Phân nhóm hạt giống cúp C1 châu Âu 2022/23: Liverpool có thể gặp Real ngay ở vòng bảng

Các nhóm hạt giống Champions League 2022/23 đã được xác định, đáng chú ý, LIverpool có cơ hội tái đấu Real Madrid ngay tại vòng bảng.

Champions League 2021/22 đã khép lại với chức vô địch đầy cảm xúc của Real Madrid trước Liverpool. Và ở thời điểm hiện tại, mọi sự chú ý đang bắt đầu được đổ dồn về các nhóm hạt giống ở Champions League mùa giải 2022/23.

Tương tự như những năm trước, cúp C1 châu Âu mùa giải tới sẽ có sự góp mặt của 32 đội bóng, với 4 nhóm hạt giống. Nhóm hạt giống đầu tiên là những CLB đã giành chức vô địch quốc nội ở những giải đấu hàng đầu châu Âu cùng 2 đội vô địch Champions League và Europa League. Ba nhóm còn lại sẽ được phân chia dựa theo hệ số của UEFA - dựa trên thành tích của từng CLB.

Đội hình dự kiến Liverpool vs Real Madrid, 02h00 ngày 29/5 - Ảnh 2
Real Madrid có thể đối đầu Liverpool hoặc Chelsea ngay tại vòng bảng - Ảnh: Getty

Nhóm hạt giống số một sẽ bao gồm những cái tên tuổi lớn như Real Madrid, Man City, Bayern Munich hay PSG. Ở nhóm hạt giống tiếp theo sẽ là sự hiện diện của Liverpool, Chelsea, Barcelona, Juventus và Tottenham.

Điều này cũng đồng nghĩa với việc, Liverpool và Real Madrid hoàn toàn có thể đụng độ ngay tại vòng bảng. Trong khi đó, Man City dù tránh được 3 đại diện của Anh nhưng cũng đứng trước nguy cơ phải đụng độ các ông lớn như Barcelona, Juventus hoặc Atletico Madrid.

Ở nhóm hạt giống tiếp theo, 7/8 CLB đã được xác định. Trong đó, đáng chú ý nhất là sự hiện diện của hai đội bóng sừng sỏ là Dortmund và Inter Milan. 

Phân nhóm hạt giống cúp C1 châu Âu 2022/23: Liverpool có thể gặp Real ngay ở vòng bảng - Ảnh 1
Vòng bảng Champions League 2022/23 nhiều khả năng sẽ có 2 bảng "tử thần" - Ảnh: Getty

Nhóm hạt giống cuối cùng - nhóm 4 cho đến thời điểm hiện tại mới chỉ có sự xuất hiện của hai đội bóng Club Brugge và Celtic. Những CLB còn lại sẽ chỉ được xác định khi các vòng loại của UEFA được hoàn tất.

Mặc dù vẫn chưa xác định được toàn bộ 32 đội bóng góp mặt cúp C1 châu Âu 2022/23, tuy nhiên với sự phân bổ của CLB tại các nhóm hạt giống như trên, nhiều khả năng vòng bảng mùa giải tới sẽ có sự xuất hiện của 2 bảng đấu “tử thần”.

Phân nhóm hạt giống cúp C1 châu Âu 2022/23

Nhóm 1: Real Madrid, Eintracht Frankfurt, Manchester City, AC Milan, Bayern Munich, Paris Saint-Germain, Porto, Ajax.

Nhóm 2: Liverpool, Chelsea, Barcelona, Juventus, Atletico Madrid, Sevilla, RB Leipzig, Tottenham Hotspur.

Nhóm 3: Borussia Dortmund, Red Bull Salzburg, Shakhtar Donetsk, Inter Milan, Napoli, Sporting Lisbon, Bayer Leverkusen

Nhóm 4: Club Brugge, Celtic

TIN LIÊN QUAN

Tất tần tật về Siêu cúp liên lục địa Finalissima 2022: Italia vs Argentina

Trận Siêu cúp liên lục địa Finalissima 2022 giữa Italia và Argentina sẽ diễn ra vào rạng sáng ngày 2/6 giờ Việt Nam. Đây là lần đầu tiên kể từ năm 1993 có một trận đấu giữa nhà vô địch châu Âu (EURO) và Nam Mỹ (Copa America).

Kết quả bóng đá U23 châu Á 2022, Kqbd U23 Việt Nam mới nhất

U23 Việt Nam 08/06/2022

Kết quả bóng đá VCK U23 châu Á 2022 hôm nay nhanh nhất. Cập nhật liên tục Kqbd U23 Việt Nam tại vòng chung kết U23 châu Á vô cùng kịch tính và hấp dẫn.

Lịch phát sóng trực tiếp bóng đá hôm nay 31/5: ĐT Thái Lan đá giao hữu

Lịch phát sóng bóng đá hôm nay 31/5. Cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng đá hôm nay trên K+, On Sports mới nhất trên thethao.vn.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu vòng 1/8 Champions League 2022-23: Real gặp Liverpool khi nào?

Lịch thi đấu vòng 1/8 Champions League 2022-23 trận Real Madrid vs Liverpool. Cập nhật lịch thi đấu trận Real Madrid vs Liverpool vòng 1/8 Champions League trên thethao.

Lịch sử đối đầu Bayern vs PSG: Duyên nợ của Messi

Những cuộc đối đầu giữa Bayern Munich và Paris Saint-Germain luôn tỏ ra cân bằng. Đây hứa hẹn sẽ là cặp đấu hấp dẫn bậc nhất vòng Champions League mùa giải 2022/23.

Lịch sử đối đầu Real vs Liverpool: Nỗi đau kéo dài của Salah

Là đội bóng có bề dày lịch sử tại đấu trường Champions League, tuy nhiên Liverpool thường thất thế mỗi khi đối đầu với Real Madrid.

Kết quả bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022-23: Real Madrid đụng độ Liverpool, Bayern tái ngộ PSG

Kết quả bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022-23. Cập nhật kết quả bốc thăm vòng 1/8 cúp C1 2022-23 mới nhất trên thethao.vn.

Xem bốc thăm vòng 1/8 Champions League trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022/23 ở đâu? Thethao.vn thông tin kênh phát sóng và link xem trực tuyến buổi lễ bốc thăm vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu mùa này chính xác nhất.

5 trận đại chiến có thể xảy ra ở vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu: Man City vs PSG, Real Madrid vs Liverpool?

Nhiều trận đấu hấp dẫn có thể sẽ diễn ra ngay tại vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu 2022/23 khi một số đội bóng mạnh đứng nhì bảng đấu.

Vì sao PSG lại xuống vị trí thứ 2 bảng H Cúp C1 châu Âu 2022/23?

PSG cùng giành được 14 điểm và cùng hiệu số bàn-thắng bại là +9 như Benfica nhưng chỉ có thể kết thúc ở vị trí thứ 2 bảng H Cúp C1 châu Âu/Champions League 2022/23. Vì sao vậy?

Danh sách các đội giành vé dự vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu

Danh sách đầy đủ 16 đội đã giành vé dự vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu/Champions League 2022/23. AC Milan và RB Leipzig là hai cái tên mới nhất gia nhập danh sách này.

Kết quả Juventus vs PSG: Mbappe nhấn chìm 'Lão bà', đội khách vẫn mất ngôi đầu

Kết quả bóng đá Juventus vs PSG hôm nay 3/11, bảng H cúp C1 châu Âu. Màn trình diễn chói sáng của Mbappe giúp đại diện nước Pháp đánh bại Juve ngay trên sân khách. Tuy nhiên, như vậy là không đủ để thầy trò HLV Galtier có được ngôi đầu bảng.

Kết quả Real Madrid vs Celtic: Modric lập kỷ lục, Los Blancos đi tiếp với ngôi đầu

Kết quả Real Madrid vs Celtic: Luka Modric lập kỷ lục ở đấu trường Cúp C1 châu Âu/Champions League để góp công giúp Los Blancos đánh bại Celtic và bảo vệ thành công vị trí dẫn đầu bảng F trước sự cạnh tranh từ RB Leipzig.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Giao hữu quốc tế
Hertha Berlin
19:00
Eintracht Braunschweig
Sturm Graz
21:30
Nice
Crystal Palace
22:59
Trabzonspor
Cadiz
02:00
Manchester United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
VĐQG Slovenia
Vòng 19
FC Koper
21:00
Tabor Sezana
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 3
Apollon Smirnis
20:00
Olympiakos Piraeus B
Rouf FC
20:00
AE Kifisias
Indonesia Super League
Vòng 12
Dewa United FC
15:15
Arema Malang
Persik Kediri
18:15
Persib Bandung
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
India Delhi Senior Division
Vòng
United Bharat FC
13:15
CISF New Delhi
Jaguar FC
16:00
Delhi United
Burundi League
Vòng 5
Magara Young Boys
20:00
Flambeau de l'Est
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
VĐQG Oman
Vòng 12
Oman Club
19:40
Sohar Club
Dhufar
20:05
Al Oruba Sur
Alrstak
22:10
al bashaer
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Georgia Cup
finals
Torpedo Kutaisi
22:00
Lokomotivi Tbilisi II
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ittihad Kalba
19:35
Al-Thaid
Al-Wasl
19:45
Masafi
Al Ahli(UAE)
22:30
Al Wehda(UAE)
Giải trẻ Đan Mạch
Vòng 1
Kobenhavn Reserve
21:00
Sonderjyske Reserve
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Ceuta B
22:00
Sevilla C
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
Paradou AC
21:00
JS Saoura
USM Alger
21:00
CR Belouizdad
HB Chelghoum Laid
21:00
Biskra
CS Constantine
21:00
ASO Chlef
El Bayadh
21:00
ES Setif
Hanshely
21:00
MC Magra
JS kabylie
22:00
RC Arba
MC Oran
00:00
MC Alger
Israel Women First National
Vòng 8
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Hạng nhì Tunisia
Vòng 6
Kalaa Sport
19:30
E.Gawafel.S.Gafsa
SC Moknine
19:30
CS.Hammam-Lif
Stade Gabesien
19:30
Esperance Sportive Zarzis
A.S Djerba
19:30
Sporting Ben Arous
Croissant Msaken
19:30
Jeunesse Sportive Omrane
E. M. Mahdia
19:30
S.S. Sfaxien
Italy Serie D Cup
Orvietana
20:30
Arezzo
Riccione
20:30
Bagnolese
Team Altamura
20:30
Cavese
ASD Seravezza Calcio
20:30
Prato
A.S.D. Bra
20:30
Ligorna
Montebelluna
20:30
US Adriese
Derthona
20:30
A.C. Crema 1908
Asd Pineto Calcio
20:30
Tolentino
Puteolana
20:30
Trastevere Calcio
A.S. Varese
20:30
Franciacorta
Arconatese
20:30
Giana
India League Division 1
Vòng 6
Rajasthan Club
18:00
Kenkre
Gokulam Kerala FC
20:30
Sudeva Moonlight FC
Montenegro Prva Crnogorska Liga
Vòng 19
Jedinstvo Bijelo Polje
22:59
FK Sutjeska Niksic
Jezero Plav
22:59
FK Rudar Pljevlja
Mornar
22:59
Decic Tuzi
Arsenal Tivat
22:59
OFK Petrovac
FK Iskra Danilovgrad
22:59
FK Buducnost Podgorica
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Olympi
19:30
Al Hilal El Dabaa
El Mansoura
19:30
Egy Salloum
Abo Qair Semads
19:30
Ittihad Nabarouh
El Hammam
19:30
Ghomhoreyet Shebin
Pioneers Club
19:30
Al Majd
Sporting Alexandria
19:30
Dekernes
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Turkmenistan
Vòng 25
Sagadam FK
17:00
FC Ahal
Kopetdag Asgabat
17:00
FC Altyn Asyr
Italy Serie D
Vòng
Real Agro Aversa
20:30
Trapani
ASD Canicatti
20:30
ASD Paterno
US Mariglianese
20:30
FC Lamezia Terme
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Shijiazhuang Kungfu
13:00
Nanjing City
Guangxi Baoyun FC
13:00
Qingdao Zhongneng
Xinjiang Tianshan Leopard
13:00
Bei Li Gong
Heilongjiang Lava Spring
13:00
Shanxi Chang An Athletic FC
Beijing BeiKong
13:00
Jiangxi Liansheng FC
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Ukraina
Vòng 14
Rukh Vynnyky
18:00
Chernomorets Odessa
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
Viterbese
20:30
Vicenza
Foggia
20:30
Catanzaro
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Indonesia Division 1
Vòng
Kalteng Putra FC
18:30
Putra Delta Sidoarjo FC
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Al-Hadd
21:30
Al-Riffa
Al-Muharraq
22:30
Al-Budaiya
Al-Hala
00:30
Sitra
VĐQG Séc
Vòng bảng
Sparta Praha B
16:30
FK Graffin Vlasim
Viktoria Zizkov
19:00
Slovan Liberec
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Pyramids FC
19:45
El Mokawloon El Arab
Pharco
19:45
El Daklyeh
Ghazl El Mahallah
22:00
EL Ahly
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Alexandria
19:00
ACS Dumbravita
Arges
22:00
CS Universitatea Craiova
Hermannstadt
22:00
Chindia Targoviste
CS Ocna Mures
22:00
FC Maramures Baia Mare
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
Uganda Premier League
Vòng
Blacks Power FC
20:00
SC Villa
Ma Lu
20:00
Gaddafi FC
Vipers
20:00
Onduparaka FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá