Kết quả Cúp C3 châu Âu: Leicester và Marseille chiếm lợi thế ở bán kết lượt về

Kết quả bóng đá hôm nay: Hai trận bán kết lượt đi Cúp C3 châu Âu giữa Leicester vs Roma và Feyenoord vs Marseille đã diễn ra vô cùng kịch tính và kết thúc với kịch bản khá bất ngờ.

Kết quả bán kết lượ đi Cúp C3 châu Âu

Leicester 1-1 AS Roma

Feyenoord 3-2 Marseille

AS Roma tràn đầy tự tin hành quân đến sân của Leicester City vào rạng sáng 29/4 trong bối cảnh phong độ đang vào phom. Sân cỏ nước Anh và đối thủ Leicester vốn đã rất quen thuộc với HLV Jose Mourinho - người dẫn dắt Roma từ đầu mùa giải 2021/22.

Kết quả Cúp C3 châu Âu: Leicester và Marseille chiếm lợi thế ở bán kết lượt về - Ảnh 1
Leicester (áo xanh) và Roma hòa nhau 1-1 ở bán kết lượt đi Cúp C3 châu Âu mùa này

Nhập cuộc tốt hơn, Roma cũng là đội mở tỷ số trước. Cú dứt điểm của Lorenzo Pellegrini sau đường kiến tạo của Nicola Zalewski khiến Leicester City thủng lưới ngay ở phút 15. Tuy nhiên sau bàn thắng này, Roma lại chơi quá thận trọng nhằm bảo vệ lợi thế.

Leicester City vùng lên, tấn công liên tục để tìm bàn gỡ. Có thời điểm đội chủ nhà cầm bóng tới hơn 70% thời lượng. Nỗ lực của Bầy cáo được đền đáp ở phút 67 với pha lập công của  Ademola Lookman. Tuy nhiên đó cũng là tất cả những ghì Leicester làm được ở trận lượt đi.

Cuộc so tài trên sân King Power khép lại với tỷ số hòa 1-1. Đây là lợi thế dành cho Roma bởi trận bán kết lượt về Cúp C3 châu Âu sắp tới Bầy sói thành Rome sẽ được thi đấu trên sân nhà.

Kết quả Cúp C3 châu Âu: Leicester và Marseille chiếm lợi thế ở bán kết lượt về - Ảnh 2
Feyenoord chiếm lợi thế trước Marseille ở trận bán kết lượt về

Cặp bán kết Conferences League còn lại giữa Feyenoord vs Marseille diễn ra cở mở hơn với 5 bàn thắng được ghi. Đội chủ nhà vươn lên dẫn trước 2-0 chỉ sau 21 phút bằng các pha lập công của Cyriel Dessers và Luis Sinisterra.

Tuy nhiên trước khi hiệp 1 khép lại, Ahmadou Bamba Dieng và Gerson Santos da Silva đã gỡ hòa 2-2 cho Marseille. Đầu hiệp 2, cụ thể là ở phút 46, Cyriel Desser hoàn tất cú đúp ấn định thắng lợi 3-2 cho đội bóng Hà Lan. 

TIN LIÊN QUAN

HLV Jurgen Klopp gia hạn với Liverpool đến năm 2026

Theo tờ The Athletic, Jurgen Klopp vừa đặt bút ký gia hạn hợp đồng thêm 2 năm để dẫn dắt Liverpool cho tới mùa hè 2026.

Kết quả MU vs Chelsea: Ronaldo cứu Quỷ đỏ thoát thua tại Old Trafford

Kết quả MU vs Chelsea: Pha lập công trong hiệp 2 của Cristano Ronaldo giúp Quỷ đỏ thoát thua tại sân Old Trafford. Dẫu vậy, với việc chỉ giành được 1 điểm, MU coi như nói lời tạm biệt với giấc mơ Top 4 Ngoại hạng Anh 2021/22.

Kết quả Cúp C2 châu Âu 2021/22: West Ham phơi áo trên sân nhà, Leipzig thắng tối thiểu

Cúp C2 29/04/2022

Cả 2 CLB của Đức là RB Leipzig và Frankfurt đều đã giành được chiến thắng trước Rangers và West Ham tại bán kết lượt đi cúp C2 châu Âu để tiến gần hơn mục tiêu về 1 trận chung kết toàn Đức.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Kết quả bốc thăm vòng play-off Cúp C3 châu Âu 2022/23: Lazio, Fiorentina dễ thở

Kết quả bốc thăm vòng play-off Cúp C3 châu u mùa giải 2022/23. Thethao.vn cập nhật kết quả bốc thăm vòng play-off Cúp C3 châu Âu 2022/23.

West Ham 'càn quét' cúp C3 châu Âu với 6 trận toàn thắng ở vòng bảng

Đại diện của Ngoại hạng Anh thi đấu thăng hoa, đồng thời cho thấy mình là một trong những ứng viên sáng giá cho chức vô địch cúp C3 mùa giải 2022/23.

Filip Nguyễn cùng CLB Slovacko làm nên lịch sử ở cúp châu Âu

CLB Slovacko của thủ môn Filip Nguyễn giành chiến thắng sốc trước Nice, qua đó nuôi hi vọng đi tiếp ở Cúp C3 châu Âu.

Vì sao trận Nice vs Cologne ở Cúp C3 châu Âu bị hoãn gần 1 tiếng?

Trận đấu thuộc khuôn khổ vòng bảng Cúp C3 châu Âu/Europa Conference League 2022/23 giữa Nice và Cologne bị hoãn lại khoảng gần 1 tiếng so với kế hoạch từ ban tổ chức.

Trung vệ Mancini của AS Roma đấm đồng đội trong lúc ăn mừng chức vô địch C3

Trung vệ Mancini của AS Roma đã bị quay lại hành động quá khích với người đội Bryan Cristante trong trận chung kết Europa Conference League.

Vô địch Cúp C3 có được dự Cúp C1 mùa sau không?

Đội vô địch Cúp C3 châu Âu có được dự Cúp C1 mùa giải tiếp theo hay không? AS Roma sau khi lên đình Conference League sẽ giành vé dự Champions League 2022/23?

HLV Mourinho: Tôi sẽ ở lại AS Roma

Nhà cầm quân người Bồ Đào Nha Jose Mourinho phủ nhận mọi tin đồn ra đi sau khi cùng AS Roma giành danh hiệu Cúp C3 châu Âu.

HLV Jose Mourinho đã giành bao nhiêu chức vô địch châu Âu?

Với danh hiệu Conference League 2021/22 vừa giành được cùng AS Roma, HLV Jose Mourinho đã có tổng cộng 5 chức vô địch châu Âu trong sự nghiệp.

Roma vô địch Cúp C3, HLV Mourinho đi vào lịch sử bóng đá châu Âu

Bàn thắng duy nhất của Nicolo Zaniolo giúp AS Roma vô địch Cúp C3 mùa giải 2021/22, đồng thời giúp HLV Jose Mourinho được điền tên vào lịch sử bóng đá châu Âu.

Kết quả chung kết cúp C3 châu Âu: Thầy trò Jose Mourinho ca khúc khải hoàn

Kết quả chung kết cúp C3 châu Âu - Với pha lập công duy nhất của Zaniolo, AS Roma đã đánh bại Feyenoord để lên ngôi tại UEFA Europa Conference League.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá