Kết quả Real Madrid vs Frankfurt: Los Blancos lần thứ 5 giành Siêu Cúp châu Âu

Kết quả Real Madrid vs Eintracht Frankfurt: Sự tỏa sáng của David Alaba cùng Karim Benzema giúp Los Blancos đánh bại đương kim vô địch Europa League một cách thuyết phục và giành Siêu Cúp châu Âu 2022.

Tỷ số: Real Madrid 2-0

Ghi bàn: David Alaba (37’), Karim Benzema (65’)

Trong kỳ chuyển nhượng Hè 2022, Real Madrid đã chiêu mộ thành công Antonio Rudiger và Aurelien Tchouameni. Đây đều là những cầu thủ đã khẳng định được tài năng nhưng điều này không đồng nghĩa với việc cả hai có thể đá chính.

Kết quả Real Madrid vs Eintracht Frankfurt: Los Blancos lần thứ 5 giành Siêu Cúp châu Âu - Ảnh 1
Benzema lại ghi bàn trong một trận đấu thuộc khuôn khổ Cúp châu Âu

Thay vì sử dụng hai ‘tân binh’, HLV Carlo Ancelotti vẫn điền tên những cái tên quen thuộc vào đội hình xuất phát. Eder Militao đá cặp trung vệ cùng David Alaba, Ferland Mendy và Dani Carvajal sắm vai bộ đôi hậu vệ cánh. Toni Kroos, Casemiro và Luka Modric tiếp tục hợp thành bộ ba tiền vệ. Karim Benzema đảm nhận vị trí trung phong. Anh được hỗ trợ bởi Vinicius Junior và Federico Valverde.

Vượt trội về chất lượng đội hình nhưng Los Blancos lại nhập cuộc tương đối thận trọng. Ở chiều ngược lại, Eintracht Frankfurt không giấu giếm ý đồ ‘đánh phủ đầu’. Nhà vô địch Europa League 2021/22 trên thực tế tạo ra 2 pha dứt điểm buộc Thibaut Courtois trổ tài trong khoảng nửa đầu hiệp 1.

Real Madrid dần lấy lại thế trận và đẩy đại diện của Bundesliga vào thế phòng ngự. Những nỗ lực của đội đương kim vô địch Champions League được đền đáp bằng pha lập công của David Alaba (37’). Bàn thắng ấy tới từ tình huống đệm bóng cận thành đơn giản khi Karim Benzema và Casemiro đã làm tất cả những việc khó nhất.

Kết quả Real Madrid vs Eintracht Frankfurt: Los Blancos lần thứ 5 giành Siêu Cúp châu Âu - Ảnh 2
Real Madrid có lần thứ 5 giành Siêu Cúp châu Âu

1-0 cũng là tỷ số của hiệp đầu tiên. Khi trận đấu trở lại, Los Blancos tiếp tục trở thành đội chiếm lĩnh thế trận. Những cơ hội liên tiếp được Real Madrid tạo ra nhưng chỉ một trong số đó được tận dụng thành công.

Cái tên xuất hiện trên bảng tỷ số thực sự quen thuộc: Benzema. Ngôi sao người Pháp ghi bàn ở phút thứ 65 sau tình huống đi bóng rồi thực hiện đường chuyền theo kiểu ‘dọn cỗ’ của Vinicius.

Chiến thắng với cách biệt 2 bàn không gỡ là đủ để Real Madrid giành Siêu Cúp châu Âu 2022. Đây là danh hiệu thứ 4 của Los Blancos trong năm 2022 và là lần thứ 5 CLB của Tây Ban Nha bước lên bục vinh quang ở đấu trường này. 4 lần đăng quang trước đó diễn ra vào các năm: 2002, 2014, 2016 và 2017.

TIN LIÊN QUAN

Kết quả Real Madrid vs Barca: Raphinha lập siêu phẩm quyết định

Giao hữu 24/07/2022

Kết quả Real Madrid vs Barca: Bàn thắng duy nhất của Raphinha giúp Barca giành chiến thắng trong trận El Clasico trên đất Mỹ.

Kết quả Real Madrid vs Juventus: Benzema lên tiếng, Los Blancos đè bẹp 'Lão bà'

Kết quả Real Madrid vs Juventus - Trong ngày Benzema nổ súng, Los Blancos đã có được chiến thắng dễ dàng trước Juventus, qua đó chạy đà thuận lợi trước thềm Siêu cúp Châu Âu.

Chelsea trả giá cao gấp 3 Real Madrid để sở hữu thủ môn 18 tuổi

Gabriel Slonina, thủ môn mới 18 tuổi sẽ gia nhập Chelsea với bản hợp đồng dài hạn nhưng trước mắt vẫn bắt cho CLB Mỹ, Chicago Fire.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Ancelotti lập kỷ lục vô địch Siêu cúp châu Âu nhiều nhất lịch sử

HLV Carlo Ancelotti đã trở thành nhà cầm quân giành nhiều Siêu cúp châu Âu nhất lịch sử, sau chức vô địch mới đây cùng Real Madrid.

Benzema vượt Raul, trở thành cầu thủ ghi bàn nhiều thứ 2 lịch sử Real Madrid

Karim Benzema đã vượt qua Raul Gonzalez để trở thành cầu thủ ghi bàn nhiều thứ hai lịch sử CLB Real Madrid. Thành tích của ngôi sao người Pháp chỉ thua mỗi Cristiano Ronaldo.

Danh sách đội hình, lực lượng Real Madrid đá Siêu cúp châu Âu 2022

Danh sách đội hình, lực lượng Real Madrid đá Siêu cúp châu Âu 2022. Thethao.vn cập nhật danh sách đội hình của Real Madrid trong trận tranh Siêu cúp châu Âu với Frankfurt, vào lúc 2h00 ngày 11/8.

Thành tích, lịch sử đối đầu Real Madrid vs Frankfurt, 02h00 ngày 11/8

Lịch sử đối đầu Real Madrid vs Frankfurt cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của bóng đá Real Madrid vs Frankfurt trước trận tranh Siêu cúp châu Âu 2022.

8 năm trước, Lukaku bị Chelsea bán tháo vì đá hỏng penalty

Romelu Lukaku đã có một kỷ niệm đáng quên trong lần cuối cùng đá chính cho Chelsea ở ‘nhiệm kỳ 1’, tại trận tranh Siêu cúp châu Âu vào năm 2013.

Edouard Mendy: ‘Tôi biết Kepa có thể thay thế mình’

Thủ môn số 1 của Chelsea hiện tại thừa nhận rằng anh biết HLV sẽ sử dụng Kepa ở loạt sút luân lưu trận Siêu Cúp châu Âu.

Kết quả Chelsea vs Villarreal 1-1 (p. 6-5): Kepa tỏa sáng, The Blues giành Siêu Cup châu Âu

Kết quả Chelsea vs Villarreal, 2h00 ngày 12/8 trong lượt đấu tranh Siêu Cúp châu Âu 2021/22. Theo dõi tỷ số Chelsea vs Villarreal cập nhật nhanh nhẩt tại Thethao.vn

Kết quả bóng đá Chelsea vs Villarreal, 02h00 ngày 12/8

Kết quả bóng đá Chelsea vs Villarreal - Siêu cúp châu Âu 2021, 02h00 ngày 12/8. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp trận Chelsea vs Villarreal hôm nay nhanh nhất.

Đội hình ra sân trận Chelsea vs Villarreal, Siêu cúp châu Âu 2021, 02h00 ngày 12/8

Đội hình ra sân trận Chelsea vs Villarreal hôm nay, Siêu cúp châu Âu 2021 lúc 02h00 ngày 12/8. Danh sách cầu thủ đá trận Chelsea vs Villarreal cập nhật nhanh nhất.

Tình hình lực lượng Chelsea vs Villarreal, 02h00 ngày 12/8

Tình hình lực lượng trận Chelsea vs Villarreal hôm nay, Siêu cúp châu Âu lúc 02h00 ngày 12/8. Danh sách cầu thủ đá trận Chelsea vs Villarreal cập nhật nhanh nhất.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá