CLB TP.HCM bổ nhiệm trợ lý HLV Nguyễn Tuấn Phong

Cựu tiền vệ của ĐT Việt Nam sẽ trở thành trợ lý HLV ở CLB TP.HCM cho mùa giải V.League 2022.

Ông Tuấn Phong nổi bật khi làm trợ lý cho CLB Sài Gòn trong những năm qua. Mùa 2020, ông mất việc vì CLB thay đổi chính sách, loại bỏ toàn bộ ban huấn luyện và đa số các trụ cột cũ.

Ở CLB TP.HCM, ông sẽ làm trợ lý cho HLV Trần Minh Chiến. Cựu HLV của CLB Bà Rịa – Vũng Tàu sẽ ngồi vào vị trí Polking để lại sau một mùa giải dang dở tại V.League. Đây có thể được ví như chuyến trở lại mái nhà xưa của nhà cầm quân 47 tuổi.

CLB TP.HCM bổ nhiệm trợ lý HLV Nguyễn Tuấn Phong - Ảnh 1
Trợ lý HLV Nguyễn Tuấn Phong thời còn ở CLB Sài Gòn - Ảnh FBNV

Ông Minh Chiến làm công tác huấn luyện và đạt thành công bước đầu ở lò đào tạo PVF. Năm 2018, ông nhận lời dẫn dắt CLB Becamex Bình Dương và sau đó là các CLB ở miền Nam.

Trong khi đó, ông Tuấn Phong từng là trụ cột của CLB Đồng Tâm Long An và nhiều lần lên tuyển Việt Nam khi còn là cầu thủ. Đá ở vị trí tiền vệ, ông là người thường xuyên tung ra những đường chuyền, tạt bỏng để các đồng đội dứt điểm. 

CLB TP.HCM bổ nhiệm trợ lý HLV Nguyễn Tuấn Phong - Ảnh 2
CLB TP.HCM bổ nhiệm trợ lý HLV Nguyễn Tuấn Phong - Ảnh CLB TP.HCM

Trong màu áo ĐTQG, chân chuyền sinh năm 1981 đá 32 trận, ghi được 9 bàn thắng. Ông cũng chính là người kiến tạo cho Văn Quyến ghi bàn ở trận đấu ĐT Việt Nam thắng ĐT Hàn Quốc với tỷ số 1-0 ở vòng loại Asian Cup 2004.

Tuấn Phong là dân Sài Gòn chính gốc, xuất phát điểm cầu thủ cũng từ CLB ở TP.HCM (Công An TP.HCM) nên anh luôn muốn gắn bó với bóng đá thành phố này. Anh nhận lời làm trợ lý cho HLV Nguyễn Thành Công ở CLB Sài Gòn cũng một phần vì lý do này. Sau đó, Tuấn Phong làm HLV ở PVF trước khi trở về quê nhà.

TIN LIÊN QUAN

CLB Hà Nội chia tay công thần Moses

V League 31/10/2021

Tiền vệ người Uganda sẽ không còn là người của đội bóng thủ đô sau 5 năm gắn bó.

Viettel chia tay Bruno Matos

V League 31/10/2021

CLB Viettel nói lời tạm biệt với tiền đạo người Brazil Bruno Matos chỉ sau 2 trận đấu ở V.League.

Ngân Văn Đại chia tay CLB Hà Nội, rục rịch đến SLNA

V League 01/11/2021

CLB Hà Nội đã chính thức nói lời chia tay với tiền đạo Ngân Văn Đại, người dự kiến sẽ trở về khoác áo đội bóng quê nhà Sông Lam Nghệ An.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Chu Đình Nghiêm tiếp tục dẫn dắt CLB Hải Phòng

HLV Chu Đình Nghiêm cam kết sẽ tiếp tục dẫn dắt Hải Phòng trong hai mùa bóng tới, đến giữa năm 2024.

HAGL ký hợp đồng với ‘Vua giải trẻ’ Nguyễn Quốc Việt

HAGL mới đây đã chính thức công bố bản hợp đồng với tiền đạo Nguyễn Quốc Việt. Đây là một trong những sự bổ sung quan trọng của đội bóng Phố Núi cho V.League 2022.

CLB Nam Định tiếp tục chơi lớn, chi tiền tỷ chiêu mộ thêm 3 tân binh tiếng tăm tại V.League

Với sự đầu tư lớn, CLB Nam Định đang khuấy đảo thị trường chuyển nhượng V.League với các bản hợp đồng tiền tỷ.

Hà Nội FC chia tay cùng lúc 2 ngoại binh

Thi đấu thành công ở mùa giải 2022 với 2 danh hiệu V.League và Cúp Quốc gia, tuy nhiên Hà Nội FC vẫn quyết định cải tổ đội hình khi để hàng loạt ngôi sao ra đi.

Alexander Đặng ký hợp đồng với Nam Định?

Theo một số nguồn tin, tiền đạo Alexander Đặng đã ký hợp đồng với CLB Nam Định và bắt đầu chơi bóng từ mùa giải V.League 2023.

CLB Thanh Hóa bổ nhiệm cựu HLV U22 Myanmar vào ghế 'thuyền trưởng'

HLV Velizar Popov đã đạt thỏa thuận dẫn dắt CLB Thanh Hóa, trở thành "thuyền trưởng" người nước ngoài tiếp theo sau HLV Ljupko Petrovic.

SLNA bổ nhiệm HLV thể lực người Brazil

CLB SLNA lần đầu có trợ lý HLV thể lực người nước ngoài sau khi bổ nhiệm ông Tiago Almeida cho mùa giải V.League 2023.

Chủ tịch SLNA: Phan Văn Đức không còn động lực cống hiến, CLB cũng không miễn cưỡng giữ lại

Trước nguyện vọng mong muốn ra đi của Phan Văn Đức, Ban Lãnh đạo CLB SLNA đã chấp thuận đề nghị của cầu thủ sinh năm 1996 ngay sau khi kết thúc mùa giải 2022.

Những CLB nào có mặt sân tốt nhất V.League 2022?

Sân Vinh của SLNA hay Lạch Tray của Hải Phòng từng là những sân đấu bị chê nhiều nhất V.League vì chất lượng mặt cỏ. Tuy vậy, cả hai đội bóng này đều đã cho thấy sự thay đổi tích cực ở mùa giải 2022.

Nguyễn Phi Hoàng là ai? Cầu thủ trẻ xuất sắc nhất V.League 2022 đang khoác CLB nào

Tiền vệ Nguyễn Phi Hoàng đã được vinh danh là cầu thủ trẻ xuất sắc nhất V.League 2022. iThethao.vn cung cấp thông tin về Phi Hoàng - cầu thủ trẻ xuất sắc nhất V.League 2022.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá