Nhà vô địch Hà Nội cùng bảng đương kim á quân Viettel tại vòng loại U19 Quốc gia 2023

Vòng loại U19 Quốc gia 2023 chứng kiến màn so tài hấp dẫn ở bảng A, khi nhà vô địch Hà Nội cùng đương kim á quân Viettel cùng chung bảng đấu.

Vòng loại Giải bóng đá Vô địch U19 Quốc gia năm 2023 sẽ diễn ra từ ngày 26/3 đến ngày 17/4/2024, với 28 đội bóng, chia thành năm bảng, dự kiến thi đấu tại các địa điểm: Trung tâm thể thao Viettel (bảng A), Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ PVF (bảng B), Gia Lai (bảng C), Bình Phước (bảng D) và Tiền Giang (bảng E). 

Nhà vô địch Hà Nội cùng bảng đương kim á quân Viettel tại vòng loại U19 Quốc gia 2023  - Ảnh 2

Theo kết quả bốc thăm, ở bảng A, đương kim vô địch U19 Hà Nội và đương kim á quân Viettel sẽ nằm cùng bảng. 3 đội còn lại bao gồm các đội U19: Công an Hà Nội, Hải Phòng, Đông Á Thanh Hóa và Quảng Ngãi. Còn nhớ tại trận chung kết U19 Quốc gia 2022, trên sân Trung tâm PVF, U19 Hà Nội và U19 Viettel đã thi đấu hấp dẫn. Đến đúng những phút cuối cùng của trận đấu, Văn Trường của U19 Hà Nội đã tung cú sút xa ở gần giữa sân, đưa bóng vào lưới ấn định thắng lợi 2-1 cho U19 Hà Nội. 

Ở bảng B, chủ nhà PVF cùng bảng với các đội U19 gồm: Huế, Nam Định, SHB Đà Nẵng, Sông Lam Nghệ An. Ở bảng C, HAGL cùng bảng với Bình Định, Khánh Hòa, Kon Tum, Lâm Đồng, Phú Yên. Tại bảng D, Bình Phước sẽ chung bảng với B.Bình Dương, Bình Thuận, Đồng Nai, Tây Ninh, TP.HCM. Và ở bảng E, Tiền Giang sẽ đối đầu với An Giang, Cần Thơ, Đồng Tháp và Long An.

Nhà vô địch Hà Nội cùng bảng đương kim á quân Viettel tại vòng loại U19 Quốc gia 2023  - Ảnh 1
Nhà vô địch Hà Nội cùng bảng đương kim á quân Viettel tại vòng loại U19 Quốc gia 2023 

Theo thể thức, các đội thi đấu vòng tròn 2 lượt (đi - về) tại địa phương đăng cai. Tính điểm xếp hạng ở mỗi Bảng. 5 đội xếp thứ Nhất, 5 Đội xếp thứ Nhì và 1 đội xếp thứ ba có thành tích tốt nhất ở 5 Bảng vào VCK. Nếu đội Chủ nhà VCK kết thúc thi đấu tại Vòng loại với vị trí trong nhóm 11 (mười một) đội có thành tích tốt nhất ở năm Bảng, thì đội xếp thứ Ba có thành tích tốt tiếp theo sẽ giành quyền tham dự VCK.

TIN LIÊN QUAN
ĐT U23 Việt Nam triệu tập bổ sung 2 cầu thủ PVF-CAND

ĐT U23 Việt Nam triệu tập bổ sung 2 cầu thủ PVF-CAND

U23 Việt Nam 16/03/2023

HLV Philippe Troussier gọi bổ sung 2 cầu thủ Huỳnh Công Đến và Nguyễn Thanh Nhàn lên tuyển U23 Việt Nam dự Doha Cup 2023.

HLV Troussier chỉ giữ 60% đội hình ĐT Việt Nam?

HLV Troussier chỉ giữ 60% đội hình ĐT Việt Nam?

HLV Philippe Troussier có kế hoạch thay đổi dần dần lực lượng của ĐT Việt Nam tham dự các giải đấu trong năm 2023 để hướng tới vòng loại World Cup 2026.

Các tuyển thủ Việt Nam có thể không dự giải Boxing các đội mạnh toàn quốc 2023

Các tuyển thủ Việt Nam có thể không dự giải Boxing các đội mạnh toàn quốc 2023

Boxing 16/03/2023

Với lịch thi đấu của giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2023, các thành viên đội tuyển Boxing Việt Nam có thể không tham dự vì phải chuẩn bị cho SEA Games 32.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
U19 Hà Nội và SLNA giành vé vào bán kết U19 Quốc gia 2024

U19 Hà Nội và SLNA giành vé vào bán kết U19 Quốc gia 2024

Vượt qua Bình Dương và PVF, Hà Nội và SLNA đã giành vé vào bán kết VCK U19 quốc gia 2024.

8 tuyển thủ U18 Việt Nam đến 3 đội bóng Nhật Bản học việc

8 tuyển thủ U18 Việt Nam đến 3 đội bóng Nhật Bản học việc

Theo thông tin từ Liên đoàn Bóng đá Việt Nam (VFF), 8 gương mặt nổi bật của đội U18 quốc gia đã được chọn vào danh sách những cầu thủ đến Nhật Bản tập luyện, học việc cùng các CLB bản địa.

HLV Hoàng Anh Tuấn đặc biệt khen một cầu thủ U18 Việt Nam sau giải giao hữu ở Hàn Quốc

HLV Hoàng Anh Tuấn đặc biệt khen một cầu thủ U18 Việt Nam sau giải giao hữu ở Hàn Quốc

Dù ĐT U18 Việt Nam toàn thua trên đất Hàn Quốc, HLV Hoàng Anh Tuấn vẫn đánh giá cao màn trình diễn của một cầu thủ.

HLV Park Hang Seo dự khán trận U18 Việt Nam đấu U18 Hàn Quốc

HLV Park Hang Seo dự khán trận U18 Việt Nam đấu U18 Hàn Quốc

Cựu HLV của ĐT Việt Nam Park Hang Seo đã tới xem trận giao hữu giữa ĐT U18 Việt Nam và U18 Hàn Quốc, diễn ra ngày 15/10.

U18 Việt Nam thua Hàn Quốc 0-2, khép lại Cúp Tứ hùng với 3 thất bại

U18 Việt Nam thua Hàn Quốc 0-2, khép lại Cúp Tứ hùng với 3 thất bại

Ở trận đấu cuối cùng thuộc giải vô địch giao hữu quốc tế U18 Seoul Eou Cup (cúp Tứ hùng Hàn Quốc), U18 Việt Nam đã không thể làm nên bất ngờ trước chủ nhà Hàn Quốc.

U18 Việt Nam thua ngược Ukraine tại giải cúp Tứ hùng Hàn Quốc

U18 Việt Nam thua ngược Ukraine tại giải cúp Tứ hùng Hàn Quốc

Trận đấu thứ 2 của U18 Việt Nam trong khuôn khổ giải vô địch giao hữu quốc tế U18 Seoul Eou Cup (cúp Tứ hùng Hàn Quốc) đã khép lại với một kết quả ít ai dám nghĩ đến.

U18 Việt Nam thua Morocco 0-5 trong trận ra quân Cúp Tứ hùng

U18 Việt Nam thua Morocco 0-5 trong trận ra quân Cúp Tứ hùng

Trận đấu đầu tiên của U18 Việt Nam tại giải Cúp Tứ hùng đã trở thành một ngày thi đấu không như mong muốn, khi toàn đội nhận thất bại 0-5 trước đối thủ Morocco.

HLV Hoàng Anh Tuấn nhận nhiệm vụ dẫn dắt U17 Việt Nam tại VCK U17 châu Á

HLV Hoàng Anh Tuấn nhận nhiệm vụ dẫn dắt U17 Việt Nam tại VCK U17 châu Á

Sau thành công với đội U20 vừa qua, HLV Hoàng Anh Tuấn sẽ tiếp tục dẫn dắt U17 Việt Nam chinh chiến tại VCK U17 châu Á 2023, dự kiến diễn ra từ ngày 15/6 đến 2/7.

Bàn thắng của Quốc Việt lọt nhóm đẹp nhất vòng bảng giải U20 châu Á 2023

Bàn thắng của Quốc Việt lọt nhóm đẹp nhất vòng bảng giải U20 châu Á 2023

Pha lập công của Nguyễn Quốc Việt vào lưới ĐT U20 Australia được bình chọn là 1 trong 8 bàn thắng đẹp nhất vòng bảng U20 châu Á 2023.

HLV Hoàng Anh Tuấn: U20 Việt Nam dừng bước dù tiếc nhưng vẫn là hành trình đẹp

HLV Hoàng Anh Tuấn: U20 Việt Nam dừng bước dù tiếc nhưng vẫn là hành trình đẹp

U20 Việt Nam đã về nước sau khi dừng bước tại vòng bảng U20 châu Á 2023. Thầy trò HLV Hoàng Anh Tuấn đã nhận được sự đón tiếp nồng nhiệt của VFF cũng như người hâm mộ tại sân bay.

Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 1
Ulsan Hyundai FC Ulsan Hyundai FC
Pohang Steelers Pohang Steelers
VĐQG Ả Rập Xê Út VĐQG Ả Rập Xê Út
Vòng 22
Al-Nasr(KSA) Al-Nasr(KSA)
Al-Hazm Al-Hazm
Cup Nhà Vua Tây Ban Nha Cup Nhà Vua Tây Ban Nha
Bán kết
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Atletico Madrid Atletico Madrid
Copa Libertadores Copa Libertadores
Second Circle
CD El Nacional CD El Nacional
Sportivo Trinidense Sportivo Trinidense
Colo Colo Colo Colo
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 28
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
CS Universitatea Craiova CS Universitatea Craiova
FC Voluntari FC Voluntari
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 8
Gimnasia La Plata Gimnasia La Plata
Instituto Instituto
CA Huracan CA Huracan
Rosario Central Rosario Central
Independiente Rivadavia Independiente Rivadavia
Barracas Central Barracas Central
VĐQG UAE VĐQG UAE
Vòng 15
Ittihad Kalba Ittihad Kalba
Al Bataeh Al Bataeh
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 1
Ansan Greeners FC Ansan Greeners FC
Gyeongnam FC Gyeongnam FC
FC Anyang FC Anyang
Seongnam FC Seongnam FC
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Tepatitlan de Morelos Tepatitlan de Morelos
Celaya FC Celaya FC
Monarcas Morelia Monarcas Morelia
Cimarrones de Sonora Cimarrones de Sonora
Ethiopia Premier League Ethiopia Premier League
Vòng
Dire Dawa Dire Dawa
Hambericho Durame Hambericho Durame
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Medina United FC Medina United FC
Harts Harts
Kanifing East FC Kanifing East FC
Jarra West FC Jarra West FC
Wagadu FC Wagadu FC
Gambian Dutch Lions Gambian Dutch Lions
Buigarian Cup Buigarian Cup
Quarterfinals
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 9
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
Aguilas Doradas Aguilas Doradas
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
Deportivo Pasto Deportivo Pasto
Nigerian Premier League Nigerian Premier League
Vòng 22
Shooting Stars SC Shooting Stars SC
Bendel Insurance Bendel Insurance
Abia Warriors Abia Warriors
Kwara United Kwara United
Hạng 3 Bồ Đào Nha Hạng 3 Bồ Đào Nha
Quarterfinals
Santa Clara Santa Clara
FC Porto FC Porto
Sporting CP Sporting CP
Benfica Benfica
Israel B League Israel B League
Vòng 19
Shimshon Tel Aviv Shimshon Tel Aviv
Maccabi Yavne Maccabi Yavne
Liga Nacional de Guatemala Liga Nacional de Guatemala
Vòng 8
CD Achuapa CD Achuapa
CD Zacapa CD Zacapa
U19 Đan Mạch U19 Đan Mạch
Vòng 16
Esbjerg U19 Esbjerg U19
BrondbyU19 BrondbyU19
Cúp Liên Đoàn nữ Iceland Cúp Liên Đoàn nữ Iceland
Groups C
Fjolnir (nữ) Fjolnir (nữ)
Smari (nữ) Smari (nữ)
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 7
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
Botafogo PB Botafogo PB
Nacional de Patos PB Nacional de Patos PB
Centro Sportivo Paraibano Centro Sportivo Paraibano
Sao Paulo Crystal FC Sao Paulo Crystal FC
Serra Branca EC Serra Branca EC
Sousa PB Sousa PB
Pombal EC Pombal EC
Treze Campina Grande PB Treze Campina Grande PB
Campinense Campinense
Campinense Campinense
Nacional de Patos PB Nacional de Patos PB
Qatar Qatar
Vòng 15
Al Shamal Al Shamal
Muaidar SC Muaidar SC
Al-Wakra Al-Wakra
Al Markhiya Al Markhiya
Al-Ahli Doha Al-Ahli Doha
Umm Salal Umm Salal
Liberia First Division Liberia First Division
Vòng
LPRC Oilers LPRC Oilers
LISCR FC LISCR FC
Cece United Cece United
Paynesville Paynesville
Nimba Kwado Nimba Kwado
Watanga FC Watanga FC
Heaven Eleven Heaven Eleven
Mighty Barrolle Mighty Barrolle
U19 Na uy U19 Na uy
Vòng
Lillestrom U19 Lillestrom U19
Ham-Kam U19 Ham-Kam U19
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
preliminaries
New England Revolution New England Revolution
CA Independente CA Independente
Primera Division de Honduras Primera Division de Honduras
Vòng 8
Marathon Marathon
CD Victoria CD Victoria
CD Vida CD Vida
Olancho FC Olancho FC
CD Olimpia CD Olimpia
Lobos UPNFM Lobos UPNFM
CONCACAF Championship U20 CONCACAF Championship U20
Qualifi
Turks Caicos Islands (U20) Turks   Caicos Islands (U20)
Guyana U20 Guyana U20
El Salvador U20 El Salvador U20
Suriname U20 Suriname U20
Cuba U20 Cuba U20
Belize U20 Belize U20
Guatemala U20 Guatemala U20
ArubaU20 ArubaU20
Anguilla U20 Anguilla U20
British Virgin Islands U20 British Virgin Islands U20
Barbados U20 Barbados U20
French Saint-Martin U20 French Saint-Martin U20
Brazil Copa Verde Brazil Copa Verde
preliminaries
Sao Raimundo/RR Sao Raimundo/RR
Capital TO Capital TO
Belgian Cup Belgian Cup
Bán kết
Royal Antwerp Royal Antwerp
Oostende Oostende
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
NC Magra U21 NC Magra U21
MC Oran U21 MC Oran U21
USM Khenchela U21 USM Khenchela U21
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
USM Alger U21 USM Alger U21
JS Kabylie U21 JS Kabylie U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
CS Constantine U21 CS Constantine U21
ES Setif U21 ES Setif U21
MC Alger U21 MC Alger U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
US Biskra U21 US Biskra U21
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 17
Al Talaba Al Talaba
Al-Hudod Al-Hudod
U18 Anh FA Cup U18 Anh FA Cup
Quarterfinals
Leeds United U18 Leeds United U18
Liverpool U18 Liverpool U18
Brazil Campeonato Sul-Matogrossense Brazil Campeonato Sul-Matogrossense
Vòng
Nautico MS Nautico MS
Portuguesa MS Portuguesa MS
VĐQG Peru VĐQG Peru
Vòng 6
Alianza Atletico Sullana Alianza Atletico Sullana
Deportivo Garcilaso Deportivo Garcilaso
Cúp Quốc Gia Hungary Cúp Quốc Gia Hungary
Vòng 5
Ujpesti Ujpesti
Paksi SE Honlapja Paksi SE Honlapja
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 13
Al Ahli Benghzi Al Ahli Benghzi
Al-Tahaddi Al-Tahaddi
KNVB Cup KNVB Cup
Bán kết
Feyenoord Feyenoord
Groningen Groningen
Brasil Cup Brasil Cup
preliminaries
Ji-Parana FC Ji-Parana FC
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Cúp QG Pháp Cúp QG Pháp
Quarterfinals
Le Puy Foot 43 Auvergne Le Puy Foot 43 Auvergne
Rennes Rennes
Israel Cup Israel Cup
1/8 Final
Hapoel Kiryat Shmona Hapoel Kiryat Shmona
Ironi Nir Ramat HaSharon Ironi Nir Ramat HaSharon
Bnei Yehuda Tel Aviv Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva Hapoel Petah Tikva
Nigeria National League Nigeria National League
Vòng
AS Douanes de Niamey AS Douanes de Niamey
Akokana FC Akokana FC
Cyprus Cup Cyprus Cup
Quarterfinals
Anorthosis Famagusta FC Anorthosis Famagusta FC
Aris Limassol Aris Limassol
Apollon Limassol FC Apollon Limassol FC
AEK Larnaca AEK Larnaca
Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ Cúp Quốc Gia Thụy Sỹ
Quarterfinals
FC Sion FC Sion
Young Boys Young Boys
Brazil Campeonato Cearense Division 1 Brazil Campeonato Cearense Division 1
Vòng 2
Caucaia CE Caucaia CE
Barbalha Barbalha
Horizonte CE Horizonte CE
Uniclinic Atletico Cearense CE Uniclinic Atletico Cearense CE
Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ Cúp Quốc Gia Thổ Nhĩ Kỳ
Quarterfinals
Galatasaray Galatasaray
Karagumruk Karagumruk
Nữ Tây Á Nữ Tây Á
finals
Jordan (nữ) Jordan (nữ)
Nepal  (nữ) Nepal (nữ)
Cúp Liên Đoàn Iceland Cúp Liên Đoàn Iceland
Group
UMF Njardvik UMF Njardvik
Fjolnir Fjolnir
Fylkir Fylkir
Throttur Reykjavik Throttur Reykjavik
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
HK Kopavogs HK Kopavogs
Brazil Serie D Brazil Serie D
Moto Club Sao Luis MA Moto Club Sao Luis MA
Imperatriz(MA) Imperatriz(MA)
Siêu cúp Nam Mỹ Siêu cúp Nam Mỹ
Match
Fluminense RJ Fluminense RJ
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
VĐQG Ai Cập VĐQG Ai Cập
Vòng 14
Smouha SC Smouha SC
Kokakola Cairo Kokakola Cairo
Zamalek Zamalek
El Daklyeh El Daklyeh
Uganda Premier League Uganda Premier League
Vòng
Vipers Vipers
Bright Stars Bright Stars
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 19
Westerlo U21 Westerlo U21
Lommel SK U21 Lommel SK U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá