Trực tiếp vòng bảng AIC 2023 ngày 02/12: VGM vs BRO, SGP vs TLN

Trực tiếp vòng bảng AIC 2023 ngày 02/12. Ngày thứ 3 vòng bảng AIC 2023 đáng được chờ đợi với 2 trận đấu giữa V Gaming vs Bikertopia Esports, Saigon Phantom vs Talon Esports

ĐỘI HÌNH THI ĐẤU

V Gaming: BirdLB - Quang Hải - Maris - Sea - Han

BRO Esports: Pika - TLin - Xin - Zirui - T1

Saigon Phantom: Jiro - Lai Bâng - Fish - Zeref - Red - Khoa

Talon Esports: NTNz - DCB / PogPog - IpodPro - Erez - Difoxn

Trực tiếp vòng bảng AIC 2023 ngày 01/12: VGM vs BRO, SGP vs TLN - Ảnh 1

Vòng bảng AIC 2023 có sự góp mặt của 3 đại diện Việt Nam là V Gaming và Saigon Phantom. Tại vòng bảng, tất cả 12 đội sẽ được chia vào 2 bảng, mỗi bảng 6 đội. Theo quy luật bốc thăm, mỗi bảng sẽ không có nhiều hơn 2 đội cùng quốc gia.

Thể thức thi đấu vòng bảng là vòng tròn 1 lượt, BO3. Sau khi kết thúc giai đoạn vòng bảng, 4 đội đứng đầu mỗi bảng sẽ bước vào vòng loại trực tiếp.

Vòng bảng AIC 2023 diễn ra từ 30/11 đến 10/12. Sau đó, vòng tứ kết sẽ diễn ra từ 14/12 đến 17/12. Cuối cùng, 4 đội tuyển mạnh nhất sẽ bước vào loạt trận bán kết và chung kết kéo dài 2 ngày để tìm ra nhà vô địch. Theo thông báo của ban tổ chức, AIC 2023 có tổng giải thưởng trị giá 500.000 USD.

Thông điệp chính thức của AIC 2023 - “Mark Your Legacy”, với mục tiêu truyền cảm hứng cho các tuyển thủ và người chơi Liên Quân Mobile phát huy tiềm năng của bản thân, nỗ lực để đạt những bước tiến đột phá và làm nên tên tuổi cho chính mình. Cho dù đó là những chiến binh kỳ cựu đã để lại dấu ấn trên đại lộ danh vọng của Liên Quân Mobile thế giới hay là những siêu tân binh đầy tiềm năng, Garena khuyến khích tất cả cùng thách thức giới hạn và vươn đến những tầm cao mới.

Giải đấu quốc tế AIC 2023 sẽ được phát trực tiếp trên các kênh sóng chính thức của Liên Quân Mobile. Người hâm mộ và người chơi Liên Quân Mobile cũng có thể mong đợi các sự kiện hấp dẫn đồng hành cùng sức nóng của giải đấu Quốc tế AIC 2023, với hàng loạt quà tặng vào ngày diễn ra trận thi đấu bán kết và chung kết từ 23/12 đến 24/12.

TIN LIÊN QUAN

Faker bất biến giữa thế giới Liên Minh Huyền Thoại liên tục đổi thay

Trên trang cá nhân, BLV Vương Đa Đa đã gửi lời nhắn tới huyền thoại Lee "Faker" Sang-hyeok sau khi cùng T1 đánh bại Weibo Gaming với tỷ số 3-0 trong trận chung kết và lên ngôi vô địch Chung Kết Thế Giới 2023.

AIC 2023: Saigon Phantom thua sốc Valencia CF Esports

Kết quả AIC 2023 - Được đánh giá cao hơn hẳn đối thủ ở trận ra quân, đại diện Thái Lan Valencia CF Esports nhưng Saigon Phantom lại bất ngờ thua ngược.

AIC 2023: GG Live thắng ngược Bikertopia Esports, trở thành ‘lá cờ đầu’ của Việt Nam

Kết quả AIC 2023 - GG Live đã có màn ngược dòng mãn nhãn trước Bikertopia Esports và trở thành đại diện Việt Nam đầu tiên giành chiến thắng tại AIC 2023.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
One Star Esports chốt đội hình dự ĐTDV mùa Xuân 2024: Ẩn số từ tân binh

One Star Esports chốt đội hình dự ĐTDV mùa Xuân 2024: Ẩn số từ tân binh

Đội hình One Star Esports tham dự ĐTDV mùa Xuân 2024 - One Star Esports vẫn tiếp tục tin tưởng vào 5 cái tên quen thuộc nhưng tân binh ở vị trí đi rừng, Finn sẽ là cái tên đáng chờ đợi.

Saigon Phantom chốt đội hình dự ĐTDV mùa Xuân 2024: Chờ đợi ‘siêu xạ thủ’ mới

Saigon Phantom chốt đội hình dự ĐTDV mùa Xuân 2024: Chờ đợi ‘siêu xạ thủ’ mới

Đội hình Saigon Phantom tham dự ĐTDV mùa Xuân 2024 - Saigon Phantom vẫn giữ nguyên bộ khung quen thuộc và có đúng một sự bổ sung, đó là Phoenix ở vị trí xạ thủ.

GG Live chốt đội hình dự ĐTDV mùa Xuân 2024: Ổn định và giàu tiềm năng

GG Live chốt đội hình dự ĐTDV mùa Xuân 2024: Ổn định và giàu tiềm năng

Đội hình GG Live tham dự ĐTDV mùa Xuân 2024 - GG Live là đội tuyển duy nhất không thực hiện bất cứ thương vụ chuyển nhượng nào trước thềm mùa giải mới khi đã có bộ khung ổn định.

FPT x Flash chốt đội hình dự ĐTDV mùa Xuân 2024: Đầu tư cho đường giữa

FPT x Flash chốt đội hình dự ĐTDV mùa Xuân 2024: Đầu tư cho đường giữa

Đội hình FPT x Flash tham dự ĐTDV mùa Xuân 2024 - FPT x Flash tiếp tục làm mới đội hình với điểm nhấn là việc đầu tư cho đường giữa bằng 2 tài năng trẻ sát cánh cùng XB.

Xác định 8 đội tuyển tham gia tranh tài tại ĐTDV mùa Xuân 2024

Xác định 8 đội tuyển tham gia tranh tài tại ĐTDV mùa Xuân 2024

Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2024 sẽ là cuộc cạnh tranh của 8 đội tuyển Liên Quân Mobile chuyên nghiệp hàng đầu Việt Nam, trong đó có những cái tên “thay da đổi thịt” so với mùa giải trước.

Thể thức thi đấu chưa từng có xuất hiện tại ĐTDV mùa Xuân 2024

Thể thức thi đấu chưa từng có xuất hiện tại ĐTDV mùa Xuân 2024

Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2024 hứa hẹn sẽ rất hấp dẫn và đáng chờ đợi với thể thức thi đấu mới, lần đầu xuất hiện tại sân chơi Liên Quân Mobile chuyên nghiệp Việt Nam.

ĐTDV mùa Xuân 2024 công bố tiền thưởng lên tới 6 tỷ đồng

ĐTDV mùa Xuân 2024 công bố tiền thưởng lên tới 6 tỷ đồng

Mùa giải mở màn cho năm 2024 của Liên Quân Mobile Việt Nam, Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2024 vẫn sẽ có mức thưởng cực kỳ hấp dẫn, với tổng số tiền lên tới 6 tỷ đồng.

Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2024 chính thức ấn định thời điểm khởi tranh

Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2024 chính thức ấn định thời điểm khởi tranh

Theo thông báo từ Ban tổ chức Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2024, mùa giải mới của Liên Quân Mobile Việt Nam sẽ khởi tranh từ ngày 2/3.

Vương Giả Vinh Diệu công bố hệ thống giải đấu quốc tế trong năm 2024

Vương Giả Vinh Diệu công bố hệ thống giải đấu quốc tế trong năm 2024

Nhà phát triển Level Infinite cho biết giải đấu quốc tế đầu tiên của Vương Giả Vinh Diệu trong năm 2024 sẽ bắt đầu vào tháng 3 tại Istanbul (Thổ Nhĩ Kỳ) với tổng tiền thưởng lên tới 300.000 USD (hơn 7,3 tỷ đồng).

Saigon Phantom công bố tân binh ở vị trí xạ thủ trước thềm ĐTDV mùa Xuân 2024

Saigon Phantom công bố tân binh ở vị trí xạ thủ trước thềm ĐTDV mùa Xuân 2024

Được dự báo sẽ có nhiều thay đổi tại Đấu Trường Danh Vọng mùa Xuân 2024, Saigon Phantom đã ra mắt tân binh đầu tiên là xạ thủ Nguyễn “Phoenix” Hữu Đạt.

Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 1
Ulsan Hyundai FC Ulsan Hyundai FC
Pohang Steelers Pohang Steelers
VĐQG Ả Rập Xê Út VĐQG Ả Rập Xê Út
Vòng 22
Al Raed Al Raed
Al-Feiha Al-Feiha
Al Wehda Mecca Al Wehda Mecca
Al-Taawon Al-Taawon
Al-Nasr(KSA) Al-Nasr(KSA)
Al-Hazm Al-Hazm
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Bán kết
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Atletico Madrid Atletico Madrid
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Esbjerg Esbjerg
Raufoss Raufoss
Sandefjord Sandefjord
Ranheim IL Ranheim IL
Copa Libertadores Copa Libertadores
Second Circle
CD El Nacional CD El Nacional
Sportivo Trinidense Sportivo Trinidense
Colo Colo Colo Colo
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 28
FC Botosani FC Botosani
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
CS Universitatea Craiova CS Universitatea Craiova
FC Voluntari FC Voluntari
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 8
Gimnasia La Plata Gimnasia La Plata
Instituto Instituto
CA Huracan CA Huracan
Rosario Central Rosario Central
Independiente Rivadavia Independiente Rivadavia
Barracas Central Barracas Central
VĐQG UAE VĐQG UAE
Vòng 15
Al Ain Al Ain
Hatta Hatta
Ittihad Kalba Ittihad Kalba
Al Bataeh Al Bataeh
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 1
Ansan Greeners FC Ansan Greeners FC
Gyeongnam FC Gyeongnam FC
FC Anyang FC Anyang
Seongnam FC Seongnam FC
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos Tepatitlan de Morelos
Celaya FC Celaya FC
Monarcas Morelia Monarcas Morelia
Cimarrones de Sonora Cimarrones de Sonora
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 21
AEK Athens B AEK Athens B
Apollon Kalamarias Apollon Kalamarias
PAOK Saloniki B PAOK Saloniki B
Kozani F.S. Kozani F.S.
Ethiopia Premier League Ethiopia Premier League
Vòng
Bahir Dar Kenema FC Bahir Dar Kenema FC
Ethiopian Insurance FC Ethiopian Insurance FC
Dire Dawa Dire Dawa
Hambericho Durame Hambericho Durame
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Medina United FC Medina United FC
Harts Harts
Kanifing East FC Kanifing East FC
Jarra West FC Jarra West FC
Wagadu FC Wagadu FC
Gambian Dutch Lions Gambian Dutch Lions
Zanzibar Premier League Zanzibar Premier League
Vòng
Kmka Kmka
Ngome FC Ngome FC
Malindi Malindi
Maendeleo FC Maendeleo FC
Algeria Regional League Algeria Regional League
Vòng
RB Constantine RB Constantine
MB Constantine MB Constantine
Buigarian Cup Buigarian Cup
Quarterfinals
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 9
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
Aguilas Doradas Aguilas Doradas
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
Deportivo Pasto Deportivo Pasto
Israel C League Israel C League
Vòng
Bnei Eilat Bnei Eilat
MS Jerusalem MS Jerusalem
Nigerian Premier League Nigerian Premier League
Vòng 22
Abia Warriors Abia Warriors
Kwara United Kwara United
Enyimba Enyimba
Gombe United Gombe United
Shooting Stars SC Shooting Stars SC
Bendel Insurance Bendel Insurance
Hạng 3 Bồ Đào Nha Hạng 3 Bồ Đào Nha
Quarterfinals
Santa Clara Santa Clara
FC Porto FC Porto
Sporting CP Sporting CP
Benfica Benfica
Israel B League Israel B League
Vòng 19
Hapoel Herzliya Hapoel Herzliya
Maccabi Shaarayim Maccabi Shaarayim
Shimshon Tel Aviv Shimshon Tel Aviv
Maccabi Yavne Maccabi Yavne
Liga Nacional de Guatemala Liga Nacional de Guatemala
Vòng 8
CD Achuapa CD Achuapa
CD Zacapa CD Zacapa
U19 Đan Mạch U19 Đan Mạch
Vòng 16
Esbjerg U19 Esbjerg U19
BrondbyU19 BrondbyU19
Cúp Liên Đoàn nữ Iceland Cúp Liên Đoàn nữ Iceland
Groups C
Fjolnir (nữ) Fjolnir (nữ)
Smari (nữ) Smari (nữ)
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 7
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
Botafogo PB Botafogo PB
Nacional de Patos PB Nacional de Patos PB
Centro Sportivo Paraibano Centro Sportivo Paraibano
Sao Paulo Crystal FC Sao Paulo Crystal FC
Serra Branca EC Serra Branca EC
Sousa PB Sousa PB
Pombal EC Pombal EC
Treze Campina Grande PB Treze Campina Grande PB
Campinense Campinense
Campinense Campinense
Nacional de Patos PB Nacional de Patos PB
Uganda Division 2 Uganda Division 2
Vòng
Onduparaka FC Onduparaka FC
Kiyinda Boys Kiyinda Boys
Lugazi Municipal FC Lugazi Municipal FC
Boma Young FC Boma Young FC
Qatar Qatar
Vòng 15
Al Shamal Al Shamal
Muaidar SC Muaidar SC
Al-Wakra Al-Wakra
Al Markhiya Al Markhiya
Al-Ahli Doha Al-Ahli Doha
Umm Salal Umm Salal
Liberia First Division Liberia First Division
Vòng
Freeport Freeport
NPA Anchors NPA Anchors
FC Kallon Liberia FC Kallon Liberia
BEA Mountain FC BEA Mountain FC
Invicible Eleven Invicible Eleven
Global Pharma Global Pharma
U19 Na uy U19 Na uy
Vòng
Start Kristiansand U19 Start Kristiansand U19
Viking U19 Viking U19
Lillestrom U19 Lillestrom U19
Ham-Kam U19 Ham-Kam U19
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
preliminaries
New England Revolution New England Revolution
CA Independente CA Independente
Primera Division de Honduras Primera Division de Honduras
Vòng 8
Marathon Marathon
CD Victoria CD Victoria
CD Vida CD Vida
Olancho FC Olancho FC
CD Olimpia CD Olimpia
Lobos UPNFM Lobos UPNFM
CONCACAF Championship U20 CONCACAF Championship U20
Qualifi
Turks Caicos Islands (U20) Turks   Caicos Islands (U20)
Guyana U20 Guyana U20
El Salvador U20 El Salvador U20
Suriname U20 Suriname U20
Cuba U20 Cuba U20
Belize U20 Belize U20
Guatemala U20 Guatemala U20
ArubaU20 ArubaU20
Anguilla U20 Anguilla U20
British Virgin Islands U20 British Virgin Islands U20
Barbados U20 Barbados U20
French Saint-Martin U20 French Saint-Martin U20
Brazil Copa Verde Brazil Copa Verde
preliminaries
Sao Raimundo/RR Sao Raimundo/RR
Capital TO Capital TO
Belgian Cup Belgian Cup
Bán kết
Royal Antwerp Royal Antwerp
Oostende Oostende
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
NC Magra U21 NC Magra U21
MC Oran U21 MC Oran U21
USM Khenchela U21 USM Khenchela U21
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
USM Alger U21 USM Alger U21
JS Kabylie U21 JS Kabylie U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
CS Constantine U21 CS Constantine U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
US Biskra U21 US Biskra U21
ES Setif U21 ES Setif U21
MC Alger U21 MC Alger U21
Hạng 2 Ai Cập Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Misr Insurance FC Misr Insurance FC
FC Porto Suez FC Porto Suez
El Shams El Shams
Marekh Marekh
Kahraba Ismailia Kahraba Ismailia
Alo Egypt Alo Egypt
El Sharqia Dokhan El Sharqia Dokhan
Bur Fouad Bur Fouad
El Entag Al Harby El Entag Al Harby
Ithad Al Shortah Ithad Al Shortah
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 17
Arbil Arbil
Baghdad Baghdad
AL Minaa AL Minaa
Duhok Duhok
Al Talaba Al Talaba
Al-Hudod Al-Hudod
India Santosh Trophy India Santosh Trophy
Maharashtra Maharashtra
Delhi SA Delhi SA
Lebanese Premier League Lebanese Premier League
Vòng 4
Al-Ansar (LIB) Al-Ansar (LIB)
Al-Safa Al-Safa
U18 Anh FA Cup U18 Anh FA Cup
Quarterfinals
Leeds United U18 Leeds United U18
Liverpool U18 Liverpool U18
Brazil Campeonato Sul-Matogrossense Brazil Campeonato Sul-Matogrossense
Vòng
Nautico MS Nautico MS
Portuguesa MS Portuguesa MS
VĐQG Peru VĐQG Peru
Vòng 6
Alianza Atletico Sullana Alianza Atletico Sullana
Deportivo Garcilaso Deportivo Garcilaso
Cúp Quốc Gia Hungary Cúp Quốc Gia Hungary
Vòng 5
Ujpesti Ujpesti
Paksi SE Honlapja Paksi SE Honlapja
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 13
Al Morooj Al Morooj
Al Akhdar Al Akhdar
Al-Ahli tripoli Al-Ahli tripoli
Al ittihad(LBY) Al ittihad(LBY)
Al Ahli Benghzi Al Ahli Benghzi
Al-Tahaddi Al-Tahaddi
KNVB Cup KNVB Cup
Bán kết
Feyenoord Feyenoord
Groningen Groningen
Brasil Cup Brasil Cup
preliminaries
Ji-Parana FC Ji-Parana FC
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Cúp QG Pháp Cúp QG Pháp
Quarterfinals
Le Puy Foot 43 Auvergne Le Puy Foot 43 Auvergne
Rennes Rennes
Israel Cup Israel Cup
1/8 Final
Hapoel Kiryat Shmona Hapoel Kiryat Shmona
Ironi Nir Ramat HaSharon Ironi Nir Ramat HaSharon
Bnei Yehuda Tel Aviv Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva Hapoel Petah Tikva
Cyprus Cup Cyprus Cup
Quarterfinals
Anorthosis Famagusta FC Anorthosis Famagusta FC
Aris Limassol Aris Limassol
Apollon Limassol FC Apollon Limassol FC
AEK Larnaca AEK Larnaca
Ấn Độ Super League Ấn Độ Super League
Vòng 17
Odisha FC Odisha FC
East Bengal East Bengal
Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ
Quarterfinals
FC Sion FC Sion
Young Boys Young Boys
Brazil Campeonato Cearense Division 1 Brazil Campeonato Cearense Division 1
Vòng 2
Caucaia CE Caucaia CE
Barbalha Barbalha
Horizonte CE Horizonte CE
Uniclinic Atletico Cearense CE Uniclinic Atletico Cearense CE
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Quarterfinals
Galatasaray Galatasaray
Karagumruk Karagumruk
Nữ Tây Á Nữ Tây Á
finals
Jordan (nữ) Jordan (nữ)
Nepal  (nữ) Nepal (nữ)
Cúp Liên Đoàn Iceland Cúp Liên Đoàn Iceland
Group
UMF Njardvik UMF Njardvik
Fjolnir Fjolnir
Fylkir Fylkir
Throttur Reykjavik Throttur Reykjavik
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
HK Kopavogs HK Kopavogs
Brazil Serie D Brazil Serie D
Moto Club Sao Luis MA Moto Club Sao Luis MA
Imperatriz(MA) Imperatriz(MA)
Siêu cúp Nam Mỹ Siêu cúp Nam Mỹ
Match
Fluminense RJ Fluminense RJ
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
VĐQG Ai Cập VĐQG Ai Cập
Vòng 14
Smouha SC Smouha SC
Kokakola Cairo Kokakola Cairo
Zamalek Zamalek
El Daklyeh El Daklyeh
Uganda Premier League Uganda Premier League
Vòng
Busoga United Busoga United
Gaddafi FC Gaddafi FC
URA Kampala URA Kampala
Ma Lu Ma Lu
Vipers Vipers
Bright Stars Bright Stars
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 19
Westerlo U21 Westerlo U21
Lommel SK U21 Lommel SK U21

Tin thể thao mới nhất