Viettel

Thùy Linh không dám tin khi hạ số 5 thế giới, nhà vô địch Olympic Caroline Marin

Hôm qua, cơn địa chấn của làng cầu lông đã xuất hiện khi Thùy Linh vượt qua Caroline Marin, tay vợt đang đứng số 5 thế giới và là chủ nhân tấm HCV Olympic 2016. Chính Thùy Linh cũng không dám tin rằng cô sẽ thắng trận này.

Marin là ứng viên hàng đầu giải đấu. Ngoài việc chinh phục nhiều danh hiệu cao quý, cô đồng thời đã 3 lần vô địch thế giới vào các năm 2014, 2015 và 2018.

Trong trận đấu thuộc vòng 1/8 China Masters 2023, Marin nhanh chóng chứng tỏ đẳng cấp hàng đầu của mình. Cô dồn đối thủ vào tình huống khó, khiến Thùy Linh đánh hỏng khá nhiều hoặc vô tình tạo điều kiện cho đối phương dứt điểm.

Thùy Linh không dám tin khi hạ số 5 thế giới,  nhà vô địch Olympic Caroline Marin - Ảnh 2
Caroline Marin hụt hơi trong 2 ván cuối và thua ngược Thùy Linh

Set 1 nhanh chóng khép lại với tỷ số 21-10 nghiêng về Marin. Nhưng đó là tất cả những gì tay vợt Tây Ban Nha làm được. Vào hiệp 2, cô không còn duy trì thể lực và sự tập trung tốt như trước. Vì thế cô đã tạo cơ hội cho Thùy Linh vươn lên.

Tay vợt Việt Nam thắng 21-19 ở set 2 và trong sự hưng phấn, cô đã quật ngã Marin ở set 3, để vào vòng 1/8 gặp Kjaersfeld, tay vợt số 20 thế giới. Đây có lẽ là một trong những chiến thắng ấn tượng nhất của Thùy Linh kể từ khi bắt đầu sự nghiệp. Chiến thắng này đến khiến bản thân cô cũng ngỡ ngàng.

“Tôi chưa bao giờ nghĩ mình có thể đánh bại Marin", cô chia sẻ trên trang chủ của Liên đoàn Cầu lông thế giới (BWF). "Biết Marin tấn công rất nhiều, nên tôi xác định phải chơi phòng ngự. Tôi đã kiên nhẫn và cố gắng theo kịp tốc độ của đối thủ".

Thùy Linh không dám tin khi hạ số 5 thế giới,  nhà vô địch Olympic Caroline Marin - Ảnh 1
Thùy Linh ăn mừng chiến thắng đầy cảm xúc của mình

Trong khi đó, Marin đã ngả mũ trước phong độ của tay vợt số 22 thế giới. Cô cho rằng mấu chốt vấn đề chính là thể lực. “Tôi thất vọng khi không thể kiểm soát được phong độ. Tôi nghĩ Thùy Linh chơi hay hơn tôi nhiều và mắc ít lỗi. Cô ấy di chuyển liên tục, còn tôi cảm thấy không thật khỏe hôm nay".

TIN LIÊN QUAN
Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 22/11: Thùy Linh tham dự vòng 1 China Masters

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 22/11: Thùy Linh tham dự vòng 1 China Masters

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông China Masters 2023, nơi tay vợt Nguyễn Thùy Linh tham dự nội dung đơn nữ.

Trực tiếp cầu lông hôm nay 22/11: Thùy Linh đấu nhà vô địch Olympic

Trực tiếp cầu lông hôm nay 22/11: Thùy Linh đấu nhà vô địch Olympic

Trực tiếp cầu lông hôm nay. iThethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp giải cầu lông China Masters 2023, nơi tay vợt Nguyễn Thùy Linh chạm trán nhà vô địch Olympic Rio Carolina Marin.

Thùy Linh lập kỳ tích, thắng ngược nhà vô địch Olympic tại vòng 1 China Masters

Thùy Linh lập kỳ tích, thắng ngược nhà vô địch Olympic tại vòng 1 China Masters

Hành trình của tay vợt Nguyễn Thùy Linh tại giải cầu lông China Masters 2023 đã tiếp tục, khi cô vượt qua hạt giống số 5 Carolina Marin trong trận đấu đầu tiên.

HLV giúp Thùy Linh thắng Carolina Marin tại China Masters là ai?

HLV giúp Thùy Linh thắng Carolina Marin tại China Masters là ai?

Chiến thắng của Thùy Linh trước Carolina Marin tại vòng 1 China Masters có dấu ấn không nhỏ của HLV Ngô Trung Dũng. Ông là người đồng hành cùng Thùy Linh ở giải đấu quốc tế cuối cùng trong năm 2023.

VIETTEL TELECOM
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đức Phát thắng tay vợt Jamaica, vào vòng 2 Uganda International

Đức Phát thắng tay vợt Jamaica, vào vòng 2 Uganda International

Trong trận đấu thuộc vòng 1 giải cầu lông Uganda International, tay vợt Việt Nam Lê Đức Phát đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ người Jamaica là Samuel O’Brien Ricketts.

Đức Phát có đối thủ mới tại Uganda International

Đức Phát có đối thủ mới tại Uganda International

Với việc Armando Gaitan, tay vợt người Mexico xin rút lui khỏi Uganda International, đại diện Việt Nam Lê Đức Phát sẽ chạm trán một đối thủ khác tại vòng 1 nội dung đơn nam.

Thùy Linh dự 5 giải cầu lông tại châu Âu trong tháng 3

Thùy Linh dự 5 giải cầu lông tại châu Âu trong tháng 3

Chia sẻ trên trang cá nhân, VĐV Nguyễn Thùy Linh đã xác nhận về lịch trình thi đấu châu Âu của cô trong tháng 3. Tay vợt nữ số 1 Việt Nam sẽ chơi liên tiếp 5 giải.

Ng Tze Yong đứng trước khả năng mất vé dự cầu lông Olympic vì chấn thương

Ng Tze Yong đứng trước khả năng mất vé dự cầu lông Olympic vì chấn thương

Tại giải cầu lông đồng đội châu Á 2024, tay vợt Ng Tze Yong đã xin bỏ cuộc trong trận đơn nam tứ kết. Nguyên nhân được cho là chấn thương, và tình trạng của anh nặng hơn dự kiến tới mức có thể lỡ kế hoạch giành vé dự Olympic.

Thùy Linh rơi vào nhánh đấu khó tại Pháp Mở rộng

Thùy Linh rơi vào nhánh đấu khó tại Pháp Mở rộng

Sau khi tranh tài tại Đức Mở rộng, tay vợt Nguyễn Thùy Linh sẽ tiếp tục dự một giải đấu tại châu Âu là Pháp Mở rộng, nơi cô rơi vào nhánh đấu rất khó.

Đan Mạch giành cú đúp vô địch giải cầu lông đồng đội châu Âu

Đan Mạch giành cú đúp vô địch giải cầu lông đồng đội châu Âu

Cùng thời điểm giải cầu lông đồng đội châu Á được tổ chức, châu Âu cũng tìm ra nhà vô địch, khi đội tuyển Đan Mạch thể hiện sức mạnh áp đảo ở cả 2 nội dung nam và nữ.

Lee Chong Wei 'bỏ qua' Lee Zii Jia, chuyển sang chỉ trích tuyển cầu lông nữ Malaysia

Lee Chong Wei 'bỏ qua' Lee Zii Jia, chuyển sang chỉ trích tuyển cầu lông nữ Malaysia

Lee Chong Wei tiếp tục phơi bày về thực trạng tiêu cực của cầu lông Malaysia bên lề giải cầu lông đồng đội châu Á. Nhưng thay vì chỉ trích Lee Zii Jia như trước đây, anh đã chuyển mục tiêu sang những tay vợt nữ.

Vì sao Lee Zii Jia vắng mặt trong trận chung kết cầu lông đồng đội châu Á?

Vì sao Lee Zii Jia vắng mặt trong trận chung kết cầu lông đồng đội châu Á?

Trong ngày thi đấu cuối cùng của giải cầu lông đồng đội châu Á 2024, tay vợt Lee Zii Jia đã không thể tranh tài cùng đội tuyển nam Malaysia. Đội tuyển chủ nhà cũng lên tiếng về lý do tay vợt này vắng mặt.

Ấn Độ, Trung Quốc lên ngôi vô địch giải cầu lông đồng đội châu Á

Ấn Độ, Trung Quốc lên ngôi vô địch giải cầu lông đồng đội châu Á

Trong ngày thi đấu cuối cùng của giải cầu lông đồng đội châu Á 2024, chiến thắng đã vinh danh 2 đội tuyển Ấn Độ (nữ) và Trung Quốc (nam), khi họ lên ngôi vô địch một cách đầy thuyết phục.

Nam Malaysia hạ Nhật Bản, gặp Trung Quốc tại chung kết giải cầu lông đồng đội châu Á

Nam Malaysia hạ Nhật Bản, gặp Trung Quốc tại chung kết giải cầu lông đồng đội châu Á

Lợi thế sân nhà được các thành viên đội tuyển cầu lông nam Malaysia thể hiện, khi họ đánh bại Nhật Bản với tỷ số 3-1 để bước vào trận tranh ngôi vô địch giải cầu lông đồng đội châu Á với Trung Quốc.

Serie A Serie A
Vòng 21
Torino Torino
Lazio Lazio
Cúp C2 Châu âu Cúp C2 Châu âu
Knockouts
Toulouse Toulouse
Benfica Benfica
Qarabag Qarabag
Sporting Braga Sporting Braga
Rennes Rennes
AC Milan AC Milan
SC Freiburg SC Freiburg
Lens Lens
AS Roma AS Roma
Feyenoord Feyenoord
Sparta Praha Sparta Praha
Galatasaray Galatasaray
Marseille Marseille
FC Shakhtar Donetsk FC Shakhtar Donetsk
Sporting CP Sporting CP
Young Boys Young Boys
Cúp C3 Cúp C3
Playoff 2
Bodo Glimt Bodo Glimt
AFC Ajax AFC Ajax
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
Servette Servette
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Betis Betis
Ferencvarosi TC Ferencvarosi TC
Olympiakos Piraeus Olympiakos Piraeus
Legia Warszawa Legia Warszawa
Molde Molde
Slovan Bratislava Slovan Bratislava
Sturm Graz Sturm Graz
Eintracht Frankfurt Eintracht Frankfurt
Saint Gilloise Saint Gilloise
J-League 1 J-League 1
Vòng 1
Hiroshima Sanfrecce Hiroshima Sanfrecce
Urawa Red Diamonds Urawa Red Diamonds
AFC Champions League AFC Champions League
1/8 Final
Al Ittihad(KSA) Al Ittihad(KSA)
Navbahor Namangan Navbahor Namangan
Al Hilal Al Hilal
Sepahan Sepahan
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Saxan Ceadir Lunga Saxan Ceadir Lunga
Zimbru Chisinau Zimbru Chisinau
Hegelmann Litauen Hegelmann Litauen
BFC Daugavpils BFC Daugavpils
Rubin Kazan Rubin Kazan
Rodina Moskva Rodina Moskva
Gibraltar(w) Gibraltar(w)
Liechtenstein (nữ) Liechtenstein (nữ)
SK Furstenfeld SK Furstenfeld
SC Gleisdorf SC Gleisdorf
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Montenegro U19 Montenegro  U19
Lithuania U19 Lithuania U19
Romania (nữ) Romania (nữ)
Greece (nữ) Greece (nữ)
Albania (nữ) Albania (nữ)
Belarus (nữ) Belarus (nữ)
Denmark (nữ) U23 Denmark (nữ) U23
Holland U23 (nữ) Holland U23 (nữ)
Copa Libertadores Copa Libertadores
Second Circle
Sportivo Trinidense Sportivo Trinidense
CD El Nacional CD El Nacional
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Colo Colo Colo Colo
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 22
NK Publikum Celje NK Publikum Celje
NK Rogaska NK Rogaska
Maribor Maribor
ASK Bravo Publikum ASK Bravo Publikum
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Leones Negros Leones Negros
Club Chivas Tapatio Club Chivas Tapatio
Atletico La Paz Atletico La Paz
CSyD Dorados de Sinaloa CSyD Dorados de Sinaloa
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna Concordia Chiajna
Ceahlaul Piatra Neamt Ceahlaul Piatra Neamt
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Gunjur United Gunjur United
Jam City Jam City
Jarra West FC Jarra West FC
Medina United FC Medina United FC
Zanzibar Premier League Zanzibar Premier League
Vòng
Kundemba FC Kundemba FC
KVZSC KVZSC
Indonesia Super League Indonesia Super League
Vòng 25
Persija Jakarta Persija Jakarta
Madura United Madura United
Cilegon United Cilegon United
Arema Malang Arema Malang
VĐQG Iran VĐQG Iran
Vòng 17
Sanat-Naft Sanat-Naft
Foolad Khozestan Foolad Khozestan
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 4
Deportes Quindio Deportes Quindio
Real Santander Real Santander
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 8
Deportes Tolima Deportes Tolima
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
America de Cali America de Cali
La Equidad La Equidad
Deportiva Once Caldas Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira Deportivo Pereira
Atletico Nacional Medellin Atletico Nacional Medellin
Jaguares de Cordoba Jaguares de Cordoba
England U21 Professional Development League 2 England U21 Professional Development League 2
Vòng 14
Queens Park R U21 Queens Park R U21
Colchester United U21 Colchester United U21
VĐQG Oman VĐQG Oman
Vòng 12
Dhufar Dhufar
Al Wehda(OMA) Al Wehda(OMA)
Bahla Bahla
Al-Nasr(OMA) Al-Nasr(OMA)
Al-Seeb Al-Seeb
ibri ibri
Israel B League Israel B League
Vòng 17
Hapoel Bikat Hayarden Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Holon Yaniv Hapoel Holon Yaniv
Hapoel Migdal HaEmek Hapoel Migdal HaEmek
Hapoel Raanana Hapoel Raanana
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 6
Sao Paulo Crystal FC Sao Paulo Crystal FC
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
Beach Soccer World Cup Beach Soccer World Cup
Quarterfinals
Belarus Beach Soccer Belarus Beach Soccer
Portugal Beach Soccer Portugal Beach Soccer
South Africa League Cup South Africa League Cup
preliminaries
AmaZulu AmaZulu
Bloemfontein Celtic Bloemfontein Celtic
Brazil Campeonato Amapaense Brazil Campeonato Amapaense
Vòng
Santos AP Santos AP
Santos Macapa Santos Macapa
International Development's Cup International Development's Cup
Group
Belarus U16 Belarus U16
Russia U17 Russia U17
Belarus U17 Belarus U17
Russia U16 Russia U16
U19 Na uy U19 Na uy
Vòng
Bodo Glimt U19 Bodo Glimt U19
Tromso U19 Tromso U19
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
preliminaries
Moca FC Moca FC
Nashville Nashville
Cavalier FC Cavalier FC
FC Cincinnati FC Cincinnati
Bahrain Division Bahrain Division
Vòng 13
Um Alhassam Um Alhassam
Etehad Alreef Etehad Alreef
Al-Ittifaq Al-Ittifaq
Qalali Qalali
Al-Ittihad(BHR) Al-Ittihad(BHR)
Al-Budaiya Al-Budaiya
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
ES Ben Aknoun U21 ES Ben Aknoun U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
US Biskra U21 US Biskra U21
NC Magra U21 NC Magra U21
MC Oran U21 MC Oran U21
US Souf U21 US Souf U21
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
Match
Botafogo PB Botafogo PB
Altos/PI Altos/PI
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 16
AL Najaf AL Najaf
Arbil Arbil
BRA SE BRA SE
Vòng
Confianca SE Confianca SE
AD Atletica Gloriense AD Atletica Gloriense
India Sikkim S-League India Sikkim S-League
Vòng
Sikkim Aakraman FC Sikkim Aakraman FC
Siniolchu FC Siniolchu FC
Bolivia Primera Division Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC Royal Pari FC
Nacional Potosi Nacional Potosi
Cúp C1 Châu Đại Dương Cúp C1 Châu Đại Dương
preliminaries
Vaiala Tongan Vaiala Tongan
Vaivase Tai FC Vaivase Tai FC
Tupapa Maraerenga Tupapa Maraerenga
Veitongo FC Veitongo FC
Qatar B Qatar B
Vòng
Russell City Russell City
Al Nasa(QAT) Al Nasa(QAT)
Al Shahaniya Al Shahaniya
Al Khor SC Al Khor SC
Brasil Cup Brasil Cup
preliminaries
Cianorte PR Cianorte PR
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Ag. Maraba Ag. Maraba
Coritiba PR Coritiba PR
Liga de Elite Liga de Elite
Vòng 1
Benfica de Macau Benfica de Macau
Windsor Arch Ka I Windsor Arch Ka I
Ấn Độ Super League Ấn Độ Super League
Vòng 16
Jamshedpur FC Jamshedpur FC
East Bengal East Bengal
Armenia Premier League Armenia Premier League
Vòng 21
FC Noah FC Noah
Urartu Urartu
Nữ Tây Á Nữ Tây Á
Group
Iraq (nữ) Iraq (nữ)
Nepal  (nữ) Nepal (nữ)
Syrian (nữ) Syrian (nữ)
Palestine (nữ) Palestine (nữ)
Cúp Liên Đoàn Iceland Cúp Liên Đoàn Iceland
Group
Fjolnir Fjolnir
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
Brazil Serie D Brazil Serie D
Sampaio Correa Sampaio Correa
Pinheiro AC Pinheiro AC
Four Nations Tournament-Woman Four Nations Tournament-Woman
malta (nữ) malta (nữ)
Faroe Islands (nữ) Faroe Islands (nữ)
Botola Pro 1 Botola Pro 1
Vòng 20
IRT Itihad de Tanger IRT Itihad de Tanger
UTS Union Touarga Sport Rabat UTS Union Touarga Sport Rabat
MCO Mouloudia Oujda MCO Mouloudia Oujda
CAYB Club Athletic Youssoufia CAYB Club Athletic Youssoufia
Seychelles Premier League Seychelles Premier League
Vòng
Red Star Defence Force FC Red Star Defence Force FC
Saint Louis Suns United Saint Louis Suns United
Hạng nhất UAE Hạng nhất UAE
Vòng 22
Al-Jazira Al-Hamra Al-Jazira Al-Hamra
Dubba Al-Husun Dubba Al-Husun
Al Taawon Al Taawon
Dabba Al-Fujairah Dabba Al-Fujairah
Al-Hamriyah Al-Hamriyah
Al Arabi(UAE) Al Arabi(UAE)
Gulf United FC Gulf United FC
Ahli Al-Fujirah Ahli Al-Fujirah
Brazil Campeonato Baiano Division Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 8
Jequie BA Jequie BA
Itabuna BA Itabuna BA
Tanzania Cup Tanzania Cup
JKT Tanzania JKT Tanzania
Tma Stars Tma Stars
Ihefu SC Ihefu SC
Mbuni FC Mbuni FC
Siêu cúp Nam Mỹ Siêu cúp Nam Mỹ
Match
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
Fluminense RJ Fluminense RJ
Cameroon Elite One Cameroon Elite One
Vòng
Union Douala Union Douala
Les Astres FC De Douala Les Astres FC De Douala
APEJES Academy APEJES Academy
Avion Academy Avion Academy
AS Fortuna Mfou AS Fortuna Mfou
FC Gazelle FC Gazelle
UMS de Loum UMS de Loum
Victoria Utd Limbe Victoria Utd Limbe
Kosovo Superliga Kosovo Superliga
Vòng 21
KF Dukagjini KF Dukagjini
KF Liria Prizren KF Liria Prizren
KF Fushe Kosova KF Fushe Kosova
KF Llapi KF Llapi
Concacaf Gold Women's Cup Concacaf Gold Women's Cup
Groups C
Costa Rica (nữ) Costa Rica (nữ)
Paraguay (nữ) Paraguay (nữ)
Canada (nữ) Canada (nữ)
El Salvador (nữ) El Salvador (nữ)
English Women's Conference North English Women's Conference North
Vòng 16
Huddersfield (nữ) Huddersfield (nữ)
Halifax Town (nữ) Halifax Town (nữ)
Liverpool Feds (nữ) Liverpool Feds (nữ)
Stoke City (nữ) Stoke City (nữ)
Uganda Premier League Uganda Premier League
Vòng
Bright Stars Bright Stars
Express FC Express FC
Mbarara City Mbarara City
Busoga United Busoga United
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 18
RS Waasland Beveren U21 RS Waasland Beveren U21
AS Eupen U21 AS Eupen U21

Tin thể thao mới nhất

VIETTEL TELECOM

Nhận định bóng đá

VIETTEL TELECOM