Ứng viên nước ngoài áp đảo danh sách đề cử làm HLV trưởng ĐT Hàn Quốc

7/11 ứng viên cho vị trí HLV trưởng ĐT Hàn Quốc là người nước ngoài, điều khiến LĐBĐ nước này bị hạn chế lựa chọn.

Ông Chung Hae Seong, Chủ tịch Ủy ban tăng cường chuyên môn Liên đoàn bóng đá Hàn Quốc (KFA) chia sẻ với báo giới: “Trong số 32 hồ sơ được gửi tới KFA, chúng tôi đề cử 11 người. Trong đó, có 7 người nước ngoài và 4 người Hàn Quốc.

Chúng tôi sẽ phỏng vấn 7 người nước ngoài trước. Với các HLV trong nước, chúng tôi đã có thông tin khá đầy đủ và sẽ tham khảo thêm các chuyên gia khác. Dự kiến HLV mới sẽ được công bố vào giữa tháng 5”. 

Ứng viên nước ngoài áp đảo danh sách đề cử làm HLV trưởng ĐT Hàn Quốc - Ảnh 1
Chủ tịch Ủy ban tăng cường chuyên môn Liên đoàn bóng đá Hàn Quốc Chung Hae Seong - Ảnh KFA

Theo báo chí Hàn Quốc, các ứng viên trong nước gồm có HLV đội U23 Hwang Seon Hong, người đang tạm quyền dẫn dắt ĐTQG. Ngoài ra, 3 ứng viên khác có thể là Hong Myung Bo, Kim Ki Dong và Kim Hak Beom. Trong khi đó, danh sách các ứng viên nước ngoài không được tiết lộ.

Thời gian gần đây, một số HLV nước ngoài được cho là muốn dẫn dắt ĐT Hàn Quốc, như Senol Gueneche (Thổ Nhĩ Kỳ), Steve Bruce (Anh), Hervé Renard (Pháp)… Thậm chí, cả ‘Người đặc biệt’ Jose Mourinho cũng được liên hệ với vị trí này.

Trong 5 lần liên tiếp bổ nhiệm HLV nước ngoài, ĐT Hàn Quốc không có kết quả tốt. Do đó, KFA đang chịu áp lực có thể sẽ phải bổ nhiệm một HLV nội. Dù vậy, vì danh sách rút gọn chỉ có 4 người Hàn Quốc, Liên đoàn này gặp khó trong việc đưa ra sự lựa chọn.

Cựu HLV Nam Định Herve Renard chuẩn bị dẫn dắt ĐT nữ Pháp - Ảnh 1
Cựu HLV Nam Định Herve Renard cũng có tên trong danh sách ứng viên - Ảnh Getty

Trong vòng 2 tháng qua, Ủy ban tăng cường chuyên môn Liên đoàn bóng đá Hàn Quốc đã làm việc liên tục để đánh giá về công tác của HLV Jurgen Klinsmann. Sau khi sa thải vị chiến lược gia người Đức, Ủy ban này cũng lên danh sách các ứng viên để thay thế. Cũng chính Chung Hae Seong và các đồng nghiệp sẽ quyết định HLV tiếp theo cho bóng đá Hàn Quốc.

TIN LIÊN QUAN
U23 Uzbekistan vắng ngôi sao số 1 tại giải U23 châu Á 2024

U23 Uzbekistan vắng ngôi sao số 1 tại giải U23 châu Á 2024

Đội tuyển U23 Uzbekistan đến với VCK U23 châu Á 2024 với nhiều thiếu vắng. Đáng tiếc nhất là trường hợp của Abbosbek Fayzullaev, cầu thủ đắt giá nhất đất nước.

LĐBĐ Hàn Quốc tìm HLV cho ĐTQG: Loại 21 ứng viên, chốt 11 cái tên vào vòng chung kết

LĐBĐ Hàn Quốc tìm HLV cho ĐTQG: Loại 21 ứng viên, chốt 11 cái tên vào vòng chung kết

Trong cuộc họp báo sáng nay (2/4), LĐBĐ Hàn Quốc đã công bố danh sách cuối cùng gồm 11 ứng cử viên dẫn dắt đội tuyển quốc gia. 11 cái tên này gồm 4 HLV làm việc ở K.League và 7 người đang làm việc ở nước ngoài.

Thái Lan triệu tập sao trẻ Lyon dự U23 châu Á 2024

Thái Lan triệu tập sao trẻ Lyon dự U23 châu Á 2024

ĐT Thái Lan vừa thay đổi 7 cầu thủ trong danh sách dự giải U23 châu Á 2027. Trong số 7 gương mặt được gọi bổ sung có Erawan Garnier, cầu thủ mang 2 dòng máu Pháp và Thái Lan.

Thủ môn tuyển Indonesia thừa nhận cắn răn thi đấu trước Việt Nam

Thủ môn tuyển Indonesia thừa nhận cắn răn thi đấu trước Việt Nam

Ernando Ari thừa nhận anh đã cắn răng chịu đau để ra sân đấu ĐT Việt Nam trong trận lượt về vòng loại World Cup 2026 vào ngày 26/3, trận đấu mà Indonesia của anh đã giành thắng lợi 3-0.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Trung vệ nhập tịch Justin Hubner bị 'giam cầm' tại Cezero Osaka, U23 Indonesia sốt ruột

Trung vệ nhập tịch Justin Hubner bị 'giam cầm' tại Cezero Osaka, U23 Indonesia sốt ruột

Hậu vệ của đội tuyển U23 Indonesia, Justin Hubner, vẫn chưa thể hội quân cùng đội nhà ở Qatar do đang bận phục vụ Cezero Osaka. Nhưng vấn đề là CLB Nhật Bản chỉ cho anh ra sân 2-3 phút mỗi trận.

Đối thủ của Việt Nam tại U23 châu Á 2024 chỉ đặt mục tiêu 'thi đấu vì danh dự'

Đối thủ của Việt Nam tại U23 châu Á 2024 chỉ đặt mục tiêu 'thi đấu vì danh dự'

Jarrah Al-Ateeqi, giám đốc đội tuyển U23 Kuwait, nhấn mạnh rằng các cầu thủ Kuwait sẽ "chiến đấu vì danh dự để mang lại niềm vui cho NHM".

Indonesia vào nhóm khó tại U23 châu Á 2024, HLV Shin Tae Yong thốt lên ‘bảng đấu địa ngục'

Indonesia vào nhóm khó tại U23 châu Á 2024, HLV Shin Tae Yong thốt lên ‘bảng đấu địa ngục'

Tại vòng chung kết U23 châu Á 2024, Indonesia rơi vào bảng đấu rất khó khăn với các đối thủ được đánh giá là vượt trội. Chính HLV Shin Tae Yong cũng công nhận điều này. Nhưng bất kể sẽ gặp nhiều khó khăn, ông vẫn lạc quan.

Việt Nam là đội có độ tuổi trung bình thấp nhất U23 châu Á 2024

Việt Nam là đội có độ tuổi trung bình thấp nhất U23 châu Á 2024

Việt Nam là đội trẻ nhất tham dự VCK U23 châu Á 2024. Theo thống kê, độ tuổi trung bình của cầu thủ Việt Nam là 20,21.

U20 Việt Nam tập huấn ở Nhật Bản, đá 2 trận giao hữu

U20 Việt Nam tập huấn ở Nhật Bản, đá 2 trận giao hữu

U20 Việt Nam sẽ có chuyến tập huấn ở Nhật Bản để chuẩn bị cho vòng loại U20 châu Á 2025.

Malaysia chốt đội hình dự U23 châu Á 2024: Nhiều bại tướng của Việt Nam góp mặt

Malaysia chốt đội hình dự U23 châu Á 2024: Nhiều bại tướng của Việt Nam góp mặt

LĐBĐ Malaysia vừa công bố danh sách 23 cầu thủ dự U23 châu Á 2024. Đối thủ chung bảng với Việt Nam mang sang những Alif Zikri, Fergus Tierney, Saiful Jamaluddin, Zikri Khalili và Azrin Afiq. Đây là các cầu thủ đã từng đụng độ Việt Nam ở SEA Games 32 và bán kết U23 Đông Nam Á 2023.

Quang Hải được AFC tôn vinh trong danh sách 'Những ngôi sao xuất sắc nhất lịch sử U23 châu Á'

Quang Hải được AFC tôn vinh trong danh sách 'Những ngôi sao xuất sắc nhất lịch sử U23 châu Á'

Trong lịch sử 5 VCK đã tổ chức của giải U23 châu Á, đã xuất hiện nhiều ngôi sao biến giải đấu thành sân khấu của riêng mình. AFC vừa liệt kê ra 10 cái tên như thế và trong số đó có Quang Hải.

Madam Pang thừa nhận Thái Lan 'gặp vấn đề về lực lượng' tại VCK U23 châu Á 2024

Madam Pang thừa nhận Thái Lan 'gặp vấn đề về lực lượng' tại VCK U23 châu Á 2024

Chủ tịch LĐBĐ Thái Lan, Madam Pang, vừa thừa nhận những khó khăn với U23 Thái Lan. Bà cho rằng các cầu thủ phải vượt khó trong bối cảnh Thái Lan không thể mang theo lực lượng tốt nhất tới VCK.

Báo Uzbekistan đánh giá Việt Nam là đối thủ đáng gờm nhất tại VCK U23 châu Á 2024

Báo Uzbekistan đánh giá Việt Nam là đối thủ đáng gờm nhất tại VCK U23 châu Á 2024

Tờ Sports.uz của Uzbekistan vừa có bàn đánh giá sơ bộ về các đối thủ của U23 Uzbekistan tại bảng D giải U23 châu Á 2024 sắp tới. Và trong số 3 cái tên sẽ đối mặt với thầy trò HLV Timur Kopadze, Sports.uz đánh giá Việt Nam cao nhất.

HLV Shin Tae Yong: Trận thắng Việt Nam là chiến công lớn nhất năm của chúng tôi

HLV Shin Tae Yong: Trận thắng Việt Nam là chiến công lớn nhất năm của chúng tôi

Trên báo Hàn Quốc, HLV Shin Tae Yong vừa có những chia sẻ về công việc tại Indonesia. Ông nhấn mạnh tầm quan trọng của các chiến thắng trước Việt Nam ở Asian Cup 2023 cũng như vòng loại World Cup 2026.

Ngoại Hạng Anh Ngoại Hạng Anh
Vòng 33
Bournemouth AFC Bournemouth AFC
Manchester United Manchester United
La Liga La Liga
Vòng 31
Mallorca Mallorca
Real Madrid Real Madrid
Cadiz Cadiz
Barca Barca
Serie A Serie A
Vòng 32
Torino Torino
Juventus Juventus
Bologna Bologna
Monza Monza
Bundesliga Bundesliga
Vòng 29
VfB Stuttgart VfB Stuttgart
Eintracht Frankfurt Eintracht Frankfurt
Ligue 1 Ligue 1
Vòng 29
Strasbourg Strasbourg
Reims Reims
Rennes Rennes
Toulouse Toulouse
VĐQG Úc VĐQG Úc
Vòng 24
Melbourne City Melbourne City
Perth Glory Perth Glory
Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 7
Suwon City Suwon City
Daejeon Citizen Daejeon Citizen
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 4
Portland Timbers Portland Timbers
Los Angeles FC Los Angeles FC
DC United DC United
Orlando City Orlando City
New York City FC New York City FC
New England Revolution New England Revolution
New York Red Bulls New York Red Bulls
Chicago Fire Chicago Fire
Charlotte FC Charlotte FC
Toronto FC Toronto FC
Montreal Impact Montreal Impact
FC Cincinnati FC Cincinnati
Minnesota United FC Minnesota United FC
Houston Dynamo Houston Dynamo
FC Dallas FC Dallas
Seattle Sounders Seattle Sounders
FC Kansas City FC Kansas City
Inter Miami Inter Miami
Real Salt Lake Real Salt Lake
Columbus Crew Columbus Crew
Vancouver Whitecaps Vancouver Whitecaps
LA Galaxy LA Galaxy
San Jose Earthquakes San Jose Earthquakes
Colorado Rapids Colorado Rapids
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 15
Pachuca Pachuca
Chivas Guadalajara Chivas Guadalajara
Club America Club America
Toluca Toluca
Monterrey Monterrey
Tigres UANL Tigres UANL
Hà Lan Hà Lan
Vòng 30
AZ Alkmaar AZ Alkmaar
RKC Waalwijk RKC Waalwijk
Almere City FC Almere City FC
Sparta Rotterdam Sparta Rotterdam
VĐQG Brazil VĐQG Brazil
Vòng 1
Criciuma Criciuma
Juventude Juventude
Internacional RS Internacional RS
Bahia Bahia
Fluminense RJ Fluminense RJ
Bragantino Bragantino
Sao Paulo Sao Paulo
Fortaleza Fortaleza
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Al Ahli(UAE) Al Ahli(UAE)
Al Duhail Al Duhail
Bồ Đào Nha Bồ Đào Nha
Vòng 29
FC Porto FC Porto
FC Famalicao FC Famalicao
Estoril Estoril
Sporting Braga Sporting Braga
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 3
Vasteras SK FK Vasteras SK FK
Halmstads Halmstads
Hạng 2 Thụy Sĩ Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 29
Thun Thun
Bellinzona Bellinzona
Baden Baden
FC Sion FC Sion
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Vòng 32
Grasshopper Grasshopper
Lugano Lugano
Lausanne Sports Lausanne Sports
FC Zurich FC Zurich
St. Gallen St. Gallen
Yverdon Yverdon
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 32
Adana Demirspor Adana Demirspor
Kayserispor Kayserispor
Besiktas JK Besiktas JK
Samsunspor Samsunspor
Ba Lan Ba Lan
Vòng 28
Puszcza Niepolomice Puszcza Niepolomice
Lech Poznan Lech Poznan
Rakow Czestochowa Rakow Czestochowa
Legia Warszawa Legia Warszawa
Na Uy Na Uy
Vòng 3
Fredrikstad Fredrikstad
Sarpsborg 08 Sarpsborg 08
Nga Nga
Vòng 24
Lokomotiv Moscow Lokomotiv Moscow
CSKA Moscow CSKA Moscow
VĐQG Slovakia VĐQG Slovakia
Vòng 5
Dukla Banska Bystrica Dukla Banska Bystrica
Michalovce Michalovce
FK Kosice FK Kosice
MFK Skalica MFK Skalica
Trencin Trencin
Zlate Moravce Zlate Moravce
VĐQG Bỉ VĐQG Bỉ
Vòng 3
Mechelen Mechelen
Westerlo Westerlo
Racing Genk Racing Genk
Cercle Brugge Cercle Brugge
VĐQG Croatia VĐQG Croatia
Vòng 30
NK Varteks Varazdin NK Varteks Varazdin
NK Lokomotiva Zagreb NK Lokomotiva Zagreb
HNK Gorica HNK Gorica
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 35
Valladolid Valladolid
Eldense Eldense
Levante Levante
SD Amorebieta SD Amorebieta
Hạng 2 Pháp Hạng 2 Pháp
Vòng 32
Stade Lavallois MFC Stade Lavallois MFC
Annecy Annecy
Quevilly Quevilly
AJ Auxerre AJ Auxerre
Troyes Troyes
Paris FC Paris FC
Valenciennes Valenciennes
Pau FC Pau FC
Bordeaux Bordeaux
Bastia Bastia
Caen Caen
Rodez Aveyron Rodez Aveyron
Concarneau Concarneau
Amiens Amiens
USL Dunkerque USL Dunkerque
Guingamp Guingamp
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng 29
Schalke 04 Schalke 04
Nurnberg Nurnberg
Hạng 2 Nhật Bản Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 10
Blaublitz Akita Blaublitz Akita
Fagiano Okayama Fagiano Okayama
Roasso Kumamoto Roasso Kumamoto
Ventforet Kofu Ventforet Kofu
Renofa Yamaguchi Renofa Yamaguchi
Thespa Kusatsu Thespa Kusatsu
Yokohama FC Yokohama FC
Fujieda MYFC Fujieda MYFC
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 4
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
VĐQG Chile VĐQG Chile
Vòng 8
Union Espanola Union Espanola
Everton CD Everton CD
Municipal Iquique Municipal Iquique
Univ Catolica Univ Catolica
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 29
Cherno More Varna Cherno More Varna
Levski Sofia Levski Sofia
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 14
Club Atletico Tigre Club Atletico Tigre
Union Santa Fe Union Santa Fe
CA Huracan CA Huracan
Atletico Tucuman Atletico Tucuman
Hạng nhất Ba Lan Hạng nhất Ba Lan
Vòng 27
Wisla Plock Wisla Plock
Wisla Krakow Wisla Krakow
Chrobry Glogow Chrobry Glogow
Miedz Legnica Miedz Legnica
Hạng 2 Nga Hạng 2 Nga
Vòng 2
SKA Khabarovsk II SKA Khabarovsk II
Dinamo Vladivostok Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 7
Jeonnam Dragons Jeonnam Dragons
Ansan Greeners FC Ansan Greeners FC
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 12
Portuguesa FC Portuguesa FC
Estudiantes Merida FC Estudiantes Merida FC
Angostura FC Angostura FC
CD Hermanos Colmenares CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 30
Altay Spor Kulubu Altay Spor Kulubu
Corum Belediyespor Corum Belediyespor
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Alebrijes de Oaxaca Alebrijes de Oaxaca
Monarcas Morelia Monarcas Morelia
Hạng 2 Ba Lan Hạng 2 Ba Lan
Vòng 28
KP Calisia Kalisz KP Calisia Kalisz
Sandecja Nowy Sacz Sandecja Nowy Sacz
Chojniczanka Chojnice Chojniczanka Chojnice
Hutnik Krakow Hutnik Krakow
Hạng 2 Slovenia Hạng 2 Slovenia
Vòng 25
MNK FC Ljubljana MNK FC Ljubljana
NK Fuzinar NK Fuzinar
ND Gorica ND Gorica
Triglav Gorenjska Triglav Gorenjska
Ethiopia Premier League Ethiopia Premier League
Vòng
Mekelakeya Mekelakeya
Ethiopian Insurance FC Ethiopian Insurance FC
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Medina United FC Medina United FC
Kanifing East FC Kanifing East FC
Jam City Jam City
Harts Harts
Gambian Dutch Lions Gambian Dutch Lions
BK Milan BK Milan
Korea League 4 Korea League 4
Vòng 4
Geoje Citizen Geoje Citizen
Pyeongtaek Citizen Pyeongtaek Citizen
Seoul United Seoul United
Namyangju Citizen Namyangju Citizen
Conmebol-Sudamericano WomenU20 Conmebol-Sudamericano WomenU20
Group
Paraguay (nữ) U20 Paraguay (nữ) U20
Uruguay (nữ) U20 Uruguay (nữ) U20
Peru (nữ) U20 Peru (nữ) U20
Ecuador (nữ) U20 Ecuador (nữ) U20
Sierra Leone Premier League Sierra Leone Premier League
Vòng
Freetonians SLIFA Freetonians SLIFA
Luawa FC Luawa FC
Australia Queensland State Women's Premier League Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Sunshine Coast Wanderers (nữ) Sunshine Coast Wanderers (nữ)
Mitchelton (nữ) Mitchelton (nữ)
Canadian Premier League Canadian Premier League
Vòng 4
Atletico Ottawa Atletico Ottawa
York 9 FC York 9 FC
Forge FC Forge FC
Cavalry FC Cavalry FC
Pacific FC Pacific FC
HFX Wanderers FC HFX Wanderers FC
Latvia Division 2 Latvia Division 2
Vòng 2
FK Smiltene BJSS FK Smiltene BJSS
Saldus SS/Leevon Saldus SS/Leevon
Riga FC II Riga FC II
Super Nova Super Nova
Switzerland W Nationalliga B Switzerland W Nationalliga B
Vòng
Yverdon (nữ) Yverdon (nữ)
Winterthur (nữ) Winterthur (nữ)
FC Zurich II (nữ) FC Zurich II (nữ)
Biel Bienne (nữ) Biel Bienne (nữ)
Brazil women's League Brazil women's League
Vòng 5
America Mineiro (nữ) America Mineiro (nữ)
Atletico Mineiro (nữ) Atletico Mineiro (nữ)
Cruzeiro MG (nữ) Cruzeiro MG (nữ)
Real Brasilia FC (nữ) Real Brasilia FC (nữ)
Brazil Campeonato Rondoniense Brazil Campeonato Rondoniense
Vòng
Porto Velho/RO Porto Velho/RO
Ji-Parana FC Ji-Parana FC
Hạng nhất Mỹ Hạng nhất Mỹ
Vòng 4
Loudoun United Loudoun United
Memphis 901 Memphis 901
Indy Eleven Indy Eleven
Charleston Battery Charleston Battery
Rhode Island Rhode Island
Pittsburgh Riverhounds Pittsburgh Riverhounds
San Antonio San Antonio
Orange County Blues FC Orange County Blues FC
El Paso Locomotive FC El Paso Locomotive FC
Oakland Roots Oakland Roots
Sacramento Republic FC Sacramento Republic FC
Tulsa Roughneck Tulsa Roughneck
Monterey Bay FC Monterey Bay FC
Las Vegas Lights Las Vegas Lights
Phoenix Rising FC Phoenix Rising FC
Colorado Springs Switchbacks FC Colorado Springs Switchbacks FC
Portugal Liga 3 Portugal Liga 3
Vòng
Sporting CP B Sporting CP B
Oliveira Hospital Oliveira Hospital
Academica Coimbra Academica Coimbra
FC Felgueiras FC Felgueiras
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 11
Universitario de Popayan Universitario de Popayan
Tigres Zipaquira Tigres Zipaquira
Union Magdalena Union Magdalena
Atletico FC Atletico FC
Algeria CUP Algeria CUP
Quarterfinals
CS Constantine CS Constantine
ES Ben Aknoun ES Ben Aknoun
England Conference England Conference
Vòng 45
Aldershot Town Aldershot Town
Boreham Wood Boreham Wood
Botola 2 Botola 2
Vòng 21
Chabab Atlas Khenifra Chabab Atlas Khenifra
DHJ Difaa Hassani Jadidi DHJ Difaa Hassani Jadidi
CODM Meknes CODM Meknes
ASS Association Sportive de Sa ASS Association Sportive de Sa
Japanese WE League Japanese WE League
Vòng 14
Albirex Niigata (nữ) Albirex Niigata (nữ)
Omiya Ardija (nữ) Omiya Ardija (nữ)
JEF United Ichihara Chiba (nữ) JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ) Nagano Parceiro (nữ)
Cerezo Osaka Sakai (nữ) Cerezo Osaka Sakai  (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ) AS Elfen Sayama (nữ)
Vegalta Sendai (nữ) Vegalta Sendai (nữ)
Hiroshima Sanfrecce (nữ) Hiroshima Sanfrecce (nữ)
Urawa Red Diamonds (nữ) Urawa Red Diamonds (nữ)
Nojima Stella (nữ) Nojima Stella (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 16
Fortaleza F.C Fortaleza F.C
Deportiva Once Caldas Deportiva Once Caldas
Independiente Santa Fe Independiente Santa Fe
Atletico Nacional Medellin Atletico Nacional Medellin
Atletico Junior Barranquilla Atletico Junior Barranquilla
Envigado FC Envigado FC
Deportivo Pereira Deportivo Pereira
Jaguares de Cordoba Jaguares de Cordoba
French Championnat Amateur French Championnat Amateur
Vòng 22
Frejus St-Raphael Frejus St-Raphael
Jura Sud Foot Jura Sud Foot
GRACES GRACES
Le Puy Foot 43 Auvergne Le Puy Foot 43 Auvergne
Toulon Toulon
Olympique Ales Olympique Ales
Creteil Creteil
Macon Macon
Aubagne Aubagne
Cannes AS Cannes AS
Fleury Merogis U.S. Fleury Merogis U.S.
Auxerre B Auxerre B
Bourgoin Jallieu Bourgoin Jallieu
Hyeres Hyeres
Aubervilliers Aubervilliers
Lorient B Lorient B
Voltigeurs Chateaubriant Voltigeurs Chateaubriant
Racing Club de France Racing Club de France
Dinan Lehon FC Dinan Lehon FC
AF Virois AF Virois
AS Furiani Agliani AS Furiani Agliani
Biesheim Biesheim
CHAMALIERES CHAMALIERES
Andrezieux Andrezieux
Albania Super league Albania Super league
Vòng 31
Vllaznia Shkoder Vllaznia Shkoder
KF Laci KF Laci
Skenderbeu Korca Skenderbeu Korca
Teuta Durres Teuta Durres
NSW Premier League NSW Premier League
Vòng 10
A.P.I.A. Leichhardt Tigers A.P.I.A. Leichhardt Tigers
Sydney United Sydney United
Blacktown City Demons Blacktown City Demons
Central Coast Mariners (Youth) Central Coast Mariners (Youth)
Western Sydney Wanderers AM Western Sydney Wanderers AM
St George City FA St George City FA
Hạng 2 Áo Hạng 2 Áo
Vòng 23
SV Ried SV Ried
SC Bregenz SC Bregenz
Columbia women's League Columbia women's League
Vòng
Independiente Santa Fe (nữ) Independiente Santa Fe (nữ)
Deportivo Pasto  (nữ) Deportivo Pasto (nữ)
Cucuta Deportivo (nữ) Cucuta Deportivo (nữ)
Independiente Medellin (nữ) Independiente Medellin (nữ)
Junior (nữ) Junior (nữ)
Deportivo Pereira (nữ) Deportivo Pereira (nữ)
America de Cali (nữ) America de Cali (nữ)
Millonarios (nữ) Millonarios (nữ)
Atletico Nacional Medellin (nữ) Atletico Nacional Medellin (nữ)
Deportivo Cali (nữ) Deportivo Cali (nữ)
Cúp Quốc Gia Iceland Cúp Quốc Gia Iceland
Vòng 2
KV Vesturbaer KV Vesturbaer
IR Reykjavik IR Reykjavik
KFR Aegir KFR Aegir
Haukar Hafnarfjordur Haukar Hafnarfjordur
Northern NSW U20 League Northern NSW U20 League
Vòng
Rockdale City Suns U20 Rockdale City Suns U20
Sydney Olympic U20 Sydney Olympic U20
VĐQG Đan Mạch nữ VĐQG Đan Mạch nữ
Vòng 4
Kolding BK (nữ) Kolding BK (nữ)
Nordsjaelland (nữ) Nordsjaelland (nữ)
Vô địch Mexico nữ Vô địch Mexico nữ
Vòng 14
Unam Pumas (nữ) Unam Pumas (nữ)
Chivas Guadalajara (nữ) Chivas Guadalajara (nữ)
Croatia 3.Division Croatia 3.Division
Vòng
NK Lucko NK Lucko
NK Udarnik Kurilovec NK Udarnik Kurilovec
NK Uljanik NK Uljanik
NK BUJE NK BUJE
Chile Primera Division Women Chile Primera Division Women
Vòng
Santiago Morning (nữ) Santiago Morning (nữ)
Universidad de Concepcion (nữ) Universidad de Concepcion (nữ)
Deportes Iquique (nữ) Deportes Iquique (nữ)
Union Espanola (nữ) Union Espanola (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 12
Sportivo Dock Sud Sportivo Dock Sud
Los Andes Los Andes
Excursionistas Excursionistas
Villa Dalmine Villa Dalmine
Flandria Flandria
Ferrocarril Midland Ferrocarril Midland
Liniers Liniers
Comunicaciones BsAs Comunicaciones BsAs
UAI Urquiza UAI Urquiza
Deportivo Laferrere Deportivo Laferrere
Club Atletico Acassuso Club Atletico Acassuso
Sacachispas Sacachispas
Villa San Carlos Villa San Carlos
CA Fenix Pilar CA Fenix Pilar
Argentino de Merlo Argentino de Merlo
Deportivo Armenio Deportivo Armenio
San Martin Burzaco San Martin Burzaco
Deportivo Merlo Deportivo Merlo
Latvian Higher League Latvian Higher League
Vòng 6
Jelgava Jelgava
FK Auda Riga FK Auda Riga
Hạng 2 Senegal Hạng 2 Senegal
Vòng
Oslo FA Oslo FA
Amitie FC Amitie FC
Dakar Universite Club Dakar Universite Club
HLM Dakar HLM Dakar
USA Women USA Women
Vòng 4
North Carolina (nữ) North Carolina (nữ)
Portland Thorns FC (nữ) Portland Thorns FC (nữ)
Racing Louisville (nữ) Racing Louisville (nữ)
San Diego Wave (nữ) San Diego Wave (nữ)
Chicago Red Stars (nữ) Chicago Red Stars (nữ)
Angel City FC (nữ) Angel City FC (nữ)
Chile Primera D Chile Primera D
Vòng
Deportes Union Companias Deportes Union Companias
CD Municipal Mejillones CD Municipal Mejillones
Puerto Montt Puerto Montt
Deportes Rengo Deportes Rengo
Real Juventud San Joaquin Real Juventud San Joaquin
Melipilla Melipilla
Victorian State League Division 1 Victorian State League Division 1
Vòng 9
Melbourne Victory FC (Youth) Melbourne Victory FC (Youth)
Brunswick City Brunswick City
Western United FC NPL Western United FC NPL
Werribee City Werribee City
Israel Youth League Israel Youth League
Vòng
Bnei Yehuda Tel Aviv U19 Bnei Yehuda Tel Aviv U19
Hapoel Hadera U19 Hapoel Hadera U19
Liga Nacional de Guatemala Liga Nacional de Guatemala
Vòng 15
CSD Municipal CSD Municipal
Deportivo Xinabajul Deportivo Xinabajul
Deportivo Mixco Deportivo Mixco
Coban Imperial Coban Imperial
Antigua GFC Antigua GFC
Xelaju MC Xelaju MC
CD Zacapa CD Zacapa
Coatepeque Coatepeque
USA National Premier Soccer League USA National Premier Soccer League
Vòng
Forward Madison FC Forward Madison FC
Richmond Kickers Richmond Kickers
Central Valley Fuego Central Valley Fuego
Chattanooga Red Wolves Chattanooga Red Wolves
Hạng nhất Đan Mạch Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 3
Helsingor Helsingor
Hillerod Fodbold Hillerod Fodbold
Cyprus 1 Division Cyprus 1 Division
Vòng 9
Karmiotissa Polemidion Karmiotissa Polemidion
Doxa Katokopias Doxa Katokopias
Ethnikos Achnas FC Ethnikos Achnas FC
AE Zakakiou AE Zakakiou
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng
Botafogo PB Botafogo PB
Sousa PB Sousa PB
Primera Division de Ecuador Primera Division de Ecuador
Vòng 8
Mushuc Runa Mushuc Runa
Tecnico Universitario Tecnico Universitario
Macara Macara
Orense SC Orense SC
Club Sport Emelec Club Sport Emelec
Cumbaya FC Cumbaya FC
Spain Primera Division RFEF Spain Primera Division RFEF
Vòng 32
Fuenlabrada Fuenlabrada
CF Rayo Majadahonda CF Rayo Majadahonda
Cultural Leonesa Cultural Leonesa
Real Sociedad B Real Sociedad B
Sestao Sestao
Real Union Irun Real Union Irun
Teruel Teruel
Deportivo La Coruna Deportivo La Coruna
ACT Premier League ACT Premier League
Vòng 2
Canberra FC Canberra FC
Gungahlin United Gungahlin United
Tuggeranong United Tuggeranong United
Cooma Tigers Cooma Tigers
Spanish Bizkaia-Tercera Division Spanish Bizkaia-Tercera Division
Vòng 29
CD Paracuellos Antamira CD Paracuellos Antamira
Leganes B Leganes B
CD Colindres CD Colindres
Samanod Samanod
CD Villacanas CD Villacanas
AD San Clemente AD San Clemente
FC L FC  L
UE Castelldefels UE Castelldefels
Comillas Comillas
Alfaro Alfaro
Anaitasuna Anaitasuna
Cultural de Durango Cultural de Durango
Atzeneta UE Atzeneta UE
Castellon B Castellon B
Bell Bridget Bell Bridget
CA Monzon CA Monzon
Aurrera Ondarroa Aurrera Ondarroa
Leioa Leioa
Athletic Torrellano Athletic Torrellano
Soneja Soneja
Balsicas Atletico Balsicas Atletico
Molinense Molinense
CD Bezana CD Bezana
Atletico Albericia Atletico Albericia
Casalarreina Casalarreina
CD Varea CD Varea
CD Santa Ursula CD Santa Ursula
Lanzarote Lanzarote
Villaralbo CF Villaralbo CF
Tuoer De Cilliers Tuoer De Cilliers
Herbania Herbania
Atletico Victoria Atletico Victoria
Atletico Mineros Atletico Mineros
CD Guarnizo CD Guarnizo
UD Barbadas UD Barbadas
Rapido de Bouzas Rapido de Bouzas
CD Estradense CD Estradense
Atletico Arteixo Atletico Arteixo
CD Cristo Atletico CD Cristo Atletico
CyD Leonesa Jupiter Leones B CyD Leonesa Jupiter Leones B
Silva SD Silva SD
UD Somozas UD Somozas
SD Laredo SD Laredo
U.M. Escobedo U.M. Escobedo
SD San Ignacio SD San Ignacio
CD Padura CD Padura
Urduliz FT Urduliz FT
CD Touring CD Touring
AD Cartaya AD Cartaya
Puente Genil Puente Genil
Portugalete Portugalete
CD Vitoria(SPA) CD Vitoria(SPA)
CD Naval CD Naval
Castro Castro
Anorga Anorga
Alaves C Alaves C
Slovakia I Liga Women Slovakia I Liga Women
Vòng
TJ Spartak Myjava(nữ) TJ Spartak Myjava(nữ)
Spartak Trnava (nữ) Spartak Trnava (nữ)
South Africa League Cup South Africa League Cup
Quarterfinals
AmaZulu AmaZulu
Orlando Pirates Orlando Pirates
Lithuania - 2.Division Lithuania - 2.Division
Vòng 6
Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija Vilniaus Baltijos Futbolo Akademija
Nevezis Kedainiai Nevezis Kedainiai
Wales FAW nam Wales FAW nam
Vòng 30
Llanelli Llanelli
Briton Ferry Athletic Briton Ferry Athletic
VĐQG Belarus VĐQG Belarus
Vòng 4
FC Torpedo Zhodino FC Torpedo Zhodino
BATE Borisov BATE Borisov
Switzerland Division 1 Women Switzerland Division 1 Women
Vòng
Young Boys (nữ) Young Boys (nữ)
FC Luzern (nữ) FC Luzern (nữ)
Basel (nữ) Basel (nữ)
Rapperswil Jona (nữ) Rapperswil Jona (nữ)
Grasshopper (nữ) Grasshopper (nữ)
FC Thun (nữ) FC Thun (nữ)
St Gallen (nữ) St Gallen (nữ)
Aarau (nữ) Aarau (nữ)
Servette (nữ) Servette (nữ)
FC Zurich Frauen (nữ) FC Zurich Frauen (nữ)
Hạng 3 Tây Ban Nha Hạng 3 Tây Ban Nha
Vòng 31
CD Estebona CD Estebona
FC Cartagena B FC Cartagena B
Manchego Ciudad Manchego Ciudad
CA Antoniano CA Antoniano
Arandina Arandina
Real Aviles Real Aviles
Deportivo Ourense Deportivo Ourense
coruxo FC coruxo FC
Utebo FC Utebo FC
UD Mutilve UD Mutilve
CF Badalona CF Badalona
Cerdanyola del Valles Cerdanyola del Valles
Nhật bản Nhật bản
Vòng 5
Gunma FC White Star (nữ) Gunma FC White Star (nữ)
Yokohama FC Seagulls (nữ) Yokohama FC Seagulls (nữ)
AS Harima ALBION (nữ) AS Harima ALBION (nữ)
NGU Nagoya (nữ) NGU Nagoya (nữ)
IGA Kunoichi (nữ) IGA Kunoichi (nữ)
Setagaya Sfida (nữ) Setagaya Sfida (nữ)
Viamaterras Miyazaki (nữ) Viamaterras Miyazaki (nữ)
Speranza Takatsuki(nữ) Speranza Takatsuki(nữ)
Switzerland - 2.Liga Switzerland - 2.Liga
Vòng 24
Rotkreuz Rotkreuz
Langenthal Langenthal
FC Mendrisio Stabio FC Mendrisio Stabio
FC Balzers FC Balzers
Meyrin Meyrin
Pully Football Pully Football
Grand Saconnex Grand Saconnex
Echallens Echallens
SV Muttenz SV Muttenz
FC Dietikon FC Dietikon
Chenois Chenois
FC Coffrane FC Coffrane
Primera Division de Honduras Primera Division de Honduras
Vòng 15
Real Sociedad Tocoa Real Sociedad Tocoa
Marathon Marathon
Real Espana Real Espana
CD Victoria CD Victoria
Georgia Division Georgia Division
Vòng 6
Lokomotiv Tbilisi Lokomotiv Tbilisi
FC Metalurgi Rustavi FC Metalurgi Rustavi
Spaeri FC Spaeri FC
Shturmi Shturmi
Brazil Campeonato Paulista B Brazil Campeonato Paulista B
Vòng
AE Velo Clube SP AE Velo Clube SP
Noroeste Noroeste
Republic of Ireland National League Women Republic of Ireland National League Women
Vòng
Galway LFC (nữ) Galway LFC (nữ)
Bohemians Dublin (nữ) Bohemians Dublin (nữ)
FC Treaty United (nữ) FC Treaty United (nữ)
Sligo Rovers (nữ) Sligo Rovers (nữ)
Tunisia Tunisia
Vòng 4
Club Africain Club Africain
Stade tunisien Stade tunisien
Sifakesi Sifakesi
ES du Sahel ES du Sahel
Azerbaijan Premier League Azerbaijan Premier League
Vòng 30
FC Neftci Baku FC Neftci Baku
Araz Nakhchivan Araz Nakhchivan
Montenegro Prva Crnogorska Liga Montenegro Prva Crnogorska Liga