Carrick từ chối trở thành ‘Sir Alex mới’ dù thừa nhận sẵn sàng sấy tóc học trò

Michael Carrick không muốn đi theo lối dẫn dắt của Sir Alex Ferguson trong lần đầu tiên chính thức làm HLV trưởng một đội bóng, khi ông vừa được trao cơ hội tại Middlesbrough.

Fulham vô địch Championship sau chiến thắng 7-0 trước Luton

Hạng nhất Anh 06:57 03/05/2022

Fulham được trao Cúp vô địch Championship - giải hạng Nhất Anh sau màn hủy diệt Luton 7-0 trên sân nhà ở vòng 45.

Cardiff yêu cầu Nantes bồi thường 80 triệu bảng vì cái chết của Emiliano Sala

Hạng nhất Anh 14:39 26/04/2022

Trong một động thái mới nhất, Cardiff City yêu cầu Nantes bồi thường 80 triệu bảng. CLB của xứ Wales cho rằng việc Emiliano Sala tử nạn khiến họ phải xuống hạng khi mùa 2018/19 khép lại.

Derby County của HLV Rooney cay đắng xuống hạng trước 3 vòng đấu

Hạng nhất Anh 07:17 19/04/2022

Derby County - CLB do HLV Wayne Rooney dẫn dắt - dù nỗ lực không ngừng như đã phải cay đắng nói lời tạm biệt Championship 2021/22 sớm 3 vòng đấu.

Tài tử George Clooney tìm cách mua lại Derby County để giúp đỡ Rooney

Hạng nhất Anh 09:23 26/03/2022

Tài tử Hollywood, George Clooney vừa công khai ý định mua Derby County - đội bóng hạng nhất Anh đang được dẫn dắt bởi HLV Wayne Rooney.

Nhận định, dự đoán Swansea vs Fulham, 2h45 ngày 9/3: Băng băng về đích

Hạng nhất Anh 07:00 08/03/2022

Nhận định Swansea vs Fulham, 2h45 ngày 9/3 thuộc Championship. Xem tỷ lệ nhà cái, dự đoán soi kèo Swansea vs Fulham chính xác nhất trên thethao.vn.

Rooney nhắn nhủ MU: Tôi đã sẵn sàng dẫn dắt 1 CLB hàng đầu Ngoại hạng Anh

Hạng nhất Anh 10:13 06/02/2022

MU sẽ bổ nhiệm một HLV mới sau khi mùa 2021/22 kết thúc và Wayne Rooney có thể là một lựa chọn. Vị ‘thuyền trưởng’ CLB Derby County đã sẵn sàng cho việc dẫn dắt một CLB hàng đầu của Ngoại hạng Anh.

Chủ cũ của Newcastle muốn mua lại đội do Rooney làm HLV

Hạng nhất Anh 14:45 10/10/2021

Sau khi bỏ túi 305 triệu bảng từ việc bán Newcastle United, tỷ phú Mike Ashley đã muốn đầu tư vào một đội bóng khác ở Anh và mục tiêu được cho là Derby County.

Cầu thủ Anh bị phạt vì bài đăng Twitter gần... 10 năm trước

Hạng nhất Anh 16:18 24/09/2021

Jonson Clarke-Harris vừa phải lĩnh một án phạt hết sức hi hữu vì những phát ngôn trên Twitter cá nhân từ năm 2012 đến 2013.

Đội bóng của Rooney có thể bị trừ 21 điểm vì vỡ nợ

Hạng nhất Anh 08:06 18/09/2021

Derby County, CLB mà Rooney đang dẫn dắt lâm vào khủng hoảng tài chính nặng nề và đã bị trừ 12 điểm, có thể lên tới 21 trong thời gian tới.

Lịch thi đấu play-off thăng hạng Ngoại hạng Anh 2021: Brentford vs Swansea

Hạng nhất Anh 11:18 26/05/2021

Xem lịch thi đấu play-off thăng hạng Ngoại hạng Anh năm 2021 giữa Brentford và Swansea City trên thethao.vn.

Derby County của Rooney bất ngờ có nguy cơ xuống hạng

Hạng nhất Anh 11:31 11/05/2021

Đội bóng được dẫn dắt bởi Wayne Rooney xếp trên nhóm cầm đèn đỏ sau khi mùa giải kết thúc nhưng họ vẫn có nguy cơ phải xuống hạng.

Lịch thi đấu play-off tranh suất lên hạng Premier League 2021/22

Hạng nhất Anh 21:59 08/05/2021

Các đội bóng góp mặt ở lượt trận play-off giành quyền lên chơi ở Ngoại hạng Anh mùa tới đã được xác định gồm Brentford, Bournemouth, Swansea City và Barnsley.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Girona
17:00
Standard Liege
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
Rwanda
Vòng
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Hạng 2 Senegal
Vòng
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Poland Mloda Ekstraklasa
Vòng 17
Lechia Gdansk (Youth)
17:00
Arka Gdynia (Youth)
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
India League Division 1
Vòng 6
Aizawl FC
15:30
Neroca
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Libyan Premier League
Vòng 7
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
11-12th Places
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Bahraini Premier League
Vòng 6
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá