Viettel

Thanh Tự đi tiếp, Văn Ly và Minh Kiệt rời World Cup Sharm El Sheikh trong tiếc nuối

Trong số 3 cơ thủ Việt Nam dự vòng loại PQ World Cup Sharm El Sheikh 2023, chỉ có 1 người đi tiếp vào vòng Q.

Đoàn Minh Kiệt 29-30 Kim Hyung Kon

Đoàn Minh Kiệt 30-10 Jeffrey Jorissen

Nguyễn Trần Thanh Tự 30-24 Ahmed Abdallah

Nguyễn Trần Thanh Tự 30-22 Dustin Jaeschke

Đào Văn Ly 30-22 Kevin Vasseur

Đào Văn Ly 30-30 Glenn Hofman

Ở bảng đấu của mình, cơ thủ Đoàn Minh Kiệt đã có 1 chiến thắng và 1 trận thua. Dù thi đấu không quá tệ nhưng Minh Kiệt để thua 29-30 Kim Hyung Kon (Hàn Quốc) sau 29 lượt cơ ở trận ra quân. Đây là trận đấu mà cơ thủ Việt Nam thiếu may mắn ở nhiều tình huống.

Thanh Tự đi tiếp, Văn Ly và Minh Kiệt rời World Cup Sharm El Sheikh trong tiếc nuối - Ảnh 1
Đào Văn Ly thất vọng vì thua trận 

Đến lượt 2, Minh Kiệt ‘trút giận’ lên Jeffrey Jorissen (Hà Lan). Cơ thủ này thắng 30-10 chỉ sau 12 lượt cơ. Anh sẽ có cơ hội nếu Jeffrey Jorissen giành chiến thắng ở trận cuối cùng. Tuy nhiên, ở lượt cuối, Kim Hyung Kon đã thắng Jeffrey Jorissen với tỷ số 30-23 để giành vé duy nhất của bảng này đi tiếp.

Trong khi đó, Đào Văn Ly bị loại theo cách ‘cay đắng’ hơn nhiều. Cơ thủ này áp đảo và giành chiến thắng trước Kevin Vasseur (Pháp) với tỷ số 30-22. Tới trận 2, anh dẫn sâu đối thủ người Đức Glenn Hofman với tỷ số 28-12. Tuy nhiên, Glenn Hofman ghi 1 series 14 điểm để gỡ xuống còn 26-28. Cuối cùng, 2 cơ thủ hòa nhau với tỷ số 30-30, nhưng Glenn Hofman giành vé đi tiếp khi có chỉ số điểm trên lượt cơ (AVG) cao hơn. 

Nguyễn Trần Thanh Tự là VĐV duy nhất của Việt Nam đi tiếp ở vòng PQ khi giành 2 chiến thắng trước Ahmed Abdallah (Ai Cập) và Dustin Jaeschke (Đức). VĐV trẻ tuổi Dustin Jaeschke đã có màn trình diễn ấn tượng, nhưng không đủ sức đánh bại cơ thủ Việt Nam.

Ở vòng loại Q, hai cơ thủ Việt Nam chờ sẵn là Chiêm Hồng Thái và Trần Thanh Lực. Cùng với Nguyễn Trần Thanh Tự, cả 2 sẽ thi đấu để tranh vé vào vòng 32, nơi có Bao Phương Vinh và Trần Quyết Chiến, những người đã được đặc cách nhờ thành tích năm trong top 14 thế giới.

TIN LIÊN QUAN
Lê Thành Tiến: ‘Tôi tự tin thi đấu quốc tế với sự đồng hành của HLV Trần Quyết Chiến’

Lê Thành Tiến: ‘Tôi tự tin thi đấu quốc tế với sự đồng hành của HLV Trần Quyết Chiến’

Cơ thủ Lê Thành Tiến tự tin lọt vào top 4 một kỳ World Cup trong vòng 2 năm tới, khi được ra nước ngoài thi đấu.

Nguyễn Trương Minh Trọng: 'Carom 3 băng giống như cuộc sống thứ 2 của tôi'

Nguyễn Trương Minh Trọng: 'Carom 3 băng giống như cuộc sống thứ 2 của tôi'

Trong cuộc phỏng vấn với BOX Sports mới đây, cơ thủ Nguyễn Trương Minh Trọng khẳng định bản thân anh đang tự tin chinh phục đấu trường quốc tế khi được HLV Trần Quyết Chiến chỉ dẫn tập luyện cùng sự đồng hành của KTO châu Á cho những chi phí đi lại ăn ở.

Đoàn Minh Kiệt thắng ‘hủy diệt’, níu giữ hi vọng đi tiếp ở vòng loại 3 World Cup Sharm El Sheikh 2023

Đoàn Minh Kiệt thắng ‘hủy diệt’, níu giữ hi vọng đi tiếp ở vòng loại 3 World Cup Sharm El Sheikh 2023

Cơ thủ Đoàn Minh Kiệt vượt qua Jeffrey Jorissen (Hà Lan) với tỷ số cách biệt 30-10, qua đó giữ lại hi vọng có thể vượt qua vòng loại 3 World Cup Sharm El Sheikh 2023.

Minh Cẩm thắng ván quyết định, Anh Chiến mang về chiến thắng ở PBA Team League

Minh Cẩm thắng ván quyết định, Anh Chiến mang về chiến thắng ở PBA Team League

Ngày 1 vòng 4 PBA Team League diễn ra với sự hân hoan đến với hầu hết các cơ thủ Việt Nam.

Lê Hoàng Kim: ‘Tôi tập luyện mỗi ngày 8 tiếng cho mục tiêu thi đấu quốc tế’

Lê Hoàng Kim: ‘Tôi tập luyện mỗi ngày 8 tiếng cho mục tiêu thi đấu quốc tế’

Cơ thủ trẻ Lê Hoàng Kim háo hức trước cơ hội được thi đấu ở các giải World Cup carom kể từ năm 2024.

VIETTEL TELECOM
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Kết quả thi đấu Las Vegas Open 2024 mới nhất hôm nay

Kết quả thi đấu Las Vegas Open 2024 mới nhất hôm nay

Kết quả thi đấu Las Vegas Open 2024 hôm nay. Kết quả thi đấu giải pool 10 bi Las Vegas 2024 cập nhật nhanh, chính xác nhất trên iThethao.vn.

Phúc Long khởi đầu như mơ, hạ gục Max Lechner trong ngày mở màn Las Vegas Open 2024

Phúc Long khởi đầu như mơ, hạ gục Max Lechner trong ngày mở màn Las Vegas Open 2024

Cơ thủ Nguyễn Phúc Long đã có khởi đầu ấn tượng tại Las Vegas Open 2024 khi có 2 chiến thắng liên tiếp.

Cubic Women Open - Mùa 3: Yến Vi gặp Ngọc Lệ ở trận chung kết thứ hai liên tiếp

Cubic Women Open - Mùa 3: Yến Vi gặp Ngọc Lệ ở trận chung kết thứ hai liên tiếp

Tương tự Mùa 2, trận chung kết Cubic Women Open - Mùa 3 tiếp tục chứng kiến màn so tài giữa Dương Yến Vi và người thầy Đoàn Thị Ngọc Lệ.

Quốc Nguyện tỏa sáng, HanaPay vô địch PBA Team League

Quốc Nguyện tỏa sáng, HanaPay vô địch PBA Team League

Quốc Nguyện thắng 2 ván quan trọng để giúp HanaPay lên ngôi vô địch PBA Team League 2023/2024.

Cubic Women Open - Mùa 3: Yến Vi, Ngọc Lệ thăng hoa, Hồng Gấm, Vân Yến dừng bước sớm

Cubic Women Open - Mùa 3: Yến Vi, Ngọc Lệ thăng hoa, Hồng Gấm, Vân Yến dừng bước sớm

Khép lại ngày thi đấu đầu tiên của Cubic Women Open - Mùa 3, Top 2 mùa trước là thầy trò Đoàn Thị Ngọc Lệ - Dương Yến Vi đã thể hiện đẳng cấp vượt trội, trong khi các cơ thủ trẻ như Ma Thị Hồng Gấm hay Hoàng Vân Yến lại sớm dừng bước.

Quốc Nguyện đánh bại Đình Nại, chung kết PBA Team League vẫn chưa ngã ngũ

Quốc Nguyện đánh bại Đình Nại, chung kết PBA Team League vẫn chưa ngã ngũ

Nguyễn Quốc Nguyện vượt qua Ngô Đình Nại ở ván 7 trận 3 chung kết PBA Team League 2023/2024.

Jeffrey Ignacio lên ngôi vô địch Indonesia International Open 2024

Jeffrey Ignacio lên ngôi vô địch Indonesia International Open 2024

Giành chiến thắng cực kỳ thuyết phục trước Robbie Capito ở trận chung kết, cơ thủ người Philippines Jeffrey Ignacio xuất sắc trở thành nhà vô địch Indonesia International Open 2024.

Quốc Nguyện, Đình Nại chưa tạo được lợi thế ở chung kết PBA Team League 2023/2024

Quốc Nguyện, Đình Nại chưa tạo được lợi thế ở chung kết PBA Team League 2023/2024

Hai đội cơ của Nguyễn Quốc Nguyện và Ngô Đình Nại sẽ gặp nhau ở trận đấu cuối cùng PBA Team League mùa giải 2023/2024.

Jeffrey Ignacio và Robbie Capito vào chung kết Indonesia International Open 2024

Jeffrey Ignacio và Robbie Capito vào chung kết Indonesia International Open 2024

Hai cái tên góp mặt ở chung kết Indonesia International Open 2024 sẽ là Jeffrey Ignacio và Robbie Capito sau khi họ xuất sắc vượt qua Francisco Sanchez Ruiz cũng như Jonas Magpantay.

Sanchez Ruiz ‘phục thù’ thành công Carlo Biado ở Indonesia International Open 2024

Sanchez Ruiz ‘phục thù’ thành công Carlo Biado ở Indonesia International Open 2024

Sau màn rượt đuổi nghẹt thở, Francisco Sanchez Ruiz cuối cùng cũng đánh bại Carlo Biado để trả “món nợ” cách đây gần 2 tuần, đồng thời điền tên mình vào bán kết Indonesia International Open 2024.

Serie A Serie A
Vòng 21
Torino Torino
Lazio Lazio
Cúp C2 Châu âu Cúp C2 Châu âu
Knockouts
Toulouse Toulouse
Benfica Benfica
Qarabag Qarabag
Sporting Braga Sporting Braga
Rennes Rennes
AC Milan AC Milan
SC Freiburg SC Freiburg
Lens Lens
AS Roma AS Roma
Feyenoord Feyenoord
Sparta Praha Sparta Praha
Galatasaray Galatasaray
Marseille Marseille
FC Shakhtar Donetsk FC Shakhtar Donetsk
Sporting CP Sporting CP
Young Boys Young Boys
Cúp C3 Cúp C3
Playoff 2
Bodo Glimt Bodo Glimt
AFC Ajax AFC Ajax
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
Servette Servette
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Betis Betis
Ferencvarosi TC Ferencvarosi TC
Olympiakos Piraeus Olympiakos Piraeus
Legia Warszawa Legia Warszawa
Molde Molde
Slovan Bratislava Slovan Bratislava
Sturm Graz Sturm Graz
Eintracht Frankfurt Eintracht Frankfurt
Saint Gilloise Saint Gilloise
J-League 1 J-League 1
Vòng 1
Hiroshima Sanfrecce Hiroshima Sanfrecce
Urawa Red Diamonds Urawa Red Diamonds
AFC Champions League AFC Champions League
1/8 Final
Al Ittihad(KSA) Al Ittihad(KSA)
Navbahor Namangan Navbahor Namangan
Al Hilal Al Hilal
Sepahan Sepahan
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Saxan Ceadir Lunga Saxan Ceadir Lunga
Zimbru Chisinau Zimbru Chisinau
Hegelmann Litauen Hegelmann Litauen
BFC Daugavpils BFC Daugavpils
Rubin Kazan Rubin Kazan
Rodina Moskva Rodina Moskva
Gibraltar(w) Gibraltar(w)
Liechtenstein (nữ) Liechtenstein (nữ)
SK Furstenfeld SK Furstenfeld
SC Gleisdorf SC Gleisdorf
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
Montenegro U19 Montenegro  U19
Lithuania U19 Lithuania U19
Romania (nữ) Romania (nữ)
Greece (nữ) Greece (nữ)
Albania (nữ) Albania (nữ)
Belarus (nữ) Belarus (nữ)
Denmark (nữ) U23 Denmark (nữ) U23
Holland U23 (nữ) Holland U23 (nữ)
Copa Libertadores Copa Libertadores
Second Circle
Sportivo Trinidense Sportivo Trinidense
CD El Nacional CD El Nacional
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Colo Colo Colo Colo
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 22
NK Publikum Celje NK Publikum Celje
NK Rogaska NK Rogaska
Maribor Maribor
ASK Bravo Publikum ASK Bravo Publikum
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Leones Negros Leones Negros
Club Chivas Tapatio Club Chivas Tapatio
Atletico La Paz Atletico La Paz
CSyD Dorados de Sinaloa CSyD Dorados de Sinaloa
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna Concordia Chiajna
Ceahlaul Piatra Neamt Ceahlaul Piatra Neamt
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Gunjur United Gunjur United
Jam City Jam City
Jarra West FC Jarra West FC
Medina United FC Medina United FC
Zanzibar Premier League Zanzibar Premier League
Vòng
Kundemba FC Kundemba FC
KVZSC KVZSC
Indonesia Super League Indonesia Super League
Vòng 25
Persija Jakarta Persija Jakarta
Madura United Madura United
Cilegon United Cilegon United
Arema Malang Arema Malang
VĐQG Iran VĐQG Iran
Vòng 17
Sanat-Naft Sanat-Naft
Foolad Khozestan Foolad Khozestan
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 4
Deportes Quindio Deportes Quindio
Real Santander Real Santander
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 8
Deportes Tolima Deportes Tolima
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
America de Cali America de Cali
La Equidad La Equidad
Deportiva Once Caldas Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira Deportivo Pereira
Atletico Nacional Medellin Atletico Nacional Medellin
Jaguares de Cordoba Jaguares de Cordoba
England U21 Professional Development League 2 England U21 Professional Development League 2
Vòng 14
Queens Park R U21 Queens Park R U21
Colchester United U21 Colchester United U21
VĐQG Oman VĐQG Oman
Vòng 12
Dhufar Dhufar
Al Wehda(OMA) Al Wehda(OMA)
Bahla Bahla
Al-Nasr(OMA) Al-Nasr(OMA)
Al-Seeb Al-Seeb
ibri ibri
Israel B League Israel B League
Vòng 17
Hapoel Bikat Hayarden Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Holon Yaniv Hapoel Holon Yaniv
Hapoel Migdal HaEmek Hapoel Migdal HaEmek
Hapoel Raanana Hapoel Raanana
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 6
Sao Paulo Crystal FC Sao Paulo Crystal FC
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
Beach Soccer World Cup Beach Soccer World Cup
Quarterfinals
Belarus Beach Soccer Belarus Beach Soccer
Portugal Beach Soccer Portugal Beach Soccer
South Africa League Cup South Africa League Cup
preliminaries
AmaZulu AmaZulu
Bloemfontein Celtic Bloemfontein Celtic
Brazil Campeonato Amapaense Brazil Campeonato Amapaense
Vòng
Santos AP Santos AP
Santos Macapa Santos Macapa
International Development's Cup International Development's Cup
Group
Belarus U16 Belarus U16
Russia U17 Russia U17
Belarus U17 Belarus U17
Russia U16 Russia U16
U19 Na uy U19 Na uy
Vòng
Bodo Glimt U19 Bodo Glimt U19
Tromso U19 Tromso U19
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
preliminaries
Moca FC Moca FC
Nashville Nashville
Cavalier FC Cavalier FC
FC Cincinnati FC Cincinnati
Bahrain Division Bahrain Division
Vòng 13
Um Alhassam Um Alhassam
Etehad Alreef Etehad Alreef
Al-Ittifaq Al-Ittifaq
Qalali Qalali
Al-Ittihad(BHR) Al-Ittihad(BHR)
Al-Budaiya Al-Budaiya
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
ES Ben Aknoun U21 ES Ben Aknoun U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
US Biskra U21 US Biskra U21
NC Magra U21 NC Magra U21
MC Oran U21 MC Oran U21
US Souf U21 US Souf U21
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
Match
Botafogo PB Botafogo PB
Altos/PI Altos/PI
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 16
AL Najaf AL Najaf
Arbil Arbil
BRA SE BRA SE
Vòng
Confianca SE Confianca SE
AD Atletica Gloriense AD Atletica Gloriense
India Sikkim S-League India Sikkim S-League
Vòng
Sikkim Aakraman FC Sikkim Aakraman FC
Siniolchu FC Siniolchu FC
Bolivia Primera Division Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC Royal Pari FC
Nacional Potosi Nacional Potosi
Cúp C1 Châu Đại Dương Cúp C1 Châu Đại Dương
preliminaries
Vaiala Tongan Vaiala Tongan
Vaivase Tai FC Vaivase Tai FC
Tupapa Maraerenga Tupapa Maraerenga
Veitongo FC Veitongo FC
Qatar B Qatar B
Vòng
Russell City Russell City
Al Nasa(QAT) Al Nasa(QAT)
Al Shahaniya Al Shahaniya
Al Khor SC Al Khor SC
Brasil Cup Brasil Cup
preliminaries
Cianorte PR Cianorte PR
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Ag. Maraba Ag. Maraba
Coritiba PR Coritiba PR
Liga de Elite Liga de Elite
Vòng 1
Benfica de Macau Benfica de Macau
Windsor Arch Ka I Windsor Arch Ka I
Ấn Độ Super League Ấn Độ Super League
Vòng 16
Jamshedpur FC Jamshedpur FC
East Bengal East Bengal
Armenia Premier League Armenia Premier League
Vòng 21
FC Noah FC Noah
Urartu Urartu
Nữ Tây Á Nữ Tây Á
Group
Iraq (nữ) Iraq (nữ)
Nepal  (nữ) Nepal (nữ)
Syrian (nữ) Syrian (nữ)
Palestine (nữ) Palestine (nữ)
Cúp Liên Đoàn Iceland Cúp Liên Đoàn Iceland
Group
Fjolnir Fjolnir
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
Brazil Serie D Brazil Serie D
Sampaio Correa Sampaio Correa
Pinheiro AC Pinheiro AC
Four Nations Tournament-Woman Four Nations Tournament-Woman
malta (nữ) malta (nữ)
Faroe Islands (nữ) Faroe Islands (nữ)
Botola Pro 1 Botola Pro 1
Vòng 20
IRT Itihad de Tanger IRT Itihad de Tanger
UTS Union Touarga Sport Rabat UTS Union Touarga Sport Rabat
MCO Mouloudia Oujda MCO Mouloudia Oujda
CAYB Club Athletic Youssoufia CAYB Club Athletic Youssoufia
Seychelles Premier League Seychelles Premier League
Vòng
Red Star Defence Force FC Red Star Defence Force FC
Saint Louis Suns United Saint Louis Suns United
Hạng nhất UAE Hạng nhất UAE
Vòng 22
Al-Jazira Al-Hamra Al-Jazira Al-Hamra
Dubba Al-Husun Dubba Al-Husun
Al Taawon Al Taawon
Dabba Al-Fujairah Dabba Al-Fujairah
Al-Hamriyah Al-Hamriyah
Al Arabi(UAE) Al Arabi(UAE)
Gulf United FC Gulf United FC
Ahli Al-Fujirah Ahli Al-Fujirah
Brazil Campeonato Baiano Division Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 8
Jequie BA Jequie BA
Itabuna BA Itabuna BA
Tanzania Cup Tanzania Cup
JKT Tanzania JKT Tanzania
Tma Stars Tma Stars
Ihefu SC Ihefu SC
Mbuni FC Mbuni FC
Siêu cúp Nam Mỹ Siêu cúp Nam Mỹ
Match
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
Fluminense RJ Fluminense RJ
Cameroon Elite One Cameroon Elite One
Vòng
Union Douala Union Douala
Les Astres FC De Douala Les Astres FC De Douala
APEJES Academy APEJES Academy
Avion Academy Avion Academy
AS Fortuna Mfou AS Fortuna Mfou
FC Gazelle FC Gazelle
UMS de Loum UMS de Loum
Victoria Utd Limbe Victoria Utd Limbe
Kosovo Superliga Kosovo Superliga
Vòng 21
KF Dukagjini KF Dukagjini
KF Liria Prizren KF Liria Prizren
KF Fushe Kosova KF Fushe Kosova
KF Llapi KF Llapi
Concacaf Gold Women's Cup Concacaf Gold Women's Cup
Groups C
Costa Rica (nữ) Costa Rica (nữ)
Paraguay (nữ) Paraguay (nữ)
Canada (nữ) Canada (nữ)
El Salvador (nữ) El Salvador (nữ)
English Women's Conference North English Women's Conference North
Vòng 16
Huddersfield (nữ) Huddersfield (nữ)
Halifax Town (nữ) Halifax Town (nữ)
Liverpool Feds (nữ) Liverpool Feds (nữ)
Stoke City (nữ) Stoke City (nữ)
Uganda Premier League Uganda Premier League
Vòng
Bright Stars Bright Stars
Express FC Express FC
Mbarara City Mbarara City
Busoga United Busoga United
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 18
RS Waasland Beveren U21 RS Waasland Beveren U21
AS Eupen U21 AS Eupen U21

Tin thể thao mới nhất

VIETTEL TELECOM

Nhận định bóng đá

VIETTEL TELECOM