Heqin Lin, đối thủ tiếp theo của Bi Nguyễn là ai?

Vào ngày 11/2 tới, Bi Nguyễn sẽ trở lại sàn đấu và đối đầu với Heqin Lin - một nữ võ sĩ mạnh đến từ Trung Quốc tại sự kiện ONE: BAD BLOOD.

Lần cuối cùng thượng đài, Bi Nguyễn đã phải đụng độ với Jenelyn Olsim, một võ sĩ đến từ Philippines tại sự kiện ONE Championship: Battleground 3. Dù thi đấu rất nỗ lực nhưng nữ võ sĩ gốc Việt không thể áp đảo đối thủ và phải nhận thua bằng điểm số.

Heqin Lin, đối thủ tiếp theo của Bi Nguyễn là ai? - Ảnh 1
Bi Nguyễn đã để thua Jenelyn Olsim tại sự kiện ONE Championship: Battleground 3 (Ảnh Onefc)

Để lấy lại phong độ thi đấu, nhiều người cho rằng, Bi Nguyễn phải thay đổi và giành chiến thắng tại sự kiện ONE: BAD BLOOD trước nữ võ sĩ Trung Quốc. Tuy nhiên, Heqin Lin là một thử thách lớn đối với tay đấm gốc Việt.

Nữ võ sĩ 29 tuổi Heqin Lin đã làm nên lịch sử khi trở thành võ sĩ Trung Quốc đầu tiên giành HCV tại Giải vô địch MMA thế giới. Cô cũng là nữ võ sĩ đầu tiên vô địch tại giải đấu này.  Bắt đầu thi đấu MMA chuyên nghiệp vào năm 2015, Heqin Lin hiện có thành tích 14 trận thắng, 3 thua và 1 trận hòa. 

Heqin Lin, đối thủ tiếp theo của Bi Nguyễn là ai? - Ảnh 2
Heqin Lin là một thử thách lớn đối với tay đấm gốc Việt (Ảnh Facebook)

Hầu hết những trận đấu của Heqin Lin được giới chuyên môn và người hâm mộ đánh giá là mãnh liệt và đẫm máu. Cô đang đứng vị trí thứ 7 trong top 10 nữ võ sĩ MMA mạnh nhất Trung Quốc. Ở ONE Championship, Lin chỉ mới có 1 trận thắng và mới nhận thất bại trước Ritu Phogat vào hồi tháng 7 năm ngoái.

Trận đấu với Heqin Lin được coi là vô cùng quan trọng đối với Bi Nguyễn, nếu cô còn tham vọng giành ngôi vương tại giải đấu này. Tuy nhiên với thành tích và thực lực của Heqin Lin, Bi Nguyễn cần phải thay đổi và quyết tâm hơn nữa để giành chiến thắng trước đối thủ.

Sự kiện ONE: BAD BLOOD với tâm điểm là trận tranh đai giữa nhà vô địch - Bibiano Fernandes và cựu võ sĩ UFC - John Lineker. Cặp đấu giữa Bi Nguyễn và Heqin Lin nằm trong những trận đấu mở màn cho sự kiện này.

TIN LIÊN QUAN

Bi Nguyễn sẽ trở lại sàn đấu ONE Championship vào cuối tháng 8 năm nay?

Theo một số nguồn tin, nữ võ sĩ gốc Việt Bi Nguyễn có thể sẽ thượng đài tại sự kiện ONE: Battleground 3, diễn ra vào cuối tháng 8/2021.

Lỗi kỹ thuật, ONE Championship lộ kết quả trận Bi Nguyễn vs Jenelyn Olsim khi chưa phát sóng?

Trận đấu giữa nữ võ sĩ gốc Việt Bi Nguyễn với đối thủ người Philippines Jenelyn Olsim trên thực tế cần đợi đến ngày 27 tháng 8 mới được phát sóng. Tuy nhiên, đã có vài khán giả "tinh mắt" biết trước kết quả.

Bi Nguyễn trở lại tại ONE: BAD BLOOD vào ngày 11/2

Sau khi phải dừng bước sớm tại vòng đấu loại của ONE Atomweight Grand Prix, nữ võ sĩ gốc Việt Bi Nguyễn sẽ trở lại sàn đấu ONE Championship vào ngày 11/2 tới.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Trần Quang Lộc thành lập CLB MMA sau chức vô địch Lion Championship

Không lâu sau khi đăng quang ở đấu trường Lion Championship, võ sĩ Trần Quang Lộc đã thông báo về việc thành lập câu lạc bộ võ tổng hợp mới do chính anh phụ trách.

Ben Nguyễn tập luyện, giao lưu cùng người hâm mộ MMA Hà Nội

Trong buổi sáng 3/12, võ sĩ MMA Ben Nguyễn đã có mặt tại CLB Trigger Boxing Hà Nội và giao lưu, gặp gỡ với người hâm mộ võ thuật Thủ đô.

Chiêm ngưỡng kỹ thuật của Beneil Dariush, võ sĩ hạng 4 UFC đang có mặt ở Việt Nam

Trong buổi tối 2/12, võ sĩ đang xếp hạng 4 trong danh sách các VĐV mạnh nhất thuộc hạng cân Lightweight của UFC, đã có mặt giao lưu và chia sẻ, hướng dẫn kỹ thuật mới của MMA cùng người hâm mộ Việt Nam.

Thanh Trúc dừng bước sớm ở Đại hội Thể thao Toàn quốc

Trong khuôn khổ môn Kickboxing Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022, nữ võ sĩ Nguyễn Thị Thanh Trúc đã sớm dừng cuộc chơi khi tranh tài ở hạng cân 48kg nữ.

Võ sĩ gốc Việt thành công nhất ở đấu trường UFC sắp đến Việt Nam

Ít ngày tới, Ben Nguyễn, võ sĩ MMA từng xếp hạng 8 của UFC sẽ đến Việt Nam với mục đích giao lưu, chia sẻ kinh nghiệm tập luyện võ tổng hợp với những người hâm mộ yêu thích võ thuật.

Võ sĩ hạng 4 UFC đến Việt Nam giao lưu, hướng dẫn kỹ thuật MMA

Ít ngày tới, Beneil Dariush, võ sĩ đang xếp hạng 4 trong danh sách các VĐV mạnh nhất thuộc hạng cân Lightweight của UFC, sẽ đến Việt Nam giao lưu và chia sẻ, hướng dẫn kỹ thuật.

Đêm chung kết LION Championship 2022 mang đủ cảm xúc, sắc màu tới khán giả

Hoành tráng, đẹp mắt , sôi nổi, hấp dẫn và cả những tranh cãi... mang tới một đêm chung kết LION Championship 2022 đầy đủ sắc màu, cảm xúc.

Chiêm ngưỡng dàn người mẫu, hot girl khiến người xem không thể rời mắt ở chung kết LION Championship 2022

Quế Vân, Thúy Hằng, Thúy Hạnh... và nhiều người mẫu, hot girl nổi tiếng khác khiến khán đài chung kết LION Championship 2022 bắt mắt hơn bao giờ hết.

Khán giả đến chật kín quảng trường xem chung kết LION Championship 2022 đến hết đêm

Được tự do đứng ở vòng ngoài, khán giả Phú Quốc đứng chật kín khu vực phía ngoài hàng rào, hồi hộp theo từng trận chung kết giải LION Championship 2022.

Trần Quang Lộc quỳ gối bái sư sau khi giành đai MMA Lion Championship

Tinh thần tôn sư trọng đạo và võ học cao thượng đã được Quái vật da nâu Trần Quang Lộc thể hiện sau khi đăng quang ở chung kết Lion Championship 2022. Anh quỳ gối bái sư trước sư phụ Johnny Trí Nguyễn.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá