Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu ngày 3/8: Monaco hòa PSV, Benfica thắng đậm

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu: Các trận đấu thuộc vòng loại thứ ba Cúp C1 châu Âu 2022/23 diễn ra kịch tính giữa những cái tên đã phần nào quen mặt.

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu ngày 3/8

Benfica 4-1 Midtjylland 

Saint Gilloise 2-0 Glasgow Rangers  

Monaco 1-1 PSV Eindhoven  

Ludogorets Razgrad 1-2 Dinamo Zagreb    

Sheriff Tiraspol 1-2 FC Viktoria Plzen 

Bắt đầu từ vòng loại thứ ba, nhiều đội bóng quen thuộc đã xuất hiện trong danh sách thi đấu. Có thể kể tới trận thư hùng giữa 2 đội bóng mạnh của giải Ligue 1 và giải Hà Lan như Monaco vs PSV Eindhoven. 

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu ngày 3/8: Monaco hòa PSV, Benfica thắng đậm - Ảnh 1
Monaco và PSV cầm hòa lẫn nhau ở trận lượt đi - Ảnh Getty

AS Monaco sau nhiều mùa trầy trật đã trở lại với đội hình có một số cầu thủ nổi bật như Ben Yedder, Mimamino hay Golovin. Tuy nhiên, cầu thủ ghi bàn duy nhất cho đội bóng công quốc là Disasi, một trung vệ. Phía bên kia, Gakpo, Luuk De Jong cùng nhau đá chính nhưng người ghi bàn lại là Veerman. 

Trong khi đó, Benfica thắng Midtjylland với tỷ số 4-1. Đội bóng Bồ Đào Nha có 4 bàn thắng nhờ công của Goncalo Ramos (hattrick) và Enzo Fernandez. Tuy nhiên, sai lầm của Otamendi giúp đại diện đến từ Đan Mạch có lại 1 bàn do công của Pione Sisto. 

Kết quả vòng loại Cúp C1 châu Âu ngày 3/8: Monaco hòa PSV, Benfica thắng đậm - Ảnh 2
Các cầu thủ PSV kiệt sức sau trận hòa - Ảnh Getty

Bất ngờ nhất loạt trận đấu hôm qua có lẽ là khi Glasgow Rangers để thua Saint Gilloise với tỷ số 0-2. Nhà á quân Cúp C2 châu Âu thất bại khá toàn diện khi phải hành quân tới đất Bỉ của USG, dù trong đội hình vẫn đầy đủ những cái tên nổi bật nhất như Barisic, Tavernier hay Lundstram. 

Hôm nay, các trận đấu tiếp theo của vòng loại Cúp C1 châu Âu sẽ diễn ra. Đáng chú ý, các CLB như  Bodo Glimt, Qarabag, Maccabi Haifa, Dynamo Kyiv và Crvena Zvezda sẽ ra quân. 

TIN LIÊN QUAN

Đội hình tiêu biểu Cúp C1 châu Âu 2021/22: Real Madrid và Liverpool cùng có 4 đại diện

Cúp C1 31/05/2022

Các cầu thủ của Liverpool và Real Madrid áp đảo đội hình tiêu biểu Cúp C1 châu Âu 2021/22 do Ủy ban Quan sát kỹ thuật của UEFA bình chọn.

Lịch thi đấu vòng sơ loại cúp C1 châu Âu 2022 hôm nay

Cúp C1 21/06/2022

Thethao.vn cung cấp lịch thi đấu vòng sơ loại cúp C1 châu Âu 2022 hôm nay. Lịch thi đấu cúp C1 châu Âu 2022 được cập nhật nhanh, chính xác nhất.

Xem trực tiếp vòng sơ loại cúp C1 châu Âu 2022 trên kênh nào, ở đâu?

Cúp C1 21/06/2022

Thethao.vn cung cấp kênh xem trực tiếp vòng sơ loại cúp C1 châu Âu 2022 hôm nay. Link xem cúp C1 châu Âu 2022 được cập nhật nhanh, chính xác nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu vòng 1/8 Champions League 2022-23: Real gặp Liverpool khi nào?

Lịch thi đấu vòng 1/8 Champions League 2022-23 trận Real Madrid vs Liverpool. Cập nhật lịch thi đấu trận Real Madrid vs Liverpool vòng 1/8 Champions League trên thethao.

Lịch sử đối đầu Bayern vs PSG: Duyên nợ của Messi

Những cuộc đối đầu giữa Bayern Munich và Paris Saint-Germain luôn tỏ ra cân bằng. Đây hứa hẹn sẽ là cặp đấu hấp dẫn bậc nhất vòng Champions League mùa giải 2022/23.

Lịch sử đối đầu Real vs Liverpool: Nỗi đau kéo dài của Salah

Là đội bóng có bề dày lịch sử tại đấu trường Champions League, tuy nhiên Liverpool thường thất thế mỗi khi đối đầu với Real Madrid.

Kết quả bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022-23: Real Madrid đụng độ Liverpool, Bayern tái ngộ PSG

Kết quả bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022-23. Cập nhật kết quả bốc thăm vòng 1/8 cúp C1 2022-23 mới nhất trên thethao.vn.

Xem bốc thăm vòng 1/8 Champions League trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trực tiếp bốc thăm vòng 1/8 Champions League 2022/23 ở đâu? Thethao.vn thông tin kênh phát sóng và link xem trực tuyến buổi lễ bốc thăm vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu mùa này chính xác nhất.

5 trận đại chiến có thể xảy ra ở vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu: Man City vs PSG, Real Madrid vs Liverpool?

Nhiều trận đấu hấp dẫn có thể sẽ diễn ra ngay tại vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu 2022/23 khi một số đội bóng mạnh đứng nhì bảng đấu.

Vì sao PSG lại xuống vị trí thứ 2 bảng H Cúp C1 châu Âu 2022/23?

PSG cùng giành được 14 điểm và cùng hiệu số bàn-thắng bại là +9 như Benfica nhưng chỉ có thể kết thúc ở vị trí thứ 2 bảng H Cúp C1 châu Âu/Champions League 2022/23. Vì sao vậy?

Danh sách các đội giành vé dự vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu

Danh sách đầy đủ 16 đội đã giành vé dự vòng 1/8 Cúp C1 châu Âu/Champions League 2022/23. AC Milan và RB Leipzig là hai cái tên mới nhất gia nhập danh sách này.

Kết quả Juventus vs PSG: Mbappe nhấn chìm 'Lão bà', đội khách vẫn mất ngôi đầu

Kết quả bóng đá Juventus vs PSG hôm nay 3/11, bảng H cúp C1 châu Âu. Màn trình diễn chói sáng của Mbappe giúp đại diện nước Pháp đánh bại Juve ngay trên sân khách. Tuy nhiên, như vậy là không đủ để thầy trò HLV Galtier có được ngôi đầu bảng.

Kết quả Real Madrid vs Celtic: Modric lập kỷ lục, Los Blancos đi tiếp với ngôi đầu

Kết quả Real Madrid vs Celtic: Luka Modric lập kỷ lục ở đấu trường Cúp C1 châu Âu/Champions League để góp công giúp Los Blancos đánh bại Celtic và bảo vệ thành công vị trí dẫn đầu bảng F trước sự cạnh tranh từ RB Leipzig.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Bohemians1905 B
19:00
Dukla Prague
Polonia Warszawa
19:00
Unia Skierniewice
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
Egypt Premier League Women
Vòng
Al Maamoura (nữ)
19:30
Gomhoreyat Shepin (nữ)
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Hạng 3 Romania
Vòng
Pobeda Star Bisnov
19:00
Scolar Resita
Farul Constanta II
19:00
FC Voluntari II
Muscelul Campulung
19:00
Gloria Popesti-Leordeni
Ghiroda SI Giarmata VII
19:00
Gloria Lunca Teuz Cermei
CS Avantul Periam
19:00
CS Phoenix Buzias
CSM Ramnicu Sarat
19:00
FC Dinamo Bacau
Odorheiu Secuiesc
19:00
ACS KSE Targu Secuiesc
CS Gloria 2018 Bistrita Nasaud
19:00
FC Bihor Oradea
ACS Targu Mures 1898
19:00
ACS Viitorul Cluj
ACSO Filiasi
19:00
Armata Aurul Brad
ACS Vedita Colonesti MS
19:00
CS Viitorul Daesti
SR Brasov
19:00
ACS Olimpic Zarnesti
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá