Djokovic thắng trận thứ 1000, vào chung kết Rome Masters 2022

Novak Djokovic vừa có chiến thắng hết sức dễ dàng trước Casper Ruud để giành vé vào chơi trận chung kết Rome Masters 2022. Đây cũng là trận thắng thứ 1000 trong sự nghiệp của tay vợt số 1 thế giới.

Sau vài bước sảy chân, Novak Djokovic đang tìm lại phong độ tốt nhất của mình. Điều đó đã được thể hiện ở Madrid Open và giải đấu mà anh đang góp mặt là Rome Masters. 

Djokovic thắng trận thứ 1000, vào chung kết Rome Masters 2022 - Ảnh 1
Djokovic vào chung kết Rome Masters 2022

Rạng sáng nay, Djokovic vừa bước vào trận bán kết nội dung đơn nam. Trước đối thủ bị đánh giá thấp hơn về mọi mặt là Casper Ruud, Nole đã không gặp bất cứ khó khăn nào. Anh giành chiến thắng sau 1 tiếng 41 phút và 2 set đấu.

Bước vào set 1, Djokovic nhập cuộc cực nhanh. Anh bẻ thành công 2 game cầm giao bóng liên tiếp của Ruud để vươn lên dẫn 4-0. Đến game 8, Ruud đòi lại 1 break, nhưng không đủ để lật ngược thế cờ. Anh chấp nhận thua 4-6 ở set này. 

Sang set 2, thế trận vẫn nghiêng hoàn toàn về phía Djokovic. Sau nửa đầu cân bằng, bước ngoặt đã đến ở game 8 khi tay vợt số 1 thế giới giành break trước. Đến game 9, anh tiếp tục bẻ thành công game giao bóng của Ruud, qua đó khép lại set 2 với chiến thắng 6-3. 

Djokovic thắng trận thứ 1000, vào chung kết Rome Masters 2022 - Ảnh 2
Djokovic thắng trận thứ 1000 trong sự nghiệp

Chung cuộc, Djokovic thắng 2-0 và chính thức giành vé vào chung kết Rome Masters 2022. Tại đây, đối thủ của anh sẽ là Stefanos Tsitsipas, người vừa đánh bại Alexander Zverev tại bán kết. Trận đấu này sẽ diễn ra vào lúc 21h00 tối nay 15/5.

Đáng chú ý, chiến thắng trước Casper Ruud cũng là trận thắng thứ 1000 của Djokovic. Tay vợt số 1 thế giới là người thứ 5 chạm mốc này trong lịch sử quần vợt thế giới. 

TIN LIÊN QUAN

Nadal thua ngược Shapovalov ở vòng 3 Rome Masters, lỡ hẹn bán kết với Djokovic

ATP Tour 13/05/2022

Bất ngờ đã xảy ra ở vòng 3 nội dung đơn nam Rome Masters 2022 khi đương kim vô địch Rafael Nadal để thua ngược trước Denis Shapovalov.

Djokovic gặp Auger Aliassime ở tứ kết Rome Masters 2022

ATP Tour 13/05/2022

Novak Djokovic tiếp tục có thêm một chiến thắng dễ dàng nữa ở Rome Masters 2022, qua đó giành vé vào tứ kết.

Djokovic vào bán kết Rome Masters, tiếp tục giữ ngôi số 1 thế giới

ATP Tour 14/05/2022

Ở trận đấu thuộc khuôn khổ tứ kết Rome Masters 2022, Novak Djokovic đã đánh bại Felix Auger-Aliassime để giành vé vào bán kết. Chiến thắng này cũng giúp anh giữ được ngôi số 1 trên BXH ATP.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Djokovic vượt mặt Swiatek, trở thành tay vợt kiếm nhiều tiền thưởng nhất năm 2022

Chức vô địch ATP Finals 2022 đã giúp Novak Djokovic chính thức vượt qua Iga Swiatek để trở thành tay vợt kiếm nhiều tiền nhất năm 2022.

Xác định 2 cặp bán kết Davis Cup 2022: Croatia gặp Australia, Canada đấu Italia

Sau hơn 3 ngày thi đấu, VCK Davis Cup 2022 đã hoàn thành vòng tứ kết. Theo đó, 4 đội tuyển xuất sắc nhất giành vé vào bán kết đã chính thức lộ diện.

Australia giành vé đầu tiên vào bán kết Davis Cup 2022

Đánh bại Hà Lan sau 2 trận đơn, Australia đã chính thức giành vé vào vòng bán kết VCK Davis Cup 2022.

Alcaraz kết thúc năm 2022 với ngôi số 1 ATP, đi vào lịch sử quần vợt thế giới

Với việc Rafael Nadal phải dừng bước ở vòng bảng ATP Finals, Carlos Alcaraz đã chính thức giành ngôi số 1 thế giới khi mùa giải 2022 kết thúc.

Nakashima vô địch Next Gen ATP Finals 2022

Brandon Nakashima trở thành nhà vô địch Next Gen ATP Finals 2022. Tay vợt 21 tuổi người Mỹ đăng quang sau khi đánh bại Jiri Lehecka trong trận chung kết.

Kết quả bán kết Next Gen ATP Finals: Lehecka gặp Nakashima ở chung kết

Cập nhật kết quả tennis ngày 12/11 với tâm điểm là các trận đấu tại vòng bán kết Next Gen ATP Finals 2022. Xem tỷ số các trận đấu tennis trong ngày tại giải Next Gen ATP Finals cùng thethao.vn.

Xác định 2 cặp bán kết Next Gen ATP Finals: Stricker gặp Lehecka, Draper đấu Nakashima

Next Gen ATP Finals 2022 vừa hoàn thành giai đoạn vòng bảng. 4 tay vợt xuất sắc nhất giành vé vào bán kết đã chính thức lộ diện.

Zverev tái xuất vào tháng 12, dự 2 giải đấu trước thềm Úc Mở rộng 2023

Alexander Zverev hy vọng sẽ bình phục chấn thương bàn chân vào tháng 12/2022. Anh đặt mục tiêu tham dự 2 giải đấu trước khi tranh tài tại Australian Open 2023.

Holger Rune lập kỷ lục ấn tượng, lọt Top 10 ATP sau chức vô địch Paris Masters

Holger Rune lập kỷ lục ấn tượng tại Paris Masters 2022: trở thành tay vợt đầu tiên đánh bại 5 tay vợt thuộc Top 10 thế giới trong cùng 1 giải đấu. Danh hiệu này cũng giúp anh vươn lên vị trí thứ 10 trên bảng xếp hạng ATP.

Djokovic: Holger Rune sở hữu cú trái tay ấn tượng hơn Alcaraz

Novak Djokovic thừa nhận bản thân không thích thua cuộc nhưng bị ấn tượng bởi màn thể hiện của Holger Rune trong trận chung kết Paris Masters 2022. Tay vợt người Serbia còn so sánh những cú đánh của Rune với Carlos Alcaraz.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis