Viettel

Bảng xếp hạng cầu lông Việt Nam hôm nay mới nhất

Bảng xếp hạng cầu lông Việt Nam hôm nay. iThethao.vn cập nhật bảng xếp hạng, công bố thứ hạng những tay vợt cầu lông Việt Nam mới nhất theo thông tin từ Liên đoàn cầu lông Việt Nam (VBF).

Sau mỗi giải đấu ở quy mô quốc gia, Liên đoàn Cầu lông Việt Nam (VBF) sẽ công bố thứ hạng của các tay vợt Việt Nam theo bảng xếp hạng quốc gia. Thứ hạng được dựa trên điểm số tính theo thành tích của các tay vợt Việt Nam thi đấu trong nước và quốc tế.

Bảng xếp hạng cầu lông Việt Nam hôm nay mới nhất - Ảnh 2

Bảng xếp hạng cầu lông Việt Nam được công bố lần đầu vào năm 2012, khi đó được tách riêng thành bảng xếp hạng 5 nội dung: Đơn nam, Đơn nữ, Đôi nam, Đôi nữ và Đôi nam nữ. Đến cuối năm 2014, đầu năm 2015, VBF thay đổi quy định về cách tính điểm và xếp hạng cho các vận động viên, cụ thể như sau:

- Thứ hạng VĐV được sắp xếp dựa vào kết quả thi đấu qua các giải được công nhận của Liên đoàn Cầu lông Việt Nam và bộ môn Cầu lông Tổng cục TDTT tổ chức trong vòng 52 tuần gần nhất. Danh sách xếp hạng VĐV sẽ được công bố trên trang web của Liên đoàn Cầu lông Việt Nam sau mỗi giải đấu.

- Các giải đấu hợp lệ, đủ tiêu chuẩn dựa vào hệ thống tính điểm sẽ có sự thay đổi theo từng giai đoạn cụ thể. Bắt đầu từ năm 2014 các giải đấu được đưa vào hệ thống tính điểm bao gồm:

+ Giải Đồng đội Nam Nữ hỗn hợp

+ Giải Vô Địch Đồng đội Nam, Đồng đội Nữ

+ Giải vô địch cá nhân toàn quốc.

+ Giải các cây vợt xuất sắc toàn quốc.

+ Giải Vô địch cá nhân trẻ toàn quốc (Chỉ tính thành tích cho các VĐV tham gia ở nhóm tuổi 17-18).

Các giải đấu trong nước được cộng theo điểm thưởng như sau:

GIẢI/XẾP HẠNG VĐ CÁ NHÂN CÁC CÂY VỢT XS VĐ TRẺ CÁ NHÂN
Vô địch 2000 1500 600
Hạng nhì 1650 1200 480
Hạng 3
1300
900
360
Hạng 4 750
Hạng 5
950
600
240
Hạng 6 500
Hạng 7 400
Hạng 8 300
Hạng 9 - 16 600 0 120
Hạng 17 - 32 250 0 50
Hạng 33 - 64 30 0 15

Dưới đây là Bảng xếp hạng cầu lông Việt Nam tính đến tháng 01/2023 theo thông báo từ VBF:

ĐƠN NAM

BẢNG XẾP HẠNG ĐƠN NAM: THÁNG 01/2023
TT VĐV ĐƠN VỊ ĐIỂM HẠNG
1 Nguyễn Tiến Minh Tp. HCM 3530 1
2 Nguyễn Tiến Tuấn Hà Nội 2794 2
3 Lê Đức Phát Quân Đội 2331 3
4 Nguyễn Hải Đăng Tp. HCM 2014 4
5 Trần Quốc Khánh Bắc Giang 1830 5
6 Nguyễn Thiên Lộc Tp. HCM 1785 6
7 Nguyễn Đình Hoàng Lâm Đồng 1504 7
8 Kim Thuận Quân Đội 1346 8
9 Trần Lê Mạnh An Đồng Nai 1217 9
10 Đồng Quang Huy Lâm Đồng 1120 10
11 Trương Thanh Long Tp. HCM 950 11
12 Vũ Minh Phúc Hải Phòng 748 12
13 Cao Chí Cường Hà Nội 682 13
14 Nguyễn Đình Chiến Hà Nội 672 14
15 Bùi Thành Đạt Tp. HCM 668 15
16 Nguyễn Tiến Đạt CAND 661 16
17 Trần Văn Trì Quảng Trị 600 17
18 Trần Trung Tín Quân Đội 369 18
19 Trần Nguyên Nhật Vũ TT Huế 360 19
20 Phan Phúc Thịnh Tp. HCM 346 20

ĐƠN NỮ

BẢNG XẾP HẠNG ĐƠN NỮ: THÁNG 01/2023
TT VĐV ĐƠN VỊ ĐIỂM HẠNG
1 Nguyễn Thùy Linh Đồng Nai 3899 1
2 Trần Thị Phương Thúy Bắc Giang 2811 2
3 Vũ Thị Trang Tp. HCM 2686 3
4 Vũ Thị Anh Thư Tp. HCM 2450 4
5 Lê Ngọc Vân Tp. HCM 1950 5
6 Nguyễn Thị Ngọc Lan Bắc Giang 1628 6
7 Bùi Bích Phương Hà Nội 1195 7
8 Đồng Thị Thanh Hiền Đà Nẵng 1056 8
9 Trần Thị Thanh Hải Quảng Trị 950 9
10 Phạm Thị Ngọc Mai Hải Phòng 727 10
11 Trần Phương Thảo Bắc Giang 711 11
12 Mai Thị Hồng Tho Thái Bình 691 12
13 Phạm Thị Diệu Ly Thái Bình 668 13
14 Nguyễn Thị Anh Đào Đồng Nai 666 14
15 Nguyễn Thị Hương Thái Bình 600 15
16 Trần Thị Ánh Thái Bình 386 16
17 Nguyễn Thị Cẩm Tú Đồng Nai 245 17
18 Huỳnh Khánh My Tp. HCM 240 18
19 Đỗ Thị Hoài Anh Thái Bình 240 18
20 Phan Kiều Anh Tp. HCM 240 18

ĐÔI NAM

BẢNG XẾP HẠNG ĐÔI NAM: THÁNG 01/2023
TT VĐV ĐƠN VỊ ĐIỂM HẠNG
1 Phạm Hồng Nam - Đỗ Tuấn Đức Hà Nội 3751 1
2 Trần Đình Mạnh - Nguyễn Đình Hoàng Lâm Đồng 2852 2
3 Dương Trung Đức - Nguyễn Xuân Hưng Lâm Đồng 2419 3
4 Bảo Minh - Dương Bảo Đức Tp. HCM 1844 4
5 Phạm Văn Hải - Giáp Hoàng Bách Bắc Giang 1620 5
6 Nguyễn Ảnh Gia Huy - Nguyễn Thiên Lộc Tp. HCM 1500 6
7 Lương Tuấn Huy - Nguyễn Xuân Mạnh Hà Nội 1431 7
8 Trần Ngọc Tuấn Anh - Nguyễn Chí Đức Hà Nội 1237 8
9 Nguyễn Quốc Học - Nguyễn Trung Kiên CAND 950 9
10 Vũ Tuấn Anh - Nguyễn Mạnh Cường Bắc Giang 728 10
11 Phạm Văn Việt - Lê Duy Nam CAND 600 11
12 An Thanh Huy - Vũ Minh Phúc Hải Phòng 600 11
13 Nguyễn Thanh Sơn - Nguyễn Viết Khang Quân Đội 600 11
14 Nguyễn Thế Lâm Sơn - Trần Quang Định Hải Phòng 600 11
15 Phan Phúc Thịnh - Trương Thanh Long Tp. HCM 600 11
16 Nguyễn Tuấn Anh - Trần Quốc Việt CAND 600 11
17 Nguyễn Minh Hiếu (2006) - Nguyễn Văn Mai Hà Nội 600 11
18 Phạm Văn Trường - Vũ Trung Kiệt Hà Nội 480 18
19 Phạm Trung Luân - Nguyễn Thế Lâm Sơn Hải Phòng 440 19
20 Vũ Hải Đăng - Nguyễn Minh Hiếu 2005 Hà Nội 360 20

ĐÔI NỮ

BẢNG XẾP HẠNG ĐÔI NỮ: THÁNG 01/2023
TT VĐV ĐƠN VỊ ĐIỂM HẠNG
1 Đinh Thị Phương Hồng - Phạm Thị Khánh Thái Bình 3883 1
2 Vũ Thị Anh Thư - Vũ Thị Trang Tp. HCM 2806 2
3 Thân Vân Anh - Nguyễn Thị Ngọc Lan Bắc Giang 2402 3
4 Nguyễn Thị Ngọc Thúy - Đỗ Thị Hoài Thái Bình 2251 4
5 Đào Khánh Linh - Đỗ Thị Phương Mai CAND 1706 5
6 Nguyễn Thị Phương Hà - Trần Trương Bảo Vy Đà Nẵng 1503 6
7 Lê Thị Thanh Thủy - Đặng Kim Ngân Đồng Nai 1471 7
8 Hà Thị Hương Giang - Lương Mỹ Duyên Bắc Giang 1100 8
9 Mai Thị Hồng Tho - Phạm Thị Diệu Ly Đà Nẵng 950 9
10 Trần Phương Thảo - Nguyễn Thị Nguyệt Quỳnh Bắc Giang 840 10
11 Trần Thị Trúc Chi - Đồng Thanh Thanh Hiền Đà Nẵng 660 11
12 Lê Ngọc Vân - Vương Thủy Tiên Tp. HCM 600 12
13 Nguyễn Thị Bé Trâm - Nguyễn Thị Thảo Mai CAND 600 12
14 Trần Quế Anh - Trần Thị Hoàng Tâm Quân Đội 600 12
15 Nguyễn Hoàng Thiên Kim - Nguyễn Thị Cẩm Tú Đồng Nai 600 12
16 Nguyễn Thị Thảo Ly - Vũ Thị Chinh Hà Nội 528 16
17 Trần Thị Ánh - Đỗ Thị Hoài Anh Thái Bình 360 17
18 Hà Thị Hương Giang - Nguyễn Lệ Quyên Bắc Giang 360 17
19 Nguyễn Thị Phương Hà - Trần Thị Trúc Chi Đà Nẵng 300 19
20 Trần Thị Thúy Cải - Vũ Thị Hoa Bắc Giang 240 20

ĐÔI NAM NỮ

BẢNG XẾP HẠNG ĐÔI NAM NỮ: THÁNG 01/2023
TT VĐV ĐƠN VỊ ĐIỂM HẠNG
1 Phạm Văn Hải - Thân Vân Anh Bắc Giang 3521 1
2 Phạm Như Thảo - Đỗ Tuấn Đức Hà Nội 3150 2
3 Trần Văn Trì - Trần Thị Linh Giang Quảng Trị 1850 3
4 Trần Quốc Khánh - Hà Thị Hương Giang Bắc Giang 1600 4
5 Nguyễn Phi Hùng - Đinh Thị Phương Hồng Đà Nẵng/Thái Bình 1300 5
6 Trần Đình Mạnh - Phạm Thị Khánh Đà Nẵng/Thái Bình 1300 5
7 Nguyễn Mạnh Cường - Nguyễn Thị Nguyệt Quỳnh Bắc Giang 960 7
8 Phạm Văn Việt - Đỗ Thị Hoài Thái Bình 950 8
9 Phạm Văn Việt - Nguyễn Thị Bé Trâm CAND 950 8
10 Kim Thuận - Trần Quế Ánh Quân Đội 950 8
11 Lê Hoàng Nhật Quang - Đỗ Thị Phương Mai CAND 857 11
12 Phạm Văn Trường - Bùi Bích Phương Hà Nội 682 12
13 Nguyễn Phi Hùng - Nguyễn Thị Phương Hà Đà Nẵng 600 13
14 Lê Duy Nam - Đỗ Thị Phương Mai CAND 600 13
15 Nguyễn Thanh Sơn - Trần Thị Hoàng Tâm Quân Đội 600 13
16 Nguyễn Thu Thảo - Phạm Nguyễn Ngọc Quyên Đồng Nai 600 13
17 Nguyễn Ảnh Gia Huy - Vương Thủy Tiên Tp. HCM 600 13
18 Nguyễn Tuấn Anh - Đào Khánh Linh CAND 600 13
19 Trần Lê Mạnh An - Nguyễn Hoàng Thiên Kim Đồng Nai 528 19
20 Hoàng Anh Minh - Nguyễn Vũ Ngọc Trân Lâm Đồng 360 20
TIN LIÊN QUAN
Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF mới nhất: Tháng 06/2023

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF mới nhất: Tháng 06/2023

Bảng xếp hạng cầu lông thế giới BWF 2023 mới nhất. iThethao.vn liên tục cập nhật top các tay vợt đơn nam, nữ nằm trên BXH cầu lông BWF trong tháng 6 nhanh và chính xác nhất.

Loh Kean Yew lọt top 3 thế giới, đi vào lịch sử cầu lông Singapore

Loh Kean Yew lọt top 3 thế giới, đi vào lịch sử cầu lông Singapore

Loh Kean Yew đã làm nên lịch sử cho cầu lông Singapore khi là tay vợt đơn nam đầu tiên của quốc gia này lọt vào top 3 thế giới.

John Terry và Alessandro Nesta tới thăm ĐT cầu lông Indonesia

John Terry và Alessandro Nesta tới thăm ĐT cầu lông Indonesia

Hai huyền thoại của bóng đá thế gới John Terry và Alessandro Nesta đã tới thăm tập luyện của ĐT cầu lông Indonesia vào ngày 11/11. Tại đây, Terry đã có 1 trận giao hữu với các tay vợt nữ.

Axelsen, Yamaguchi nhận giải VĐV cầu lông của năm

Axelsen, Yamaguchi nhận giải VĐV cầu lông của năm

Trước thềm giải cầu lông BWF Tour Finals, Liên đoàn Cầu lông Thế giới đã trao giải VĐV xuất sắc nhất năm 2022. Danh hiệu này thuộc về Viktor Axelsen, Akane Yamaguchi và cặp Zheng Si Wei - Huang Ya Qiong.

Kết quả giải cầu lông BWF World Tour Finals 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả giải cầu lông BWF World Tour Finals 2022 hôm nay mới nhất

Kết quả giải cầu lông BWF World Tour Finals 2022 hôm nay mới nhất. iThethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông World Tour Finals 2022 nhanh và chính xác nhất.

VIETTEL TELECOM
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Đối thủ tức tối, định ném vợt sau khi để thua Đức Phát

Đối thủ tức tối, định ném vợt sau khi để thua Đức Phát

Khi bị tay vợt Lê Đức Phát loại khỏi giải cầu lông Uganda International, Mark Shelley Alcala cảm thấy tức tối, thất vọng đến mức định ném vợt đi, nhưng anh đã nhanh chóng kiềm chế để không lưu lại hình ảnh xấu tại sân chơi quốc tế.

Đức Phát vào chung kết giải cầu lông Uganda International

Đức Phát vào chung kết giải cầu lông Uganda International

Chiến thắng trước Anuoluwapo Juwon Opeyori, tay vợt Nigeria ở trận bán kết đơn nam giải cầu lông Uganda International đã giúp Lê Đức Phát lần đầu tiên lọt vào một trận chung kết trong năm 2024.

Đức Phát duy trì mạch thắng, vào bán kết Uganda International

Đức Phát duy trì mạch thắng, vào bán kết Uganda International

Trước một đối thủ có trình độ và kinh nghiệm thi đấu quốc tế tương đồng ở tứ kết Uganda International, tay vợt Lê Đức Phát tiếp tục thể hiện phong độ cao khi giành chiến thắng để lọt vào top 4 VĐV mạnh nhất giải.

Đức Phát phải đấu 2 trận trong 1 ngày tại Uganda International

Đức Phát phải đấu 2 trận trong 1 ngày tại Uganda International

Với lịch thi đấu được ban tổ chức đưa ra, Đức Phát chỉ có khoảng vài giờ đồng hồ nghỉ ngơi trước khi bước vào trận tứ kết tại giải cầu lông Uganda International 2024.

Đức Phát thắng tay vợt Italia, vào tứ kết Uganda International

Đức Phát thắng tay vợt Italia, vào tứ kết Uganda International

Trong trận đấu thuộc vòng 2 nội dung đơn nam giải cầu lông Uganda International 2024, tay vợt Việt Nam Lê Đức Phát đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ người Italia là Fabio Caponio.

Liên đoàn Cầu lông Thế giới muốn sửa luật để Momota được dự Olympic Paris

Liên đoàn Cầu lông Thế giới muốn sửa luật để Momota được dự Olympic Paris

Trong bối cảnh cựu số 1 thế giới Kento Momota gần như không có cơ hội tham dự Olympic Paris dựa trên thứ hạng quốc tế hiện tại, Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF) đang cân nhắc sửa luật để anh có thể tranh tài.

Thùy Linh bỏ qua giải đấu dễ tích điểm để tranh tài tại All England

Thùy Linh bỏ qua giải đấu dễ tích điểm để tranh tài tại All England

Thay vì tham dự Orlean Masters, giải đấu có cấp độ Super 300 diễn ra cùng thời gian với All England, tay vợt Nguyễn Thùy Linh quyết định thử sức tại một trong giải cầu lông lâu đời nhất thế giới.

Đức Phát thắng tay vợt Jamaica, vào vòng 2 Uganda International

Đức Phát thắng tay vợt Jamaica, vào vòng 2 Uganda International

Trong trận đấu thuộc vòng 1 giải cầu lông Uganda International, tay vợt Việt Nam Lê Đức Phát đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ người Jamaica là Samuel O’Brien Ricketts.

Đức Phát có đối thủ mới tại Uganda International

Đức Phát có đối thủ mới tại Uganda International

Với việc Armando Gaitan, tay vợt người Mexico xin rút lui khỏi Uganda International, đại diện Việt Nam Lê Đức Phát sẽ chạm trán một đối thủ khác tại vòng 1 nội dung đơn nam.

Thùy Linh dự 5 giải cầu lông tại châu Âu trong tháng 3

Thùy Linh dự 5 giải cầu lông tại châu Âu trong tháng 3

Chia sẻ trên trang cá nhân, VĐV Nguyễn Thùy Linh đã xác nhận về lịch trình thi đấu châu Âu của cô trong tháng 3. Tay vợt nữ số 1 Việt Nam sẽ chơi liên tiếp 5 giải.

Ngoại Hạng Anh Ngoại Hạng Anh
Vòng 26
Wolves Wolves
Sheffield United Sheffield United
La Liga La Liga
Vòng 26
Cadiz Cadiz
Celta Vigo Celta Vigo
Betis Betis
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Las Palmas Las Palmas
Osasuna Osasuna
Real Madrid Real Madrid
Sevilla Sevilla
Serie A Serie A
Vòng 26
Juventus Juventus
Frosinone Frosinone
Cagliari Cagliari
Napoli Napoli
Lecce Lecce
Inter Milan Inter Milan
AC Milan AC Milan
Atalanta Atalanta
Bundesliga Bundesliga
Vòng 23
Eintracht Frankfurt Eintracht Frankfurt
VfL Wolfsburg VfL Wolfsburg
Borussia Dortmund Borussia Dortmund
TSG Hoffenheim TSG Hoffenheim
Augsburg Augsburg
SC Freiburg SC Freiburg
Ligue 1 Ligue 1
Vòng 23
Lens Lens
Monaco Monaco
Toulouse Toulouse
Lille Lille
Le Havre Le Havre
Reims Reims
Nice Nice
Clermont Clermont
PSG PSG
Rennes Rennes
Marseille Marseille
Montpellier Montpellier
VĐQG Úc VĐQG Úc
Vòng 18
Newcastle Jets Newcastle Jets
FC Macarthur FC Macarthur
Melbourne Victory Melbourne Victory
Central Coast Mariners Central Coast Mariners
VĐQG Ả Rập Xê Út VĐQG Ả Rập Xê Út
Vòng 21
Al-Feiha Al-Feiha
Abha Abha
Al-Shabab(KSA) Al-Shabab(KSA)
Al-Nasr(KSA) Al-Nasr(KSA)
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 2
FC Cincinnati FC Cincinnati
Toronto FC Toronto FC
Nashville Nashville
New York Red Bulls New York Red Bulls
LA Galaxy LA Galaxy
Inter Miami Inter Miami
Cúp Liên Đoàn Anh Cúp Liên Đoàn Anh
finals
Chelsea Chelsea
Liverpool Liverpool
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 8
Toluca Toluca
Club Tijuana Club Tijuana
Santos Laguna Santos Laguna
Mazatlan FC Mazatlan FC
Hà Lan Hà Lan
Vòng 23
Excelsior SBV Excelsior SBV
Vitesse Arnhem Vitesse Arnhem
FC Twente Enschede FC Twente Enschede
Go Ahead Eagles Go Ahead Eagles
Almere City FC Almere City FC
Feyenoord Feyenoord
AZ Alkmaar AZ Alkmaar
AFC Ajax AFC Ajax
Volendam Volendam
SC Heerenveen SC Heerenveen
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Tatabanya Tatabanya
Zsambeki SK Zsambeki SK
Ji-Parana FC Ji-Parana FC
Genus RO Genus RO
Bồ Đào Nha Bồ Đào Nha
Vòng 23
Vizela Vizela
Estoril Estoril
Benfica Benfica
Portimonense Portimonense
Gil Vicente Gil Vicente
FC Porto FC Porto
Rio Ave Rio Ave
Sporting CP Sporting CP
Scotland Scotland
Vòng 27
Motherwell Motherwell
Celtic FC Celtic FC
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Vòng 25
Lugano Lugano
FC Zurich FC Zurich
Lausanne Sports Lausanne Sports
Winterthur Winterthur
Young Boys Young Boys
Servette Servette
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 27
Sivasspor Sivasspor
Pendikspor Pendikspor
Trabzonspor Trabzonspor
Adana Demirspor Adana Demirspor
Karagumruk Karagumruk
Alanyaspor Alanyaspor
Istanbulspor Istanbulspor
Besiktas JK Besiktas JK
Hạng nhất Việt Nam Hạng nhất Việt Nam
Vòng 10
Hoa Binh Hoa Binh
SHB Đà Nẵng SHB Đà Nẵng
Dong Thap Dong Thap
Phố Hiến Phố Hiến
Phù Đổng Phù Đổng
Phú Thọ Phú Thọ
Bà Rịa Vũng Tàu Bà Rịa Vũng Tàu
Đồng Tâm Long An Đồng Tâm Long An
Ba Lan Ba Lan
Vòng 22
Puszcza Niepolomice Puszcza Niepolomice
Zaglebie Lubin Zaglebie Lubin
Widzew lodz Widzew lodz
Gornik Zabrze Gornik Zabrze
Korona Kielce Korona Kielce
Legia Warszawa Legia Warszawa
VĐQG Slovakia VĐQG Slovakia
Vòng 21
Trencin Trencin
Slovan Bratislava Slovan Bratislava
Sport Podbrezova Sport Podbrezova
Dunajska Streda Dunajska Streda
VĐQG Bỉ VĐQG Bỉ
Vòng 27
Club Brugge Club Brugge
Anderlecht Anderlecht
KAA Gent KAA Gent
Royal Antwerp Royal Antwerp
Saint Gilloise Saint Gilloise
Standard Liege Standard Liege
KAS Eupen KAS Eupen
Cercle Brugge Cercle Brugge
VĐQG Croatia VĐQG Croatia
Vòng 24
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Rijeka Rijeka
HNK Gorica HNK Gorica
Slaven Koprivnica Slaven Koprivnica
Serie B Italia Serie B Italia
Vòng 26
Modena Modena
Spezia Spezia
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 28
Eldense Eldense
Racing de Ferrol Racing de Ferrol
Burgos CF Burgos CF
Sporting Gijon Sporting Gijon
AD Alcorcon AD Alcorcon
Tenerife Tenerife
FC Cartagena FC Cartagena
Elche Elche
SD Amorebieta SD Amorebieta
Albacete Albacete
Hạng 2 Bồ Đào Nha Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 23
CD Mafra CD Mafra
Maritimo Maritimo
CF Os Belenenses CF Os Belenenses
SCU Torreense SCU Torreense
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng 23
Fortuna Dusseldorf Fortuna Dusseldorf
Hansa Rostock Hansa Rostock
Greuther Furth Greuther Furth
Nurnberg Nurnberg
Hamburger SV Hamburger SV
SV Elversberg SV Elversberg
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 23
NK Rogaska NK Rogaska
Maribor Maribor
Domzale Domzale
NK Publikum Celje NK Publikum Celje
NK Mura 05 NK Mura 05
Radomlje Radomlje
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 27
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
FC Botosani FC Botosani
Đan Mạch Đan Mạch
Vòng 19
Vejle Vejle
Silkeborg Silkeborg
Hvidovre IF Hvidovre IF
Viborg Viborg
Odense BK Odense BK
Brondby IF Brondby IF
Aarhus AGF Aarhus AGF
Midtjylland Midtjylland
VĐQG Chile VĐQG Chile
Vòng 2
Municipal Iquique Municipal Iquique
Everton CD Everton CD
Huachipato Huachipato
Union La Calera Union La Calera
O.Higgins O.Higgins
Colo Colo Colo Colo
Cobresal Cobresal
Union Espanola Union Espanola
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 22
Lokomotiv Sofia Lokomotiv Sofia
FK Levski Krumovgrad FK Levski Krumovgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
Slavia Sofia Slavia Sofia
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 7
River Plate River Plate
Boca Juniors Boca Juniors
Gimnasia La Plata Gimnasia La Plata
Estudiantes La Plata Estudiantes La Plata
Newells Old Boys Newells Old Boys
Rosario Central Rosario Central
Instituto Instituto
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Lanus Lanus
Banfield Banfield
Hạng nhất Ba Lan Hạng nhất Ba Lan
Vòng 21
Arka Gdynia Arka Gdynia
Stal Rzeszow Stal Rzeszow
Znicz Pruszkow Znicz Pruszkow
Lechia Gdansk Lechia Gdansk
Resovia Rzeszow Resovia Rzeszow
Zaglebie Sosnowiec Zaglebie Sosnowiec
VĐQG UAE VĐQG UAE
Vòng 14
Al Bataeh Al Bataeh
Al Wehda(UAE) Al Wehda(UAE)
Al Ahli(UAE) Al Ahli(UAE)
Ajman Ajman
Banni Yas Banni Yas
Al Ain Al Ain
Hạng 3 Đức Hạng 3 Đức
Vòng 27
Hallescher FC Hallescher FC
VFB Lubeck VFB Lubeck
Saarbrucken Saarbrucken
Arminia Bielefeld Arminia Bielefeld
SC Freiburg (Youth) SC Freiburg (Youth)
SV Waldhof Mannheim SV Waldhof Mannheim
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 4
Carabobo FC Carabobo FC
Angostura FC Angostura FC
Deportivo Metropolitano Deportivo Metropolitano
CD Hermanos Colmenares CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 24
Boluspor Boluspor
Erzurum BB Erzurum BB
Keciorengucu Keciorengucu
Kocaelispor Kocaelispor
Manisa BB Spor Manisa BB Spor
Genclerbirligi Genclerbirligi
Eyupspor Eyupspor
Sakaryaspor Sakaryaspor
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Celaya FC Celaya FC
Alebrijes de Oaxaca Alebrijes de Oaxaca
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 16
AFC Progresul Spartac Bucuresti AFC Progresul Spartac Bucuresti
Gloria Buzau Gloria Buzau
Luceafarul Oradea Luceafarul Oradea
ACS Viitorul Selimbar ACS Viitorul Selimbar
Hạng 2 Ba Lan Hạng 2 Ba Lan
Vòng 21
OKS Stomil Olsztyn OKS Stomil Olsztyn
Wisla Pulawy Wisla Pulawy
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 24
AEL Larisa AEL Larisa
Levadiakos Levadiakos
Egaleo Athens Egaleo Athens
Kissamikos Kissamikos
Diagoras Diagoras
Panahaiki-2005 Panahaiki-2005
AO Giouchtas AO Giouchtas
Ilioupoli Ilioupoli
Tylikratis Tylikratis
Kallithea Kallithea
Almopos Arideas Almopos Arideas
Kozani F.S. Kozani F.S.
AEK Athens B AEK Athens B
Iraklis Iraklis
Kambaniakos Kambaniakos
Aiolikos Aiolikos
Hạng 2 Serbia Hạng 2 Serbia
Vòng 21
FK Graficar Beograd FK Graficar Beograd
Indjija Indjija
Proleter Proleter
OFK Beograd OFK Beograd
Sevojno Uzice Sevojno Uzice
Mladost Novi Sad Mladost Novi Sad
Finland Ykkoscup Finland Ykkoscup
Group
SJK Akatemia SJK Akatemia
Jaro Jaro
Albania Division 2 Albania Division 2
Vòng
Luzi 2008 Luzi 2008
Burreli Burreli
Tomori berat Tomori berat
Flamurtari Flamurtari
Kastrioti Kruje Kastrioti Kruje
Besa Kavaje Besa Kavaje
KS Korabi Peshkopi KS Korabi Peshkopi
Lushnja KS Lushnja KS
Bulgaria B PFG Bulgaria B PFG
Vòng 22
Marek Dupnitza Marek Dupnitza
Belasitsa Petrich Belasitsa Petrich
Sportist Svoge Sportist Svoge
Septemvri Sofia Septemvri Sofia
Australia Queensland State Women's Premier League Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Souths United SC (nữ) Souths United SC (nữ)
Peninsula Power (nữ) Peninsula Power (nữ)
Croatia 2.HNL Croatia 2.HNL
Vòng 19
NK Dubrava Zagreb NK Dubrava Zagreb
HNK Vukovar 91 HNK Vukovar 91
NK Croatia Zmijavci NK Croatia Zmijavci
NK Solin NK Solin
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3 Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 27
76 Igdir Belediye spor 76 Igdir Belediye spor
Somaspor Somaspor
Erzincanspor Erzincanspor
Duzcespor Duzcespor
Adiyamanspor Adiyamanspor
Halide Edip Adivarspor Halide Edip Adivarspor
Afjet Afyonspor Afjet Afyonspor
Diyarbakirspor Diyarbakirspor
Fethiyespor Fethiyespor
Sariyer Sariyer
Erokspor Erokspor
Belediye Vanspor Belediye Vanspor
Inegolspor Inegolspor
Denizlispor Denizlispor
Kirklarelispor Kirklarelispor
Osmanlispor FC Osmanlispor FC
Ispartaspor Ispartaspor
Usakspor Usakspor
Kirsehir Koyhizmetleri Kirsehir Koyhizmetleri
Nazillispor Nazillispor
Karaman Belediyespor Karaman Belediyespor
Dai Lin Jissbon Dai Lin Jissbon
Serik Belediyespor Serik Belediyespor
Altinordu Altinordu
Kastamonuspor Kastamonuspor
Menemen Belediye Spor Menemen Belediye Spor
Hekimoglu Trabzon Hekimoglu Trabzon
Celspor Celspor
Zonguldak Zonguldak
Bursa Niluferspor AS Bursa Niluferspor AS
Etimesgut Belediye Spor Etimesgut Belediye Spor
Aksarayspor Aksarayspor
Serbia Serbia
Vòng 22
Habitpharm Javor Habitpharm Javor
Radnicki 1923 Kragujevac Radnicki 1923 Kragujevac
FK Napredak Krusevac FK Napredak Krusevac
Novi Pazar Novi Pazar
Vojvodina Novi Sad Vojvodina Novi Sad
FK Spartak Zlatibor Voda FK Spartak Zlatibor Voda
FFSA Premier League FFSA Premier League
Vòng 1
White City Woodville White City Woodville
Metrostars SC Metrostars SC
Hạng 2 Hungary Hạng 2 Hungary
Vòng 22
Budapest Honved Budapest Honved
Bodajk FC Siofok Bodajk FC Siofok
MTE Mosonmagyarovar MTE Mosonmagyarovar
Gyirmot SE Gyirmot SE
Pecsi MFC Pecsi MFC
FC Ajka FC Ajka
SOROKSAR SOROKSAR
Kozarmisleny SE Kozarmisleny SE
Dafuji cloth MTE Dafuji cloth MTE
Csakvari TK Csakvari TK
Szombathelyi Haladas Szombathelyi Haladas
Duna-Tisza Duna-Tisza
Kazincbarcika Kazincbarcika
Vasas Vasas
Szegedi AK Szegedi AK
BVSC BVSC
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 21
Tepecik Bld Tepecik Bld
Fatsa Belediyespor Fatsa Belediyespor
Musspor Musspor
Yldrm Belediyesispor Yldrm Belediyesispor
Silifke Belediyespor Silifke Belediyespor
Elazigspor Elazigspor
Orduspor Orduspor
Bergama Belediyespor Bergama Belediyespor
Siirt Il Ozle Idaresi Spor Siirt Il Ozle Idaresi Spor
Tokat Bld Plevnespor Tokat Bld Plevnespor
EdirnesporGenclik EdirnesporGenclik
Inegol Kafkas Genclik Inegol Kafkas Genclik
Gumushanespor Gumushanespor
Kucukcekmece Kucukcekmece
Turgutluspor Turgutluspor
Kelkit Belediye Hurriyet Kelkit Belediye Hurriyet
Yeni Amasya Spor Yeni Amasya Spor
Bulvarspor Bulvarspor
Mardin BB Mardin BB
Arguvan Arguvan
Eynesil Eynesil
Yeni Altindag BS Yeni Altindag BS
Agri 1970 Spor Agri 1970 Spor
Bayburt Ozel Idare Bayburt Ozel Idare
Darica Genclerbirligi Darica Genclerbirligi
Osmaniyespor Osmaniyespor
Erbaaspor S Erbaaspor S
Sivas Dort Eylul Belediyespor Sivas Dort Eylul Belediyespor
Batman Petrolspor Batman Petrolspor
Anadolu Universitesi Anadolu Universitesi
Kusadasispor Kusadasispor
Karaman Belediyesi Spor Karaman Belediyesi Spor
Ergene Velimese Ergene Velimese
Karsiyaka Karsiyaka
Kutahyaspor Kutahyaspor
Silivrispor Silivrispor
Pazarspor Pazarspor
Efeler 09 Efeler 09
Turk Metal Kirikkale Turk Metal Kirikkale
Talasgucu Belediyespor Talasgucu Belediyespor
Aliaga FUTBOL AS Aliaga FUTBOL AS
Yeni Orduspor Yeni Orduspor
Elazig Belediyespor Elazig Belediyespor
Catalca Spor Catalca Spor
Ayvalikgucu Belediyespor Ayvalikgucu Belediyespor
Artvin Hopaspor Artvin Hopaspor
Kestel Kestel
Balikesirspor Balikesirspor
BRA SPB BRA SPB
Vòng
Tuna Luso Tuna Luso
Santa Rosa PA Santa Rosa PA
Cameta EC Cameta EC
Bragantino PA Bragantino PA
Tapajos Tapajos
Caete FC Caete FC
Remo Belem (PA) Remo Belem (PA)
Ag. Maraba Ag. Maraba
Portugal Liga 3 Portugal Liga 3
Vòng
Atletico Clube Purtugal Atletico Clube Purtugal
Varzim Varzim
Dezembro Dezembro
Amora FC Amora FC
Sporting CP B Sporting CP B
Pero pinheiro Pero pinheiro
Vianense Vianense
Sanjoanense Sanjoanense
CF Canelas 2010 CF Canelas 2010
Anadia Anadia
Oliveira Hospital Oliveira Hospital
FC Caldas FC Caldas
Brazil Campeonato Mineiro Division 1 Brazil Campeonato Mineiro Division 1
Vòng 7
Pouso Alegre Pouso Alegre
Cruzeiro (MG) Cruzeiro (MG)
Itabirito Itabirito
CA Patrocinense CA Patrocinense
Portugal Campeonato Nacional Portugal Campeonato Nacional
Vilar de Perdizes Vilar de Perdizes
Os Sandinenses Os Sandinenses
Mirandela Mirandela
Dumiense Dumiense
Fabril Barreiro Fabril Barreiro
Barreirense Barreirense
Real Sport Clube Real Sport Clube
Lusitano Evora Lusitano Evora
Maritimo B Maritimo B
ribeirao ribeirao
Uniao de Tomar Uniao de Tomar
UD Santarem UD Santarem
Amarante Amarante
Florgrade Florgrade
Paredes Paredes
Vila Mea Vila Mea
Lusitania Lusitania
Benfica C.Branco Benfica C.Branco
CF Oliveira Douro CF Oliveira Douro
Salgueiros Salgueiros
Oriental Lisboa Oriental Lisboa
Juventude de Evora Juventude de Evora
Vila Real Vila Real
Camacha Camacha
Portosantense Portosantense
Limianos Limianos
Mokala Pancheners Mokala Pancheners
Imortal Imortal
Rabo Peixe Rabo Peixe
Peniche Peniche
Valadares Gaia FC Valadares Gaia FC
Gondomar Gondomar
Louletano Louletano
Vasco de Gama Olmos Vasco de Gama Olmos
Vitoria Guimaraes B Vitoria Guimaraes B
Beira Mar Beira Mar
GD Fontinhas GD Fontinhas
Marinhense Marinhense
FC Alverca B FC Alverca B
Mortagua Mortagua
AD Marco 09 AD Marco 09
Recreativa de Lamelas Recreativa de Lamelas
Rebordosa Rebordosa
S. Joao Ver S. Joao Ver
Brito SC Brito SC
Tirsense Tirsense
O.Elvas O.Elvas
FC Serpa FC Serpa
Brazil Campeonato Paulista Brazil Campeonato Paulista
Vòng 10
Santos Santos
Sao Bernardo Sao Bernardo
Botafogo SP Botafogo SP
Portuguesa Desportos Portuguesa Desportos
Guarani SP Guarani SP
Sao Paulo Sao Paulo
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Ponte Preta Ponte Preta
Botola 2 Botola 2
Vòng 18