Lão tướng Feliciano Lopez phá kỷ lục tham dự ATP Masters 1000 của Roger Federer

Với việc chạm mốc 139 lần ra sân ở các giải ATP Masters 1000, tay vợt 40 tuổi Feliciano Lopez đã chính thức phá kỷ lục do Roger Federer từng thiết lập.

Feliciano Lopez năm nay đã 40 tuổi. Trên BXH ATP thế giới, tay vợt người Tây Ban Nha đứng thứ 108. Tuy nhiên, anh vẫn đang thi đấu bền bỉ và mới đây còn phá một kỷ lục vô cùng ấn tượng.

Lão tướng Feliciano Lopez phá kỷ lục tham dự ATP Masters 1000 của Roger Federer - Ảnh 1
Lão tướng Feliciano Lopez vẫn thi đấu bền bỉ ở tuổi 40

Cụ thể, Lopez là một trong 96 tay vợt tham dự Indian Wells Masters 2021. Sau khi vượt qua vòng loại, anh có màn chạm trán Tommy Paul của Mỹ và nhận thất bại 0-2. Đây cũng là lần ra sân thứ 139 của lão tướng này tại sân chơi Masters 1000, qua đó giúp anh chính thức phá kỷ lục 138 trận do Roger Federer nắm giữ. 

Khi được hỏi về kỷ lục này, Lopez tỏ ra khá bất ngờ: “Thật chứ? Tôi thực sự không biết gì cả. Tôi tham gia rất nhiều giải đấu, nhưng không nghĩ mình lại phá một kỷ lục ấn tượng như thế ở Indian Wells Masters. 

Việc chúng tôi thi đấu ở tuổi 40 thực sự không bình thường chút nào. Roger hiện đang dính chấn thương đầu gối, còn tôi thì khá may mắn khi không gặp phải vấn đề gì nghiêm trọng và vẫn đang tiếp tục thi đấu. Tôi nghĩ mình có thể hài lòng và hạnh phúc vì điều đó

Điều quan trọng với tôi bây giờ là tiếp tục ra sân và tham dự một giải Masters 1000 khác. Kỷ lục hôm nay là những món quà nhỏ mà quần vợt mang lại cho tôi”, Lopez chia sẻ.

Lão tướng Feliciano Lopez phá kỷ lục tham dự ATP Masters 1000 của Roger Federer - Ảnh 2
Feliciano Lopez đã giành được 7 danh hiệu ATP trong sự nghiệp

Feliciano Lopez bắt đầu thi đấu quần vợt chuyên nghiệp từ năm 1997. Trong sự nghiệp, anh đã giành được tổng cộng 7 danh hiệu ATP. Năm 2005, Lopez trở thành tay vợt nam Tây Ban Nha đầu tiên lọt vào tứ kết Wimbledon kể từ năm 1972. 

Về phần Federer, Tàu tốc hành hiện vẫn đang trong quá trình dưỡng thương đầu gối sau ca phẫu thuật thứ ba. Anh chắc chắn sẽ bỏ lỡ phần còn lại của năm 2021 và được kỳ vọng sẽ tái xuất tại giải Úc Mở rộng 2022. 

TIN LIÊN QUAN

Medvedev: ‘Djokovic giỏi hơn Federer và Nadal’

US Open 13/09/2021

Daniil Medvedev đã khiến những người hâm mộ chứng kiến trận chung kết US Open 2021 phải xôn xao khi khẳng định Novak Djokovic giỏi hơn Rafael Nadal và Rodger Federer sau khi anh giành chiến thắng.

Federer báo tin vui về tình hình chấn thương, khẳng định chưa muốn giải nghệ

Roger Federer mới đây đã đem đến cho CĐV làng banh nỉ những thông tin hết sức tích cực về tình hình chấn thương.

Nadal và Federer rủ nhau ‘song kiếm hợp bích’ ở Laver Cup 2022

ATP Tour 29/09/2021

Ở Laver Cup 2021, cả Rafael Nadal và Roger Federer đều không thể tham gia thi đấu vì chấn thương. Tuy nhiên, các CĐV có thể sẽ được chứng kiến 2 tay vợt đình đám này đánh đôi cùng nhau ở giải đấu năm sau.

Federer tụt xuống hạng 18 thế giới sau ATP Finals 2021?

ATP Finals 07/10/2021

Với việc phải nghỉ thi đấu đến hết năm 2021, Roger Federer chắc chắn sẽ không thể trụ lại top 10 ATP sau mùa giải này.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Djokovic vượt mặt Swiatek, trở thành tay vợt kiếm nhiều tiền thưởng nhất năm 2022

Chức vô địch ATP Finals 2022 đã giúp Novak Djokovic chính thức vượt qua Iga Swiatek để trở thành tay vợt kiếm nhiều tiền nhất năm 2022.

Xác định 2 cặp bán kết Davis Cup 2022: Croatia gặp Australia, Canada đấu Italia

Sau hơn 3 ngày thi đấu, VCK Davis Cup 2022 đã hoàn thành vòng tứ kết. Theo đó, 4 đội tuyển xuất sắc nhất giành vé vào bán kết đã chính thức lộ diện.

Australia giành vé đầu tiên vào bán kết Davis Cup 2022

Đánh bại Hà Lan sau 2 trận đơn, Australia đã chính thức giành vé vào vòng bán kết VCK Davis Cup 2022.

Alcaraz kết thúc năm 2022 với ngôi số 1 ATP, đi vào lịch sử quần vợt thế giới

Với việc Rafael Nadal phải dừng bước ở vòng bảng ATP Finals, Carlos Alcaraz đã chính thức giành ngôi số 1 thế giới khi mùa giải 2022 kết thúc.

Nakashima vô địch Next Gen ATP Finals 2022

Brandon Nakashima trở thành nhà vô địch Next Gen ATP Finals 2022. Tay vợt 21 tuổi người Mỹ đăng quang sau khi đánh bại Jiri Lehecka trong trận chung kết.

Kết quả bán kết Next Gen ATP Finals: Lehecka gặp Nakashima ở chung kết

Cập nhật kết quả tennis ngày 12/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết Next Gen ATP Finals 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Next Gen ATP Finals cùng thethao.vn.

Xác định 2 cặp bán kết Next Gen ATP Finals: Stricker gặp Lehecka, Draper đấu Nakashima

Next Gen ATP Finals 2022 vừa hoàn thành giai đoạn vòng bảng. 4 tay vợt xuất sắc nhất giành vé vào bán kết đã chính thức lộ diện.

Zverev tái xuất vào tháng 12, dự 2 giải đấu trước thềm Úc Mở rộng 2023

Alexander Zverev hy vọng sẽ bình phục chấn thương bàn chân vào tháng 12/2022. Anh đặt mục tiêu tham dự 2 giải đấu trước khi tranh tài tại Australian Open 2023.

Holger Rune lập kỷ lục ấn tượng, lọt Top 10 ATP sau chức vô địch Paris Masters

Holger Rune lập kỷ lục ấn tượng tại Paris Masters 2022: trở thành tay vợt đầu tiên đánh bại 5 tay vợt thuộc Top 10 thế giới trong cùng 1 giải đấu. Danh hiệu này cũng giúp anh vươn lên vị trí thứ 10 trên bảng xếp hạng ATP.

Djokovic: Holger Rune sở hữu cú trái tay ấn tượng hơn Alcaraz

Novak Djokovic thừa nhận bản thân không thích thua cuộc nhưng bị ấn tượng bởi màn thể hiện của Holger Rune trong trận chung kết Paris Masters 2022. Tay vợt người Serbia còn so sánh những cú đánh của Rune với Carlos Alcaraz.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis