T1 Gumayusi: 'Khi ra mắt với tư cách là một tuyển thủ chuyên nghiệp, vô địch Thế giới một lần chưa bao giờ là mục tiêu của tôi'

Chia sẻ với Dexerto sau MSI 2024, xạ thủ của T1 Gumayusi đã nhận xét về màn trình diễn của đội ở giải đấu vừa qua trên đất Trung Quốc, đồng thời hướng tới LCK mùa Hè 2024.

T1 bị loại khỏi MSI 2024 sau trận thua đáng tiếc 2-3 trước Bilibili Gaming (BLG). Ở trận đấu này, đại diện LCK dù bị BLG liên tục dẫn trước sau ván 1 và ván 3 nhưng vẫn có thể gỡ hòa để đưa trận đấu tới ván 5. Tuy nhiên, T1 vẫn nhận thất bại chung cuộc ở ván 5, qua đó bị loại khỏi giải đấu. Đây là lần thứ hai liên tiếp T1 dừng chân ở hạng 3 tại MSI sau thất bại trước chính BLG ở nhánh thua năm ngoái.

T1 Gumayusi:
T1 dừng chân tại MSI 2024 ở vị trí thứ ba

Ngay sau thất bại ở chung kết nhánh thua BLG, Gumayusi đã nhận trả lời phỏng vấn với Dexerto để chia sẻ về trận đấu cũng như hành trình của T1 ở MSI 2024. Xạ thủ nhà T1 mở đầu bằng vấn đề cấm/chọn của T1 trong trận đấu với BLG: "Nhìn vào các trận đấu trước đây của T1, [BLG] đã sử dụng một chiến thuật để hạn chế đường giữa của chúng tôi". 

"Vì vậy, chúng tôi đã cố gắng để sở hữu những lượt cấm/chọn tốt nhất có thể. Điều khiến tôi mất cảnh giác là chúng tôi đã chọn Ashe và họ lại chọn Varus/Kalista. Chúng tôi biết cách để giải quyết vấn đề đó". Cuối cùng, Gumayusi chọn Draven và liên tục tỏa sáng, giúp T1 giành chiến thắng ván 2. 

Nhận xét về chiến thuật tại giải đấu MSI, xạ thủ của T1 nhận định hiện tại không có nhiều xạ thủ có khả năng "gánh đội" cao và khiến tuyển thủ này ít có cơ hội tỏa sáng. Dù vậy, những áp lực mà Gumayusi tạo ra trong giai đoạn cấm/chọn phần nào sẽ giúp T1 "dễ thở" hơn để chọn những tướng phù hợp. 

Cuối cùng, tuyển thủ này cũng khẳng định việc thiếu luyện tập ở mùa Xuân không ảnh hưởng tới màn trình diễn tại MSI nhưng khả năng nếu vấn đề DDoS còn tiếp diễn sẽ là một vấn đề lớn ở mùa Hè sắp tới. Dù vậy, Gumayusi khẳng định sẽ nỗ lực hơn để hướng tới các giải đấu sắp tới. 

Kết thúc buổi phỏng vấn, xạ thủ nhà T1 khẳng định: "Khi ra mắt với tư cách là một tuyển thủ chuyên nghiệp, vô địch Thế giới một lần chưa bao giờ là mục tiêu của tôi. Điều tôi muốn là trở thành người giỏi nhất thế giới. Cho tới khi đạt được mục tiêu đó, tôi sẽ không dừng lại. 

TIN LIÊN QUAN

Tuyển thủ Hàn tiết lộ bị làm phiền trong suốt giải MSI 2024

Kết thúc giải đấu MSI 2024, xạ thủ của Fnatic là Oh Hyeon-taek đã chia sẻ cảm xúc bản thân trên mạng xã hội X. Theo đó, tuyển thủ này thừa nhận bản thân bị tác động rất nhiều từ các bình luận trên mạng xã hội và không thể hiện tốt tại giải quốc tế giữa mùa.

HLV Ren gia nhập Team Whales

Sau 1 năm nghỉ ngơi, HLV Nguyễn "Ren" Văn Trọng quyết định trở lại đấu trường chuyên nghiệp, khi gia nhập đội tuyển Team Whales.

Team Whales chia tay Bie

Sau 3 mùa giải gắn bó, tuyển thủ hỗ trợ Trần "Bie" Đức Hiếu đã quyết định nói lời chia tay với Team Whales để tìm kiếm bến đỗ mới trong sự nghiệp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
LCK mùa Hè 2024: Đánh bại BRION, Kwangdong Freecs tạm chiếm ngôi đầu

LCK mùa Hè 2024: Đánh bại BRION, Kwangdong Freecs tạm chiếm ngôi đầu

Đối đầu BRION (BRO) không có phong độ tốt tại trận đấu thứ hai ở LCK mùa Hè 2024, Kwangdong Freecs (KDF) gặp nhiều khó khăn nhưng vẫn thắng chung cuộc 2-1, qua đó tạm giành ngôi đầu bảng với 2 trận thắng liên tiếp.

LCK mùa Hè 2024: Hủy diệt NS RedForce, T1 giành chiến thắng đầu tiên

LCK mùa Hè 2024: Hủy diệt NS RedForce, T1 giành chiến thắng đầu tiên

Trong trận đấu còn lại của ngày 14/6, T1 cũng ra quân thuận lợi khi vượt qua NS RedForce 2-0, qua đó giành chiến thắng đầu tiên tại LCK mùa Hè 2024.

LCK mùa Hè 2024: Nhẹ nhàng đánh bại FearX, GenG ra quân thuận lợi

LCK mùa Hè 2024: Nhẹ nhàng đánh bại FearX, GenG ra quân thuận lợi

Trong trận đấu đầu tiên kể từ chung kết tổng MSI 2024, GenG không gặp nhiều khó khăn để đánh bại FearX (FOX) 2-0, qua đó giành chiến thắng đầu tiên tại LCK mùa Hè 2024.

Vietnam Championship Series 2024 Mùa Hè chuẩn bị khởi tranh

Vietnam Championship Series 2024 Mùa Hè chuẩn bị khởi tranh

Từ ngày 21/06, giải đấu Vietnam Championship Series 2024 Mùa Hè (VCS 2024 Mùa Hè) do Riot Games và VNGGames phối hợp tổ chức sẽ diễn ra, với mục tiêu xác định các đội tuyển xứng đáng nhất đại diện VCS tham dự giải Chung Kết Thế Giới Liên Minh Huyền Thoại 2024. Đồng thời, kết quả của Vòng Chung Kết VCS 2024 Mùa Hè cũng quyết định các suất tranh tài tại giải đấu mới của khu vực diễn ra vào năm sau. So với VCS 2024 Mùa Xuân, giải đấu lần này quy tụ 7 đội tuyển tranh tài so với 8 như thường lệ và sẽ

LCK mùa Hè 2024: Ngược dòng đánh bại BRION, DRX khởi đầu thuận lợi

LCK mùa Hè 2024: Ngược dòng đánh bại BRION, DRX khởi đầu thuận lợi

Ở trận đấu còn lại của ngày 13/6, DRX dù gặp rất nhiều khó khăn nhưng vẫn ngược dòng đánh bại BRION (BRO) 2-1. Theo đó, Morgan và các đồng đội đã nối dài chuỗi thua từ mùa Xuân tới nay lên 6 trận liên tiếp.

LCK mùa Hè 2024: Kwangdong Freecs tạo bất ngờ đầu tiên của giải đấu

LCK mùa Hè 2024: Kwangdong Freecs tạo bất ngờ đầu tiên của giải đấu

Trong trận đầu tiên tại LCK mùa Hè 2024, Kwangdong Freecs (KDF) đã gây bất ngờ khi đánh bại KT Rolster 2-0. Như vậy, KDF là đội tiếp theo giành chiến thắng trong hai ngày đầu cùng FearX và Dplus KIA.

LCK mùa Hè 2024: Nhọc nhằn đánh bại NS RedForce, FearX khởi đầu thuận lợi

LCK mùa Hè 2024: Nhọc nhằn đánh bại NS RedForce, FearX khởi đầu thuận lợi

Ở trận đấu còn lại của ngày 1 tuần 1 LCK mùa Hè 2024, FearX (FOX) cũng rất nhọc nhằn để đánh bại NS RedForce 2-1, theo đó giành chiến thắng đầu tiên tại giải đấu.

LCK mùa Hè 2024: Dplus KIA nhọc nhằn đánh bại Hanwha Life Esports trong ngày ra quân

LCK mùa Hè 2024: Dplus KIA nhọc nhằn đánh bại Hanwha Life Esports trong ngày ra quân

Dù giành chiến thắng dễ dàng trong ván đầu tiên, Dplus KIA (DK) gặp rất nhiều khó khăn ở hai ván còn lại trong trận đấu với Hanwha Life Esports (HLE). Tuy nhiên, cuối cùng ShowMaker và các đồng đội vẫn thắng chung cuộc 2-1 để khởi đầu thuận lợi tại LCK mùa Hè 2024.

Lịch thi đấu tuần 1 LCK mùa Hè 2024: T1 đại chiến GenG, DK gặp khó

Lịch thi đấu tuần 1 LCK mùa Hè 2024: T1 đại chiến GenG, DK gặp khó

Ngày 12/6, LCK chính thức trở lại với các trận đấu đầu tiên của giải mùa Hè. Ở tuần 1, tâm điểm sẽ là trận tái đấu chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024 khi T1 đối đầu GenG, trong khi DK sẽ gặp hai đội mạnh là Hanwha Life Esports và KT Rolster.

Riot Games thông báo chính thức về vấn đề DDoS của T1

Riot Games thông báo chính thức về vấn đề DDoS của T1

Chỉ 1 ngày sau thông báo từ phía T1, Riot Games đã lên tiếng về vấn đề mà tổ chức Hàn Quốc đang gặp phải. Theo đó, nhà phát hành Liên Minh Huyền Thoại đã cử nhóm điều tra sang Hàn Quốc, đồng thời thảo luận trực tiếp với T1 để tìm kiếm giải pháp.

J-League 1 J-League 1
Vòng 18
Vissel Kobe Vissel Kobe
Kawasaki Frontale Kawasaki Frontale
Euro Euro
Group
Hungary Hungary
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Tây Ban Nha Tây Ban Nha
Croatia Croatia
Italia Italia
Albania Albania
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 6
Philadelphia Union Philadelphia Union
Inter Miami Inter Miami
Toronto FC Toronto FC
Chicago Fire Chicago Fire
Atlanta United Atlanta United
Houston Dynamo Houston Dynamo
Charlotte FC Charlotte FC
DC United DC United
New York Red Bulls New York Red Bulls
Nashville Nashville
Orlando City Orlando City
Los Angeles FC Los Angeles FC
Montreal Impact Montreal Impact
Real Salt Lake Real Salt Lake
New England Revolution New England Revolution
Vancouver Whitecaps Vancouver Whitecaps
FC Dallas FC Dallas
St. Louis City St. Louis City
Colorado Rapids Colorado Rapids
Austin FC Austin FC
Los Angeles Galaxy Los Angeles Galaxy
FC Kansas City FC Kansas City
San Jose Earthquakes San Jose Earthquakes
FC Cincinnati FC Cincinnati
Seattle Sounders Seattle Sounders
Minnesota United FC Minnesota United FC
VĐQG Brazil VĐQG Brazil
Vòng 9
Bragantino Bragantino
Juventude Juventude
Fluminense RJ Fluminense RJ
Atletico Clube Goianiense Atletico Clube Goianiense
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
FK Shkendija 79 FK Shkendija 79
FK Tikves Kavadarci FK Tikves Kavadarci
Sporting West Harelbeke Sporting West Harelbeke
FCV Dender EH FCV Dender EH
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Colombia Colombia
Bolivia Bolivia
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 14
Halmstads Halmstads
AIK Solna AIK Solna
Hammarby Hammarby
IFK Goteborg IFK Goteborg
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 5
Club Atlético Unión Club Atlético Unión
San Lorenzo San Lorenzo
CA Huracan CA Huracan
Independiente Rivadavia Independiente Rivadavia
Atletico Tucuman Atletico Tucuman
Defensa Y Justicia Defensa Y Justicia
Hạng 2 Nga Hạng 2 Nga
Vòng 10
FK Orenburg-2 FK Orenburg-2
Dinamo Barnaul Dinamo Barnaul
FK Volna Nizhegorodskaya FK Volna Nizhegorodskaya
Sokol Kazan Sokol Kazan
Dynamo Kirov Dynamo Kirov
Krylia Sovetov II Krylia Sovetov II
Hạng 2 Thụy Điển Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 13
Angelholms FF Angelholms FF
Tvaakers IF Tvaakers IF
Lunds BK Lunds BK
Torslanda IK Torslanda IK
Hammarby TFF Hammarby TFF
Vasalunds IF Vasalunds IF
Karlbergs BK Karlbergs BK
IFK Stocksund IFK Stocksund
Norrby IF Norrby IF
Oskarshamns AIK Oskarshamns AIK
FC Rosengard FC Rosengard
FC Trollhattan FC Trollhattan
Hạng 2 Iceland Hạng 2 Iceland
Vòng 7
KF Gardabaer KF Gardabaer
Volsungur husavik Volsungur husavik
Brazil Campeonato Paranaense 2 Brazil Campeonato Paranaense 2
Vòng
Apucarana SC Apucarana SC
EC Laranja Mecanica EC Laranja Mecanica
Parana PR Parana PR
Brazilian Patriotas FC Brazilian Patriotas FC
Kazakhstan Premier League Kazakhstan Premier League
Vòng 11
FC Shakhtyor Karagandy FC Shakhtyor Karagandy
FK Atyrau FK Atyrau
Tobol Kostanai Tobol Kostanai
FC Kairat Almaty FC Kairat Almaty
Kaisar Kyzylorda Kaisar Kyzylorda
Turan Turkistan Turan Turkistan
Canadian Premier League Canadian Premier League
Vòng 6
Atletico Ottawa Atletico Ottawa
York United FC York United FC
HFX Wanderers FC HFX Wanderers FC
Forge FC Forge FC
Latvia Division 2 Latvia Division 2
Vòng 9
Saldus SS/Leevon Saldus SS/Leevon
Rezekne/BJSS Rezekne/BJSS
FK Ventspils FK Ventspils
Riga FC II Riga FC II
Brazil women's League Brazil women's League
Vòng 13
Ferroviaria SP Nữ Ferroviaria SP Nữ
Santos Nữ Santos Nữ
Real Brasilia FC Nữ Real Brasilia FC Nữ
Flamengo/RJ Nữ Flamengo/RJ Nữ
Hạng nhất Mỹ Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Detroit City Detroit City
Charleston Battery Charleston Battery
Hartford Athletic Hartford Athletic
Pittsburgh Riverhounds Pittsburgh Riverhounds
Indy Eleven Indy Eleven
San Antonio San Antonio
Tampa Bay Rowdies Tampa Bay Rowdies
Louisville City FC Louisville City FC
Memphis 901 Memphis 901
New Mexico United New Mexico United
Colorado Springs Switchbacks FC Colorado Springs Switchbacks FC
Orange County Blues FC Orange County Blues FC
El Paso Locomotive FC El Paso Locomotive FC
Phoenix Rising FC Phoenix Rising FC
Sacramento Republic FC Sacramento Republic FC
Oakland Roots Oakland Roots
Hạng nhất nữ Iceland Hạng nhất nữ Iceland
Vòng 6
UMF Selfoss Nữ UMF Selfoss Nữ
Afturelding Nữ Afturelding Nữ
Cameroon Cup Cameroon Cup
Mintack FC Mintack FC
Aigle Royal Menoua Aigle Royal Menoua
Isohsa Limbe Isohsa Limbe
Colombe du Dja et Lobo Colombe du Dja et Lobo
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Independiente Santa Fe Independiente Santa Fe
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
NSW Premier League NSW Premier League
Vòng 20
Central Coast Mariners (Youth) Central Coast Mariners (Youth)
Sydney FC (Youth) Sydney FC (Youth)
Rockdale City Suns Rockdale City Suns
Manly United Manly United
Northern NSW U20 League Northern NSW U20 League
Vòng
Rockdale City Suns U20 Rockdale City Suns U20
Manly United U20 Manly United U20
Australia Tasmania NPL U21 League Australia Tasmania NPL U21 League
Vòng
South Hobart U21 South Hobart U21
Launceston United U21 Launceston United U21
Kenya Super League Kenya Super League
Vòng
KCB SC KCB SC
Posta Rangers Posta Rangers
Tusker Tusker
Bandari Bandari
Brazil Mineiluo group B League Brazil Mineiluo group B League
Vòng
North Esporte Clube North Esporte Clube
EC Mamore MG EC Mamore MG
Tupi Juiz de Fora MG Tupi Juiz de Fora MG
Democrata SL/MG Democrata SL/MG
Varginha EC Varginha EC
Boa Esporte Clube Boa Esporte Clube
Argentina Prim C Metropolitana Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 21
Deportivo Armenio Deportivo Armenio
Excursionistas Excursionistas
Liniers Liniers
San Martin Burzaco San Martin Burzaco
Ferrocarril Midland Ferrocarril Midland
Deportivo Laferrere Deportivo Laferrere
Villa Dalmine Villa Dalmine
Flandria Flandria
Argentino de Merlo Argentino de Merlo
UAI Urquiza UAI Urquiza
Villa San Carlos Villa San Carlos
Sportivo Dock Sud Sportivo Dock Sud
Comunicaciones BsAs Comunicaciones BsAs
Club Atletico Acassuso Club Atletico Acassuso
Latvian Higher League Latvian Higher League
Vòng 18
FK Liepaja FK Liepaja
BFC Daugavpils BFC Daugavpils
USA Women USA Women
Vòng 6
Racing Louisville Nữ Racing Louisville Nữ
Gotham FC Nữ Gotham FC Nữ
North Carolina Nữ North Carolina Nữ
Orlando Pride Nữ Orlando Pride Nữ
Washington Spirit Nữ Washington Spirit  Nữ
San Diego Wave Nữ San Diego Wave Nữ
Houston Dash Nữ Houston Dash Nữ
Angel City FC Nữ Angel City FC Nữ
Australia Northern NSW Reserves League Australia Northern NSW Reserves League
Vòng
Charlestown Azzurri Reserves Charlestown Azzurri Reserves
Cooks Hill United Reserves Cooks Hill United Reserves
Bolivia Reserve League Bolivia Reserve League
Vòng
Blooming Reserves Blooming Reserves
Oriente Petrolero Reserves Oriente Petrolero Reserves
Hạng nhất Iceland Hạng nhất Iceland
Vòng 7
Leiknir Reykjavik Leiknir Reykjavik
Grindavik Grindavik
Dalvik Reynir Dalvik Reynir
Keflavik Keflavik
Fjolnir Fjolnir
Thor Akureyri Thor Akureyri
Lithuania II Lyga Lithuania II Lyga
Vòng
FK Neptunas Klaipeda II FK Neptunas Klaipeda II
FKS Ukmerge FKS Ukmerge
USA National Premier Soccer League USA National Premier Soccer League
Vòng
Forward Madison FC Forward Madison FC
Tormenta FC Tormenta FC
Central Valley Fuego Central Valley Fuego
Richmond Kickers Richmond Kickers
WAUS WD1 WAUS WD1
Vòng 10
UWA-Nedlands FC Nữ UWA-Nedlands FC Nữ
Perth RedStar Nữ Perth RedStar Nữ
Tajikistan Tajikistan
Vòng 10
Barkchi Hisor Barkchi Hisor
Pandjsher Rumi Pandjsher Rumi
Spain Primera Division RFEF Spain Primera Division RFEF
Vòng
Malaga Malaga
Gimnastic Tarragona Gimnastic Tarragona
Faroe Islands Women Premier League Faroe Islands Women Premier League
Vòng
NSI Runavik (nữ) NSI Runavik (nữ)
Ki Klaksvik (nữ) Ki Klaksvik (nữ)
Iceland 4 Deild Iceland 4 Deild
Vòng
Smari 2020 Smari 2020
Hordhur Hordhur
ACT Premier League ACT Premier League
Vòng 11
Yoogali SC Yoogali SC
OConnor Knights OConnor Knights
Canberra FC Canberra FC
Tuggeranong United Tuggeranong United
USA USL League Two USA USL League Two
Vòng
Morris Elite Morris Elite
Long Island Rough Riders Long Island Rough Riders
Boston Boston
Pathfinder FC Pathfinder FC
Black Rock FC Black Rock FC
Blackwatch Rush Blackwatch Rush
Charlottesville Blues Charlottesville Blues
Christos FC Christos FC
New Jersey Copa New Jersey Copa
Ironbound SC Ironbound SC
West Virginia Alliance FC West Virginia Alliance FC
North Carolina FC U23 North Carolina FC U23
AFC Cleveland AFC Cleveland
Dayton Dutch Lions Dayton Dutch Lions
Inter Gainesville KF Inter Gainesville KF
Florida Elite Florida Elite
Lionsbridge FC Lionsbridge FC
Northern Virginia FC Northern Virginia FC
LVU Rush LVU Rush
Real Central NJ Real Central NJ
Minneapolis City SC Minneapolis City SC
Bavarian Bavarian
Philadelphia Lone Star Philadelphia Lone Star
Ocean City Noreasters Ocean City Noreasters
Vermont Green Vermont Green
West Mass Pioneers West Mass Pioneers
Wake FC Wake FC
Charlotte Independ B Charlotte Independ B
AC Connecticut AC Connecticut
Bostong Bostong
Athens United Athens United
East Atlanta East Atlanta
AFC Ann Arbor AFC Ann Arbor
Midwest United Midwest United
Lansing City Lansing City
Flint City Bucks Flint City Bucks
SC Brave Lions SC Brave Lions
NONA FC NONA FC
South Bend Lions South Bend Lions
Union FC Macomb Union FC Macomb
Brevard SC Brevard SC
Brooke House FC Brooke House FC
Asheville City Asheville City
Birmingham Legion B Birmingham Legion B
FC Motown team B FC Motown team B
Hudson Valley Hammers Hudson Valley Hammers
AC Houston Sur AC Houston Sur
Houston FC Houston FC
Des Moines Menace Des Moines Menace
Saint Charles FC Saint Charles FC
Hattiesburg FC Hattiesburg FC
Blue Goose SC Blue Goose SC
Rochester FC Rochester FC
RKC Third Coast RKC Third Coast
Louisiana Krewe FC Louisiana Krewe FC
Little Rock Street Little Rock Street
Hill Country Lobos Hill Country Lobos
AHFC Royals AHFC Royals
Peoria Peoria
River Light River Light
Flatirons Rush Flatirons Rush
New Mexico U23 New Mexico U23
FC Tucson FC Tucson
Redlands FC Redlands FC
Salt City Salt City
Utah United Utah United
Coachella FC Coachella FC
Hippocampus of southern California Hippocampus of southern California
Academica SC Academica SC
Monterey Bay FC 2 Monterey Bay FC 2
Belarus Womens Premier League Belarus Womens Premier League
Vòng 13
Bobruichanka Bobruisk (nữ) Bobruichanka Bobruisk (nữ)
FK Minsk (nữ) FK Minsk (nữ)
Lithuania - 2.Division Lithuania - 2.Division
Vòng 14
FK Minija FK Minija
Atomsfera Mazeikiai Atomsfera Mazeikiai
VĐQG Belarus VĐQG Belarus
Vòng 12
Slutsksakhar Slutsk Slutsksakhar Slutsk
Dinamo Minsk Dinamo Minsk
Dinamo Brest Dinamo Brest
Dnepr Mogilev Dnepr Mogilev
Neman Grodno Neman Grodno
BATE Borisov BATE Borisov
Sweden Div 3 Mellersta Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 12
Mjolby AI FF Mjolby AI FF
Huddinge IF Huddinge IF
Skelleftea FF Skelleftea FF
Lucksta IF Lucksta IF
Kungsangens IF Kungsangens IF
FC Gute FC Gute
IFK Karlshamn IFK Karlshamn
FBK Balkan FBK Balkan
FOC Farsta FOC Farsta
IK Franke IK Franke
Sandvikens AIK FK Sandvikens AIK FK
Hudiksvalls ABK Hudiksvalls ABK
IK Gauthiod IK Gauthiod
Stenungsunds IF Stenungsunds IF
FC Arlanda FC Arlanda
Enkoping Enkoping
IF Sylvia IF Sylvia
Enskede IK Enskede IK
Qviding FIF Qviding FIF
Vastra Frolunda Vastra Frolunda
Syrianska FC Syrianska FC
IK Sleipner IK Sleipner
Dalkurd FF Dalkurd FF
Falu BS FK Falu BS FK
Hạng 3 Iceland Hạng 3 Iceland
Vòng
Augnablik Kopavogur Augnablik Kopavogur
Magni Magni
Chile Cup Chile Cup
Vòng 3
Mejillones Mejillones
CD Copiapo S.A. CD Copiapo S.A.
Presidente Ibanez Presidente Ibanez
Huachipato Huachipato
Real Juventud San Joaquin Real Juventud San Joaquin
Santiago Morning Santiago Morning
San Antonio Unido San Antonio Unido
Union La Calera Union La Calera
Barcelona Barcelona
Cobreloa Cobreloa
Deportes Rengo Deportes Rengo
Deportes Santa Cruz Deportes Santa Cruz
Vicente Rosales Vicente Rosales
Universidad de Concepcion Universidad de Concepcion
Osorno Osorno
Deportes Temuco Deportes Temuco
Imperial Unido Imperial Unido
Fernandez Vial Fernandez Vial
Melipilla Melipilla
Union San Felipe Union San Felipe
Seminario Seminario
CD Magallanes CD Magallanes
Concon National Concon National
Santiago Wanderers Santiago Wanderers
Linares Unido Linares Unido
D. Concepcion D. Concepcion
Brujas Salamanca Brujas Salamanca
Coquimbo Unido Coquimbo Unido
11 de Septiembre 11 de Septiembre
San Marcos de Arica San Marcos de Arica
Norte Unido Norte Unido
Municipal Iquique Municipal Iquique
Finland Suomen Cup Finland Suomen Cup
Vòng 5
EBK EBK
FC Haka FC Haka
Vantaa Vantaa
Atlantis Atlantis
AC Oulu AC Oulu
KaPa KaPa
Ilves Tampere Ilves Tampere
SJK Seinajoen SJK Seinajoen
Inter Turku II Inter Turku II
Vaasa VPS Vaasa VPS
Nhật bản Nhật bản
Vòng 13
Viamaterras Miyazaki Nữ Viamaterras Miyazaki Nữ
NGU Nagoya Nữ NGU Nagoya Nữ
Gunma FC White Star Nữ Gunma FC White Star Nữ
Orca Kamogawa FC Nữ Orca Kamogawa FC Nữ
AS Harima ALBION Nữ AS Harima ALBION Nữ
Yokohama FC Seagulls Nữ Yokohama FC Seagulls Nữ
Nittaidai University Nữ Nittaidai University Nữ
Setagaya Sfida Nữ Setagaya Sfida Nữ
Ehime FC Nữ Ehime FC  Nữ
IGA Kunoichi Nữ IGA Kunoichi Nữ
Republic of Ireland National League Women Republic of Ireland National League Women
Vòng
Shelbourne (nữ) Shelbourne (nữ)
Galway LFC (nữ) Galway LFC (nữ)
Bohemians Dublin (nữ) Bohemians Dublin (nữ)
Peamount Utd (nữ) Peamount Utd (nữ)
Wexford Youths (nữ) Wexford Youths (nữ)
DLR Waves (nữ) DLR Waves (nữ)
Sligo Rovers (nữ) Sligo Rovers (nữ)
Shamrock Rovers (nữ) Shamrock Rovers (nữ)
Yalong City (nữ) Yalong City (nữ)
FC Treaty United (nữ) FC Treaty United (nữ)
Hạng 2 Paraguay Hạng 2 Paraguay
Vòng 12
Deportivo Recoleta Deportivo Recoleta
Sol de America Pastoreo Sol de America Pastoreo
Deportivo Carapegua Deportivo Carapegua
Guairena Guairena
Tunisia Tunisia
Vòng 9
ES du Sahel ES du Sahel
Sifakesi Sifakesi
Esperance Sportive de Tunis Esperance Sportive de Tunis
U.S.Monastir U.S.Monastir
Brazil Serie B Brazil Serie B
Vòng 10
America MG America MG
CRB AL CRB AL
Ponte Preta Ponte Preta
Gremio Novorizontin Gremio Novorizontin
Ituano SP Ituano SP
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 23
Zakho Zakho
Al Quwa Al Jawiya Al Quwa Al Jawiya
Hạng 4 Phần Lan Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kiisto Vaasa Kiisto Vaasa
SIF SIF
Faroe Islands Formuladeildin Faroe Islands Formuladeildin
Vòng 13
Skala Itrottarfelag Skala Itrottarfelag
Vikingur Gotu Vikingur Gotu
B36 Torshavn B36 Torshavn
Toftir B68 Toftir B68
07 Vestur Sorvagur 07 Vestur Sorvagur
HB Torshavn HB Torshavn
Nhật Bản Football League Nhật Bản Football League
Vòng 12
Honda FC Honda FC
Run Mel Aomori Run Mel Aomori
Rayluck Shiga Rayluck Shiga
Okinawa SV Okinawa SV
Sony Sendai Sony Sendai
Yokogawa Musashino Yokogawa Musashino
Verspah Oita Verspah Oita
Veertien Kuwana Veertien Kuwana
Kochi United Kochi United
Maruyasu Industries Maruyasu Industries
Minebea Mitsumi FC Minebea Mitsumi FC
Criacao Shinjuku Criacao Shinjuku
Lebanese Premier League Lebanese Premier League
Vòng 13
Al-Safa Al-Safa
Al-Ahed Al-Ahed
Cúp Quốc Gia Argentina Cúp Quốc Gia Argentina
Vòng 2
Rosario Central Rosario Central
Barracas Central Barracas Central
Vô địch Phần Lan nữ Vô địch Phần Lan nữ
Vòng 9
HPS Nữ HPS Nữ
PK-35 Vantaa Nữ PK-35 Vantaa Nữ
Jyvaskylan Pallokerho Nữ Jyvaskylan Pallokerho Nữ
KuPs Nữ KuPs Nữ
PK-35 RY Nữ PK-35 RY Nữ
Ilves Tampere Nữ Ilves Tampere Nữ
PK Keski Uusimaa Nữ PK Keski Uusimaa Nữ
HJK Helsinki Nữ HJK Helsinki Nữ
Aland United Nữ Aland United Nữ
Honka Espoo Nữ Honka Espoo Nữ
Bolivia Regional Cup Bolivia Regional Cup
Club Atletico Juniors Club Atletico Juniors
CD Nueva Santa Cruz CD Nueva Santa Cruz
Ethiopia Premier League Women Ethiopia Premier League Women
Vòng
Sidama Bunna (nữ) Sidama Bunna (nữ)
Adama Ketema (nữ) Adama Ketema (nữ)
Norway 2.Liga Norway 2.Liga
Vòng 11
Kvik Halden Kvik Halden
Eik-Tonsberg Eik-Tonsberg
Ullensaker/Kisa IL Ullensaker/Kisa IL
Strindheim IL Strindheim IL
Sotra Sotra
Orn-Horten Orn-Horten
FK Arendal FK Arendal
Viking B Viking B
BRA D4 BRA D4
Vòng
Audax Rio RJ Audax Rio RJ
Real Noroeste Real Noroeste
Altos/PI Altos/PI
Ag. Maraba Ag. Maraba
Retro/PE Retro/PE
ASA AL ASA AL
CA Patrocinense CA Patrocinense
Inter de Limeira Inter de Limeira
Porto Velho/RO Porto Velho/RO
Rio Branco AC Rio Branco AC
CS Esportivo AL CS Esportivo AL
CS Sergipe CS Sergipe
Mixto EC Mixto EC
Ipora EC Ipora EC
South Africa League Women South Africa League Women
Vòng
Johannesburg Uni (nữ) Johannesburg Uni (nữ)
TS Galaxy (nữ) TS Galaxy (nữ)
Finland - Kakkonen Lohko Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 13
Poxyt Poxyt
FC Ilves-Kissat FC Ilves-Kissat
GBK Kokkola GBK Kokkola
TP47 Tornio TP47 Tornio
Kuopion Elo Kuopion Elo
Narpes Kraft Narpes Kraft
JPS JPS
JS Hercules JS Hercules
Nữ Estonia Nữ Estonia
Vòng 9
Viimsi JK Nữ Viimsi JK Nữ
Tallinna FC Ararat Nữ Tallinna FC Ararat Nữ
Poland Division 4 Poland Division 4
Vòng
Pogon Lebork Pogon Lebork
Arka Gdynia II Arka Gdynia II
KS Lipno Steszew KS Lipno Steszew
Polonia 1908 Marcinki Kepno Polonia 1908 Marcinki Kepno
Wilga Garwolin Wilga Garwolin
Wisla Plock U19 Wisla Plock U19
Kalwarianka Kalwaria Zebrzydowska Kalwarianka Kalwaria Zebrzydowska
Orzel Ryczow Orzel Ryczow
Tecza Biskupiec Tecza Biskupiec
MLKS Znicz Biala Piska MLKS Znicz Biala Piska
Baltyk Gdynia Baltyk Gdynia
Jaguar Gdansk Jaguar Gdansk
OFC Nations Cup OFC Nations Cup
Group
Tahiti Tahiti
Samoa Samoa
Papua New Guinea Papua New Guinea
Fiji Fiji
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 18
AlHilal AlHilal
Al Akhdar Al Akhdar
QLD Premier League QLD Premier League
Vòng 15
Brisbane Roar (Youth) Brisbane Roar (Youth)
Queensland Lions SC Queensland Lions SC
Sunshine Coast Wanderers FC Sunshine Coast Wanderers FC
Redlands United FC Redlands United FC
Brisbane City Brisbane City
Moreton Bay United Moreton Bay United
Argentine Torneo A Argentine Torneo A
Vòng
Villa Mitre Villa Mitre
Kimberley Mar del Plata Kimberley Mar del Plata
Crucero del Norte Crucero del Norte
Central Norte Salta Central Norte Salta
Gutierrez Gutierrez
Ferro Carril Oeste Gral Pico Ferro Carril Oeste Gral Pico
Australia NPL Queensland U23 Australia NPL Queensland U23
Vòng
St George Willawong FC U23 St George Willawong FC U23
Logan Lightning U23 Logan Lightning U23
Mitchelton U23 Mitchelton U23
SWQ Thunder U23 SWQ Thunder U23
Belarus Pershaya Liga Belarus Pershaya Liga
Vòng 11
FK Bumprom FK Bumprom
Shakhter Soligorsk II Shakhter Soligorsk II
FC Belshina Babruisk FC Belshina Babruisk
Ostrowitz Ostrowitz
FK Lida FK Lida
Energetik-BGU Minsk Energetik-BGU Minsk
Hạng 4 Nauy Hạng 4 Nauy
Vòng
Nardo FK Nardo FK
Melhus Melhus
Honefoss BK Honefoss BK
Fyllingsdalen Fyllingsdalen
Floro Floro
froya froya
Surnadal Surnadal
Byasen Toppfot Byasen Toppfot
Loddefjord Loddefjord
Djerv 1919 Djerv 1919
Tiller Tiller
Rosenborg B Rosenborg B
Lokomotiv Oslo Lokomotiv Oslo
Funnefoss/Vormsund Funnefoss/Vormsund
Lorenskog Lorenskog
Gjelleraasen IL Gjelleraasen IL
Spjelkavik Spjelkavik
Traff Traff
Fram Larvik Fram Larvik
Odd Grenland 2 Odd Grenland 2
Vindbjart Vindbjart
Sandnes B Sandnes B
Askollen Askollen
Asker Asker
Sparta Sarpsborg B Sparta Sarpsborg B
Frigg Frigg
Harstad Harstad
Sprint-Jeloy Sprint-Jeloy
Skjervoy Skjervoy
IF Floya IF Floya
Ulfstind Ulfstind
Elverum Elverum
Bjorkelangen Bjorkelangen
Kristiansund B Kristiansund B
IL Hodd B IL Hodd B
Skjetten Fotball Skjetten Fotball
Pors Grenland Pors Grenland
Brodd Brodd
USA MLS Next Pro League USA MLS Next Pro League
Vòng
Carolina Core Carolina Core
Cincinnati II Cincinnati II
Fiji National League Fiji National League
Vòng
Lautoka Lautoka
Nasinu FC Nasinu FC
Nadroga FC Nadroga FC
Navua FC Navua FC
Suva FC Suva FC
Ba Ba
Tailevu Naitasiri Tailevu Naitasiri
Nadi FC Nadi FC
Hạng nhất Thụy Điển Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 12
Utsiktens BK Utsiktens BK
Varbergs BoIS FC Varbergs BoIS FC
Gefle IF Gefle IF
Landskrona BoIS Landskrona BoIS
Skovde AIK Skovde AIK
Degerfors IF Degerfors IF
J-League Division 2 J-League Division 2
Vòng 15
Tsukuba FC Nữ Tsukuba FC Nữ
JFA Academy Fukushima  Nữ JFA Academy Fukushima Nữ
VĐQG Uruguay VĐQG Uruguay
Vòng 2
CA River Plate CA River Plate
Deportivo Maldonado Deportivo Maldonado
Nacional Montevideo Nacional Montevideo
Liverpool URU Liverpool URU
Defensor Sporting Montevideo Defensor Sporting Montevideo
Club Atletico Progreso Club Atletico Progreso
Vô địch nữ Iceland Vô địch nữ Iceland
Vòng 8
Hafnarfjordur Nữ Hafnarfjordur Nữ
Keflavik  Nữ Keflavik Nữ
Stjarnan Gardabaer Nữ Stjarnan Gardabaer Nữ
Thor KA Akureyri Nữ Thor KA Akureyri Nữ
Argentina group C Tebolidun League Manchester Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 22
Uhl Que Sa Uhl Que Sa
Deportivo Paraguayo Deportivo Paraguayo
Mercedes Mercedes