HLV Trần Đăng Thành chia tay bóng chuyền nữ Đắk Lắk sau nhiều năm gắn bó

HLV Trần Đăng Thành và CLB bóng chuyền nữ Đắk Lắk đã đồng ý kết thúc hợp đồng làm việc. Vị chiến lược gia lão làng này sẽ chia tay đội bóng sau nhiều năm gắn bó.

Sau khi giải bóng chuyền Vô địch quốc gia 2022 kết thúc hồi tháng 7, những biến động nhân sự đầu tiên đã xuất hiện. Mới đây nhất, HLV trưởng của CLB bóng chuyền nữ Đắk Lắk là Trần Đăng Thành đã nói lời chia tay đội bóng.

Theo đó, hai bên đã đồng ý kết thúc hợp đồng làm việc và vị HLV lão làng này sẽ chia tay đội bóng nhiều năm gắn bó.

HLV Trần Đăng Thành chia tay bóng chuyền nữ Đắk Lắk sau nhiều năm gắn bó - Ảnh 1
HLV Trần Đăng Thành chia tay bóng chuyền nữ Đắk Lắk sau nhiều năm gắn bó

Chia sẻ trên SGGP, HLV Trần Đăng Thành cho biết: "Tôi đã chính thức nghỉ việc tại đội bóng chuyền nữ Đắk Lắk. Hiện tại, tôi cần thời gian cho gia đình vì đi xa nhà cũng lâu rồi. Bóng chuyền nữ Đắk Lắk vẫn còn các em VĐV trẻ có triển vọng nên hy vọng các HLV mới sẽ tiếp tục làm tốt công tác chuyên môn để đội bóng trở lại mạnh mẽ".

Trong một mùa giải mà nhiều đội bóng đều thuê ngoại binh kể cả các CLB trong cuộc đua trụ hạng khiến cho bóng chuyền nữ Đắk Lắk không thể trụ hạng thành công.

Những mùa giải trước, khi được viện trợ nhiều VĐV chất lượng từ BTL Thông tin như Đặng Thu Huyền, Bích Phương... giúp đội bóng này luôn nằm trong top giữa của giải vô địch quốc gia.

Thế nhưng, mùa giải vừa qua, khi công còn được sự bổ sung này cùng với các đối thủ đều có ngoại binh, bóng chuyền nữ Đắk Lắk đã chính thức xuống hạng và chơi ở giải hạng A từ năm 2023.

HLV Trần Đăng Thành chia tay bóng chuyền nữ Đắk Lắk sau nhiều năm gắn bó - Ảnh 2
Bóng chuyền nữ Đắk Lắk chưa công bố người thay thế trên ghế nóng

Hiện tại, các đội bóng chuyền Đắk Lắk đều gặp khó khăn. Bên phía đội nam đã bị giải tán chỉ còn duy trì đội tuyển nữ. Mục tiêu vẫn là trở lại ĐTQG nhưng điều này là vô cùng khó khăn với sự đầu tư như hiện tại của đội bóng này.

Bóng chuyền Đắk Lắk từng đào tạo ra nhiều tay đập tốt như Nguyễn Huỳnh Anh Phi (hiện đang thi đấu cho Tràng An Ninh Bình) hay Nguyễn Thị Trinh (hiện đang thi đấu cho Ninh Bình Doveco).

TIN LIÊN QUAN

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam giành 2 giải cá nhân ở ASEAN Grand Prix 2022

Trần Thị Thanh Thuý và Nguyễn Thị Trinh giành giải cá nhân ở giải bóng chuyền nữ ASEAN Grand Prix 2022.

Thực hư tin 2 tuyển thủ bóng chuyền nữ Việt Nam được mời sang Thái Lan thi đấu

Theo nguồn tin của Thethao.vn, thông tin này là chính xác. Nguyệt Anh và Kiều Trinh được CLB Nakhon Ratchasima ngỏ lời mời sang thi đấu.

Sao trẻ Thái Lan dính chấn thương, bỏ ngỏ việc đánh giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Wipawee Srithong gặp phải chấn thương ngay từ đầu trận đấu với Việt Nam ở ASEAN Grand Prix 2022 và buộc phải rời sân để nhờ sự chăm sóc y tế.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nhận bao nhiêu tiền thưởng sau ASEAN Grand Prix 2022

Với vị trí á quân, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam giành được bao nhiêu tiền thưởng?

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Thanh Thuý gây thất vọng, Long An thua ngược gây sốc trận ra quân

Dẫn trước 2-0, nữ Long An bất ngờ thua ngược trước chủ nhà Quảng Ninh trong trận ra quân.

Đương kim HCV, VĐQG gục ngã ngày đầu ở Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022

Đương kim HCV Khánh Hòa ở giải nam và đương kim VĐQG Thái Bình ở giải nữ đều để thua trong trận ra quân.

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Quân đội vs Thái Bình, 18h00 ngày 2/12

Link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Quân đội vs Thái Bình, 18h00 ngày 2/12. iThethao.vn cập nhật link xem bóng chuyền Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022.

Danh sách bóng chuyền nữ Ninh Bình dự Đại hội Thể thao Toàn quốc: Mang tới 3 chuyền hai

Đội bóng chuyền nữ Ninh Binh chỉ có 13 VĐV tham dự trong đó có tới 3 chuyền hai.

Không đánh Đại hội, dàn chân dài bóng chuyền Vietinbank tận hưởng kỳ nghỉ cùng nhau

Đội bóng chuyền nữ Vietinbank đang có chuyến team building cùng nhau sau khi khép lại các giải đấu.

Bóng chuyền nữ Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022: Ai sẽ giành HCV?

4 năm về trước, Long An đã vượt qua nữ Quân đội trong trận chung kết để giành tấm HCV. Vậy lần này, cái tên nào sẽ bước lên bục cao nhất?

Danh sách bóng chuyền nữ Quân đội dự Đại hội Thể thao Toàn quốc: Sao trẻ được gọi bổ sung

Bóng chuyền nữ Quân đội có hai tay đập trẻ được bổ sung vào trong danh sách lần này gồm phụ công trẻ Hà Lê Khanh và chủ công Nguyễn Huỳnh Phương Thùy.

Bốc thăm chia bảng giải bóng chuyền VĐQG 2023: Xuất hiện hai bảng 'tử thần'

Bảng B ở cả giải nam và nữ đều được đánh giá rất mạnh, nếu chọn 2 cái tên đi tham dự Cup Hùng Vương 2023 thì chắc chắn sẽ vô cùng khốc liệt và gay cấn giữa các đội bóng hàng đầu.

Hôm nay Thanh Thúy về nước, chuẩn bị bảo vệ HCV Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022

Cô sẽ có 4 ngày nghỉ ngơi và tập luyện cùng các đồng đội tại CLB trước khi chính thức bước vào những trận đấu đầu tiên.

Danh sách bóng chuyền nam Long An dự Đại hội Thể thao Toàn quốc: Chỉ có 12 VĐV

Bóng chuyền nam Long An chỉ mang tới Đại hội Thể thao Toàn quốc 2022 số lượng VĐV ít nhất giải.

World Cup
1/8 Final
Nhật Bản
22:00
Croatia
Brazil
02:00
Hàn Quốc
Trung Quốc
Vòng 29
Beijing Guoan
14:30
Dalian Pro
Tianjin Tigers
18:00
Guangzhou Evergrande
Hebei FC
18:00
Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua
18:30
Zhejiang Greentown
Henan Songshan Longmen
18:30
Chengdu Better City FC
Giao hữu quốc tế
Club Sacachispas Femenil (nữ)
03:00
Sportivo Italiano (nữ)
Sturm Graz
22:00
Empoli
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
CD Mafra
03:45
Vizela
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Levante
03:00
Malaga
Ponferradina
03:00
Burgos CF
VĐQG Romania
Vòng 19
FC Steaua Bucuresti
00:00
CS Mioveni
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Versailles 78
00:00
Sedan
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Caykur Rizespor
00:00
Pendikspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Apollon Kalamarias
20:00
Apollon Larissas
Kallithea
20:15
AEK Athens B
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Polisi Tanzania FC
20:00
Azam
England Conference North Division
Vòng 22
Bradford Park Avenue
02:45
AFC Telford United
Argentina Torneo B
Alvear
03:00
America de Gral San Martin
Defensores La Esperanza
03:00
La Emilia
Sol de America de Formosa
03:00
CA Recreativo Juventud
Huracan de Chivilcoy
03:00
Social Atletico Television
Defensores Puerto Vilelas
03:00
Ferroviario Corrientes
Unidos de Olmos
03:00
CDYF Las Mandarinas
Velez de San Ramon
03:00
Barrio Argentino
CA Belgrano Parana
03:00
Gimnasia Y Esgrima
Regatas de San Nicolas
03:00
Sportivo Baradero
Huracan de Ingeniero White
03:10
Huracan de Tres Arroyos
CS Guzman
03:10
Club Deportivo Michel
Talleres de Perico
03:30
Huracan de Embarcacion
San Martin Mendoza
03:30
EFI Juniors
CA Sarmiento de Humboldt
04:00
San Martin El Banado
Ferrocarril del Estado
04:00
Coronel Aguirre
Atletico Carcarana
04:00
Rivadavia Venado Tuerto
Germinal de Rawson
04:00
San Lorenzo Puerto Deseado
San Miguel Bochin Club
04:00
CA Juventud Alianza
AH Zapla
04:00
Villa San Antonio
General Paz Junlors
04:00
Deportivo Colon CC
Atletico Policial
05:00
Union Santiago
Ben Hur Rafaela
05:30
Club Arsenal de Viale
Union Villa Krause
06:30
CA Penaflor
Club Jorge Newbury
07:00
Union San Luis
Portugal Liga 3
Vòng 12
Mokala Pancheners
23:00
Sporting CP B
Luxembourg Promotion DHonneur
Vòng
FC Marisca Mersch
02:00
Blo Weiss Medernach
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Dep.Independiente Medellin
06:00
Deportivo Pereira
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Millwall U21
21:30
Ipswich U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Rengo
03:00
AC Colina
Israel B League
Vòng 13
Bnei Eilat
18:00
Ironi Modiin
Hapoel Herzliya
18:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
18:00
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Maccabi Shaarayim
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Yavne
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
MS Ironi Kuseife
18:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Shimshon Kafr Qasim
18:00
SC Maccabi Ashdod
Shimshon Tel Aviv
18:00
Sport Club Dimona
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Coban Imperial
03:30
Xelaju MC
Antigua GFC
07:00
CD Achuapa
Mauritania Division 1
Vòng
ACS Ksar
02:40
ASC Gendrim
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Omonia Nicosia FC
00:00
Karmiotissa Polemidion
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
21:00
Bristol City U21
Newcastle U21
02:00
Sheffield Utd U21
Hull City U21
02:00
Charlton Athletic U21
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ahli Al-Fujirah
19:40
Hatta
Al Bataeh
19:40
Al-Jazira Al-Hamra
City Club
19:40
Al Nasr Dubai
Peru Cup
Defensor La Bocana
03:00
Comerciantes FC
CRC C
Quarterfinals
Alajuelense
05:00
AD Grecia
Primera Division de Honduras
Vòng
CD Olimpia
05:00
Marathon
Argentina Women Regional League
Vòng
San Martin de Burzaco (nữ)
03:00
Sportivo Barracas (nữ)
AD Berazategui (nữ)
03:00
Atletico de Rafaela (nữ)
Juventud Unida (nữ)
03:05
Defensores de Cambaceres (nữ)
Israel Women First National
Vòng 7
Maccabi Emekheifer (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ)
01:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Zambia U17
20:30
Seychelles(U17)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Ballymena Utd Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Coleraine Reserves
02:45
Larne Reserves
Crusaders Reserves
02:45
Linfield Reserves
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Glentoran Reserves
02:45
Portadown Reserves
Newry City Reserves
02:45
Cliftonville Reserves
Bahrain Division
Vòng 6
Etehad Alreef
22:00
Busaiteen
Malkia
22:00
Buri
Al-Tadhmon
22:00
Al-Najma
Al-Ittifaq
22:00
A'Ali
Al-Ittihad(BHR)
22:00
Um Alhassam
Qalali
22:00
Isa Town
Iraqi Premier League
Vòng 8
AI Kahrabaa
18:30
Zakho
Arbil
18:30
Al-Naft
Karbalaa
20:45
Newroz SC(IRQ)
Naft Misan
20:45
Al Sinaah
Al Zawraa
21:00
Naft Alwasat
Al Quwa Al Jawiya
23:30
Al Shorta
Italy C1
Vòng 17
Pescara
02:30
Taranto Sport
Iran Div 2
Vòng
FC Vista Turbine
17:30
Mes Soongoun Varzaghan
Foolad Khuzestan B
17:30
Espad Tehran
Ngoại hạng Sudan
Vòng 12
Al Merreikh
21:00
Haidoub FC
Ahli Al Khartoum
23:30
Wad Nobawi
Italy Serie D
Vòng
Real Monterotondo
20:30
US Palmese
U21 Ukraina
Vòng 14
Dnipro-1 U21
16:00
FC Shakhtar Donetsk U21
El Salvador Liga Feminina
Vòng
Alianza FC San Salvador (nữ)
04:15
Santa Tecla (nữ)
Armenia Premier League
Vòng 20
FC Avan Academy
22:00
FC Pyunik
Ivory Coast Premier Division
Vòng
CO Korhogo
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
ASI Abengourou
01:00
AF Amadou Diallo Djekanou
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 9
Maritimo U23
17:00
Rio Ave U23
Jamaica Premier League
Vòng 4
Montego Bay Utd
03:00
Humble Lions
Vere United
03:15
Waterhouse FC
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Qaradag Lokbatan
17:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
17:00
FK Qabala II
Sabayi II
17:00
Araz Nakhchivan
Zaqatala FK
17:00
Turan Tovuz II
U21 Anh
Vòng 5
Derby County U21
02:00
Southampton U21
Fulham U21
02:00
Arsenal U21
Bhutan League Women
Vòng
BFF Academy (nữ)
16:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Busoga United
20:00
Bright Stars
U21 Bỉ
Vòng 11
St.-Truidense U21
01:30
FCV Dender EH U21
RS Waasland Beveren U21
01:30
Lierse U21
Westerlo U21
02:00
Lommel SK U21
Deinze U21
02:00
Kortrijk U21
RWD Molenbeek U21
02:00
AS Eupen U21
Excelsior Virton U21
02:00
KV Oostende U21

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền