Hành trình vào chung kết U18 Đông Nam Á 2022 của U18 nữ Việt Nam: Hàng công hủy diệt

U18 nữ Việt Nam đã cho thấy sức công phá khủng khiếp trong hành trình tiến vào trận chung kết U18 nữ Đông Nam Á 2022. Cho đến lúc này, các cô gái áo đỏ đang là đội sở hữu hàng công mạnh nhất giải.

Sau khi vượt qua U18 nữ Myanmar tại bán kết, ĐT U18 nữ Việt Nam đã đặt chân vào trận đấu tranh chức vô địch của giải U18 nữ Đông Nam Á 2022. Nhìn lại hành trình từ đầu giải đến giờ có thể thấy, sự bùng nổ của hàng công chính là yếu tố lớn nhất giúp đoàn quân của HLV Akira Ijiri tiến vào chung kết.

U18 nữ Việt Nam không hề "tịt ngòi" một trận đấu nào trong suốt giai đoạn vòng bảng lẫn vòng bán kết. Họ ghi tổng cộng 23 bàn thắng cho đến thời điểm hiện tại, hơn đội xếp thứ 2 là U18 nữ Australia (15 bàn) tới 8 bàn.

Hành trình vào chung kết U18 Đông Nam Á 2022 của U18 nữ Việt Nam: Hàng công hủy diệt - Ảnh 3
U18 nữ Việt Nam đang sở hữu hàng công mạnh nhất giải - Ảnh: VFF.

Những cô gái áo đỏ khởi đầu giải bằng cơn mưa bàn thắng 9-0 trước U18 nữ Singapore. Ở lượt trận thứ 2, thầy trò HLV Akira có cuộc lội ngược dòng ấn tượng với tỷ số 2-1 trước chủ nhà U18 nữ Indonesia.

Qua trận đấu thứ 3, U18 nữ Việt Nam lại có thêm 1 chiến thắng cách biệt với tỷ số 7-0 trước U18 nữ Campuchia. Đến trận đấu cuối cùng gặp U18 nữ Thái Lan, bàn thắng duy nhất của Nguyễn Thị Như Quỳnh giúp "Những nữ chiến binh sao vàng" toàn thắng và giành vé vào bán kết với tư cách đội nhất bảng A.

Hành trình vào chung kết U18 Đông Nam Á 2022 của U18 nữ Việt Nam: Hàng công hủy diệt - Ảnh 2
Đoàn quân áo đỏ đang tràn trề hy vọng giành chức vô địch Đông Nam Á - Ảnh: VFF.

Với phong độ hủy diệt ở vòng bảng, các cô gái Việt Nam được đánh giá cao hơn U18 nữ Myanmar tại bán kết. Quả thật, các học trò của HLV Akira Ijiri đã tỏ ra lấn lướt và dễ dàng kiểm soát thế trận. Chung cuộc, U18 nữ Việt Nam giành chiến thắng với tỷ số 4-1 để vào chung kết.

Trải qua 4 trận đấu, Ngọc Minh Chuyên đang là cái tên dẫn đầu danh sách Vua phá lưới với 6 bàn thắng. Đứng ngay sau cô là người đồng đội Lưu Hoàng Vân với 5 bàn. Việc có tới 2 cầu thủ dẫn đầu danh sách "dội bom" chứng minh U18 nữ Việt Nam đang có hàng công đáng sợ ra sao tại giải đấu này.

Ở trận chung kết, Việt Nam đối đầu với U18 nữ Australia, đội đã loại U18 nữ Thái Lan tại bán kết. Cuộc so tài này sẽ diễn ra vào lúc 20h00 ngày 4/8.

 

THỜI GIAN ĐỘI A TỶ SỐ ĐỘI B VÒNG ĐẤU
24/7/2022 U18 nữ Việt Nam 9-0 U18 nữ Singapore Bảng
26/7/2022 U18 nữ Việt Nam 2-1 U18 nữ Indonesia Bảng
28/7/2022 U18 nữ Campuchia 0-7 U18 nữ Việt Nam Bảng
30/7/2022 U18 nữ Việt Nam 1-0 U18 nữ Thái Lan Bảng
2/8/2022 U18 nữ Việt Nam 4-1 U18 nữ Myanmar Bán kết
TIN LIÊN QUAN

U18 nữ Australia vượt qua Thái Lan, gặp Việt Nam ở chung kết

Bàn thắng duy nhất trong hiệp phụ của Ella Lourdes đã giúp ĐT U18 nữ Australia đánh bại U18 nữ Thái Lan để tiến vào chung kết U18 nữ Đông Nam Á 2022, nơi U18 nữ Việt Nam đang đợi sẵn.

HLV U18 nữ Việt Nam: 'Tôi chưa hài lòng với màn trình diễn của từng cá nhân'

Chia sẻ trước truyền thông, HLV Akira Ijiri tỏ ra chưa thật sự hài lòng dù ĐT U18 nữ Việt Nam đã giành quyền vào chơi trận chung kết giải vô địch U18 nữ Đông Nam Á 2022.

U18 nữ Australia, đối thủ của Việt Nam tại chung kết thể hiện thế nào từ đầu giải?

U18 nữ Việt Nam sẽ đụng độ Australia trong trận chung kết giải U18 nữ Đông Nam Á 2022. Đây được xem là một đối thủ khó chơi đối với thầy trò HLV Akira Ijiri.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Huỳnh Như rời sân bất đắc dĩ, Lank FC thua sát nút đối thủ mạnh

Huỳnh Như không có nhiều cơ hội chứng tỏ khả năng trong ngày Lank FC chơi thiếu người trước đối thủ mạnh Damaiense.

Huỳnh Như ghi 2 bàn trong 10 phút, Lank FC thắng dễ 5-0 tại Cúp Quốc gia

Trong lần thứ hai được ra sân ngay từ đầu, Huỳnh Như tiếp tục tỏa sáng với cú đúp trong 10 phút, giúp Lank FC đánh bại Ovarense với tỷ số 5-0 tại vòng ba Cúp Quốc gia Bồ Đào Nha.

Huỳnh Như đá chính cho Lank FC tại vòng ba Cúp Quốc gia nữ Bồ Đào Nha

Tiền đạo Huỳnh Như đã có lần thứ hai đá chính cho Lank FC trong trận gặp Ovarense ở vòng ba Cúp Quốc gia nữ Bồ Đào Nha. Đây là phần thưởng xứng đáng cho thủ quân ĐT nữ Việt Nam sau màn trình diễn chói sáng trong trận đấu với Famalicao.

Huỳnh Như lọt vào đội hình tiêu biểu giải nữ VĐQG Bồ Đào Nha

Ngay trong lần đầu tiên đá chính cho Lank FC, Huỳnh Như đã có màn trình diễn chói sáng với 2 bàn và 1 kiến tạo, qua đó lọt vào đội hình tiêu biểu của giải nữ VĐQG Bồ Đào Nha.

Tiền đạo ĐT nữ Việt Nam Phạm Hải Yến bị chiếm quyền truy cập facebook cá nhân

Nữ tuyển thủ Phạm Hải Yến bị mất quyền truy cập facebook cá nhân tối 6/11, phải nhờ đồng đội phải lên tiếng cảnh báo.

Huỳnh Như xử lý đẳng cấp, trang chủ Liga BPI hết lời ca ngợi

Phong độ thăng hoa trong trận gặp Famalicao đã giúp Huỳnh Như trở thành tâm điểm, qua đó nhận được cơn mưa lời khen từ giới truyền thông Bồ Đào Nha.

Chấn thương của Huỳnh Như sau cú đúp cho Lank FC ra sao, có nghiêm trọng không?

Huỳnh Như không may gặp phải chấn thương sau khi lập cú đúp cho Lank FC ở trận đấu với Famalicao. Chấn thương này không quá nghiêm trọng và thủ quân của ĐT nữ Việt Nam sẽ sớm trở lại.

Huỳnh Như nhận giải Cầu thủ xuất sắc nhất trận đấu của Lank FC với 2 bàn và 1 kiến tạo

Huỳnh Như ghi 2 bàn và 1 kiến tạo giúp Lank giành lại 1 điểm trước Famalicao ở trận đấu thuộc vòng 6 giải nữ VĐQG Bồ Đào Nha. Màn trình diễn chói sáng này giúp cô nhận giải ‘Cầu thủ xuất sắc nhất trận’.

Huỳnh Như gặp chấn thương sau khi lập cú đúp cho Lank FC

Tiền đạo Huỳnh Như đã không may gặp chấn thương trong trận đấu giữa Lank FC và Famalicao tối ngày 6/11. Trước đó, cô đã thi đấu xuất sắc giúp đội bóng của mình có trận hòa 3-3.

Huỳnh Như lập cú đúp lịch sử trong màu áo Lank tại giải VĐQG Bồ Đào Nha

Tiền đạo Huỳnh Như lập một cú đúp trong lần đầu tiên đá chính cho Lank FC tại giải VĐQG Bồ Đào Nha từ một cú sút 11m thành công và tình huống băng cắt dứt điểm rất nhanh.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Elche
17:00
West Brom
Sigma Olomouc
17:00
Otrokovice
Lille
17:30
Club Brugge
Gornik Zabrze
18:00
Podbeskidzie Bielsko-Biala
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
Algeria U20 Youth League
Vòng
RC Kouba U21
17:00
GC Mascara U21
ASM Oran U21
17:00
ES Ben Aknoun U21
RC Relizane U21
17:10
SKAF Khemis Miliana U21
AS Ain Mlila U21
17:10
USM Annaba U21
WA Boufarik U21
17:15
NA Hussein Dey U21
Olympique Medea U21
17:15
MCB Oued Sly U21
MC Saida U21
17:25
WA Tlemcen U21
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Constantine(nữ)
17:15
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá