LCK mùa Xuân 2024: Hủy diệt Kwangdong Freecs, GenG tạm giành ngôi đầu bảng

Trong trận đấu đầu tiên của tuần 6 LCK mùa Xuân 2024, GenG đã đánh bại Kwangdong Freecs (KDF) với tỷ số 2-0. Theo đó, nhà đương kim vô địch đã tạm giành ngôi đầu bảng từ tay T1 nhưng thi đấu nhiều hơn 1 trận.

Chủ Đề: LCK mùa Xuân 2024

Ở ván 1, KDF chọn đội xanh trước và sử dụng bộ đôi chủ lực Hwei - Smolder. GEN gây bất ngờ với lựa chọn Fiddlestick đi rừng của Canyon. Bước vào ván đấu, GEN đi đường áp đảo và kiểm soát hầu hết mục tiêu. Tới giữa trận, GEN liên tục “lăn cầu tuyết”, tạo chênh lệch tới 5.000 tiền chỉ sau 20 phút. 

LCK mùa Xuân 2024: Hủy diệt Kwangdong Freecs, GenG tạm giành ngôi đầu bảng - Ảnh 1
GenG tạm giành ngôi đầu bảng sau chiến thắng trước Kwangdong Freecs

Phút 27, tận dụng ưu thế tầm nhìn, GEN tấn công Baron, KDF cố gắng ngăn cản nhưng bị hạ 3 người và sau đó mất luôn Baron. Bùa lợi Baron giúp GEN đẩy hết trụ ngoài của KDF. Chỉ 5 phút sau, GEN thắng giao tranh ở Rồng Ngàn Tuổi, hạ 4 người và phá hủy nhà chính KDF, vươn lên dẫn trước 1-0. 

Sang ván 2, KDF vẫn thi đấu ở đội xanh và chọn bộ đôi Ziggs - Pyke đường dưới. Trong khi đó, đội hình GEN sở hữu rất nhiều sát thương với bộ ba Twisted Fate - LeBlanc - Varus. Giai đoạn đầu, KDF áp đảo với những pha mở giao tranh của Andil giúp các chủ lực KDF giành được rất nhiều điểm hạ gục. Tới giữa trận, KDF liên tục tìm cơ hội tấn công để gia tăng chênh lệch. 

Tuy nhiên, bước ngoặt tới ở phút 21, trong tình huống tấn công bùa đỏ GEN, KDF bị phản công và sau đó mất 3 người. Chỉ 2 phút sau, Cuzz bị bắt và GEN ăn được Baron. Từ đây, GEN kiểm soát hoàn toàn thế trận. Tới phút 30, GEN lại ăn được Baron, sau đó giao tranh thắng ở đường dưới, tạo cú quét sạch và kết thúc trận đấu với tỷ số 2-0. 

TIN LIÊN QUAN

Chovy: 'Tôi rất vui vì cuộc đua với Faker đã trở thành khía cạnh giải trí cho người hâm mộ'

Trong cuộc phỏng vấn sau chiến thắng 2-0 trước FearX, tuyển thủ đường giữa Jeong "Chovy" Ji-hoon cho biết mình đã luyện tập Azir rất nhiều, nên việc các đội có cấm hay không cũng không thành vấn đề.

LCK mùa Xuân 2024: Morgan liên tục tỏa sáng, BRION thắng trận thứ hai liên tiếp

Trong trận đấu bù, BRION đã tiếp tục đánh bại Kwangdong Freecs (KDF) với tỷ số 2-1 khi Morgan liên tục tỏa sáng, đặc biệt tại ván 3. Theo đó, BRO đã thắng trận thứ hai tại LCK mùa Xuân 2024 để tiếp tục nuôi hy vọng tham dự play-off.

Trực tiếp LCK mùa Xuân 2024 tuần 6 ngày 1: KDF vs GEN, T1 vs FOX

Trực tiếp LCK mùa Xuân 2024 tuần 6 ngày 1: KDF vs GEN, T1 vs FOX. Các trận đấu thuộc giai đoạn vòng bảng LCK mùa Xuân 2024 sẽ diễn ra từ ngày 17/1 - 23/3, với sự góp mặt của 10 đội tuyển Liên Minh Huyền Thoại mạnh nhất Hàn Quốc.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Thanatos chính thức chia tay Dplus KIA, dự kiến xuất ngoại thi đấu

Thanatos chính thức chia tay Dplus KIA, dự kiến xuất ngoại thi đấu

Đội tuyển hạng 4 LCK mùa Xuân Dplus KIA (DK) vừa thông báo chia tay đường trên của đội Challengers là Thanatos. Dự kiến Thanatos sẽ ra nước ngoài thi đấu tại LEC hoặc LCS.

Chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024 phá kỷ lục lượt xem

Chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024 phá kỷ lục lượt xem

Ở trận chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024 giữa GenG - T1, hai đội đã phá kỷ lục lượt xem mọi thời đại cho một trận đấu LCK với 2,6 triệu người xem cùng lúc tại thời điểm cao nhất.

LCK mùa Xuân 2024: GenG vô địch lần thứ 4 liên tiếp, trở thành hạt giống số 1 tại MSI 2024

LCK mùa Xuân 2024: GenG vô địch lần thứ 4 liên tiếp, trở thành hạt giống số 1 tại MSI 2024

Ở trận chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024, GenG đánh bại T1 3-2, qua đó lập kỷ lục vô địch 4 lần vô địch liên tiếp. Đồng thời, GenG tiếp tục là hạt giống số 1 Hàn Quốc tại MSI 2024.

Trực tiếp chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024: GEN vs T1

Trực tiếp chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024: GEN vs T1

Trực tiếp chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024: GEN vs T1. Trận chung kết tổng tranh ngôi vô địch giữa GenG Esports vs T1 sẽ diễn ra lúc 13h chiều nay 14/4.

LCK mùa Xuân 2024: Phục thù thành công Hanwha Life Esports, T1 giành vé tới MSI 2024

LCK mùa Xuân 2024: Phục thù thành công Hanwha Life Esports, T1 giành vé tới MSI 2024

Tái đấu Hanwha Life Esports (HLE) tại chung kết nhánh thua, T1 đã giành chiến thắng chung cuộc 3-1, qua đó phục thù thành công trận thua 0-3 tại vòng 1 Play-off LCK mùa Xuân 2024. Đồng thời, T1 sẽ vào chung kết tổng đối đầu GenG và giành vé tới MSI 2024 tại Thành Đô, Trung Quốc.

MSI 2024 công bố quy trình bốc thăm

MSI 2024 công bố quy trình bốc thăm

Riot Games vừa thông báo quy trình và lịch bốc thăm cho giải Mid-Season Invitational (MSI). Theo đó, MSI 2024 sẽ bốc thăm vòng Play-in vào ngày 20/4, ngay sau trận chung kết tổng LPL mùa Xuân 2024.

LPL mùa Xuân 2024: Nhọc nhằn vượt qua Top Esports, Bilibili Gaming giành vé tới MSI

LPL mùa Xuân 2024: Nhọc nhằn vượt qua Top Esports, Bilibili Gaming giành vé tới MSI

Trong trận chung kết nhánh thắng của LPL mùa Xuân 2024, Bilibili Gaming (BLG) giành chiến thắng 3-2 trước Top Esports (TES). Theo đó, BLG sẽ vào chung kết tổng, đồng thời trở thành đại diện đầu tiên của Trung Quốc tại MSI 2024 trên sân nhà.

Royal Never Give Up chuẩn bị phá sản?

Royal Never Give Up chuẩn bị phá sản?

Theo thông tin từ truyền thông Trung Quốc, tổ chức Esports Royal Never Give Up (RNG) đang lâm vào tình cảnh tồi tệ. Thậm chí, CEO của tổ chức này còn phát biểu "sẵn sàng tuyên bố phá sản bất cứ khi nào chúng tôi muốn".

Liên Minh Huyền Thoại chính thức tham gia Esports World Cup

Liên Minh Huyền Thoại chính thức tham gia Esports World Cup

Trên trang chủ, Riot Games xác nhận Liên Minh Huyền Thoại sẽ tham gia Esports World Cup. Tuy nhiên, Riot Games nhấn mạnh rằng không tham gia vào quá trình sản xuất và Esports World Cup cũng không phải là sự kiện chính thức.

Faker: 'T1 không còn gặp DDoS và đang tập luyện bình thường'

Faker: 'T1 không còn gặp DDoS và đang tập luyện bình thường'

Trả lời phỏng vấn với báo chí, Faker cho biết T1 đã đánh bại DK với tỷ số 3-0 bằng những bài học từ trận thua 0-3 HLE. Bên cạnh đó, Faker cũng chia sẻ rằng T1 đang quay trở lại tập luyện bình thường, dù muộn hơn so với các đội khác.

Cúp C2 Châu âu Cúp C2 Châu âu
Quarterfinals
Marseille Marseille
Benfica Benfica
AS Roma AS Roma
AC Milan AC Milan
Atalanta Atalanta
Liverpool Liverpool
West Ham United West Ham United
Bayer Leverkusen Bayer Leverkusen
Cúp C3 Cúp C3
Quarterfinals
Lille Lille
Aston Villa Aston Villa
Fiorentina Fiorentina
FC Viktoria Plzen FC Viktoria Plzen
Fenerbahce Fenerbahce
Olympiakos Piraeus Olympiakos Piraeus
PAOK Saloniki PAOK Saloniki
Club Brugge Club Brugge
VĐQG Ả Rập Xê Út VĐQG Ả Rập Xê Út
Vòng 28
Al-Taawon Al-Taawon
Al Khaleej Club Al Khaleej Club
Al-Shabab(KSA) Al-Shabab(KSA)
Abha Abha
Al-Fateh Al-Fateh
Al Raed Al Raed
U23 Châu Á U23 Châu Á
Group
U23 Indonesia U23 Indonesia
Australia U23 Australia U23
Jordan U23 Jordan U23
U23 Qatar U23 Qatar
VĐQG Brazil VĐQG Brazil
Vòng 2
Botafogo RJ Botafogo RJ
Atletico Clube Goianiense Atletico Clube Goianiense
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Hungary U16 Hungary U16
Norway U16 Norway U16
San Marino (nữ) U16 San Marino (nữ) U16
Estonia (nữ) U17 Estonia (nữ) U17
Hạng nhì Quốc gia Việt Nam Hạng nhì Quốc gia Việt Nam
Vòng
Lâm Đồng Lâm Đồng
Tiền Giang Tiền Giang
Dinh Huong Dinh Huong
Vĩnh Long Vĩnh Long
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 25
Domzale Domzale
FC Koper FC Koper
Conmebol-Sudamericano WomenU20 Conmebol-Sudamericano WomenU20
Group
Colombia (nữ) U20 Colombia (nữ) U20
Bolivia (nữ) U20 Bolivia (nữ) U20
Venezuela (nữ) U20 Venezuela (nữ) U20
Brasil (nữ) U20 Brasil (nữ) U20
Canadian Premier League Canadian Premier League
Vòng 4
Vancouver FC Vancouver FC
HFX Wanderers FC HFX Wanderers FC
Giải trẻ Uruguay Giải trẻ Uruguay
Vòng
Atletico Fenix Reserve Atletico Fenix Reserve
Racing Club de Montevideo Reserves Racing Club de Montevideo Reserves
VĐQG Iran VĐQG Iran
Vòng 24
Peykan Peykan
Persepolis Pakdasht Persepolis Pakdasht
Gol Gohar FC Gol Gohar FC
Esteghlal Khozestan Esteghlal Khozestan
Sanat-Naft Sanat-Naft
Persepolis Persepolis
England Conference England Conference
Vòng 39
Halifax Town Halifax Town
Oldham Athletic Oldham Athletic
Japanese WE League Japanese WE League
Vòng 15
NTV Beleza (nữ) NTV Beleza (nữ)
Nojima Stella (nữ) Nojima Stella (nữ)
Omiya Ardija (nữ) Omiya Ardija (nữ)
Urawa Red Diamonds (nữ) Urawa Red Diamonds (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ) AS Elfen Sayama (nữ)
Albirex Niigata (nữ) Albirex Niigata (nữ)
Nagano Parceiro (nữ) Nagano Parceiro (nữ)
Vegalta Sendai (nữ) Vegalta Sendai (nữ)
Hiroshima Sanfrecce (nữ) Hiroshima Sanfrecce (nữ)
INAC (nữ) INAC (nữ)
JEF United Ichihara Chiba (nữ) JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Cerezo Osaka Sakai  (nữ) Cerezo Osaka Sakai (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 17
La Equidad La Equidad
Fortaleza F.C Fortaleza F.C
Patriotas FC Patriotas FC
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
America de Cali America de Cali
Deportivo Pasto Deportivo Pasto
The lowlands of Scotland League The lowlands of Scotland League
Vòng
Civil Service Strollers FC Civil Service Strollers FC
East Kilbride East Kilbride
England U21 Professional Development League 2 England U21 Professional Development League 2
Vòng 16
Fleetwood Town U21 Fleetwood Town U21
Millwall U21 Millwall U21
Vô địch Mexico nữ Vô địch Mexico nữ
Vòng 8
Monterrey (nữ) Monterrey (nữ)
Toluca (nữ) Toluca (nữ)
Latvian Higher League Latvian Higher League
Vòng 7
Grobina Grobina
FK Liepaja FK Liepaja
Jelgava Jelgava
FK Valmiera FK Valmiera
VĐQG Oman VĐQG Oman
Vòng 17
Al-Seeb Al-Seeb
Al Wehda(OMA) Al Wehda(OMA)
Bahla Bahla
Sur Club Sur Club
Al-Nasr(OMA) Al-Nasr(OMA)
Oman Club Oman Club
Alrstak Alrstak
ibri ibri
United Arab Emirates U21 United Arab Emirates U21
Vòng
Shabab Dubai U21 Shabab Dubai U21
Al-Nasr(KSA) U21 Al-Nasr(KSA) U21
Al-Sharjah U21 Al-Sharjah U21
Baniyas SC Reserves Baniyas SC Reserves
Hạng nhất Đan Mạch Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 4
Sonderjyske Sonderjyske
Vendsyssel Vendsyssel
Armenia Division 2 Armenia Division 2
Vòng 25
BKMA II BKMA II
Gandzasar Kapan Gandzasar Kapan
Gandzasar Kapan Gandzasar Kapan
Ararat-Armenia B Ararat-Armenia B
Lernayin Artsakh Lernayin Artsakh
Shirak Gjumri B Shirak Gjumri B
MIKA Ashtarak MIKA Ashtarak
Andranik Andranik
FC Onor FC Onor
Alashkert B Martuni Alashkert B Martuni
Pyunik B Pyunik B
Ararat Yerevan II Ararat Yerevan II
Urartu II Urartu II
FC Noah B FC Noah B
Primera Division de Ecuador Primera Division de Ecuador
Vòng 9
SC Imbabura SC Imbabura
Universidad Catolica Universidad Catolica
Independiente Jose Teran Independiente Jose Teran
Mushuc Runa Mushuc Runa
Barcelona SC(ECU) Barcelona SC(ECU)
CD El Nacional CD El Nacional
Brazil Campeonato Amapaense Brazil Campeonato Amapaense
Vòng
Independente AP Independente AP
Oratorio RC Oratorio RC
Namibia Premier League Namibia Premier League
Vòng
Tura Magic FC Tura Magic FC
Orlando Pirates Windhoek Orlando Pirates Windhoek
Finland Suomen Cup Finland Suomen Cup
Vòng 3
NOPS NOPS
P-Iirot P-Iirot
Hạng 2 Ả Rập Xê Út Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng
Al-Suqoor(KSA) Al-Suqoor(KSA)
Jubail Jubail
Israel Women First National Israel Women First National
Vòng 4
AS Tel Aviv University (nữ) AS Tel Aviv University (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ) Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ) Hapoel Petah Tikva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ) Hapoel Jerusalem (nữ)
Hapoel Raanana (nữ) Hapoel Raanana (nữ)
Maccabi Hadera (nữ) Maccabi Hadera (nữ)
Bnot Netanya (nữ) Bnot Netanya (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ) Ironi Ramat Hasharon (nữ)
Bahrain Division Bahrain Division
Vòng 20
Etehad Alreef Etehad Alreef
Al Ali CSC Al Ali CSC
Bahrain SC Bahrain SC
Malkia Malkia
Um Alhassam Um Alhassam
Al-Budaiya Al-Budaiya
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
ES Setif U21 ES Setif U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
NC Magra U21 NC Magra U21
MC Alger U21 MC Alger U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
MC El Bayadh U21 MC El Bayadh U21
US Souf U21 US Souf U21
ASO Chlef U21 ASO Chlef U21
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
US Biskra U21 US Biskra U21
USM Khenchela U21 USM Khenchela U21
CS Constantine U21 CS Constantine U21
JS Kabylie U21 JS Kabylie U21
MC Oran U21 MC Oran U21
USM Alger U21 USM Alger U21
ES Ben Aknoun U21 ES Ben Aknoun U21
Iceland League Cup B Iceland League Cup B
Bán kết
Kari Akranes Kari Akranes
Throttur Vogum Throttur Vogum
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 23
AL Najaf AL Najaf
Baghdad Baghdad
Kazakhstan Division 1 Kazakhstan Division 1
Vòng 3
Altay FK Altay FK
FK Arys FK Arys
Okzhetpes Okzhetpes
Khan Tengri FC Khan Tengri FC
FK Aktobe II FK Aktobe II
Tarlan Tarlan
Kaisar Kyzylorda Reserves Kaisar Kyzylorda Reserves
Ekibastuzets Ekibastuzets
Cúp Quốc Gia Argentina Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 1
Deportivo Maipu Deportivo Maipu
CA Juventud Unida San Luis CA Juventud Unida San Luis
Bolivia Primera Division Bolivia Primera Division
Vòng
Bolivar Bolivar
San Antonio Bulo Bulo San Antonio Bulo Bulo
Aurora Aurora
Independiente Petrolero Independiente Petrolero
WK League WK League
Vòng 6
Gyeongju FC (nữ) Gyeongju FC (nữ)
Boeun Sangmu (nữ) Boeun Sangmu (nữ)
Sejong Gumi Sportstoto (nữ) Sejong Gumi Sportstoto (nữ)
Changnyeong (nữ) Changnyeong (nữ)
Seoul Amazones (nữ) Seoul Amazones (nữ)
KSPO FC (nữ) KSPO FC (nữ)
Suwon FMC (nữ) Suwon FMC (nữ)
Hyundai Steel Red Angels (nữ) Hyundai Steel Red Angels (nữ)
VĐQG Peru VĐQG Peru
Vòng 12
Alianza Lima Alianza Lima
Sport Boys Sport Boys
U16 Châu Đại Dương U16 Châu Đại Dương
Qualifi
Solomon Islands U16 Solomon Islands U16
American Samoa U16 American Samoa U16
Tonga U16 Tonga U16
Papua New Guinea U16 Papua New Guinea U16
Brazil Youth Brazil Youth
Match
Bahia (Youth) Bahia (Youth)
Cruzeiro (Youth) Cruzeiro (Youth)
Gremio (Youth) Gremio (Youth)
America MG Youth America MG Youth
Atletico Mineiro (Youth) Atletico Mineiro (Youth)
Cuiaba (MT) (Youth) Cuiaba (MT) (Youth)
Fortaleza (Youth) Fortaleza (Youth)
Atletico GO (Youth) Atletico GO (Youth)
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 17
Asaria Asaria
Al Khmes Al Khmes
Al Athad Al Athad
Al Bashayir SC Al Bashayir SC
Ukraina Ukraina
Vòng 10
Zorya Zorya
FC Shakhtar Donetsk FC Shakhtar Donetsk
Armenia Premier League Armenia Premier League
Vòng 29
Alashkert Alashkert
FC West Armenia FC West Armenia
Shirak Shirak
FK Van Charentsavan FK Van Charentsavan
Mongolia Premier League Mongolia Premier League
Vòng 16
Tuv Buganuud Tuv Buganuud
FC Ulaanbaatar FC Ulaanbaatar
England Southern Premier League England Southern Premier League
Vòng 21
Hanwell Town Hanwell Town
Plymouth Parkway Plymouth Parkway
Tiverton Town Tiverton Town
Winchester City Winchester City
Estonia Teine Liiga Estonia Teine Liiga
Vòng 7
Tallinna JK Legion Tallinna JK Legion
Trans Narva B Trans Narva B
Nicaragua Apertura league Nicaragua Apertura league
Vòng 15
Walter Ferretti Walter Ferretti
Real Esteli Real Esteli
Managua FC Managua FC
UNAN Managua UNAN Managua
Hạng 2 Azerbaijan Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Zaqatala FK Zaqatala FK
Araz Saatli Araz Saatli
Difai Agsu FK Difai Agsu FK
FK Mughan FK Mughan
Karvan Evlakh Karvan Evlakh
Qaradag Lokbatan Qaradag Lokbatan
VIC Women’s Premier League VIC Women’s Premier League
Vòng 5
Box Hill (nữ) Box Hill (nữ)
FC Bulleen Lions (nữ) FC Bulleen Lions (nữ)
Brunswick Juventus (nữ) Brunswick Juventus (nữ)
Preston Lions (nữ) Preston Lions (nữ)
Emerging Athlete Program (nữ) Emerging Athlete Program (nữ)
Alamein (nữ) Alamein (nữ)
Calder United SC (nữ) Calder United SC (nữ)
Bentleigh Greens (nữ) Bentleigh Greens (nữ)
South Melbourne (nữ) South Melbourne (nữ)
Essendon Royals (nữ) Essendon Royals (nữ)
Boroondara Eagles (nữ) Boroondara Eagles (nữ)
Heidelberg United (nữ) Heidelberg United (nữ)
VĐQG Costa Rica VĐQG Costa Rica
Vòng 18
Herediano Herediano
Cartagines Deportiva SA Cartagines Deportiva SA
Brazil L Brazil L
Vòng
Sao Francisco AC Sao Francisco AC
Rio Branco AC Rio Branco AC
Humaita AC Humaita AC
Vasco AC Vasco AC
VĐQG Ai Cập VĐQG Ai Cập
Vòng 18
Ceramica Cleopatra FC Ceramica Cleopatra FC
Al-Ittihad Alexandria Al-Ittihad Alexandria
Ismaily Ismaily
ZED FC ZED FC
Kokakola Cairo Kokakola Cairo
Pharco Pharco
Cameroon Elite One Cameroon Elite One
Vòng
Young Sports Young Sports
Colombe du Dja et Lobo Colombe du Dja et Lobo
Victoria Utd Limbe Victoria Utd Limbe
Stade Renard de Melong Stade Renard de Melong
England Conference South Division England Conference South Division
Vòng 39
Truro City Truro City
Weymouth Weymouth
Taunton Town Taunton Town
Weston Super Mare Weston Super Mare
Cúp quốc gia Romania Cúp quốc gia Romania
Bán kết
FC Otelul Galati FC Otelul Galati
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
Uganda Premier League Uganda Premier League
Vòng
Ma Lu Ma Lu
Busoga United Busoga United
Kampala City Council FC Kampala City Council FC
Mbarara City Mbarara City
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 24
FC Liege Reserves FC Liege Reserves
Lommel SK U21 Lommel SK U21
Thái Lan x Thái Lan x
Vòng 17
Bangkok United FC Bangkok United FC
Lamphun Warrior Lamphun Warrior

Tin nổi bật