DRX chia tay stax, cho phép tuyển thủ tìm bến đỗ mới

Sau thất bại tại VCT Pacific Stage 1, DRX bắt đầu quá trình thay đổi nhân sự với việc chia tay đội trưởng Kim "stax" Gu-taek. Như vậy, tuyển thủ người Hàn Quốc chính thức rời đội sau hơn 2 năm.

Kể từ khi thành lập đội VALORANT, DRX luôn được đánh giá là một trong những đội mạnh nhất châu Á. Bên cạnh đó, đội có sự gắn kết khi BuZz, stax, Rb, Zest và MaKo đã thi đấu chung trong suốt mùa giải 2022 và 2023. Tuy nhiên sau khi không thể tiến xa tại các giải quốc tế, DRX bắt đầu thay đổi nhân sự trước thềm mùa giải 2024. 

 

DRX chia tay stax, cho phép tuyển thủ tìm bến đỗ mới  - Ảnh 1
DRX chia tay stax, cho phép tuyển thủ tìm bến đỗ mới

Đầu tiên, Zest và Rb bị loại khỏi đội hình chính vào tháng 12/2023, sau đó Rb sang thi đấu cho Titan Esports Club ở Trung Quốc, còn Zest gia nhập BLEED. Tiếp đó, In Game Leader stax cũng bị loại khỏi đội hình sau khi DRX thất bại ở VCT Pacific Stage 1, đồng thời không được giành vé tới hai sự kiện Masters gần nhất tại Madrid và Shanghai. 

Theo thông báo từ DRX, stax sẽ được phép tìm kiếm đội mới trước thềm VCT Pacific Stage 2. Tuy nhiên, hiện tại chưa rõ ai sẽ đảm nhận vai trò của stax trong đội hình, trong khi Stage 2 chỉ còn 2 tuần sẽ khởi tranh. Hiện tại, đội hình DRX còn lại BuZz, MaKo, Foxy9 và BeYN.

Trong 2 năm thi đấu cho DRX, thành tích đáng chú ý nhất của stax là giúp đội giành hạng 3 ba tại Valorant Champions 2022, đồng thời được vinh danh là In Game Leader của năm do VCT Pacific trao giải năm 2023. Ở Stage 1, stax và các đồng đội bất bại ở vòng bảng với thành tích 5-0, dù vậy tới vòng Play-off lại nhanh chóng bị loại sau 2 trận thua 1-2 trước Paper Rex và GenG. 

 

TIN LIÊN QUAN

VALORANT Masters Shanghai 2024 chuẩn bị khởi tranh

Các cặp đấu đã được xác định cho VALORANT Masters Shanghai 2024, sự kiện toàn cầu thứ 2 của VALORANT Champions Tour 2024. Từ ngày 22/5 - 9/6, 12 đội tuyển dẫn đầu từ khắp mọi nơi trên thế giới sẽ cùng nhau cạnh tranh danh hiệu nhà vô địch Masters tại Thượng Hải, Trung Quốc.

NRG chuẩn bị loại nhà vô địch thế giới khỏi đội hình VALORANT?

Nguồn tin từ Sheep Esports tiết lộ, NRG chuẩn bị loại nhà vô địch thế giới 2023 Max "Demon1" Mazanov khỏi đội hình chính. Bên cạnh đó, tổ chức này cũng dự định gọi trở lại bộ đôi Pujan "FNS" Mehta và Sam "s0m" Oh nhằm chuẩn bị cho VCT Americas Stage 2.

Crazyguy chính thức trở lại đội hình chính BLEED

Sau thông tin yay tạm nghỉ thi đấu, BLEED chính thức công bố Ngô "Crazyguy" Công Anh sẽ chính thức trở lại đội hình chính thức. Bên cạnh đó, tuyển thủ Việt Nam cũng thông báo đã giải quyết các mâu thuẫn trước đây với sScary, hướng tới VCT Pacific Stage 2

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Rapid Lofi tiến vào Play-off

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Rapid Lofi tiến vào Play-off

Ở trận đấu còn lại của nhánh 1-1, Rapid Lofi dễ dàng giành chiến thắng 2-0 trước Big Baam, qua đó giành vé vào vòng Play-off. Với Baam, đội tuyển này sẽ xuống nhánh 1-2 đối đầu LAZY.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Thất bại trước Cyberking Esports, LAZY xuống nhánh 1-2

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Thất bại trước Cyberking Esports, LAZY xuống nhánh 1-2

Ở trận đấu đầu tiên của nhánh 1-1, Cyberking Esports (CKE) bất ngờ giành chiến thắng 2-1 trước LAZY, theo đó trở thành đội thứ ba tiến vào vòng Play-off sau FPT Flash và Fancy United. Trong khi đó với trận thua này, LAZY sẽ phải xuống nhánh 1-2 nhằm cạnh tranh vé đi tiếp với đội thua trong trận Big Baam - Rapid Lofi.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Vượt qua Crocodile Tears, Rapid Lofi tiến vào nhánh 1-1

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Vượt qua Crocodile Tears, Rapid Lofi tiến vào nhánh 1-1

Đối đầu đội được đánh giá yếu hơn là Crocodile Tears (TEAR), Rapid Lofi (RLF) rất vất vả giành chiến thắng 2-1, theo đó giành quyền đi tiếp tại nhánh 1-1 cùng Big Baam, LAZY và Cyberking Esports.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Áp đảo Unicorn Cyber, Big Baam đi tiếp tại nhánh 1-1

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Áp đảo Unicorn Cyber, Big Baam đi tiếp tại nhánh 1-1

Đối đầu Unicorn Cyber (UNC) tại nhánh 0-1, Big Baam không gặp nhiều khó khăn để giành chiến thắng 2-0, qua đó đi tiếp tại nhánh thắng. Trong khi đó, UNC đã xuống nhánh 0-2 và chỉ còn 1 cơ hội nếu muốn giành quyền vào Play-off.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Fancy United đánh bại LAZY để giành vé vào Play-off

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Fancy United đánh bại LAZY để giành vé vào Play-off

Ở trận đấu còn lại của nhánh 1-0, Fancy United (FCY) không gặp nhiều khó khăn để đánh bại LAZY 2-0, qua đó tiếp bước FPT Flash tiến vào vòng Play-off giải đấu 2024 VCT Challengers Vietnam Split 2.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: FPT Flash là đội đầu tiên vào Play-off

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: FPT Flash là đội đầu tiên vào Play-off

Ở trận đấu đầu tiên của nhánh 1-0, FPT Flash dễ dàng đánh bại Cyberking Esports 2-0. Theo đó, nhà đương kim vô địch giải đấu trở thành đội tuyển đầu tiên tiến vào vòng Play-off.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Big Baam bất ngờ nhận thất bại

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Big Baam bất ngờ nhận thất bại

Dù đối đầu đội tuyển được đánh giá thấp hơn là Cyberking Esports (CKE), Big Baam (BAAM) bất ngờ bị ngược dòng và để thua 1-2. Theo đó, Vizzz và các đồng đội sẽ phải xuống nhánh 0-1.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: FPT Flash thắng dễ ngày ra quân

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: FPT Flash thắng dễ ngày ra quân

Trong ngày ra quân tại 2024 VCT Challengers Vietnam Split 2, nhà đương kim vô địch FPT Flash nhanh chóng đánh bại tân binh Unicorn Cyber Esports (UNC) 2-0, qua đó giành quyền đi tiếp vào nhánh 1-0 cùng Fancy United và LAZY.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Fancy United hủy diệt Rapid Lofi trong ngày ra quân

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Fancy United hủy diệt Rapid Lofi trong ngày ra quân

Trong trận đấu còn lại của ngày 1 giải 2024 VCT Challengers Vietnam Split 2, đương kim á quân Fancy United (FCY) không gặp nhiều khó khăn để đánh bại Rapid Lofi (RLF) 2-0, qua đó cùng LAZY tiến vào nhánh 1-0.

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Nhọc nhằn vượt qua Crocodile Tears, LAZY đi tiếp tại nhánh 1-0

2024 VCT Challengers Vietnam Split 2: Nhọc nhằn vượt qua Crocodile Tears, LAZY đi tiếp tại nhánh 1-0

Ở trận đấu đầu tiên của mùa giải 2024 VCT Challengers Vietnam Split 2, LAZY dù thắng ván đầu tiên ngay trên bản đồ của Crocodile Tears (TEAR) nhưng vẫn gặp rất nhiều khó khăn để giành chiến thắng 2-1, qua đó tiến vào nhánh 1-0.

Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 18
Incheon United Incheon United
Pohang Steelers Pohang Steelers
Jeju United Jeju United
Ulsan Hyundai FC Ulsan Hyundai FC
J-League 1 J-League 1
Vòng 19
Consadole Sapporo Consadole Sapporo
Yokohama Marinos Yokohama Marinos
Euro Euro
Group
Bỉ Bỉ
Romania Romania
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Đức Đức
Scotland Scotland
Hungary Hungary
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 6
FC Cincinnati FC Cincinnati
New England Revolution New England Revolution
Columbus Crew Columbus Crew
FC Kansas City FC Kansas City
DC United DC United
Houston Dynamo Houston Dynamo
Orlando City Orlando City
Chicago Fire Chicago Fire
Philadelphia Union Philadelphia Union
Charlotte FC Charlotte FC
New York Red Bulls New York Red Bulls
Toronto FC Toronto FC
Minnesota United FC Minnesota United FC
Austin FC Austin FC
Nashville Nashville
New York City FC New York City FC
St. Louis City St. Louis City
Atlanta United Atlanta United
Colorado Rapids Colorado Rapids
Montreal Impact Montreal Impact
Real Salt Lake Real Salt Lake
Los Angeles Galaxy Los Angeles Galaxy
Los Angeles FC Los Angeles FC
San Jose Earthquakes San Jose Earthquakes
Seattle Sounders Seattle Sounders
FC Dallas FC Dallas
Portland Timbers Portland Timbers
Vancouver Whitecaps Vancouver Whitecaps
VĐQG Brazil VĐQG Brazil
Vòng 11
Criciuma Criciuma
Botafogo RJ Botafogo RJ
Cuiaba Cuiaba
Atletico Clube Goianiense Atletico Clube Goianiense
Vasco da Gama Vasco da Gama
Sao Paulo Sao Paulo
Gremio (RS) Gremio (RS)
Internacional RS Internacional RS
Bahia Bahia
Cruzeiro Cruzeiro
Fluminense RJ Fluminense RJ
Flamengo Flamengo
Atletico Paranaense Atletico Paranaense
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Atletico Mineiro Atletico Mineiro
Fortaleza Fortaleza
Palmeiras Palmeiras
Juventude Juventude
Bragantino Bragantino
Vitoria BA Vitoria BA
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Club Sport Colombia Club Sport Colombia
12 De Octubre San Domingo 12 De Octubre San Domingo
SG Barockstadt SG Barockstadt
Coburg United Coburg United
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
Slovan Bratislava Slovan Bratislava
AIK Solna AIK Solna
Viking Viking
Lisen Lisen
Banik Ostrava Banik Ostrava
Pogon Szczecin Pogon Szczecin
Sigma Olomouc Sigma Olomouc
TSV Neudrossenfeld TSV Neudrossenfeld
SpVgg Bayreuth SpVgg Bayreuth
Nsoatreman FC Nsoatreman FC
Bofoakwa Tano Bofoakwa Tano
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Paraguay U20 Paraguay U20
Canada U20 Canada U20
Chile U20 Chile U20
Ecuador U20 Ecuador U20
Kyrgyzstan (nữ)U19 Kyrgyzstan (nữ)U19
Uzbekistan (nữ) U19 Uzbekistan (nữ) U19
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 15
Brommapojkarna Brommapojkarna
Hammarby Hammarby
Copa America Copa America
Group
Ecuador Ecuador
Venezuela Venezuela
Mexico Mexico
Jamaica Jamaica
Mỹ Mỹ
Bolivia Bolivia
Uruguay Uruguay
Panama Panama
Hạng nhất Việt Nam Hạng nhất Việt Nam
Vòng 21
SHB Đà Nẵng SHB Đà Nẵng
Phố Hiến Phố Hiến
Đồng Nai 2 Đồng Nai 2
Bà Rịa Vũng Tàu Bà Rịa Vũng Tàu
Hoa Binh Hoa Binh
Dong Thap Dong Thap
Phú Thọ Phú Thọ
Huế FC Huế FC
Phù Đổng Phù Đổng
Bình Phước Bình Phước
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng
RCD Espanyol RCD Espanyol
Real Oviedo Real Oviedo
Hạng 2 Nhật Bản Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 21
Blaublitz Akita Blaublitz Akita
Shimizu S-Pulse Shimizu S-Pulse
Tokushima Vortis Tokushima Vortis
Mito Hollyhock Mito Hollyhock
Hạng 2 Nga Hạng 2 Nga
Vòng 11
Krylia Sovetov II Krylia Sovetov II
FK Ural-2 FK Ural-2
Sokol Kazan Sokol Kazan
Uralets Nizhny Tagil Uralets Nizhny Tagil
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 18
Ansan Greeners FC Ansan Greeners FC
Cheonan City Cheonan City
Bucheon FC 1995 Bucheon FC 1995
Chungbuk Cheongju Chungbuk Cheongju
Gimpo FC Gimpo FC
Busan I Park Busan I Park
Hạng 2 Thụy Điển Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 14
FBK Karlstad FBK Karlstad
Pitea IF Pitea IF
Friska Viljor FC Friska Viljor FC
Taby Taby
Umea FC Umea FC
AFC Eskilstuna AFC Eskilstuna
Ljungskile Ljungskile
BK Olympic BK Olympic
Oskarshamns AIK Oskarshamns AIK
FC Rosengard FC Rosengard
Assyriska Assyriska
Sollentuna United Sollentuna United
Hạng 2 Iceland Hạng 2 Iceland
Vòng 8
Fjardabyggd Leiknir Fjardabyggd Leiknir
KF Gardabaer KF Gardabaer
Vikingur Olafsvik Vikingur Olafsvik
HotturHuginn HotturHuginn
Throttur Vogum Throttur Vogum
Kormakur Kormakur
Volsungur husavik Volsungur husavik
KFR Aegir KFR Aegir
Reynir Sandgerdi Reynir Sandgerdi
KF Fjallabyggdar KF Fjallabyggdar
Brazil Campeonato Paranaense 2 Brazil Campeonato Paranaense 2
Vòng
Nacional PR Nacional PR
Rio Branco PR Rio Branco PR
EC Laranja Mecanica EC Laranja Mecanica
AA Iguacu AA Iguacu
Brazilian Patriotas FC Brazilian Patriotas FC
Paranavai Paranavai
Foz do Iguacu PR Foz do Iguacu PR
Apucarana SC Apucarana SC
Malaysia Malaysia
Vòng 4
Selangor Selangor
Perak Perak
Kelantan United Kelantan United
PDRM PDRM
Hạng 4 Đan Mạch Hạng 4 Đan Mạch
Vòng
Marienlyst Marienlyst
Bronshoj Bronshoj
Korea League 4 Korea League 4
Vòng 14
Chungju Citizen Chungju Citizen
Jeonju Citizen FC Jeonju Citizen FC
Daejeon Hana Citizen II Daejeon Hana Citizen II
Dangjin Citizen Dangjin Citizen
Pyeongtaek Citizen Pyeongtaek Citizen
Seoul United Seoul United
Australia Queensland State Women's Premier League Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Peninsula Power (nữ) Peninsula Power (nữ)
Mitchelton (nữ) Mitchelton (nữ)
Souths United SC (nữ) Souths United SC (nữ)
Gold Coast city (nữ) Gold Coast city (nữ)
Gold Coast Knights (nữ) Gold Coast Knights (nữ)
Virginia United SC (nữ) Virginia United SC (nữ)
Kazakhstan Premier League Kazakhstan Premier League
Vòng 12
FK Atyrau FK Atyrau
Tobol Kostanai Tobol Kostanai
Zhenis Zhenis
Ordabasy Ordabasy
FK Aktobe Lento FK Aktobe Lento
FC Shakhtyor Karagandy FC Shakhtyor Karagandy
Turan Turkistan Turan Turkistan
FK Yelimay Semey FK Yelimay Semey
Canadian Premier League Canadian Premier League
Vòng 6
Forge FC Forge FC
Valour Valour
Vancouver FC Vancouver FC
HFX Wanderers FC HFX Wanderers FC
USA Women Premier League USA Women Premier League
Vòng
Dade County FC (nữ) Dade County FC (nữ)
Florida Gulf Coast DL FC(w) Florida Gulf Coast DL FC(w)
San Diego Parceiro (nữ) San Diego Parceiro (nữ)
SoCal FC (nữ) SoCal FC (nữ)
OL Reign Reign II (nữ) OL Reign Reign II (nữ)
Westside Metros (nữ) Westside Metros (nữ)
Chicago KICS FC (nữ) Chicago KICS FC (nữ)
Milwaukee Torrent (nữ) Milwaukee Torrent (nữ)
Rochester Lancers (nữ) Rochester Lancers (nữ)
Salvo SC(w) Salvo SC(w)
Fresno freeze (nữ) Fresno freeze (nữ)
Napa Valley 1839 (nữ) Napa Valley 1839 (nữ)
Los Angeles Surf (nữ) Los Angeles Surf (nữ)
Southern California Eagles (nữ) Southern California Eagles (nữ)
Brazil women's League Brazil women's League
Vòng 14
Kindermann Nữ Kindermann Nữ
Flamengo/RJ Nữ Flamengo/RJ Nữ
Fluminense RJ Nữ Fluminense RJ Nữ
Bragantino Nữ Bragantino Nữ
Santos Nữ Santos Nữ
Botafogo RJNữ Botafogo RJNữ
Cruzeiro MG Nữ Cruzeiro MG Nữ
SC Corinthians Paulista Nữ SC Corinthians Paulista Nữ
InternacionalNữ InternacionalNữ
Sao Paulo/SP Nữ Sao Paulo/SP Nữ
America Mineiro Nữ America Mineiro Nữ
Sao Paulo/SP Nữ Sao Paulo/SP Nữ
Santos Nữ Santos Nữ
Gremio Nữ Gremio Nữ
Hạng nhất Mỹ Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Monterey Bay FC Monterey Bay FC
Oakland Roots Oakland Roots
Miami FC Miami FC
Loudoun United Loudoun United
Indy Eleven Indy Eleven
Orange County Blues FC Orange County Blues FC
North Carolina North Carolina
Pittsburgh Riverhounds Pittsburgh Riverhounds
Louisville City FC Louisville City FC
Rhode Island Rhode Island
FC Tulsa FC Tulsa
Sacramento Republic FC Sacramento Republic FC
New Mexico United New Mexico United
Colorado Springs Switchbacks FC Colorado Springs Switchbacks FC
Phoenix Rising FC Phoenix Rising FC
Charleston Battery Charleston Battery
Las Vegas Lights Las Vegas Lights
Memphis 901 Memphis 901
Norway Division 1 Women Norway Division 1 Women
Vòng 11
Odd BK Nữ Odd BK Nữ
Bodo Glimt (W) Bodo Glimt (W)
KIL/Hemne Nữ KIL/Hemne Nữ
Ovrevoll HosleNữ Ovrevoll HosleNữ
FK Fyllingsdalen Nữ FK Fyllingsdalen Nữ
Honefoss Nữ Honefoss Nữ
Hạng nhất nữ Iceland Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 7
Grindavik Nữ Grindavik Nữ
Fjardab Hottur Leiknir Nữ Fjardab Hottur Leiknir Nữ
Brazil Catarinense Division 2 Brazil Catarinense Division 2
Vòng
Guarani de Palhoca Guarani de Palhoca
Metropolitano SC Metropolitano SC
Bhutan Thimphu League Bhutan Thimphu League
Vòng
Daga United FC Daga United FC
Phuentsholing Heroes FC Phuentsholing Heroes FC
NSW Premier League NSW Premier League
Vòng 21
Blacktown City Demons Blacktown City Demons
Rockdale City Suns Rockdale City Suns
Sydney United Sydney United
St George Saints St George Saints
Western Sydney Wanderers AM Western Sydney Wanderers AM
Sydney FC (Youth) Sydney FC (Youth)
Columbia women's League Columbia women's League
Vòng
Alianza Petrolera (nữ) Alianza Petrolera (nữ)
Atletico Nacional Medellin (nữ) Atletico Nacional Medellin (nữ)
Independiente Medellin (nữ) Independiente Medellin (nữ)
Independiente Santa Fe (nữ) Independiente Santa Fe (nữ)
Llaneros (nữ) Llaneros (nữ)
America de Cali (nữ) America de Cali (nữ)
Deportivo Cali (nữ) Deportivo Cali (nữ)
Millonarios (nữ) Millonarios (nữ)
Northern NSW U20 League Northern NSW U20 League
Vòng
Blacktown City FC U20 Blacktown City FC U20
Rockdale City Suns U20 Rockdale City Suns U20
Sydney United 58 U20 Sydney United 58 U20
St.George Saints U20 St.George Saints U20
Kenya Super League Kenya Super League
Vòng
FC Talanta FC Talanta
Bandari Bandari
Tusker Tusker
Kakamega Homeboyz Kakamega Homeboyz
Ulinzi Stars Nakuru Ulinzi Stars Nakuru
AFC Leopards AFC Leopards
Muhoroni Youth Muhoroni Youth
Posta Rangers Posta Rangers
Bidco United Bidco United
Gor Mahia Gor Mahia
KCB SC KCB SC
Nairobi Star City Nairobi Star City
Muranga Seal Muranga Seal
Shabana FC Shabana FC
Kenya Police FC Kenya Police FC
Kariobangi Sharks Kariobangi Sharks
Sofapaka FC Sofapaka FC
Nzoia United Nzoia United
Brazil Mineiluo group B League Brazil Mineiluo group B League
Vòng
Betim FC Betim FC
Tupi Juiz de Fora MG Tupi Juiz de Fora MG
Boa Esporte Clube Boa Esporte Clube
Uniao Recreativa dos Trabalhadores MG/URT Uniao Recreativa dos Trabalhadores MG/URT
Caldense MG Caldense MG
North Esporte Clube North Esporte Clube
EC Mamore MG EC Mamore MG
Varginha EC Varginha EC
Nacional AC MG Nacional AC MG
Aymores Aymores
Democrata SL/MG Democrata SL/MG
Valeriodoce Esporte Clube (MG) Valeriodoce Esporte Clube (MG)
Chile Primera Division Women Chile Primera Division Women
Vòng
Cobresal (nữ) Cobresal (nữ)
Universidad de Concepcion (nữ) Universidad de Concepcion (nữ)
Universidad Catolica (nữ) Universidad Catolica (nữ)
Palestino (nữ) Palestino (nữ)
Universidad de Chile (nữ) Universidad de Chile (nữ)
Audax Italiano (nữ) Audax Italiano (nữ)
Argentina Prim C Metropolitana Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 1
Flandria Flandria
Sportivo Dock Sud Sportivo Dock Sud
Liniers Liniers
Club Atletico Acassuso Club Atletico Acassuso
Sportivo Italiano Sportivo Italiano
UAI Urquiza UAI Urquiza
Argentino de Merlo Argentino de Merlo
San Martin Burzaco San Martin Burzaco
Los Andes Los Andes
Villa Dalmine Villa Dalmine
Ferrocarril Midland Ferrocarril Midland
Canuelas FC Canuelas FC
USA Women USA Women
Vòng 6
Houston Dash Nữ Houston Dash Nữ
San Diego Wave Nữ San Diego Wave Nữ
Bay FC (W) Bay FC (W)
Angel City FC Nữ Angel City FC Nữ
Gotham FC Nữ Gotham FC Nữ
Washington Spirit  Nữ Washington Spirit Nữ
Portland Thorns FC Nữ Portland Thorns FC Nữ
Kansas City NWSL Nữ Kansas City NWSL Nữ
OL Reign Reign Nữ OL Reign Reign Nữ
Racing Louisville Nữ Racing Louisville Nữ
North Carolina Nữ North Carolina Nữ
Chicago Red Stars Nữ Chicago Red Stars Nữ
Victorian State League Division 1 Victorian State League Division 1
Vòng 19
Melbourne Victory FC (Youth) Melbourne Victory FC (Youth)
Caroline Springs George Cross Caroline Springs George Cross
Western United FC NPL Western United FC NPL
North Geelong Warriors North Geelong Warriors
Nigerian Premier League Nigerian Premier League
Vòng 38
Enyimba Enyimba
Plateau United Plateau United
Shooting Stars SC Shooting Stars SC
Sporting Lagos FC Sporting Lagos FC
Bendel Insurance Bendel Insurance
Bayelsa United Bayelsa United
Gombe United Gombe United
Enugu Rangers International Enugu Rangers International
Akwa United Akwa United
Rivers United Rivers United
Doma United Doma United
Abia Warriors Abia Warriors
Remo Stars Remo Stars
Katsina United Katsina United
Niger Tornadoes FC Niger Tornadoes FC
Sunshine Stars FC Sunshine Stars FC
Kwara United Kwara United
Heartland FC Heartland FC
Kano Pillars Kano Pillars
Lobi Stars Lobi Stars
NSW Premier W-League NSW Premier W-League
Vòng 17
Apia L Tigers Nữ Apia L Tigers Nữ
Bulls Academy Nữ Bulls Academy Nữ
Northern Tigers FC Nữ Northern Tigers FC Nữ
Football NSW Institute Nữ Football NSW Institute Nữ
University of Sydney Nữ University of Sydney Nữ
Aime Rigi Nữ Aime Rigi Nữ
Manly Utd Nữ Manly Utd Nữ
NWS Spirit Nữ NWS Spirit Nữ
Blacktown SpartansNữ Blacktown SpartansNữ
Illawarra Stingrays Nữ Illawarra Stingrays Nữ
Gladesville Ravens Nữ Gladesville Ravens Nữ
Maca Searle Nữ Maca Searle Nữ
USA National Premier Soccer League USA National Premier Soccer League
Vòng
Knoxville troops Knoxville troops
Greenville Triumph Greenville Triumph
Richmond Kickers Richmond Kickers
Northern Colorado Northern Colorado
Chattanooga Red Wolves Chattanooga Red Wolves
Tormenta FC Tormenta FC
West Chester Predators West Chester Predators
Jacksonville United FC Jacksonville United FC
Spokane Velocity Spokane Velocity
Lexington Lexington
WAUS WD1 WAUS WD1
Vòng 11
Perth SC Nữ Perth SC Nữ
UWA-Nedlands FC Nữ UWA-Nedlands FC Nữ
Perth RedStar Nữ Perth RedStar Nữ
Murdoch University Melville FC Nữ Murdoch University Melville FC Nữ
Fremantle City FC Nữ Fremantle City FC Nữ
Subiaco AFC Nữ Subiaco AFC Nữ
Tajikistan Tajikistan
Vòng 11
FC Istaravshan FC Istaravshan
Regar-TadAZ Tursunzoda Regar-TadAZ Tursunzoda
Ravshan Kulob Ravshan Kulob
FC Istiklol Dushanbe FC Istiklol Dushanbe
Singapore Singapore
Vòng 5
Lion City Sailors Lion City Sailors
Albirex Niigata FC Albirex Niigata FC
Spain Primera Division RFEF Spain Primera Division RFEF
Vòng
Gimnastic Tarragona Gimnastic Tarragona
Malaga Malaga
Cordoba Cordoba
Barcelona B Barcelona B
Brazil Campeonato Paulista Youth Brazil Campeonato Paulista Youth
Vòng
Portuguesa Santista U20 Portuguesa Santista U20
Palmeiras (Youth) Palmeiras (Youth)
Referencia SP Youth Referencia SP Youth
RB Bragantino Youth RB Bragantino Youth
Iceland 4 Deild Iceland 4 Deild
Vòng
Ulfarnir Ulfarnir
Spyrnir Spyrnir
Arborg Arborg
Tindastoll Sauda Tindastoll Sauda
ACT Premier League ACT Premier League
Vòng 12
Gungahlin United Gungahlin United
Yoogali SC Yoogali SC
Tuggeranong United Tuggeranong United
Canberra Olympic Canberra Olympic
Yoogali SC Yoogali SC
Gungahlin United Gungahlin United
Spanish Bizkaia-Tercera Division Spanish Bizkaia-Tercera Division
Vòng
CD Colonia Moscardo CD Colonia Moscardo
LHospitalet LHospitalet
Mallorca B Mallorca B
L Entregu CF L Entregu CF
Portugalete Portugalete
CD Union Sur Yaiza CD Union Sur Yaiza
CD Anguiano CD Anguiano
CD Ardoi Draw CD Ardoi Draw
CF Salmantino CF Salmantino
Gran Pena Gran Pena
CD Cuarte Industrial CD Cuarte Industrial
SD Laredo SD Laredo
Toledo Toledo
Almeria B Almeria B
USA USL League Two USA USL League Two
Vòng
Blackwatch Rush Blackwatch Rush
Boston Boston
Black Rock FC Black Rock FC
AC Connecticut AC Connecticut
Brevard SC Brevard SC
Inter Gainesville KF Inter Gainesville KF
St Petersburg FC Aztecs St Petersburg FC Aztecs
Tampa Bay United Tampa Bay United
AFC Cleveland AFC Cleveland
Fort Wayne FC Fort Wayne FC
West Virginia Alliance FC West Virginia Alliance FC
SC United Bantams SC United Bantams
Dayton Dutch Lions Dayton Dutch Lions
Kings Hammer FC Kings Hammer FC
Union FC Macomb Union FC Macomb
South Bend Lions South Bend Lions
Philadelphia Lone Star Philadelphia Lone Star
Reading United Reading United
Staten Island ASC Staten Island ASC
New Jersey Copa New Jersey Copa
Thunder Bay cold Thunder Bay cold
RKC Third Coast RKC Third Coast
Tobacco Road Tobacco Road
Charlotte Independ B Charlotte Independ B
Flint City Bucks Flint City Bucks
Oakland County FC Oakland County FC
Hudson Valley Hammers Hudson Valley Hammers
Manhattan SC Manhattan SC
Lionsbridge FC Lionsbridge FC
Patuxent FA Patuxent FA
Salem City Salem City
Wake FC Wake FC
Virginia Marauders Virginia Marauders
Christos FC Christos FC
Asheville City Asheville City
Dothan United SC Dothan United SC
East Atlanta East Atlanta
Tennessee SC Tennessee SC
Southern Soccer Academy Kings Southern Soccer Academy Kings
Athens United Athens United
Blue Goose SC Blue Goose SC
Hattiesburg FC Hattiesburg FC
Corpus Christi FC Corpus Christi FC
Hill Country Lobos Hill Country Lobos
Des Moines Menace Des Moines Menace
Sueno FC Sueno FC
Louisiana Krewe FC Louisiana Krewe FC
MississippiBrilla MississippiBrilla
Westchester Flames Westchester Flames
Ironbound SC Ironbound SC
Peoria Peoria
Saint Charles FC Saint Charles FC
Monterey Bay FC 2 Monterey Bay FC 2
Project 51O Project 51O
Utah Avalanche Utah Avalanche
Boulder Cty Utd Boulder Cty Utd
Colorado ISA Colorado ISA
Salt City Salt City
AMSG FC AMSG FC
Coachella FC Coachella FC
Academica SC Academica SC
San Francisco City San Francisco City
Swan City SC Swan City SC
Miami AC Miami AC
San Francisco Glens SC San Francisco Glens SC
Almaden FC Almaden FC
Capo FC B Capo FC B
Ventura County Fusion Ventura County Fusion
Bavarian Bavarian
Rochester FC Rochester FC
Kalamazoo Kalamazoo
AFC Ann Arbor AFC Ann Arbor
Tacoma Stars Tacoma Stars
Nani Lian Nani Lian
Ocean City Noreasters Ocean City Noreasters
Real Central NJ Real Central NJ
Sarasota Paradise Sarasota Paradise
Weston Weston
LVU Rush LVU Rush
West Chester United West Chester United
Arizona Arsenal Arizona Arsenal
Hippocampus of southern California Hippocampus of southern California
Ballard Football Club Ballard Football Club
Oly Town FC Oly Town FC
Belarus Womens Premier League Belarus Womens Premier League
Vòng 14
FC Gomel (nữ) FC Gomel (nữ)
Dyussh Polesgu (nữ) Dyussh Polesgu (nữ)
Philippines UFL Philippines UFL
Vòng
Loyola Meralco Sparks Loyola Meralco Sparks
Taguig Taguig
Dynamic Herb Cebu Dynamic Herb Cebu
Manila Montet Manila Montet
Tuloy Football Club Tuloy Football Club
Davao Aguilas Davao Aguilas
VĐQG Belarus VĐQG Belarus
Vòng 13
Dnepr Mogilev Dnepr Mogilev
FK Vitebsk FK Vitebsk
FC Torpedo Zhodino FC Torpedo Zhodino
FK Isloch Minsk FK Isloch Minsk
Dinamo Minsk Dinamo Minsk
Neman Grodno Neman Grodno
Sweden Div 3 Mellersta Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 13
IK Franke IK Franke
IFK Osterakers Fk IFK Osterakers Fk
Viggbyholms Viggbyholms
Sandvikens AIK FK Sandvikens AIK FK
Hudiksvalls ABK Hudiksvalls ABK
Dalkurd FF Dalkurd FF
Falu BS FK Falu BS FK
Kungsangens IF Kungsangens IF
Syrianska Botkyrka IF Syrianska Botkyrka IF
FC Nacka Iliria FC Nacka Iliria
Huddinge IF Huddinge IF
Nykopings BIS Nykopings BIS
Hittarps IK Hittarps IK
Laholms FK Laholms FK
Ahlafors IF Ahlafors IF
BK Forward BK Forward
Stenungsunds IF Stenungsunds IF
IK Kongahalla IK Kongahalla
Tegs SK Tegs SK
Taftea IK Taftea IK
Nosaby IF Nosaby IF
Hogaborgs BK Hogaborgs BK
Cúp Quốc Gia Thụy Điển Cúp Quốc Gia Thụy Điển
Vòng 1
Syrianska Eskilstuna IF Syrianska Eskilstuna IF
IFK Stocksund IFK Stocksund
Hạng 3 Iceland Hạng 3 Iceland
Vòng
KFK Kopavogur KFK Kopavogur
Hviti Riddarinn Hviti Riddarinn
Ellidi Ellidi
Augnablik Kopavogur Augnablik Kopavogur
IH Hafnarfjordur IH Hafnarfjordur
UMF Vidir UMF Vidir
Sindri Sindri
Kari Akranes Kari Akranes
Uruguay Amateur Cup Uruguay Amateur Cup
Sportivo Barracas Dolores Sportivo Barracas Dolores
Ferro Carril FC Ferro Carril FC
Estudiantil Sanducero Estudiantil Sanducero
Paysandu Paysandu
Chile Cup Chile Cup
1/8 Final
Puerto Montt Puerto Montt
Deportes Temuco Deportes Temuco
San Marcos de Arica San Marcos de Arica
Cobreloa Cobreloa
Deportes Santa Cruz Deportes Santa Cruz
Audax Italiano Audax Italiano
Barnechea Barnechea
Palestino Palestino
CSD Antofagasta CSD Antofagasta
Municipal Iquique Municipal Iquique
Curico Unido Curico Unido
CD Magallanes CD Magallanes
Melipilla Melipilla
Everton CD Everton CD
Rangers Talca Rangers Talca
Comunal Cabrero Comunal Cabrero
D. Concepcion D. Concepcion
Linares Unido Linares Unido
O.Higgins O.Higgins
Colo Colo Colo Colo
Nhật bản Nhật bản
Vòng 14
Speranza TakatsukiNữ Speranza TakatsukiNữ
Viamaterras Miyazaki Nữ Viamaterras Miyazaki Nữ
Yokohama FC Seagulls Nữ Yokohama FC Seagulls Nữ
Gunma FC White Star Nữ Gunma FC White Star Nữ
QLD Division 1 QLD Division 1
Vòng 16
SWQ Thunder SWQ Thunder
Logan Lightning Logan Lightning
St George Willawong FC St George Willawong FC
Broadbeach United Broadbeach United
Caboolture FC Caboolture FC
Southside Eagles Southside Eagles
Cúp Quốc Gia Jordan Cúp Quốc Gia Jordan
Bán kết
Al Hussein Irbid Al Hussein Irbid
AL Salt AL Salt
Shabab AlOrdon Shabab AlOrdon
Al Wihdat Amman Al Wihdat Amman
Hạng 2 Paraguay Hạng 2 Paraguay
Vòng 13
Atletico Colegiales Atletico Colegiales
Sportivo San Lorenzo Sportivo San Lorenzo
Encarnacion FC Encarnacion FC
resistencia SC resistencia SC
U19 Iceland U19 Iceland
Vòng
FH Hafnarfjordur U19 FH Hafnarfjordur U19
KR KV U19 KR KV U19