ĐTCL Mùa 7: Đổi mới với đội hình Pháo Thủ Lễ Hội từ các cờ thủ phương Tây

Đội hình Pháo Thủ Lễ Hội bất ngờ nổi lên tại phiên bản 12.13b với khả năng dọn bàn nhanh chóng.

Đầu trận

Người chơi có thể khởi đầu trận đấu với "combo" cơ bản nhưng cực kỳ hữu dụng bằng cách kẹp 2 tướng Đấu Sĩ hoặc Hộ Vệ đi cặp với 2 Pháo Thủ giá rẻ hoặc 2 Luyện Rồng. Nếu may mắn thì thậm chí giai đoạn này người chơi có thể sở hữu sớm cô nàng Lulu, giả sử như vậy thì hãy để 3 luyện rồng vào sân để nâng cấp Nomsy càng sớm càng tốt. Để đạt được hiệu quả tốt nhất cũng như tiết kiệm tiền cho giai đoạn sau hãy tìm kiếm 2 hộ vệ Braum và Thersh. Hai mục tiêu chính yếu của người chơi ở giai đoạn đầu chính là cố gắng giữ máu và kiếm thật nhiều trang bị đẹp để giúp đội hình Pháo Thủ Lễ Hội phát huy tối đa sức mạnh về giai đoạn sau của trận đấu. Ở các vòng đi chợ, hãy ưu tiên nhặt lấy các mảnh trang bị ghép thành Cuồng Đao Guinsoo và Diệt Khổng Lồ, sau đó mới tới các trang bị phòng thủ bởi lẽ khả năng tạo giáp của tộc Hộ Vệ là khá mạnh mẽ ở giai đoạn đầu.

Giữa trận

Giữa trận chính là giai đoạn quyết định trực tiếp đến khả năng chiến thắng của đội hình này. Đây là lúc người chơi tập trung vào việc tìm kiếm Tristana 3 sao cùng lúc bổ sung các tướng thuộc tộc, hệ Pháo Thủ và Lễ Hội. Ngoài ra người chơi cũng cần nâng cấp Braum lên cao nhất có thể vì đây là đỡ đòn chính của đội hình này, nhưng cũng cần lưu ý là không quá tham lam tìm kiếm Braum 3 sao vì nhiều khả năng sẽ khiến bản thân bị "thọt", khó lên cấp độ cao. Sau khi đạt cấp 7, hãy thay Heimerdinger ra ngoài và kẹp Senna vào để kích Pháo Thủ ở mốc tối đa (4 Pháo Thủ). Tiếp tục cố gắng giữ máu và chầm chậm lên cấp để tìm kiếm Bard nhằm hoàn thiện đội hình chủ chốt. 

Đổi mới với đội hình Pháo Thủ Lễ Hội từ các cờ thủ phương Tây - Ảnh 2
Braum có khả năng đỡ đòn cực khỏe

Cuối trận

Đây là lúc đội hình Pháo Thủ Lễ Hội bùng nổ với lượng sát thương đầu ra cực kỳ khủng khiếp và có khả năng dọn bàn cờ cực nhanh không kém gì các đội hình khác hiện tại. Tuy nhiên, cần chú ý xếp bài bao bọc kín Tristana để tránh gặp phải đội hình sát thủ và Braum phải đủ khỏe để câu giờ cho tuyến sau xả sát thương. Ngoài ra cần chú ý để Lulu cùng Jinx ở gần Tristana bởi hai vị tướng này sở hữu kỹ năng khống chế có khả năng bảo kê được chủ lực của đội hình. Nếu có thể lên được cấp 9, hãy kẹp thêm cô nàng Sona và để ở góc còn lại, Sona có khả năng gây choáng trên diện rộng cực tốt và sẽ phối hợp với Bard cùng Braum câu kéo thời gian cho các Pháo Thủ xả sát thương một cách thoải mái. 

Đổi mới với đội hình Pháo Thủ Lễ Hội từ các cờ thủ phương Tây - Ảnh 1
Đội hình hoàn thiện về cuối trận

Trang bị

Chủ lực chính Tristana sẽ cần những món then chốt như Cuồng Đao Guinsoo, Diệt Khổng Lồ và Kiếm Tử Thần. Người chơi cũng có thể thay thế Kiếm Tử Thần bằng Nắm Đấm Công Lý hoặc Khăn Giải Thuật tùy theo tình hình nhưng cần đảm bảo 2 trang bị then chốt kể trên. Một chủ lực khác cũng có thể gánh sát thương khá tốt chính là phi công Corki, nếu còn dư trang bị hãy để chúng cho ông già lái máy bay này để đảm bảo lượng sát thương. 

TIN LIÊN QUAN

ĐTCL Mùa 7: Cày hạng thần tốc với đội hình Swain Hóa Hình

Bên cạnh bộ bài Sy'fen cực phổ biến trong thời gian qua, người chơi có thể thử leo hạng với đội hình Swain Hóa Hình.

ĐTCL Mùa 7: 5 đội hình mạnh nhất để leo hạng ở bản 12.13b

Khám phá 5 đội hình mạnh nhất giúp người chơi dễ dàng leo hạng ở phiên bản 12.13b của ĐTCL Mùa 7.

ĐTCL Mùa 7: Phá đảo xếp hạng với đội hình Pháp Sư Bão Tố

Bên cạnh những đội hình "hot" ở bản 12.13b, người chơi có thể sử dụng đội hình Pháp Sư Bão Tố tương đối ổn định để leo hạng.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

ĐTCL Mùa 7: Phá đảo xếp hạng với đội hình Pháp Sư Bão Tố

Bên cạnh những đội hình "hot" ở bản 12.13b, người chơi có thể sử dụng đội hình Pháp Sư Bão Tố tương đối ổn định để leo hạng.

ĐTCL Mùa 7: 5 đội hình mạnh nhất để leo hạng ở bản 12.13b

Khám phá 5 đội hình mạnh nhất giúp người chơi dễ dàng leo hạng ở phiên bản 12.13b của ĐTCL Mùa 7.

ĐTCL Mùa 7: Cày hạng thần tốc với đội hình Swain Hóa Hình

Bên cạnh bộ bài Sy'fen cực phổ biến trong thời gian qua, người chơi có thể thử leo hạng với đội hình Swain Hóa Hình.

ĐTCL Mùa 7: Lên hạng 'ào ào' với đội hình Ám Long Sy'fen

Sy'fen là một trong những vị tướng 4 vàng vô cùng mạnh mẽ giúp người chơi ĐTCL có thể dễ dàng leo hạng trong phiên bản này.

ĐTCL 12.12: Pháo thủ tăng sức mạnh, Nâng Cấp Điện Thờ thay đổi

Cập nhật ĐTCL phiên bản 12.12. Phiên bản 12.12 của ĐTCL cập nhật với những sự thay đổi của Nâng Cấp Điện thờ và việc tăng, giảm sức mạnh của các Hệ - Tộc.

ĐTCL 7: Tổng quan cơ chế của mùa giải Thế Giới Rồng

ĐTCL 7 sẽ lấy chủ đề ''Thế Giới Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022. Dưới đây là tổng quan cơ chế ĐTCL 7.

ĐTCL 12.10: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.10 sẽ là phiên bản cuối cùng của Thời Đại Công Nghệ trước khi đón chào một mùa giải hoàn toàn mới tại ĐTCL 12.11. ĐTCL 12.10 sẽ mang đến những thay đổi cân bằng nhằm hỗ trợ việc leo xếp hạng dễ dàng hơn.

Thời gian chính thức ĐTCL mùa 7 khi nào ra mắt?

ĐTCL mùa 7 sẽ lấy chủ đề ''Vùng Đất Rồng'', dự kiến ra mắt từ phiên bản 12.11, cập bến máy chủ Việt Nam từ tháng 6/2022.

ĐTCL 6.5: Hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ

Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5 là đội hình công thủ toàn diệnm có thể sử dụng kỹ năng nhiều lần trong giao tranh. Dưới đây là hướng dẫn cách chơi đội hình Thần Tượng Khổng Lồ ĐTCL 6.5.

ĐTCL 12.8: Bản cập nhật Đấu Trường Chân Lý 2022 mới nhất

ĐTCL 12.8 sẽ là một phiên bản nhẹ nhàng, tập trung vào việc tăng sức mạnh cho những đội hình yếu và các vị tướng 3-4 vàng ít được ưa chuộng, đồng thời điều chỉnh hệ thống làm giảm tốc độ đánh.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Independents
13:30
Kodagu FC
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất