Viettel

Nguyễn Thùy Linh gặp tay vợt số 15 thế giới ở vòng tứ kết China Masters 2023

Nguyễn Thùy Linh sẽ gặp Kim Ga Eun, VĐV hiện đang xếp hạng 15 thế giới ở China Masters 2023.

Theo đó, Nguyễn Thùy Linh gặp VĐV người Hàn Quốc Kim Ga Eun ở vòng tứ kết China Master 2023. Đây sẽ là đối thủ ‘cứng cựa’ tiếp theo của tay vợt người Việt Nam ở giải đấu được xếp hạng Super 750 của BWF.

Nguyễn Thùy Linh gặp tay vợt số 15 thế giới ở vòng tứ kết China Master 2023 - Ảnh 1
Tay vợt hạng 15 thế giới Kim Ga Eun - Ảnh Getty

Kim Ga Eun sinh năm 1998 tại Ulsan, Hàn Quốc. Cô hiện xếp hạng 15 thế giới và từng giành nhiều danh hiệu ấn tượng. Theo đó, năm 2016, Kim Ga Eun giành HCĐ ở giải trẻ thế giới.

Kim Ga Eun là thành viên quan trọng của ĐT Hàn Quốc tham dự các giải nữ, đồng đội thế giới. Cô cùng với An Se Young và các đồng đội vô địch giải đồng đội nữ thế giới Uber Cup 2022, Vô địch ASIAD 2022, giành HCB đồng đội nam nữ thế giới Sudirman Cup 2023…

Trực tiếp cầu lông hôm nay 23/11: Nguyễn Thùy Linh - Line Hojmark Kjaersfeldt - Ảnh 1
Thuỳ Linh có phong độ cao tại China Master 

Ở khía cạnh cá nhân, Kim Ga Eun từng giành giành HCĐ ở giải trẻ thế giới 2016, HCĐ giải trẻ châu Á 2016, vô địch Korea Masters 2023 (Super 300) và vô địch Lingshui China Masters 2019, Hyderabad Open 2018 (Super 100)…

Trước đó, ở các giải BWF International Challenge, Kim Ga Eun có 2 lần về nhì ở Norwegian International 2018 và Irish Open 2018, Đáng chú ý, đối thủ của Ga Eun ở chung kết 2 trận này đều là người đồng hương Sim Yu Jin và An Se Young.

Trước đó, Nguyễn Thùy Linh đã vượt qua số 5 thế giới Carolina Marin ở vòng 1 và số 20 thế giới Line Højmark Kjaersfeldt (Đan Mạch) ở vòng 2. Đó đều là những đối thủ được đánh giá mạnh hơn Thuỳ Linh.

TIN LIÊN QUAN
HLV giúp Thùy Linh thắng Carolina Marin tại China Masters là ai?

HLV giúp Thùy Linh thắng Carolina Marin tại China Masters là ai?

Chiến thắng của Thùy Linh trước Carolina Marin tại vòng 1 China Masters có dấu ấn không nhỏ của HLV Ngô Trung Dũng. Ông là người đồng hành cùng Thùy Linh ở giải đấu quốc tế cuối cùng trong năm 2023.

Thùy Linh không dám tin khi hạ số 5 thế giới,  nhà vô địch Olympic Caroline Marin

Thùy Linh không dám tin khi hạ số 5 thế giới, nhà vô địch Olympic Caroline Marin

Hôm qua, cơn địa chấn của làng cầu lông đã xuất hiện khi Thùy Linh vượt qua Caroline Marin, tay vợt đang đứng số 5 thế giới và là chủ nhân tấm HCV Olympic 2016. Chính Thùy Linh cũng không dám tin rằng cô sẽ thắng trận này.

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 23/11: Thùy Linh gặp tay vợt nữ số 1 Đan Mạch

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay 23/11: Thùy Linh gặp tay vợt nữ số 1 Đan Mạch

Lịch thi đấu cầu lông hôm nay. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải cầu lông China Masters 2023, nội dung đơn nữ giữa 2 tay vợt Nguyễn Thùy Linh và Line Hojmark Kjaersfeldt.

Trực tiếp cầu lông hôm nay 23/11: Nguyễn Thùy Linh - Line Hojmark Kjaersfeldt

Trực tiếp cầu lông hôm nay 23/11: Nguyễn Thùy Linh - Line Hojmark Kjaersfeldt

Trực tiếp cầu lông hôm nay. iThethao.vn cập nhật kênh xem trực tiếp vòng 2 đơn nữ China Masters 2023, trận đấu giữa 2 tay vợt Nguyễn Thùy Linh và Line Hojmark Kjaersfeldt.

Thùy Linh hạ tay vợt Đan Mạch, vào tứ kết China Masters

Thùy Linh hạ tay vợt Đan Mạch, vào tứ kết China Masters

Sau trận thắng Carolina Marin, hành trình kỳ diệu của Thùy Linh tại giải China Masters 2023 tiếp tục với chiến thắng trước Line Hojmark Kjaersfeldt, tay vợt Đan Mạch hạng 20 thế giới.

VIETTEL TELECOM
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Thùy Linh bỏ qua giải đấu dễ tích điểm để tranh tài tại All England

Thùy Linh bỏ qua giải đấu dễ tích điểm để tranh tài tại All England

Thay vì tham dự Orlean Masters, giải đấu có cấp độ Super 300 diễn ra cùng thời gian với All England, tay vợt Nguyễn Thùy Linh quyết định thử sức tại một trong giải cầu lông lâu đời nhất thế giới.

Đức Phát thắng tay vợt Jamaica, vào vòng 2 Uganda International

Đức Phát thắng tay vợt Jamaica, vào vòng 2 Uganda International

Trong trận đấu thuộc vòng 1 giải cầu lông Uganda International, tay vợt Việt Nam Lê Đức Phát đã giành chiến thắng thuyết phục trước đối thủ người Jamaica là Samuel O’Brien Ricketts.

Đức Phát có đối thủ mới tại Uganda International

Đức Phát có đối thủ mới tại Uganda International

Với việc Armando Gaitan, tay vợt người Mexico xin rút lui khỏi Uganda International, đại diện Việt Nam Lê Đức Phát sẽ chạm trán một đối thủ khác tại vòng 1 nội dung đơn nam.

Thùy Linh dự 5 giải cầu lông tại châu Âu trong tháng 3

Thùy Linh dự 5 giải cầu lông tại châu Âu trong tháng 3

Chia sẻ trên trang cá nhân, VĐV Nguyễn Thùy Linh đã xác nhận về lịch trình thi đấu châu Âu của cô trong tháng 3. Tay vợt nữ số 1 Việt Nam sẽ chơi liên tiếp 5 giải.

Ng Tze Yong đứng trước khả năng mất vé dự cầu lông Olympic vì chấn thương

Ng Tze Yong đứng trước khả năng mất vé dự cầu lông Olympic vì chấn thương

Tại giải cầu lông đồng đội châu Á 2024, tay vợt Ng Tze Yong đã xin bỏ cuộc trong trận đơn nam tứ kết. Nguyên nhân được cho là chấn thương, và tình trạng của anh nặng hơn dự kiến tới mức có thể lỡ kế hoạch giành vé dự Olympic.

Thùy Linh rơi vào nhánh đấu khó tại Pháp Mở rộng

Thùy Linh rơi vào nhánh đấu khó tại Pháp Mở rộng

Sau khi tranh tài tại Đức Mở rộng, tay vợt Nguyễn Thùy Linh sẽ tiếp tục dự một giải đấu tại châu Âu là Pháp Mở rộng, nơi cô rơi vào nhánh đấu rất khó.

Đan Mạch giành cú đúp vô địch giải cầu lông đồng đội châu Âu

Đan Mạch giành cú đúp vô địch giải cầu lông đồng đội châu Âu

Cùng thời điểm giải cầu lông đồng đội châu Á được tổ chức, châu Âu cũng tìm ra nhà vô địch, khi đội tuyển Đan Mạch thể hiện sức mạnh áp đảo ở cả 2 nội dung nam và nữ.

Lee Chong Wei 'bỏ qua' Lee Zii Jia, chuyển sang chỉ trích tuyển cầu lông nữ Malaysia

Lee Chong Wei 'bỏ qua' Lee Zii Jia, chuyển sang chỉ trích tuyển cầu lông nữ Malaysia

Lee Chong Wei tiếp tục phơi bày về thực trạng tiêu cực của cầu lông Malaysia bên lề giải cầu lông đồng đội châu Á. Nhưng thay vì chỉ trích Lee Zii Jia như trước đây, anh đã chuyển mục tiêu sang những tay vợt nữ.

Vì sao Lee Zii Jia vắng mặt trong trận chung kết cầu lông đồng đội châu Á?

Vì sao Lee Zii Jia vắng mặt trong trận chung kết cầu lông đồng đội châu Á?

Trong ngày thi đấu cuối cùng của giải cầu lông đồng đội châu Á 2024, tay vợt Lee Zii Jia đã không thể tranh tài cùng đội tuyển nam Malaysia. Đội tuyển chủ nhà cũng lên tiếng về lý do tay vợt này vắng mặt.

Ấn Độ, Trung Quốc lên ngôi vô địch giải cầu lông đồng đội châu Á

Ấn Độ, Trung Quốc lên ngôi vô địch giải cầu lông đồng đội châu Á

Trong ngày thi đấu cuối cùng của giải cầu lông đồng đội châu Á 2024, chiến thắng đã vinh danh 2 đội tuyển Ấn Độ (nữ) và Trung Quốc (nam), khi họ lên ngôi vô địch một cách đầy thuyết phục.

Serie A Serie A
Vòng 21
Torino Torino
Lazio Lazio
Cúp C2 Châu âu Cúp C2 Châu âu
Knockouts
Toulouse Toulouse
Benfica Benfica
Qarabag Qarabag
Sporting Braga Sporting Braga
Rennes Rennes
AC Milan AC Milan
SC Freiburg SC Freiburg
Lens Lens
AS Roma AS Roma
Feyenoord Feyenoord
Sparta Praha Sparta Praha
Galatasaray Galatasaray
Marseille Marseille
FC Shakhtar Donetsk FC Shakhtar Donetsk
Sporting CP Sporting CP
Young Boys Young Boys
Cúp C3 Cúp C3
Playoff 2
Bodo Glimt Bodo Glimt
AFC Ajax AFC Ajax
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
Servette Servette
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Betis Betis
Ferencvarosi TC Ferencvarosi TC
Olympiakos Piraeus Olympiakos Piraeus
Legia Warszawa Legia Warszawa
Molde Molde
Slovan Bratislava Slovan Bratislava
Sturm Graz Sturm Graz
Eintracht Frankfurt Eintracht Frankfurt
Saint Gilloise Saint Gilloise
J-League 1 J-League 1
Vòng 1
Hiroshima Sanfrecce Hiroshima Sanfrecce
Urawa Red Diamonds Urawa Red Diamonds
AFC Champions League AFC Champions League
1/8 Final
Al Ittihad(KSA) Al Ittihad(KSA)
Navbahor Namangan Navbahor Namangan
Al Hilal Al Hilal
Sepahan Sepahan
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Tyumen Tyumen
Urozhay Krasnodar Urozhay Krasnodar
ADO Den Haag (nữ) ADO Den Haag (nữ)
FC Utrecht (nữ) FC Utrecht (nữ)
Stromsgodset Stromsgodset
Real Balompedica Linense Real Balompedica Linense
Bronshoj Bronshoj
Nykobing FC Nykobing FC
Deportivo La Coruna W Deportivo La Coruna W
Athletic Club Bibao (nữ) Athletic Club Bibao (nữ)
Gibraltar(w) Gibraltar(w)
Liechtenstein (nữ) Liechtenstein (nữ)
SK Furstenfeld SK Furstenfeld
SC Gleisdorf SC Gleisdorf
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
U19 Séc U19 Séc
U19 Đan Mạch U19 Đan Mạch
Denmark (nữ) U23 Denmark (nữ) U23
Holland U23 (nữ) Holland U23 (nữ)
Copa Libertadores Copa Libertadores
Second Circle
Sportivo Trinidense Sportivo Trinidense
CD El Nacional CD El Nacional
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Colo Colo Colo Colo
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 22
NK Publikum Celje NK Publikum Celje
NK Rogaska NK Rogaska
Maribor Maribor
ASK Bravo Publikum ASK Bravo Publikum
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Leones Negros Leones Negros
Club Chivas Tapatio Club Chivas Tapatio
Atletico La Paz Atletico La Paz
CSyD Dorados de Sinaloa CSyD Dorados de Sinaloa
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna Concordia Chiajna
Ceahlaul Piatra Neamt Ceahlaul Piatra Neamt
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Gunjur United Gunjur United
Jam City Jam City
Jarra West FC Jarra West FC
Medina United FC Medina United FC
VĐQG Iran VĐQG Iran
Vòng 17
Malavan Malavan
Esteghlal Tehran Esteghlal Tehran
Algeria Regional League Algeria Regional League
Vòng
ES Djemoura ES Djemoura
IRB Menaa IRB Menaa
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 4
Deportes Quindio Deportes Quindio
Real Santander Real Santander
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 8
Deportes Tolima Deportes Tolima
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
America de Cali America de Cali
La Equidad La Equidad
Deportiva Once Caldas Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira Deportivo Pereira
Atletico Nacional Medellin Atletico Nacional Medellin
Jaguares de Cordoba Jaguares de Cordoba
England U21 Professional Development League 2 England U21 Professional Development League 2
Vòng 14
Queens Park R U21 Queens Park R U21
Colchester United U21 Colchester United U21
Torneo Di Viareggio Torneo Di Viareggio
Quarterfinals
Italy Serie D Selection U18 Italy Serie D Selection U18
Brazzaville Youth Brazzaville Youth
Torino U20 Torino U20
Beyond Limits Youth Beyond Limits Youth
VĐQG Oman VĐQG Oman
Vòng 12
Dhufar Dhufar
Al Wehda(OMA) Al Wehda(OMA)
Bahla Bahla
Al-Nasr(OMA) Al-Nasr(OMA)
Al-Seeb Al-Seeb
ibri ibri
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 6
Sao Paulo Crystal FC Sao Paulo Crystal FC
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
South Africa League Cup South Africa League Cup
preliminaries
AmaZulu AmaZulu
Bloemfontein Celtic Bloemfontein Celtic
Brazil Campeonato Amapaense Brazil Campeonato Amapaense
Vòng
Santos AP Santos AP
Santos Macapa Santos Macapa
International Development's Cup International Development's Cup
Group
Belarus U17 Belarus U17
Russia U16 Russia U16
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
preliminaries
Moca FC Moca FC
Nashville Nashville
Cavalier FC Cavalier FC
FC Cincinnati FC Cincinnati
Bahrain Division Bahrain Division
Vòng 13
Um Alhassam Um Alhassam
Etehad Alreef Etehad Alreef
Al-Ittifaq Al-Ittifaq
Qalali Qalali
Al-Ittihad(BHR) Al-Ittihad(BHR)
Al-Budaiya Al-Budaiya
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
JS Kabylie U21 JS Kabylie U21
USM Khenchela U21 USM Khenchela U21
USM Alger U21 USM Alger U21
ES Setif U21 ES Setif U21
CS Constantine U21 CS Constantine U21
ASO Chlef U21 ASO Chlef U21
ES Ben Aknoun U21 ES Ben Aknoun U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
US Biskra U21 US Biskra U21
NC Magra U21 NC Magra U21
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
MC Oran U21 MC Oran U21
US Souf U21 US Souf U21
KSCUP KSCUP
Al Kuwait SC Al Kuwait SC
Al-Qadsia SC Al-Qadsia SC
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
Match
Botafogo PB Botafogo PB
Altos/PI Altos/PI
BRA SE BRA SE
Vòng
Confianca SE Confianca SE
AD Atletica Gloriense AD Atletica Gloriense
Bolivia Primera Division Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC Royal Pari FC
Nacional Potosi Nacional Potosi
Cúp C1 Châu Đại Dương Cúp C1 Châu Đại Dương
preliminaries
Vaiala Tongan Vaiala Tongan
Vaivase Tai FC Vaivase Tai FC
Tupapa Maraerenga Tupapa Maraerenga
Veitongo FC Veitongo FC
Qatar B Qatar B
Vòng
Russell City Russell City
Al Nasa(QAT) Al Nasa(QAT)
Al Shahaniya Al Shahaniya
Al Khor SC Al Khor SC
Brasil Cup Brasil Cup
preliminaries
Cianorte PR Cianorte PR
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Ag. Maraba Ag. Maraba
Coritiba PR Coritiba PR
Nigeria National League Nigeria National League
Vòng
Olympic FC Olympic FC
AS Police (Niamey) AS Police (Niamey)
Ấn Độ Super League Ấn Độ Super League
Vòng 16
Jamshedpur FC Jamshedpur FC
East Bengal East Bengal
Armenia Premier League Armenia Premier League
Vòng 21
FC Noah FC Noah
Urartu Urartu
Nữ Tây Á Nữ Tây Á
Group
Iraq (nữ) Iraq (nữ)
Nepal  (nữ) Nepal (nữ)
Syrian (nữ) Syrian (nữ)
Palestine (nữ) Palestine (nữ)
Cúp Liên Đoàn Iceland Cúp Liên Đoàn Iceland
Group
Fjolnir Fjolnir
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
Bahraini Premier League Bahraini Premier League
Vòng
Al-Najma Al-Najma
Manama Club Manama Club
Bahrain National Youth League Bahrain National Youth League
Vòng
Al-Najma (Youth) Al-Najma (Youth)
Manama Club (Youth) Manama Club (Youth)
Brazil Serie D Brazil Serie D
Sampaio Correa Sampaio Correa
Pinheiro AC Pinheiro AC
Four Nations Tournament-Woman Four Nations Tournament-Woman
malta (nữ) malta (nữ)
Faroe Islands (nữ) Faroe Islands (nữ)
Botola Pro 1 Botola Pro 1
Vòng 20
IRT Itihad de Tanger IRT Itihad de Tanger
UTS Union Touarga Sport Rabat UTS Union Touarga Sport Rabat
MCO Mouloudia Oujda MCO Mouloudia Oujda
CAYB Club Athletic Youssoufia CAYB Club Athletic Youssoufia
Seychelles Premier League Seychelles Premier League
Vòng
Red Star Defence Force FC Red Star Defence Force FC
Saint Louis Suns United Saint Louis Suns United
Brazil Campeonato Baiano Division Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 8
Jequie BA Jequie BA
Itabuna BA Itabuna BA
Siêu cúp Nam Mỹ Siêu cúp Nam Mỹ
Match
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
Fluminense RJ Fluminense RJ
Cameroon Elite One Cameroon Elite One
Vòng
AS Fortuna Mfou AS Fortuna Mfou
FC Gazelle FC Gazelle
UMS de Loum UMS de Loum
Victoria Utd Limbe Victoria Utd Limbe
Concacaf Gold Women's Cup Concacaf Gold Women's Cup
Groups C
Costa Rica (nữ) Costa Rica (nữ)
Paraguay (nữ) Paraguay (nữ)
Canada (nữ) Canada (nữ)
El Salvador (nữ) El Salvador (nữ)
English Women's Conference North English Women's Conference North
Vòng 16
Huddersfield (nữ) Huddersfield (nữ)
Halifax Town (nữ) Halifax Town (nữ)
Liverpool Feds (nữ) Liverpool Feds (nữ)
Stoke City (nữ) Stoke City (nữ)
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 18
RS Waasland Beveren U21 RS Waasland Beveren U21
AS Eupen U21 AS Eupen U21

Tin thể thao mới nhất

VIETTEL TELECOM

Nhận định bóng đá

VIETTEL TELECOM