'Trận đấu Bokator của Duy Nhất là màn khởi động trước thềm World Games'

Trao đổi cùng Thethao.vn, một huấn luyện viên thuộc đội tuyển Muay Việt Nam cho biết trận đấu Bokator của Nguyễn Trần Duy Nhất tại Campuchia không đặt nặng kết quả thắng thua. Đây chỉ là một phần hành trình chinh phục World Games của 'độc cô cầu bại Muay Thái' trong thời gian tới.

Trong ngày 25/6 vừa qua, võ sĩ Nguyễn Trần Duy Nhất đã thượng đài thi đấu Muay tại Campuchia. Đối thủ của anh là Khun Bora, người từng thi đấu Muay ở cùng hạng cân với Nhất tại SEA Games 31 vừa qua. Kết thúc 3 hiệp đấu, chiến thắng chung cuộc bằng tính điểm thuộc về võ sĩ Campuchia.

'Trận đấu của Duy Nhất là màn khởi động trước thềm World Games' - Ảnh 1
Duy Nhất tươi cười sau trận đấu Bokator với Khun Bora

Tuy nhiên, theo góc nhìn từ phía đội tuyển Muay Việt Nam, trận thua của Duy Nhất trên đất Campuchia không phải điều quá tệ. Trên thực tế, trận đấu Bokator của Duy Nhất giống một trận thi đấu giao hữu, và anh mới chỉ đang khởi động trước thềm một giải đấu lớn khác là World Games.

"Hiện tại, mục tiêu trước mắt của Nhất là chuẩn bị thật tốt cho World Games tại Mỹ", một HLV đội tuyển Muay Việt Nam trao đổi với Thethao.vn. Người này nói thêm: "Trận đấu Bokator của Nhất diễn ra sau khi có mưa lớn, sàn đấu trơn, nhiều lần Nhất suýt trượt ngã khi tung đòn đá cao về phía đối thủ.

'Trận đấu của Duy Nhất là màn khởi động trước thềm World Games' - Ảnh 2
Duy Nhất mới lấn sân sang đấu trường MMA, và anh chuẩn bị thi đấu World Games

Đúng là ở hiệp đấu thứ 2 Nhất phải để trọng tài đếm đến 7 sau khi nhận đòn của đối phương, nhưng đòn đó không nặng. Nhìn chung thi đấu có lúc thắng lúc thua, Nhất thua trận cũng là điều không quá quan trọng bởi chúng tôi muốn hướng đến World Games", vị HLV này nói thêm.

Sau khi kết thúc trận đấu Bokator trên đất Campuchia, Nguyễn Trần Duy Nhất sẽ chuẩn bị đến Thái Lan tập huấn. Tại đây, anh sẽ có dịp rèn luyện tại lò võ nằm ở Chiang Mai của "Thánh Muay" Buakaw Banchamek. Sau SEA Games 31, World Games được xem là giải đấu rất quan trọng trong năm 2022 của Duy Nhất.

TIN LIÊN QUAN

Đối thủ của Nguyễn Trần Duy Nhất ở vòng loại MMA Lion Championship bỏ cuộc

MMA 11/06/2022

Trận đấu giữa 'Độc cô cầu bại' Muay Thái Nguyễn Trần Duy Nhất và Lý Minh Hậu ở vòng loại giải vô địch MMA Việt Nam Lion Championship đã không thể diễn ra như kế hoạch khi Hậu xin bỏ cuộc.

Nguyễn Trần Duy Nhất thắng trận mở màn Lion Championship bằng đòn bẻ khuỷu tay

MMA 11/06/2022

Ở trận đấu chào sàn MMA chuyên nghiệp Việt Nam Lion Championship 2022, 'Độc cô cầu bại Muay Thái' Nguyễn Trần Duy Nhất đã giành chiến thắng ở hiệp đấu thứ 2 bằng môn đòn khóa, bẻ khuỷu tay đối thủ.

Nguyễn Trần Duy Nhất tập ở lò 'Thánh Muay' Buakaw trước thềm World Games

Để chuẩn bị tham dự World Games 2022, võ sĩ Nguyễn Trần Duy Nhất sẽ lên đường sang Thái Lan tập huấn. Địa điểm anh chọn là lò Muay tại Chiang Mai của Buakaw Banchamek.

Nguyễn Trần Duy Nhất thua võ sĩ Campuchia ở giải Bokator

Trong ngày đến Campuchia du đấu võ thuật Bokator (võ cổ truyền Campuchia), độc cô cầu bại Muay Nguyễn Trần Duy Nhất đã để thua trước đối thủ nước chủ nhà là Khun Bora.

Duy Nhất nói gì sau trận đấu Bokator với võ sĩ Campuchia?

Kết thúc trận đấu Bokator (võ cổ truyền Campuchia) với võ sĩ Khun Bora tại quê hương của môn võ này, 'độc cô cầu bại' Nguyễn Trần Duy Nhất đã dành những lời tốt đẹp nhất tới đối thủ.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Rodrigues quá cân ở buổi kiểm tra cân nặng ONE Championship Fight Night 5

ONE Championship 31 phút trước

Vào buổi sáng 2/12 theo giờ Việt Nam, Ban tổ chức sự kiện ONE Championship: ONE Fight Night 5 đã thực hiện buổi kiểm tra cân nặng. Nhà vô địch Allycia Hellen Rodrigues là một trong những người quá cân.

Tyson Fury lên kế hoạch đấu 12 trận trong năm 2023

Boxing 52 phút trước

Trước thềm trận tái đấu với Derek Chisora, Tyson Fury đã gây bất ngờ khi tuyên bố anh muốn thượng đài mỗi tháng 1 trận trong năm tới. Tuy nhiên, khả năng Fury đấu với Usyk sẽ khó xảy ra.

Jan Blachowicz không quan tâm nếu bị xếp 'chiếu dưới' ở UFC 282

UFC 1 giờ trước

Trước trận tranh đai vô địch UFC hạng cân Light Heavyweight, võ sĩ Jan Blachowicz khẳng định anh không hề phân tâm khi bị đánh giá thấp hơn đối thủ Magomed Ankalaev.

Hà Nội đứng nhất toàn đoàn môn Karate Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022

Là một trong những môn thi đấu sớm nhất ở Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022, Karate đã khép lại hành trình sau 8 ngày tranh tài với vị trí nhất toàn đoàn thuộc về Hà Nội.

4 võ sĩ mới được UFC ký hợp đồng tháng 11/2022 là ai?

UFC 3 giờ trước

Trong tháng 11 vừa qua, UFC đã ký hợp đồng chuyên nghiệp với 4 võ sĩ. Điều này khiến cho quy mô võ sĩ tại UFC đang mở rộng hơn bao giờ hết, cả về số lượng lẫn chất lượng ở thời điểm hiện tại.

Koslow thay Lawrence, đấu Cameron Saaiman ở UFC 282

UFC 6 giờ trước

Chưa đầy 10 ngày trước khi UFC 282 chính thức diễn ra, một trận đấu trong khuôn khổ sự kiện lớn này đã phải điều chỉnh võ sĩ thi đấu. Steven Koslow sẽ thay thế Ronnie Lawrence để đấu với Saaiman.

Xem trực tiếp ONE Championship 164: Pacio vs Brooks ở đâu, kênh nào

ONE Championship 13 giờ trước

Xem trực tiếp ONE Championship 164: Pacio vs Brooks ở đâu? iThethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 164: Pacio vs Brooks hôm nay mới nhất.

Nhận định, dự đoán ONE Championship 164: Pacio vs Brooks

ONE Championship 14 giờ trước

Nhận định kết quả võ tổng hợp MMA của ONE Championship. iThethao.vn dự đoán kết quả trận đấu sự kiện ONE Championship 164: Pacio vs Brooks hôm nay chính xác nhất.

Lịch thi đấu ONE Championship 164: Pacio vs Brooks

ONE Championship 14 giờ trước

Lịch thi đấu ONE Championship hôm nay. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship 164: Pacio vs Brooks mới nhất.

Xem trực tiếp ONE Championship Fight Night 5: De Ridder vs Malylhin ở đâu, kênh nào

ONE Championship 14 giờ trước

Xem trực tiếp ONE Championship Fight Night 5: De Ridder vs Malylhin ở đâu? iThethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp sự kiện võ tổng hợp MMA ONE Championship Fight Night 5: De Ridder vs Malylhin hôm nay mới nhất.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá