Lịch thi đấu giải cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 mới nhất. Thethao.vn cập nhật lịch phát sóng trực tiếp cầu lông Hàn Quốc Masters 2022 nhanh và chính xác nhất.
Hàn Quốc Masters 2022 là giải đấu cầu lông sẽ diễn ra tại sân vận động của Đại học Gwangju ở Gwangju, Hàn Quốc, từ ngày 12 đến ngày 17 tháng 4 năm 2022. Sự kiện Super 300 này có tổng giải thưởng là 180.000 USD.
Hàn Quốc Masters năm nay sẽ là giải đấu thứ 9 thuộc hệ thống BWF World Tour 2022. Giải đấu này tổ chức lần đầu vào năm 2007. Năm nay, nó sẽ được nối lại sau 3 năm gián đoạn vì dịch bệnh.
Nhiều tay vợt sau khi tham gia Hàn Quốc Mở rộng đã ở lại để tiếp tục dự giải Hàn Quốc Masters. Đó là Srikanth Kidambi, tay vợt đã bị loại ở bán kết bởi Jonathan Christie. Đó là Kunlavut Vitidsarn. Nhưng cũng có rất nhiều tay vợt vắng mặt. Thậm chí ở nội dung đơn nam, tất cả tốp 10 đều không có tên.
Điều này sẽ ít nhiều ảnh hưởng tới sức hút của giải đấu. Nếu như Hàn Quốc Mở rộng còn Ginting, Christie hay Lakshya Sen thì sự kiện sau đó 2 ngày, tất cả đã không đến dự. Có lẽ họ muốn dành tối đa thời gian chuẩn bị khi Thomas Cup đã ở rất gần.
Nếu dính chấn thương khi tham dự giải đấu trên đất Hàn Quốc, rủi ro mất Thomas Cup là rất lớn. Bởi vậy, các tay vợt hàng đầu sẽ chọn phương án an toàn.
Nhưng đây sẽ là cơ hội thể hiện mình và gặt hái vinh quang cho các tay vợt vốn chỉ đóng vai trò “ngựa ô” ở các giải khác như Thammason, Kunlavut Vitidsarn hay Srikanth… Dù sao thì vẫn còn nhiều điều để chờ đợi tại Hàn Quốc Masters 2022.
LỊCH THI ĐẤU GIẢI CẦU LÔNG HÀN QUỐC MASTERS 2022
BÁN KẾT
NỘI DUNG
NGÀY
GIỜ
TRẬN
ĐƠN NAM
16/4
9:40
Thammasin - Jeon J.
16/4
10:20
Naraoka K. - Soong J. V.
ĐƠN NỮ
16/4
9:40
Chen Yu Fei - Wang Zhi Yi
16/4
10:20
He Bing Jiao - An Se Young
ĐÔI NAM
16/4
11:00
Kim G. J./Kim S. R. - Okamura H./Onodera M.
16/4
12:20
Choi S./Kim Won Ho - Liu Y. C./Ou X. Y.
ĐÔI NỮ
16/4
11:00
Eom H. W./Kim B. R. - Kim So Yeong/Kong H. Y.
16/4
11:40
Baek H. N./Lee Yu Rim - Du Y./Li W. M.
ĐÔI NAM NỮ
16/4
9:00
Goh S. H./Lai S. J. - Ou X. Y./Huang Y. Q.
16/4
9:00
Wang Y. L./Huang D. P. - Jin Y./Lee Yu Rim
TỨ KẾT
NỘI DUNG
NGÀY
GIỜ
TRẬN
ĐƠN NAM
15/4
9:40
Naraoka K.. - Claerbout L.
15/4
10:20
Zilberman M.. - Soong J. V.
15/4
11:00
Thammasin S.. - Lu G. Z.
15/4
11:40
Jeon J.. - Son W. H.
ĐƠN NỮ
15/4
9:00
Chen Yu Fei - Takahashi A.
15/4
10:20
Katethong S.. - An Se Young
15/4
10:20
Wang Z. Y.. - Yeo J. M.
15/4
11:40
Lee Se Yeon. - He Bing Jiao
ĐÔI NAM
15/4
11:40
Fikri M./Maulana B.. - Okamura H./Onodera M.
15/4
12:20
Hee Y./Loh K.. - Choi S./Kim Won Ho
15/4
13:00
Kang M. H./Seo S. J.. - Kim G. J./Kim S. R.
15/4
13:00
Liu Y. C./Ou X. Y.. - Ko S. H./Shin B. Ch.
ĐÔI NỮ
15/4
11:00
Chang Y. N./Jung K. E.. - Kim So Yeong/Kong H. Y.
15/4
11:00
Eom H. W./Kim B. R. - Phatcharaphisutsin/Sukklad
15/4
12:20
Du Y./Li W. M.. - Zhang S. X./Zheng Y.
15/4
12:20
Kim A. Y./Kim S. J.. - Baek H. N./Lee Yu Rim
ĐÔI NAM NỮ
15/4
9:00
Hee Y./Tan W. H. - Goh S. H./Lai S. J.
15/4
9:00
Jin Y./Lee Yu Rim. - Zheng S. W./Zhang S. X.
15/4
9:40
Ou X. Y./Huang Y. Q.. - Kang M. H./Baek H. N.
15/4
9:40
Wang Y. L./Huang D. P. - Nishikawa Y./Ozaki S.
VÒNG 2
NỘI DUNG
NGÀY
GIỜ
TRẬN
ĐƠN NAM
14/4
8:00
Zilberman M. - Koljonen K.
14/4
8:40
Medel Y. S. - Lu G. Z.
14/4
9:20
Li S. F. - Naraoka K.
14/4
10:00
Weng H. Y. - Claerbout L.
14/4
10:40
Heo Kwang H. - Soong J. V.
14/4
10:40
Merkle A. - Thammasin S.
14/4
12:00
Jeon J. - Kim Dong Hun
14/4
12:40
Svendsen V. - Son W. H.
ĐƠN NỮ
14/4
8:00
Chen Yu Fei - Kawakami S.
14/4
8:40
Takahashi A. - Tianne Lam
14/4
10:00
Goh J. W. - Wang Z. Y.
14/4
10:00
Polikarpova K. - Lee Se Yeon
14/4
10:00
Yeo J. M. - Kim S. M.
14/4
10:40
Katethong S. - Thuzar T.
14/4
11:20
Kim G. E. - He Bing Jiao
14/4
11:20
Ohori A. An Se Young
ĐÔI NAM
14/4
11:20
Goh V S./Low J. S. - Okamura H./Onodera M.
14/4
12:00
Choi S./Kim Won Ho - Tan Kian M./Tan W. K.
14/4
12:00
Kim J. H./Lee Y. D. - Kim G. J./Kim S. R.
14/4
12:40
Fikri M. S./Maulana B. - Ren X. Y./Tan Q.
14/4
12:40
Hee Y./Loh K. - Na Gwang Min/Noh Jin Seong
14/4
13:20
Choi H. B./Park B. H. - Liu Y. C./Ou X. Y.
14/4
13:20
He J. T./Zhou H. D. - Kang M. H./Seo S. J.
14/4
13:20
Jung W./Park K. H. - Ko S. H./Shin B. Ch.
ĐÔI NỮ
14/4
8:00
Chang Y. N./Jung K. E. - Hoo V./Lim Chiew S.
14/4
8:00
Eom H. W./Kim B. R. - Jeong N. E./Kim H. J.
14/4
8:00
Phatcharaphisutsin/Sukklad - Ponnappa A./Reddy
14/4
11:20
Lee S. H./Shin S. C. - Kim A. Y./Kim S. J.
14/4
12:00
Jin Y./Wong J. Y. C. - Kim So Yeong/Kong H. Y.
14/4
12:40
Liu X. X./Xia Y. T. - Du Y./Li W. M.
14/4
13:20
Choi C./Wu J. - Zhang S. X./Zheng Y.
14/4
14:00
Kanlaha L./Muenwong P. - Baek H. N./Lee Yu Rim
ĐÔI NAM NỮ
14/4
8:00
Shin T. Y./Chang Y. N. - Nishikawa Y./Ozaki S.
14/4
8:00
Wang Y. L./Huang D. P. - Jung W./Lee Y. W.
14/4
8:40
Jin Y./Lee Yu Rim - Midorikawa H./Saito N.
14/4
8:40
Kim H./Kim H. J. - Hee Y./Tan W. H.
14/4
9:20
Chan P. S./Toh W. - Zheng S. W./Zhang S. X.
14/4
9:20
Kang M. H./Baek H. N. - Lindeman T. A./Wu J.
14/4
9:20
Ou X. Y./Huang Y. Q. - Rivaldy R./Mentari P. H.
14/4
10:40
Zilberman M./ZIlberman S. - Goh S. H./Lai S. J.
VÒNG 1
NỘI DUNG
NGÀY
GIỜ
TRẬN
ĐƠN NAM
12/4
Cheam J. W. - Phetpradab K.
12/4
George K. - Medel Y. S.
12/4
Heo Kwang H. - Sen C.
12/4
Kim Dong Hun - Zhao J. P.
12/4
Koljonen K. - Jamsri S.
12/4
Lee D. K. - Lu G. Z.
12/4
Liew D. - Claerbout L.
12/4
Louda J. - Thammasin S.
12/4
Naraoka K. - Elgamal A. H.
12/4
Parupalli K. - Weng H. Y.
12/4
Son W. H. - Vitidsarn K.
12/4
Soong J. V. - Teh J. H. J.
12/4
Srikanth K. - Li S. F.
12/4
Svendsen V. - Chittaboina R. Y.
12/4
Wangcharoen K. - Zilberman M.
11/4
Wraber L. - Merkle A.
ĐƠN NỮ
11/4
Bansod M. - Polikarpova K.
12/4
Chen Yu Fei - Yi Hooi
12/4
Chochuwong Po. - Takahashi A.
12/4
Farooqui S. I. - Kudaravalli S. K. P.
12/4
Han Yue - An Se Young
12/4
Hany D. - He Bing Jiao
12/4
Hoyaux Y. - Kawakami S.
12/4
Intanon R. - Chaiwan P.
12/4
Kim G. E. - Mitsova M.
12/4
Lam L. - Zhang Y. M.
12/4
Nehwal S. - Ohori A.
12/4
Sim Y. J. - Wang Z. Y.
12/4
Svabikova T. - Ongbamrungphan B.
12/4
Thuzar T. - Li M.
12/4
Tomalova K. - Katethong S.
11/4
Yeo J. M. - Hemanth T.
ĐÔI NAM
11/4
Azriyn/Lim K. - M.R. Arjun/Kapila D.
12/4
Bhatnagar I./Krishnaprasad S. - Ko S. H./Shin B. Ch.
Jonathan Christie, hạt giống số 2 của giải Hàn Quốc Mở rộng, đã bất ngờ thua đại diện Trung Quốc, Weng Hong Yang trong trận chung kết vừa diễn ra. Đáng chú ý, Weng Hong Yang chỉ đứng thứ 156 trên BXH BWF.
Kết quả giải cầu lông Hàn Quốc Mở rộng 2022 ngày 10/4. Thethao.vn cập nhật kết quả trực tiếp giải cầu lông Hàn Quốc Mở rộng 2022 nhanh và chính xác nhất.
Ngay sau khi giành chiến thắng trận tứ kết Kazakhstan Challenge, tay vợt Lê Đức Phát chỉ có ít giờ nghỉ ngơi trước khi chính thức bước vào trận bán kết gặp đối thủ Tharun Mannepalli.
Kazakhstan Challenge 2024 sẽ là một trong những giải đấu cuối cùng tích điểm hướng đến Olympic Paris của 2 đại diện Việt Nam Nguyễn Hải Đăng và Lê Đức Phát.
Tại trận tứ kết đơn nữ giải cầu lông Thailand Challenge, tay vợt Vũ Thị Trang sẽ chạm trán Riko Gunji, tay vợt Nhật Bản từng nằm trong nhóm đầu thế giới.
Tròn 1 tuần sau khi đánh bại Ester Nurumi Tri Wardoyo tại Thụy Sĩ Mở rộng, tay vợt Nguyễn Thùy Linh sẽ gặp lại cô ở vòng 2 giải cầu lông Spain Masters.
Sau trận thắng đầy vất vả ở vòng 1 Thụy Sĩ Mở rộng, tay vợt Nguyễn Thùy Linh tiếp tục chạm trán một đối thủ mạnh trong vòng 2. Đó là Gregoria Tunjung, tay vợt Indonesia đang xếp hạng 8 thế giới.
Trong lần đầu tham dự All England, giải cầu lông lâu đời nhất thế giới, tay vợt Nguyễn Thùy Linh sẽ chạm trán một đối thủ rất mạnh. Đó là hạt giống số 2 Chen Yu Fei, đương kim vô địch Olympic.
Trong ngày 6/3, tay vợt Nguyễn Thùy Linh sẽ bắt đầu hành trình tại giải cầu lông Pháp Mở rộng 2024. Đối thủ của cô tại vòng 1 là Hsu Wen Chi, người từng đối đầu Thùy Linh 2 lần tại các giải quốc tế.
Lịch thi đấu cầu lông hôm nay. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu cầu lông ngày 3/3, khi tay vợt Nguyễn Thùy Linh chuẩn bị tranh chức vô địch giải Đức Mở rộng 2024.
Lịch thi đấu cầu lông hôm nay. iThethao.vn cập nhật lịch thi đấu cầu lông ngày 29/2, nơi tay vợt Nguyễn Thùy Linh tranh tài tại vòng 2 Đức Mở rộng, giải đấu có cấp độ Super 300.