116 VĐV tranh tài tại giải Rowing máy vô địch Quốc gia năm 2023

Giải Rowing máy vô địch Quốc gia năm 2023 sẽ diễn ra trong 2 ngày (09 và 10/12/2023) tại Tại Trung tâm Văn hoá - Thể thao Quận 3, với sự góp mặt của 116 VĐV đến từ 12 tỉnh, thành phố trong cả nước.

Được sự uỷ nhiệm của Cục Thể dục thể thao, Sở Văn hóa và Thể thao thành phố Hồ Chí Minh phối hợp với Liên đoàn Đua thuyền Việt Nam đăng cai tổ chức Giải Rowing máy vô địch Quốc gia năm 2023 trong 2 ngày (09 và 10/12/2023) tại Tại Trung tâm Văn hoá - Thể thao Quận 3 (Câu Lạc bộ Hồ Xuân Hương, 02 Hồ Xuân Hương, Phường Võ Thị Sáu, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh). Giải đấu do Câu Lạc bộ Thể dục thể thao Thanh Đa, Trung tâm Văn hoá - Thể thao Quận 3 và Bộ môn Đua thuyền thành phố Hồ Chí Minh triển khai thực hiện.

Tham gia Giải Rowing máy vô địch Quốc gia năm 2023, có 116 Huấn luyện viên, vận động viên đến từ 12 tỉnh, thành phố trong cả nước: Bạc Liêu, Đà Nẵng, Đắk Lắk, Hà Nội, Hà Tĩnh, Hải Dương, Thành phố Hồ Chí Minh, Quảng Bình, Quảng Trị, Tiền Giang, Thái Nguyên, Vĩnh Phúc.

116 VĐV tranh tài tại giải Rowing máy vô địch Quốc gia năm 2023 - Ảnh 1
116 VĐV tranh tài tại giải Rowing máy vô địch Quốc gia năm 2023 - Ảnh: Báo Văn Hóa

Giải Rowing máy Vô địch Quốc gia năm 2023 nhằm thúc đẩy việc phát triển phong trào tập luyện môn Đua thuyền Rowing trong cả nước, tạo cơ hội cho các vận động viên có điều kiện thi đấu, nhằm kiểm tra, đánh giá kết quả, chất lượng đào tạo, huấn luyện vận động viên và chuẩn bị lực lượng tích cực hội nhập với phong trào Indoor Rowing Châu Á và quốc tế, cũng như các kỳ Indoor Games khác. Qua đó, lựa chọn vận động viên có thể lực và tố chất phù hợp để lựa chọn lên Đội tuyển và Đội tuyển trẻ Quốc gia tập huấn. Đồng thời, taok điều kiện nâng cao năng lực thi đấu, công tác điều hành của trọng tài các môn Đua thuyền.

Tập luyện Rowing máy như một phương thức bổ trợ về kỹ thuật và thể lực cho các tay chèo của môn Đua thuyền Rowing. Khi tập Rowing máy, các vận động viên ngồi tư thế cân bằng trên máy tập tích hợp hệ thống điện tử đo các thông số vận tốc, quãng đường di chuyển, công suất kéo, các chỉ số của người tập, để thực hiện kéo dụng cụ tương tự như tư thế chèo trên thuyền. Khi một vận động viên mới bắt đầu tập luyện đua thuyền Rowing thì việc làm quen cùng Rowing máy là bài tập để ổn định được kỹ thuật, tăng thể lực và độ dẻo dai trước khi xuống thuyền tập luyện những động tác và kỹ thuật chuyên sâu. 

Giải Rowing máy Vô địch Quốc gia năm 2023, gồm 12 nội dung thi đấu:

Các nội dung thi đấu mở Các nội dung thi đấu hạng nhẹ
Nam Nữ Nam Nữ
Đơn 1.500m Đơn 1.000m Đơn 1.500m Đơn 1.000m
Đội 1.500m Đội 1.000m Đội 1.500m Đội 1.000m
Đồng đội hỗ hợp tiếp sức 500m
(04 VĐV: 2 nam + 2 nữ)
Đồng đội hỗ hợp tiếp sức 500m
(04 VĐV: 2 nam + 2 nữ)
Đồng đội hỗ hợp tính giờ 500m
(04 VĐV: 2 nam + 2 nữ)
Đồng đội hỗ hợp tính giờ 500m
(04 VĐV: 2 nam + 2 nữ)
TIN LIÊN QUAN
Việt Nam có thể giành huy chương đầu tiên tại ASIAD 19 trong ngày 24/9

Việt Nam có thể giành huy chương đầu tiên tại ASIAD 19 trong ngày 24/9

1 ngày sau lễ khai mạc ASIAD 19, đoàn thể thao Việt Nam sẽ bước vào thi đấu ở nhiều môn, trong đó có không ít nội dung hứa hẹn mang về tấm huy chương đầu tiên.

Hình ảnh cao thượng nhất Olympic Rio 2016: Hai đối thủ dìu nhau về đích sau vấp ngã

Hình ảnh cao thượng nhất Olympic Rio 2016: Hai đối thủ dìu nhau về đích sau vấp ngã

Năm 2016, Thế vận hội Olympic tại Rio đã chứng kiến một trong những câu chuyện đáng nhớ và truyền cảm hứng nhất đến từ hai nữ vận động viên điền kinh Nikki Hamblin – người New Zealand - và Abbey D'Agostino – người Mỹ. Họ va vào nhau trên đường chạy và cùng vấp ngã. Cứ như thế, cuộc sống của cả hai thay đổi và mãi mãi gắn kết với nhau.

Chuyện tình cảm động nhất Olympic 2008: Giá trị của lời hứa và tấm HCV tặng người vợ đã khuất

Chuyện tình cảm động nhất Olympic 2008: Giá trị của lời hứa và tấm HCV tặng người vợ đã khuất

Giây phút trên bục nhận HCV cử tạ hạng cân trên 105kg Olympic 2008, lực sĩ Matthias Steiner một tay giương lên phần thưởng cao quý nhất, tay còn lại, nâng niu bức hình một người phụ nữ với nụ cười đầy ấm áp. Đó là nụ cười của tình yêu vĩnh cửu và lời hứa với người vợ đã khuất. Quyết tâm giành “vàng” tặng vợ của Steiner đã trở thành câu chuyện truyền cảm hứng bậc nhất lịch sử Thế vận hội.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Nhà vô địch SEA Games 32 lo mất suất dự Olympic Paris 2024 vì… thiếu tiền

Nhà vô địch SEA Games 32 lo mất suất dự Olympic Paris 2024 vì… thiếu tiền

Điền kinh 20 giờ trước

Chhun Bunthon, người từng làm nên lịch sử cho điền kinh Campuchia tại SEA Games 32, đang đối diện nguy cơ tan vỡ giấc mơ Olympic Paris do thiếu tiền.

4 HLV TDDC Quốc gia mất việc sau lùm xùm ăn chặn tiền thưởng

4 HLV TDDC Quốc gia mất việc sau lùm xùm ăn chặn tiền thưởng

Cục Thể dục thể thao đã có văn bản chấm dứt hợp đồng với 4 huấn luyện viên thể dục dụng cụ trong vụ ăn chặn tiền thưởng của VĐV.

Kình ngư Nguyễn Huy Hoàng tiếp tục phá kỷ lục, giành HCV thứ hai tại giải châu Á

Kình ngư Nguyễn Huy Hoàng tiếp tục phá kỷ lục, giành HCV thứ hai tại giải châu Á

Tham gia giải bơi các nhóm tuổi châu Á 2024, Nguyễn Huy Hoàng tiếp tục thể hiện được sự vượt trội so với các đối thủ. Kình ngư Việt Nam đã giành HCV nội dung 1.500 mét đầy thuyết phục.

Nguyễn Huy Hoàng phá kỷ lục giải châu Á khi dự vòng loại Olympic Paris 2024

Nguyễn Huy Hoàng phá kỷ lục giải châu Á khi dự vòng loại Olympic Paris 2024

Kình ngư Nguyễn Huy Hoàng vừa phá kỷ lục ở giải trẻ châu Á 2024, giải đấu là vòng loại Olympic Paris sẽ diễn ra từ tháng 7 tới.

HCB ASIAD 19 Khánh Phong chỉ xếp thứ 19 ở giải thế giới

HCB ASIAD 19 Khánh Phong chỉ xếp thứ 19 ở giải thế giới

Ở Cúp Thể dục dụng cụ thế giới 2024, giải đấu được tính như vòng loại Olympic Paris 2024, VĐV của Việt Nam là Nguyễn Văn Khánh Phong đã thể hiện không thành công, chỉ cán đích thứ 19 trên 26 cái tên đấu vòng loại.

ĐT Điền kinh Việt Nam bỏ giải chạy tiếp sức thế giới, tập trung cho đấu trường châu lục

ĐT Điền kinh Việt Nam bỏ giải chạy tiếp sức thế giới, tập trung cho đấu trường châu lục

Điền kinh 18/02/2024

ĐT Điền kinh Việt Nam sẽ tham dự giải chạy tiếp sức châu Á để cố gắng giành vé dự Olympic Paris 2024.

Cầu thủ nhập tịch Trung Quốc bị tước quốc tịch vì bỏ vòng loại Olympic Paris 2024

Cầu thủ nhập tịch Trung Quốc bị tước quốc tịch vì bỏ vòng loại Olympic Paris 2024

Trung Quốc đã quyết định tịch thu hộ chiếu 12 tuyển thủ thuộc đội tuyển hockey của nước này sau khi họ từ chối khoác áo ĐTQG.

Kỷ lục gia marathon thế giới Kelvin Kiptum qua đời vì tai nạn

Kỷ lục gia marathon thế giới Kelvin Kiptum qua đời vì tai nạn

Điền kinh 12/02/2024

Rạng sáng 12/2 (giờ Việt Nam), VĐV marathon Kelvin Kiptum bất ngờ qua đời ở tuổi 24 vì tai nạn giao thông.

Giải bơi VĐTG có 3 VĐV đạt thông số như nhau, BTC phải tổ chức lượt 'tranh vé vớt'

Giải bơi VĐTG có 3 VĐV đạt thông số như nhau, BTC phải tổ chức lượt 'tranh vé vớt'

Tình huống hy hữu đã diễn ra tại nội dung 50m bơi bướm nam của giải vô địch bơi thế giới 2024, khi có 3 VĐV cùng có thành tích giống nhau, khiến BTC phải tổ chức lượt thi đấu tranh vé vớt đế chọn 1 người vào thi đấu bán kết.

Ngôi sao điền kinh Tây Ban Nha bị cấm thi đấu vì doping

Ngôi sao điền kinh Tây Ban Nha bị cấm thi đấu vì doping

Điền kinh 09/02/2024

Ngôi sao điền kinh nổi tiếng Tây Ban Nha, Mohamed Katir bị đình chỉ tạm thời vì vi phạm các quy tắc về phòng chống doping.

Ngoại Hạng Anh Ngoại Hạng Anh
Vòng 27
Burnley Burnley
Bournemouth AFC Bournemouth AFC
Manchester City Manchester City
Manchester United Manchester United
La Liga La Liga
Vòng 27
Villarreal Villarreal
Granada CF Granada CF
Atletico Madrid Atletico Madrid
Betis Betis
Mallorca Mallorca
Girona Girona
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Barca Barca
Serie A Serie A
Vòng 27
Verona Verona
Sassuolo Sassuolo
Empoli Empoli
Cagliari Cagliari
Frosinone Frosinone
Lecce Lecce
Atalanta Atalanta
Bologna Bologna
Napoli Napoli
Juventus Juventus
Bundesliga Bundesliga
Vòng 24
FC Koln FC Koln
Bayer Leverkusen Bayer Leverkusen
TSG Hoffenheim TSG Hoffenheim
Werder Bremen Werder Bremen
Ligue 1 Ligue 1
Vòng 24
Toulouse Toulouse
Nice Nice
Stade Brestois Stade Brestois
Le Havre Le Havre
Montpellier Montpellier
Strasbourg Strasbourg
Nantes Nantes
Metz Metz
Rennes Rennes
Lorient Lorient
Lyon Lyon
Lens Lens
V-League V-League
Vòng 12
Quảng Nam FC Quảng Nam FC
Bình Định Bình Định
Sông Lam Nghệ An Sông Lam Nghệ An
Nam Định FC Nam Định FC
Khánh Hòa Khánh Hòa
Hà Nội FC Hà Nội FC
Công An Nhân Dân Công An Nhân Dân
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
TP.HCM FC TP.HCM FC
Becamex Bình Dương Becamex Bình Dương
VĐQG Úc VĐQG Úc
Vòng 19
Brisbane Roar Brisbane Roar
Melbourne Victory Melbourne Victory
J-League 1 J-League 1
Vòng 2
Urawa Red Diamonds Urawa Red Diamonds
Tokyo Verdy Tokyo Verdy
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 3
New England Revolution New England Revolution
Toronto FC Toronto FC
Trung Quốc Trung Quốc
Vòng 1
Zhejiang Greentown Zhejiang Greentown
Sichuan Jiuniu Sichuan Jiuniu
Meizhou Hakka Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua Shanghai Shenhua
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 10
Monterrey Monterrey
Pumas U.N.A.M. Pumas U.N.A.M.
Club Tijuana Club Tijuana
Club Leon Club Leon
Hà Lan Hà Lan
Vòng 24
AFC Ajax AFC Ajax
FC Utrecht FC Utrecht
PSV Eindhoven PSV Eindhoven
Feyenoord Feyenoord
SC Heerenveen SC Heerenveen
PEC Zwolle PEC Zwolle
Fortuna Sittard Fortuna Sittard
Excelsior SBV Excelsior SBV
Heracles Almelo Heracles Almelo
Almere City FC Almere City FC
Bồ Đào Nha Bồ Đào Nha
Vòng 24
Portimonense Portimonense
Vizela Vizela
Casa Pia AC Casa Pia AC
Gil Vicente Gil Vicente
Sporting CP Sporting CP
SC Farense SC Farense
FC Porto FC Porto
Benfica Benfica
Scotland Scotland
Vòng 29
Heart of Midlothian Heart of Midlothian
Celtic FC Celtic FC
Hạng 2 Thụy Sĩ Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 24
FC Sion FC Sion
Bellinzona Bellinzona
Vaduz Vaduz
Schaffhausen Schaffhausen
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Vòng 26
Luzern Luzern
Lugano Lugano
FC Zurich FC Zurich
Young Boys Young Boys
Winterthur Winterthur
Yverdon Yverdon
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 28
Pendikspor Pendikspor
Konyaspor Konyaspor
Istanbul BB Istanbul BB
Samsunspor Samsunspor
Besiktas JK Besiktas JK
Galatasaray Galatasaray
Ba Lan Ba Lan
Vòng 23
LKS Lodz LKS Lodz
Puszcza Niepolomice Puszcza Niepolomice
Zaglebie Lubin Zaglebie Lubin
Korona Kielce Korona Kielce
Rakow Czestochowa Rakow Czestochowa
Lech Poznan Lech Poznan
Nga Nga
Vòng 19
FK Nizhny Novgorod FK Nizhny Novgorod
Fakel Fakel
Dynamo Moscow Dynamo Moscow
Lokomotiv Moscow Lokomotiv Moscow
Baltika Kaliningrad Baltika Kaliningrad
FK Sochi FK Sochi
VĐQG Bỉ VĐQG Bỉ
Vòng 28
Racing Genk Racing Genk
Club Brugge Club Brugge
Royal Antwerp Royal Antwerp
Sint-Truidense Sint-Truidense
Anderlecht Anderlecht
KAS Eupen KAS Eupen
Kortrijk Kortrijk
Jeunesse Molenbeek Jeunesse Molenbeek
VĐQG Croatia VĐQG Croatia
Vòng 25
Rijeka Rijeka
NK Varteks Varazdin NK Varteks Varazdin
ZNK Osijek ZNK Osijek
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Serie B Italia Serie B Italia
Vòng 28
Cittadella Cittadella
Pisa Pisa
Como Como
Venezia Venezia
Cosenza Calcio 1914 Cosenza Calcio 1914
Catanzaro Catanzaro
Feralpisalo Feralpisalo
Sampdoria Sampdoria
Ascoli Ascoli
Reggiana Reggiana
Bari Bari
Spezia Spezia
Modena Modena
Cremonese Cremonese
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 29
Andorra CF Andorra CF
Valladolid Valladolid
Tenerife Tenerife
Mirandes Mirandes
Zaragoza Zaragoza
SD Amorebieta SD Amorebieta
Leganes Leganes
Eibar Eibar
Hạng 2 Bồ Đào Nha Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 24
Oliveirense Oliveirense
Nacional da Madeira Nacional da Madeira
SCU Torreense SCU Torreense
Porto B Porto B
Penafiel Penafiel
AVS Futebol SAD AVS Futebol SAD
Leixoes Leixoes
CD Tondela CD Tondela
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng 24
SC Paderborn 07 SC Paderborn 07
Magdeburg Magdeburg
SV Elversberg SV Elversberg
SV Wehen Wiesbaden SV Wehen Wiesbaden
Hamburger SV Hamburger SV
VfL Osnabruck VfL Osnabruck
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 24
FC Koper FC Koper
NK Rogaska NK Rogaska
Radomlje Radomlje
ASK Bravo Publikum ASK Bravo Publikum
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 29
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
FC Botosani FC Botosani
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
Đan Mạch Đan Mạch
Vòng 20
Lyngby Lyngby
Hvidovre IF Hvidovre IF
Viborg Viborg
Randers FC Randers FC
Brondby IF Brondby IF
Vejle Vejle
Aarhus AGF Aarhus AGF
Odense BK Odense BK
VĐQG Chile VĐQG Chile
Vòng 3
Everton CD Everton CD
O.Higgins O.Higgins
Colo Colo Colo Colo
Huachipato Huachipato
Union La Calera Union La Calera
Municipal Iquique Municipal Iquique
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 23
CSKA Sofia CSKA Sofia
Beroe Stara Zagora Beroe Stara Zagora
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 8
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Estudiantes La Plata Estudiantes La Plata
Defensa Y Justicia Defensa Y Justicia
Lanus Lanus
Boca Juniors Boca Juniors
Belgrano Belgrano
Newells Old Boys Newells Old Boys
San Lorenzo San Lorenzo
Hạng nhất Ba Lan Hạng nhất Ba Lan
Vòng 22
Gornik Leczna Gornik Leczna
Motor Lublin Motor Lublin
Polonia Warszawa Polonia Warszawa
Chrobry Glogow Chrobry Glogow
Zaglebie Sosnowiec Zaglebie Sosnowiec
Podbeskidzie Bielsko-Biala Podbeskidzie Bielsko-Biala
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 1
Busan I Park Busan I Park
Seoul E-Land FC Seoul E-Land FC
Hạng 3 Đức Hạng 3 Đức
Vòng 28
Ingolstadt Ingolstadt
Viktoria koln Viktoria koln
Arminia Bielefeld Arminia Bielefeld
SC Verl SC Verl
MSV Duisburg MSV Duisburg
Borussia Dortmund (Youth) Borussia Dortmund (Youth)
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 5
Caracas FC Caracas FC
Deportivo Tachira Deportivo Tachira
Academia Puerto Cabello Academia Puerto Cabello
Deportivo Rayo Zuliano Deportivo Rayo Zuliano
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 25
Giresunspor Giresunspor
Adanaspor Adanaspor
Goztepe Goztepe
Boluspor Boluspor
Corum Belediyespor Corum Belediyespor
Bandirmaspor Bandirmaspor
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 17
ACS Viitorul Selimbar ACS Viitorul Selimbar
CS Mioveni CS Mioveni
Hạng 2 Ba Lan Hạng 2 Ba Lan
Vòng 22
Chojniczanka Chojnice Chojniczanka Chojnice
Stal Stalowa Wola Stal Stalowa Wola
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 21
Kissamikos Kissamikos
Olympiakos Piraeus B Olympiakos Piraeus B
Panahaiki-2005 Panahaiki-2005
Kalamata AO Kalamata AO
Kallithea Kallithea
Diagoras Diagoras
Ionikos Ionikos
AO Giouchtas AO Giouchtas
Tylikratis Tylikratis
Panathinaikos B Panathinaikos B
Egaleo Athens Egaleo Athens
Ilioupoli Ilioupoli
Hạng 2 Slovenia Hạng 2 Slovenia
Vòng 19
NK Nafta NK Nafta
ND Gorica ND Gorica
Tolmin Tolmin
ND Beltinci ND Beltinci
Dravinja Dravinja
Bistrica Bistrica
Finland Ykkoscup Finland Ykkoscup
Group
JIPPO JIPPO
JaPS JaPS
Moldova CUP Moldova CUP
Quarterfinals
Sheriff Tiraspol Sheriff Tiraspol
Victoria Bardar Victoria Bardar
FC Milsami FC Milsami
Zimbru Chisinau Zimbru Chisinau
Indonesia Super League Indonesia Super League
Vòng 27
Persebaya Surabaya Persebaya Surabaya
PSS Sleman PSS Sleman
PSIS Semarang PSIS Semarang
Persik Kediri Persik Kediri
Cilegon United Cilegon United
Persib Bandung Persib Bandung
Australia Queensland State Women's Premier League Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Souths United SC (nữ) Souths United SC (nữ)
Sunshine Coast Wanderers (nữ) Sunshine Coast Wanderers (nữ)
Croatia 2.HNL Croatia 2.HNL
Vòng 20
NK Orijent Rijeka NK Orijent Rijeka
Radnik Sesvete Radnik Sesvete
Serbia Serbia
Vòng 23
Novi Pazar Novi Pazar
Mladost Lucani Mladost Lucani
FK Vozdovac Beograd FK Vozdovac Beograd
FK Spartak Zlatibor Voda FK Spartak Zlatibor Voda
Radnicki Nis Radnicki Nis
Radnik Surdulica Radnik Surdulica
Hạng 2 Hungary Hạng 2 Hungary
Vòng 23
Gyirmot SE Gyirmot SE
Pecsi MFC Pecsi MFC
Kozarmisleny SE Kozarmisleny SE
Dafuji cloth MTE Dafuji cloth MTE
Bodajk FC Siofok Bodajk FC Siofok
Vasas Vasas
BVSC BVSC
MTE Mosonmagyarovar MTE Mosonmagyarovar
Csakvari TK Csakvari TK
Szegedi AK Szegedi AK
Szombathelyi Haladas Szombathelyi Haladas
Budapest Honved Budapest Honved
Duna-Tisza Duna-Tisza
Gyori ETO Gyori ETO
FC Ajka FC Ajka
Kazincbarcika Kazincbarcika
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 22
Sivas Dort Eylul Belediyespor Sivas Dort Eylul Belediyespor
Darica Genclerbirligi Darica Genclerbirligi
Tokat Bld Plevnespor Tokat Bld Plevnespor
Sultanbeyli Sultanbeyli
Tarsus Idman Yurdu Tarsus Idman Yurdu
Mardin BB Mardin BB
Sapanca Genclikspor Sapanca Genclikspor
Eynesil Eynesil
Adana 1954 Adana 1954
Cankaya FK Cankaya FK
Yeni Orduspor Yeni Orduspor
Turk Metal Kirikkale Turk Metal Kirikkale
Anadolu Universitesi Anadolu Universitesi
Ergene Velimese Ergene Velimese
Anadolu Selcukluspor Anadolu Selcukluspor
Kutahyaspor Kutahyaspor
Balikesirspor Balikesirspor
Orduspor Orduspor
Bulvarspor Bulvarspor
Pazarspor Pazarspor
Bayburt Ozel Idare Bayburt Ozel Idare
Akhisar Bld.Geng Akhisar Bld.Geng
Bergama Belediyespor Bergama Belediyespor
Siirt Il Ozle Idaresi Spor Siirt Il Ozle Idaresi Spor
Efeler 09 Efeler 09
Turgutluspor Turgutluspor
Viven Bornova Viven Bornova
Tepecik Bld Tepecik Bld
Yldrm Belediyesispor Yldrm Belediyesispor
Kestel Kestel
Yeni Altindag BS Yeni Altindag BS
Yeni Amasya Spor Yeni Amasya Spor
Catalca Spor Catalca Spor
Musspor Musspor
Karsiyaka Karsiyaka
Silifke Belediyespor Silifke Belediyespor
Nevsehirspor Genclik Nevsehirspor Genclik
Elazig Belediyespor Elazig Belediyespor
Kelkit Belediye Hurriyet Kelkit Belediye Hurriyet
Batman Petrolspor Batman Petrolspor
Arguvan Arguvan
Ayvalikgucu Belediyespor Ayvalikgucu Belediyespor
Artvin Hopaspor Artvin Hopaspor
Gumushanespor Gumushanespor
Karabuk Idman Karabuk Idman
EdirnesporGenclik EdirnesporGenclik
Kucukcekmece Kucukcekmece
Aliaga FUTBOL AS Aliaga FUTBOL AS
Karaman Belediyesi Spor Karaman Belediyesi Spor
Agri 1970 Spor Agri 1970 Spor
Talasgucu Belediyespor Talasgucu Belediyespor
Kepez Belediyespor Kepez Belediyespor
Osmaniyespor Osmaniyespor
Kusadasispor Kusadasispor
Slovakia 2. Liga Slovakia 2. Liga
Vòng 18
STK Samorin STK Samorin
Slavoj Trebisov Slavoj Trebisov
MSK Zilina B MSK Zilina B
Spisska Nova Ves Spisska Nova Ves
Slovan Bratislava B Slovan Bratislava B
Dolny Kubin Dolny Kubin
BRA SPB BRA SPB
Vòng
Bragantino PA Bragantino PA
Remo Belem (PA) Remo Belem (PA)
Caete FC Caete FC
Tuna Luso Tuna Luso
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Castanhal PA Castanhal PA
Santa Rosa PA Santa Rosa PA
Tapajos Tapajos
Sao Francisco FC/PA Sao Francisco FC/PA
Canaa FC/PA Canaa FC/PA
Portugal Liga 3 Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense Sanjoanense
CF Canelas 2010 CF Canelas 2010
Vianense Vianense
Clube Desportivo Trofense Clube Desportivo Trofense
Anadia Anadia
Fafe Fafe
Academica Coimbra Academica Coimbra
Sporting Braga II Sporting Braga II
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 6
Atletico FC Atletico FC
Atletico Huila Atletico Huila
Real Cartagena Real Cartagena
Universitario de Popayan Universitario de Popayan
Portugal Campeonato Nacional Portugal Campeonato Nacional
Peniche Peniche
Lusitania Lusitania
Peniche Peniche
Lusitania Lusitania
ribeirao ribeirao
Portosantense Portosantense
Benfica C.Branco Benfica C.Branco
Uniao de Coimbra Uniao de Coimbra
Mirandela Mirandela
Pevidem SC Pevidem SC
Barreirense Barreirense
Vitoria Setubal Vitoria Setubal
Vila Real Vila Real
Maritimo B Maritimo B
Imortal Imortal
FC Serpa FC Serpa
Tirsense Tirsense
Montalegre Montalegre
Juventude de Evora Juventude de Evora
Fabril Barreiro Fabril Barreiro
Lusitano Evora Lusitano Evora
Mokala Pancheners Mokala Pancheners
FC Alverca B FC Alverca B
Sertanense FC Sertanense FC
S. Joao Ver S. Joao Ver
Amarante Amarante
Oriental Lisboa Oriental Lisboa
O.Elvas O.Elvas
Florgrade Florgrade
Valadares Gaia FC Valadares Gaia FC
CD Gouveia CD Gouveia
GD Vitoria Sernache GD Vitoria Sernache
Sintrense Sintrense
Louletano Louletano
Recreativa de Lamelas Recreativa de Lamelas
Paredes Paredes
Limianos Limianos
Brito SC Brito SC
Marinhense Marinhense
Rabo Peixe Rabo Peixe
Vasco da Gama(POR) Vasco da Gama(POR)
Real Sport Clube Real Sport Clube
Vila Mea Vila Mea
Rebordosa Rebordosa
Dumiense Dumiense
Vilar de Perdizes Vilar de Perdizes
Mortagua Mortagua
Uniao de Tomar Uniao de Tomar
Os Sandinenses Os Sandinenses
Camacha Camacha
UD Santarem UD Santarem
GD Fontinhas GD Fontinhas
Brazil Campeonato Paulista Brazil Campeonato Paulista
Vòng 11
Sao Bernardo Sao Bernardo
Ah so Santa SP Ah so Santa SP
Ponte Preta Ponte Preta
Gremio Novorizontin Gremio Novorizontin
Bragantino Bragantino
Santos Santos
Sao Paulo Sao Paulo
Palmeiras Palmeiras
Botola 2 Botola 2
Vòng 19
RCOZ Oued Zem RCOZ Oued Zem
USM Oujda USM Oujda
Stade Marocain du Rabat Stade Marocain du Rabat
Chabab Ben Guerir Chabab Ben Guerir
CODM Meknes CODM Meknes
DHJ Difaa Hassani Jadidi DHJ Difaa Hassani Jadidi
Kawkab de Marrakech Kawkab de Marrakech
OCK Olympique de Khouribga OCK Olympique de Khouribga
Giải trẻ Ả Rập Xê Út Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 23
Al-Jeel Youths Al-Jeel Youths
Al Hazm Youths Al Hazm Youths
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 10
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
Patriotas FC Patriotas FC
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
Aguilas Doradas Aguilas Doradas
Alianza Petrolera Alianza Petrolera
Independiente Santa Fe Independiente Santa Fe
England FA Women Super League England FA Women Super League
Vòng 15
Arsenal (nữ) Arsenal (nữ)
Tottenham Hotspur  (nữ) Tottenham Hotspur (nữ)
Bristol Academy (nữ) Bristol Academy (nữ)
Brighton H.A. (nữ) Brighton H.A. (nữ)
Aston Villa (nữ) Aston Villa (nữ)
Liverpool (nữ) Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ) West Ham United (nữ)
Manchester United (nữ) Manchester United (nữ)
Leicester City (nữ) Leicester City (nữ)
Chelsea FC (nữ) Chelsea FC (nữ)
Brazil Campeonato Carioca Brazil Campeonato Carioca
Vòng 11
Fluminense RJ Fluminense RJ
Botafogo RJ Botafogo RJ
Vasco da Gama Vasco da Gama
Portuguesa RJ Portuguesa RJ
Volta Redonda Volta Redonda
Nova Iguacu Nova Iguacu
Boavista F.C Boavista F.C
Bangu Bangu
NSW Premier League NSW Premier League
Vòng 3
A.P.I.A. Leichhardt Tigers A.P.I.A. Leichhardt Tigers
Manly United Manly United
Hạng 2 Áo Hạng 2 Áo
Vòng 18
SV Horn SV Horn
Trenkwalder Admira Wacker Trenkwalder Admira Wacker
Italian Youth League B Italian Youth League B
Vòng 21
Benevento (Youth) Benevento (Youth)
Pisa U19 Pisa U19
Como U20 Como U20
Cittadella U20 Cittadella U20
Malta Premier League Malta Premier League
Vòng 19
Marsaxlokk FC Marsaxlokk FC
Mosta FC Mosta FC
Gzira United Gzira United
Sliema Wanderers FC Sliema Wanderers FC
Floriana F.C. Floriana F.C.
Gudja United Gudja United
Kenya Super League Kenya Super League
Vòng
KCB SC KCB SC
Muranga Seal Muranga Seal
AFC Leopards AFC Leopards
Nzoia United Nzoia United
Shabana FC Shabana FC
Bandari Bandari
Vô địch Mexico nữ Vô địch Mexico nữ
Vòng 9
Saint Louis Athletica (nữ) Saint Louis Athletica (nữ)
Aguilas de Leon (nữ) Aguilas de Leon (nữ)
Juarez FC (nữ) Juarez FC (nữ)
Atlas (nữ) Atlas (nữ)
Brazil Campeonato Paulista C Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Rio Preto SP Rio Preto SP
Gremio Prudente Gremio Prudente
Argentina Prim C Metropolitana Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 6
UAI Urquiza UAI Urquiza
Villa Dalmine Villa Dalmine
Chile Primera D Chile Primera D
Vòng
General VelAsquez General VelAsquez
Real Juventud San Joaquin Real Juventud San Joaquin
Ghana Premier Ghana Premier
Vòng 19
Legon Cities FC Legon Cities FC
Accra Lions Accra Lions
Nsoatreman FC Nsoatreman FC
Accra Hearts of Oak Accra Hearts of Oak
Samartex Samartex
Nations FC Nations FC
Berekum Chelsea Berekum Chelsea
Karela United FC Karela United FC
Nigerian Premier League Nigerian Premier League
Vòng 23
Plateau United Plateau United
Bendel Insurance Bendel Insurance
Heartland FC Heartland FC
Sunshine Stars FC Sunshine Stars FC
Lobi Stars Lobi Stars
Katsina United Katsina United
Niger Tornadoes FC Niger Tornadoes FC
Enugu Rangers International Enugu Rangers International
NSW Premier W-League NSW Premier W-League
Vòng 1
Blacktown Spartans(nữ) Blacktown Spartans(nữ)
Bulls Academy (nữ) Bulls Academy (nữ)
Illawarra Stingrays (nữ) Illawarra Stingrays (nữ)
Maca Searle (nữ) Maca Searle (nữ)
Gladesville Ravens (nữ) Gladesville Ravens (nữ)
University of Sydney (nữ) University of Sydney (nữ)
Liga Nacional de Guatemala Liga Nacional de Guatemala
Vòng 9
Guastatoya Guastatoya
CD Achuapa CD Achuapa
CD Zacapa CD Zacapa
Antigua GFC Antigua GFC
Deportivo Xinabajul Deportivo Xinabajul
Malacateco Malacateco
Hạng nhất Đan Mạch Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 20
Naestved Naestved
AC Horsens AC Horsens
Cúp Liên Đoàn nữ Iceland Cúp Liên Đoàn nữ Iceland
Groups C
Einherji (nữ) Einherji (nữ)
KR Reykjavik (nữ) KR Reykjavik (nữ)
Australian cloth Australian cloth
Vòng 1
Springfield United Springfield United
Virginia United Virginia United
Cyprus 1 Division Cyprus 1 Division
Vòng 2
APOEL Nicosia APOEL Nicosia
AEP Paphos AEP Paphos
AE Zakakiou AE Zakakiou
Ethnikos Achnas FC Ethnikos Achnas FC
Romania Liga 1 Women Romania Liga 1 Women
Vòng
Farul Constanta (nữ) Farul Constanta (nữ)
Banat Girls (nữ) Banat Girls (nữ)
CSM Alexandria (nữ) CSM Alexandria (nữ)
FCM Targu Mures (nữ) FCM Targu Mures (nữ)
Gloria 2018 Bistrita Nasaud (nữ) Gloria 2018 Bistrita Nasaud (nữ)
FK Csikszereda Miercurea Ciuc (nữ) FK Csikszereda Miercurea Ciuc (nữ)
ASU Politehnica Timisoara (nữ) ASU Politehnica Timisoara (nữ)
Olimpia Cluj (nữ) Olimpia Cluj (nữ)
Armenia Division 2 Armenia Division 2
Vòng 18
Lernayin Artsakh Lernayin Artsakh
Pyunik B Pyunik B
Nikarm Nikarm
Urartu II Urartu II
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 9
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
Sousa PB Sousa PB
Treze Campina Grande PB Treze Campina Grande PB
Pombal EC Pombal EC
Luxembourg National Division Luxembourg National Division
Vòng 19
UNA Strassen UNA Strassen
Victoria Rosport Victoria Rosport
FC Wiltz 71 FC Wiltz 71
Swift Hesperange Swift Hesperange
Fola Esch Fola Esch
FC Schifflange 95 FC Schifflange 95
UN Kaerjeng 97 UN Kaerjeng 97
F91 Dudelange F91 Dudelange
Mondercange Mondercange
Jeunesse Esch Jeunesse Esch
US Mondorf-les-Bains US Mondorf-les-Bains
Red Boys Differdange Red Boys Differdange
Progres Niedercorn Progres Niedercorn
CS Petange CS Petange
Racing Union Luxemburg Racing Union Luxemburg
Marisca Miersch Marisca Miersch
Primera Division de Ecuador Primera Division de Ecuador
Vòng 1
Universidad Catolica Universidad Catolica