Hà Châu Phi quê ở đâu, sinh năm bao nhiêu?

Hà Châu Phi quê ở đâu, sinh năm bao nhiêu? Hà Châu Phi là một trong những tài năng trẻ đã được HLV Đinh Thế Nam trao cơ hội tại VCK U19 Đông Nam Á 2022.

Để dưỡng sức cho các trụ cột tại VCK U19 Đông Nam Á 2022, HLV Đinh Thế Nam đã quyết định tung vào sân đội hình dự bị của U19 Việt Nam trong trận đấu với U19 Brunei. Đáng chú ý, trong số những cầu thủ được trao cơ hội đá chính có sự xuất hiện của cái tên rất đặc biệt là Hà Châu Phi. Cầu thủ này nhanh chóng gây chú ý bởi tên gọi khá "độc - lạ".

Hà Châu Phi quê ở đâu, sinh năm bao nhiêu?  - Ảnh 1
Hà Châu Phi là cầu thủ nhận được nhiều chú ý bởi tên gọi "độc - lạ"

Được biết, Hà Châu Phi là tài năng trẻ sinh năm 2003 tại Thanh Hóa. Cầu thủ này cũng thuộc biên chế của đội U19 và U21 xứ Thanh. Tại cấp độ CLB, hiện tại Châu Phi đã được cho mượn tại CLB bóng đá Quảng Nam.

Hà Châu Phi đã ít nhiều để lại những dấu ấn cá nhân trong màu áo U19 Thánh Hóa tại VCK giải U19 quốc gia 2022. Cầu thủ sinh năm 2003 được HLV Ljupko Petrovic đánh giá cao và nhiều khả năng sẽ được gọi trở lại đội một Đông Á Thanh Hóa tại V.League 2022.

Trước khi VCK U19 Đông Nam Á 2022 khởi tranh, Hà Châu Phi cũng từng nhận được sự chú ý của đông đảo CĐV khi cầu thủ này bị nhân viên an ninh sân bay giữ lại ngay sát giờ bay. Nguyên nhân là bởi hậu vệ sinh năm 2003 đã mang theo pin dự phòng, vật dụng chỉ được mang theo hành lý xách tay.

Xem trận U19 Việt Nam vs U19 Brunei trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? - Ảnh 1
U19 Việt Nam được xem là bệ phóng cho tài năng của Châu Phi 

Tại giải đấu lần này, Hà Châu Phi sẽ có cơ hội thể hiện những phẩm chất tốt nhất của mình. Đây được xem là bước đệm để cầu thủ người Thanh Hóa hướng đến những mục tiêu lớn hơn ở cấp độ đội tuyển.

TIN LIÊN QUAN

Thành tích, lịch sử đối đầu U19 Việt Nam vs U19 Brunei, 17h00 ngày 6/7

Lịch sử đối đầu U19 Việt Nam vs U19 Brunei cập nhật mới nhất. Xem thành tích đối đầu của U19 Việt Nam vs U19 Brunei trước trận đấu U19 Đông Nam Á hôm nay lúc 17h00 ngày 6/7.

Xem trận U19 Việt Nam vs U19 Brunei trực tiếp trên kênh nào, ở đâu?

Xem trận U19 Việt Nam vs U19 Brunei trực tiếp trên kênh nào, ở đâu? Thethao.vn cập nhật kênh phát sóng xem trực tuyến trận U19 Việt Nam vs U19 Brunei trong khuôn khổ giải đấu U19 Đông Nam Á 2022 lúc 17h00 ngày 6/7.

Đội hình xuất phát U19 Việt Nam vs U19 Brunei: 10 sự thay đổi

U19 Việt Nam 06/07/2022

Đội hình ra sân U19 Việt Nam vs U19 Brunei. HLV Đinh Thế Nam chỉ sử dụng đội hình hai của U19 Việt Nam trong cuộc chạm trán U19 Brunei tại VCK U19 Đông Nam Á 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

HLV Hoàng Anh Tuấn trở lại dẫn dắt U20 Việt Nam

HLV Hoàng Anh Tuấn sẽ nắm cương vị thuyền trưởng tuyển U20 Việt Nam ở VCK U20 châu Á 2023.

U20 Việt Nam đá giao hữu với Saudi Arabia trước thềm VCK U20 châu Á 2023

ĐT U20 Việt Nam sẽ có trận giao hữu bổ ích với Saudi Arabia trước thềm VCK U20 châu Á 2023 diễn ra tại Uzbekistan vào tháng 3 năm sau.

U20 Indonesia lên lịch giao hữu với Pháp và Slovakia

Thầy trò Shin Tae Yong sẽ tham dự một giải giao hữu chất lượng trên đất Tây Ban Nha, trong đó họ chạm trán U19 Pháp và Slovakia.

AFC đánh giá thế nào về Việt Nam tại VCK U20 châu Á 2023?

Sau khi có kết quả bốc thăm VCK U20 châu Á 2023, LĐBĐ châu Á (AFC) đã có những phân tích về sức mạnh của từng đội tuyển ở bảng B, bảng đấu có ĐT U20 Việt Nam.

HLV Đinh Thế Nam thừa nhận bảng đấu ngộp thở với U20 Việt Nam tại giải châu Á

Sau lễ bốc thăm vòng chung kết U20 châu Á, HLV Đinh Thế Nam cho biết đội tuyển U20 Việt Nam nằm ở một bảng đấu rất khó chịu khi cùng bảng với Qatar, Iran và Australia.

Các đội tuyển Việt Nam có thành tích thế nào khi đối đầu HLV 'siêu nhọ' của Qatar?

ĐT U20 Việt Nam sẽ chạm trán với U20 Qatar được dẫn dắt bởi HLV Felix Sanchez tại VCK U20 châu Á 2023. Đây không phải lần đầu tiên bóng đá Việt Nam đối đầu với vị HLV người Tây Ban Nha này.

Việt Nam tái ngộ bại tướng Felix Sanchez tại U20 châu Á 2023

ĐT U20 Việt Nam đã biết được các đối thủ của mình tại VCK U20 châu Á 2023 sau lễ bốc thăm diễn ra hôm nay (26/10). Đáng chú ý, Thầy trò HLV Đinh Thế Nam sẽ chạm trán 1 đôi thủ quen thuộc từng là bại tướng của ông Park Hang Seo, đó là HLV Felix Sanchez của U20 Qatar.

Kết quả bốc thăm VCK U20 châu Á 2023: U20 Việt Nam cùng bảng với Qatar và Australia

Kết quả bốc thăm chia bảng vòng chung kết U20 châu Á 2023: Lá thăm may rủi đưa U20 Việt Nam vào bảng B, cùng với Iran, Australia và Qatar.

U20 Việt Nam có thể nằm cùng bảng với Hàn Quốc và Nhật Bản

Với việc được phân vào nhóm hạt giống số 3, U20 Việt Nam có thể chạm trán nhiều đối thủ mạnh ở vòng bảng giải U20 châu Á 2023 như Hàn Quốc, Nhật Bản, Iran.

Xem trực tiếp Lễ bốc thăm chia bảng VCK U20 châu Á 2023 khi nào, ở đâu?

Thethao.vn cung cấp thông tin về Lễ bốc thăm chia bảng VCK U20 châu Á 2023. Người hâm mộ có thể xem Lễ bốc thăm chia bảng vào lúc 14h ngày 26/10.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Girona
17:00
Standard Liege
Adana Demirspor
17:30
FK Liepaja
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
Rwanda
Vòng
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Hạng 2 Senegal
Vòng
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
India League Division 1
Vòng 6
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Libyan Premier League
Vòng 7
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
11-12th Places
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Bahraini Premier League
Vòng 6
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá