Link xem trực tiếp bóng rổ VBA Finals 2022 mới nhất hôm nay: Hanoi Buffaloes vs Saigon Heat

Link xem trực tiếp VBA 2022 mới nhất hôm nay. Thethao.vn cập nhật nhanh chóng, chính xác nhất link trực tuyến giải bóng rổ chuyên nghiệp Việt Nam VBA mùa 7.

LINK TRỰC TIẾP BÓNG RỔ VBA FINALS 2022 HÔM NAY

Hanoi Buffaloes vs Saigon Heat (17h00 ngày 3/9)

LINK XEM 1 - LINK XEM 2 - LINK XEM 3

VBA - Giải bóng rổ chuyên nghiệp Việt Nam - đã trở lại trong năm 2022 với mùa giải thứ 7 có tên gọi VBA7. Theo thông báo chính thức từ BTC, VBA 2022 sẽ khởi tranh từ ngày 21/6 đến hết ngày 9/9.

Link xem trực tiếp bóng rổ VBA Playoffs 2022 mới nhất hôm nay: Nha Trang Dolphins vs Hanoi Buffaloes - Ảnh 3
VBA 2022 đã bước vào vòng Playoffs đầy hấp dẫn và gay cấn - Ảnh: VBA.

Mùa giải năm nay có sự góp mặt của 7 CLB quen thuộc với những người yêu bóng rổ nước nhà gồm Thang Long Warriors, Hanoi Buffaloes, Danang Dragons, Nha Trang Dolphins, Cantho Catfish, Saigon Heat và Ho Chi Minh City Wings. ĐT bóng rổ Việt Nam sẽ không còn xuất hiện ở VBA sau khi hoàn thành mục tiêu chuẩn bị cho SEA Games 31.

Đáng chú ý, VBA 2022 sẽ áp dụng trở lại hình thức thi đấu sân khách - sân nhà truyền thống, đồng thời mở cửa chào đón NHM đến sân. Ở 2 mùa giải gần nhất, việc bị ảnh hưởng bởi đại dịch COVID-19 đã khiến VBA buộc phải tổ chức thi đấu tập trung.

Link xem trực tiếp VBA 2022 mới nhất hôm nay - Ảnh 2
NHM sẽ được đến sân theo dõi trực tiếp các trận đấu bóng rổ tại VBA - Ảnh: VBA.

VBA 2022 sẽ có tổng cộng 42 trận đấu vòng loại (Regular Season), tối đa 6 trận vòng loại trực tiếp (VBA Playoffs - bán kết) và tối đa 5 trận chung kết (VBA Finals). Trong đó, mỗi đội bóng sẽ có 6 trận được thi đấu trên sân nhà ở vòng loại. Các series bán kết sẽ thi đấu theo thể thức 3 trận thắng 2 (best of 3). Loạt trận chung kết VBA Finals sẽ thi đấu theo thể thức 5 trận thắng 3 để tìm ra nhà vô địch (best of 5).

Dưới đây là một số mốc thời gian quan trọng của VBA mùa 2022:

- 21/06/2022: Khai mạc mùa giải VBA7

- 21/06/2022 - 17/08/2022: 7 đội tranh tài vòng loại (Regular Season)

- 20/08/2022 - 26/08/2022: 4 đội tranh tài vòng Bán kết (Playoffs)

- 28/08/2022 - 09/09/2022: 2 đội tranh tài vòng Chung kết (VBA Finals)

- 03/09/2022 - 09/09/2022: Lễ trao cúp vô địch (dự kiến)

TIN LIÊN QUAN

Lịch thi đấu VBA 2022 hôm nay, Lịch bóng rổ Việt Nam mới nhất

VBA 04/08/2022

Lịch thi đấu VBA 2022 mới nhất. Xem lịch trực tiếp mùa giải bóng rổ chuyên nghiệp Việt Nam VBA hôm nay 5X5, 3X3 nhanh nhất tại thethao.vn.

VBA 2022 sẽ trở lại với thể thức sân nhà - sân khách

VBA 03/06/2022

Sau thời gian phải thi đấu tập trung vì đại dịch, Giải Bóng rổ Chuyên nghiệp Việt Nam năm 2022 (VBA) sẽ trở lại với format cũ là sân nhà - sân khách.

Xem trực tiếp bóng rổ VBA 2022 ở đâu, trên kênh nào?

VBA 20/06/2022

Xem trực tiếp VBA 2022 trên kênh nào? Thethao.vn cung cấp lịch tường thuật trực tiếp, kênh phát sóng giải bóng rổ chuyên nghiệp Việt Nam VBA mùa 7 mới nhất hôm nay.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Danang Dragons chia tay HLV Thanh Cảnh sau 4 năm gắn bó

Mùa giải đáng quên của Danang Dragons đã khép lại với vị trí bét bảng trên bảng xếp hạng VBA 2022. Không lâu sau cái kết thất vọng đó là cuộc chia ly của huấn luyện viên Phan Thanh Cảnh.

Danh sách đề cử giải thưởng cá nhân VBA 2022: MVP dành cho DeAngelo Hamilton?

DeAngelo Hamilton (Cantho Catfish) cùng 4 ngoại binh khác đến từ Saigon Heat, Hanoi Buffaloes, HCM City Wings và Nha Trang Dolphins là những ứng viên cho danh hiệu MVP của mùa giải Regular Season của VBA 2022.

HLV Predrag Lukic chia tay Thang Long Warriors

Sau 5 mùa giải gắn bó, Thang Long Warriors và HLV Predrag Lukic đã quyết định đường ai nấy đi.

Saigon Heat hạ đẹp Hanoi Buffaloes, nâng cao chức vô địch VBA thứ 3 liên tiếp

Saigon Heat hoàn tất cú "sweep" trước Hanoi Buffaloes bằng chiến thắng ở Game 3, qua đó khép lại series Finals với tỷ số 3-0. Với kết quả này, "Ông 30" đã trở thành nhà vô địch VBA 2022, cũng là lần thứ 3 liên tiếp họ lên ngôi.

Kết quả VBA 2022 hôm nay mới nhất theo giờ Việt Nam: Saigon Heat lên ngôi vô địch

Kết quả bóng rổ VBA 2022 mới nhất hôm nay. Xem kq giải đấu bóng rổ chuyên nghiệp Việt Nam VBA mùa giải 2022 được cập nhật nhanh và chính xác nhất trên thethao.vn.

Saigon Heat ngược dòng bản lĩnh, chạm 1 tay vào chức vô địch VBA 2022

Game 2 của VBA Finals 2022 đã kết thúc với chiến thắng vất vả thuộc về Saigon Heat. Đội nhà vượt qua Hanoi Buffaloes với tỷ số 66-58, sau phần lớn thời gian bị dẫn trước.

Saigon Heat áp đảo Hanoi Buffaloes ở Game 1 VBA Finals 2022

Ở Game mở màn loạt trận VBA Finals 2022, Saigon Heat có thắng lợi dễ dàng trước Hanoi Buffaloes, qua đó vươn lên dẫn trước 1-0 trong series BO5.

Tâm Đinh bùng nổ, Hanoi Buffaloes hẹn Saigon Heat tại chung kết VBA

Với những cú ném ba chuẩn xác, Tâm Đinh tiếp tục trở thành điểm tựa của Hanoi Buffaloes. Thậm chí hôm nay anh còn bùng nổ dữ dội hơn game 1 với 28 điểm để giúp đội nhà thắng dễ 81-63, qua đó vào chung kết.

Hạ City Wings, Saigon Heat giành vé vào chung kết VBA

Ho Chi Minh City Wings đã không thể làm nên bất ngờ. Dù có lợi thế sân nhà trong game 2 trận bán kết với Saigon Heat nhưng họ vẫn phải nhận thất bại 93-103, thất bại thứ 2 liên tiếp, qua đó nhìn đối thủ tiến vào chung kết VBA.

Hanoi Buffaloes thắng dễ Nha Trang Dolphins tại game 1 bán kết VBA

Nhờ đà bứt phá ngoạn mục ở hiệp đầu, Hanoi Buffaloes đã chiếm ưu thế trong suốt trận đấu và họ kết thúc game 1 bán kết VBA với Nha Trang Dolphins bằng chiến thắng chênh lệch 73-67.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ