Update CKTG 2022: RNG đại thắng IW – Sau Teemo là Garen

Update CKTG 2022: RNG đại thắng IW – Sau Teemo là Garen. RNG bước đến trận đấu trong tâm lý thoải mái sau khi vừa hủy diệt Isurus trong màn dạo chơi; về phần IW họ buộc phải thắng nếu như không muốn trở thành đội thứ 2 phải rời khỏi giải đấu.

Chủ Đề: CKTG LMHT 2022

Cấm & chọn

RNG hướng đến đội hình giao tranh tổng với lượng khống chế diện rộng cực lớn của Amumu & Sejuani; Sylas – Aatrox là 2 vị tướng băm bổ vào tuyến sau, Gala được sử dụng Tristana – xạ thủ đang có tỷ lệ thắng cao tại CKTG.

IW đáp trả lại đối thủ với 1 đội hình đầy thú vị, đó là Garen đường trên để đối đầu Aatrox, Akali đường giữa và bộ đôi Sett – Samira đường dưới đều là chất tướng yêu cầu kĩ năng, Maokai đi rừng được xem là lượt lựa chọn ổn định và quen thuộc nhất tại giải đấu đang diễn ra ở Mexico.

Update CKTG 2022: RNG đại thắng IW – Sau Teemo là Garen - Ảnh 1
Giai đoạn cấm chọn

Diễn biến

Đội hình đọ tay to của IW đã nhanh chóng chịu không nổi nhiệt đi đường của RNG. Phút thứ 2, Wei có mặt ở đường dưới để hỗ trợ Gala, IW rơi vào thế lính xấu, Gala bắn hạ Farfetch mang về chiến công đầu cho bản thân.

Update CKTG 2022: RNG đại thắng IW – Sau Teemo là Garen - Ảnh 2
Chiến công đầu cho Tristana trong tay Gala

IW chủ động chơi chậm lại để làm giảm nhịp hưng phấn của RNG, nhưng Xiaohu và các đồng đội luôn biết cách khai thác tài nguyên trên bản đồ. Họ lấy mục tiêu, lấy mạng hạ gục tạo ra khoảng cách chênh lệch 8.000 vàng sau 20 phút.

Phút 26 ,Wei tung Bola băng bắt vào Maokai, IW giao tranh trong thế 4 đánh 5, Akali của Serin xuất sắc vét mạng thành công sau tiền đề mà Sett để lại, Triple kill cho đường giữa IW, Breathe cũng có Triple kill, Garen đến sau và hạ gục 2 người còn lại của RNG, giao tranh kết thúc với chỉ mình Akali sống sót. 

Update CKTG 2022: RNG đại thắng IW – Sau Teemo là Garen - Ảnh 3
Giao tranh mãn nhãn đến từ cả 2 đội

RNG hồi sinh quay lại ăn cho mình con Baron, họ tổng tiến công vào đường trên IW và lấy đi 2 nhà lính. Gala và đồng đội Biến về sử dụng lượng tiền khổng lồ, họ đẩy thẳng vào đường dưới và kết thúc trận đấu ở phút 30. Với kết quả này RNG đã gần như chắc suất nhì bảng B, trong khi IW là đội tiếp theo phải nói lời chia tay với CKTG 2022.

Update CKTG 2022: RNG đại thắng IW – Sau Teemo là Garen - Ảnh 4
Thêm 1 chiến thắng nhẹ nhàng cho RNG

Highlights trận đấu

TIN LIÊN QUAN

Update CKTG 2022: SGB ngã ngựa trước MAD

Update CKTG 2022: SGB ngã ngựa trước MAD. Saigon Buffalo nhập cuộc với sự cẩn trọng nhất định khi trước đó MAD cho thấy mình là đội tuyển của 1 khu vực lớn. Về phần MAD, sau thất bại chóng vánh trước RNG họ rất muốn tìm kiếm lại chiến thắng.

Update CKTG 2022: DFM quật ngã BYG – Những chiến binh Samurai lên tiếng

Update CKTG 2022: DFM quật ngã BYG – Những chiến binh Samurai lên tiếng. BYG nhập cuộc với tâm thế là đội tuyển trên cơ, 1 chiến thắng nữa là rất cần thiết bởi Loud đã tạo nên địa chấn trước đó. Với DFM, cơ hội đi tiếp của họ vẫn còn nếu thắng BYG.

Update CKTG 2022: EG hủy diệt CHF

Update CKTG 2022: EG hủy diệt CHF. EG bước vào trận đấu trong tâm thế hưng phấn, bởi trước đó FNC đã thất bại bất ngờ, cơ hội nhất bảng mở ra cho đại diện Bắc Mỹ. Với CHF, họ đã thua 2 trận liên tiếp & EG cũng là đối thủ trên cơ hoàn toàn.

Update CKTG 2022: RNG đè bẹp ISG trong ngày Teemo xuất hiện tại CKTG

Update CKTG 2022: RNG đè bẹp ISG trong ngày Teemo xuất hiện tại CKTG. RNG sau trận đấu hủy diệt MAD Lions đã lấy lại phần nào sự tự tin, họ bước vào ngày thi đấu thứ 3 trong tâm thế vô cùng thoải mái. Về phần Isurus, những thất bại liên tiếp đã khiến họ gặp khó, và cơ hội đi tiếp của đại diện Mỹ Latin đang thấp dần.

Update CKTG 2022: BYG tiễn CHF rời khỏi CKTG 2022

Update CKTG 2022: BYG tiễn CHF rời khỏi CKTG 2022. Cục diện khó lường của bảng A khiến cặp trận giữa CHF & BYG mang rất nhiều ý nghĩa, bởi nếu CHF thắng họ sẽ thắp lên tia hy vọng vào vòng trong; còn với BYG, hạt giống số 2 PCS rất cần chiến thắng sau khi để thua DFM trước đó.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Những điều cần biết về JUEGO và CNJ Esports - chủ mới của Saigon Buffalo

Những điều cần biết về JUEGO và CNJ Esports. Tổ chức vừa mua lại Saigon Buffalo là thế lực nào?

LPL và thị phi của All-Star 2022

LPL và thị phi của All-Star 2022. Từ khi nào giải đấu “Ngôi sao hội tụ” lại trở thành “Ngôi sao cô đơn”?

Tin đồn: RonOP trở thành HLV trưởng của CES

Tin đồn: RonOP trở thành HLV trưởng của CES. Đây là động thái đầu tiên của Cerberus trước thềm VCS 2023.

T1 tổ chức talkshow, Faker đã dẹp tan dư luận như thế nào?

T1 tổ chức talkshow, Faker đã dẹp tan dư luận như thế nào? Đây có phải là nước đi khôn ngoan của đội tuyển trước thềm LCK 2023.

Tin đồn: Kiaya xuất ngoại sang LCS

Tin đồn: Kiaya xuất ngoại sang LCS. Chiến Thần VCS đứng trước khả năng xuất ngoại sang Bắc Mỹ.

Tin đồn: GAM muốn Playcool thay thế Kati?

Tin đồn: GAM muốn Playcool thay thế Kati? Liệu Kati sẽ ở lại hay rời khỏi tổ chức sau 2 năm gắn bó!

Prince và VicLa gia nhập FlyQuest tại LCS 2023

Prince & VicLa gia nhập FlyQuest tại LCS 2023. LCK chính thức mất đi 2 nhân sự chất lượng ở vai trò xạ thủ & đường giữa.

Zeros có được Unban khi LMHT về nhà VNG?

Zeros có được Unban khi LMHT về nhà VNG? Án phạt của Riot Games cho Ma Vương có thể thay đổi không?

Doinb vẫn nắm giữ “cái chất” của tuyển thủ Hàn Quốc

Doinb vẫn nắm giữ “cái chất” của tuyển thủ Hàn Quốc. Sau bao năm du học tại LPL, DNA trong huyết quản vẫn giữ lại tính chuyên nghiệp cho thầy ba hàng hiệu.

Faker sẵn sàng xô đổ hàng loạt kỷ lục trong mùa giải 2023

Faker sẵn sàng xô đổ hàng loạt kỷ lục trong mùa giải 2023. Đó là đấu trường LCK, xa hơn là MSI cùng CKTG.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất