Kết quả PMPL SEA Championship S3 ngày 21/5: 2i tạo dấu ấn

Kết quả tổng hợp PMPL SEA Championship S3 ngày 1. Các đội tuyển như HVNB, 2E của Việt Nam đã gây thất vọng.

Sau tất cả, sự kiện PUBG Mobile đình đám nhất khu vực Đông Nam Á cũng chính thức khởi tranh vào ngày 21/5/2021 vừa qua với những trận đấu căng thẳng. Ở giải đấu lần này, 16 đội tuyển sẽ thi đấu tổng cộng 18 trận trong vòng 3 ngày từ 21/5 đến 23/5. Bên cạnh đó, các đại diện của Việt Nam cũng được kỳ vọng rất cao với sự xuất hiện của HVNB, Eagles Esports và Infinity IQ.

Thế nhưng, đúng như dự đoán của giới chuyên môn, những đại diện của Indonesia vẫn cho thấy sự vượt trội của mình ở bộ môn PUBG Mobile. Theo đó, với lối chơi máu lửa và những pha di chuyển hợp lý, Aura Esports đã giành cho mình đến hai Winner Winner Chicken Dinner (WWCD) với tổng số mạng hạ gục là 35.

KẾT QUẢ PMPL SEA Championship S3 ngày 21/5: HVNB gây - Ảnh 1
HVNB chưa giành được bất kỳ WWCD nào.  

Chính vì thế, hạt giống số một của Indonesia đang chễm chệ trên ngôi đầu bảng với số điểm tổng là 83. Xếp ngay sau vẫn là một cái tên khác đến từ quốc gia xứ vạn đảo - EVOS Reborn với tổng số điểm 78. Trong khi đó, đại diện duy nhất của Việt Nam giành được WWCD ở ngày thi đấu 21/5 vừa qua không phải HVNB mà đó chính là 2i.

Nhờ kết quả kể trên, Infinity IQ đang tạm xếp thứ 4 với 54 điểm, xếp sau Orange Play đến từ Campuchia - những người cũng có được WWCD. Hai đội tuyển còn lại của Việt Nam là HVNB và 2E đang lần lượt xếp hạng 6 và hạng 10 với số điểm 50 và 37. Điều đó chứng tỏ, có thể cả HVNB và 2E vẫn chưa thực sự “nóng máy” ở ngày thi đấu thứ nhất. 

Bước sang ngày thi đấu thứ 2, PMPL SEA Championship S3 vẫn sẽ diễn ra với các bản đồ quen thuộc Sanhok, Miramar và Eragel. Hãy cùng chờ xem, khi đã bắt nhịp được với giải đấu và có được trạng thái tốt nhất, các đội Việt Nam sẽ thể hiện ra sao trong hành trình chinh phục ngôi vương Đông Nam Á của mình. 

TIN LIÊN QUAN

Trực tiếp PMPL SEA Championship S3 ngày 1

Link xem trực tiếp PMPL SEA Championship S3 mới nhất. PMPL SEA Championship S3 là giải đấu dành cho 16 đội tuyển PUBG Mobile hàng đầu khu vực Đông Nam Á và chính thức khởi tranh từ hôm nay 21/5.

Kết quả PMPL SEA Championship S3 ngày 3: Người Thái thống trị

Kết quả PMPL SEA Championship S3 ngày thi đấu 23/5. Infinity của Thái Lan xuất sắc giành chức vô địch.

Bảng xếp hạng PMPL SEA Championship S3 mới nhất: Infinty vô địch

Bảng xếp hạng PMPL SEA Championship S3 sau ngày thi đấu 23/5. The Infinity chính thức giành chức vô địch với 2 top 1 liên tiếp.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
PUBG Mobile bắt tay cùng ông hoàng tốc độ SSC Bắc Mỹ

PUBG Mobile bắt tay cùng ông hoàng tốc độ SSC Bắc Mỹ

PUBG Mobile vừa công bố hợp tác cùng hãng xe thể thao SSC, thương hiệu đã sản xuất nên một số dòng xe nhanh nhất toàn cầu.

PUBG Mobile khuấy đảo Vietnam GameVerse 2024 với siêu người máy khổng lồ

PUBG Mobile khuấy đảo Vietnam GameVerse 2024 với siêu người máy khổng lồ

Tựa game sinh tồn hàng đầu của VNGGames đã có một kỳ Vietnam GameVerse 2024 thành công khi mang tới những trải nghiệm tuyệt vời cho hàng nghìn người hâm mộ cùng hàng loạt phần quà giá trị.

PMSL SEA Summer 2024 ấn định lịch thi đấu

PMSL SEA Summer 2024 ấn định lịch thi đấu

Với thông điệp "Hải trình đi săn - Chinh phục kho báu", PMSL SEA Summer 2024 là cơ hội tiếp theo để các đội tuyển PUBG Mobile hàng đầu Đông Nam Á cạnh tranh ngôi vương khu vực và cơ hội tham dự các giải quốc tế lớn trong năm 2024.

Team Secret chấm dứt hợp đồng với Rabiz sau án phạt cấm thi đấu 1 năm

Team Secret chấm dứt hợp đồng với Rabiz sau án phạt cấm thi đấu 1 năm

Tuyển thủ Đinh "Rabiz" Dương Thành vừa bị PUBG Mobile Esports Việt Nam cấm thi đấu 1 năm vì hành vi vi phạm tính trung thực về danh tính trong thi đấu. Theo đó, Team Secret đã quyết định chấm dứt hợp đồng với tuyển thủ sinh năm 1998.

Rabiz bị cấm thi đấu 1 năm

Rabiz bị cấm thi đấu 1 năm

Trên trang chủ, PUBG Mobile Esports Việt Nam thông báo 2 tuyển thủ Đinh "Rabiz" Dương Thành và Trần "StarLong" Hoàng Long sẽ bị cấm thi đấu 1 năm vì hành vi vi phạm tính trung thực về danh tính trong thi đấu.

PUBG Mobile ra mắt bài hát chủ đề với JVKE

PUBG Mobile ra mắt bài hát chủ đề với JVKE

JVKE, ca sĩ-nhạc sĩ nổi tiếng và là hiện tượng mạng xã hội vừa cho ra mắt bài hát chủ đề hợp tác cùng PUBG Mobile để kỷ niệm sinh nhật lần thứ 6 của trò chơi.

PUBG Mobile World Cup 2024 chuẩn bị diễn ra

PUBG Mobile World Cup 2024 chuẩn bị diễn ra

Esports World Cup 2024 tổ chức tại Riyadh, Saudi Arabia vào tháng 7 sẽ có sự góp mặt của PUBG Mobile. Đây cũng là giải đấu thay thế cho PUBG Mobile World Invitational 2024.

Chung kết thế giới PUBG Mobile 2024 được tổ chức tại Vương quốc Anh

Chung kết thế giới PUBG Mobile 2024 được tổ chức tại Vương quốc Anh

PUBG Mobile Esports vừa thông báo chung kết thế giới PUBG Mobile Global Championship 2024 sẽ diễn ra vào tháng 11 & 12/2024 tại Vương quốc Anh. Địa điểm cụ thể diễn ra giải đấu vẫn chưa được tiết lộ.

Team Flash thành lập đội tuyển PUBG Mobile

Team Flash thành lập đội tuyển PUBG Mobile

Tổ chức Esports giàu truyền thống và thành tích tại Việt Nam, Team Flash đã quyết định lấn sân bộ môn PUBG Mobile. Bên cạnh đó, Team Flash PUBG Mobile cũng công bố đội hình tham dự mùa giải 2024 tới đây.

Tuyển PUBG Mobile Trung Quốc giành Huy chương Vàng ASIAD 19

Tuyển PUBG Mobile Trung Quốc giành Huy chương Vàng ASIAD 19

Trong trận chung kết bộ môn PUBG Mobile, chủ nhà Trung Quốc đã vượt qua Hàn Quốc, Đài Bắc Trung Hoa và Indonesia để giành lấy tấm Huy chương Vàng ASIAD 19.

Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 15
Gimcheon Sangmu Gimcheon Sangmu
FC Seoul FC Seoul
Gwangju Football Club Gwangju Football Club
Pohang Steelers Pohang Steelers
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Indonesia (nữ) Indonesia (nữ)
Singapore (nữ) Singapore (nữ)
Argentina U17 Argentina U17
Uruguay U17 Uruguay U17
France (nữ) U20 France (nữ) U20
Morocco (nữ)U20 Morocco (nữ)U20
Curacao (nữ) Curacao  (nữ)
Aruba (nữ) Aruba (nữ)
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 17
Malmo FF Malmo FF
Elfsborg Elfsborg
Copa Libertadores Copa Libertadores
Group
CA Penarol CA Penarol
Rosario Central Rosario Central
Atletico Mineiro Atletico Mineiro
Caracas FC Caracas FC
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
Universitario De Deportes Universitario De Deportes
Atletico Junior Barranquilla Atletico Junior Barranquilla
Botafogo RJ Botafogo RJ
Flamengo Flamengo
Millonarios Millonarios
Bolivar Bolivar
Palestino Palestino
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng
SV Wehen Wiesbaden SV Wehen Wiesbaden
Jahn Regensburg Jahn Regensburg
Hạng 2 Nga Hạng 2 Nga
Vòng 1
FK Rostov-2 FK Rostov-2
Nart Cherkessk Nart Cherkessk
VĐQG Iran VĐQG Iran
Vòng 29
Shahrdary Arak Shahrdary Arak
Sepahan Sepahan
Esteghlal Tehran Esteghlal Tehran
Gol Gohar FC Gol Gohar FC
Foolad Khozestan Foolad Khozestan
Peykan Peykan
Persepolis Pakdasht Persepolis Pakdasht
Nassaji Mazandaran Nassaji Mazandaran
Mes Rafsanjan Mes Rafsanjan
Esteghlal Khozestan Esteghlal Khozestan
Baderan Tehran FC Baderan Tehran FC
Persepolis Persepolis
Tractor S.C. Tractor S.C.
Malavan Malavan
Zob Ahan Zob Ahan
Sanat-Naft Sanat-Naft
Egyptian Scores Cup Egyptian Scores Cup
Vòng 2
Ceramica Cleopatra FC Ceramica Cleopatra FC
Makadi FC Makadi FC
ZED FC ZED FC
El Daklyeh El Daklyeh
Smouha SC Smouha SC
Raviena Raviena
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng
Orsomarso Orsomarso
Tigres Zipaquira Tigres Zipaquira
Real Cartagena Real Cartagena
Atletico Huila Atletico Huila
Ecuador Campeonato Serie B Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 12
CD Independiente Juniors CD Independiente Juniors
San Antonio(ECU) San Antonio(ECU)
U21 Nam Thụy Điển U21 Nam Thụy Điển
Vòng 4
Degerfors IF U21 Degerfors IF U21
Gefle IF U21 Gefle IF U21
Orgryte U21 Orgryte U21
Utsiktens BK U21 Utsiktens BK U21
HackenU21 HackenU21
IK Oddevold U21 IK Oddevold U21
Gais Goteborg U21 Gais Goteborg U21
Orgryte U21 Orgryte U21
Trelleborg U21 Trelleborg U21
Mjallby AIF U21 Mjallby AIF U21
Skowad U21 Skowad U21
Elfsborg U21 Elfsborg U21
Vô địch Mexico nữ Vô địch Mexico nữ
Vòng
Monterrey (nữ) Monterrey (nữ)
Club America (nữ) Club America (nữ)
Latvian Higher League Latvian Higher League
Vòng 16
FK Valmiera FK Valmiera
Jelgava Jelgava
BFC Daugavpils BFC Daugavpils
FK Auda Riga FK Auda Riga
Copa Sudamericana Copa Sudamericana
Group
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Racing Club Montevideo Racing Club Montevideo
Argentinos juniors Argentinos juniors
FC Nacional Asuncion FC Nacional Asuncion
Internacional RS Internacional RS
Belgrano Belgrano
Racing Club Racing Club
Sportivo Luqueno Sportivo Luqueno
Delfin SC Delfin SC
Real Tomayapo Real Tomayapo
Coquimbo Unido Coquimbo Unido
Bragantino Bragantino
Australia Queensland Pro Series Australia Queensland Pro Series
Bán kết
Gold Coast Knights Gold Coast Knights
Brisbane Wolves Brisbane Wolves
Queensland Lions SC Queensland Lions SC
Peninsula Power Peninsula Power
USA USL League Two USA USL League Two
Vòng
Athens United Athens United
Asheville City Asheville City
Lansing City Lansing City
Union FC Macomb Union FC Macomb
Vermont Green Vermont Green
Black Rock FC Black Rock FC
Birmingham Legion B Birmingham Legion B
Dothan United SC Dothan United SC
Tennessee SC Tennessee SC
East Atlanta East Atlanta
Georgia Primera Division Georgia Primera Division
Vòng 17
Samgurali Tskh Samgurali Tskh
Torpedo Kutaisi Torpedo Kutaisi
FC Telavi FC Telavi
Samtredia Samtredia
FC Gagra FC Gagra
FC Saburtalo Tbilisi FC Saburtalo Tbilisi
Hạng 3 Iceland Hạng 3 Iceland
Vòng
Sindri Sindri
IH Hafnarfjordur IH Hafnarfjordur
Hạng 2 Phần Lan Hạng 2 Phần Lan
Vòng 9
SJK Akatemia SJK Akatemia
MP MIKELI MP MIKELI
QLD Division 1 QLD Division 1
Vòng 11
Southside Eagles Southside Eagles
Capalaba Bulldogs Capalaba Bulldogs
Georgia Division Georgia Division
Vòng 15
FC Sioni Bolnisi FC Sioni Bolnisi
Gareji Sagarejo Gareji Sagarejo
Kolkheti 1913 Poti Kolkheti 1913 Poti
Aragvi Dusheti Aragvi Dusheti
FC Metalurgi Rustavi FC Metalurgi Rustavi
Lokomotiv Tbilisi Lokomotiv Tbilisi
Dinamo Tbilisi II Dinamo Tbilisi II
WIT Georgia Tbilisi WIT Georgia Tbilisi
Shturmi Shturmi
Spaeri FC Spaeri FC
Hạng 2 Paraguay Hạng 2 Paraguay
Vòng 9
Atletico Colegiales Atletico Colegiales
Deportivo Santani Deportivo Santani
Sportivo San Lorenzo Sportivo San Lorenzo
Rubio nu Rubio nu
Brazil Serie B Brazil Serie B
Vòng 7
Avai FC SC Avai FC SC
Goias Goias
Amazonas FC Amazonas FC
Mirassol Mirassol
Portugal U23 Cup Portugal U23 Cup
finals
Braga U23 Braga U23
Estoril U23 Estoril U23
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 31
Arbil Arbil
Naft Al Junoob Naft Al Junoob
Al Karkh Al Karkh
Baghdad Baghdad
AI Kahrabaa AI Kahrabaa
Duhok Duhok
Al Qasim Sport Club Al Qasim Sport Club
Al-Hudod Al-Hudod
Al Talaba Al Talaba
Naft Alwasat Naft Alwasat
Naft Misan Naft Misan
Al Shorta Al Shorta
Hạng 1 Ả rập Xê út Hạng 1 Ả rập Xê út
Vòng 34
Al-Ameade Al-Ameade
Al Najma(KSA) Al Najma(KSA)
Uhud Uhud
Al-Trgee Al-Trgee
Al-Jndal Al-Jndal
AL-Rbeea Jeddah AL-Rbeea Jeddah
Al Qaisoma Al Qaisoma
Hajer Hajer
Al-Jabalain Al-Jabalain
Al-Baten Al-Baten
Al-Qadasiya Al-Qadasiya
Al Safa(KSA) Al Safa(KSA)
Al-Faisaly Harmah Al-Faisaly Harmah
Al-Orubah Al-Orubah
Al Kholood Al Kholood
Al-adalh Al-adalh
Al-Arabi(KSA) Al-Arabi(KSA)
Al Bukayriyah Al Bukayriyah
Algerian Ligue Professionnelle 2 Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 29
RC Arba RC Arba
SC Mecheria SC Mecheria
SKAF Khemis Melina SKAF Khemis Melina
GC Mascara GC Mascara
WA Boufarik WA Boufarik
RC Kouba RC Kouba
HB Chelghoum Laid HB Chelghoum Laid
Olympique Akbou Olympique Akbou
IB Khemis El Khechna IB Khemis El Khechna
Oued Magrane Oued Magrane
IRB Ouargla IRB Ouargla
NRB Teleghma NRB Teleghma
MSP Batna MSP Batna
MC El Eulma MC El Eulma
USM EL HARRACH USM EL HARRACH
MO Constantine MO Constantine
ES Mostaganem ES Mostaganem
ASM Oran ASM Oran
ESM Kolea ESM Kolea
JS Ghir Abadla JS Ghir Abadla
JSM Tiaret JSM Tiaret
MCB Oued Sly MCB Oued Sly
AS Ain Mlila AS Ain Mlila
JS Bordj Menaiel JS Bordj Menaiel
NA Hussein Dey NA Hussein Dey
WA Mostaganem WA Mostaganem
AS Khroub AS Khroub
USM Annaba USM Annaba
OM Medea OM Medea
CRB Temouchent CRB Temouchent
ES Sour El Ghozlane ES Sour El Ghozlane
CA Batna CA Batna
Lithuania cup Lithuania cup
Vòng 2
Babrungas Babrungas
Hegelmann Litauen Hegelmann Litauen
Spartakas Ukmerge Spartakas Ukmerge
Dziugas Telsiai Dziugas Telsiai
Nevezis Kedainiai Nevezis Kedainiai
Ekranas Panevezys Ekranas Panevezys
Germany Regionalliga Germany Regionalliga
Vòng
Eintracht Bamberg Eintracht Bamberg
TSV Buchbach TSV Buchbach
VĐQG Áo VĐQG Áo
Vòng
TSV Hartberg TSV Hartberg
Austria Wien Austria Wien
Hạng 2 Uzbekistan Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 10
Kuruvchi Kokand Qoqon Kuruvchi Kokand Qoqon
Aral Nukus Aral Nukus
FK Do stlik Tashkent FK Do stlik Tashkent
Shurtan Guzor Shurtan Guzor
Xorazm Urganch Xorazm Urganch
Buxoro FK Buxoro FK
Mashal Muborak Mashal Muborak
FK Olympic Tashkent B FK Olympic Tashkent B
Cúp Quốc Gia Paraguay Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
Deportivo Pinoza Deportivo Pinoza
Juventud Loma Pyta Juventud Loma Pyta
General Diaz General Diaz
Sportivo Limpeno Sportivo Limpeno
BRA D4 BRA D4
Vòng
Democrata SL/MG Democrata SL/MG
Real Noroeste Real Noroeste
Brazil Youth Brazil Youth
Match
Bahia (Youth) Bahia (Youth)
Sao Paulo (Youth) Sao Paulo (Youth)
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 18
Al Morooj Al Morooj
Al Ahli Benghzi Al Ahli Benghzi
Al Sadaqa FC Al Sadaqa FC
Al-Nasr Benghazi Al-Nasr Benghazi
Al Suqoor(LBY) Al Suqoor(LBY)
Al-Tahaddi Al-Tahaddi
Chile Primera B Chile Primera B
Vòng 14
San Marcos de Arica San Marcos de Arica
San Luis Quillota San Luis Quillota
Hạng nhất Na Uy Hạng nhất Na Uy
Vòng 10
Start Kristiansand Start Kristiansand
Sogndal Sogndal
Australia NPL Queensland U23 Australia NPL Queensland U23
Vòng
Southside Eagles U23 Southside Eagles U23
Capalaba Bulldogs U23 Capalaba Bulldogs U23
Hạng 4 Nauy Hạng 4 Nauy
Vòng
SK Trygg Lade SK Trygg Lade
Stabaek B Stabaek B
Frigg Frigg
Mjondalen IF B Mjondalen IF B
Asker Asker
Skeid Fotball B Skeid Fotball B
Hạng nhất Thụy Điển Hạng nhất Thụy Điển
Vòng 10
Degerfors IF Degerfors IF
Varbergs BoIS FC Varbergs BoIS FC
Argentina group C Tebolidun League Manchester Argentina group C Tebolidun League Manchester
Vòng 19
Deportivo Espanol Deportivo Espanol
Berazategui Berazategui
Australia FFA Cup Australia FFA Cup
Qual.
Caroline Springs George Cross Caroline Springs George Cross
Altona City Altona City
Uzbekistan Second League B Group Uzbekistan Second League B Group
Vòng
Qumqo rg on FC Qumqo rg on FC
Jizzax FA Jizzax FA
Xorazm FA Xorazm FA
Qiziriq Football Club Qiziriq Football Club
Fergana FA Fergana FA
Namangan FA Namangan FA
Qoraqalpogiston FA Qoraqalpogiston FA
Buxoro University Buxoro University
Jizak Jizak
Navoiy FA Navoiy FA
Australia Queensland Premier League 2 Australia Queensland Premier League 2
Vòng 9
Magic United TFA Magic United TFA
Grange Thistle SC Grange Thistle SC
Estonia Champions League Estonia Champions League
Vòng 13
FC Kuressaare FC Kuressaare
Vaprus Parnu Vaprus Parnu
Nomme JK Kalju Nomme JK Kalju
FC Nomme United FC Nomme United
Botola Pro 1 Botola Pro 1
Vòng 28
IRT Itihad de Tanger IRT Itihad de Tanger
Raja Casablanca Atlhletic Raja Casablanca Atlhletic
Renaissance Sportive de Berkane Renaissance Sportive de Berkane
SCCM Chabab Mohamedia SCCM Chabab Mohamedia
Wydad Casablanca Wydad Casablanca
Olympique de Safi Olympique de Safi
CAYB Club Athletic Youssoufia CAYB Club Athletic Youssoufia
Union Touarga Sport Rabat Union Touarga Sport Rabat
MCO Mouloudia Oujda MCO Mouloudia Oujda
Renaissance Zmamra Renaissance Zmamra
FAR Forces Armee Royales FAR Forces Armee Royales
Club Salmi Club Salmi
Brasileiro, Serie C Brasileiro, Serie C
Vòng 6
Floresta CE Floresta CE
Ferroviario CE Ferroviario CE
NSW-N Premier League NSW-N Premier League
Vòng 10
New Lambton FC New Lambton FC
Lambton Jarvis Lambton Jarvis

Tin nổi bật