Esports World Cup công bố các đội tham dự nội dung Liên Minh Huyền Thoại

Ban tổ chức Esports World Cup chính thức thông báo danh sách các đội thi đấu nội dung Liên Minh Huyền Thoại (LMHT), theo đó bao gồm 8 đội từ các khu vực LCK, LPL, LEC và LCS.

Theo công bố từ trang chủ Esports World Cup, 8 đội tham dự nội dung LMHT gồm GenG, T1 (LCK), Bilibili Gaming, Top Esports (LPL), G2 Esports, Fnatic (LEC), Team Liquid, FlyQuest (LCS). Như vậy, các đội được mời tham dự đều là các ĐKVĐ và Á quân các giải quốc nội của các khu vực lớn và đều được tham dự MSI 2024. 

Esports World Cup công bố các đội tham dự nội dung Liên Minh Huyền Thoại - Ảnh 1
Esports World Cup công bố các đội tham dự nội dung Liên Minh Huyền Thoại

Hiện tại, thể thức thi đấu của giải cũng như tiền thưởng giải đấu chưa được tiết lộ, chỉ có thông tin các đội sẽ thi đấu từ ngày 4-8/7/2024, giữa thời gian thi đấu của giải mùa Hè. Vì vậy, các giải khu vực như LCK thông báo sẽ hoãn 1 tuần thi đấu để các đội có thể tham dự sự kiện Esports với tổng giá trị giải thưởng dự kiến vào khoảng 1 triệu USD. 

Dù vậy, đây khả năng vẫn chưa phải danh sách cuối cùng khi các đội có thể từ chối tham dự giải đấu. Sau khi danh sách các đội được công bố, trang X của FlyQuest đã đăng thông báo "sẽ khuyến khích các tuyển thủ, HLV và nhân viên tự quyết định xem có muốn tham gia giải đấu hay không". Như vậy, quyền nhận lời mời tham dự sự kiện sẽ còn tùy vào điều kiện cũng như mong muốn của các tổ chức. 

Esports World Cup là sự kiện được tổ chức tại Riyadh, Saudi Arabia từ 4/7 - 24/8 với tổng giá trị giải thưởng lên tới 60 triệu USD. Như vậy, sự kiện này chính thức lập kỷ lục giải đấu có tổng giá trị tiền thưởng lớn nhất, hơn 15 triệu USD so với giải Gamers8 vào năm 2023. Bên cạnh LMHT, sự kiện còn có rất nhiều bộ môn khác như CS2, Dota 2, PUBG hay Đấu trường chân lý. 

 

TIN LIÊN QUAN

CKTG 2023 giành giải sự kiện Esports nổi bật của năm

Trong lễ trao giải Sports Emmys, Liên Minh Huyền Thoại (LMHT) tiếp tục giành được giải thưởng danh giá "Sự kiện Esports nổi bật của năm" với trận chung kết CKTG 2023 giữa T1 - Weibo Gaming. Đây cũng là lần thứ hai liên tiếp LMHT giành giải, sau khi được vinh danh ở lễ trao giải năm 2023

Dàn sao LCK chính thức tới Việt Nam

Trong tối ngày 23/5 và trưa ngày 24/5, các tuyển thủ LCK gồm Morgan, Lucid, ShowMaker, Deft và Beryl chính thức tới Hà Nội tham dự sự kiện theo lời mời của Tổng cục Du lịch Hàn Quốc tại Việt Nam. Bên cạnh đó, dàn sao của GenG cũng chính thức có mặt tại Thành phố Hồ Chí Minh, đi theo lời mời sụ kiện từ LG.

Jensen rời FlyQuest chỉ sau 1 mùa?

Theo tin đồn từ Sheep Esports, đường giữa Nicolai "Jensen" Jensen của FlyQuest sắp chuyển sang Dignitas thi đấu. Nếu tin đồn trên được xác nhận, tuyển thủ người Đan Mạch sẽ trở lại đội tuyển cũ chỉ sau 1 mùa thi đấu trong đội hình đương kim á quân LCS.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
LCK mùa Hè 2024: Nhọc nhằn đánh bại NS RedForce, FearX khởi đầu thuận lợi

LCK mùa Hè 2024: Nhọc nhằn đánh bại NS RedForce, FearX khởi đầu thuận lợi

Ở trận đấu còn lại của ngày 1 tuần 1 LCK mùa Hè 2024, FearX (FOX) cũng rất nhọc nhằn để đánh bại NS RedForce 2-1, theo đó giành chiến thắng đầu tiên tại giải đấu.

LCK mùa Hè 2024: Dplus KIA nhọc nhằn đánh bại Hanwha Life Esports trong ngày ra quân

LCK mùa Hè 2024: Dplus KIA nhọc nhằn đánh bại Hanwha Life Esports trong ngày ra quân

Dù giành chiến thắng dễ dàng trong ván đầu tiên, Dplus KIA (DK) gặp rất nhiều khó khăn ở hai ván còn lại trong trận đấu với Hanwha Life Esports (HLE). Tuy nhiên, cuối cùng ShowMaker và các đồng đội vẫn thắng chung cuộc 2-1 để khởi đầu thuận lợi tại LCK mùa Hè 2024.

Lịch thi đấu tuần 1 LCK mùa Hè 2024: T1 đại chiến GenG, DK gặp khó

Lịch thi đấu tuần 1 LCK mùa Hè 2024: T1 đại chiến GenG, DK gặp khó

Ngày 12/6, LCK chính thức trở lại với các trận đấu đầu tiên của giải mùa Hè. Ở tuần 1, tâm điểm sẽ là trận tái đấu chung kết tổng LCK mùa Xuân 2024 khi T1 đối đầu GenG, trong khi DK sẽ gặp hai đội mạnh là Hanwha Life Esports và KT Rolster.

Riot Games thông báo chính thức về vấn đề DDoS của T1

Riot Games thông báo chính thức về vấn đề DDoS của T1

Chỉ 1 ngày sau thông báo từ phía T1, Riot Games đã lên tiếng về vấn đề mà tổ chức Hàn Quốc đang gặp phải. Theo đó, nhà phát hành Liên Minh Huyền Thoại đã cử nhóm điều tra sang Hàn Quốc, đồng thời thảo luận trực tiếp với T1 để tìm kiếm giải pháp.

CĐV KT Rolster gửi hoa tang tới văn phòng Riot Games

CĐV KT Rolster gửi hoa tang tới văn phòng Riot Games

Do không được chia số ghế trong nhà thi đấu theo yêu cầu, nhóm CĐV quá khích của KT Rolster đã ngay lập tức gửi hoa tang tới thẳng văn phòng Riot Games tại Hàn Quốc để bày tỏ sự phẫn nộ. Trước đó, các CĐV cũng đã thuê xe tải chạy biểu ngữ trước cửa trụ sở của KT Rolster.

Riot Games và VCS cấm thi đấu 22 tuyển thủ vì bán độ dựa trên quy tắc nào?

Riot Games và VCS cấm thi đấu 22 tuyển thủ vì bán độ dựa trên quy tắc nào?

Hôm 3/6 vừa qua, Riot Games thông báo quyết định cấm thi đấu 22 tuyển thủ vì hành vi bán độ và dàn xếp tỷ số tại VCS 2024 mùa Xuân. Theo đó, các tuyển thủ vi phạm đã bị xử phạt theo điều 3.13, 3.14 và 3.15 trong Bộ Quy Tắc Ứng Xử Toàn Cầu Esports của Riot Games.

Người hâm mộ KT Rolster phản đối việc thi đấu trên 'sân nhà T1'

Người hâm mộ KT Rolster phản đối việc thi đấu trên 'sân nhà T1'

Nhóm người hâm mộ của KT Rolster đã thuê xe tải đi kèm thông điệp tới thẳng trụ sở của đội tuyển. Theo đó, nhiều CĐV của KT Rolster đang tỏ ra tức giận về việc KT phải thi đấu trên "sân nhà" của T1 ở trận đại chiến viễn thông.

T1 dừng stream vô thời hạn, yêu cầu Riot Games giải quyết vấn đề

T1 dừng stream vô thời hạn, yêu cầu Riot Games giải quyết vấn đề

Sau thời gian ngừng phát sóng (live-stream) do thi đấu quốc tế cũng như vấn đề DDoS, T1 tiếp tục chịu ảnh hưởng từ các hoạt động tấn công này. Điều này buộc tổ chức phải thông báo dừng stream vô thời hạn, đồng thời yêu cầu Riot Games phải giải quyết vấn đề.

Cựu tuyển thủ LMHT Hàn Quốc bị bắt giữ vì hành vi giết người tại Hà Nội

Cựu tuyển thủ LMHT Hàn Quốc bị bắt giữ vì hành vi giết người tại Hà Nội

Hôm 1/6 vừa qua, Lee Chanju, 24 tuổi, quốc tịch Hàn Quốc bị Công an thành phố Hà Nội tạm giữ hình sự và điều tra về hành vi giết người trong khách sạn Lotte (số 54 Liễu Giai, phường Cống Vị, quận Ba Đình).

Cộng đồng Esports nói gì về thông báo xử phạt của VCS?

Cộng đồng Esports nói gì về thông báo xử phạt của VCS?

Sau thông tin ban tổ chức VCS thông báo xử phạt 22 tuyển thủ, rất nhiều các trang tin Esports lớn trên thế giới đã đưa tin về vấn đề này. Thậm chí, kênh YouTube nổi tiếng theScore esports còn đăng tải 1 video trên kênh để giải thích về sự kiện này.

VĐQG Brazil VĐQG Brazil
Vòng 8
Cruzeiro Cruzeiro
Cuiaba Cuiaba
Internacional RS Internacional RS
Sao Paulo Sao Paulo
Flamengo Flamengo
Gremio (RS) Gremio (RS)
Atletico Paranaense Atletico Paranaense
Criciuma Criciuma
Bahia Bahia
Fortaleza Fortaleza
Palmeiras Palmeiras
Vasco da Gama Vasco da Gama
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Real Madrid U19 (nữ) Real Madrid U19 (nữ)
Atletico Madrid U19 (nữ) Atletico Madrid U19 (nữ)
Chivas Guadalajara (nữ) Chivas Guadalajara (nữ)
Barcelona (nữ) Barcelona (nữ)
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Mỹ Mỹ
Brazil Brazil
Ecuador Ecuador
Bolivia Bolivia
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 14
Mjallby AIF Mjallby AIF
Malmo FF Malmo FF
IK Sirius FK IK Sirius FK
GAIS GAIS
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng
Eibar Eibar
Real Oviedo Real Oviedo
RCD Espanyol RCD Espanyol
Sporting Gijon Sporting Gijon
VĐQG Ireland VĐQG Ireland
Vòng 21
Bohemians Bohemians
Derry City Derry City
Dundalk Dundalk
Sligo Rovers Sligo Rovers
Galway United Galway United
Drogheda United Drogheda United
St. Patricks Athletic St. Patricks Athletic
Shamrock Rovers Shamrock Rovers
Waterford United Waterford United
Shelbourne Shelbourne
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 5
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Rosario Central Rosario Central
Argentinos Juniors Argentinos Juniors
Central Cordoba SDE Central Cordoba SDE
Gimnasia La Plata Gimnasia La Plata
Barracas Central Barracas Central
Independiente Independiente
Banfield Banfield
Deportivo Riestra Deportivo Riestra
River Plate River Plate
Club Atletico Tigre Club Atletico Tigre
Belgrano Belgrano
Sarmiento Junin Sarmiento Junin
Estudiantes La Plata Estudiantes La Plata
Lanus Lanus
Racing Club Racing Club
Newells Old Boys Newells Old Boys
Instituto AC Cordoba Instituto AC Cordoba
Hạng 2 Nga Hạng 2 Nga
Vòng 11
SY Sakhalinsk SY Sakhalinsk
Dinamo Vladivostok Dinamo Vladivostok
Irkutsk Irkutsk
Baltika-BFU Kaliningrad Baltika-BFU Kaliningrad
Arsenal Tula II Arsenal Tula II
FK Khimki B FK Khimki B
FK Kosmos Dolgoprudny FK Kosmos Dolgoprudny
Kvant Obninsk Kvant Obninsk
Zenit Penza Zenit Penza
Kompozit Kompozit
Salyut-Energia Belgorod Salyut-Energia Belgorod
FK Oryol FK Oryol
Chertanovo Moscow Chertanovo Moscow
Dinamo Saint Petersburg Dinamo Saint Petersburg
Dinamo Moscow B Dinamo Moscow B
FK Yenisey-2 Krasnoyarsk FK Yenisey-2 Krasnoyarsk
Zvezda Sint Petersburg Zvezda Sint Petersburg
FC Tver FC Tver
FK Kolomna FK Kolomna
Strogino Moscow Strogino Moscow
Spartak Moscow II Spartak Moscow II
Luki Energiya Luki Energiya
Zenit-2 St.Petersburg Zenit-2 St.Petersburg
Rodina Moskva III Rodina Moskva III
Dynamo Vologda Dynamo Vologda
Torpedo Vladimir Torpedo Vladimir
FK Ryazan FK Ryazan
SKA Khabarovsk II SKA Khabarovsk II
Hạng 2 Iceland Hạng 2 Iceland
Vòng 7
Reynir Sandgerdi Reynir Sandgerdi
Throttur Vogum Throttur Vogum
Haukar Hafnarfjordur Haukar Hafnarfjordur
Vikingur Olafsvik Vikingur Olafsvik
HotturHuginn HotturHuginn
Fjardabyggd Leiknir Fjardabyggd Leiknir
Ethiopia Premier League Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopia Nigd Bank Ethiopia Nigd Bank
Bahir Dar Kenema FC Bahir Dar Kenema FC
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Jam City Jam City
Immigration FC Immigration FC
BK Milan BK Milan
Banjul Hawks FC Banjul Hawks FC
Elite United Elite United
Jarra West FC Jarra West FC
Brazil women's League Brazil women's League
Vòng 10
Kindermann Nữ Kindermann Nữ
InternacionalNữ InternacionalNữ
Hạng nhất Mỹ Hạng nhất Mỹ
Vòng 6
Memphis 901 Memphis 901
Rhode Island Rhode Island
Brazil Paulista Women's League Brazil Paulista Women's League
Vòng
Realidade Jovem/SP (nữ) Realidade Jovem/SP (nữ)
Taubate(nữ) Taubate(nữ)
Ferroviaria SP (nữ) Ferroviaria SP (nữ)
Sao Paulo/SP (nữ) Sao Paulo/SP (nữ)
Santos Nữ Santos Nữ
Bragantino Nữ Bragantino Nữ
Pinda SC (nữ) Pinda SC (nữ)
Marilia (nữ) Marilia (nữ)
Sao Jose dos Campos (nữ) Sao Jose dos Campos (nữ)
Palmeiras SP (nữ) Palmeiras SP (nữ)
Faroe Islands Division 1 Faroe Islands Division 1
Vòng
B36 Torshavn II B36 Torshavn II
KI Klaksvik II KI Klaksvik II
Ecuador Campeonato Serie B Ecuador Campeonato Serie B
Vòng 15
Chacaritas SC Chacaritas SC
9 de Octubre 9 de Octubre
San Antonio(ECU) San Antonio(ECU)
Leones del Norte Leones del Norte
Cuniburo FC Cuniburo FC
CD Independiente Juniors CD Independiente Juniors
Gualaceo SC Gualaceo SC
Manta FC Manta FC
Bhutan Thimphu League Bhutan Thimphu League
Vòng
Tsirang FC Tsirang FC
Phuentsholing Heroes FC Phuentsholing Heroes FC
Cúp Quốc Gia Iceland Cúp Quốc Gia Iceland
Quarterfinals
Thor Akureyri Thor Akureyri
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
KA Akureyri KA Akureyri
Fram Reykjavik Fram Reykjavik
Vikingur Reykjavik Vikingur Reykjavik
Fylkir Fylkir
Northern NSW U20 League Northern NSW U20 League
Vòng
APIA Leichhardt Tigers U20 APIA Leichhardt Tigers U20
St George City FA U20 St George City FA U20
Cúp Vùng Ba Lan Cúp Vùng Ba Lan
Unia Skierniewice Unia Skierniewice
Pelikan Lowicz Pelikan Lowicz
Nigerian Premier League Nigerian Premier League
Vòng 36
Doma United Doma United
Sunshine Stars FC Sunshine Stars FC
Hạng nhất Iceland Hạng nhất Iceland
Vòng 7
IBV Vestmannaeyjar IBV Vestmannaeyjar
Grotta Seltjarnarnes Grotta Seltjarnarnes
UMF Njardvik UMF Njardvik
IR Reykjavik IR Reykjavik
Throttur Reykjavik Throttur Reykjavik
Afturelding Afturelding
Iceland 4 Deild Iceland 4 Deild
Vòng
Arborg Arborg
KA Asvellir KA Asvellir
USA USL League Two USA USL League Two
Vòng
Miami AC Miami AC
St Petersburg FC Aztecs St Petersburg FC Aztecs
Christos FC Christos FC
Patuxent FA Patuxent FA
West Virginia Alliance FC West Virginia Alliance FC
Charlotte Eagles Charlotte Eagles
Florida Elite Florida Elite
Brooke House FC Brooke House FC
Hudson Valley Hammers Hudson Valley Hammers
Westchester Flames Westchester Flames
Kalamazoo Kalamazoo
South Bend Lions South Bend Lions
NONA FC NONA FC
Inter Gainesville KF Inter Gainesville KF
Blackwatch Rush Blackwatch Rush
Boston City FC (USA) Boston City FC (USA)
Real Central NJ Real Central NJ
LVU Rush LVU Rush
Athens United Athens United
Tennessee SC Tennessee SC
Salem City Salem City
SC United Bantams SC United Bantams
Toledo Villa FC Toledo Villa FC
Fort Wayne FC Fort Wayne FC
Brevard SC Brevard SC
SC Brave Lions SC Brave Lions
Wake FC Wake FC
North Carolina FC U23 North Carolina FC U23
Cedar star Cedar star
Ironbound SC Ironbound SC
East Atlanta East Atlanta
Birmingham Legion B Birmingham Legion B
Long Island Rough Riders Long Island Rough Riders
Manhattan SC Manhattan SC
Sarasota Paradise Sarasota Paradise
Tampa Bay United Tampa Bay United
Swan City SC Swan City SC
Weston Weston
Virginia Marauders Virginia Marauders
Charlottesville Blues Charlottesville Blues
Chicago City SC Chicago City SC
Des Moines Menace Des Moines Menace
Louisiana Krewe FC Louisiana Krewe FC
Blue Goose SC Blue Goose SC
MississippiBrilla MississippiBrilla
Hattiesburg FC Hattiesburg FC
Saint Charles FC Saint Charles FC
River Light River Light
Arizona Arsenal Arizona Arsenal
Capo FC B Capo FC B
St. Croix SC St. Croix SC
Bavarian Bavarian
Project 51O Project 51O
Davis Legacy SC Davis Legacy SC
San Francisco Glens SC San Francisco Glens SC
Monterey Bay FC 2 Monterey Bay FC 2
Oly Town FC Oly Town FC
United PDX United PDX
Oakland County FC Oakland County FC
Midwest United Midwest United
RKC Third Coast RKC Third Coast
Minneapolis City SC Minneapolis City SC
Flatirons Rush Flatirons Rush
Boulder Cty Utd Boulder Cty Utd
Redlands FC Redlands FC
Hippocampus of southern California Hippocampus of southern California
Cúp Quốc gia Estonia Cúp Quốc gia Estonia
Vòng 2
Viljandi Tulevik Viljandi Tulevik
Zealot Sporting Zealot Sporting
Sweden Div 3 Mellersta Sweden Div 3 Mellersta
Vòng 12
Froso IF Froso IF
IFK Ostersunds IFK Ostersunds
Hạng 3 Iceland Hạng 3 Iceland
Vòng
Hviti Riddarinn Hviti Riddarinn
Ellidi Ellidi
Kari Akranes Kari Akranes
IH Hafnarfjordur IH Hafnarfjordur
Vaengir Jupiters Vaengir Jupiters
KFK Kopavogur KFK Kopavogur
U19 Na uy U19 Na uy
Vòng
Store Bergan U19 Store Bergan U19
Sandefjord U19 Sandefjord U19
Glassverket U19 Glassverket U19
Stromsgodset  U19 Stromsgodset U19
Kvik Halden U19 Kvik Halden  U19
Krakeroy U19 Krakeroy U19
Ullensaker U19 Ullensaker U19
Ullern 2 U19 Ullern 2 U19
Nardo U19 Nardo U19
Ranheim IL U19 Ranheim IL U19
Flint U19 Flint U19
Nanset U19 Nanset U19
Nordstrand U19 Nordstrand U19
Kongsvinger U19 Kongsvinger U19
Assiden U19 Assiden U19
Mjondalen U19 Mjondalen U19
Follo U19 Follo U19
KFUM U19 KFUM U19
Lyn Oslo U19 Lyn Oslo U19
Baerum U19 Baerum U19
FF Lillehammer U19 FF Lillehammer U19
Valerenga 2 U19 Valerenga 2 U19
Drobak/Frogn U19 Drobak/Frogn U19
Lorenskog U19 Lorenskog U19
As IL U19 As IL U19
Sprint Jeloy U19 Sprint Jeloy U19
Skeid Oslo U19 Skeid Oslo U19
Ham-Kam U19 Ham-Kam U19
Klofta U19 Klofta U19
Ready U19 Ready U19
Asker U19 Asker U19
Grorud U19 Grorud U19
Oppsal U19 Oppsal U19
Moss U19 Moss U19
Chile Cup Chile Cup
Vòng 3
Central Norte Central Norte
CSD Antofagasta CSD Antofagasta
Puente Alto Puente Alto
Universidad de Chile Universidad de Chile
Georgia Division Georgia Division
Vòng 18
Dinamo Tbilisi II Dinamo Tbilisi II
FC Sioni Bolnisi FC Sioni Bolnisi
Aragvi Dusheti Aragvi Dusheti
Shturmi Shturmi
Gareji Sagarejo Gareji Sagarejo
Lokomotiv Tbilisi Lokomotiv Tbilisi
Spaeri FC Spaeri FC
Kolkheti 1913 Poti Kolkheti 1913 Poti
WIT Georgia Tbilisi WIT Georgia Tbilisi
FC Metalurgi Rustavi FC Metalurgi Rustavi
Brazil Campeonato U20 Women Brazil Campeonato U20 Women
America MG U20 (nữ) America MG U20 (nữ)
SC Internacional U20 (nữ) SC Internacional U20 (nữ)
Brazil Serie B Brazil Serie B
Vòng 10
Amazonas FC Amazonas FC
Chapecoense SC Chapecoense SC
Ireland First Division Ireland First Division
Vòng 21
Bray Wanderers Bray Wanderers
Athlone Town Athlone Town
Cork City Cork City
Cobh Ramblers Cobh Ramblers
Finn Harps Finn Harps
UC Dublin UC Dublin
Kerry FC Kerry FC
Longford Town Longford Town
Wexford (Youth) Wexford (Youth)
Treaty United Treaty United
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 33
Al Karkh Al Karkh
AI Kahrabaa AI Kahrabaa
AL Minaa AL Minaa
Naft Alwasat Naft Alwasat
Al-Naft Al-Naft
Newroz SC(IRQ) Newroz SC(IRQ)
AL Najaf AL Najaf
Al-Hudod Al-Hudod
Naft Al Junoob Naft Al Junoob
Al Quwa Al Jawiya Al Quwa Al Jawiya
Al Zawraa Al Zawraa
Karbalaa Karbalaa
Zakho Zakho
Al Shorta Al Shorta
Al Qasim Sport Club Al Qasim Sport Club
Baghdad Baghdad
Hạng 4 Phần Lan Hạng 4 Phần Lan
Vòng
Kultsu Lappeenranta Kultsu Lappeenranta
MiPK MiPK
MP II MP II
KoPa KoPa
TP-T TP-T
NOPS NOPS
Atlantis FC/Akatemia Atlantis FC/Akatemia
HyPS Hyvinkaa HyPS Hyvinkaa
HooGee HooGee
EPS Reservi EPS Reservi
Toolon Taisto Toolon Taisto
Ponnistus Ponnistus
USA USL League One Cup USA USL League One Cup
Vòng 1
Omaha Omaha
Spokane Velocity Spokane Velocity
Kazakhstan Division 1 Kazakhstan Division 1
Vòng 11
SD Family SD Family
Yassy Turkistan Yassy Turkistan
FC Jetisay FC Jetisay
Kairat Almaty II Kairat Almaty II
FK Aktobe II FK Aktobe II
Ulytau Zhezkazgan Ulytau Zhezkazgan
Khan Tengri FC Khan Tengri FC
Ekibastuzets Ekibastuzets
Sweden Damallsvenskan Sweden Damallsvenskan
Vòng 10
BK Hacken Nữ BK Hacken Nữ
Djurgardens Nữ Djurgardens Nữ
Linkopings Nữ Linkopings Nữ
Pitea IF Nữ Pitea IF Nữ
Vittsjo GIK Nữ Vittsjo GIK Nữ
Hammarby Nữ Hammarby Nữ
Hạng 2 Uzbekistan Hạng 2 Uzbekistan
Vòng 12
Aral Nukus Aral Nukus
Shurtan Guzor Shurtan Guzor
Mashal Muborak Mashal Muborak
Buxoro FK Buxoro FK
WK League WK League
Vòng 15
Seoul Amazones Nữ Seoul Amazones Nữ
Changnyeong Nữ Changnyeong Nữ
Suwon FMC Nữ Suwon FMC Nữ
Sejong Gumi Sportstoto Nữ Sejong Gumi Sportstoto Nữ
Gyeongju FC Nữ Gyeongju FC Nữ
Hyundai Steel Red Angels Nữ Hyundai Steel Red Angels Nữ
KSPO FC Nữ KSPO FC Nữ
Boeun Sangmu Nữ Boeun Sangmu Nữ
Hyundai Steel Red Angels Nữ Hyundai Steel Red Angels Nữ
Gyeongju FC Nữ Gyeongju FC Nữ
Cúp Quốc Gia Paraguay Cúp Quốc Gia Paraguay
Vòng 1
CS San Miguel CS San Miguel
Juventud Mariscal Estigarribia Juventud Mariscal Estigarribia
Benjamin Aceval Benjamin Aceval
Club Sport Colombia Club Sport Colombia
Club 16 de Julio Club 16 de Julio
Nacional de Yby Yau Nacional de Yby Yau
Atlantida SC Atlantida SC
3 de Febrero RB FBC 3 de Febrero RB FBC
29 de setiembre 29 de setiembre
12 de Octubre SD 12 de Octubre SD
BRA D4 BRA D4
Vòng
Real FC Real FC
katalang BA katalang BA
Ipora EC Ipora EC
Brasiliense Brasiliense
EC Jacuipense EC Jacuipense
Retro/PE Retro/PE
Santa Cruz RN Santa Cruz RN
Uniclinic Atletico Cearense CE Uniclinic Atletico Cearense CE
Manauara Manauara
Trem-AP Trem-AP
Uniao Rondonopolis MT Uniao Rondonopolis MT
Anapolis FC Anapolis FC
Avenida RS Avenida RS
Concordia AC Concordia AC
Real Noroeste Real Noroeste
Nova Iguacu Nova Iguacu
River PI River PI
Moto Club Sao Luis MA Moto Club Sao Luis MA
Cianorte PR Cianorte PR
Barra FC Barra FC
Petrolina PE Petrolina PE
CS Esportivo AL CS Esportivo AL
Iguatu CE Iguatu CE
America FC Natal RN America FC Natal RN
Inter de Limeira Inter de Limeira
Gremio Metropolitano Maringa Gremio Metropolitano Maringa
Ipatinga Ipatinga
Audax Rio RJ Audax Rio RJ
Ag. Maraba Ag. Maraba
Tocantinopolis Tocantinopolis
ASA AL ASA AL
Itabaiana(SE) Itabaiana(SE)
Capital TO Capital TO
Mixto EC Mixto EC
Cascavel PR Cascavel PR
Brasil de Pelotas Brasil de Pelotas
Costa Rica MS Costa Rica MS
Ah so Santa SP Ah so Santa SP
Esporte Clube Sao Jose SP Esporte Clube Sao Jose SP
CA Patrocinense CA Patrocinense
Hercilio Luz SC Hercilio Luz SC
Novo Hamburgo RS Novo Hamburgo RS
Portuguesa RJ Portuguesa RJ
Serra Serra
CS Sergipe CS Sergipe
Juazeirense Juazeirense
Sousa PB Sousa PB
Maracana CE Maracana CE
Rio Branco AC Rio Branco AC
Manaus (AM) Manaus (AM)
Princesa AM Princesa AM
Humaita AC Humaita AC
Itabuna BA Itabuna BA
Democrata SL/MG Democrata SL/MG
Fluminense PI Fluminense PI
Cameta EC Cameta EC
Treze Campina Grande PB Treze Campina Grande PB
Potiguar RN Potiguar RN
Cúp QG Venezuela Cúp QG Venezuela
Vòng 1
Monagas SC Monagas SC
Atletico La Cruz Atletico La Cruz
Trujillanos Trujillanos
Deportivo Rayo Zuliano Deportivo Rayo Zuliano
Yaracuyanos Yaracuyanos
Academia Puerto Cabello Academia Puerto Cabello
Angostura FC Angostura FC
AC Minerven FC Bolivar AC Minerven FC Bolivar
Academia Anzoategui Academia Anzoategui
Universidad Central de Venezuela Universidad Central de Venezuela
Aragua FC Aragua FC
Maritimo de La Guaira Maritimo de La Guaira
Atletico El Vigia Atletico El Vigia
CD Hermanos Colmenares CD Hermanos Colmenares
Portuguesa FC Portuguesa FC
Zamora Barinas Zamora Barinas
Caracas FC Caracas FC
Metropolitanos FC Metropolitanos FC
Deportivo Tachira Deportivo Tachira
Urena SC Urena SC
Finland - Kakkonen Lohko Finland - Kakkonen Lohko
Vòng 9
JaPS B JaPS B
Atlantis II Atlantis II
EPS Espoo EPS Espoo
KPV KPV
Jazz Pori Jazz Pori
FC Vaajakoski FC Vaajakoski
Jyvaskyla JK Jyvaskyla JK
PK Keski Uusimaa PK Keski Uusimaa
Kiffen Helsinki Kiffen Helsinki
PEPO Lappeenranta PEPO Lappeenranta
NJS NJS
PPJ Akatemia PPJ Akatemia
Brazil Youth Brazil Youth
Match
Fortaleza (Youth) Fortaleza (Youth)
Internacional RS U20 Internacional RS U20
Poland Division 4 Poland Division 4
Vòng
MKS Trzebinia MKS Trzebinia
Unia Oswiecim Unia Oswiecim
Argentina Regional League Argentina Regional League
CA Villa Alvear CA Villa Alvear
Zona Sur Zona Sur
CA Chaco For Ever Reserves CA Chaco For Ever Reserves
CD Policiales CD Policiales
Argentine Torneo A Argentine Torneo A
Vòng
Estudiantes de San Luis Estudiantes de San Luis
Deportivo Camioneros Deportivo Camioneros
USA MLS Next Pro League USA MLS Next Pro League
Vòng
Toronto FC II Toronto FC II
New York City Team B New York City Team B
Real Monarchs Real Monarchs
Sporting Kansas City(R) Sporting Kansas City(R)
New England Revolution B New England Revolution B
New York Red Bulls B New York Red Bulls B
International Miami B International Miami B
Columbus Crew B Columbus Crew B
Orlando City B Orlando City B
Chattanooga Chattanooga
Crown Legacy FC Crown Legacy FC
Philadelphia Union II Philadelphia Union II
Vancouver Whitecaps Reserve Vancouver Whitecaps Reserve
MINNESOTA United B MINNESOTA United B
Nigeria National League Nigeria National League
Vòng
Renaissance CB Renaissance CB
Olympic FC Olympic FC
Costa Rica Primera Division Women Costa Rica Primera Division Women
Vòng
Puerto Viejo FC (nữ) Puerto Viejo FC (nữ)
Saprissa (nữ) Saprissa (nữ)
Switzerland U19 Elite Switzerland U19 Elite
Lausanne Sports U19 Lausanne Sports U19
Neuchatel Xamax U19 Neuchatel Xamax U19
Argentine Division 2 Argentine Division 2
Vòng 19
Gimnasia Jujuy Gimnasia Jujuy
Chacarita juniors Chacarita juniors
Finland Women League 1 Finland Women League 1
Vòng
Helsinki B (nữ) Helsinki B (nữ)
VJS Vantaa (nữ) VJS Vantaa (nữ)
Hạng 4 Áo Hạng 4 Áo
Vòng
SV Schwechat SV Schwechat
Helfort 15 Helfort 15
Brazil national youth (U20) Football Championship Brazil national youth (U20) Football Championship
Vòng
Friburguense RJ U20 Friburguense RJ U20
Perolas Negras Youth Perolas Negras Youth
Fluminense U20 Fluminense U20
Nova Iguacu U20 Nova Iguacu U20
Macae U20 Macae U20
Sao Goncalo U20 Sao Goncalo U20
Marcilio Dias SC U20 Marcilio Dias SC U20
Nacao Esportes U20 Nacao Esportes U20
M10 Rio Largo U20 M10 Rio Largo U20
CSA U20 CSA U20
OFC Women's U16 Championship OFC Women's U16 Championship
Qualifi
Papua New Guinea U16 (nữ) Papua New Guinea U16 (nữ)
American Samoa U16(nữ) American Samoa U16(nữ)
Brazil Campeonato Carioca Serie A2 Brazil Campeonato Carioca Serie A2
Vòng
Cabofriense(RJ) Cabofriense(RJ)
CFRJ Marica RJ CFRJ Marica RJ
Botola Pro 1 Botola Pro 1
Vòng 30
Renaissance Sportive de Berkane Renaissance Sportive de Berkane
Renaissance Zmamra Renaissance Zmamra
VIC Women’s Premier League VIC Women’s Premier League
Vòng 13
Brunswick Juventus Nữ Brunswick Juventus Nữ
Emerging Athlete Program Nữ Emerging Athlete Program Nữ
Uzbek League Uzbek League
Vòng 6
Dinamo Samarqand Dinamo Samarqand
Olympic FK Tashkent Olympic FK Tashkent
Brasileiro, Serie C Brasileiro, Serie C
Vòng 3
Sampaio Correa Sampaio Correa
Caxias RS Caxias RS
VĐQG Ai Cập VĐQG Ai Cập
Vòng 11
Future FC Future FC
El Gounah El Gounah
Pyramids FC Pyramids FC
Smouha SC Smouha SC
Holland Ligue 3 Holland Ligue 3
Vòng
Excelsior Maassluis Excelsior Maassluis
SC Genemuiden SC Genemuiden
VĐQG nữ Argentina VĐQG nữ Argentina
Vòng
Gimnasia LP Nữ Gimnasia LP Nữ
River Plate Nữ River Plate Nữ
Holland Derde Divisie Holland Derde Divisie
Vòng
Rohda Raalte Rohda Raalte
Achilles Veen Achilles Veen
USA Independent League USA Independent League
Vòng
Club de Lyon FC Club de Lyon FC
Savannah Clovers Savannah Clovers
Maryland Bobcats FC Maryland Bobcats FC
Michigan Stars Michigan Stars
Swden Women Divi.1 Swden Women Divi.1
Vòng 10
Orebro Soder Nữ Orebro Soder Nữ
IK Uppsala Nữ IK Uppsala Nữ
Brazil Campeonato Gaucho 2 Brazil Campeonato Gaucho 2
Vòng
Aimore RS Aimore RS
GE Bage GE Bage
Malaysia President Cup Malaysia President Cup
Kedah U20 Kedah U20
Kelantan Darul Naim U20 Kelantan Darul Naim U20
Negeri Sembilan U20 Negeri Sembilan U20
Penang U20 Penang U20
Terengganu FC III U20 Terengganu FC III U20
Perak U20 Perak U20
Kelantan U20 Kelantan U20
Melaka United U20 Melaka United U20
Kuching City U20 Kuching City U20
Pahang U20 Pahang U20
PDRM U20 PDRM U20
Selangor PB U20 Selangor PB U20
Johor Darul Takzim III FC U20 Johor Darul Takzim III FC U20
Kuala Lumpur U20 Kuala Lumpur U20

Tin nổi bật