TRỰC TIẾP VCT 2021: Valorant Masters 2- Reykjavik ngày 1

Trực tiếp Valorant Masters 2 ngày đầu tiên. Link xem trực tiếp diễn biến VCT 2021: Valorant Masters 2 - Reykjavik ngày 1.

Giống như phần lớn các giải đấu thuộc hệ thống Valorant Champions Tour 2021, Valorant Masters 2 sẽ thi đấu theo thể thức nhánh thắng - nhánh thua. Dựa vào phân loại của Riot Games, Sentinels và Team Liquid được vào thẳng vòng 2 vì đang là hạt giống số một của Bắc Mỹ lẫn châu Âu - hai khu vực có số lượng người chơi đông nhất thế giới.

Tuy nhiên, không phải vì thế mà các trận đấu ở vòng 1 nhánh thắng mất đi sự kịch tính. Fnatic đang là đại diện đáng xem thứ hai của EU sau Team Liquid và chỉ phải đối mặt với KRU Esports của Mỹ Latinh. Nếu thi đấu đúng với phong độ, MAGNUM và các đồng đội của mình có thể dễ dàng đánh bại đội tuyển được sở hữu bởi ngôi sao bóng đá Sergio Aguero.

TRỰC TIẾP VCT 2021: Valorant Masters 2- Reykjavik ngày 1 - Ảnh 1
Bracket của Valorant Masters 2 - Reykjavik. 

Trong khi đó, Version1 của Bắc Mỹ lại không được dễ thở đến vậy. Đội tuyển đến từ Canada sẽ gặp cái tên của Nhật Bản đó là Crazy Raccoon. Đội hình của CR có sự góp mặt của hai tuyển thủ người Hàn Quốc bao gồm Mendusa và Munchkin. Dù vậy, nếu chỉ xét trên lý thuyết, V1 là những người được đánh giá nhỉnh hơn khi đến từ khu vực Bắc Mỹ hùng mạnh.

Ở trận đấu còn lại, Sharks Esports sẽ đương đầu với NUTURN Gaming và đây được xem là đối thủ quá tầm dành cho hạt giống số 2 của Brazil. Ở khu vực Hàn Quốc, NU chính là đội tuyển quật ngã gã khổng lồ Vision Strikers để tiến vào trận chung kết gặp Damwon KIA. Cuối cùng, allow và các đồng đội dễ dàng hạ gục DK để chính thức bước lên ngôi vương.

Như thường lệ, mọi thông tin và diễn biến của Valorant Masters 2 sẽ được truyền tải đầy đủ và trực tiếp trên Thethao.vn. Bên cạnh đó, quý độc giả cũng có thể đón xem những bài viết về thông tin bên lề của giải đấu, đời sống của tuyển thủ, kèm theo đó là các thống kê quan trọng để có được cái nhìn sâu sắc hơn về sự kiện diễn ra tại Reykjavik,  Iceland.

TIN LIÊN QUAN

VCT 2021: Tiền thưởng Valorant Masters 2 - Reykjavik lên tới 600.000 USD

Sự kiện tầm cỡ thế giới của Vietnam Champions Tour 2021 hứa hẹn sẽ mang đến cho khán giả những màn trình diễn mãn nhãn.

VCT 2021: Điểm danh 10 đội tuyển tham dự Valorant Masters 2 - Reykjavik

Danh sách và đội hình 10 đội tuyển góp mặt tại Iceland tham dự Valorant Masters 2. Sentinels và Team Liquid được đánh giá là ứng cử viên hàng đầu cho chức vô địch.

Lịch thi đấu Valorant Masters 2 - Reykjavik ngày 1: Fnatic dễ thở

Valorant Masters 2 ngày 1 diễn ra với các trận đấu của vòng 1 nhánh thắng. Fnatic gặp đối thủ dễ chịu KRU Esports.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
DRX chia tay stax, cho phép tuyển thủ tìm bến đỗ mới

DRX chia tay stax, cho phép tuyển thủ tìm bến đỗ mới

Sau thất bại tại VCT Pacific Stage 1, DRX bắt đầu quá trình thay đổi nhân sự với việc chia tay đội trưởng Kim "stax" Gu-taek. Như vậy, tuyển thủ người Hàn Quốc chính thức rời đội sau hơn 2 năm.

Crazyguy chính thức trở lại đội hình chính BLEED

Crazyguy chính thức trở lại đội hình chính BLEED

Sau thông tin yay tạm nghỉ thi đấu, BLEED chính thức công bố Ngô "Crazyguy" Công Anh sẽ chính thức trở lại đội hình chính thức. Bên cạnh đó, tuyển thủ Việt Nam cũng thông báo đã giải quyết các mâu thuẫn trước đây với sScary, hướng tới VCT Pacific Stage 2

NRG chuẩn bị loại nhà vô địch thế giới khỏi đội hình VALORANT?

NRG chuẩn bị loại nhà vô địch thế giới khỏi đội hình VALORANT?

Nguồn tin từ Sheep Esports tiết lộ, NRG chuẩn bị loại nhà vô địch thế giới 2023 Max "Demon1" Mazanov khỏi đội hình chính. Bên cạnh đó, tổ chức này cũng dự định gọi trở lại bộ đôi Pujan "FNS" Mehta và Sam "s0m" Oh nhằm chuẩn bị cho VCT Americas Stage 2.

VALORANT Masters Shanghai 2024 chuẩn bị khởi tranh

VALORANT Masters Shanghai 2024 chuẩn bị khởi tranh

Các cặp đấu đã được xác định cho VALORANT Masters Shanghai 2024, sự kiện toàn cầu thứ 2 của VALORANT Champions Tour 2024. Từ ngày 22/5 - 9/6, 12 đội tuyển dẫn đầu từ khắp mọi nơi trên thế giới sẽ cùng nhau cạnh tranh danh hiệu nhà vô địch Masters tại Thượng Hải, Trung Quốc.

Đội VALORANT hoàn thành chuyển nhượng nhanh nhất lịch sử

Đội VALORANT hoàn thành chuyển nhượng nhanh nhất lịch sử

Mới đây, tuyển thủ Cahya "Monyet" Nugraha thông báo rời Paper Rex sau 1 mùa giải dự bị để gia nhập Rex Reum Qeon (RRQ). Đáng chú ý, RRQ chỉ mất 1 tiếng để ký hợp đồng với Monyet, ngay sau khi Paper Rex thông báo tuyển thủ này rời đội.

yay tạm nghỉ thi đấu VALORANT chuyên nghiệp

yay tạm nghỉ thi đấu VALORANT chuyên nghiệp

Theo thông báo từ BLEED Esports, Jacob ‘yay’ Whiteaker sẽ nghỉ thi đấu VALORANT chuyên nghiệp vì lý do sức khỏe. Như vậy, tuyển thủ người Mỹ rời đội hình chính BLEED chỉ sau 2 giải VCT Pacific Kickoff và Stage 1.

Xác định 12 đội tham dự VCT Masters Thượng Hải

Xác định 12 đội tham dự VCT Masters Thượng Hải

Các giải đấu khu vực của VCT Stage 1 vừa kết thúc, qua đó danh sách 12 đội tham dự VCT Masters Thượng Hải 2024 vào tháng 6 đã được xác định. Bên cạnh đó, ban tổ chức cũng công bố kết quả bốc thăm lượt trận đấu đầu tiên của vòng Swiss.

VCT Masters Madrid đạt kỷ lục mới về lượt xem

VCT Masters Madrid đạt kỷ lục mới về lượt xem

Theo thông báo từ Riot Games, VCT Masters Madrid đã đạt được lượng xem khủng so với Masters Tokyo 2023. Bên cạnh đó, các thông số của giải lần này cũng bao gồm thông số từ các nền tảng Trung Quốc.

G2 VALORANT nhận phản ứng dữ dội khi đăng hình ảnh nhạy cảm

G2 VALORANT nhận phản ứng dữ dội khi đăng hình ảnh nhạy cảm

Sau trận thua 0-2 trước LOUD tại vòng bảng VCT Americas Stage 1 2024, G2 VALORANT chính thức tiến vào vòng Play-off khi hơn Sentinels về hiệu số. Tuy nhiên, hình ảnh được đội truyền thông G2 đăng tải sau trận đấu đã nhận chỉ trích dữ dội từ cộng đồng VALORANT quốc tế.

yay tiếp tục bị đồng đội cũ tố cáo

yay tiếp tục bị đồng đội cũ tố cáo

Sau khi bị Ngô "crazyguy" Công Anh tố không tập ở BLEED, Jacob "yay" Whiteaker tiếp tục bị đồng đội cũ ở Disguised Toast là Genghsta tố cáo vì các hành động thời còn thi đấu cho đội tuyển Bắc Mỹ.

Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 15
Gimcheon Sangmu Gimcheon Sangmu
FC Seoul FC Seoul
Gwangju Football Club Gwangju Football Club
Pohang Steelers Pohang Steelers
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Indonesia (nữ) Indonesia (nữ)
Singapore (nữ) Singapore (nữ)
Argentina U17 Argentina U17
Uruguay U17 Uruguay U17
France (nữ) U20 France (nữ) U20
Morocco (nữ)U20 Morocco (nữ)U20
Curacao (nữ) Curacao  (nữ)
Aruba (nữ) Aruba (nữ)
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Malmo FF Malmo FF
Elfsborg Elfsborg
Copa Libertadores Copa Libertadores
Group
CA Penarol CA Penarol
Rosario Central Rosario Central
Atletico Mineiro Atletico Mineiro
Caracas FC Caracas FC
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
Universitario De Deportes Universitario De Deportes
Atletico Junior Barranquilla Atletico Junior Barranquilla
Botafogo RJ Botafogo RJ
Flamengo Flamengo
Millonarios Millonarios
Bolivar Bolivar
Palestino Palestino
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng
SV Wehen Wiesbaden SV Wehen Wiesbaden
Jahn Regensburg Jahn Regensburg
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 3
Atletico Tucuman Atletico Tucuman
CA Platense CA Platense
Hạng 2 Nga Hạng 2 Nga
Vòng 1
FK Rostov-2 FK Rostov-2
Nart Cherkessk Nart Cherkessk
VĐQG Iran VĐQG Iran
Vòng 29
Shahrdary Arak Shahrdary Arak
Sepahan Sepahan
Esteghlal Tehran Esteghlal Tehran
Gol Gohar FC Gol Gohar FC
Foolad Khozestan Foolad Khozestan
Peykan Peykan
Persepolis Pakdasht Persepolis Pakdasht
Nassaji Mazandaran Nassaji Mazandaran
Mes Rafsanjan Mes Rafsanjan
Esteghlal Khozestan Esteghlal Khozestan
Baderan Tehran FC Baderan Tehran FC
Persepolis Persepolis
Tractor S.C. Tractor S.C.
Malavan Malavan
Zob Ahan Zob Ahan
Sanat-Naft Sanat-Naft
Egyptian Scores Cup Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Ceramica Cleopatra FC Ceramica Cleopatra FC
Makadi FC Makadi FC
ZED FC ZED FC
El Daklyeh El Daklyeh
Smouha SC Smouha SC
Raviena Raviena
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng
Orsomarso Orsomarso
Tigres Zipaquira Tigres Zipaquira
Real Cartagena Real Cartagena
Atletico Huila Atletico Huila
Ecuador Campeonato Serie B Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 12
CD Independiente Juniors CD Independiente Juniors
San Antonio(ECU) San Antonio(ECU)
U21 Nam Thụy Điển U21 Nam Thụy Điển
Vòng 4
Degerfors IF U21 Degerfors IF U21
Gefle IF U21 Gefle IF U21
Orgryte U21 Orgryte U21
Utsiktens BK U21 Utsiktens BK U21
HackenU21 HackenU21
IK Oddevold U21 IK Oddevold U21
Gais Goteborg U21 Gais Goteborg U21
Orgryte U21 Orgryte U21
Trelleborg U21 Trelleborg U21
Mjallby AIF U21 Mjallby AIF U21
Skowad U21 Skowad U21
Elfsborg U21 Elfsborg U21
Vô địch Mexico nữ Vô địch Mexico nữ
Vòng
Monterrey (nữ) Monterrey (nữ)
Club America (nữ) Club America (nữ)
Latvian Higher League Latvian Higher League
Vòng 16
FK Valmiera FK Valmiera
Jelgava Jelgava
BFC Daugavpils BFC Daugavpils
FK Auda Riga FK Auda Riga
Copa Sudamericana Copa Sudamericana
Group
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Racing Club Montevideo Racing Club Montevideo
Argentinos juniors Argentinos juniors
FC Nacional Asuncion FC Nacional Asuncion
Internacional RS Internacional RS
Belgrano Belgrano
Racing Club Racing Club
Sportivo Luqueno Sportivo Luqueno
Delfin SC Delfin SC
Real Tomayapo Real Tomayapo
Coquimbo Unido Coquimbo Unido
Bragantino Bragantino
Australia Queensland Pro Series Australia Queensland Pro Series
Bán kết
Gold Coast Knights Gold Coast Knights
Brisbane Wolves Brisbane Wolves
Queensland Lions SC Queensland Lions SC
Peninsula Power Peninsula Power
Primera Division de Ecuador Primera Division de Ecuador
Vòng 14
Libertad FC Libertad FC
Deportivo Cuenca Deportivo Cuenca
USA USL League Two USA USL League Two
Vòng
Ventura County Fusion Ventura County Fusion
Coachella FC Coachella FC
Athens United Athens United
Asheville City Asheville City
Lansing City Lansing City
Union FC Macomb Union FC Macomb
Vermont Green Vermont Green
Black Rock FC Black Rock FC
Birmingham Legion B Birmingham Legion B
Dothan United SC Dothan United SC
Tennessee SC Tennessee SC
East Atlanta East Atlanta
Georgia Primera Division Georgia Primera Division
Vòng 17
Samgurali Tskh Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi Torpedo Kutaisi
FC Telavi FC Telavi
Samtredia Samtredia
FC Gagra FC Gagra
FC Saburtalo Tbilisi FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 3 Iceland Hạng 3 Iceland
Vòng
Sindri Sindri
IH Hafnarfjordur IH Hafnarfjordur
Hạng 2 Phần Lan Hạng 2 Phần Lan
Vòng 9
SJK Akatemia SJK Akatemia
MP MIKELI MP MIKELI
QLD Division 1 QLD Division 1
Vòng 11
Southside Eagles Southside Eagles
Capalaba Bulldogs Capalaba Bulldogs
Georgia Division Georgia Division
Vòng 15
FC Sioni Bolnisi FC Sioni Bolnisi
Gareji Sagarejo Gareji Sagarejo
Kolkheti 1913 Poti Kolkheti 1913 Poti
Aragvi Dusheti Aragvi Dusheti
FC Metalurgi Rustavi FC Metalurgi Rustavi
Lokomotiv Tbilisi Lokomotiv Tbilisi
Dinamo Tbilisi II Dinamo Tbilisi II
WIT Georgia Tbilisi WIT Georgia Tbilisi
Shturmi Shturmi
Spaeri FC Spaeri FC
Hạng 2 Paraguay Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Atletico Colegiales Atletico Colegiales
Deportivo Santani Deportivo Santani
Sportivo San Lorenzo Sportivo San Lorenzo
Rubio nu Rubio nu
Brazil Serie B Brazil Serie B
Vòng 7
Botafogo SP Botafogo SP
Gremio Novorizontin Gremio Novorizontin
Avai FC SC Avai FC SC
Goias Goias
Amazonas FC Amazonas FC
Mirassol Mirassol
Portugal U23 Cup Portugal U23 Cup
finals
Braga U23 Braga U23
Estoril U23 Estoril U23
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 31
Arbil Arbil
Naft Al Junoob Naft Al Junoob
Al Karkh Al Karkh
Baghdad Baghdad
AI Kahrabaa AI Kahrabaa
Duhok Duhok
Al Qasim Sport Club Al Qasim Sport Club
Al-Hudod Al-Hudod
Al Talaba Al Talaba
Naft Alwasat Naft Alwasat
Naft Misan Naft Misan
Al Shorta Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 34
Al-Ameade Al-Ameade
Al Najma(KSA) Al Najma(KSA)
Uhud Uhud
Al-Trgee Al-Trgee
Al-Jndal Al-Jndal
AL-Rbeea Jeddah AL-Rbeea Jeddah
Al Qaisoma Al Qaisoma
Hajer Hajer
Al-Jabalain Al-Jabalain
Al-Baten Al-Baten
Al-Qadasiya Al-Qadasiya
Al Safa(KSA) Al Safa(KSA)
Al-Faisaly Harmah Al-Faisaly Harmah
Al-Orubah Al-Orubah
Al Kholood Al Kholood
Al-adalh Al-adalh
Al-Arabi(KSA) Al-Arabi(KSA)
Al Bukayriyah Al Bukayriyah
Algerian Ligue Professionnelle 2 Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 29
RC Arba RC Arba
SC Mecheria SC Mecheria
SKAF Khemis Melina SKAF Khemis Melina
GC Mascara GC Mascara
WA Boufarik WA Boufarik
RC Kouba RC Kouba
HB Chelghoum Laid HB Chelghoum Laid
Olympique Akbou Olympique Akbou
IB Khemis El Khechna IB Khemis El Khechna
Oued Magrane Oued Magrane
IRB Ouargla IRB Ouargla
NRB Teleghma NRB Teleghma
MSP Batna MSP Batna
MC El Eulma MC El Eulma
USM EL HARRACH USM EL HARRACH
MO Constantine MO Constantine
ES Mostaganem ES Mostaganem
ASM Oran ASM Oran
ESM Kolea ESM Kolea
JS Ghir Abadla JS Ghir Abadla
JSM Tiaret JSM Tiaret
MCB Oued Sly MCB Oued Sly
AS Ain Mlila AS Ain Mlila
JS Bordj Menaiel JS Bordj Menaiel
NA Hussein Dey NA Hussein Dey
WA Mostaganem WA Mostaganem
AS Khroub AS Khroub
USM Annaba USM Annaba
OM Medea OM Medea
CRB Temouchent CRB Temouchent
ES Sour El Ghozlane ES Sour El Ghozlane
CA Batna CA Batna
Lithuania cup Lithuania cup
Vòng 2
Babrungas Babrungas
Hegelmann Litauen Hegelmann Litauen
Spartakas Ukmerge Spartakas Ukmerge
Dziugas Telsiai Dziugas Telsiai
Nevezis Kedainiai Nevezis Kedainiai
Ekranas Panevezys Ekranas Panevezys
Germany Regionalliga Germany Regionalliga
Vòng
Eintracht Bamberg Eintracht Bamberg
TSV Buchbach TSV Buchbach
VĐQG Áo VĐQG Áo
Vòng
TSV Hartberg TSV Hartberg
Austria Wien Austria Wien
Bolivia Primera Division Bolivia Primera Division
Vòng 4
Royal Pari FC Royal Pari FC
Independiente Petrolero Independiente Petrolero
Hạng 2 Uzbekistan Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
Kuruvchi Kokand Qoqon Kuruvchi Kokand Qoqon
Aral Nukus Aral Nukus
FK Do stlik Tashkent FK Do stlik Tashkent
Shurtan Guzor Shurtan Guzor
Xorazm Urganch Xorazm Urganch
Buxoro FK Buxoro FK
Mashal Muborak Mashal Muborak
FK Olympic Tashkent B FK Olympic Tashkent B
Cúp Quốc Gia Paraguay Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Pinoza Deportivo Pinoza
Juventud Loma Pyta Juventud Loma Pyta
General Diaz General Diaz
Sportivo Limpeno Sportivo Limpeno
BRA D4 BRA D4
Vòng
Democrata SL/MG Democrata SL/MG
Real Noroeste Real Noroeste
Brazil Youth Brazil Youth
Match
Bahia (Youth) Bahia (Youth)
Sao Paulo (Youth) Sao Paulo (Youth)
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 18
Al Morooj Al Morooj
Al Ahli Benghzi Al Ahli Benghzi
Al Sadaqa FC Al Sadaqa FC
Al-Nasr Benghazi Al-Nasr Benghazi
Al Suqoor(LBY) Al Suqoor(LBY)
Al-Tahaddi Al-Tahaddi
Chile Primera B Chile Primera B
Vòng 14
San Marcos de Arica San Marcos de Arica
San Luis Quillota San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy Hạng nhất Na Uy
Vòng 10
Start Kristiansand Start Kristiansand
Sogndal Sogndal
Australia NPL Queensland U23 Australia NPL Queensland U23
Vòng
Southside Eagles U23 Southside Eagles U23
Capalaba Bulldogs U23 Capalaba Bulldogs U23
Hạng 4 Nauy Hạng 4 Nauy
Vòng
SK Trygg Lade SK Trygg Lade
Stabaek B Stabaek B
Frigg Frigg
Mjondalen IF B Mjondalen IF B
Asker Asker
Skeid Fotball B Skeid Fotball B
Hạng nhất Thụy Điển Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 10
Degerfors IF Degerfors IF
Varbergs BoIS FC Varbergs BoIS FC
Argentina group C Tebolidun League Manchester Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 19
Deportivo Espanol Deportivo Espanol
Berazategui Berazategui
Argentine Division 2 Argentine Division 2
Vòng 17
Temperley Temperley
Gimnasia Mendoza Gimnasia Mendoza
Australia FFA Cup Australia FFA Cup
Qual.
Caroline Springs George Cross Caroline Springs George Cross
Altona City Altona City
Uzbekistan Second League B Group Uzbekistan Second League B Group
Vòng
Qumqo rg on FC Qumqo rg on FC
Jizzax FA Jizzax FA
Xorazm FA Xorazm FA
Qiziriq Football Club Qiziriq Football Club
Fergana FA Fergana FA
Namangan FA Namangan FA
Qoraqalpogiston FA Qoraqalpogiston FA
Buxoro University Buxoro University
Jizak Jizak
Navoiy FA Navoiy FA
Australia Queensland Premier League 2 Australia Queensland Premier League 2
Vòng 9
Magic United TFA Magic United TFA
Grange Thistle SC Grange Thistle SC
Estonia Champions League Estonia Champions League
Vòng 13
FC Kuressaare FC Kuressaare
Vaprus Parnu Vaprus Parnu
Nomme JK Kalju Nomme JK Kalju
FC Nomme United FC Nomme United
Botola Pro 1 Botola Pro 1
Vòng 28
IRT Itihad de Tanger IRT Itihad de Tanger
Raja Casablanca Atlhletic Raja Casablanca Atlhletic
Renaissance Sportive de Berkane Renaissance Sportive de Berkane
SCCM Chabab Mohamedia SCCM Chabab Mohamedia
Wydad Casablanca Wydad Casablanca
Olympique de Safi Olympique de Safi
CAYB Club Athletic Youssoufia CAYB Club Athletic Youssoufia
Union Touarga Sport Rabat Union Touarga Sport Rabat
MCO Mouloudia Oujda MCO Mouloudia Oujda
Renaissance Zmamra Renaissance Zmamra
FAR Forces Armee Royales FAR Forces Armee Royales
Club Salmi Club Salmi
Brasileiro, Serie C Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Floresta CE Floresta CE
Ferroviario CE Ferroviario CE
NSW-N Premier League NSW-N Premier League
Vòng 10
New Lambton FC New Lambton FC
Lambton Jarvis Lambton Jarvis

Tin nổi bật