Đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam được thưởng nóng 100 triệu VND

Đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam đã được tưởng thưởng xứng đáng sau thành tích giành Huy chương bạc tại SEA Games 31.

Theo nguồn tin từ Thethao.vn, đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam vừa được thưởng nóng 100 triệu VND. Đội tuyển Việt Nam đã khép lại hành trình của mình sau thất bại 2-3 trước Thái Lan trong trận chung kết tổng. Đó là trận đấu Nguyễn Lê “Cold” Thanh Tòng đã phải chịu thất bại đáng tiếc trước Teedech “TDkeane” Songsaisakul.

Dù chỉ giành được Huy chương bạc ở giải đấu diễn ra trên sân nhà, tuy nhiên số tiền thưởng 100 triệu VND được xem là động lực lớn để đội tuyển Việt Nam hướng tới các giải đấu lớn khác trong tương lai. Thành phần của đội tuyển Việt Nam tham gia tranh tài tại SEA Games 31 là các tuyển thủ đang đầu quân cho DIH Esports.

Đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam được thưởng nóng 100 triệu VND - Ảnh 1
Đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam thi đấu khá ấn tượng tại SEA Games 31

Ngoài Cold, 3 cái tên còn lại của đội tuyển Việt Nam là đội trưởng Nguyễn “Maestroz” Hoàng Hiệp, Lê “Lee Harii” Huy Hải và Trần “Mesut” Minh Quang. Để đi đến trận chung kết tổng, Việt Nam đã dẫn đầu vòng bảng với sự góp mặt của Philippines và Malaysia. Bước vào bán kết, Việt Nam để thua Thái Lan 3-2 và rơi xuống nhánh thua.

Ở lần tái đấu Malaysia, Việt Nam giành chiến thắng 3-0 trước khi chịu thất bại 2-3 trước Thái Lan ở chung kết tổng. Đây được xem là kết quả xứng đáng khi Thái Lan cử 3 tuyển thủ của đội vô địch thế giới FaZe Clan sang Việt Nam thi đấu tại SEA Games 31. 

Trong khi đó, Maestroz cùng các đồng đội tại DIH Esports sẽ trở lại tập trung cho giải quốc nội. Ngoài ra, mục tiêu của DIH Esports vẫn là EACC mùa Hè 2022 khi ASIAD 2022 tại Hàng Châu, Trung Quốc đã bị hoãn. 

TIN LIÊN QUAN

HLV tuyển Tốc Chiến nữ Việt Nam vỡ òa cảm xúc khi đánh bại Thái Lan

Tốc chiến 17/05/2022

Trong trận đấu thứ 2 vòng bảng bộ môn Tốc Chiến - nội dung đồng đội nữ tại SEA Games 31, tuyển Việt Nam đã giành chiến thắng ngoạn mục trước Thái Lan. Phía dưới khu vực theo dõi trận đấu, HLV Trần Đức Lương đã không giấu nổi cảm xúc khi chứng kiến các học trò tạo nên màn lội ngược dòng nghẹt thở.

Khoảnh khắc Esports Việt Nam giành Huy chương vàng thứ 2 tại SEA Games 31

PUBG Mobile 17/05/2022

Trong ngày thi đấu chung kết thứ 2 PUBG Mobile nội dung cá nhân tại SEA Games 31, vận động viên Phan Văn Đông (ViCoi) đã tạo nên màn lội ngược dòng không tưởng để mang về tấm Huy chương vàng thứ 2 cho Esports Việt Nam.

Tuyển thủ PUBG Mobile giành Huy chương vàng SEA Games 31: 'Tôi nghĩ mình đang mơ'

PUBG Mobile 17/05/2022

Trong cuộc phỏng vấn với Thethao.vn sau khi giành Huy chương vàng bộ môn PUBG Mobile - nội dung cá nhân tại SEA Games 31, vận động viên Phan Văn Đông (ViCoi) cho biết ban huấn luyện không cần đưa ra chiến thuật gì trước trận đấu và nhận được thành quả này là nhờ may mắn cộng thêm sự nỗ lực của cá nhân.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

FIFA Online 4 bảo trì máy chủ hôm nay đến mấy giờ?

Hôm nay, máy chủ FIFA Online 4 tại Việt Nam bảo trì để cập nhật phiên bản mới. Thời gian bảo trì đến mấy giờ được nhiều người quan tâm.

Mesut Ozil lên kế hoạch trở thành game thủ chuyên nghiệp

Người đại diện của Mesut Ozil, ông Erkut Sogat xác nhận thân chủ của mình có thể lấn sân sang Esports sau khi chia tay sự nghiệp bóng đá đỉnh cao.

FVPL Summer 2022: Công bố 12 đội tuyển góp mặt tại Vòng League

Vòng League FVPL Summer 2022 sẽ diễn ra từ ngày 27/5 - 19/6, với sự tham gia tranh tài của 12 đội tuyển FIFA Online 4 hàng đầu Việt Nam.

TDkeane: ĐT FIFA Online 4 Việt Nam đã có nhiều thay đổi khiến Thái Lan không theo kịp

Dù đã xuất sắc giành Huy chương vàng SEA Games 31 nhưng đội trưởng tuyển FIFA Online 4 Thái Lan, Tdkeane vẫn dành những lời có cánh cho đội tuyển Việt Nam.

ĐT FIFA Online 4 Lee Harii: Yếu tố Việt Nam còn thiếu so với Thái Lan là may mắn

Trong trận chung kết FIFA Online 4 SEA Games 31, đội tuyển Việt Nam dù rất cố gắng nhưng vẫn không thể chạm tay vào tấm Huy chương vàng. Sau thất bại đáng tiếc trước Thái Lan, các tuyển thủ Việt Nam đã có cuộc trả lời phỏng vấn cùng Thethao.vn.

Nguyễn Lê ‘Cold’ Thanh Tòng bật khóc sau thất bại của ĐT FIFA Online 4 Việt Nam

Sau thất bại trước Teedech "TDKeane" Songsaisakul và ngậm ngùi nhìn Thái Lan giành Huy chương vàng FIFA Online 4 SEA Games 31, tuyển thủ Nguyễn Lê “Cold” Thanh Tòng đã không giấu được những giọt nước mắt.

Thái Lan TDkeane: 'Tôi đã chịu rất nhiều áp lực từ cổ động viên Việt Nam'

Chia sẻ sau khi giành tấm Huy chương vàng FIFA Online 4 SEA Games 31, đội trưởng của Thái Lan -

Thua Thái Lan, Việt Nam giành Huy chương bạc FIFA Online 4 SEA Games 31

Mắc sai lầm ở những thời điểm quan trọng, Việt Nam đã chịu trận thua 2-3 trước Thái Lan và khép lại hành trình tại SEA Games 31 với tấm Huy chương bạc.

Dàn ‘BLV quốc dân’ của Liên Quân Mobile tiếp lửa cho ĐT FIFA Online 4 Việt Nam

BLV Tùng Họa Mi, BLV Huy Popper cùng BLV Anh Dũng đã cùng có mặt để cổ vũ cho đội tuyển FIFA Online 4 Việt Nam trong ngày thi đấu chung kết.

Kết quả FIFA Online 4 SEA Games 31: Nhấn chìm Malaysia, Việt Nam tái đấu Thái Lan

Giành chiến thắng nhẹ nhàng 3-0 trước Malaysia, Việt Nam chính thức ghi tên mình vào trận chung kết tổng FIFA Online 4 SEA Games 31 đối thủ sẽ là Thái Lan - đội tuyển mà Việt Nam đã để thua ở bán kết.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất