Viettel

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF mới nhất: Tháng 06/2023

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF 2023 mới nhất. iThethao.vn liên tục cập nhật top các tay vợt đơn nam, nữ nằm trên BXH cầu lông BWF trong tháng 6 nhanh và chính xác nhất.

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới được tính theo thành tích thi đấu của các tay vợt tại các giải thuộc hệ thống thuộc Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF) tổ chức. Thứ tự xếp hạng của các tay vợt được cập nhật hàng tuần sau mỗi giải đấu quốc tế họ tham dự, bao gồm cả những giải đấu như World Championship và Tour Finals.

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF mới nhất - Ảnh 1
Momota đang là tay vợt số 9 thế giới

Được ví như cường quốc số 1 của cầu lông thế giới, Trung Quốc luôn sở hữu đông đảo các tay vợt nằm top đầu trên bảng xếp hạng. Tuy nhiên, điều này đã thay đổi trong thời gian gần đây, đặc biệt ở nội dung đôi nam. Kể từ khi Chen Long giải nghệ, cầu lông Trung Quốc vẫn chưa có tay vợt nam nào nằm trong top 10 thế giới.

Tuy nhiên, ở các nội dung khác, cầu lông Trung Quốc vẫn cho thấy sự thống trị của họ. Nội dung đơn nữ họ có He Bing Jiao, Chen Yu Fei; đôi nữ Chen Qing Chen - Jia Yi Fan; đôi nam nữ Zheng Si Wei - Hung Ya Qiong và Wang Yi Lyu - Huang Dong Ping. Họ là những người giúp cầu lông Trung Quốc vẫn giữ vị thế số 1.

Những quốc gia cạnh tranh ngôi đầu với cầu lông Trung Quốc trên bảng xếp hạng thế giới gồm có Đan Mạch, Nhật Bản, Indonesia, Malaysia và Đài Bắc Trung Hoa. Họ sở hữu nhiều tay vợt mạnh, thi đấu ổn định trong thời gian qua và giành nhiều danh hiệu ở đấu trường quốc tế những năm gần đây.

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐƠN NAM THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1 Đan Mạch Viktor AXELSEN 120606
2 Malaysia LEE Zii Jia 92528
3 Singapore LOH Kean Yew 82874
4 Đài Bắc TH CHOU Tien Chen 81526
5 Đan Mạch Anders ANTONSEN 78400
6 Ấn Độ Lakshya SEN 76424
7 Indonesia Jonatan CHRISTIE 76362
8 Indonesia Anthony Sinisuka GINTING 75649
9 Nhật Bản Kento MOMOTA 72304
10 Thái Lan Kunlavut VITIDSARN 70949
11 Ấn Độ KIDAMBI Srikanth 65661
12 Ấn Độ PRANNOY H. S. 64330
13 Đan Mạch Rasmus GEMKE 61711
14 Nhật Bản Kanta TSUNEYAMA 61588
15 Nhật Bản Kodai NARAOKA 58931
16 Hongkong TQ LEE Cheuk Yiu 58781
17 Trung Quốc ZHAO Jun Peng 55901
18 Hongkong TQ NG Ka Long Angus 54787
19 Trung Quốc LU Guang Zu 54780
20 Nhật Bản Kenta NISHIMOTO 54669
21 Pháp Toma Junior POPOV 52333
22 Indonesia Shesar Hiren RHUSTAVITO 51053
23 Indonesia Chico Aura DWI WARDOYO 49988
24 Đài Bắc TH WANG Tzu Wei 49496
25 Canada Brian YANG 48680
157 Việt Nam Nguyễn Tiến Minh 10960
203 Việt Nam Nguyễn Hải Đăng 7990
348 Việt Nam Lê Đức Phát 3740

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐƠN NỮ THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1 Nhật Bản Akane YAMAGUCHI 112013
2 Hàn Quốc AN Se Young 103553
3 Trung Quốc CHEN Yu Fei 95556
4 Đài Bắc TH TAI Tzu Ying 95145
5 Ấn Độ PUSARLA V. Sindhu 87218
6 Trung Quốc HE Bing Jiao 86664
7 Thái Lan Ratchanok INTANON 81519
8 Thái Lan Pornpawee CHOCHUWONG 74415
9 Trung Quốc WANG Zhi Yi 70438
10 Thái Lan Busanan ONGBAMRUNGPHAN 69694
11 Tây Ban Nha Carolina MARIN 69320
12 Nhật Bản Nozomi OKUHARA 66940
13 Trung Quốc HAN Yue 62256
14 Nhật Bản Sayaka TAKAHASHI 60263
15 Canada Michelle LI 57670
16 Thái Lan LALINRAT CHAIWAN 54648
17 Scotland Kirsty GILMOUR 53430
18 Đan Mạch Line CHRISTOPHERSEN 53019
19 Indonesia Gregoria Mariska TUNJUNG 51081
20 Singapore YEO Jia Min 50390
21 Đan Mạch Mia BLICHFELDT 49809
22 Trung Quốc ZHANG Yi Man 49376
23 Mỹ Beiwen ZHANG 48860
24 Đan Mạch Line Højmark KJAERSFELDT 48264
25 Hàn Quốc KIM Ga Eun 48161
50 Việt Nam Nguyễn Thùy Linh 31370
131 Việt Nam Vũ Thị Trang 12480
182 Việt Nam Vũ Thị Anh Thư 9120

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐÔI NAM THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1
Nhật Bản
Takuro HOKI
102050
Yugo KOBAYASHI
2
Indonesia
Marcus Fernaldi GIDEON
92897
Kevin Sanjaya SUKAMULJO
3
Indonesia
Fajar ALFIAN
88055
Muhammad Rian ARDIANTO
4
Malaysia
Aaron CHIA
87648
SOH Wooi Yik
5
Indonesia
Hendra SETIAWAN
81435
Mohammad AHSAN
6
Đan Mạch
Kim ASTRUP
80969
Anders Skaarup RASMUSSEN
7
Ấn Độ
Satwiksairaj RANKIREDDY
76816
Chirag SHETTY
8
Malaysia
ONG Yew Sin
71910
TEO Ee Yi
9
Đài Bắc TH
LEE Yang
71748
WANG Chi-Lin
10
Malaysia
GOH Sze Fei
67975
Nur IZZUDDIN
11
Indonesia
Pramudya KUSUMAWARDANA
64197
Yeremia Erich Yoche Yacob RAMBITAN
12
Đức
Mark LAMSFUSS
62898
Marvin SEIDEL
13
Indonesia
Muhammad Shohibul FIKRI
59462
Bagas MAULANA
14
Trung Quốc
LIU Yu Chen
59062
OU Xuan Yi
15
Hàn Quốc
CHOI Sol Gyu
57831
KIM Won Ho
16
Anh
Ben LANE
57828
Sean VENDY
17
Indonesia
Leo Rolly CARNANDO
55277
Daniel MARTHIN
18
Đài Bắc TH
LU Ching Yao
54879
YANG Po Han
19
Nhật Bản
Akira KOGA
53697
Taichi SAITO
20
Malaysia
MAN Wei Chong
48120
Kai Wun TEE
21
Ấn Độ
M.R. ARJUN
46448
DHRUV KAPILA
22
Hàn Quốc
KANG Min Hyuk
45576
SEO Seung Jae
23
Pháp
Christo POPOV
45308
Toma Junior POPOV
24
Trung Quốc
LIANG Wei Keng
44980
WANG Chang
25
Singapore
HEE Yong Kai Terry
42657
LOH Kean Hean

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐÔI NỮ THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1
Trung Quốc
CHEN Qing Chen
104816
JIA Yi Fan
2
Nhật Bản
Nami MATSUYAMA
99343
Chiharu SHIDA
3
Hàn Quốc
KIM So Yeong
93175
KONG Hee Yong
4
Hàn Quốc
LEE So Hee
86570
SHIN Seung Chan
5
Nhật Bản
Mayu MATSUMOTO
81918
Wakana NAGAHARA
6
Hàn Quốc
JEONG Na Eun
76340
KIM Hye Jeong
7
Thái Lan
Jongkolphan KITITHARAKUL
74747
Rawinda PRAJONGJAI
8
Nhật Bản
Yuki FUKUSHIMA
71881
Sayaka HIROTA
9
Malaysia
Pearly TAN
70655
THINAAH Muralitharan
10
Bulgaria
Gabriela STOEVA
68850
Stefani STOEVA
11
Trung Quốc
ZHANG Shu Xian
67558
ZHENG Yu
12
Trung Quốc
DU Yue
59585
LI Wen Mei
13
Indonesia
Greysia POLII
58825
Apriyani RAHAYU
14
Thái Lan
Benyapa AIMSAARD
54835
Nuntakarn AIMSAARD
15
Indonesia
Apriyani RAHAYU
54400
Siti Fadia Silva RAMADHANTI
16
Nhật Bản
Rin IWANAGA
53730
Kie NAKANISHI
17
Đan Mạch
Maiken FRUERGAARD
52023
Sara THYGESEN
18
Anh
Chloe BIRCH
50564
Lauren SMITH
19
Hàn Quốc
BAEK Ha Na
50529
LEE Yu Lim
20
Canada
Rachel HONDERICH
49665
Kristen TSAI
21
Ấn Độ
Ashwini PONNAPPA
46836
REDDY Sikki
22
Trung Quốc
LIU Xuan Xuan
46726
XIA Yu Ting
23
Ấn Độ
Treesa JOLLY
46020
GAYATRI GOPICHAND PULLELA
24
Thái Lan
Puttita SUPAJIRAKUL
45874
Sapsiree TAERATTANACHAI
25
Indonesia
Febriana Dwipuji KUSUMA
45288
Amalia Cahaya PRATIWI

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐÔI NAM NỮ THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1
Nhật Bản
Yuta WATANABE
109700
Arisa HIGASHINO
2
Trung Quốc
ZHENG Si Wei
108600
HUANG Ya Qiong
3
Thái Lan
Dechapol PUAVARANUKROH
107006
Sapsiree TAERATTANACHAI
4
Trung Quốc
WANG Yi Lyu
93917
HUANG Dong Ping
5
Hongkong TQ
TANG Chun Man
76350
TSE Ying Suet
6
Indonesia
Praveen JORDAN
69849
Melati Daeva OKTAVIANTI
7
Malaysia
TAN Kian Meng
67070
LAI Pei Jing
8
Đức
Mark LAMSFUSS
66403
Isabel LOHAU
9
Đan Mạch
Mathias CHRISTIANSEN
65843
Alexandra BØJE
10
Pháp
Thom GICQUEL
65750
Delphine DELRUE
11
Malaysia
GOH Soon Huat
60300
LAI Shevon Jemie
12
Anh
Marcus ELLIS
59114
Lauren SMITH
13
Thái Lan
Supak JOMKOH
58900
Supissara PAEWSAMPRAN
14
Indonesia
Rinov RIVALDY
58303
Pitha Haningtyas MENTARI
15
Nhật Bản
Yuki KANEKO
58296
Misaki MATSUTOMO
16
Hà Lan
Robin TABELING
55100
Selena PIEK
17
Hàn Quốc
KO Sung Hyun
51140
EOM Hye Won
18
Nhật Bản
Kyohei YAMASHITA
50010
Naru SHINOYA
19
Indonesia
Rehan Naufal KUSHARJANTO
48080
Lisa Ayu KUSUMAWATI
20
Singapore
HEE Yong Kai Terry
47310
TAN Wei Han Jessica
21
Malaysia
CHEN Tang Jie
44610
PECK Yen Wei
22
Malaysia
CHAN Peng Soon
44380
GOH Liu Ying
23
Đan Mạch
Niclas NOHR
41442
Amalie MAGELUND
24
Hàn Quốc
SEO Seung Jae
41320
CHAE Yu Jung
25
Malaysia
HOO Pang Ron
41003
CHEAH Yee See
TIN LIÊN QUAN
Lịch thi đấu cầu lông thế giới 2023, lịch cầu lông Việt Nam

Lịch thi đấu cầu lông thế giới 2023, lịch cầu lông Việt Nam

Lịch thi đấu cầu lông thế giới hôm nay mới nhất. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu các giải cầu lông Việt Nam và thế giới năm 2023 nhanh chóng, chính xác nhất

Thần đồng cầu lông Italia gốc Trung Quốc tiết lộ về cuộc sống 3 năm chưa gặp mặt gia đình

Thần đồng cầu lông Italia gốc Trung Quốc tiết lộ về cuộc sống 3 năm chưa gặp mặt gia đình

Luca Zhou, tay vợt Italia gốc Trung Quốc luôn nở nụ cười trước truyền thông. Nhưng anh làm vậy để che giấu nỗi buồn của bản thân, sau 3 năm liền không được gặp mặt gia đình vì dịch bệnh.

Loh Kean Yew lọt top 3 thế giới, đi vào lịch sử cầu lông Singapore

Loh Kean Yew lọt top 3 thế giới, đi vào lịch sử cầu lông Singapore

Loh Kean Yew đã làm nên lịch sử cho cầu lông Singapore khi là tay vợt đơn nam đầu tiên của quốc gia này lọt vào top 3 thế giới.

Axelsen, Yamaguchi nhận giải VĐV cầu lông của năm

Axelsen, Yamaguchi nhận giải VĐV cầu lông của năm

Trước thềm giải cầu lông BWF Tour Finals, Liên đoàn Cầu lông Thế giới đã trao giải VĐV xuất sắc nhất năm 2022. Danh hiệu này thuộc về Viktor Axelsen, Akane Yamaguchi và cặp Zheng Si Wei - Huang Ya Qiong.

VIETTEL TELECOM
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đối thủ tức tối, định ném vợt sau khi để thua Đức Phát

Đối thủ tức tối, định ném vợt sau khi để thua Đức Phát

Khi bị tay vợt Lê Đức Phát loại khỏi giải cầu lông Uganda International, Mark Shelley Alcala cảm thấy tức tối, thất vọng đến mức định ném vợt đi, nhưng anh đã nhanh chóng kiềm chế để không lưu lại hình ảnh xấu tại sân chơi quốc tế.

Đức Phát vào chung kết giải cầu lông Uganda International

Đức Phát vào chung kết giải cầu lông Uganda International

Chiến thắng trước Anuoluwapo Juwon Opeyori, tay vợt Nigeria ở trận bán kết đơn nam giải cầu lông Uganda International đã giúp Lê Đức Phát lần đầu tiên lọt vào một trận chung kết trong năm 2024.

Đức Phát duy trì mạch thắng, vào bán kết Uganda International

Đức Phát duy trì mạch thắng, vào bán kết Uganda International

Trước một đối thủ có trình độ và kinh nghiệm thi đấu quốc tế tương đồng ở tứ kết Uganda International, tay vợt Lê Đức Phát tiếp tục thể hiện phong độ cao khi giành chiến thắng để lọt vào top 4 VĐV mạnh nhất giải.

Đức Phát phải đấu 2 trận trong 1 ngày tại Uganda International

Đức Phát phải đấu 2 trận trong 1 ngày tại Uganda International

Với lịch thi đấu được ban tổ chức đưa ra, Đức Phát chỉ có khoảng vài giờ đồng hồ nghỉ ngơi trước khi bước vào trận tứ kết tại giải cầu lông Uganda International 2024.

Đức Phát thắng tay vợt Italia, vào tứ kết Uganda International

Đức Phát thắng tay vợt Italia, vào tứ kết Uganda International

Trong trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam giải cầu lông Uganda International 2024, tay vợt Việt Nam Lê Đức Phát đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ người Italia là Fabio Caponio.

Liên đoàn Cầu lông Thế giới muốn sửa luật để Momota được dự Olympic Paris

Liên đoàn Cầu lông Thế giới muốn sửa luật để Momota được dự Olympic Paris

Trong bối cảnh cựu số 1 thế giới Kento Momota gần như không có cơ hội tham dự Olympic Paris dựa trên thứ hạng quốc tế hiện tại, Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF) đang cân nhắc sửa luật để anh có thể tranh tài.

Thùy Linh bỏ qua giải đấu dễ tích điểm để tranh tài tại All England

Thùy Linh bỏ qua giải đấu dễ tích điểm để tranh tài tại All England

Thay vì tham dự Orlean Masters, giải đấu có cấp độ Super 300 diễn ra cùng thời gian với All England, tay vợt Nguyễn Thùy Linh quyết định thử sức tại một trong giải cầu lông lâu đời nhất thế giới.

Đức Phát thắng tay vợt Jamaica, vào vòng 2 Uganda International

Đức Phát thắng tay vợt Jamaica, vào vòng 2 Uganda International

Trong trận đấu thuộc vòng 1 giải cầu lông Uganda International, tay vợt Việt Nam Lê Đức Phát đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ người Jamaica là Samuel O’Brien Ricketts.

Đức Phát có đối thủ mới tại Uganda International

Đức Phát có đối thủ mới tại Uganda International

Với việc Armando Gaitan, tay vợt người Mexico xin rút lui khỏi Uganda International, đại diện Việt Nam Lê Đức Phát sẽ chạm trán một đối thủ khác tại vòng 1 nội dung đơn nam.

Thùy Linh dự 5 giải cầu lông tại châu Âu trong tháng 3

Thùy Linh dự 5 giải cầu lông tại châu Âu trong tháng 3

Chia sẻ trên trang cá nhân, VĐV Nguyễn Thùy Linh đã xác nhận về lịch trình thi đấu châu Âu của cô trong tháng 3. Tay vợt nữ số 1 Việt Nam sẽ chơi liên tiếp 5 giải.

Ngoại Hạng Anh Ngoại Hạng Anh
Vòng 26
Wolves Wolves
Sheffield United Sheffield United
La Liga La Liga
Vòng 26
Cadiz Cadiz
Celta Vigo Celta Vigo
Betis Betis
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Las Palmas Las Palmas
Osasuna Osasuna
Real Madrid Real Madrid
Sevilla Sevilla
Serie A Serie A
Vòng 26
Juventus Juventus
Frosinone Frosinone
Cagliari Cagliari
Napoli Napoli
Lecce Lecce
Inter Milan Inter Milan
AC Milan AC Milan
Atalanta Atalanta
Bundesliga Bundesliga
Vòng 23
Eintracht Frankfurt Eintracht Frankfurt
VfL Wolfsburg VfL Wolfsburg
Borussia Dortmund Borussia Dortmund
TSG Hoffenheim TSG Hoffenheim
Augsburg Augsburg
SC Freiburg SC Freiburg
Ligue 1 Ligue 1
Vòng 23
Lens Lens
Monaco Monaco
Toulouse Toulouse
Lille Lille
Le Havre Le Havre
Reims Reims
Nice Nice
Clermont Clermont
PSG PSG
Rennes Rennes
Marseille Marseille
Montpellier Montpellier
VĐQG Ả Rập Xê Út VĐQG Ả Rập Xê Út
Vòng 21
Al-Feiha Al-Feiha
Abha Abha
Al-Shabab(KSA) Al-Shabab(KSA)
Al-Nasr(KSA) Al-Nasr(KSA)
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 2
FC Cincinnati FC Cincinnati
Toronto FC Toronto FC
Nashville Nashville
New York Red Bulls New York Red Bulls
LA Galaxy LA Galaxy
Inter Miami Inter Miami
Cúp Liên Đoàn Anh Cúp Liên Đoàn Anh
finals
Chelsea Chelsea
Liverpool Liverpool
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 8
Toluca Toluca
Club Tijuana Club Tijuana
Santos Laguna Santos Laguna
Mazatlan FC Mazatlan FC
Hà Lan Hà Lan
Vòng 23
Excelsior SBV Excelsior SBV
Vitesse Arnhem Vitesse Arnhem
FC Twente Enschede FC Twente Enschede
Go Ahead Eagles Go Ahead Eagles
Almere City FC Almere City FC
Feyenoord Feyenoord
AZ Alkmaar AZ Alkmaar
AFC Ajax AFC Ajax
Volendam Volendam
SC Heerenveen SC Heerenveen
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Tatabanya Tatabanya
Zsambeki SK Zsambeki SK
Ji-Parana FC Ji-Parana FC
Genus RO Genus RO
Bồ Đào Nha Bồ Đào Nha
Vòng 23
Vizela Vizela
Estoril Estoril
Benfica Benfica
Portimonense Portimonense
Gil Vicente Gil Vicente
FC Porto FC Porto
Rio Ave Rio Ave
Sporting CP Sporting CP
Scotland Scotland
Vòng 27
Motherwell Motherwell
Celtic FC Celtic FC
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Vòng 25
Lugano Lugano
FC Zurich FC Zurich
Lausanne Sports Lausanne Sports
Winterthur Winterthur
Young Boys Young Boys
Servette Servette
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 27
Sivasspor Sivasspor
Pendikspor Pendikspor
Trabzonspor Trabzonspor
Adana Demirspor Adana Demirspor
Karagumruk Karagumruk
Alanyaspor Alanyaspor
Istanbulspor Istanbulspor
Besiktas JK Besiktas JK
Hạng nhất Việt Nam Hạng nhất Việt Nam
Vòng 10
Hoa Binh Hoa Binh
SHB Đà Nẵng SHB Đà Nẵng
Dong Thap Dong Thap
Phố Hiến Phố Hiến
Phù Đổng Phù Đổng
Phú Thọ Phú Thọ
Bà Rịa Vũng Tàu Bà Rịa Vũng Tàu
Đồng Tâm Long An Đồng Tâm Long An
Ba Lan Ba Lan
Vòng 22
Puszcza Niepolomice Puszcza Niepolomice
Zaglebie Lubin Zaglebie Lubin
Widzew lodz Widzew lodz
Gornik Zabrze Gornik Zabrze
Korona Kielce Korona Kielce
Legia Warszawa Legia Warszawa
VĐQG Slovakia VĐQG Slovakia
Vòng 21
Trencin Trencin
Slovan Bratislava Slovan Bratislava
Sport Podbrezova Sport Podbrezova
Dunajska Streda Dunajska Streda
VĐQG Bỉ VĐQG Bỉ
Vòng 27
Club Brugge Club Brugge
Anderlecht Anderlecht
KAA Gent KAA Gent
Royal Antwerp Royal Antwerp
Saint Gilloise Saint Gilloise
Standard Liege Standard Liege
KAS Eupen KAS Eupen
Cercle Brugge Cercle Brugge
VĐQG Croatia VĐQG Croatia
Vòng 24
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Rijeka Rijeka
HNK Gorica HNK Gorica
Slaven Koprivnica Slaven Koprivnica
Serie B Italia Serie B Italia
Vòng 26
Modena Modena
Spezia Spezia
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 28
Eldense Eldense
Racing de Ferrol Racing de Ferrol
Burgos CF Burgos CF
Sporting Gijon Sporting Gijon
AD Alcorcon AD Alcorcon
Tenerife Tenerife
FC Cartagena FC Cartagena
Elche Elche
SD Amorebieta SD Amorebieta
Albacete Albacete
Hạng 2 Bồ Đào Nha Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 23
CD Mafra CD Mafra
Maritimo Maritimo
CF Os Belenenses CF Os Belenenses
SCU Torreense SCU Torreense
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng 23
Fortuna Dusseldorf Fortuna Dusseldorf
Hansa Rostock Hansa Rostock
Greuther Furth Greuther Furth
Nurnberg Nurnberg
Hamburger SV Hamburger SV
SV Elversberg SV Elversberg
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 23
NK Rogaska NK Rogaska
Maribor Maribor
Domzale Domzale
NK Publikum Celje NK Publikum Celje
NK Mura 05 NK Mura 05
Radomlje Radomlje
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 27
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
FC Botosani FC Botosani
Đan Mạch Đan Mạch
Vòng 19
Vejle Vejle
Silkeborg Silkeborg
Hvidovre IF Hvidovre IF
Viborg Viborg
Odense BK Odense BK
Brondby IF Brondby IF
Aarhus AGF Aarhus AGF
Midtjylland Midtjylland
VĐQG Chile VĐQG Chile
Vòng 2
Municipal Iquique Municipal Iquique
Everton CD Everton CD
Huachipato Huachipato
Union La Calera Union La Calera
O.Higgins O.Higgins
Colo Colo Colo Colo
Cobresal Cobresal
Union Espanola Union Espanola
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 22
Lokomotiv Sofia Lokomotiv Sofia
FK Levski Krumovgrad FK Levski Krumovgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
Slavia Sofia Slavia Sofia
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 7
River Plate River Plate
Boca Juniors Boca Juniors
Gimnasia La Plata Gimnasia La Plata
Estudiantes La Plata Estudiantes La Plata
Newells Old Boys Newells Old Boys
Rosario Central Rosario Central
Instituto Instituto
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Lanus Lanus
Banfield Banfield
Hạng nhất Ba Lan Hạng nhất Ba Lan
Vòng 21
Arka Gdynia Arka Gdynia
Stal Rzeszow Stal Rzeszow
Znicz Pruszkow Znicz Pruszkow
Lechia Gdansk Lechia Gdansk
Resovia Rzeszow Resovia Rzeszow
Zaglebie Sosnowiec Zaglebie Sosnowiec
VĐQG UAE VĐQG UAE
Vòng 14
Al Bataeh Al Bataeh
Al Wehda(UAE) Al Wehda(UAE)
Al Ahli(UAE) Al Ahli(UAE)
Ajman Ajman
Banni Yas Banni Yas
Al Ain Al Ain
Hạng 3 Đức Hạng 3 Đức
Vòng 27
Hallescher FC Hallescher FC
VFB Lubeck VFB Lubeck
Saarbrucken Saarbrucken
Arminia Bielefeld Arminia Bielefeld
SC Freiburg (Youth) SC Freiburg (Youth)
SV Waldhof Mannheim SV Waldhof Mannheim
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 4
Carabobo FC Carabobo FC
Angostura FC Angostura FC
Deportivo Metropolitano Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 24
Boluspor Boluspor
Erzurum BB Erzurum BB
Keciorengucu Keciorengucu
Kocaelispor Kocaelispor
Manisa BB Spor Manisa BB Spor
Genclerbirligi Genclerbirligi
Eyupspor Eyupspor
Sakaryaspor Sakaryaspor
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Celaya FC Celaya FC
Alebrijes de Oaxaca Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 16
AFC Progresul Spartac Bucuresti AFC Progresul Spartac Bucuresti
Gloria Buzau Gloria Buzau
Luceafarul Oradea Luceafarul Oradea
ACS Viitorul Selimbar ACS Viitorul Selimbar
Hạng 2 Ba Lan Hạng 2 Ba Lan
Vòng 21
OKS Stomil Olsztyn OKS Stomil Olsztyn
Wisla Pulawy Wisla Pulawy
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 24
AEL Larisa AEL Larisa
Levadiakos Levadiakos
Egaleo Athens Egaleo Athens
Kissamikos Kissamikos
Diagoras Diagoras
Panahaiki-2005 Panahaiki-2005
AO Giouchtas AO Giouchtas
Ilioupoli Ilioupoli
Tylikratis Tylikratis
Kallithea Kallithea
Almopos Arideas Almopos Arideas
Kozani F.S. Kozani F.S.
AEK Athens B AEK Athens B
Iraklis Iraklis
Kambaniakos Kambaniakos
Aiolikos Aiolikos
Hạng 2 Serbia Hạng 2 Serbia
Vòng 21
FK Graficar Beograd FK Graficar Beograd
Indjija Indjija
Proleter Proleter
OFK Beograd OFK Beograd
Sevojno Uzice Sevojno Uzice
Mladost Novi Sad Mladost Novi Sad
Finland Ykkoscup Finland Ykkoscup
Group
SJK Akatemia SJK Akatemia
Jaro Jaro
Albania Division 2 Albania Division 2
Vòng
Luzi 2008 Luzi 2008
Burreli Burreli
Tomori berat Tomori berat
Flamurtari Flamurtari
Kastrioti Kruje Kastrioti Kruje
Besa Kavaje Besa Kavaje
KS Korabi Peshkopi KS Korabi Peshkopi
Lushnja KS Lushnja KS
Bulgaria B PFG Bulgaria B PFG
Vòng 22
Marek Dupnitza Marek Dupnitza
Belasitsa Petrich Belasitsa Petrich
Sportist Svoge Sportist Svoge
Septemvri Sofia Septemvri Sofia
Australia Queensland State Women's Premier League Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Souths United SC (nữ) Souths United SC (nữ)
Peninsula Power (nữ) Peninsula Power (nữ)
Croatia 2.HNL Croatia 2.HNL
Vòng 19
NK Dubrava Zagreb NK Dubrava Zagreb
HNK Vukovar 91 HNK Vukovar 91
NK Croatia Zmijavci NK Croatia Zmijavci
NK Solin NK Solin
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3 Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 27
76 Igdir Belediye spor 76 Igdir Belediye spor
Somaspor Somaspor
Erzincanspor Erzincanspor
Duzcespor Duzcespor
Adiyamanspor Adiyamanspor
Halide Edip Adivarspor Halide Edip Adivarspor
Afjet Afyonspor Afjet Afyonspor
Diyarbakirspor Diyarbakirspor
Fethiyespor Fethiyespor
Sariyer Sariyer
Erokspor Erokspor
Belediye Vanspor Belediye Vanspor
Inegolspor Inegolspor
Denizlispor Denizlispor
Kirklarelispor Kirklarelispor
Osmanlispor FC Osmanlispor FC
Ispartaspor Ispartaspor
Usakspor Usakspor
Kirsehir Koyhizmetleri Kirsehir Koyhizmetleri
Nazillispor Nazillispor
Karaman Belediyespor Karaman Belediyespor
Dai Lin Jissbon Dai Lin Jissbon
Serik Belediyespor Serik Belediyespor
Altinordu Altinordu
Kastamonuspor Kastamonuspor
Menemen Belediye Spor Menemen Belediye Spor
Hekimoglu Trabzon Hekimoglu Trabzon
Celspor Celspor
Zonguldak Zonguldak
Bursa Niluferspor AS Bursa Niluferspor AS
Etimesgut Belediye Spor Etimesgut Belediye Spor
Aksarayspor Aksarayspor
Serbia Serbia
Vòng 22
Habitpharm Javor Habitpharm Javor
Radnicki 1923 Kragujevac Radnicki 1923 Kragujevac
FK Napredak Krusevac FK Napredak Krusevac
Novi Pazar Novi Pazar
Vojvodina Novi Sad Vojvodina Novi Sad
FK Spartak Zlatibor Voda FK Spartak Zlatibor Voda
FFSA Premier League FFSA Premier League
Vòng 1
White City Woodville White City Woodville
Metrostars SC Metrostars SC
Hạng 2 Hungary Hạng 2 Hungary
Vòng 22
Budapest Honved Budapest Honved
Bodajk FC Siofok Bodajk FC Siofok
MTE Mosonmagyarovar MTE Mosonmagyarovar
Gyirmot SE Gyirmot SE
Pecsi MFC Pecsi MFC
FC Ajka FC Ajka
SOROKSAR SOROKSAR
Kozarmisleny SE Kozarmisleny SE
Dafuji cloth MTE Dafuji cloth MTE
Csakvari TK Csakvari TK
Szombathelyi Haladas Szombathelyi Haladas
Duna-Tisza Duna-Tisza
Kazincbarcika Kazincbarcika
Vasas Vasas
Szegedi AK Szegedi AK
BVSC BVSC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 21
Tepecik Bld Tepecik Bld
Fatsa Belediyespor Fatsa Belediyespor
Musspor Musspor
Yldrm Belediyesispor Yldrm Belediyesispor
Silifke Belediyespor Silifke Belediyespor
Elazigspor Elazigspor
Orduspor Orduspor
Bergama Belediyespor Bergama Belediyespor
Siirt Il Ozle Idaresi Spor Siirt Il Ozle Idaresi Spor
Tokat Bld Plevnespor Tokat Bld Plevnespor
EdirnesporGenclik EdirnesporGenclik
Inegol Kafkas Genclik Inegol Kafkas Genclik
Gumushanespor Gumushanespor
Kucukcekmece Kucukcekmece
Turgutluspor Turgutluspor
Kelkit Belediye Hurriyet Kelkit Belediye Hurriyet
Yeni Amasya Spor Yeni Amasya Spor
Bulvarspor Bulvarspor
Mardin BB Mardin BB
Arguvan Arguvan
Eynesil Eynesil
Yeni Altindag BS Yeni Altindag BS
Agri 1970 Spor Agri 1970 Spor
Bayburt Ozel Idare Bayburt Ozel Idare
Darica Genclerbirligi Darica Genclerbirligi
Osmaniyespor Osmaniyespor
Erbaaspor S Erbaaspor S
Sivas Dort Eylul Belediyespor Sivas Dort Eylul Belediyespor
Batman Petrolspor Batman Petrolspor
Anadolu Universitesi Anadolu Universitesi
Kusadasispor Kusadasispor
Karaman Belediyesi Spor Karaman Belediyesi Spor
Ergene Velimese Ergene Velimese
Karsiyaka Karsiyaka
Kutahyaspor Kutahyaspor
Silivrispor Silivrispor
Pazarspor Pazarspor
Efeler 09 Efeler 09
Turk Metal Kirikkale Turk Metal Kirikkale
Talasgucu Belediyespor Talasgucu Belediyespor
Aliaga FUTBOL AS Aliaga FUTBOL AS
Yeni Orduspor Yeni Orduspor
Elazig Belediyespor Elazig Belediyespor
Catalca Spor Catalca Spor
Ayvalikgucu Belediyespor Ayvalikgucu Belediyespor
Artvin Hopaspor Artvin Hopaspor
Kestel Kestel
Balikesirspor Balikesirspor
BRA SPB BRA SPB
Vòng
Tuna Luso Tuna Luso
Santa Rosa PA Santa Rosa PA
Cameta EC Cameta EC
Bragantino PA Bragantino PA
Tapajos Tapajos
Caete FC Caete FC
Remo Belem (PA) Remo Belem (PA)
Ag. Maraba Ag. Maraba
Portugal Liga 3 Portugal Liga 3
Vòng
Atletico Clube Purtugal Atletico Clube Purtugal
Varzim Varzim
Dezembro Dezembro
Amora FC Amora FC
Sporting CP B Sporting CP B
Pero pinheiro Pero pinheiro
Vianense Vianense
Sanjoanense Sanjoanense
CF Canelas 2010 CF Canelas 2010
Anadia Anadia
Oliveira Hospital Oliveira Hospital
FC Caldas FC Caldas
Brazil Campeonato Mineiro Division 1 Brazil Campeonato Mineiro Division 1
Vòng 7
Pouso Alegre Pouso Alegre
Cruzeiro (MG) Cruzeiro (MG)
Itabirito Itabirito
CA Patrocinense CA Patrocinense
Portugal Campeonato Nacional Portugal Campeonato Nacional
Vilar de Perdizes Vilar de Perdizes
Os Sandinenses Os Sandinenses
Mirandela Mirandela
Dumiense Dumiense
Fabril Barreiro Fabril Barreiro
Barreirense Barreirense
Real Sport Clube Real Sport Clube
Lusitano Evora Lusitano Evora
Maritimo B Maritimo B
ribeirao ribeirao
Uniao de Tomar Uniao de Tomar
UD Santarem UD Santarem
Amarante Amarante
Florgrade Florgrade
Paredes Paredes
Vila Mea Vila Mea
Lusitania Lusitania
Benfica C.Branco Benfica C.Branco
CF Oliveira Douro CF Oliveira Douro
Salgueiros Salgueiros
Oriental Lisboa Oriental Lisboa
Juventude de Evora Juventude de Evora
Vila Real Vila Real
Camacha Camacha
Portosantense Portosantense
Limianos Limianos
Mokala Pancheners Mokala Pancheners
Imortal Imortal
Rabo Peixe Rabo Peixe
Peniche Peniche
Valadares Gaia FC Valadares Gaia FC
Gondomar Gondomar
Louletano Louletano
Vasco de Gama Olmos Vasco de Gama Olmos
Vitoria Guimaraes B Vitoria Guimaraes B
Beira Mar Beira Mar
GD Fontinhas GD Fontinhas
Marinhense Marinhense
FC Alverca B FC Alverca B
Mortagua Mortagua
AD Marco 09 AD Marco 09
Recreativa de Lamelas Recreativa de Lamelas
Rebordosa Rebordosa
S. Joao Ver S. Joao Ver
Brito SC Brito SC
Tirsense Tirsense
O.Elvas