Victoria Azarenka bỏ cuộc trước tay vợt 16 tuổi tại vòng 3 Miami Open 2022

Victoria Azarenka không thể hoàn tất trận đấu thuộc vòng 3 giải Miami Open 2022 với tay vợt 16 tuổi là Linda Fruhvirtova. Hạt giống số 12 xin bỏ cuộc chỉ sau 45 phút thi đấu.

Thời điểm Victoria Azarenka quyết định rút lui là sau game đấu thứ 3 của set 2. Tay vợt 32 tuổi người Belarus đang bị dẫn với tỷ số 0-3. Cô để mất break ngay game cầm giao bóng đầu tiên của set thứ hai này.

Victoria Azarenka bỏ cuộc trước tay vợt 16 tuổi tại vòng 3 Miami Open 2022 - Ảnh 2
Victoria Azarenka bỏ cuộc chỉ sau 45 phút thi đấu vì vấn đề ở vùng vai phải

Trước đó, Azarenka cũng thua chóng vánh set đầu tiên với tỷ số 2-6. Dù giành break ở game đấu thứ 5 nhưng việc để mất break tới 3 lần khiến cựu số 1 thế giới thất bại.

Với việc bỏ cuộc ở vòng 4, Victoria Azarenka chưa thể có lần thứ 4 chinh phục giải Miami Open. Trước đó, tay vợt từng 2 lần vô địch Australian Open đã 3 lần đăng quang tại giải đấu này, vào các năm: 2009, 2011 và 2016.

Victoria Azarenka bỏ cuộc trước tay vợt 16 tuổi tại vòng 3 Miami Open 2022 - Ảnh 1
Miami Open 2022 mới là giải đấu lớn đầu tiên mà Linda Fruhvirtova tham dự

Về phần mình, Linda Fruhvirtova đã và đang trải qua một hành trình kỳ diệu nơi xứ sở cờ hoa. Tay vợt sinh năm 2005 chỉ tham dự Miami Open 2022 nhờ suất đặc cách nhưng đã tạo ra bất ngờ lớn khi đánh bại Elise Mertens ở vòng 2. Giờ đây, tay vợt chỉ xếp thứ 279 trên bảng xếp hạng WTA đã tạo ra cú sốc thực sự. Cô vượt qua người đàn chị gần gấp đôi tuổi mình và từng giành tổng cộng 21 danh hiệu trong sự nghiệp.

Đối thủ của tay vợt 16 tuổi người CH Czech ở vòng 4 giải Miami Open 2022 là Paula Badosa. Paula Badosa năm nay 24 tuổi, mang quốc tịch Tây Ban Nhà và là hạt giống số 5 của giải đấu.

TIN LIÊN QUAN

Naomi Osaka thắng cựu số 1 thế giới, Raducanu bị loại khỏi Miami Open 2022

Naomi Osaka hạ cựu số 1 thế giới Angelique Kerber chỉ sau 2 set. Trong khi đó, cuộc chơi của Emma Raducanu tại Miami Open 2022 phải dừng lại ngay từ vòng 2.

Đối thủ bỏ cuộc, Naomi Osaka vào thẳng vòng 4 Miami Open 2022

Naomi Osaka được vào thẳng vòng 4 Miami Open 2022. Đối thủ của cô ở vòng 3 là Karolina Muchova buộc phải rút lui vì vấn đề nơi vùng bụng trái.

Medvedev thắng dễ Murray, giành vé vào vòng 3 Miami Open

ATP Tour 27/03/2022

Đã không có bất ngờ nào xảy ra tại vòng 2 đơn nam Miami Open 2022 khi Daniil Medvedev giành chiến thắng tương đối dễ dàng trước Andy Murray để giành vé đi tiếp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Alcaraz vượt mặt Djokovic trên BXH các tay vợt kiếm tiền giỏi nhất năm 2022

Không phải Novak Djokovic, Carlos Alcaraz mới là tay vợt bỏ túi nhiều tiền thưởng nhất ở mùa giải 2022.

Djokovic, Zverev và Kyrgios tranh tài ở giải giao hữu cuối năm tại Dubai

World Tennis League nằm trong chuỗi các giải giao hữu dịp cuối năm của làng banh nỉ. Năm nay, giải có sự góp mặt của những cái tên hàng đầu như Novak Djokovic, Alexander Zverev hay Nick Kyrgios.

Djokovic vượt mặt Swiatek, trở thành tay vợt kiếm nhiều tiền thưởng nhất năm 2022

ATP Tour 5 ngày trước

Chức vô địch ATP Finals 2022 đã giúp Novak Djokovic chính thức vượt qua Iga Swiatek để trở thành tay vợt kiếm nhiều tiền nhất năm 2022.

Canada đánh bại Australia, lần đầu vô địch Davis Cup

Đội tuyển quần vợt nam Canada đã làm nên lịch sử khi đánh bại Australia để đăng quang ngôi vô địch Davis Cup 2022.

Kết quả tennis hôm nay 28/11: Canada vô địch Davis Cup 2022

Kết quả tennis hôm nay với tâm điểm là trận chung kết Davis Cup 2022 giữa Canada vs Australia. Xem kết quả quần vợt VCK Davis Cup 2022 hôm nay nhanh và chính xác nhất trên ithethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Chung kết Davis Cup 2022: Canada đấu Australia

Lịch thi đấu tennis hôm nay 27/11 với tâm điểm là trận chung kết VCK Davis Cup 2022. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt VCK Davis Cup 2022 nhanh và chính xác nhất trên ithethao.vn.

Kết quả tennis Bán kết Davis Cup 2022: Canada, Australia thắng trận

Kết quả tennis hôm nay 27/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết Davis Cup Finals 2022. Xem kết quả quần vợt VCK Davis Cup 2022 hôm nay nhanh và chính xác nhất trên ithethao.vn.

Kết quả tennis Davis Cup Finals 2022, kq VCK Davis Cup hôm nay

Kết quả tennis Davis Cup Finals 2022 mới nhất hôm nay. Xem kết quả quần vợt VCK Davis Cup 2022 hôm nay nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2022, ltđ VCK Davis Cup hôm nay

Lịch thi đấu tennis Davis Cup Finals 2022 hôm nay. Xem cập nhật mới nhất lịch trực tiếp giải quần vợt VCK Davis Cup 2022 nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Nadal cổ vũ Messi, dự đoán Argentina sẽ tiến sâu tại World Cup 2022

Dù là một “fan cứng” của Real Madrid, Rafael Nadal vẫn dành sự tôn trọng lớn cho Lionel Messi. Tay vợt người Tây Ban Nha còn dự đoán Argentina sẽ tiến sâu tại World Cup 2022, dù đội bóng này vừa thua sốc Saudi Arabia ở vòng bảng.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis