Lý Hoàng Nam: M25 Tây Ninh là bước đệm để tôi chinh phục các giải Challenger

Lý Hoàng Nam cho biết anh sẽ nỗ lực thi đấu tốt từng trận ở giải ITF M25 Tây Ninh - Hải Đăng Cup 2022. Đây cũng là bước đệm để tay vợt số 1 Việt Nam chinh phục các giải Challenger tiếp theo trong tương lai.

Cuối tháng 8 - đầu tháng 9 vừa qua, Lý Hoàng Nam đã có mặt ở Thái Lan để tham dự 3 giải Nonthaburi Challenger. Tại đây, tay vợt số 1 Việt Nam đã làm nên lịch sử khi giành vé vào chơi trận chung kết ở giải đầu tiên. 2 giải tiếp theo, anh lần lượt dừng bước ở vòng 2 và Tứ kết.

Kết thúc 3 giải đấu tại Thái Lan, Lý Hoàng Nam đã trở về Việt Nam. Hiện tại, nhà vô địch SEA Games 31 đang tham dự giải ITF M25 Tây Ninh - Hải Đăng Cup 2022. Giải đấu diễn ra tại CLB Hải Đăng (Tây Ninh) từ ngày 26/09 đến 2/10 (Tuần 1) và từ 3/10 đến 9/10 (Tuần 2).

Lý Hoàng Nam: M25 Tây Ninh là bước đệm để tôi chinh phục các giải Challenger - Ảnh 1
Lý Hoàng Nam cho rằng M25 Tây Ninh là bước đệm để anh chinh phục các giải Challenger tiếp theo

Chia sẻ về mục tiêu tại giải đấu lần này, Lý Hoàng Nam cho biết anh sẽ nỗ lực thi đấu tốt qua từng trận. Tay vợt sinh năm 1997 cũng khẳng định 2 giải M25 Tây Ninh sẽ là bước đệm để anh chinh phục các giải Challenger tiếp theo trong tương lai. 

“Giải M25 tất nhiên mạnh hơn giải M15. Các tay vợt tham dự giải cũng có thứ hạng cũng như trình độ cao hơn. 

Mục tiêu của tôi là cố gắng đánh tốt từng trận. Đây cũng là bước đệm để tôi chinh phục các giải Challenger tiếp theo. Ngoài ra, tôi cũng coi đây là cơ hội để mình vừa thi đấu, vừa tập luyện, từ đó cải thiện trình độ để vươn lên đẳng cấp cao hơn ở trình Challenger”.

Bên cạnh đó, Lý Hoàng Nam cũng cho rằng việc Việt Nam tổ chức các giải đấu quốc tế như M15, M25 sẽ giúp các tay vợt nước nhà có cơ hội cọ xát với các đối thủ nước ngoài, qua đó tích lũy thêm kinh nghiệm.

Lý Hoàng Nam: M25 Tây Ninh là bước đệm để tôi chinh phục các giải Challenger - Ảnh 2
Lý Hoàng Nam hiện đã có mặt ở vòng Tứ kết giải M25 Tây Ninh (tuần 1)

“Tôi thấy rằng khi Việt Nam đăng cai các giải M15 hay M25, các tay vợt Việt Nam sẽ có cơ hội để tích lũy kinh nghiệm. Các bạn được xem, được thi đấu cùng các đối thủ nước ngoài và học hỏi được nhiều hơn. Điều này thực sự tốt cho quần vợt Việt Nam. 

CLB Hải Đăng Tây Ninh đã tổ chức rất nhiều giải quốc tế trong suốt những năm vừa qua. Mục tiêu của CLB chính là giúp tôi cũng như tất cả các tay vợt Việt Nam có thể nâng cao trình độ và bước ra nước ngoài”, Lý Hoàng Nam cho hay. 

Sáng nay 29/9, Lý Hoàng Nam đã đánh bại Trịnh Linh Giang để giành vé vào vòng Tứ kết nội dung đơn nam. Vào khoảng 10h00 sáng mai 30/9, tay vợt số 1 Việt Nam sẽ tranh vé bán kết với đối thủ người Nhật Bản Masamichi Imamura (hạng 814 ATP). Ở 2 vòng đấu trước, Imamura đã liên tiếp đánh bại 2 tay vợt Thái Lan là Kasidit Samrej và Wishaya Trongcharoenchaikul.

TIN LIÊN QUAN

M25 Tây Ninh (Tuần 1) ngày 3: Lý Hoàng Nam chạm trán Trịnh Linh Giang

Tâm điểm của vòng 2 nội dung đơn nam giải ITF M25 Tây Ninh - Hải Đăng Cup 2022 sẽ là màn so tài giữa Lý Hoàng Nam và Trịnh Linh Giang. Hai tay vợt sẽ tái hiện trận chung kết SEA Games 31 hồi tháng 5.

Điểm mặt các ‘nam thần’ tại M25 Tây Ninh: Tay vợt Úc đẹp ngang ngửa Adam Levine

Tại giải ITF M25 Tây Ninh - Hải Đăng Cup 2022, không ít các tay vợt có gương mặt siêu điển trai. Trong đó, ngôi sao người Australia Sam Ryan Ziegann được ví như nam tài tử Adam Levine.

Kết quả M25 Tây Ninh 2022: Lý Hoàng Nam thần tốc vào Tứ kết

Lý Hoàng Nam đã chính thức giành vé vào vòng Tứ kết nội dung đơn nam giải ITF M25 Tây Ninh - Hải Đăng Cup 2022 sau chiến thắng thần tốc trước Trịnh Linh Giang.

Minh Tuấn, Đắc Tiến vào Bán kết đôi nam M25 Tây Ninh sau loạt super tie-break nghẹt thở

Ở trận Tứ kết nội dung đôi nam giải quần vợt ITF M25 Tây Ninh - Hải Đăng Cup 2022, cặp đôi Phạm Minh Tuấn / Nguyễn Đắc Tiến của Việt Nam đã giành chiến thắng đầy kịch tính trước Thijmen Loof (Hà Lan) / M Rifqi Fitriadi (Ấn Độ) để giành tấm vé vào vòng bán kết.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Đại hội thể thao toàn quốc 2022 môn Quần vợt: Lý Hoàng Nam so tài cùng Thái Sơn Kwiatkowski

Môn quần vợt tại Đại hội thể thao toàn quốc 2022 sẽ chính thức khởi tranh từ ngày 10 - 19/12/2022. Giải đấu quy tụ hàng loạt tay vợt hàng đầu của Việt Nam, trong đó có Lý Hoàng Nam và sao Việt kiều Thái Sơn Kwiatkowski.

Lý Hoàng Nam dừng bước ở vòng 2 Yokkaichi Challenger, kết thúc chuyến thi đấu tại Nhật Bản

Lý Hoàng Nam không thể vượt qua tay vợt người Nhật Bản Sho Shimabukuro, qua đó chính thức dừng bước ở vòng 2 đơn nam Yokkaichi Challenger.

Lý Hoàng Nam thắng dễ trận ra quân Yokkaichi Challenger

Lý Hoàng Nam chỉ mất 1 giờ 20 phút để đánh bại tay vợt nước chủ nhà James Trotter, qua đó có mặt ở vòng 2 Yokkaichi Challenger.

Đối thủ của Lý Hoàng Nam bất ngờ bỏ cuộc trước trận mở màn Yokkaichi Challenger

Theo kết quả bốc thăm, Lý Hoàng Nam sẽ chạm trán Yasutaka Uchiyama (Nhật Bản) ở vòng 1 giải Yokkaichi Challenger 2022. Tuy nhiên, ngay trước ngày thi đấu, tay vợt nước chủ nhà đã bỏ cuộc vì chấn thương.

Tuấn Minh đánh bại Vinh Hiển, vô địch đơn nam giải ITF J4 HCMC 1 - Hung Thinh Cup 2022

Ở trận chung kết “nội bộ” nội dung đơn nam Giải ITF J4 HCMC 1 - Hung Thinh Cup 2022, Đinh Viết Tuấn Minh đã đánh bại Trương Vinh Hiển sau 2 set đấu để giành chức vô địch.

Vinh Hiển và Minh Phát vô địch nội dung đôi nam giải ITF J4 HCMC - Hưng Thịnh Cup 2022

Cặp đôi của Việt Nam là Trương Vinh Hiển và Nguyễn Minh Phát đã xuất sắc đánh bại hai tay vợt người Đài Loan để giành chức vô địch nội dung đôi nam giải quần vợt ITF J4 HCMC 1 – Hung Thinh Cup 2022.

Lý Hoàng Nam dừng bước ngay tại vòng 1 Kobe Challenger 2022

Trong ngày thi đấu dưới sức, Lý Hoàng Nam đã phải dừng bước sớm ở giải Kobe Challenger 2022.

Lý Hoàng Nam lên hạng 234 ATP, chuẩn bị dự giải Challenger thứ ba ở Nhật Bản

Theo cập nhật mới nhất trên BXH ATP thế giới, Lý Hoàng Nam đã có mặt ở vị trí 234. Đây tiếp tục là cột mốc mới trong sự nghiệp của tay vợt số 1 Việt Nam.

Lý Hoàng Nam dừng bước ở bán kết Matsuyama Challenger

Tay vợt số 1 Việt Nam Lý Hoàng Nam để thua trước đối thủ được đánh giá cao hơn Wu Tung Lin, dừng bước ở bán kết Matsuyama Challenger 2022.

Lý Hoàng Nam đòi nợ thành công, vào bán kết Matsuyama Challenger 2022

Đánh bại tay vợt tay vợt Đài Loan Yu Hsiou-hsu, Lý Hoàng Nam đã chính thức có mặt tại vòng bán kết đơn nam giải quần vợt Challenger Matsuyama 2022.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Bán kết
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Nhận định Tennis