DRX vs RNG – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1

DRX vs RNG – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1. RNG và DRX lần lượt là hạt giống số 4 khu vực LPL & LCK, đại diện Trung Quốc là những người được đánh giá cao hơn.

Chủ Đề: CKTG LMHT 2022

Cấm & chọn

DRX chọn đội hình thuận tay với việc Zeka khóa vào Akali đường giữa, Pyosik chọn quân bài mạnh ở meta là Maokai cho vị trí đi rừng, Deft sử dụng Tristana nhằm đọ súng với Gala. Ngược lại RNG chọn đội hình có Jax đẩy lẻ, Leblanc combo sốc chết 1 mục tiêu & Nilah nhằm khuấy đảo giao tranh.

DRX vs RNG – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1 - Ảnh 1
Giai đoạn cấm chọn

Diễn biến

Phút thứ 7, sau khi cướp đi bùa xanh bên phần rừng của Pyosiik, Wei đã có bước di chuyển trên cơ và gank vào Kingen không còn Tốc Biến. Sát thương của Breathe & Wei là đủ để mang về chiến công đầu cho RNG.

DRX vs RNG – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1 - Ảnh 2
Chiến công đầu rơi vào tay Wei

Phút 19, 2 đội tiến vào giao tranh tại hang rồng. Breathe muốn bọc sau nhưng vô tình khiến anh lộ vị trí, DRX tập trung cả 5 thành viên lao vào hạ gục Bậc Thầy Vũ Khí; phía bên kia, Xiaohu cùng Wei đã bị tách bởi vì họ muốn bắt vào Zeka. Thi đấu rời rạc, các thành viên của RNG bị Chiêu cuối của Maokai ôm sát, Aatrox, Rell cùng Tristana liên tục hồi lại kỹ năng nhờ các điểm hạ gục liên tiếp. Pháp Sư Thời Gian Deft lên tiếng với cú Triple kill.

DRX vs RNG – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1 - Ảnh 3
Deft bắn tan đội hình RNG

Những phút tiếp theo DRX chơi cẩn trọng và từng bước nới rộng cách biệt. Họ tiến hành tấn công Baron ở phút 31 nhưng bị Xiaohu cướp thành công.

DRX vs RNG – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1 - Ảnh 4
Xiaohu cướp thành công Baron trước mặt DRX

Phút 35, con Rồng bản lề đã xuất hiện và cả 2 đội đều muốn giữ lại cho mình mục tiêu quan trọng này. RNG lấy đi con rồng nguyên tố thứ 6, thậm chí họ nhỉnh hơn rất nhiều tại giao tranh lần này khi Deft mắc lỗi và để cho Breathe Shutdown 1 nghìn vàng, DragonX chỉ còn mỗi Zeka đang tìm cách đào thoát. 

Khi Wei cùng Breathe tìm đến để hạ gục người đi đường giữa của đối phương thì họ lại không ngờ đến lượng sát thương mà 1 con Akali có thể gây ra. Kẻ thợ săn trở thành con mồi, Zeka đem về cho mình cú Double Kill và DRX có được cú quét sạch trong giao tranh này.

DRX vs RNG – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1 - Ảnh 5
Zeka chơi xuất sắc với con bài tủ Akali

Với lợi thế về người sau tình huống outplay cực kì ảo diệu của Zeka, DRX tấn công thẳng vào Baron thứ 2, RNG không thể kiểm soát được khu vực này, họ đánh rơi bùa lợi quan trọng vào tay của đối thủ. Với lợi thế sau mục tiêu lớn, hạt giống số 4 Hàn Quốc bóp nghẹt đối thủ và có được thắng lợi sau 42 phút thi đấu.

DRX vs RNG – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1 - Ảnh 7
DRX chiến thắng sau 42 phút căng thẳng

Highlights trận đấu

 

TIN LIÊN QUAN

MAD vs IW – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1

MAD vs IW – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1. MAD nhập cuộc trận đấu thứ 2 trong ngày sau khi đã có được chiến thắng trước Isurus trước đó, còn với IW đây là màn ra quân của đại diện Thổ Nhĩ Kỳ.

CHF vs FNC – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1

CHF vs FNC – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1. CHF là đại diện đến từ châu Đại Dương, họ đã thể hiện bộ mặt hủy diệt tại quốc nội và được cộng đồng quốc tế đánh giá rất cao. Với Fnatic, đây họ sẽ có trận đấu thứ 2 trong ngày ra quân tại vòng khởi động.

DFM vs LLL – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1

DFM vs LLL – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1. CHF là đại diện đến từ Nhật Bản, họ mang toàn bộ đội hình đã từng tham dự MSI 2022 đến với CKTG. Về phần LLL, họ là nhà vua châu Đại Dương, trước đó LLL đã thất thủ trước BYG trong trận ra quân.

SGB vs IW – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1

SGB vs IW – Kết quả CKTG 2022 LMHT Vòng Khởi động ngày 1. Saigon Buffalo đã phải chờ đợi từ trưa đến tận khuya theo giờ địa phương để có thể thi đấu, và họ gặp vô vàn bất lợi khách quan so với đối thủ Istanbul Wildcats.

SGB đại thắng IW tại CKTG 2022 LMHT – Bản lĩnh Trâu Đỏ lên ngôi

SGB đại thắng IW tại CKTG 2022 LMHT là điều đã được dự báo từ trước, tuy nhiên cách mà bầy Trâu Sài thành làm được mới là điều đáng nể.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Những điều cần biết về JUEGO và CNJ Esports - chủ mới của Saigon Buffalo

Những điều cần biết về JUEGO và CNJ Esports. Tổ chức vừa mua lại Saigon Buffalo là thế lực nào?

LPL và thị phi của All-Star 2022

LPL và thị phi của All-Star 2022. Từ khi nào giải đấu “Ngôi sao hội tụ” lại trở thành “Ngôi sao cô đơn”?

Tin đồn: RonOP trở thành HLV trưởng của CES

Tin đồn: RonOP trở thành HLV trưởng của CES. Đây là động thái đầu tiên của Cerberus trước thềm VCS 2023.

T1 tổ chức talkshow, Faker đã dẹp tan dư luận như thế nào?

T1 tổ chức talkshow, Faker đã dẹp tan dư luận như thế nào? Đây có phải là nước đi khôn ngoan của đội tuyển trước thềm LCK 2023.

Tin đồn: Kiaya xuất ngoại sang LCS

Tin đồn: Kiaya xuất ngoại sang LCS. Chiến Thần VCS đứng trước khả năng xuất ngoại sang Bắc Mỹ.

Tin đồn: GAM muốn Playcool thay thế Kati?

Tin đồn: GAM muốn Playcool thay thế Kati? Liệu Kati sẽ ở lại hay rời khỏi tổ chức sau 2 năm gắn bó!

Prince và VicLa gia nhập FlyQuest tại LCS 2023

Prince & VicLa gia nhập FlyQuest tại LCS 2023. LCK chính thức mất đi 2 nhân sự chất lượng ở vai trò xạ thủ & đường giữa.

Zeros có được Unban khi LMHT về nhà VNG?

Zeros có được Unban khi LMHT về nhà VNG? Án phạt của Riot Games cho Ma Vương có thể thay đổi không?

Doinb vẫn nắm giữ “cái chất” của tuyển thủ Hàn Quốc

Doinb vẫn nắm giữ “cái chất” của tuyển thủ Hàn Quốc. Sau bao năm du học tại LPL, DNA trong huyết quản vẫn giữ lại tính chuyên nghiệp cho thầy ba hàng hiệu.

Faker sẵn sàng xô đổ hàng loạt kỷ lục trong mùa giải 2023

Faker sẵn sàng xô đổ hàng loạt kỷ lục trong mùa giải 2023. Đó là đấu trường LCK, xa hơn là MSI cùng CKTG.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất