ĐT Pháp điều chuyển tiền vệ của Real Madrid về đá hậu vệ trái

Trong bối cảnh ĐT Pháp chỉ còn đúng 1 hậu vệ trái thực thụ là Theo Hernandez, HLV Didier Deschamps đã có một lựa chọn tương đối táo bạo làm phương án dự phòng.

Sau khi Lucas Hernandez phải sớm nói lời chia tay với World Cup 2022 vì chấn thương, HLV Didier Deschamps đã quyết định không triệu tập bổ sung ai để thay thế. Bởi vậy, em trai của cầu thủ này, Theo Hernandez trở thành hậu vệ trái số 1 và cũng là duy nhất của nhà ĐKVĐ thế giới.

Theo truyền thông Pháp, HLV Deschamps đã thử nghiệm tiền vệ Eduardo Camavinga ở vai trò của một hậu vệ trái ở trận đá tập mới đây của đội dự bị với CLB Al-Markhiya (Qatar). Nhà cầm quân 54 tuổi đang nghiêm túc tính đến việc biến ngôi sao của Real Madrid thành phương án dự phòng cho Theo.

Trực tiếp bóng đá Pháp vs Đan Mạch

Lucas Hernandez nghỉ hết mùa vì 13 phút ra sân cho ĐT Pháp tại World Cup 2022 - Ảnh 2
Việc mất Lucas Hernandez khiến ĐT Pháp chỉ còn đúng 1 hậu vệ trái đích thực.

Được biết, Camavinga chưa từng thi đấu ở vị trí này từ khi lên chuyên nghiệp. Anh được lựa chọn nhờ việc thuận chân trái, trong khi phần lớn cầu thủ hiện tại của ĐT Pháp thuận chân phải. Trước Camavinga, Adrien Rabiot cũng từng được HLV Deschamps chuyển một đá hậu vệ trái ở trận gặp Ba Lan tại vòng 1/8 EURO 2020.

Theo tờ Le Parisien, Camavinga thậm chí được sử dụng ở không chỉ 1 mà 2 vị trí trái sở trường trong trận đá tập với Al-Markhiya. Ngoài hậu vệ trái, tiền vệ sinh năm 2002 này còn được đưa ra thi đấu dạt cánh phải ở hàng tiền vệ 4 người.

ĐT Pháp điều chuyển tiền vệ của Real Madrid về đá hậu vệ trái - Ảnh 1
Camavinga đã được HLV Deschamps thử nghiệm để làm phương án dự phòng.

Dù liên tục phải thi đấu trái sở trường nhưng điều đó cũng không ảnh hưởng đến màn trình diễn của Camavinga. Anh vẫn biết cách tỏa sáng khi đóng góp 1 pha lập công trong chiến thắng 4 sao của đội dự bị Pháp trước Al-Markhiya.

Đoàn quân của HLV Deschamps hiện đang đứng đầu bảng D sau chiến thắng đậm 4-1 trước Australia. Ở lượt trận thứ 2, "Gà trống Gaulois" sẽ đối đầu với Đan Mạch vào ngày 26/11. Đây là một đối thủ vô cùng khó chịu bởi Pháp đã để thua Đan Mạch trong cả 2 lần gặp nhau tại Nations League mùa này.

TIN LIÊN QUAN

Cầu thủ 20 tuổi chưa từng ra sân cho MU được đá chính cạnh Suarez tại World Cup

Tiền vệ 20 tuổi thuộc biên chế MU Facundo Pellistri bất ngờ được điền tên vào đội hình ra sân của đội tuyển Uruguay trong trận ra quân World Cup 2022 gặp Hàn Quốc.

Eden Hazard công kích thẳng mặt, khuyên ĐT Đức tập trung đá bóng

Thủ quân tuyển Bỉ, Eden Hazard đã lên tiếng trước hành động phản kháng FIFA của Đức và khuyên các đồng nghiệp nên chú tâm vào việc chơi bóng thay vì cố gửi đi những thông điệp liên quan đến chính trị.

ĐT Hàn Quốc khiến Uruguay ‘hoa mắt’, ra sân với 5 cầu thủ phòng ngự họ Kim

Một điều khá thú vị trong đội hình xuất phát của đội tuyển Hàn Quốc đối đầu với Uruguay khi cả 5 cầu thủ phòng ngự đều có cùng họ Kim.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Van Gaal: ‘Hà Lan đang tấn công như Pháp và Brazil’

Chia sẻ trong buổi phỏng vấn mới đây, HLV Louis Van Gaal đã lên tiếng đáp lại những chỉ trích nhằm vào lối chơi của đội tuyển Hà Lan tại World Cup 2022. Ông cho rằng đội bóng của ông có lối chơi không khác nhiều so với Pháp hay Brazil.

Ronaldo từ chối tập luyện cùng các cầu thủ dự bị của Bồ Đào Nha

Tiền đạo Cristiano Ronaldo không ra sân tập trong ngày 7/12, sau khi ĐT Bồ Đào Nha thắng ĐT Thụy Sĩ 6-1 ở vòng 1/8 World Cup 2022.

Eto’o lên tiếng xin lỗi vì đuổi đánh cổ động viên bên ngoài SVĐ 974

Samuel Eto’o đã chính thức lên tiếng xin lỗi vì hành vi đuổi đánh cổ động viên bên ngoài sân vận động 974 sau trận Brazil vs Hàn Quốc. Cựu tiền đạo người Brazil đã trở nên mất bình tĩnh khi phát hiện mình bị quay phim.

HLV ĐT Ecuador gửi mật thư, muốn giúp Messi hóa giải ĐT Hà Lan

HLV Gustavo Alfaro của ĐT Ecuador đã gửi thư tới HLV Scaloni để giúp ĐT Argentina có thể hóa giải sơ đồ 5 hậu vệ của ĐT Hà Lan.

Qatar xuất hiện mưa đá, lốc xoáy hiếm gặp trước vòng tứ kết World Cup 2022

Một số thành phố tại Qatar đã xuất hiện hai hiện tượng vô cùng hiếm gặp là mưa to kèm đá và lốc xoáy vào ngày nghỉ đầu tiên của các đội sau vòng 1/8 World Cup 2022.

Chị gái xúi Ronaldo rời đội tuyển, bỏ World Cup 2022 vì người hâm mộ vô ơn

Katia Aveiro, chị gái của Cristiano Ronaldo ‘cầu xin’ anh bỏ ĐT Bồ Đào Nha và World Cup 2022 sau khi phải ngồi dự bị ở trận gặp Thụy Sĩ.

Eden Hazard chính thức từ giã đội tuyển Bỉ

Vài ngày sau khi đội tuyển Bỉ bị loại khỏi World Cup 2022, Eden Hazard đã chính thức xác nhận từ giã sự nghiệp thi đấu quốc tế.

Gavi lỡ duyên với công chúa Tây Ban Nha vì đang có bạn gái

Cặp đôi Gavi và công chúa Leonor đã được không ít NHM "đẩy thuyền" trong những ngày qua. Tuy nhiên, tờ Marca khẳng định cả 2 đều đang trong một mối quan hệ riêng và không thể hẹn hò với nhau.

HLV Enrique mất việc ở ĐT Tây Ban Nha, Rafa Benitez lên thay?

Báo chí Tây Ban Nha tin rằng HLV Luis Enrique sẽ bị Liên đoàn bóng đá sa thải ngay sau World Cup 2022. Rafa Benitez là một trong số những ứng viên thay thế khả dĩ.

ĐT Thụy Sĩ ốm đồng loạt, mất 2 trụ cột trước trận thua Bồ Đào Nha

HLV Murat Yakin của ĐT Thụy Sĩ cho biết đội bóng của ông đã không có sự chuẩn bị tốt nhất cho trận gặp Bồ Đào Nha ở vòng 1/8 World cup 2022 vì vài cầu thủ quan trọng bị ốm.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Stockport County
02:45
Charlton Athletic
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Nea Salamis
23:30
Panathinaikos
Celta Vigo
00:00
Boavista F.C
Inter Milan
00:00
Red Bull Salzburg
Fiorentina
00:00
Always Ready
Antalyaspor
00:45
Napoli
TuS Blau-Weiss Lohne
01:00
VfL Osnabruck
Gent Zeehaven
01:00
KAA Gent
Cadiz
02:00
Manchester United
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SC Farense
01:30
Maritimo
Rio Ave
03:30
Sporting CP
Moreirense
22:30
Benfica
Estrela da Amadora
22:30
Penafiel
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Ternana
02:30
Cagliari
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
FC Cartagena
01:00
Villarreal B
SD Huesca
01:00
Andorra CF
Tenerife
03:00
Alaves
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
Domzale
23:30
NK Publikum Celje
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
PSS Sleman
15:15
Madura United
PSM Makassar
15:15
Persita Tangerang
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Manchester United (nữ)
02:00
Everton FC (nữ)
Liverpool (nữ)
02:00
Manchester City (nữ)
Sheffield United (nữ)
02:30
Aston Villa (nữ)
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
England Conference North Division
Vòng 22
Kidderminster Harriers
02:45
Chester FC
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
FC Rosengard (nữ)
00:45
Benfica (nữ)
Lyon (nữ)
00:45
FC Zurich Frauen (nữ)
Bayern Munchen (nữ)
03:00
Barcelona (nữ)
Arsenal (nữ)
03:00
Juventus (nữ)
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 21
Bognor Regis Town
02:45
Cray Wanderers
Kingstonian
02:45
lewes
Rwanda
Vòng
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Santos (nữ)
07:30
Sao Paulo/SP (nữ)
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Deportivo Pereira
07:00
Dep.Independiente Medellin
Malta Premier League
Vòng 13
Hibernians FC
22:00
Floriana F.C.
Hạng 2 Senegal
Vòng
Amitie FC
23:30
ASC Port Autonome
Ajel de Rufisque
23:30
ASC Wally Daan
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Albania Super Cup
KF Tirana
01:00
Vllaznia Shkoder
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
00:00
UD San Sebastian Reyes
Cordoba
00:00
Pontevedra
Racing de Ferrol
00:00
CD Linares Deportivo
Fuenlabrada
00:00
Merida AD
CF Internacional De Madrid
00:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
00:00
C.D. San Fernando Isleno
CF Rayo Majadahonda
00:00
Real Madrid Castilla
Unionistas de Salamanca
00:00
AD Alcorcon
Algeciras
00:00
Real Balompedica Linense
Badajoz
00:00
Deportivo La Coruna
SD Amorebieta
01:00
Calahorra
Racing de Ferrol
01:00
CD Linares Deportivo
Cordoba
03:00
Pontevedra
Barcelona B
03:00
Eldense
Castellon
03:00
Numancia
CF Talavera de la Reina
03:00
Celta vigo b
Cultural Leonesa
03:00
C.D. San Fernando Isleno
Algeciras
03:00
Real Balompedica Linense
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Huetor Tajar
02:00
Real Jaen CF
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Wales FAW nam
Vòng 16
Holywell
02:30
Ruthin Town FC
Llandudno
02:30
Holyhead
Llanidloes Town
02:30
Penrhyncoch
Buckley Town
02:30
Mold Alexandra
Conwy Utd
02:30
Prestatyn Town FC
Newi Cefn Druids
02:30
Chirk AAA
Colwyn Bay
02:45
Gresford
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Algerian Ligue Professionnelle 1
Vòng 13
MC Oran
00:00
MC Alger
Germany Landespokal
Hertha 06 Charlotten
01:00
FC Blaus Weiss 90 Berlin
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Seychelles(U17)
00:00
Mozambique U17
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
Azerbaijan Premier League
Vòng 17
Qarabag
21:00
FK Gilan Gabala
India League Division 1
Vòng 6
Aizawl FC
15:30
Neroca
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Ramat Gan
00:30
Hapoel Umm Al Fahm
Hapoel Rishon Lezion
00:30
Kafr Qasim
Hapoel Acco
00:30
Maccabi Petah Tikva FC
Ironi Tiberias
00:30
AS Ashdod
Maccabi Ahi Nazareth
00:30
Hapoel Kfar Saba
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
Mali Premiere Division
Vòng
Binga
01:00
Afrique Football Elite
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 10
Sichuan Jiuniu
13:00
Suzhou Dongwu
Shanghai Jiading City Fight Fat
13:00
Nantong Zhiyun
Zibo Cuju F.C.
13:00
Kunshan FC
Shenyang City Public
13:00
Qingdao Zhongchuang Hengtai
Ngoại hạng Senegal
Vòng
AS Dakar Sacre Coeur
23:30
Mbour
US Goree
23:30
AS Douanes Dakar
Diambars
23:30
SONACOS
Pikine
23:30
Teunhueth FC
Casamance
23:30
Guediawaye
Linguere
23:30
ASC Jaraaf
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Mali League Women
Vòng
AS Real (nữ)
01:00
Santoro UFC (nữ)
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Malta Women Division 1
Vòng 8
Mgarr (nữ)
02:00
San Gwann FC (nữ)
Hibernians (nữ)
02:30
Martal Method (nữ)
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
13-14th Places
Sectzya Nes Ziona
00:00
Hapoel Haifa
Beitar Jerusalem
00:45
Hapoel Kiryat Shmona
Maccabi Tel Aviv
01:00
Hapoel Jerusalem
Maccabi Netanya
01:15
Hapoel Hadera
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Engers
01:00
TuS Koblenz
Hạng 3 Ý
Quarterfinals
ACD Virtus Entella
00:00
Renate AC
Padova
01:00
JuventusU23
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Charlottenburg
01:30
Berliner SC
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Ivory Coast Premier Division
Vòng
ASEC MIMOSAS
01:00
LYS Sassandra
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 12
Catgas Energia Futsal
02:30
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
England Southern Premier League
Vòng 16
Tiverton Town
02:45
Hayes Yeading United
Truro City
02:45
Beaconsfield SYCOB
Harrow Borough
02:45
Hartley Wintney
Bahraini Premier League
Vòng 6
Sitra
00:30
Al-Hala
Al-Hala
00:30
Sitra
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Holland Reserve League
Vitesse U21
23:30
Roda JC Kerkrade Reserve
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
Premier League International Cup
Vòng bảng
Wolverhampton U21
02:00
Valencia CF Mestalla
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Talaea EI-Gaish
00:00
Zamalek
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
Farul Constanta
01:00
CFR Cluj
Universitaea Cluj
01:00
Rapid Bucuresti
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá