Nữ VĐV Silat Vương Thị Bình: Không bao giờ quên những 'lời nói dối tháng 4' của bố mẹ

Chia sẻ trên trang cá nhân, nhà vô địch Pencak Silat SEA Games 31 Vương Thị Bình đã nhắc lại về khoảng thời gian bên gia đình, bao gồm những hồi tưởng về lời 'nói dối' của bố mẹ để giúp cô yên tâm hơn với sự nghiệp thi đấu.

Với các bạn trẻ, cụm từ "lời nói dối" thường được nhắc đến vào dịp đầu tháng 4 mỗi năm. VĐV Pencak Silat Vương Thị Bình cũng không phải ngoại lệ. Cô đã chia sẻ về câu chuyện của bản thân mình, với những "lời nói dối" của bố mẹ đã giúp cô vững tin trên hành trình tập luyện, thi đấu suốt nhiều năm qua.

Nữ VĐV Silat Vương Thị Bình: Không bao giờ quên những 'lời nói dối tháng 4' của bố mẹ - Ảnh 1
Vương Thị Bình tập luyện xa nhà trong 10 năm qua - Ảnh FBNV

Chia sẻ trên trang cá nhân, Vương Thị Bình viết: "Chào tháng 4, tháng của những lời nói dối không bao giờ quên được với tôi. "Bố mẹ vẫn khỏe", "Mẹ ăn cơm rồi" là những lời nói dối mong tôi yên tâm, học hành, làm việc.

Mẹ mặc chiếc áo ướt đẫm mồ hôi giữa trưa hè, nhưng mẹ nói "mẹ không mệt".

Mâm cơm trên bàn có thịt cá, mẹ bảo "mẹ không thích ăn thịt", bố nói "ăn thịt khô lắm, bố thích ăn phần xương".

Tôi lớn lên một chút, lời nói dối của bố mẹ lại nhiều hơn khi tôi lên thành phố. Mỗi lần tôi về quê, mẹ lại dấm dúi cho đủ thứ, chỉ sợ con không bằng bạn bè. Bố mẹ hay nói "cầm mà tiêu, bố mẹ vẫn còn".

Khi tôi có một chút thu nhập, tôi muốn mua quần áo mới cho bố mẹ. Nhưng bố mẹ luôn gạt đi và bảo "bố mẹ ở nhà có đủ rồi, mặc còn chẳng hết". Bố mẹ cũng không thiếu những lời nói dối hài hước, khiến tôi tin sái cổ từ nhỏ như "mẹ đẻ con ra từ nách" hay "nuốt hạt dưa hấu sẽ mọc cây từ bụng".

Nữ VĐV Silat Vương Thị Bình: Không bao giờ quên những 'lời nói dối tháng 4' của bố mẹ - Ảnh 2
Nữ VĐV Silat Vương Thị Bình: Không bao giờ quên những 'lời nói dối tháng 4' của bố mẹ - Ảnh 3
Vương Thị Bình từng giành HCV SEA Games 31, HCB ASIAD 2018

Vương Thị Bình sinh năm 1997, quê tại xã Đông Lợi, huyện Đông Sơn, tỉnh Tuyên Quang. Cô được các tuyển trạch viên của đội Pencak Silat Hà Nội tuyển mộ vào giai đoạn cuối năm 2013, đầu năm 2014. Dù tiếp xúc với Silat khá muộn, Vương Thị Bình đã sớm gặt hái thành công ở các giải trong nước và quốc tế.

Tại kỳ SEA Games 31 diễn ra trên sân nhà, Vương Thị Bình cùng các VĐV Nguyễn Thị Thu Hà và Nguyễn Thị Huyền giành HCV nội dung đồng đội nữ (Regu). Trước đó, tại ASIAD 2018 tổ chức tại Indonesia, bộ ba VĐV này cũng giành HCB, với điểm số chỉ xếp sau các VĐV của nước chủ nhà.

TIN LIÊN QUAN
Nhà vô địch Pencak Silat SEA Games Quàng Thị Thu Nghĩa từng là VĐV Boxing

Nhà vô địch Pencak Silat SEA Games Quàng Thị Thu Nghĩa từng là VĐV Boxing

Ít ai biết, võ sĩ 2 lần liên tiếp vô địch Pencak Silat SEA Games Quàng Thị Thu Nghĩa từng có thời gian ngắn tập luyện, thi đấu Boxing ở địa phương.

Thu Nghĩa ngủ ở nhà thi đấu trước khi giành HCV Silat SEA Games

Thu Nghĩa ngủ ở nhà thi đấu trước khi giành HCV Silat SEA Games

Ít giờ trước khi các trận chung kết môn Pencak Silat SEA Games 32 khởi tranh, nữ võ sĩ Quàng Thị Thu Nghĩa và các đồng đội đã nằm ngủ, nghỉ ngơi ngay bên lề nhà thi đấu.

Duy Tuyến Silat: Tôi cởi bọc ống đồng để trút bớt áp lực

Duy Tuyến Silat: Tôi cởi bọc ống đồng để trút bớt áp lực

Lý giải về tình huống cởi bọc ống đồng để thi đấu trong 30 giây cuối cùng trận chung kết môn Pencak Silat SEA Games 32, võ sĩ Nguyễn Duy Tuyến cho biết anh làm vậy như để cởi bỏ áp lực đặt lên bản thân.

Pencak Silat Quân Đội tuyển chọn VĐV trước giải trẻ toàn quốc

Pencak Silat Quân Đội tuyển chọn VĐV trước giải trẻ toàn quốc

Để chuẩn bị cho giải vô địch trẻ toàn quốc sắp diễn ra, đội Pencak Silat Quân Đội đã tiến hành tuyển chọn gương mặt xuất sắc nhất từ những tuyến khác nhau của đội.

Giải Pencak Silat toàn quốc: VĐV bị xử thua sau khi HLV bị truất quyền thi đấu

Giải Pencak Silat toàn quốc: VĐV bị xử thua sau khi HLV bị truất quyền thi đấu

Chia sẻ trên trang cá nhân, nhiều thành viên của đội Pencak Silat Hà Nội đã tỏ thái độ bức xúc khi VĐV của họ bị xử thua trong thời gian diễn ra giải vô địch các CLB Pencak Silat quốc gia 2024.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Trần Ngọc Lượng thắng Bùi Trường Sinh, đủ điều kiện tranh đai Lion Championship

Trần Ngọc Lượng thắng Bùi Trường Sinh, đủ điều kiện tranh đai Lion Championship

Trận Main Card của sự kiện Lion Championship 12 đã không có thế trận cân bằng, khi Trần Ngọc Lượng tỏ ra áp đảo đối thủ Bùi Trường Sinh và giành chiến thắng ngay hiệp thứ 3.

Lion Championship 12: Trần Trọng Kim thắng Võ Thanh Tùng bằng kinh nghiệm

Lion Championship 12: Trần Trọng Kim thắng Võ Thanh Tùng bằng kinh nghiệm

Màn so tài giữa Trần Trọng Kim (PFC Phú Quốc) và Võ Thanh Tùng (Tank Club) chứng kiến 2 võ sĩ sở hữu phong cách thi đấu hoàn toàn trái ngược. Người có tuổi đời và kinh nghiệm giàu hơn là Trọng Kim đã giành chiến thắng.

Trần Minh Nhựt thắng Lê Văn Tuần tại Lion Championship 12

Trần Minh Nhựt thắng Lê Văn Tuần tại Lion Championship 12

Một trong những trận đấu đáng chú ý nhất tại Lion Championship 12 giữa Trần Minh Nhựt và Lê Văn Tuần đã khép lại với chiến thắng thuộc về võ sĩ của Võ đường Liên Phong.

Lê Hữu Toàn thắng ngược ngày mở màn Giải Boxing các đội mạnh toàn quốc

Lê Hữu Toàn thắng ngược ngày mở màn Giải Boxing các đội mạnh toàn quốc

Trong trận ra quân tại Giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024, võ sĩ Lê Hữu Toàn đã giành chiến thắng ngược ấn tượng trước đối thủ Lương Trung Nguyên (Hà Nội).

Giải Boxing các đội mạnh toàn quốc: Thanh Hảo sớm thành cựu vô địch

Giải Boxing các đội mạnh toàn quốc: Thanh Hảo sớm thành cựu vô địch

Võ sĩ Nguyễn Thị Thanh Hảo, đương kim vô địch hạng cân 57kg nữ, đã sớm phải dừng bước ngay trong ngày đầu tiên của Giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024.

Đối thủ bỏ cuộc khi gặp Nguyễn Thị Tâm tại giải Boxing các đội mạnh toàn quốc

Đối thủ bỏ cuộc khi gặp Nguyễn Thị Tâm tại giải Boxing các đội mạnh toàn quốc

Trận đấu đầu tiên của Nguyễn Thị Tâm tại giải vô địch giải Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024 đã không diễn ra, khi đối thủ của cô xin bỏ cuộc, rút lui không thi đấu.

Vì sao Võ Thị Kim Ánh không tham dự giải Boxing các đội mạnh toàn quốc?

Vì sao Võ Thị Kim Ánh không tham dự giải Boxing các đội mạnh toàn quốc?

Võ sĩ Võ Thị Kim Ánh, người đã giành vé đến Olympic Paris, không có tên trong danh sách thi đấu tại Giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024, dù cô có tập trung cùng các thành viên đội tuyển quốc gia tại Buôn Mê Thuột, Đắk Lắk.

Nguyễn Thị Tâm rơi vào nhánh đấu khó tại giải Boxing các đội mạnh toàn quốc

Nguyễn Thị Tâm rơi vào nhánh đấu khó tại giải Boxing các đội mạnh toàn quốc

Tương tự Nguyễn Thị Thanh Hảo, võ sĩ Nguyễn Thị Tâm cũng rơi vào nhánh đấu khó tại Giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024. Cô sẽ phải thi đấu liên tục trong khoảng thời gian ngắn của giải.

Giải Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024: Thanh Hảo rơi vào bảng tử thần

Giải Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024: Thanh Hảo rơi vào bảng tử thần

Là đương kim vô địch quốc gia hạng cân 57kg nữ, võ sĩ Nguyễn Thị Thanh Hảo (TP Hồ Chí Minh) đã rơi vào nhánh đấu rất khó tại Giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024, khi cô liên tục phải đấu với những đối thủ mạnh từ sớm.

Chung kết giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024 sẽ thi đấu ngoài trời

Chung kết giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024 sẽ thi đấu ngoài trời

Theo thông báo từ ban tổ chức Giải vô địch Boxing các đội mạnh toàn quốc 2024, 2 ngày thi đấu cuối cùng của giải sẽ chứng kiến các nội dung chung kết, nơi những màn so tài được thi đấu ngoài trời thay vì bên trong nhà thi đấu.

Ngoại Hạng Anh Ngoại Hạng Anh
Vòng 33
Liverpool Liverpool
Crystal Palace Crystal Palace
West Ham United West Ham United
Fulham Fulham
Arsenal Arsenal
Aston Villa Aston Villa
La Liga La Liga
Vòng 31
Las Palmas Las Palmas
Sevilla Sevilla
Granada CF Granada CF
Alaves Alaves
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Villarreal Villarreal
Sociedad Sociedad
Almeria Almeria
Serie A Serie A
Vòng 32
Napoli Napoli
Frosinone Frosinone
Sassuolo Sassuolo
AC Milan AC Milan
Udinese Udinese
AS Roma AS Roma
Inter Milan Inter Milan
Cagliari Cagliari
Bundesliga Bundesliga
Vòng 29
Darmstadt Darmstadt
SC Freiburg SC Freiburg
Bayer Leverkusen Bayer Leverkusen
Werder Bremen Werder Bremen
Ligue 1 Ligue 1
Vòng 29
Le Havre Le Havre
Nantes Nantes
Clermont Clermont
Montpellier Montpellier
Lyon Lyon
Stade Brestois Stade Brestois
VĐQG Úc VĐQG Úc
Vòng 24
Melbourne City Melbourne City
Perth Glory Perth Glory
Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 7
Suwon City Suwon City
Daejeon Citizen Daejeon Citizen
Incheon United Incheon United
Daegu FC Daegu FC
J-League 1 J-League 1
Vòng 8
Gamba Osaka Gamba Osaka
Sagan Tosu Sagan Tosu
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 4
Atlanta United Atlanta United
Philadelphia Union Philadelphia Union
St. Louis City St. Louis City
Austin FC Austin FC
Trung Quốc Trung Quốc
Vòng 6
Changchun Yatai Changchun Yatai
Chengdu Better City FC Chengdu Better City FC
Tianjin Tigers Tianjin Tigers
Meizhou Hakka Meizhou Hakka
Cangzhou Mighty Lions Cangzhou Mighty Lions
Qingdao Zhongchuang Hengtai Qingdao Zhongchuang Hengtai
Qingdao Zhongneng Qingdao Zhongneng
Zhejiang Greentown Zhejiang Greentown
Shanghai Port Shanghai Port
Shandong Taishan Shandong Taishan
Sichuan Jiuniu Sichuan Jiuniu
Wuhan three town Wuhan three town
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 15
Atlas Atlas
Atletico San Luis Atletico San Luis
Pumas U.N.A.M. Pumas U.N.A.M.
Club Leon Club Leon
FC Juarez FC Juarez
Club Tijuana Club Tijuana
Hà Lan Hà Lan
Vòng 30
Heracles Almelo Heracles Almelo
SC Heerenveen SC Heerenveen
Fortuna Sittard Fortuna Sittard
Feyenoord Feyenoord
FC Utrecht FC Utrecht
Go Ahead Eagles Go Ahead Eagles
AFC Ajax AFC Ajax
FC Twente Enschede FC Twente Enschede
NEC Nijmegen NEC Nijmegen
PEC Zwolle PEC Zwolle
VĐQG Brazil VĐQG Brazil
Vòng 1
Atletico Clube Goianiense Atletico Clube Goianiense
Flamengo Flamengo
Vasco da Gama Vasco da Gama
Gremio (RS) Gremio (RS)
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Atletico Mineiro Atletico Mineiro
Atletico Paranaense Atletico Paranaense
Cuiaba Cuiaba
Cruzeiro (MG) Cruzeiro (MG)
Botafogo RJ Botafogo RJ
Vitoria BA Vitoria BA
Palmeiras Palmeiras
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Young Lions Young Lions
Hougang United FC Hougang United FC
Gintra Universitetas (nữ) Gintra Universitetas (nữ)
Saku Sporting (nữ) Saku Sporting (nữ)
Bồ Đào Nha Bồ Đào Nha
Vòng 29
Estrela da Amadora Estrela da Amadora
Rio Ave Rio Ave
Portimonense Portimonense
Casa Pia AC Casa Pia AC
FC Arouca FC Arouca
Boavista FC Boavista FC
Benfica Benfica
Moreirense Moreirense
VĐQG Thụy Điển VĐQG Thụy Điển
Vòng 3
Kalmar Kalmar
IFK Goteborg IFK Goteborg
IFK Norrkoping FK IFK Norrkoping FK
GAIS GAIS
Djurgardens Djurgardens
IK Sirius FK IK Sirius FK
Scotland Scotland
Vòng 33
Ross County Ross County
Glasgow Rangers Glasgow Rangers
Hạng 2 Thụy Sĩ Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 29
FC Wil 1900 FC Wil 1900
Stade Nyonnais Stade Nyonnais
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Vòng 32
Basel Basel
Servette Servette
Stade Ouchy Stade Ouchy
Winterthur Winterthur
Young Boys Young Boys
Luzern Luzern
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 32
Pendikspor Pendikspor
Istanbul BB Istanbul BB
Caykur Rizespor Caykur Rizespor
Antalyaspor Antalyaspor
Hatayspor Hatayspor
Istanbulspor Istanbulspor
Karagumruk Karagumruk
Fenerbahce Fenerbahce
Ba Lan Ba Lan
Vòng 28
LKS Lodz LKS Lodz
Radomiak Radom Radomiak Radom
Jagiellonia Bialystok Jagiellonia Bialystok
Cracovia Krakow Cracovia Krakow
Gornik Zabrze Gornik Zabrze
Slask Wroclaw Slask Wroclaw
Na Uy Na Uy
Vòng 3
Viking Viking
Brann Brann
Molde Molde
Kristiansund BK Kristiansund BK
Odd Grenland Odd Grenland
Sandefjord Sandefjord
Rosenborg Rosenborg
Ham-Kam Ham-Kam
Tromso IL Tromso IL
Haugesund Haugesund
Lillestrom Lillestrom
Bodo Glimt Bodo Glimt
Nga Nga
Vòng 24
Gazovik Orenburg Gazovik Orenburg
FK Nizhny Novgorod FK Nizhny Novgorod
Ural Sverdlovsk Oblast Ural Sverdlovsk Oblast
Dynamo Moscow Dynamo Moscow
Fakel Fakel
Rostov FK Rostov FK
Krylya Sovetov Krylya Sovetov
Rubin Kazan Rubin Kazan
VĐQG Slovakia VĐQG Slovakia
Vòng 5
Sport Podbrezova Sport Podbrezova
Spartak Trnava Spartak Trnava
VĐQG Bỉ VĐQG Bỉ
Vòng 3
Club Brugge Club Brugge
Royal Antwerp Royal Antwerp
Kortrijk Kortrijk
Charleroi Charleroi
Anderlecht Anderlecht
Saint Gilloise Saint Gilloise
Oud Heverlee Oud Heverlee
KAA Gent KAA Gent
VĐQG Croatia VĐQG Croatia
Vòng 30
Hajduk Split Hajduk Split
ZNK Osijek ZNK Osijek
Istra 1961 Pula Istra 1961 Pula
Rijeka Rijeka
Serie B Italia Serie B Italia
Vòng 33
Venezia Venezia
Brescia Brescia
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 35
Real Oviedo Real Oviedo
Mirandes Mirandes
Albacete Albacete
Tenerife Tenerife
Andorra CF Andorra CF
Eibar Eibar
Zaragoza Zaragoza
Elche Elche
Burgos CF Burgos CF
Racing Santander Racing Santander
Racing de Ferrol Racing de Ferrol
SD Huesca SD Huesca
Hạng 2 Bồ Đào Nha Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 29
Pacos de Ferreira Pacos de Ferreira
Nacional da Madeira Nacional da Madeira
CD Mafra CD Mafra
Feirense Feirense
Porto B Porto B
Oliveirense Oliveirense
Leixoes Leixoes
SCU Torreense SCU Torreense
Maritimo Maritimo
Santa Clara Santa Clara
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng 29
Magdeburg Magdeburg
Hamburger SV Hamburger SV
St. Pauli St. Pauli
SV Elversberg SV Elversberg
Eintracht Braunschweig Eintracht Braunschweig
Hannover 96 Hannover 96
Hạng 2 Nhật Bản Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 10
Blaublitz Akita Blaublitz Akita
Fagiano Okayama Fagiano Okayama
Roasso Kumamoto Roasso Kumamoto
Ventforet Kofu Ventforet Kofu
Renofa Yamaguchi Renofa Yamaguchi
Thespa Kusatsu Thespa Kusatsu
Yokohama FC Yokohama FC
Fujieda MYFC Fujieda MYFC
Hạng 2 Hà Lan Hạng 2 Hà Lan
Vòng 34
VVV Venlo VVV Venlo
Groningen Groningen
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 31
ASK Bravo Publikum ASK Bravo Publikum
Maribor Maribor
NK Mura 05 NK Mura 05
FC Koper FC Koper
Domzale Domzale
NK Olimpija Ljubljana NK Olimpija Ljubljana
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 4
FC Botosani FC Botosani
Universitatea Craiova Universitatea Craiova
Dinamo Bucuresti Dinamo Bucuresti
CSM Politehnica Iasi CSM Politehnica Iasi
CFR Cluj CFR Cluj
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
Đan Mạch Đan Mạch
Vòng 3
Vejle Vejle
Randers FC Randers FC
Lyngby Lyngby
Hvidovre IF Hvidovre IF
Aarhus AGF Aarhus AGF
Brondby IF Brondby IF
Midtjylland Midtjylland
FC Copenhagen FC Copenhagen
VĐQG Chile VĐQG Chile
Vòng 8
O.Higgins O.Higgins
Huachipato Huachipato
Universidad de Chile Universidad de Chile
Coquimbo Unido Coquimbo Unido
Nublense Nublense
Palestino Palestino
Audax Italiano Audax Italiano
Union La Calera Union La Calera
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 29
Etar Etar
FK Levski Krumovgrad FK Levski Krumovgrad
Beroe Stara Zagora Beroe Stara Zagora
Lokomotiv Plovdiv Lokomotiv Plovdiv
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 14
Sarmiento Junin Sarmiento Junin
CA Platense CA Platense
Gimnasia La Plata Gimnasia La Plata
Banfield Banfield
Central Cordoba SDE Central Cordoba SDE
San Lorenzo San Lorenzo
Hạng nhất Ba Lan Hạng nhất Ba Lan
Vòng 27
Lechia Gdansk Lechia Gdansk
LKS Nieciecza LKS Nieciecza
Znicz Pruszkow Znicz Pruszkow
GKS Tychy GKS Tychy
Podbeskidzie Bielsko-Biala Podbeskidzie Bielsko-Biala
Polonia Warszawa Polonia Warszawa
Hạng 2 Nga Hạng 2 Nga
Vòng 2
SKA Khabarovsk II SKA Khabarovsk II
Dinamo Vladivostok Dinamo Vladivostok
FK Kolomna FK Kolomna
Arsenal Tula II Arsenal Tula II
FK Kosmos Dolgoprudny FK Kosmos Dolgoprudny
Zenit Penza Zenit Penza
Kvant Obninsk Kvant Obninsk
Strogino Moscow Strogino Moscow
Salyut-Energia Belgorod Salyut-Energia Belgorod
Kompozit Kompozit
Alania-d Vladikavkaz Alania-d Vladikavkaz
FK Rostov-2 FK Rostov-2
FC Tver FC Tver
Irkutsk Irkutsk
FK Oryol FK Oryol
FK Khimki B FK Khimki B
Dynamo Vologda Dynamo Vologda
Zvezda Sint Petersburg Zvezda Sint Petersburg
Torpedo Vladimir Torpedo Vladimir
Baltika-BFU Kaliningrad Baltika-BFU Kaliningrad
FC Nizhny Novgorod II FC Nizhny Novgorod II
Sokol Kazan Sokol Kazan
Saturn Moscow Saturn Moscow
Spartak Moscow II Spartak Moscow II
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 7
Jeonnam Dragons Jeonnam Dragons
Ansan Greeners FC Ansan Greeners FC
Chungnam Asan Chungnam Asan
Cheonan City Cheonan City
Suwon Samsung Bluewings Suwon Samsung Bluewings
Gimpo FC Gimpo FC
Hạng 3 Đức Hạng 3 Đức
Vòng 33
Jahn Regensburg Jahn Regensburg
TSV 1860 Munchen TSV 1860 Munchen
Arminia Bielefeld Arminia Bielefeld
Rot-Weiss Essen Rot-Weiss Essen
SC Freiburg (Youth) SC Freiburg (Youth)
Dynamo Dresden Dynamo Dresden
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 12
Deportivo Rayo Zuliano Deportivo Rayo Zuliano
Deportivo La Guaira Deportivo La Guaira
Deportivo Tachira Deportivo Tachira
Carabobo FC Carabobo FC
Caracas FC Caracas FC
Universidad Central de Venezuela Universidad Central de Venezuela
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 30
Tuzlaspor Tuzlaspor
Goztepe Goztepe
S.Urfaspor S.Urfaspor
Bandirmaspor Bandirmaspor
Kocaelispor Kocaelispor
Giresunspor Giresunspor
Hạng 2 Thụy Điển Hạng 2 Thụy Điển
Vòng 3
Orebro Syrianska IF Orebro Syrianska IF
Friska Viljor FC Friska Viljor FC
Umea FC Umea FC
Karlstad BK Karlstad BK
FBK Karlstad FBK Karlstad
IFK Stocksund IFK Stocksund
Hammarby TFF Hammarby TFF
Assyriska Assyriska
Norrby IF Norrby IF
Ariana Ariana
Torns IF Torns IF
Oskarshamns AIK Oskarshamns AIK
FC Trollhattan FC Trollhattan
Tvaakers IF Tvaakers IF
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 4
FC Unirea 2004 Slobozia FC Unirea 2004 Slobozia
Gloria Buzau Gloria Buzau
Hạng 2 Ba Lan Hạng 2 Ba Lan
Vòng 28
Wisla Pulawy Wisla Pulawy
Kotwica Kolobrzeg Kotwica Kolobrzeg
Zaglebie Lubin B Zaglebie Lubin B
Radunia Stezyca Radunia Stezyca
GKS Jastrzebie GKS Jastrzebie
Skra Czestochowa Skra Czestochowa
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
AEK Athens B AEK Athens B
Levadiakos Levadiakos
PAOK Saloniki B PAOK Saloniki B
Anagenisi Karditsa Anagenisi Karditsa
Ionikos Ionikos
Ilioupoli Ilioupoli
Kalamata AO Kalamata AO
Kallithea Kallithea
Niki Volou Niki Volou
Makedonikos Makedonikos
Aiolikos Aiolikos
Kozani F.S. Kozani F.S.
Kambaniakos Kambaniakos
Iraklis Iraklis
Hạng 2 Serbia Hạng 2 Serbia
Vòng 30
Mladost Novi Sad Mladost Novi Sad
Kolubara Kolubara
Indjija Indjija
FK Radnicki Novi Belgrad FK Radnicki Novi Belgrad
Metalac Gornji Milanovac Metalac Gornji Milanovac
Proleter Proleter
Hạng 2 Slovenia Hạng 2 Slovenia
Vòng 25
Dravinja Dravinja
ND Beltinci ND Beltinci
Jadran Dekani Jadran Dekani
Tolmin Tolmin
NK Nafta NK Nafta
NK Brinje Grosuplje NK Brinje Grosuplje
Albania Division 2 Albania Division 2
Vòng
Besa Kavaje Besa Kavaje
Kastrioti Kruje Kastrioti Kruje
Korea League 4 Korea League 4
Vòng 4
Geoje Citizen Geoje Citizen
Pyeongtaek Citizen Pyeongtaek Citizen
Seoul United Seoul United
Namyangju Citizen Namyangju Citizen
Chungju Citizen Chungju Citizen
Jinju Citizen Jinju Citizen
Conmebol-Sudamericano WomenU20 Conmebol-Sudamericano WomenU20
Group
Chile (nữ) U20 Chile (nữ) U20
Colombia (nữ) U20 Colombia (nữ) U20
Bolivia (nữ) U20 Bolivia (nữ) U20
Brasil (nữ) U20 Brasil (nữ) U20
Canadian Premier League Canadian Premier League
Vòng 4
Vancouver FC Vancouver FC
Valour Valour
Latvia Division 2 Latvia Division 2
Vòng 2
Marupe Marupe
JDFS Alberts JDFS Alberts
Ogre United Ogre United
Skanstes SK Skanstes SK
Olaine Olaine
Rigas Futbola skola II Rigas Futbola skola II
Croatia 2.HNL Croatia 2.HNL
Vòng 26
Bijelo Brdo Bijelo Brdo
HNK Sibenik HNK Sibenik
NK Solin NK Solin
HNK Vukovar 91 HNK Vukovar 91
NK Croatia Zmijavci NK Croatia Zmijavci
HNK Cibalia HNK Cibalia
Thổ Nhĩ Kỳ Lig3 Thổ Nhĩ Kỳ Lig3
Vòng 35
Hekimoglu Trabzon Hekimoglu Trabzon
Bukaspor Bukaspor
Denizlispor Denizlispor
Aksarayspor Aksarayspor
Fethiyespor Fethiyespor
Ispartaspor Ispartaspor
Afjet Afyonspor Afjet Afyonspor
Ankarademirspor Ankarademirspor
76 Igdir Belediye spor 76 Igdir Belediye spor
Dai Lin Jissbon Dai Lin Jissbon
Diyarbakirspor Diyarbakirspor
Halide Edip Adivarspor Halide Edip Adivarspor
Inegolspor Inegolspor
Karaman Belediyespor Karaman Belediyespor
Kastamonuspor Kastamonuspor
Amedspor Amedspor
Somaspor Somaspor
Usakspor Usakspor
Erzincanspor Erzincanspor
Utkoi Utkoi
Kirklarelispor Kirklarelispor
Serik Belediyespor Serik Belediyespor
Belediye Vanspor Belediye Vanspor
Altinordu Altinordu
Zonguldak Zonguldak
Adiyamanspor Adiyamanspor
Serbia Serbia
Vòng 30
FK Napredak Krusevac FK Napredak Krusevac
Radnik Surdulica Radnik Surdulica
Vojvodina Novi Sad Vojvodina Novi Sad
Backa Topola Backa Topola
Crvena Zvezda Crvena Zvezda
FK Zeleznicar Pancevo FK Zeleznicar Pancevo
Cukaricki Stankom Cukaricki Stankom
Partizan Belgrade Partizan Belgrade
Brazil women's League Brazil women's League
Vòng 5
Sao Paulo/SP (nữ) Sao Paulo/SP (nữ)
Botafogo RJ(nữ) Botafogo RJ(nữ)
Ferroviaria SP (nữ) Ferroviaria SP (nữ)
Fluminense RJ (nữ) Fluminense RJ (nữ)
Brazil Campeonato Rondoniense Brazil Campeonato Rondoniense
Vòng
Barcelona RO Barcelona RO
Cacoalense Ro Cacoalense Ro
Vilhena RO Vilhena RO
Genus RO Genus RO
Hạng 2 Hungary Hạng 2 Hungary
Vòng 28
Szegedi AK Szegedi AK
Szombathelyi Haladas Szombathelyi Haladas
FC Ajka FC Ajka
Csakvari TK Csakvari TK
Dafuji cloth MTE Dafuji cloth MTE
Gyori ETO Gyori ETO
Gyirmot SE Gyirmot SE
BVSC BVSC
Kazincbarcika Kazincbarcika
Nyiregyhaza Nyiregyhaza
MTE Mosonmagyarovar MTE Mosonmagyarovar
Budapest Honved Budapest Honved
Pecsi MFC Pecsi MFC
Duna-Tisza Duna-Tisza
SOROKSAR SOROKSAR
Bodajk FC Siofok Bodajk FC Siofok
Hạng nhất Mỹ Hạng nhất Mỹ
Vòng 4
North Carolina North Carolina
Birmingham Legion Birmingham Legion
Norway Division 1 Women Norway Division 1 Women
Vòng 3
Bodo Glimt (nữ) Bodo Glimt (nữ)
Odd BK (nữ) Odd BK (nữ)
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 28
Pazarspor Pazarspor
Turgutluspor Turgutluspor
Osmaniyespor Osmaniyespor
Bayburt Ozel Idare Bayburt Ozel Idare
Sapanca Genclikspor Sapanca Genclikspor
Silifke Belediyespor Silifke Belediyespor
Sivas Dort Eylul Belediyespor Sivas Dort Eylul Belediyespor
Anadolu Selcukluspor Anadolu Selcukluspor
Yeni Amasya Spor Yeni Amasya Spor
Batman Petrolspor Batman Petrolspor
Kucukcekmece Kucukcekmece
Talasgucu Belediyespor Talasgucu Belediyespor
Kestel Kestel
Orduspor Orduspor
Mardin BB Mardin BB
Kepez Belediyespor Kepez Belediyespor
Musspor Musspor
Siirt Il Ozle Idaresi Spor Siirt Il Ozle Idaresi Spor
Tarsus Idman Yurdu Tarsus Idman Yurdu
EdirnesporGenclik EdirnesporGenclik
Tepecik Bld Tepecik Bld
Akhisar Bld.Geng Akhisar Bld.Geng
Nevsehirspor Genclik Nevsehirspor Genclik
Cankaya FK Cankaya FK
Ayvalikgucu Belediyespor Ayvalikgucu Belediyespor
Turk Metal Kirikkale Turk Metal Kirikkale
Bulvarspor Bulvarspor
Karsiyaka Karsiyaka
Viven Bornova Viven Bornova
Kutahyaspor Kutahyaspor
Balikesirspor Balikesirspor
Tokat Bld Plevnespor Tokat Bld Plevnespor
Arguvan Arguvan
Inegol Kafkas Genclik Inegol Kafkas Genclik
Efeler 09 Efeler 09
Anadolu Universitesi Anadolu Universitesi
Darica Genclerbirligi Darica Genclerbirligi
Kusadasispor Kusadasispor
Yldrm Belediyesispor Yldrm Belediyesispor
Adana 1954 Adana 1954
Gumushanespor Gumushanespor
Aliaga FUTBOL AS Aliaga FUTBOL AS
Eynesil Eynesil
Ergene Velimese Ergene Velimese
Erbaaspor S Erbaaspor S
Agri 1970 Spor Agri 1970 Spor
Catalca Spor Catalca Spor
Sebat Genclikspor Sebat Genclikspor
Artvin Hopaspor Artvin Hopaspor
Karabuk Idman Karabuk Idman
Yeni Altindag BS Yeni Altindag BS
Elazigspor Elazigspor
Fatsa Belediyespor Fatsa Belediyespor
Silivrispor Silivrispor
Elazig Belediyespor Elazig Belediyespor
Sultanbeyli Sultanbeyli
Slovakia 2. Liga Slovakia 2. Liga
Vòng 24
STK Samorin STK Samorin
Tatran Presov Tatran Presov
Slovan Bratislava B Slovan Bratislava B
MSK Zilina B MSK Zilina B
FC Artmedia Petrzalka FC Artmedia Petrzalka
Dolny Kubin Dolny Kubin
BRA SPB BRA SPB
Vòng
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Remo Belem (PA) Remo Belem (PA)
Portugal Liga 3 Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense Sanjoanense
Anadia Anadia
Clube Desportivo Trofense Clube Desportivo Trofense
CF Canelas 2010 CF Canelas 2010
Vianense Vianense
Fafe Fafe
Lusitania Lusitania
SC Covilha SC Covilha
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 11
Real Cartagena Real Cartagena
Valledupar FC Valledupar FC
Cucuta Cucuta
Leones Leones
Atletico Huila Atletico Huila
Real Santander Real Santander
Burundi League Burundi League
Vòng 29
Musongati FC Musongati FC
Rukinzo FC Rukinzo FC
Fc Tigre Noir Fc Tigre Noir
Magara Young Boys Magara Young Boys
Vitalo Vitalo
Moso Sugar Company Moso Sugar Company
Romania Inter Star Romania Inter Star
Telaviv FC Telaviv FC
BS Dynamic BS Dynamic
Aigle Noir Aigle Noir
Flambeau de l'Est Flambeau de l'Est
Le Messager Ngozi Le Messager Ngozi
Kayanza Utd Kayanza Utd
Bumamuru Bumamuru
LLB Academic LLB Academic
Olympique Star Olympique Star
Algeria CUP Algeria CUP
Quarterfinals
WA Tlemcen WA Tlemcen
MC Alger MC Alger
Botola 2 Botola 2
Vòng 21
JSM Jeunesse Sportive El Massi JSM Jeunesse Sportive El Massi
Raja de Beni Mellal Raja de Beni Mellal
Racing Casablanca Racing Casablanca
OCK Olympique de Khouribga OCK Olympique de Khouribga
RCOZ Oued Zem RCOZ Oued Zem
Chabab Ben Guerir Chabab Ben Guerir
Stade Marocain du Rabat Stade Marocain du Rabat
Wydad Fes Wydad Fes
Japanese WE League Japanese WE League
Vòng 14
Albirex Niigata (nữ) Albirex Niigata (nữ)
Omiya Ardija (nữ) Omiya Ardija (nữ)
JEF United Ichihara Chiba (nữ) JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ) Nagano Parceiro (nữ)
Cerezo Osaka Sakai (nữ) Cerezo Osaka Sakai  (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ) AS Elfen Sayama (nữ)
Vegalta Sendai (nữ) Vegalta Sendai (nữ)
Hiroshima Sanfrecce (nữ) Hiroshima Sanfrecce (nữ)
Urawa Red Diamonds (nữ) Urawa Red Diamonds (nữ)
Nojima Stella (nữ) Nojima Stella (nữ)
INAC (nữ) INAC (nữ)
NTV Beleza (nữ) NTV Beleza (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 16
Boyaca Chico Boyaca Chico
Patriotas FC Patriotas FC
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
Deportivo Pasto Deportivo Pasto
Millonarios Millonarios
Alianza Petrolera Alianza Petrolera
La Equidad La Equidad
England FA Women Super League England FA Women Super League
Vòng 18
Arsenal (nữ) Arsenal (nữ)
Bristol Academy (nữ) Bristol Academy (nữ)
Albania Super league Albania Super league
Vòng 31
Egnatia Egnatia
Partizani Tirana Partizani Tirana
KS Dinamo Tirana KS Dinamo Tirana
Erzeni Erzeni
NSW Premier League NSW Premier League
Vòng 10
A.P.I.A. Leichhardt Tigers A.P.I.A. Leichhardt Tigers