Tay vợt vô địch Vietnam Open 2022 lần đầu vươn lên vị trí số 2 thế giới

Trên bảng xếp hạng của Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF) cập nhật vào tuần tới, tay vợt Kodai Naraoka sẽ tiến thêm 1 bậc, từ số 3 lên số 2 thế giới. Naraoka cũng là nhà vô địch đơn nam Vietnam Open 2022.

Theo dự đoán của các diễn đàn thống kê cầu lông chuyên nghiệp, Kodai Naraoka sẽ vươn lên vị trí số 2 thế giới trong tuần tới. Người bị anh chiếm ngôi là Anthony Ginting, tay vợt Indonesia. Trong khi đó, ngôi đầu vẫn thuộc về tay vợt Đan Mạch Viktor Axelsen, người vẫn thi đấu ổn định ở những giải lớn.

Tay vợt vô địch Vietnam Open 2022 lần đầu vươn lên vị trí số 2 thế giới - Ảnh 1
Naraoka khi thi đấu tại Vietnam Open 2022

Ngôi số 2 thế giới cũng là vị trí tốt nhất trong sự nghiệp Naraoka từ trước đến nay. Thành quả đã đến với tay vợt Nhật Bản sau khi anh lên ngôi vô địch China Masters 2023. Chiến thắng trước đồng hương Kenta Nishimoto trong trận chung kết giúp Naraoka có danh hiệu lớn nhất trong sự nghiệp.

Trước đó, Naraoka từng tham dự Vietnam Open 2022 và vô địch nội dung đơn nam. Đây cũng là danh hiệu BWF World Tour đầu tiên trong sự nghiệp Naraoka. Tính đến thời điểm hiện tại, anh đã lọt vào 4 trận chung kết BWF World Tour, nhưng mới chỉ giành chiến thắng Vietnam Open (Super 100) và China Masters (Super 750).

Sau khi giành ngôi vô địch Vietnam Open 2022, Naraoka đã bước vào giai đoạn thăng tiến không ngừng trong sự nghiệp. Anh lọt vào bán kết BWF Tour Finals, vào chung kết Malaysia Mở rộng (Super 1000), cũng như vào chung kết giải cầu lông vô địch thế giới chỉ trong vòng chưa đầy 1 năm.

Được xem là tay vợt đơn nam số 1 Nhật Bản thời điểm hiện tại, Kodai Naraoka không có thể hình, hay những cú đánh quá ấn tượng. Bù lại, anh thường chiếm ưu thế trong những trận đấu kéo dài. Tay vợt 22 tuổi nổi tiếng với lối đánh thiên về sức bền, khi anh có thể thi đấu ở những trận so tài kéo dài gần 2 giờ đồng hồ.

TIN LIÊN QUAN
Hải Đăng dừng bước tại tứ kết giải cầu lông quốc tế Mexico

Hải Đăng dừng bước tại tứ kết giải cầu lông quốc tế Mexico

Được xếp hạt giống số 3 tại giải cầu lông quốc tế Mexico (Mexican International 2023), tay vợt Việt Nam Nguyễn Hải Đăng đã sớm dừng bước tại vòng tứ kết.

Đức Phát bỏ lỡ 3 giải cầu lông quốc tế vì chấn thương

Đức Phát bỏ lỡ 3 giải cầu lông quốc tế vì chấn thương

Trong vòng 1 tháng qua, tay vợt Lê Đức Phát đã không thể tham dự 3 giải cầu lông quốc tế mà anh đã đăng ký trước. Việc này ảnh hưởng không nhỏ đến quá trình tích điểm và cải thiện thứ hạng của anh trước thềm Olympic Paris.

Hải Đăng thắng 2 trận liên tiếp, vào vòng 3 giải cầu lông quốc tế Canada

Hải Đăng thắng 2 trận liên tiếp, vào vòng 3 giải cầu lông quốc tế Canada

Tại nội dung đơn nam giải cầu lông quốc tế Canada (Canadian International Challenge), tay vợt Nguyễn Hải Đăng đã giành 2 chiến thắng liên tiếp và chưa để thua set nào.

Hải Đăng thua tay vợt Mỹ, dừng bước ở vòng 3 giải cầu lông quốc tế Canada

Hải Đăng thua tay vợt Mỹ, dừng bước ở vòng 3 giải cầu lông quốc tế Canada

Tại vòng 3 nội dung đơn nam giải cầu lông quốc tế Canada (Canadian International Challenge 2023), tay vợt Nguyễn Hải Đăng đã dừng bước trước đối thủ Mark Shelley Alcala.

VĐV cầu lông Malaysia phải dùng 'nước sạch chất lượng nước cống' khi du đấu Ấn Độ

VĐV cầu lông Malaysia phải dùng 'nước sạch chất lượng nước cống' khi du đấu Ấn Độ

Chia sẻ trên trang cá nhân, các tay vợt thuộc đội tuyển cầu lông Malaysia cho biết, khách sạn họ ở tại Ấn Độ đã gặp vấn đề trong hệ thống dẫn nước, khi nước máy được bơm lên có màu và mùi như... nước cống.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Thùy Linh trở lại top 20 thế giới sau khi Đức Mở rộng khép lại?

Thùy Linh trở lại top 20 thế giới sau khi Đức Mở rộng khép lại?

Với việc lọt vào chung kết giải cầu lông Đức Mở rộng 2024, tay vợt Nguyễn Thùy Linh đang đứng trước cơ hội trở lại top 20 tay vợt nữ hàng đầu thế giới, đồng thời áp sát nhóm VĐV có suất hạt giống tại Olympic Paris.

Sau 10 năm, Thùy Linh tái ngộ bại tướng cũ ở chung kết Đức Mở rộng

Sau 10 năm, Thùy Linh tái ngộ bại tướng cũ ở chung kết Đức Mở rộng

Đối thủ của tay vợt Nguyễn Thùy Linh tại chung kết giải cầu lông Đức Mở rộng 2024 là Mia Blichfeldt, người từng thua đại diện Việt Nam 10 năm trước khi họ chạm trán nhau tại một giải trẻ quốc tế.

Thùy Linh thiết lập cột mốc lịch sử khi lọt vào chung kết Đức Mở rộng

Thùy Linh thiết lập cột mốc lịch sử khi lọt vào chung kết Đức Mở rộng

Với việc đánh bại hạt giống số 2 Kim Ga Eun và lọt vào chung kết giải cầu lông Đức Mở rộng 2024, tay vợt Nguyễn Thùy Linh đang đứng trước nhiều cột mốc lịch sử trong sự nghiệp thi đấu.

Thùy Linh chưa bao giờ thắng đối thủ tại bán kết Đức Mở rộng

Thùy Linh chưa bao giờ thắng đối thủ tại bán kết Đức Mở rộng

Bước vào trận bán kết giải cầu lông Đức Mở rộng, tay vợt Nguyễn Thùy Linh tiếp tục chạm trán một đối thủ rất mạnh. Đó là hạt giống số 2 Kim Ga Eun, người từng đánh bại cô ở lần đối đầu trước đó.

HLV của Thùy Linh tại Đức Mở rộng là tuyển thủ cầu lông Mỹ

HLV của Thùy Linh tại Đức Mở rộng là tuyển thủ cầu lông Mỹ

Trong trận thắng cựu số 1 thế giới Ratchanok Intanon tại vòng tứ kết giải cầu lông Đức Mở rộng, tay vợt Nguyễn Thùy Linh được hỗ trợ công tác huấn luyện bởi Lauren Lam, tuyển thủ cầu lông người Mỹ.

Hải Đăng xác nhận tham dự giải cầu lông Vietnam Challenge

Hải Đăng xác nhận tham dự giải cầu lông Vietnam Challenge

Chia sẻ trên trang cá nhân, tay vợt Nguyễn Hải Đăng xác nhận anh sẽ tham gia tranh tài tại Vietnam Challenge, giải cầu lông quốc tế diễn ra ở Hà Nội trong ít ngày tới.

Thùy Linh gặp cựu số 1 thế giới tại tứ kết Đức Mở rộng

Thùy Linh gặp cựu số 1 thế giới tại tứ kết Đức Mở rộng

Sau 2 chiến thắng trước những đối thủ bị đánh giá thấp hơn, tay vợt Nguyễn Thùy Linh sẽ gặp một VĐV có đẳng cấp rất cao tại Đức Mở rộng. Đó là Ratchanok Intanon, cựu số 1 thế giới.

Cặp VĐV cầu lông U70 tham dự giải Đức Mở rộng

Cặp VĐV cầu lông U70 tham dự giải Đức Mở rộng

Nội dung đôi nam của giải cầu lông Đức Mở rộng 2024 ghi nhận 2 tay vợt đặc biệt góp mặt. Đó là David Li và Raymond Webster, những vận động viên đều đã ở tuổi gần thất thập.

Đức Phát có thứ hạng cao nhất sự nghiệp, trở lại nhóm giành vé dự Olympic

Đức Phát có thứ hạng cao nhất sự nghiệp, trở lại nhóm giành vé dự Olympic

Trong bảng xếp hạng mới nhất được Liên đoàn Cầu lông Thế giới (BWF) công bố, tay vợt Lê Đức Phát đã vươn lên vị trí số 72 thế giới. Đây là thứ hạng cao nhất trong sự nghiệp của anh.

An Se Young rút lui khỏi giải cầu lông Đức Mở rộng

An Se Young rút lui khỏi giải cầu lông Đức Mở rộng

Một trong những tay vợt đáng chú ý nhất của Đức Mở rộng 2024 là An Se Young đã xin rút lui. Cô được ban tổ chức thay thế bằng một VĐV đôn lên từ vòng đấu loại.

Ngoại Hạng Anh Ngoại Hạng Anh
Vòng 27
Burnley Burnley
Bournemouth AFC Bournemouth AFC
Manchester City Manchester City
Manchester United Manchester United
La Liga La Liga
Vòng 27
Villarreal Villarreal
Granada CF Granada CF
Atletico Madrid Atletico Madrid
Betis Betis
Mallorca Mallorca
Girona Girona
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Barca Barca
Serie A Serie A
Vòng 27
Verona Verona
Sassuolo Sassuolo
Empoli Empoli
Cagliari Cagliari
Frosinone Frosinone
Lecce Lecce
Atalanta Atalanta
Bologna Bologna
Napoli Napoli
Juventus Juventus
Bundesliga Bundesliga
Vòng 24
FC Koln FC Koln
Bayer Leverkusen Bayer Leverkusen
TSG Hoffenheim TSG Hoffenheim
Werder Bremen Werder Bremen
Ligue 1 Ligue 1
Vòng 24
Toulouse Toulouse
Nice Nice
Stade Brestois Stade Brestois
Le Havre Le Havre
Montpellier Montpellier
Strasbourg Strasbourg
Nantes Nantes
Metz Metz
Rennes Rennes
Lorient Lorient
Lyon Lyon
Lens Lens
V-League V-League
Vòng 12
Quảng Nam FC Quảng Nam FC
Bình Định Bình Định
Sông Lam Nghệ An Sông Lam Nghệ An
Nam Định FC Nam Định FC
Khánh Hòa Khánh Hòa
Hà Nội FC Hà Nội FC
Công An Nhân Dân Công An Nhân Dân
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
TP.HCM FC TP.HCM FC
Becamex Bình Dương Becamex Bình Dương
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 3
New England Revolution New England Revolution
Toronto FC Toronto FC
Trung Quốc Trung Quốc
Vòng 1
Zhejiang Greentown Zhejiang Greentown
Sichuan Jiuniu Sichuan Jiuniu
Meizhou Hakka Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua Shanghai Shenhua
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 10
Monterrey Monterrey
Pumas U.N.A.M. Pumas U.N.A.M.
Club Tijuana Club Tijuana
Club Leon Club Leon
Hà Lan Hà Lan
Vòng 24
AFC Ajax AFC Ajax
FC Utrecht FC Utrecht
PSV Eindhoven PSV Eindhoven
Feyenoord Feyenoord
SC Heerenveen SC Heerenveen
PEC Zwolle PEC Zwolle
Fortuna Sittard Fortuna Sittard
Excelsior SBV Excelsior SBV
Heracles Almelo Heracles Almelo
Almere City FC Almere City FC
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Albirex Niigata FC Albirex Niigata FC
Lion City Sailors Lion City Sailors
Bồ Đào Nha Bồ Đào Nha
Vòng 24
Portimonense Portimonense
Vizela Vizela
Casa Pia AC Casa Pia AC
Gil Vicente Gil Vicente
Sporting CP Sporting CP
SC Farense SC Farense
FC Porto FC Porto
Benfica Benfica
Scotland Scotland
Vòng 29
Heart of Midlothian Heart of Midlothian
Celtic FC Celtic FC
Hạng 2 Thụy Sĩ Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 24
FC Sion FC Sion
Bellinzona Bellinzona
Vaduz Vaduz
Schaffhausen Schaffhausen
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Vòng 26
Luzern Luzern
Lugano Lugano
FC Zurich FC Zurich
Young Boys Young Boys
Winterthur Winterthur
Yverdon Yverdon
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 28
Pendikspor Pendikspor
Konyaspor Konyaspor
Istanbul BB Istanbul BB
Samsunspor Samsunspor
Besiktas JK Besiktas JK
Galatasaray Galatasaray
Ba Lan Ba Lan
Vòng 23
LKS Lodz LKS Lodz
Puszcza Niepolomice Puszcza Niepolomice
Zaglebie Lubin Zaglebie Lubin
Korona Kielce Korona Kielce
Rakow Czestochowa Rakow Czestochowa
Lech Poznan Lech Poznan
Nga Nga
Vòng 19
FK Nizhny Novgorod FK Nizhny Novgorod
Fakel Fakel
Dynamo Moscow Dynamo Moscow
Lokomotiv Moscow Lokomotiv Moscow
Baltika Kaliningrad Baltika Kaliningrad
FK Sochi FK Sochi
VĐQG Bỉ VĐQG Bỉ
Vòng 28
Racing Genk Racing Genk
Club Brugge Club Brugge
Royal Antwerp Royal Antwerp
Sint-Truidense Sint-Truidense
Anderlecht Anderlecht
KAS Eupen KAS Eupen
Kortrijk Kortrijk
Jeunesse Molenbeek Jeunesse Molenbeek
VĐQG Croatia VĐQG Croatia
Vòng 25
Rijeka Rijeka
NK Varteks Varazdin NK Varteks Varazdin
ZNK Osijek ZNK Osijek
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Serie B Italia Serie B Italia
Vòng 28
Cittadella Cittadella
Pisa Pisa
Como Como
Venezia Venezia
Cosenza Calcio 1914 Cosenza Calcio 1914
Catanzaro Catanzaro
Feralpisalo Feralpisalo
Sampdoria Sampdoria
Ascoli Ascoli
Reggiana Reggiana
Bari Bari
Spezia Spezia
Modena Modena
Cremonese Cremonese
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 29
Andorra CF Andorra CF
Valladolid Valladolid
Tenerife Tenerife
Mirandes Mirandes
Zaragoza Zaragoza
SD Amorebieta SD Amorebieta
Leganes Leganes
Eibar Eibar
Hạng 2 Bồ Đào Nha Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 24
Oliveirense Oliveirense
Nacional da Madeira Nacional da Madeira
SCU Torreense SCU Torreense
Porto B Porto B
Penafiel Penafiel
AVS Futebol SAD AVS Futebol SAD
Leixoes Leixoes
CD Tondela CD Tondela
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng 24
SC Paderborn 07 SC Paderborn 07
Magdeburg Magdeburg
SV Elversberg SV Elversberg
SV Wehen Wiesbaden SV Wehen Wiesbaden
Hamburger SV Hamburger SV
VfL Osnabruck VfL Osnabruck
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 24
FC Koper FC Koper
NK Rogaska NK Rogaska
Radomlje Radomlje
ASK Bravo Publikum ASK Bravo Publikum
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 29
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
FC Botosani FC Botosani
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
Đan Mạch Đan Mạch
Vòng 20
Lyngby Lyngby
Hvidovre IF Hvidovre IF
Viborg Viborg
Randers FC Randers FC
Brondby IF Brondby IF
Vejle Vejle
Aarhus AGF Aarhus AGF
Odense BK Odense BK
VĐQG Chile VĐQG Chile
Vòng 3
Everton CD Everton CD
O.Higgins O.Higgins
Colo Colo Colo Colo
Huachipato Huachipato
Union La Calera Union La Calera
Municipal Iquique Municipal Iquique
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 23
CSKA Sofia CSKA Sofia
Beroe Stara Zagora Beroe Stara Zagora
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 8
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Estudiantes La Plata Estudiantes La Plata
Defensa Y Justicia Defensa Y Justicia
Lanus Lanus
Boca Juniors Boca Juniors
Belgrano Belgrano
Newells Old Boys Newells Old Boys
San Lorenzo San Lorenzo
Hạng nhất Ba Lan Hạng nhất Ba Lan
Vòng 22
Gornik Leczna Gornik Leczna
Motor Lublin Motor Lublin
Polonia Warszawa Polonia Warszawa
Chrobry Glogow Chrobry Glogow
Zaglebie Sosnowiec Zaglebie Sosnowiec
Podbeskidzie Bielsko-Biala Podbeskidzie Bielsko-Biala
Hạng 3 Đức Hạng 3 Đức
Vòng 28
Ingolstadt Ingolstadt
Viktoria koln Viktoria koln
Arminia Bielefeld Arminia Bielefeld
SC Verl SC Verl
MSV Duisburg MSV Duisburg
Borussia Dortmund (Youth) Borussia Dortmund (Youth)
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 5
Caracas FC Caracas FC
Deportivo Tachira Deportivo Tachira
Academia Puerto Cabello Academia Puerto Cabello
Deportivo Rayo Zuliano Deportivo Rayo Zuliano
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 25
Giresunspor Giresunspor
Adanaspor Adanaspor
Goztepe Goztepe
Boluspor Boluspor
Corum Belediyespor Corum Belediyespor
Bandirmaspor Bandirmaspor
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 17
ACS Viitorul Selimbar ACS Viitorul Selimbar
CS Mioveni CS Mioveni
Hạng 2 Ba Lan Hạng 2 Ba Lan
Vòng 22
Chojniczanka Chojnice Chojniczanka Chojnice
Stal Stalowa Wola Stal Stalowa Wola
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 21
Kissamikos Kissamikos
Olympiakos Piraeus B Olympiakos Piraeus B
Panahaiki-2005 Panahaiki-2005
Kalamata AO Kalamata AO
Kallithea Kallithea
Diagoras Diagoras
Ionikos Ionikos
AO Giouchtas AO Giouchtas
Tylikratis Tylikratis
Panathinaikos B Panathinaikos B
Egaleo Athens Egaleo Athens
Ilioupoli Ilioupoli
Hạng 2 Slovenia Hạng 2 Slovenia
Vòng 19
NK Nafta NK Nafta
ND Gorica ND Gorica
Tolmin Tolmin
ND Beltinci ND Beltinci
Dravinja Dravinja
Bistrica Bistrica
Finland Ykkoscup Finland Ykkoscup
Group
JIPPO JIPPO
JaPS JaPS
Moldova CUP Moldova CUP
Quarterfinals
Sheriff Tiraspol Sheriff Tiraspol
Victoria Bardar Victoria Bardar
FC Milsami FC Milsami
Zimbru Chisinau Zimbru Chisinau
Indonesia Super League Indonesia Super League
Vòng 27
PSIS Semarang PSIS Semarang
Persik Kediri Persik Kediri
Cilegon United Cilegon United
Persib Bandung Persib Bandung
Croatia 2.HNL Croatia 2.HNL
Vòng 20
NK Orijent Rijeka NK Orijent Rijeka
Radnik Sesvete Radnik Sesvete
Serbia Serbia
Vòng 23
Novi Pazar Novi Pazar
Mladost Lucani Mladost Lucani
FK Vozdovac Beograd FK Vozdovac Beograd
FK Spartak Zlatibor Voda FK Spartak Zlatibor Voda
Radnicki Nis Radnicki Nis
Radnik Surdulica Radnik Surdulica
Hạng 2 Hungary Hạng 2 Hungary
Vòng 23
Gyirmot SE Gyirmot SE
Pecsi MFC Pecsi MFC
Kozarmisleny SE Kozarmisleny SE
Dafuji cloth MTE Dafuji cloth MTE
Bodajk FC Siofok Bodajk FC Siofok
Vasas Vasas
BVSC BVSC
MTE Mosonmagyarovar MTE Mosonmagyarovar
Csakvari TK Csakvari TK
Szegedi AK Szegedi AK
Szombathelyi Haladas Szombathelyi Haladas
Budapest Honved Budapest Honved
Duna-Tisza Duna-Tisza
Gyori ETO Gyori ETO
FC Ajka FC Ajka
Kazincbarcika Kazincbarcika
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 22
Sivas Dort Eylul Belediyespor Sivas Dort Eylul Belediyespor
Darica Genclerbirligi Darica Genclerbirligi
Tokat Bld Plevnespor Tokat Bld Plevnespor
Sultanbeyli Sultanbeyli
Tarsus Idman Yurdu Tarsus Idman Yurdu
Mardin BB Mardin BB
Sapanca Genclikspor Sapanca Genclikspor
Eynesil Eynesil
Adana 1954 Adana 1954
Cankaya FK Cankaya FK
Yeni Orduspor Yeni Orduspor
Turk Metal Kirikkale Turk Metal Kirikkale
Anadolu Universitesi Anadolu Universitesi
Ergene Velimese Ergene Velimese
Anadolu Selcukluspor Anadolu Selcukluspor
Kutahyaspor Kutahyaspor
Balikesirspor Balikesirspor
Orduspor Orduspor
Bulvarspor Bulvarspor
Pazarspor Pazarspor
Bayburt Ozel Idare Bayburt Ozel Idare
Akhisar Bld.Geng Akhisar Bld.Geng
Bergama Belediyespor Bergama Belediyespor
Siirt Il Ozle Idaresi Spor Siirt Il Ozle Idaresi Spor
Efeler 09 Efeler 09
Turgutluspor Turgutluspor
Viven Bornova Viven Bornova
Tepecik Bld Tepecik Bld
Yldrm Belediyesispor Yldrm Belediyesispor
Kestel Kestel
Yeni Altindag BS Yeni Altindag BS
Yeni Amasya Spor Yeni Amasya Spor
Catalca Spor Catalca Spor
Musspor Musspor
Karsiyaka Karsiyaka
Silifke Belediyespor Silifke Belediyespor
Nevsehirspor Genclik Nevsehirspor Genclik
Elazig Belediyespor Elazig Belediyespor
Kelkit Belediye Hurriyet Kelkit Belediye Hurriyet
Batman Petrolspor Batman Petrolspor
Arguvan Arguvan
Ayvalikgucu Belediyespor Ayvalikgucu Belediyespor
Artvin Hopaspor Artvin Hopaspor
Gumushanespor Gumushanespor
Karabuk Idman Karabuk Idman
EdirnesporGenclik EdirnesporGenclik
Kucukcekmece Kucukcekmece
Aliaga FUTBOL AS Aliaga FUTBOL AS
Karaman Belediyesi Spor Karaman Belediyesi Spor
Agri 1970 Spor Agri 1970 Spor
Talasgucu Belediyespor Talasgucu Belediyespor
Kepez Belediyespor Kepez Belediyespor
Osmaniyespor Osmaniyespor
Kusadasispor Kusadasispor
Slovakia 2. Liga Slovakia 2. Liga
Vòng 18
STK Samorin STK Samorin
Slavoj Trebisov Slavoj Trebisov
MSK Zilina B MSK Zilina B
Spisska Nova Ves Spisska Nova Ves
Slovan Bratislava B Slovan Bratislava B
Dolny Kubin Dolny Kubin
BRA SPB BRA SPB
Vòng
Bragantino PA Bragantino PA
Remo Belem (PA) Remo Belem (PA)
Caete FC Caete FC
Tuna Luso Tuna Luso
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Castanhal PA Castanhal PA
Santa Rosa PA Santa Rosa PA
Tapajos Tapajos
Sao Francisco FC/PA Sao Francisco FC/PA
Canaa FC/PA Canaa FC/PA
Portugal Liga 3 Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense Sanjoanense
CF Canelas 2010 CF Canelas 2010
Vianense Vianense
Clube Desportivo Trofense Clube Desportivo Trofense
Anadia Anadia
Fafe Fafe
Academica Coimbra Academica Coimbra
Sporting Braga II Sporting Braga II
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 6
Atletico FC Atletico FC
Atletico Huila Atletico Huila
Real Cartagena Real Cartagena
Universitario de Popayan Universitario de Popayan
Portugal Campeonato Nacional Portugal Campeonato Nacional
Peniche Peniche
Lusitania Lusitania
Peniche Peniche
Lusitania Lusitania
ribeirao ribeirao
Portosantense Portosantense
Benfica C.Branco Benfica C.Branco
Uniao de Coimbra Uniao de Coimbra
Mirandela Mirandela
Pevidem SC Pevidem SC
Barreirense Barreirense
Vitoria Setubal Vitoria Setubal
Vila Real Vila Real
Maritimo B Maritimo B
Imortal Imortal
FC Serpa FC Serpa
Tirsense Tirsense
Montalegre Montalegre
Juventude de Evora Juventude de Evora
Fabril Barreiro Fabril Barreiro
Lusitano Evora Lusitano Evora
Mokala Pancheners Mokala Pancheners
FC Alverca B FC Alverca B
Sertanense FC Sertanense FC
S. Joao Ver S. Joao Ver
Amarante Amarante
Oriental Lisboa Oriental Lisboa
O.Elvas O.Elvas
Florgrade Florgrade
Valadares Gaia FC Valadares Gaia FC
CD Gouveia CD Gouveia
GD Vitoria Sernache GD Vitoria Sernache
Sintrense Sintrense
Louletano Louletano
Recreativa de Lamelas Recreativa de Lamelas
Paredes Paredes
Limianos Limianos
Brito SC Brito SC
Marinhense Marinhense
Rabo Peixe Rabo Peixe
Vasco da Gama(POR) Vasco da Gama(POR)
Real Sport Clube Real Sport Clube
Vila Mea Vila Mea
Rebordosa Rebordosa
Dumiense Dumiense
Vilar de Perdizes Vilar de Perdizes
Mortagua Mortagua
Uniao de Tomar Uniao de Tomar
Os Sandinenses Os Sandinenses
Camacha Camacha
UD Santarem UD Santarem
GD Fontinhas GD Fontinhas
Brazil Campeonato Paulista Brazil Campeonato Paulista
Vòng 11
Sao Bernardo Sao Bernardo
Ah so Santa SP Ah so Santa SP
Ponte Preta Ponte Preta
Gremio Novorizontin Gremio Novorizontin
Bragantino Bragantino
Santos Santos
Sao Paulo Sao Paulo
Palmeiras Palmeiras
Botola 2 Botola 2
Vòng 19
RCOZ Oued Zem RCOZ Oued Zem
USM Oujda USM Oujda
Stade Marocain du Rabat Stade Marocain du Rabat
Chabab Ben Guerir Chabab Ben Guerir
CODM Meknes CODM Meknes
DHJ Difaa Hassani Jadidi DHJ Difaa Hassani Jadidi
Kawkab de Marrakech Kawkab de Marrakech
OCK Olympique de Khouribga OCK Olympique de Khouribga
Giải trẻ Ả Rập Xê Út Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 23
Al-Jeel Youths Al-Jeel Youths
Al Hazm Youths Al Hazm Youths
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 10
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
Patriotas FC Patriotas FC
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
Aguilas Doradas Aguilas Doradas
Alianza Petrolera Alianza Petrolera
Independiente Santa Fe Independiente Santa Fe
England FA Women Super League England FA Women Super League
Vòng 15
Arsenal (nữ) Arsenal (nữ)
Tottenham Hotspur  (nữ) Tottenham Hotspur (nữ)
Bristol Academy (nữ) Bristol Academy (nữ)
Brighton H.A. (nữ) Brighton H.A. (nữ)
Aston Villa (nữ) Aston Villa (nữ)
Liverpool (nữ) Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ) West Ham United (nữ)
Manchester United (nữ) Manchester United (nữ)
Leicester City (nữ) Leicester City (nữ)
Chelsea FC (nữ) Chelsea FC (nữ)
Brazil Campeonato Carioca Brazil Campeonato Carioca
Vòng 11
Fluminense RJ Fluminense RJ
Botafogo RJ Botafogo RJ
Vasco da Gama Vasco da Gama
Portuguesa RJ Portuguesa RJ
Volta Redonda Volta Redonda
Nova Iguacu Nova Iguacu
Boavista F.C Boavista F.C
Bangu Bangu
Hạng 2 Áo Hạng 2 Áo
Vòng 18
SV Horn SV Horn
Trenkwalder Admira Wacker Trenkwalder Admira Wacker
Italian Youth League B Italian Youth League B
Vòng 21
Benevento (Youth) Benevento (Youth)
Pisa U19 Pisa U19
Como U20 Como U20
Cittadella U20 Cittadella U20
Malta Premier League Malta Premier League
Vòng 19
Marsaxlokk FC Marsaxlokk FC
Mosta FC Mosta FC
Gzira United Gzira United
Sliema Wanderers FC Sliema Wanderers FC
Floriana F.C. Floriana F.C.
Gudja United Gudja United
Kenya Super League Kenya Super League
Vòng
KCB SC KCB SC
Muranga Seal Muranga Seal
AFC Leopards AFC Leopards
Nzoia United Nzoia United
Shabana FC Shabana FC
Bandari Bandari
Vô địch Mexico nữ Vô địch Mexico nữ
Vòng 9
Saint Louis Athletica (nữ) Saint Louis Athletica (nữ)
Aguilas de Leon (nữ) Aguilas de Leon (nữ)
Juarez FC (nữ) Juarez FC (nữ)
Atlas (nữ) Atlas (nữ)
Brazil Campeonato Paulista C Brazil Campeonato Paulista C
Vòng
Rio Preto SP Rio Preto SP
Gremio Prudente Gremio Prudente
Argentina Prim C Metropolitana Argentina Prim C Metropolitana
Vòng 6
UAI Urquiza UAI Urquiza
Villa Dalmine Villa Dalmine
Chile Primera D Chile Primera D
Vòng
General VelAsquez General VelAsquez
Real Juventud San Joaquin Real Juventud San Joaquin
Ghana Premier Ghana Premier
Vòng 19
Legon Cities FC Legon Cities FC
Accra Lions Accra Lions
Nsoatreman FC Nsoatreman FC
Accra Hearts of Oak Accra Hearts of Oak
Samartex Samartex
Nations FC Nations FC
Berekum Chelsea Berekum Chelsea
Karela United FC Karela United FC
Nigerian Premier League Nigerian Premier League
Vòng 23
Plateau United Plateau United
Bendel Insurance Bendel Insurance
Heartland FC Heartland FC
Sunshine Stars FC Sunshine Stars FC
Lobi Stars Lobi Stars
Katsina United Katsina United
Niger Tornadoes FC Niger Tornadoes FC
Enugu Rangers International Enugu Rangers International
Kenya Super League Kenya Super League
Vòng
Mulembe United Mulembe United
Nairobi United Nairobi United
Liga Nacional de Guatemala Liga Nacional de Guatemala
Vòng 9
Guastatoya Guastatoya
CD Achuapa CD Achuapa
CD Zacapa CD Zacapa
Antigua GFC Antigua GFC
Deportivo Xinabajul Deportivo Xinabajul
Malacateco Malacateco
Hạng nhất Đan Mạch Hạng nhất Đan Mạch
Vòng 20
Naestved Naestved
AC Horsens AC Horsens
Cúp Liên Đoàn nữ Iceland Cúp Liên Đoàn nữ Iceland
Groups C
Einherji (nữ) Einherji (nữ)
KR Reykjavik (nữ) KR Reykjavik (nữ)
Cyprus 1 Division Cyprus 1 Division
Vòng 2
APOEL Nicosia APOEL Nicosia
AEP Paphos AEP Paphos
AE Zakakiou AE Zakakiou
Ethnikos Achnas FC Ethnikos Achnas FC
Romania Liga 1 Women Romania Liga 1 Women
Vòng
Farul Constanta (nữ) Farul Constanta (nữ)
Banat Girls (nữ) Banat Girls (nữ)
CSM Alexandria (nữ) CSM Alexandria (nữ)
FCM Targu Mures (nữ) FCM Targu Mures (nữ)
Gloria 2018 Bistrita Nasaud (nữ) Gloria 2018 Bistrita Nasaud (nữ)
FK Csikszereda Miercurea Ciuc (nữ) FK Csikszereda Miercurea Ciuc (nữ)
ASU Politehnica Timisoara (nữ) ASU Politehnica Timisoara (nữ)
Olimpia Cluj (nữ) Olimpia Cluj (nữ)
Armenia Division 2 Armenia Division 2
Vòng 18
Lernayin Artsakh Lernayin Artsakh
Pyunik B Pyunik B
Nikarm Nikarm
Urartu II Urartu II
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 9
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
Sousa PB Sousa PB
Treze Campina Grande PB Treze Campina Grande PB
Pombal EC Pombal EC
Luxembourg National Division Luxembourg National Division
Vòng 19
UNA Strassen UNA Strassen
Victoria Rosport Victoria Rosport
FC Wiltz 71 FC Wiltz 71
Swift Hesperange Swift Hesperange
Fola Esch Fola Esch
FC Schifflange 95 FC Schifflange 95
UN Kaerjeng 97 UN Kaerjeng 97
F91 Dudelange F91 Dudelange
Mondercange Mondercange
Jeunesse Esch Jeunesse Esch
US Mondorf-les-Bains US Mondorf-les-Bains
Red Boys Differdange Red Boys Differdange
Progres Niedercorn Progres Niedercorn
CS Petange CS Petange
Racing Union Luxemburg Racing Union Luxemburg
Marisca Miersch Marisca Miersch
Primera Division de Ecuador Primera Division de Ecuador
Vòng 1
Universidad Catolica Universidad Catolica
CD El Nacional CD El Nacional
Tecnico Universitario Tecnico Universitario
Cumbaya FC Cumbaya FC
Barcelona SC(ECU) Barcelona SC(ECU)
SC Imbabura SC Imbabura
Poland Mloda Ekstraklasa Poland Mloda Ekstraklasa
Vòng 17
Odra Opole Youth Odra Opole Youth
Cracovia Krakow (Youth) Cracovia Krakow (Youth)
Spain Primera Division RFEF Spain Primera Division RFEF
Vòng 26
Malaga Malaga
Ibiza Eivissa Ibiza Eivissa
UD Melilla UD Melilla
Real Madrid Castilla Real Madrid Castilla
Merida AD Merida AD
Baleares Baleares
Atletico de Madrid B Atletico de Madrid B
CD Alcoyano CD Alcoyano
CD Linares Deportivo CD Linares Deportivo
Atletico Sanluqueno Atletico Sanluqueno
Real Union Irun Real Union Irun
Barcelona B Barcelona B
Castellon Castellon
C.D. San Fernando Isleno C.D. San Fernando Isleno
AD Ceuta AD Ceuta
CF Intercity CF Intercity
Sestao Sestao
Sabadell Sabadell