Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF mới nhất: Tháng 06/2023

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF 2023 mới nhất. iThethao.vn liên tục cập nhật top các tay vợt đơn nam, nữ nằm trên BXH cầu lông BWF trong tháng 6 nhanh và chính xác nhất.

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới được tính theo thành tích thi đấu của các tay vợt tại các giải thuộc hệ thống thuộc Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF) tổ chức. Thứ tự xếp hạng của các tay vợt được cập nhật hàng tuần sau mỗi giải đấu quốc tế họ tham dự, bao gồm cả những giải đấu như World Championship và Tour Finals.

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF mới nhất - Ảnh 1
Momota đang là tay vợt số 9 thế giới

Được ví như cường quốc số 1 của cầu lông thế giới, Trung Quốc luôn sở hữu đông đảo các tay vợt nằm top đầu trên bảng xếp hạng. Tuy nhiên, điều này đã thay đổi trong thời gian gần đây, đặc biệt ở nội dung đôi nam. Kể từ khi Chen Long giải nghệ, cầu lông Trung Quốc vẫn chưa có tay vợt nam nào nằm trong top 10 thế giới.

Tuy nhiên, ở các nội dung khác, cầu lông Trung Quốc vẫn cho thấy sự thống trị của họ. Nội dung đơn nữ họ có He Bing Jiao, Chen Yu Fei; đôi nữ Chen Qing Chen - Jia Yi Fan; đôi nam nữ Zheng Si Wei - Hung Ya Qiong và Wang Yi Lyu - Huang Dong Ping. Họ là những người giúp cầu lông Trung Quốc vẫn giữ vị thế số 1.

Những quốc gia cạnh tranh ngôi đầu với cầu lông Trung Quốc trên bảng xếp hạng thế giới gồm có Đan Mạch, Nhật Bản, Indonesia, Malaysia và Đài Bắc Trung Hoa. Họ sở hữu nhiều tay vợt mạnh, thi đấu ổn định trong thời gian qua và giành nhiều danh hiệu ở đấu trường quốc tế những năm gần đây.

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐƠN NAM THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1 Đan Mạch Viktor AXELSEN 120606
2 Malaysia LEE Zii Jia 92528
3 Singapore LOH Kean Yew 82874
4 Đài Bắc TH CHOU Tien Chen 81526
5 Đan Mạch Anders ANTONSEN 78400
6 Ấn Độ Lakshya SEN 76424
7 Indonesia Jonatan CHRISTIE 76362
8 Indonesia Anthony Sinisuka GINTING 75649
9 Nhật Bản Kento MOMOTA 72304
10 Thái Lan Kunlavut VITIDSARN 70949
11 Ấn Độ KIDAMBI Srikanth 65661
12 Ấn Độ PRANNOY H. S. 64330
13 Đan Mạch Rasmus GEMKE 61711
14 Nhật Bản Kanta TSUNEYAMA 61588
15 Nhật Bản Kodai NARAOKA 58931
16 Hongkong TQ LEE Cheuk Yiu 58781
17 Trung Quốc ZHAO Jun Peng 55901
18 Hongkong TQ NG Ka Long Angus 54787
19 Trung Quốc LU Guang Zu 54780
20 Nhật Bản Kenta NISHIMOTO 54669
21 Pháp Toma Junior POPOV 52333
22 Indonesia Shesar Hiren RHUSTAVITO 51053
23 Indonesia Chico Aura DWI WARDOYO 49988
24 Đài Bắc TH WANG Tzu Wei 49496
25 Canada Brian YANG 48680
157 Việt Nam Nguyễn Tiến Minh 10960
203 Việt Nam Nguyễn Hải Đăng 7990
348 Việt Nam Lê Đức Phát 3740

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐƠN NỮ THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1 Nhật Bản Akane YAMAGUCHI 112013
2 Hàn Quốc AN Se Young 103553
3 Trung Quốc CHEN Yu Fei 95556
4 Đài Bắc TH TAI Tzu Ying 95145
5 Ấn Độ PUSARLA V. Sindhu 87218
6 Trung Quốc HE Bing Jiao 86664
7 Thái Lan Ratchanok INTANON 81519
8 Thái Lan Pornpawee CHOCHUWONG 74415
9 Trung Quốc WANG Zhi Yi 70438
10 Thái Lan Busanan ONGBAMRUNGPHAN 69694
11 Tây Ban Nha Carolina MARIN 69320
12 Nhật Bản Nozomi OKUHARA 66940
13 Trung Quốc HAN Yue 62256
14 Nhật Bản Sayaka TAKAHASHI 60263
15 Canada Michelle LI 57670
16 Thái Lan LALINRAT CHAIWAN 54648
17 Scotland Kirsty GILMOUR 53430
18 Đan Mạch Line CHRISTOPHERSEN 53019
19 Indonesia Gregoria Mariska TUNJUNG 51081
20 Singapore YEO Jia Min 50390
21 Đan Mạch Mia BLICHFELDT 49809
22 Trung Quốc ZHANG Yi Man 49376
23 Mỹ Beiwen ZHANG 48860
24 Đan Mạch Line Højmark KJAERSFELDT 48264
25 Hàn Quốc KIM Ga Eun 48161
50 Việt Nam Nguyễn Thùy Linh 31370
131 Việt Nam Vũ Thị Trang 12480
182 Việt Nam Vũ Thị Anh Thư 9120

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐÔI NAM THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1
Nhật Bản
Takuro HOKI
102050
Yugo KOBAYASHI
2
Indonesia
Marcus Fernaldi GIDEON
92897
Kevin Sanjaya SUKAMULJO
3
Indonesia
Fajar ALFIAN
88055
Muhammad Rian ARDIANTO
4
Malaysia
Aaron CHIA
87648
SOH Wooi Yik
5
Indonesia
Hendra SETIAWAN
81435
Mohammad AHSAN
6
Đan Mạch
Kim ASTRUP
80969
Anders Skaarup RASMUSSEN
7
Ấn Độ
Satwiksairaj RANKIREDDY
76816
Chirag SHETTY
8
Malaysia
ONG Yew Sin
71910
TEO Ee Yi
9
Đài Bắc TH
LEE Yang
71748
WANG Chi-Lin
10
Malaysia
GOH Sze Fei
67975
Nur IZZUDDIN
11
Indonesia
Pramudya KUSUMAWARDANA
64197
Yeremia Erich Yoche Yacob RAMBITAN
12
Đức
Mark LAMSFUSS
62898
Marvin SEIDEL
13
Indonesia
Muhammad Shohibul FIKRI
59462
Bagas MAULANA
14
Trung Quốc
LIU Yu Chen
59062
OU Xuan Yi
15
Hàn Quốc
CHOI Sol Gyu
57831
KIM Won Ho
16
Anh
Ben LANE
57828
Sean VENDY
17
Indonesia
Leo Rolly CARNANDO
55277
Daniel MARTHIN
18
Đài Bắc TH
LU Ching Yao
54879
YANG Po Han
19
Nhật Bản
Akira KOGA
53697
Taichi SAITO
20
Malaysia
MAN Wei Chong
48120
Kai Wun TEE
21
Ấn Độ
M.R. ARJUN
46448
DHRUV KAPILA
22
Hàn Quốc
KANG Min Hyuk
45576
SEO Seung Jae
23
Pháp
Christo POPOV
45308
Toma Junior POPOV
24
Trung Quốc
LIANG Wei Keng
44980
WANG Chang
25
Singapore
HEE Yong Kai Terry
42657
LOH Kean Hean

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐÔI NỮ THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1
Trung Quốc
CHEN Qing Chen
104816
JIA Yi Fan
2
Nhật Bản
Nami MATSUYAMA
99343
Chiharu SHIDA
3
Hàn Quốc
KIM So Yeong
93175
KONG Hee Yong
4
Hàn Quốc
LEE So Hee
86570
SHIN Seung Chan
5
Nhật Bản
Mayu MATSUMOTO
81918
Wakana NAGAHARA
6
Hàn Quốc
JEONG Na Eun
76340
KIM Hye Jeong
7
Thái Lan
Jongkolphan KITITHARAKUL
74747
Rawinda PRAJONGJAI
8
Nhật Bản
Yuki FUKUSHIMA
71881
Sayaka HIROTA
9
Malaysia
Pearly TAN
70655
THINAAH Muralitharan
10
Bulgaria
Gabriela STOEVA
68850
Stefani STOEVA
11
Trung Quốc
ZHANG Shu Xian
67558
ZHENG Yu
12
Trung Quốc
DU Yue
59585
LI Wen Mei
13
Indonesia
Greysia POLII
58825
Apriyani RAHAYU
14
Thái Lan
Benyapa AIMSAARD
54835
Nuntakarn AIMSAARD
15
Indonesia
Apriyani RAHAYU
54400
Siti Fadia Silva RAMADHANTI
16
Nhật Bản
Rin IWANAGA
53730
Kie NAKANISHI
17
Đan Mạch
Maiken FRUERGAARD
52023
Sara THYGESEN
18
Anh
Chloe BIRCH
50564
Lauren SMITH
19
Hàn Quốc
BAEK Ha Na
50529
LEE Yu Lim
20
Canada
Rachel HONDERICH
49665
Kristen TSAI
21
Ấn Độ
Ashwini PONNAPPA
46836
REDDY Sikki
22
Trung Quốc
LIU Xuan Xuan
46726
XIA Yu Ting
23
Ấn Độ
Treesa JOLLY
46020
GAYATRI GOPICHAND PULLELA
24
Thái Lan
Puttita SUPAJIRAKUL
45874
Sapsiree TAERATTANACHAI
25
Indonesia
Febriana Dwipuji KUSUMA
45288
Amalia Cahaya PRATIWI

BẢNG XẾP HẠNG CẦU LÔNG ĐÔI NAM NỮ THẾ GIỚI 2023

HẠNG QUỐC GIA TAY VỢT ĐIỂM
1
Nhật Bản
Yuta WATANABE
109700
Arisa HIGASHINO
2
Trung Quốc
ZHENG Si Wei
108600
HUANG Ya Qiong
3
Thái Lan
Dechapol PUAVARANUKROH
107006
Sapsiree TAERATTANACHAI
4
Trung Quốc
WANG Yi Lyu
93917
HUANG Dong Ping
5
Hongkong TQ
TANG Chun Man
76350
TSE Ying Suet
6
Indonesia
Praveen JORDAN
69849
Melati Daeva OKTAVIANTI
7
Malaysia
TAN Kian Meng
67070
LAI Pei Jing
8
Đức
Mark LAMSFUSS
66403
Isabel LOHAU
9
Đan Mạch
Mathias CHRISTIANSEN
65843
Alexandra BØJE
10
Pháp
Thom GICQUEL
65750
Delphine DELRUE
11
Malaysia
GOH Soon Huat
60300
LAI Shevon Jemie
12
Anh
Marcus ELLIS
59114
Lauren SMITH
13
Thái Lan
Supak JOMKOH
58900
Supissara PAEWSAMPRAN
14
Indonesia
Rinov RIVALDY
58303
Pitha Haningtyas MENTARI
15
Nhật Bản
Yuki KANEKO
58296
Misaki MATSUTOMO
16
Hà Lan
Robin TABELING
55100
Selena PIEK
17
Hàn Quốc
KO Sung Hyun
51140
EOM Hye Won
18
Nhật Bản
Kyohei YAMASHITA
50010
Naru SHINOYA
19
Indonesia
Rehan Naufal KUSHARJANTO
48080
Lisa Ayu KUSUMAWATI
20
Singapore
HEE Yong Kai Terry
47310
TAN Wei Han Jessica
21
Malaysia
CHEN Tang Jie
44610
PECK Yen Wei
22
Malaysia
CHAN Peng Soon
44380
GOH Liu Ying
23
Đan Mạch
Niclas NOHR
41442
Amalie MAGELUND
24
Hàn Quốc
SEO Seung Jae
41320
CHAE Yu Jung
25
Malaysia
HOO Pang Ron
41003
CHEAH Yee See
TIN LIÊN QUAN
Lịch thi đấu cầu lông thế giới 2023, lịch cầu lông Việt Nam

Lịch thi đấu cầu lông thế giới 2023, lịch cầu lông Việt Nam

Lịch thi đấu cầu lông thế giới hôm nay mới nhất. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu các giải cầu lông Việt Nam và thế giới năm 2023 nhanh chóng, chính xác nhất

Thần đồng cầu lông Italia gốc Trung Quốc tiết lộ về cuộc sống 3 năm chưa gặp mặt gia đình

Thần đồng cầu lông Italia gốc Trung Quốc tiết lộ về cuộc sống 3 năm chưa gặp mặt gia đình

Luca Zhou, tay vợt Italia gốc Trung Quốc luôn nở nụ cười trước truyền thông. Nhưng anh làm vậy để che giấu nỗi buồn của bản thân, sau 3 năm liền không được gặp mặt gia đình vì dịch bệnh.

Loh Kean Yew lọt top 3 thế giới, đi vào lịch sử cầu lông Singapore

Loh Kean Yew lọt top 3 thế giới, đi vào lịch sử cầu lông Singapore

Loh Kean Yew đã làm nên lịch sử cho cầu lông Singapore khi là tay vợt đơn nam đầu tiên của quốc gia này lọt vào top 3 thế giới.

Axelsen, Yamaguchi nhận giải VĐV cầu lông của năm

Axelsen, Yamaguchi nhận giải VĐV cầu lông của năm

Trước thềm giải cầu lông BWF Tour Finals, Liên đoàn Cầu lông Thế giới đã trao giải VĐV xuất sắc nhất năm 2022. Danh hiệu này thuộc về Viktor Axelsen, Akane Yamaguchi và cặp Zheng Si Wei - Huang Ya Qiong.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Cặp VĐV cầu lông U70 tham dự giải Đức Mở rộng

Cặp VĐV cầu lông U70 tham dự giải Đức Mở rộng

Nội dung đôi nam của giải cầu lông Đức Mở rộng 2024 ghi nhận 2 tay vợt đặc biệt góp mặt. Đó là David Li và Raymond Webster, những vận động viên đều đã ở tuổi gần thất thập.

Đức Phát có thứ hạng cao nhất sự nghiệp, trở lại nhóm giành vé dự Olympic

Đức Phát có thứ hạng cao nhất sự nghiệp, trở lại nhóm giành vé dự Olympic

Trong bảng xếp hạng mới nhất được Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF) công bố, tay vợt Lê Đức Phát đã vươn lên vị trí số 72 thế giới. Đây là thứ hạng cao nhất trong sự nghiệp của anh.

An Se Young rút lui khỏi giải cầu lông Đức Mở rộng

An Se Young rút lui khỏi giải cầu lông Đức Mở rộng

Một trong những tay vợt đáng chú ý nhất của Đức Mở rộng 2024 là An Se Young đã xin rút lui. Cô được ban tổ chức thay thế bằng một VĐV đôn lên từ vòng đấu loại.

Thùy Linh có đối thủ mới tại giải cầu lông Đức Mở rộng

Thùy Linh có đối thủ mới tại giải cầu lông Đức Mở rộng

Theo lịch thi đấu chính thức được ban tổ chức giải cầu lông Đức Mở rộng 2024 công bố, tay vợt Nguyễn Thùy Linh sẽ gặp một đối thủ mới ở vòng 1 thay vì Neslihan Arin.

Đức Phát xác nhận tham dự giải cầu lông Vietnam Challenge

Đức Phát xác nhận tham dự giải cầu lông Vietnam Challenge

Sau khi lên ngôi vô địch tại Uganda International, tay vợt Lê Đức Phát sẽ tiếp tục hành trình chinh phục tấm vé tham dự Olympic Paris bằng việc tham dự giải cầu lông Vietnam Challenge 2024.

Đức Phát: Tôi đã nghĩ đến việc bỏ cuộc giành vé Olympic khi gặp chấn thương

Đức Phát: Tôi đã nghĩ đến việc bỏ cuộc giành vé Olympic khi gặp chấn thương

Chia sẻ trên trang cá nhân, tay vợt Lê Đức Phát cho biết, anh đã nghĩ đến việc từ bỏ khỏi cuộc đua hướng đến Olympic Paris sau khi gặp chấn thương đùi tại Vietnam International 2023 hồi tháng 11 vừa qua.

Đức Phát vô địch giải cầu lông Uganda International

Đức Phát vô địch giải cầu lông Uganda International

Là người thi đấu trận chung kết cuối cùng của Uganda International, tay vợt Lê Đức Phát đã giành chiến thắng thuyết phục để bước lên ngôi vô địch nội dung đơn nam.

Thùy Linh đến châu Âu 3 ngày trước trận đầu tiên ở Đức Mở rộng

Thùy Linh đến châu Âu 3 ngày trước trận đầu tiên ở Đức Mở rộng

Trong ngày 25/2, tay vợt Việt Nam Nguyễn Thùy Linh đã có mặt tại nơi chuẩn bị diễn ra giải cầu lông Đức Mở rộng 2024, nơi cô được xếp hạng hạt giống số 7.

Link xem trực tiếp cầu lông hôm nay 25/2: Đức Phát đấu chung kết Uganda International

Link xem trực tiếp cầu lông hôm nay 25/2: Đức Phát đấu chung kết Uganda International

Trực tiếp cầu lông hôm nay. iThethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp giải cầu lông Uganda International 2024, nơi tay vợt Việt Nam Lê Đức Phát thi đấu trận chung kết đơn nam.

Đối thủ tức tối, định ném vợt sau khi để thua Đức Phát

Đối thủ tức tối, định ném vợt sau khi để thua Đức Phát

Khi bị tay vợt Lê Đức Phát loại khỏi giải cầu lông Uganda International, Mark Shelley Alcala cảm thấy tức tối, thất vọng đến mức định ném vợt đi, nhưng anh đã nhanh chóng kiềm chế để không lưu lại hình ảnh xấu tại sân chơi quốc tế.

Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 1
Ulsan Hyundai FC Ulsan Hyundai FC
Pohang Steelers Pohang Steelers
VĐQG Ả Rập Xê Út VĐQG Ả Rập Xê Út
Vòng 22
Al Raed Al Raed
Al-Feiha Al-Feiha
Al Wehda Mecca Al Wehda Mecca
Al-Taawon Al-Taawon
Al-Nasr(KSA) Al-Nasr(KSA)
Al-Hazm Al-Hazm
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Bán kết
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Atletico Madrid Atletico Madrid
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 9
Tigres UANL Tigres UANL
FC Juarez FC Juarez
Club Tijuana Club Tijuana
Monterrey Monterrey
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Ahrobiznes TSK Romny Ahrobiznes TSK Romny
Metalist Kharkiv Metalist Kharkiv
Sandefjord Sandefjord
Ranheim IL Ranheim IL
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
U19 Macedonia U19 Macedonia
Bosnia U19 Bosnia U19
Copa Libertadores Copa Libertadores
Second Circle
CD El Nacional CD El Nacional
Sportivo Trinidense Sportivo Trinidense
Colo Colo Colo Colo
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 28
FC Botosani FC Botosani
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
CS Universitatea Craiova CS Universitatea Craiova
FC Voluntari FC Voluntari
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 8
Gimnasia La Plata Gimnasia La Plata
Instituto Instituto
CA Huracan CA Huracan
Rosario Central Rosario Central
Independiente Rivadavia Independiente Rivadavia
Barracas Central Barracas Central
VĐQG UAE VĐQG UAE
Vòng 15
Al Ain Al Ain
Hatta Hatta
Ittihad Kalba Ittihad Kalba
Al Bataeh Al Bataeh
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 1
Ansan Greeners FC Ansan Greeners FC
Gyeongnam FC Gyeongnam FC
FC Anyang FC Anyang
Seongnam FC Seongnam FC
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Alebrijes de Oaxaca Alebrijes de Oaxaca
Mineros de Zacatecas Mineros de Zacatecas
CSyD Dorados de Sinaloa CSyD Dorados de Sinaloa
Club Chivas Tapatio Club Chivas Tapatio
Tepatitlan de Morelos Tepatitlan de Morelos
Celaya FC Celaya FC
Monarcas Morelia Monarcas Morelia
Cimarrones de Sonora Cimarrones de Sonora
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 21
AEK Athens B AEK Athens B
Apollon Kalamarias Apollon Kalamarias
PAOK Saloniki B PAOK Saloniki B
Kozani F.S. Kozani F.S.
Ethiopia Premier League Ethiopia Premier League
Vòng
Bahir Dar Kenema FC Bahir Dar Kenema FC
Ethiopian Insurance FC Ethiopian Insurance FC
Dire Dawa Dire Dawa
Hambericho Durame Hambericho Durame
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Medina United FC Medina United FC
Harts Harts
Kanifing East FC Kanifing East FC
Jarra West FC Jarra West FC
Wagadu FC Wagadu FC
Gambian Dutch Lions Gambian Dutch Lions
Indonesia Super League Indonesia Super League
Vòng 26
Bali United Bali United
Persis Solo FC Persis Solo FC
BRA SPB BRA SPB
Vòng
Bragantino PA Bragantino PA
Remo Belem (PA) Remo Belem (PA)
Caete FC Caete FC
Tuna Luso Tuna Luso
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Castanhal PA Castanhal PA
Santa Rosa PA Santa Rosa PA
Tapajos Tapajos
Sao Francisco FC/PA Sao Francisco FC/PA
Canaa FC/PA Canaa FC/PA
Buigarian Cup Buigarian Cup
Quarterfinals
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
Giải trẻ Ả Rập Xê Út Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 23
Al Wehda (Youth) Al Wehda (Youth)
Al-Shabab (Youth) Al-Shabab (Youth)
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 9
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
Aguilas Doradas Aguilas Doradas
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
Deportivo Pasto Deportivo Pasto
FFSA PL FFSA PL
Vòng 2
Salisbury United Salisbury United
West Adelaide SC West Adelaide SC
Adelaide Victory Adelaide Victory
West Torrens Birkalla West Torrens Birkalla
Fulham United FC Fulham United FC
Adelaide Cobras FC Adelaide Cobras FC
Playford City Patriots Playford City Patriots
Cumberland United FC Cumberland United FC
Adelaide Vipers Adelaide Vipers
Western Strikers SC Western Strikers SC
Sturt Lions Sturt Lions
Adelaide Blue Eagles Adelaide Blue Eagles
Nigerian Premier League Nigerian Premier League
Vòng 22
Abia Warriors Abia Warriors
Kwara United Kwara United
Shooting Stars SC Shooting Stars SC
Bendel Insurance Bendel Insurance
Hạng 3 Bồ Đào Nha Hạng 3 Bồ Đào Nha
Quarterfinals
Santa Clara Santa Clara
FC Porto FC Porto
Sporting CP Sporting CP
Benfica Benfica
Israel B League Israel B League
Vòng 19
Hapoel Herzliya Hapoel Herzliya
Maccabi Shaarayim Maccabi Shaarayim
Shimshon Tel Aviv Shimshon Tel Aviv
Maccabi Yavne Maccabi Yavne
Liga Nacional de Guatemala Liga Nacional de Guatemala
Vòng 8
Antigua GFC Antigua GFC
CSD Municipal CSD Municipal
CD Achuapa CD Achuapa
CD Zacapa CD Zacapa
U19 Đan Mạch U19 Đan Mạch
Vòng 16
Esbjerg U19 Esbjerg U19
BrondbyU19 BrondbyU19
Cúp Liên Đoàn nữ Iceland Cúp Liên Đoàn nữ Iceland
Groups C
Fjolnir (nữ) Fjolnir (nữ)
Smari (nữ) Smari (nữ)
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 7
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
Botafogo PB Botafogo PB
Nacional de Patos PB Nacional de Patos PB
Centro Sportivo Paraibano Centro Sportivo Paraibano
Sao Paulo Crystal FC Sao Paulo Crystal FC
Serra Branca EC Serra Branca EC
Sousa PB Sousa PB
Pombal EC Pombal EC
Treze Campina Grande PB Treze Campina Grande PB
Campinense Campinense
Campinense Campinense
Nacional de Patos PB Nacional de Patos PB
Uganda Division 2 Uganda Division 2
Vòng
Onduparaka FC Onduparaka FC
Kiyinda Boys Kiyinda Boys
Jinja North FC Jinja North FC
FC Calvary FC Calvary
Lugazi Municipal FC Lugazi Municipal FC
Boma Young FC Boma Young FC
Qatar Qatar
Vòng 15
Al Shamal Al Shamal
Muaidar SC Muaidar SC
Al-Wakra Al-Wakra
Al Markhiya Al Markhiya
Al-Ahli Doha Al-Ahli Doha
Umm Salal Umm Salal
U19 Na uy U19 Na uy
Vòng
Lillestrom U19 Lillestrom U19
Ham-Kam U19 Ham-Kam U19
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
preliminaries
Nashville Nashville
Moca FC Moca FC
New England Revolution New England Revolution
CA Independente CA Independente
Primera Division de Honduras Primera Division de Honduras
Vòng 8
Real Sociedad Tocoa Real Sociedad Tocoa
CD Motagua CD Motagua
Marathon Marathon
CD Victoria CD Victoria
CD Vida CD Vida
Olancho FC Olancho FC
CD Olimpia CD Olimpia
Lobos UPNFM Lobos UPNFM
CONCACAF Championship U20 CONCACAF Championship U20
Qualifi
Turks Caicos Islands (U20) Turks   Caicos Islands (U20)
Guyana U20 Guyana U20
El Salvador U20 El Salvador U20
Suriname U20 Suriname U20
Cuba U20 Cuba U20
Belize U20 Belize U20
Guatemala U20 Guatemala U20
ArubaU20 ArubaU20
Anguilla U20 Anguilla U20
British Virgin Islands U20 British Virgin Islands U20
Barbados U20 Barbados U20
French Saint-Martin U20 French Saint-Martin U20
Brazil Copa Verde Brazil Copa Verde
preliminaries
Sao Raimundo/RR Sao Raimundo/RR
Capital TO Capital TO
Belgian Cup Belgian Cup
Bán kết
Royal Antwerp Royal Antwerp
Oostende Oostende
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
ASO Chlef U21 ASO Chlef U21
MC El Bayadh U21 MC El Bayadh U21
NC Magra U21 NC Magra U21
MC Oran U21 MC Oran U21
USM Khenchela U21 USM Khenchela U21
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
USM Alger U21 USM Alger U21
JS Kabylie U21 JS Kabylie U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
CS Constantine U21 CS Constantine U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
US Biskra U21 US Biskra U21
ES Setif U21 ES Setif U21
MC Alger U21 MC Alger U21
Egypt Premier League Women Egypt Premier League Women
Vòng
Smouha (nữ) Smouha (nữ)
El Masry W El Masry W
India League Division 1 India League Division 1
Vòng 18
Namdhari FC Namdhari FC
Gokulam Kerala FC Gokulam Kerala FC
Sreenidi Deccan Sreenidi Deccan
Mohammedan SC Mohammedan SC
Hạng 2 Ai Cập Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Misr Insurance FC Misr Insurance FC
FC Porto Suez FC Porto Suez
El Shams El Shams
Al Merreikh Port Said Al Merreikh Port Said
Kahraba Ismailia Kahraba Ismailia
Alo Egypt Alo Egypt
El Sharqia Dokhan El Sharqia Dokhan
Bur Fouad Bur Fouad
El Entag Al Harby El Entag Al Harby
Ithad Al Shortah Ithad Al Shortah
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 17
Newroz SC(IRQ) Newroz SC(IRQ)
Al Shorta Al Shorta
Arbil Arbil
Baghdad Baghdad
AL Minaa AL Minaa
Duhok Duhok
Al Talaba Al Talaba
Al-Hudod Al-Hudod
India Santosh Trophy India Santosh Trophy
Railways FC Railways FC
Karnataka State FA Karnataka State FA
Maharashtra Maharashtra
Delhi SA Delhi SA
Lebanese Premier League Lebanese Premier League
Vòng 4
Al-Ansar (LIB) Al-Ansar (LIB)
Al-Safa Al-Safa
U18 Anh FA Cup U18 Anh FA Cup
Quarterfinals
Leeds United U18 Leeds United U18
Liverpool U18 Liverpool U18
Brazil Campeonato Sul-Matogrossense Brazil Campeonato Sul-Matogrossense
Vòng
Nautico MS Nautico MS
Portuguesa MS Portuguesa MS
VĐQG Peru VĐQG Peru
Vòng 6
Alianza Atletico Sullana Alianza Atletico Sullana
Deportivo Garcilaso Deportivo Garcilaso
U21 Ukraina U21 Ukraina
Vòng 19
Polissya Zhytomyr U21 Polissya Zhytomyr U21
LNZ Cherkasy U21 LNZ Cherkasy U21
Cúp Quốc Gia Hungary Cúp Quốc Gia Hungary
Vòng 5
Szentlorinc SE Szentlorinc SE
Nyiregyhaza Nyiregyhaza
Ujpesti Ujpesti
Paksi SE Honlapja Paksi SE Honlapja
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 13
Al Morooj Al Morooj
Al Akhdar Al Akhdar
Al-Ahli tripoli Al-Ahli tripoli
Al ittihad(LBY) Al ittihad(LBY)
Al Ahli Benghzi Al Ahli Benghzi
Al-Tahaddi Al-Tahaddi
KNVB Cup KNVB Cup
Bán kết
Feyenoord Feyenoord
Groningen Groningen
Brasil Cup Brasil Cup
preliminaries
Ji-Parana FC Ji-Parana FC
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Cúp QG Pháp Cúp QG Pháp
Quarterfinals
Le Puy Foot 43 Auvergne Le Puy Foot 43 Auvergne
Rennes Rennes
Israel Cup Israel Cup
1/8 Final
Hapoel Kiryat Shmona Hapoel Kiryat Shmona
Ironi Nir Ramat HaSharon Ironi Nir Ramat HaSharon
Bnei Yehuda Tel Aviv Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva Hapoel Petah Tikva
Panama First Division Women Panama First Division Women
Vòng
Chorrillo (nữ) Chorrillo (nữ)
Deportivo Chiriqui (nữ) Deportivo Chiriqui (nữ)
Indonesia Division 1 Indonesia Division 1
Vòng
PSBS Biak PSBS Biak
Persiraja Aceh Persiraja Aceh
Semen Padang Semen Padang
Malut United Malut United
Cyprus Cup Cyprus Cup
Quarterfinals
Anorthosis Famagusta FC Anorthosis Famagusta FC
Aris Limassol Aris Limassol
Apollon Limassol FC Apollon Limassol FC
AEK Larnaca AEK Larnaca
Ấn Độ Super League Ấn Độ Super League
Vòng 17
Odisha FC Odisha FC
East Bengal East Bengal
Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ
Quarterfinals
FC Sion FC Sion
Young Boys Young Boys
Brazil Campeonato Cearense Division 1 Brazil Campeonato Cearense Division 1
Vòng 2
Caucaia CE Caucaia CE
Barbalha Barbalha
Horizonte CE Horizonte CE
Uniclinic Atletico Cearense CE Uniclinic Atletico Cearense CE
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Quarterfinals
Galatasaray Galatasaray
Karagumruk Karagumruk
Nữ Tây Á Nữ Tây Á
finals
Jordan (nữ) Jordan (nữ)
Nepal  (nữ) Nepal (nữ)
Cúp Liên Đoàn Iceland Cúp Liên Đoàn Iceland
Group
UMF Njardvik UMF Njardvik
Fjolnir Fjolnir
Fylkir Fylkir
Throttur Reykjavik Throttur Reykjavik
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
HK Kopavogs HK Kopavogs
Brazil Serie D Brazil Serie D
Moto Club Sao Luis MA Moto Club Sao Luis MA
Imperatriz(MA) Imperatriz(MA)
Hạng 2 Azerbaijan Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Araz Saatli Araz Saatli
Qaradag Lokbatan Qaradag Lokbatan
FK Mughan FK Mughan
Karvan Evlakh Karvan Evlakh
E Nel G Tick E Nel G Tick
Difai Agsu FK Difai Agsu FK
Siêu cúp Nam Mỹ Siêu cúp Nam Mỹ
Match
Fluminense RJ Fluminense RJ
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
VĐQG Costa Rica VĐQG Costa Rica
Vòng 13
Herediano Herediano
Municipal Liberia Municipal Liberia
VĐQG Ai Cập VĐQG Ai Cập
Vòng 14
Smouha SC Smouha SC
Kokakola Cairo Kokakola Cairo
Zamalek Zamalek
El Daklyeh El Daklyeh
Concacaf Gold Women's Cup Concacaf Gold Women's Cup
Groups C
Paraguay (nữ) Paraguay (nữ)
El Salvador (nữ) El Salvador (nữ)
Uganda Premier League Uganda Premier League
Vòng
Busoga United Busoga United
Gaddafi FC Gaddafi FC
URA Kampala URA Kampala
Ma Lu Ma Lu
Vipers Vipers
Bright Stars Bright Stars
Argentina Reserve League Argentina Reserve League
Vòng
UAI Urquiza Reserves UAI Urquiza Reserves
Sportivo Italiano Reserves Sportivo Italiano Reserves
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 19
Westerlo U21 Westerlo U21
Lommel SK U21 Lommel SK U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá