Có bao nhiêu nhà vô địch UFC xuất hiện tại UFC 300?

Ngay sau UFC 298, chủ tịch Dana White đã công bố cặp đấu chính của sự kiện UFC 300 với màn chạm trán giữa nhà vô địch hai hạng cân Alex Pereira và Jamahal Hill.

Sự xuất hiện của Alex Pereira tại UFC 300 không nằm ngoài dự đoán của người hâm mộ. Khi anh là một trong số ít những nhà vô địch thi đấu tại sự kiện này. Điều bất ngờ thuộc về đối thủ mà Pereira chuẩn bị đối đầu là Jamahal Hill.

Có bao nhiêu nhà vô địch UFC xuất hiện tại UFC 300? - Ảnh 1
Alex Pereira tranh đai trước Jamahal Hill ở UFC 300

Dưới đây là những hạng cân thi đấu ở UFC 300 diễn ra vào ngày 13/4, cùng với những nhà vô địch sẽ tranh tài tại sự kiện này. Danh sách này được tổng hợp bởi iThethao.vn sau khi các cặp đấu được công bố.

Alex Pereira (Hạng Light Heavyweight):

Alex Pereira hiện đang nắm giữ hai đai vô địch của UFC. Pereira đã giành chiến thắng TKO trước Jiri Prochazka hồi tháng 11/2023 để giành đai vô địch. Chiến thắng này giúp tay đấm người Brazil trở thành võ sĩ thứ 9 trong lịch sử UFC vô địch hai hạng cân khác nhau. Pereira sẽ có trận bảo vệ đai đầu tiên trước cựu vô địch hạng Lightweight Jamahal Hill. 

Jamahal Hill (Hạng Light Heavyweight):

Có bao nhiêu nhà vô địch UFC xuất hiện tại UFC 300? - Ảnh 2
Jamahal Hill trở lại tranh đai vô địch

Bên cạnh Alex Pereira, Jamahal Hill đã từ bỏ đai vô địch hạng Lightweight vì chấn thương đứt gân cổ chân hồi tháng 7/2023. “Sweet Dreams” cũng từng tiết lộ anh chỉ có thể trở lại thi đấu vào tháng 6/2024. Việc xuất hiện tại UFC 300 khiến người hâm mộ lo lắng về tình trạng chấn thương của anh.

Jiri Prochazka (Hạng Light Heavyweight): 

Jiri Prochazka là nhà cựu vô địch hạng Light Heavyweight sau khi anh để thua Pereira tại UFC 295. Prochazka sẽ chạm trán với Aleksandar Rakić. Trong khi đó, Rakić với thành tích 14 thắng, 3 thua và đạt danh hiệu ‘Fight of The Night’. 

Zhang Weili (Hạng Strawweight):

Có bao nhiêu nhà vô địch UFC xuất hiện tại UFC 300? - Ảnh 3
Zhang Weili tranh đai vô địch hạng Strawweight

Zhang Weili hiện đang nắm giữ đai vô địch hạng Strawweight và có hai lần bảo vệ thành công danh hiệu này. Zhang từng thi đấu cho Kunlun Fight (KLF), nơi cô là nhà vô địch hạng Strawweight nữ KLF. Tính đến tháng 9/2023, võ sĩ người Trung Quốc đứng thứ 2 trong bảng xếp hạng hạng cân của nữ tại UFC. Cô chuẩn bị có trận bảo vệ đai trước võ sĩ đồng hương Yan Niaonan.

Jessica Andrade (Hạng Strawweight):

Jessica Andrade hiện đã ký hợp đồng với UFC, cô đang thi đấu ở hai hạng cân Strawweight và Flyweight. Jessica là nhà cựu vô địch hạng Strawweight sau khi để thua trước đối thủ người Trung Quốc Zhang Weili. Cô sẽ màn so tài với Marina Rodriguez ở UFC 300.

Justin Gaethje (Hạng Lightweight):

Justin Gaethje là nhà cựu vô địch hạng Lightweight và là nhà vô địch UFC BMF. Anh là võ sĩ thứ 2 được UFC trao đai BMF sau khi giành danh hiệu tại UFC 291. Tính đến tháng 8/2023. Gaethje đứng thứ 2 trong bảng xếp hạng hang cân. Anh sẽ chạm trán với Max Holloway ở trận tranh đai BMF.

Max Holloway (Hạng Featherweight):

Max Holloway là nhà cựu vô địch hạng Featherweight. Tính đến thời điểm hiện tại anh đứng thứ 2 trong bảng xếp hạng hạng Featherweight của UFC và đứng thứ 14 trong bảng xếp hạng Pound-For-Pound nam.

Charles Oliveira (Hạng Lightweight):

Có bao nhiêu nhà vô địch UFC xuất hiện tại UFC 300? - Ảnh 4
Charles Oliveira trở lại sau chấn thương

Charles Oliveira là cựu vô địch hạng Lightweight. Anh nắm giữ nhiều kỷ lục ấn tượng trong sự nghiệp MMA. Điều đáng chú ý nhất là anh giành nhiều chiến thắng từ khi mới 16 tuổi và nhận được nhiều tiền thưởng khi mới 19 tuổi. 

Hồi tháng 10/2023, Oliveira dự kiến có màn chạm trán với Islam Makhachev tại UFC 294. Tuy nhiên, anh buộc phải rời sự kiện vì chấn thương, và người thay thế là Alexander Volkanovski. Trong trận đấu sắp tới, Oliveira sẽ đối đầu với Arman Tsarukyan.

Aljamain Sterling (Featherweight):

Sau khi bị Sean O’Malley hạ Knock-out tại UFC 292, Aljamain Sterling đã để mất đai vô địch hạng Bantamweight. Sterling sở hữu nhiều kỷ lục ấn tượng trong UFC gồm số trận thắng nhiều nhất, số trận thắng liên tiếp nhiều nhất và bảo vệ thành công đai vô địch liên tiếp. Hiện anh đã chuyển sang thi đấu ở hạng Featherweight. ‘Funk Master’ sẽ đối đầu với Calvin Kattar tại UFC 300.

Bobby Green (Hạng Lightweight):

Bobby Green đã giành chiến thắng trước Tony Ferguson tại UFC 291 hồi tháng 7/2023. Chiến thắng này giúp anh đạt danh hiệu ‘Fight of The Night’. Green hiện đang thi đấu ở hạng Lightweight, anh là cựu vô địch hạng Lightweight và là nhà vô địch hạng Welterweight. Trong trận đấu sắp tới, Bobby Green sẽ thượng đài với Jim Miller.

Holly Holm (Hạng Bantamweight):

Có bao nhiêu nhà vô địch UFC xuất hiện tại UFC 300? - Ảnh 5
Holly Holm là cựu vô địch hạng Bantamweight

Trong lần đầu tiên bảo vệ đai vô địch hạng Bantamweight, Holly Holm đã nhận thất bại trước Miesha Tate ở UFC 196 hồi năm 2016. Sau đó, cô tiếp tục để thua trước Valentina Shevchenko. 

Vào tháng 3/2019, Holm đã ký hợp đồng mới với UFC và cô chạm trán Amanda Nunes để tranh đai hạng Bantamweight, cô nhận thất bại trước Nunes khi bị đối thủ hạ TKO ở UFC 239.

Holly Holm là nhà cựu vô địch hạng Bantamweight và là cựu võ sĩ MMA chuyên nghiệp. Cô cũng nhiều lần vô địch giải Boxing. Võ sĩ người Mỹ có đến 18 lần bảo vệ thành công danh hiệu ở ba hạng cân. 

TIN LIÊN QUAN
Cựu vô địch UFC nhập viện sau khi cứu gia đình khỏi đám cháy

Cựu vô địch UFC nhập viện sau khi cứu gia đình khỏi đám cháy

Mark Coleman - người được vinh danh trong UFC Hall Of Fame đã phải nhập viện sau vụ hỏa hoạn ở Ohio, Mỹ vào sáng thứ 3. Thông tin này cũng được xác nhận bởi gia đình và những người bạn thân thiết của anh trên mạng xã hội.

Conor McGregor đối đầu với Michael Chandler ở UFC 303

Conor McGregor đối đầu với Michael Chandler ở UFC 303

Chia sẻ trên trang Twitter và Instagram cá nhân, ‘Gã tai tiếng’ Conor McGregor cho biết anh sẽ trở lại UFC vào tháng 6. Đối thủ của anh là Michael Chandler.

Tân binh UFC bị đuổi việc vì cắn đối thủ, nạn nhân được thưởng tiền

Tân binh UFC bị đuổi việc vì cắn đối thủ, nạn nhân được thưởng tiền

Trận đấu ra mắt UFC của Igor Severino đã trở thành thảm họa, khi võ sĩ này gây tai tiếng bằng một tình huống "cẩu xực" đối phương giống Mike Tyson, và anh phải trả giá bằng chính công việc của mình.

Cựu vô địch UFC phẫu thuật vai lần thứ 2 để trở lại thi đấu MMA

Cựu vô địch UFC phẫu thuật vai lần thứ 2 để trở lại thi đấu MMA

Cựu vô địch UFC Jan Blachowicz cho biết anh sẽ trải qua cuộc phẫu thuật vai lần thứ hai, để bắt đầu cho hành trình trở lại sàn đấu MMA.

Cựu vô địch UFC nghỉ thi đấu vô thời hạn

Cựu vô địch UFC nghỉ thi đấu vô thời hạn

Sau 2 trận thua liên tiếp, cựu vô địch UFC Brandon Moreno đã tuyên bố nghỉ thi đấu vô thời hạn. Anh nói mình muốn ổn định tâm lý và dành thêm thời gian cho gia đình, nhưng nguyên nhân thực sự có thể hoàn toàn khác.

Võ sĩ dùng đòn ‘cẩu xực’ tại UFC bị dọa giết

Võ sĩ dùng đòn ‘cẩu xực’ tại UFC bị dọa giết

Trận đấu ra mắt UFC của Igor Severino đã để lại nhiều tai tiếng bằng một tình huống ‘cẩu xực’ đối thủ Andre Lima tại sự kiện UFC Vegas 89. Sau trận đấu, võ sĩ người Brazil nhận hàng loạt lời bị dọa giết thông qua mạng xã hội.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
UFC 300: Aljamain Sterling tuyên bố hạ Calvin Kattar trong hiệp 2

UFC 300: Aljamain Sterling tuyên bố hạ Calvin Kattar trong hiệp 2

Trong lần đầu tiên trở lại đấu trường UFC kể từ khi nhận thất bại trước Sean O'Malley, cựu vô địch Aljamain Sterling tuyên bố anh sẽ sớm giành chiến thắng khi đôn lên hạng cân Featherweight.

Jiri Prochazka muốn thắng sớm tại UFC 300 để giành quyền tranh đai

Jiri Prochazka muốn thắng sớm tại UFC 300 để giành quyền tranh đai

Chia sẻ với truyền thông trước sự kiện UFC 300, cựu vô địch hạng cân Light Heavyweight Jiri Prochazka khẳng định anh muốn sớm giành chiến thắng trước đối thủ Aleksandar Rakic, qua đó đủ điều kiện trở lại thách đấu giành đai.

Charles Oliveira: Arman Tsarukyan nói nhiều nhưng làm ít

Charles Oliveira: Arman Tsarukyan nói nhiều nhưng làm ít

Trước những phát ngôn liên tiếp của Arman Tsarukyan nhắm vào mình, Charles Oliveira đã lên tiếng phản pháo. Anh khẳng định mình mới là người đang có nhiều lợi thế hơn, cũng như sở hữu cơ hội thắng cao hơn tại UFC 300.

10 trận đấu hay nhất kể từ UFC 200 đến UFC 300

10 trận đấu hay nhất kể từ UFC 200 đến UFC 300

Sự kiện UFC 300 sắp diễn ra và một chặng đường đã trải qua thật thành công với những trận đấu đỉnh cao. Để so sánh những gì đã diễn ra kể từ khi lễ kỷ niệm 100 năm của UFC hồi năm 2016, gồm 3.852 trận đấu, 322 sự kiện và 148 trận vô địch.

Tom Aspinall: Jon Jones tránh mặt tôi để không phải đấu sớm

Tom Aspinall: Jon Jones tránh mặt tôi để không phải đấu sớm

Một trận đấu giữa Tom Aspinall và Jon Jones là viễn cảnh chắc chắn xảy ra trong tương lai gần. Vì thế, người đang nắm giữ đai vô địch tạm thời liên tục công kích 'Bones' thời gian gần đây.

UFC 300: Justin Gaethje chưa đấu đã muốn tiếp tục tranh đai vào cuối năm

UFC 300: Justin Gaethje chưa đấu đã muốn tiếp tục tranh đai vào cuối năm

Người đang nắm giữ đai BMF Justin Gaethje đã đưa ra một lịch trình hoàn hảo cho cá nhân anh trong năm 2024: Giành chiến thắng trước Max Holloway tại UFC 300 và tranh đai vô địch UFC hạng cân Lightweight vào cuối năm 2024.

Arman Tsarukyan lên kế hoạch 'đánh nhanh thắng nhanh' tại UFC 300

Arman Tsarukyan lên kế hoạch 'đánh nhanh thắng nhanh' tại UFC 300

Chia sẻ trước thềm sự kiện UFC 30, Arman Tsarukyan khẳng định anh muốn kết thúc sớm trận đấu với nhà cựu vô địch Charles Oliveira, thay vì để màn so tài này kéo dài đến phút cuối.

Jamahal Hill xin lời khuyên từ Israel Adesanya để đấu Alex Pereira tại UFC 300

Jamahal Hill xin lời khuyên từ Israel Adesanya để đấu Alex Pereira tại UFC 300

Trong ngày trở lại đấu trường UFC, Jamahal Hill tiết lộ anh đã đến nhận lời tư vấn từ Israel Adesanya, người đã có 4 lần chạm trán Alex Pereira trước đây.

Jon Jones nói gì trước thông tin hành hung nhân viên lấy mẫu thử doping?

Jon Jones nói gì trước thông tin hành hung nhân viên lấy mẫu thử doping?

Không lâu sau khi thông tin Jon Jones có hành vi hành hung, đe dọa nhân viên lấy mẫu thử doping, nhà vô địch UFC đã lên tiếng, chia sẻ những góc nhìn từ quan điểm cá nhân của anh.

Jon Jones bị truy tố vì dọa giết nhân viên lấy mẫu doping

Jon Jones bị truy tố vì dọa giết nhân viên lấy mẫu doping

Theo thông tin từ cảnh sát Mỹ, cơ quan công tố đã hoàn tất cáo trạng truy tố nhà vô địch UFC Jon Jones vì hành vi hành hung, xúc phạm, đồng thời đe dọa các nhân viên lấy mẫu thử doping.

Ngoại Hạng Anh Ngoại Hạng Anh
Vòng 33
Burnley Burnley
Brighton Hove Albion Brighton Hove Albion
Manchester City Manchester City
Luton Town Luton Town
Nottingham Forest Nottingham Forest
Wolves Wolves
Brentford Brentford
Sheffield United Sheffield United
Bournemouth AFC Bournemouth AFC
Manchester United Manchester United
La Liga La Liga
Vòng 31
Rayo Vallecano Rayo Vallecano
Getafe Getafe
Mallorca Mallorca
Real Madrid Real Madrid
Cadiz Cadiz
Barca Barca
Serie A Serie A
Vòng 32
Torino Torino
Juventus Juventus
Bologna Bologna
Monza Monza
Bundesliga Bundesliga
Vòng 29
FSV Mainz 05 FSV Mainz 05
TSG Hoffenheim TSG Hoffenheim
RB Leipzig RB Leipzig
VfL Wolfsburg VfL Wolfsburg
Bayern Munchen Bayern Munchen
FC Koln FC Koln
Monchengladbach Monchengladbach
Borussia Dortmund Borussia Dortmund
VfL Bochum VfL Bochum
Heidenheimer Heidenheimer
VfB Stuttgart VfB Stuttgart
Eintracht Frankfurt Eintracht Frankfurt
Ligue 1 Ligue 1
Vòng 29
Strasbourg Strasbourg
Reims Reims
Rennes Rennes
Toulouse Toulouse
VĐQG Úc VĐQG Úc
Vòng 24
Melbourne City Melbourne City
Perth Glory Perth Glory
Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 7
Suwon City Suwon City
Daejeon Citizen Daejeon Citizen
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 4
Portland Timbers Portland Timbers
Los Angeles FC Los Angeles FC
DC United DC United
Orlando City Orlando City
New York City FC New York City FC
New England Revolution New England Revolution
New York Red Bulls New York Red Bulls
Chicago Fire Chicago Fire
Charlotte FC Charlotte FC
Toronto FC Toronto FC
Montreal Impact Montreal Impact
FC Cincinnati FC Cincinnati
Minnesota United FC Minnesota United FC
Houston Dynamo Houston Dynamo
FC Dallas FC Dallas
Seattle Sounders Seattle Sounders
FC Kansas City FC Kansas City
Inter Miami Inter Miami
Real Salt Lake Real Salt Lake
Columbus Crew Columbus Crew
Vancouver Whitecaps Vancouver Whitecaps
LA Galaxy LA Galaxy
San Jose Earthquakes San Jose Earthquakes
Colorado Rapids Colorado Rapids
Hạng nhất Anh Hạng nhất Anh
Vòng 43
Southampton Southampton
Watford Watford
Birmingham City Birmingham City
Coventry City Coventry City
Swansea City Swansea City
Rotherham United Rotherham United
Bristol City Bristol City
Huddersfield Town Huddersfield Town
West Brom West Brom
Sunderland A.F.C Sunderland A.F.C
Hull City Hull City
Queens Park Rangers (QPR) Queens Park Rangers (QPR)
Ipswich Town Ipswich Town
Middlesbrough Middlesbrough
Millwall Millwall
Cardiff City Cardiff City
Preston North End Preston North End
Norwich City Norwich City
Sheffield Wednesday Sheffield Wednesday
Stoke City Stoke City
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 15
Pachuca Pachuca
Chivas Guadalajara Chivas Guadalajara
Club America Club America
Toluca Toluca
Monterrey Monterrey
Tigres UANL Tigres UANL
Hà Lan Hà Lan
Vòng 30
PSV Eindhoven PSV Eindhoven
Vitesse Arnhem Vitesse Arnhem
AZ Alkmaar AZ Alkmaar
RKC Waalwijk RKC Waalwijk
Almere City FC Almere City FC
Sparta Rotterdam Sparta Rotterdam
VĐQG Brazil VĐQG Brazil
Vòng 1
Criciuma Criciuma
Juventude Juventude
Internacional RS Internacional RS
Bahia Bahia
Fluminense RJ Fluminense RJ
Bragantino Bragantino
Sao Paulo Sao Paulo
Fortaleza Fortaleza
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Al Ahli(UAE) Al Ahli(UAE)
Al Duhail Al Duhail
Bồ Đào Nha Bồ Đào Nha
Vòng 29
Vitoria Guimaraes Vitoria Guimaraes
SC Farense SC Farense
FC Porto FC Porto
FC Famalicao FC Famalicao
Estoril Estoril
Sporting Braga Sporting Braga
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 3
Vasteras SK FK Vasteras SK FK
Halmstads Halmstads
Scotland Scotland
Vòng 33
Aberdeen Aberdeen
Dundee Dundee
Celtic FC Celtic FC
Saint Mirren Saint Mirren
Heart of Midlothian Heart of Midlothian
Livingston Livingston
Motherwell Motherwell
Hibernian Hibernian
Saint Johnstone Saint Johnstone
Kilmarnock Kilmarnock
Hạng 2 Thụy Sĩ Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 29
Thun Thun
Bellinzona Bellinzona
Baden Baden
FC Sion FC Sion
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Vòng 32
Grasshopper Grasshopper
Lugano Lugano
Lausanne Sports Lausanne Sports
FC Zurich FC Zurich
St. Gallen St. Gallen
Yverdon Yverdon
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 32
Adana Demirspor Adana Demirspor
Kayserispor Kayserispor
Besiktas JK Besiktas JK
Samsunspor Samsunspor
Ba Lan Ba Lan
Vòng 28
Puszcza Niepolomice Puszcza Niepolomice
Lech Poznan Lech Poznan
Rakow Czestochowa Rakow Czestochowa
Legia Warszawa Legia Warszawa
Na Uy Na Uy
Vòng 3
Fredrikstad Fredrikstad
Sarpsborg 08 Sarpsborg 08
Nga Nga
Vòng 24
Terek Grozny Terek Grozny
Baltika Kaliningrad Baltika Kaliningrad
FC Krasnodar FC Krasnodar
Zenit St. Petersburg Zenit St. Petersburg
Lokomotiv Moscow Lokomotiv Moscow
CSKA Moscow CSKA Moscow
VĐQG Slovakia VĐQG Slovakia
Vòng 5
Slovan Bratislava Slovan Bratislava
Dunajska Streda Dunajska Streda
Dukla Banska Bystrica Dukla Banska Bystrica
Michalovce Michalovce
FK Kosice FK Kosice
MFK Skalica MFK Skalica
Trencin Trencin
Zlate Moravce Zlate Moravce
VĐQG Bỉ VĐQG Bỉ
Vòng 2
Jeunesse Molenbeek Jeunesse Molenbeek
KAS Eupen KAS Eupen
Mechelen Mechelen
Westerlo Westerlo
Racing Genk Racing Genk
Cercle Brugge Cercle Brugge
VĐQG Croatia VĐQG Croatia
Vòng 30
NK Varteks Varazdin NK Varteks Varazdin
NK Lokomotiva Zagreb NK Lokomotiva Zagreb
HNK Gorica HNK Gorica
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Serie B Italia Serie B Italia
Vòng 33
Cosenza Calcio 1914 Cosenza Calcio 1914
Palermo Palermo
Lecco Lecco
Reggiana Reggiana
Parma Parma
Spezia Spezia
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 35
Sporting Gijon Sporting Gijon
FC Cartagena FC Cartagena
Valladolid Valladolid
Eldense Eldense
Levante Levante
SD Amorebieta SD Amorebieta
Hạng 2 Bồ Đào Nha Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 29
CD Tondela CD Tondela
Penafiel Penafiel
SL Benfica B SL Benfica B
AVS Futebol SAD AVS Futebol SAD
Hạng 2 Pháp Hạng 2 Pháp
Vòng 32
Stade Lavallois MFC Stade Lavallois MFC
Annecy Annecy
Quevilly Quevilly
AJ Auxerre AJ Auxerre
Troyes Troyes
Paris FC Paris FC
Valenciennes Valenciennes
Pau FC Pau FC
Bordeaux Bordeaux
Bastia Bastia
Caen Caen
Rodez Aveyron Rodez Aveyron
Concarneau Concarneau
Amiens Amiens
USL Dunkerque USL Dunkerque
Guingamp Guingamp
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng 29
Schalke 04 Schalke 04
Nurnberg Nurnberg
Hạng 2 Nhật Bản Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 10
Blaublitz Akita Blaublitz Akita
Fagiano Okayama Fagiano Okayama
Roasso Kumamoto Roasso Kumamoto
Ventforet Kofu Ventforet Kofu
Renofa Yamaguchi Renofa Yamaguchi
Thespa Kusatsu Thespa Kusatsu
Yokohama FC Yokohama FC
Fujieda MYFC Fujieda MYFC
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 4
FC Voluntari FC Voluntari
FC Otelul Galati FC Otelul Galati
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
VĐQG Chile VĐQG Chile
Vòng 8
Union Espanola Union Espanola
Everton CD Everton CD
Municipal Iquique Municipal Iquique
Univ Catolica Univ Catolica
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 29
Slavia Sofia Slavia Sofia
FC Hebar Pazardzhik FC Hebar Pazardzhik
Cherno More Varna Cherno More Varna
Levski Sofia Levski Sofia
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 14
Club Atletico Tigre Club Atletico Tigre
Union Santa Fe Union Santa Fe
CA Huracan CA Huracan
Atletico Tucuman Atletico Tucuman
Hạng nhất Ba Lan Hạng nhất Ba Lan
Vòng 27
Wisla Plock Wisla Plock
Wisla Krakow Wisla Krakow
Chrobry Glogow Chrobry Glogow
Miedz Legnica Miedz Legnica
Hạng 2 Nga Hạng 2 Nga
Vòng 1
Akron Togliatti B Akron Togliatti B
Dynamo Kirov Dynamo Kirov
Legion Dynamo Legion Dynamo
FK Pobeda Junior FK Pobeda Junior
Nart Cherkessk Nart Cherkessk
Stavropolye-2009 Stavropolye-2009
Rubin Yalta Rubin Yalta
Dinamo Makhachkala B Dinamo Makhachkala B
SKA Khabarovsk II SKA Khabarovsk II
Dinamo Vladivostok Dinamo Vladivostok
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 7
Jeonnam Dragons Jeonnam Dragons
Ansan Greeners FC Ansan Greeners FC
Hạng 4 Anh Hạng 4 Anh
Vòng 44
Harrogate Town Harrogate Town
Sutton United Sutton United
Milton Keynes Dons Milton Keynes Dons
Mansfield Town Mansfield Town
Newport County Newport County
Tranmere Rovers Tranmere Rovers
Salford City Salford City
Bradford City Bradford City
Stockport County Stockport County
Morecambe Morecambe
Swindon Town Swindon Town
AFC Wimbledon AFC Wimbledon
Crawley Town Crawley Town
Colchester United Colchester United
Walsall Walsall
Notts County Notts County
Crewe Alexandra Crewe Alexandra
Grimsby Town Grimsby Town
Wrexham Wrexham
Forest Green Rovers Forest Green Rovers
Doncaster Rovers Doncaster Rovers
Accrington Stanley Accrington Stanley
Gillingham Gillingham
Barrow Barrow
Hạng 3 Đức Hạng 3 Đức
Vòng 33
Saarbrucken Saarbrucken
SV Sandhausen SV Sandhausen
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 12
Portuguesa FC Portuguesa FC
Estudiantes Merida FC Estudiantes Merida FC
Angostura FC Angostura FC
CD Hermanos Colmenares CD Hermanos Colmenares
Hạng 2 Scotland Hạng 2 Scotland
Vòng 33
Airdrie United Airdrie United
Dunfermline Athletic Dunfermline Athletic
Ayr United Ayr United
Arbroath Arbroath
Queen's Park Queen's Park
Inverness Inverness
Raith Rovers Raith Rovers
Partick Thistle Partick Thistle
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 30
Altay Spor Kulubu Altay Spor Kulubu
Corum Belediyespor Corum Belediyespor
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 15
Alebrijes de Oaxaca Alebrijes de Oaxaca
Monarcas Morelia Monarcas Morelia
Hạng 2 Thụy Điển Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 3
Jonkopings Sodra IF Jonkopings Sodra IF
Falkenberg Falkenberg
Assyriska United IK Assyriska United IK
Sollentuna United Sollentuna United
Torslanda IK Torslanda IK
BK Olympic BK Olympic
Hạng 2 Ba Lan Hạng 2 Ba Lan
Vòng 28
KP Calisia Kalisz KP Calisia Kalisz
Sandecja Nowy Sacz Sandecja Nowy Sacz
Chojniczanka Chojnice Chojniczanka Chojnice
Hutnik Krakow Hutnik Krakow
Hạng 2 Serbia Hạng 2 Serbia
Vòng 30
Jedinstvo UB Jedinstvo UB
FK Dubocica FK Dubocica
Macva Sabac Macva Sabac
OFK Beograd OFK Beograd
Sevojno Uzice Sevojno Uzice
FK Graficar Beograd FK Graficar Beograd
Semendrija 1924 Semendrija 1924
FK Radnicki Sremska Mitrovica FK Radnicki Sremska Mitrovica
Hạng 2 Slovenia Hạng 2 Slovenia
Vòng 25
Bistrica Bistrica
NK Primorje NK Primorje
MNK FC Ljubljana MNK FC Ljubljana
NK Fuzinar NK Fuzinar
ND Gorica ND Gorica
Triglav Gorenjska Triglav Gorenjska
Bulgaria B PFG Bulgaria B PFG
Vòng 28
Sportist Svoge Sportist Svoge
Ludogorets Razgrad II Ludogorets Razgrad II
Yantra Gabrovo Yantra Gabrovo
Litex Lovech Litex Lovech
FC Bdin Vidin FC Bdin Vidin
PFK Montana PFK Montana
Belasitsa Petrich Belasitsa Petrich
Strumska Slava Strumska Slava
FK Chernomorets 1919 Burgas FK Chernomorets 1919 Burgas
Chernomorets Balchik Chernomorets Balchik
Marek Dupnitza Marek Dupnitza
FC Dunav Ruse FC Dunav Ruse
Korea League 4 Korea League 4
Vòng 4
Geoje Citizen Geoje Citizen
Pyeongtaek Citizen Pyeongtaek Citizen
Seoul United Seoul United
Namyangju Citizen Namyangju Citizen
Conmebol-Sudamericano WomenU20 Conmebol-Sudamericano WomenU20
Group
Paraguay (nữ) U20 Paraguay (nữ) U20
Uruguay (nữ) U20 Uruguay (nữ) U20
Peru (nữ) U20 Peru (nữ) U20
Ecuador (nữ) U20 Ecuador (nữ) U20
Australia Queensland State Women's Premier League Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Sunshine Coast Wanderers (nữ) Sunshine Coast Wanderers (nữ)
Mitchelton (nữ) Mitchelton (nữ)
Canadian Premier League Canadian Premier League
Vòng 4
Atletico Ottawa Atletico Ottawa
York 9 FC York 9 FC
Forge FC Forge FC
Cavalry FC Cavalry FC
Pacific FC Pacific FC
HFX Wanderers FC HFX Wanderers FC
England Conference North Division England Conference North Division
Vòng 45
Chorley FC Chorley FC
Banbury United Banbury United
Curzon Ashton FC Curzon Ashton FC
Gloucester City Gloucester City
Darlington Darlington
Farsley Celtic Farsley Celtic
Kings Lynn Kings Lynn
Peterborough Sports Peterborough Sports
Scunthorpe United Scunthorpe United
Blyth Spartans Blyth Spartans
Southport FC Southport FC
Rushall Olympic Rushall Olympic
Tamworth Tamworth
South Shields South Shields
Warrington Town AFC Warrington Town AFC
Hereford United Hereford United
Alfreton Town Alfreton Town
Spennymoor Town Spennymoor Town
Boston United Boston United
Scarborough Scarborough
Brackley Town Brackley Town
Chester FC Chester FC
Buxton FC Buxton FC
Bishop's Stortford Bishop's Stortford
Latvia Division 2 Latvia Division 2
Vòng 2
FK Smiltene BJSS FK Smiltene BJSS
Saldus SS/Leevon Saldus SS/Leevon
Riga FC II Riga FC II
Super Nova Super Nova
Croatia 2.HNL Croatia 2.HNL
Vòng 26
NK Dugopolje NK Dugopolje
Radnik Sesvete Radnik Sesvete
Brazil women's League Brazil women's League
Vòng 5
America Mineiro (nữ) America Mineiro (nữ)
Atletico Mineiro (nữ) Atletico Mineiro (nữ)
Cruzeiro MG (nữ) Cruzeiro MG (nữ)
Real Brasilia FC (nữ) Real Brasilia FC (nữ)
Botswana FA Cup Botswana FA Cup
Township Rollers Township Rollers
Nico United Nico United
Brazil Campeonato Rondoniense Brazil Campeonato Rondoniense
Vòng
Porto Velho/RO Porto Velho/RO
Ji-Parana FC Ji-Parana FC
Hạng nhất Mỹ Hạng nhất Mỹ
Vòng 4
Loudoun United Loudoun United
Memphis 901 Memphis 901
Indy Eleven Indy Eleven
Charleston Battery Charleston Battery
Rhode Island Rhode Island
Pittsburgh Riverhounds Pittsburgh Riverhounds
San Antonio San Antonio
Orange County Blues FC Orange County Blues FC
El Paso Locomotive FC El Paso Locomotive FC
Oakland Roots Oakland Roots
Sacramento Republic FC Sacramento Republic FC
Tulsa Roughneck Tulsa Roughneck
Monterey Bay FC Monterey Bay FC
Las Vegas Lights Las Vegas Lights
Phoenix Rising FC Phoenix Rising FC
Colorado Springs Switchbacks FC Colorado Springs Switchbacks FC
England Ryman(Isthmian) League Premier Division England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 40
Hashtag United Hashtag United
Concord Rangers Concord Rangers
Hastings United Hastings United
Whitehawk Whitehawk
Horsham Horsham
Cray Wanderers Cray Wanderers
lewes lewes
Kingstonian Kingstonian
Margate Margate
Hornchurch Hornchurch
Billericay Town Billericay Town
Cheshunt Cheshunt
Wingate Finchley Wingate  Finchley
Haringey Borough Haringey Borough
Canvey Island Canvey Island
Dulwich Hamlet Dulwich Hamlet
Carshalton Athletic FC Carshalton Athletic FC
Bognor Regis Town Bognor Regis Town
Chatham Town Chatham Town
Folkestone Folkestone
Enfield Town Enfield Town
Potters Bar Town Potters Bar Town
Slovakia 2. Liga Slovakia 2. Liga
Vòng 24
MSK Puchov MSK Puchov
Spisska Nova Ves Spisska Nova Ves
Tatran LM Tatran LM
Povazska Bystrica Povazska Bystrica
Slavoj Trebisov Slavoj Trebisov
Humenne Humenne
Portugal Liga 3 Portugal Liga 3
Vòng
Atletico Clube Purtugal Atletico Clube Purtugal
Alverca Alverca
Amora FC Amora FC
FC Caldas FC Caldas
Dezembro Dezembro
Pero pinheiro Pero pinheiro
Sporting CP B Sporting CP B
Oliveira Hospital Oliveira Hospital
Academica Coimbra Academica Coimbra
FC Felgueiras FC Felgueiras
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 11
Universitario de Popayan Universitario de Popayan
Tigres Zipaquira Tigres Zipaquira
Union Magdalena Union Magdalena
Atletico FC Atletico FC
Algeria CUP Algeria CUP
Quarterfinals
CS Constantine CS Constantine
ES Ben Aknoun ES Ben Aknoun
England Conference England Conference
Vòng 45
Bromley Bromley
Solihull Moors Solihull Moors
Ebbsfleet United Ebbsfleet United
Altrincham Altrincham
Halifax Town Halifax Town
Barnet Barnet
Hartlepool United Hartlepool United
Dagenham   Redbridge Dagenham Redbridge
Kidderminster Harriers Kidderminster Harriers
Eastleigh Eastleigh
Maidenhead United Maidenhead United
Gateshead Gateshead
Oxford City Oxford City
Oldham Athletic Oldham Athletic
Rochdale Rochdale
Dorking Dorking
AFC Fylde AFC Fylde
Southend United Southend United
Wealdstone FC Wealdstone FC
Chesterfield Chesterfield
York City York City
Woking Woking
Aldershot Town Aldershot Town
Boreham Wood Boreham Wood
Botola 2 Botola 2
Vòng 21
Chabab Atlas Khenifra Chabab Atlas Khenifra
DHJ Difaa Hassani Jadidi DHJ Difaa Hassani Jadidi
CODM Meknes CODM Meknes
ASS Association Sportive de Sa ASS Association Sportive de Sa
Ittifaq Marrakech Ittifaq Marrakech
USM Oujda USM Oujda
Olympique Dcheira Olympique Dcheira
Kawkab de Marrakech Kawkab de Marrakech
Japanese WE League Japanese WE League
Vòng 14
Albirex Niigata (nữ) Albirex Niigata (nữ)
Omiya Ardija (nữ) Omiya Ardija (nữ)
JEF United Ichihara Chiba (nữ) JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ) Nagano Parceiro (nữ)
Cerezo Osaka Sakai (nữ) Cerezo Osaka Sakai  (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ) AS Elfen Sayama (nữ)
Vegalta Sendai (nữ) Vegalta Sendai (nữ)
Hiroshima Sanfrecce (nữ) Hiroshima Sanfrecce (nữ)
Urawa Red Diamonds (nữ) Urawa Red Diamonds (nữ)
Nojima Stella (nữ) Nojima Stella (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 16
Fortaleza F.C Fortaleza F.C
Deportiva Once Caldas Deportiva Once Caldas
Independiente Santa Fe Independiente Santa Fe
Atletico Nacional Medellin Atletico Nacional Medellin
Atletico Junior Barranquilla Atletico Junior Barranquilla
Envigado FC Envigado FC
Deportivo Pereira Deportivo Pereira
Jaguares de Cordoba Jaguares de Cordoba
The lowlands of Scotland League The lowlands of Scotland League
Vòng
Linlithgow Rose Linlithgow Rose
Tranent Juniors Tranent Juniors
Albion Rovers Albion Rovers
Civil Service Strollers FC Civil Service Strollers FC
East Kilbride East Kilbride
Berwick Rangers Berwick Rangers
East Stirlingshire East Stirlingshire
Celtic B Celtic B
Phần Lan Phần Lan
Vòng 2
IFK Mariehamn IFK Mariehamn
KuPs KuPs
French Championnat Amateur French Championnat Amateur
Vòng 22
Frejus St-Raphael Frejus St-Raphael
Jura Sud Foot Jura Sud Foot
Blois Blois
St Pryve St Hilaire St Pryve St Hilaire
GRACES GRACES
Le Puy Foot 43 Auvergne Le Puy Foot 43 Auvergne
Les Herbiers Les Herbiers
Paris 13 Atletico Paris 13 Atletico
Toulon Toulon
Olympique Ales Olympique Ales
Libourne Saint Seurin Libourne Saint Seurin
Romorantin Romorantin
Besancon Besancon
Bobigny A.C. Bobigny A.C.
Saumur OL Saumur OL
FC Bergerac FC Bergerac
Bourg Peronnas Bourg Peronnas
Feignies Feignies
Trelissac Trelissac
Bourges Bourges
Colmar Colmar
Haguenau Haguenau
Creteil Creteil
Macon Macon
Aubagne Aubagne
Cannes AS Cannes AS
Fleury Merogis U.S. Fleury Merogis U.S.
Auxerre B Auxerre B
Bourgoin Jallieu Bourgoin Jallieu
Hyeres Hyeres
Aubervilliers Aubervilliers
Lorient B Lorient B
Voltigeurs Chateaubriant Voltigeurs Chateaubriant
Racing Club de France Racing Club de France
Dinan Lehon FC Dinan Lehon FC
AF Virois AF Virois
Granville Granville
Saint Malo Saint Malo
AS Furiani Agliani AS Furiani Agliani
Biesheim Biesheim
Angouleme Angouleme
Angers II Angers II
Saint Quentin Saint Quentin
ES Wasquehal ES Wasquehal
Avoine Avoine
La Roche-sur-Yon La Roche-sur-Yon
CHAMALIERES CHAMALIERES
Andrezieux Andrezieux
Albania Super league Albania Super league
Vòng 31
Vllaznia Shkoder Vllaznia Shkoder
KF Laci KF Laci
Skenderbeu Korca Skenderbeu Korca
Teuta Durres Teuta Durres
NSW Premier League NSW Premier League
Vòng 10
A.P.I.A. Leichhardt Tigers A.P.I.A. Leichhardt Tigers
Sydney United Sydney United
Blacktown City Demons Blacktown City Demons
Central Coast Mariners (Youth) Central Coast Mariners (Youth)
Western Sydney Wanderers AM Western Sydney Wanderers AM
St George City FA St George City FA
Hạng 2 Áo Hạng 2 Áo
Vòng 23
SV Ried SV Ried
SC Bregenz SC Bregenz
Columbia women's League Columbia women's League
Vòng
Independiente Santa Fe (nữ) Independiente Santa Fe (nữ)
Deportivo Pasto  (nữ) Deportivo Pasto (nữ)
Cucuta Deportivo (nữ) Cucuta Deportivo (nữ)
Independiente Medellin (nữ)