Lịch VBA 2022 tuần 3: HCM City Wings quyết tâm phục thù Nha Trang Dolphins

Lịch VBA 2022 tuần 3 từ ngày 5/7 đến ngày 10/7. Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp VBA mùa giải 2022 nhanh và chính xác nhất.

Trận đấu tâm điểm: Nha Trang Dolphins vs Hochiminh City Wings

Màn khởi động đầu mùa giải đã qua, giờ là lúc các đội bóng bức tốc lên trên BXH trong tuần thi đấu của những trận "lượt về". Trong đó, cuộc so tài đáng chú nhất là màn tái đấu giữa Nha Trang Dolphins và Hochiminh City Wings.

Ở trận đấu lượt đi tại NTĐ Hồ Xuân Hương, City Wings đã không thể hóa giải "lời nguyên sân nhà" khi trở thành đội chủ nhà thứ 7 liên tiếp phải nhận thất bại. Không những thế, đó còn là trận thua đầu tiên của City Wings tại VBA 2022, đồng thời khiến họ để mất ngôi đầu BXH vào chính tay đối thủ.

Lịch VBA 2022 tuần 3: HCM City Wings quyết tâm phục thù Nha Trang Dolphins - Ảnh 1
HCM City Wings quyết tâm phục thù Nha Trang Dolphins ở tuần thi đấu thứ 3 - Ảnh: VBA.

Dolphins giành chiến thắng nhờ màn trình diễn đồng đều ở cả mặt trận tấn công lẫn phòng ngự. Sự tỏa sáng của "nhạc trưởng" C.J.Jackson cùng "tòa tháp đôi" Dominique Tham và Flenard là chìa khóa giúp đội bóng đến từ Nha Trang chơi áp đảo trong 3/4 hiệp đấu.

Về phía "Anh hai đại bàng", DeSean Tyler thi đấu nổi bật với 30 điểm và 15 rebounds. Richard Devon ghi 23 điểm và Vincent Nguyễn có 20 điểm là những cầu thủ thi đấu tốt khác của đội chủ nhà. Tuy nhiên, các vệ tinh khác lại chỉ đóng góp đúng 8 điểm. Thiếu phương án ghi điểm là nguyên nhân khiến Ho Chi Minh City Wings hụt hơi ở nửa sau trận đấu.

Trong trận lượt về này, 2 đội sẽ thi đấu tại NTĐ Đại học Nha Trang, sân nhà của "Đội bóng phố biển". Trận đấu diễn ra vào 17h00 thứ Bảy ngày 9/7.

Lịch VBA 2022 tuần 3 mới nhất hôm nay

Lịch VBA 2022 tuần 3: HCM City Wings quyết tâm phục thù Nha Trang Dolphins - Ảnh 2
TIN LIÊN QUAN

HCM City Wings thua trận đầu trên sân nhà, mất ngôi số 1 vào tay Dolphins

VBA 01/07/2022

"Lời nguyền sân nhà" tiếp tục chưa có lời giải. Lần này, Ho Chi Minh City Wings phải nhận trái đắng ngay tại NTĐ Hồ Xuân Hương trước một Nha Trang Dolphins thi đấu đầy thăng hoa.

Danang Dragons 'chết dí' ở đáy BXH vì lời nguyền sân nhà

VBA 02/07/2022

Lời nguyền sân nhà tiếp diễn ở trận đấu giữa Danang Dragons và Saigon Heat vào chiều nay, khi đội chủ nhà trắng tay 68-83 trước đối thủ mạnh hơn khá nhiều.

Hanoi Buffaloes giúp VBA phá 'dớp sân nhà'

VBA 03/07/2022

Sau 2 trận sân nhà toàn thua, đến lần thứ 3 được làm chủ, Hanoi Buffaloes đã biết cách hạ các vị khách. Chiến thắng 82-77 trước Cantho Catfish cũng giúp Hanoi Buffaloes phá cái dớp sân nhà cho VBA 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu VBA Finals 2022 mới nhất hôm nay

Lịch thi đấu VBA Finals 2022 mới nhất. Xem lịch trực tiếp loạt trận chung kết mùa giải bóng rổ chuyên nghiệp Việt Nam VBA hôm nay 5X5, 3X3 nhanh nhất tại thethao.vn.

Lịch VBA 2022 tuần 8: Derby Thủ đô tranh vé vào bán kết

Lịch VBA 2022 tuần 8 mới nhất, diễn ra từ ngày 9/8 đến ngày 17/8. Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp VBA mùa giải 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch VBA 2022 tuần 7: Đại chiến HCM City Wings - Thang Long Warriors

Lịch VBA 2022 tuần 7 mới nhất, diễn ra từ ngày 2/8 đến ngày 7/8. Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp VBA mùa giải 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch VBA 2022 tuần 6: Derby Sài thành rực lửa

Lịch VBA 2022 tuần 6, diễn ra từ ngày 26/7 đến ngày 31/7. Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp VBA mùa giải 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch VBA 2022 tuần 5: Hanoi Buffaloes làm khách trước Saigon Heat

Lịch VBA 2022 tuần 5 từ ngày 19/7 đến ngày 24/7. Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp VBA mùa giải 2022 nhanh và chính xác nhất.

Lịch NBA Finals 2022 hôm nay theo giờ Việt Nam: Golden State Warriors vs Boston Celtics

Thethao.vn cập nhật lịch NBA Finals 2022, lịch trực tiếp loạt trận chung kết NBA 2022 giữa Golden State Warriors và Boston Celtics mới nhất theo giờ Việt Nam.

Lịch thi đấu playoffs NBA 2022 hôm nay theo giờ Việt Nam

Lịch thi đấu bóng rổ Playoffs NBA 2022 hôm nay. Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp bóng rổ NBA Playoffs 2022 mới nhất theo giờ Việt Nam chính xác nhất.

Lịch NBA 2022 hôm nay 17/2: Derby New York Knick vs Nets

Lịch thi đấu NBA 2021/2022 ngày 17/2 (giờ Việt Nam). Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp NBA mùa giải 2021/2022 theo giờ Việt Nam nhanh và chính xác nhất.

Lịch NBA 2022 hôm nay 15/2: Clippers tiếp đón GSW

Lịch thi đấu NBA 2021/2022 ngày 15/2 (giờ Việt Nam). Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp NBA mùa giải 2021/2022 theo giờ Việt Nam nhanh và chính xác nhất.

Lịch NBA 2022 hôm nay 30/1: Đại chiến Warriors-Nets tập 2

Lịch thi đấu NBA 2021/2022 ngày 30/1 (giờ Việt Nam). Thethao.vn cập nhật lịch tường thuật trực tiếp NBA mùa giải 2021/2022 theo giờ Việt Nam nhanh và chính xác nhất.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Girona
17:00
Standard Liege
Adana Demirspor
17:30
FK Liepaja
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
Rwanda
Vòng
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Hạng 2 Senegal
Vòng
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
India League Division 1
Vòng 6
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Libyan Premier League
Vòng 7
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
11-12th Places
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Bahraini Premier League
Vòng 6
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng rổ