Chân dung người đồng đội đặc biệt nhất của Thanh Thúy ở Nhật Bản

Yurie Nabeya là đồng đội của Thanh Thúy ở cả hai lần thi đấu tại Nhật. Cô cũng là thành viên đội tuyển bóng chuyền nữ Nhật Bản.

Đội trưởng đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam Trần Thị Thanh Thúy đang có mùa giải thứ hai ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản. Mùa giải 2021-2022, Thanh Thúy thi đấu cho CLB PFU Blue Cats.

Trước đó, cô từng có mùa giải 2019-2020 chơi cho màu áo CLB Denso Airy Bees. Trong lần thứ hai thi đấu tại Nhật Bản, Thanh Thúy đã được chơi trong đội hình chính thức và xếp thứ 24 trong danh sách ghi điểm nhiều nhất giải đấu.

Chân dung người đồng đội đặc biệt nhất của Thanh Thúy ở Nhật Bản - Ảnh 1
Nabeya và Trần Thị Thanh Thúy chia sẻ niềm vui trong trận đấu

Trong hành trình 2 mùa giải ở Nhật, có một người đồng đội đặc biệt của chủ công số 1 Việt Nam đó chính là tuyển thủ quốc gia Nhật Bản Yurie Nabeya, người từng dự Olympic Rio 2016.

Trong lần đầu Thanh Thúy sang Nhật, hai người là đồng đội tại Denso Airy Bees và hai năm sau, khi ngôi sao bóng chuyền Việt Nam trở lại, cả hai lại tiếp tục là đồng đội PFU Blue Cats. Đặc biệt, Nabeya đã kết thúc 8 năm gắn bó với Denso Airy Bees để tái ngộ Thanh Thúy ở đội bóng mới.

Yurie Nabeya sinh ngày 15 tháng 12 năm 1993 ở tỉnh Kanagawa. Cô sở hữu chiều cao 1.76m và sức bật khá tốt 3.02m. Điều tạo nên dấu ấn đặc biệt đó chính là phong cách phát bóng được mệnh danh là "xà quyền" của cô nàng này.

Chủ công đội tuyển bóng chuyền nữ Nhật Bản bắt đầu sự nghiệp thi đấu chuyên nghiệp khá muộn vào năm 2015 khi chơi cho Denso Airy Bees. PFU Blue Cats mới là đội bóng thứ hai của cô.

Chân dung người đồng đội đặc biệt nhất của Thanh Thúy ở Nhật Bản - Ảnh 2
Cô là tuyển thủ quốc gia của bóng chuyền nữ Nhật Bản

Ở cấp độ đội tuyển quốc gia, Yurie Nabeya từng tham gia World Grand Prix 2015, Olympic 2016, World Grand Prix 2017... và nhiều giải đấu quốc tế khác. Thành tích nổi bật nhất của cô là giành HCB giải giao hữu nổi tiếng Montreux 2019.

Tại giải đấu đó, Yurie Nabeya cũng giành giải thưởng cá nhân "Chủ công xuất sắc nhất". Nhiều người đang kỳ vọng, cô sẽ có tên trong danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Nhật Bản dự giải bóng chuyền nữ Vô địch Thế giới 2022 tại Hà Lan và Ba Lan sắp tới.

TIN LIÊN QUAN

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch Nhật Bản: Đội bóng của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản mới nhất. CLB PFU Blue Cats của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Thanh Thúy sớm trở lại cùng bóng chuyền Việt Nam chuẩn bị cho SEA Games 31

Các trận đấu bù của PFU BlueCat được đẩy lên sớm là điều kiện thuận lợi để Thanh Thúy sớm hội quân cùng đội tuyển bóng chuyền nữ quốc gia.

Vắng ngôi sao số 1, Thanh Thuý 'gánh còng lưng' đội nhà vẫn thua trận thứ 4 liên tiếp

PFU Blue Cats nhận trận thua thứ 4 liên tiếp. Thanh Thuý trở thành tay đập tốt nhất trận đấu này.

Thanh Thuý ghi điểm xếp thứ bao nhiêu giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản?

Thanh Thuý ghi điểm xếp thứ bao nhiêu giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Nhật Bản? Cô có nằm trong top đầu?

Tại sao Thanh Thúy có số lần ghi điểm hạn chế tại giải bóng chuyền VĐQG Nhật Bản?

Mùa giải này, chủ công số 1 của bóng chuyền nữ Việt Nam khoác áo đội bóng PFU BlueCats và thường xuyên ra sân tại giải đâu hàng đầu châu Á.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xuất hiện kỷ lục 'đáng sợ' ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Trung Quốc

Nhiều người đăng băn khoăn liệu đây đã phải kỷ lục thế giới về số lần tấn công của một tay đập trong môn bóng chuyền hay chưa?

Những bí mật về cặp đôi huyền thoại bóng chuyền bãi biển thế giới

Misty May-Treanor và Kerri Walsh là cặp đôi huyền thoại của bóng chuyền bãi biển nữ thế giới.

Cất 'mỹ nhân Thụy Điển', đội bóng chuyền số 1 nước Ý vẫn bất bại

Đây cũng là chiến thắng thứ 12 liên tiếp của Imoco trong mùa giải năm nay.

Hai ngôi sao bóng chuyền Earving Ngapeth và Yoandy Leal bất ngờ bị kiện

Những cáo buộc dành cho hai tay đập nổi tiếng như hành động tác động bằng cú đá cũng như các cáo buộc về phân biệt chủng tộc.

Top 5 VĐV bóng chuyền nam thu nhập cao nhất thế giới

Thu nhập của các VĐV luôn là điều quan tâm đặc biệt. Mức lương phần nào phản ảnh tầm vóc, vị thế và sức ảnh hưởng hiện có của cá nhân mỗi VĐV.

HLV Giovanni Guidetti tuyên bố sự thật bất ngờ hậu chia tay bóng chuyền Thổ Nhĩ Kỳ

Thông tin này được HLV của Vakifbank đưa ra trong cuộc họp báo chung với các quan chức LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ.

Đội bóng chuyền nữ đẹp nhất thế giới nhận trận thua sốc sau chuỗi 12 chiến thắng

Thất bại 2-3 không khiến đội bóng đẹp nhất thế giới mất ngôi đầu bảng nhưng nó giáng một đòn mạnh vào tâm lý của cả đội.

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch Nhật Bản: Đội bóng của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản mới nhất. CLB PFU Blue Cats của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Sao trẻ bóng chuyền Trung Quốc đột ngột qua đời vì bệnh tim

Lý Bác sinh năm 2001 tại Tứ Xuyên, anh sở hữu chiều cao lên đến 2.05m và là ngôi sao trẻ hàng đầu của đội bóng quê nhà.

'Công chúa Thuỵ Điển' toả sáng, đội bóng cũ của Egonu vô địch lần thứ 5 liên tiếp

Isabelle Haak chính là tay đập thay thế vị trí của Egonu và “công chúa Thuỵ Điển” vẫn hoàn thành xuất sắc vai trò của mình khi ghi được 22 điểm.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Ettifaq (Youth)
17:50
Ohud Medina Youths
Al-Hilal (Youth)
17:50
Al Ahli Jeddah (Youth)
Al-Faisaly Harmah Youth
17:50
Al-Fath (Youth)
Al-Taawon Youths
17:50
Hajer (Youth)
Arar (Youth)
17:50
Al-Ittihad (Youth)
Al Raed U20
17:50
Al-Qadasiya (Youth)
Al-Ansar Youths
17:50
Al-Nasr (Youth)
Jeddah Youth
17:50
Al Wehda (Youth)
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Birmingham City U21
21:00
Everton U21
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Saqer
19:00
Qilwah
Al-Trgee
19:00
Hottain (KSA)
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
Racing Genk (nữ)
02:30
Zulte Waregem VV (w)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
hạng Nhất Trung Quốc
Vòng 9
Nanjing City
13:30
Shanghai Jiading City Fight Fat
Nantong Zhiyun
13:30
Heilongjiang Lava Spring
Shijiazhuang Kungfu
13:30
Shanxi Chang An Athletic FC
Guangxi Baoyun FC
15:00
Bei Li Gong
Qingdao Zhongneng
15:00
Shenyang City Public
Qingdao Zhongchuang Hengtai
15:00
Xinjiang Tianshan Leopard
Kunshan FC
15:00
Sichuan Jiuniu
Suzhou Dongwu
15:00
Beijing BeiKong
Zibo Cuju F.C.
15:00
Jiangxi Liansheng FC
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Arabi Club (KUW)
20:00
Al-Sahel
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Al-Salibikhaet
22:30
Al-Jahra
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Excelsior Barendrecht (nữ)
01:30
PSV Eindhoven (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Vaidepenas Futsal
00:00
Peinsa F.S. Cartagena Futsal
Jaen Paraiso Interior Futsal
00:00
Palma Futsal
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
Noia Portus Apostoli Futsal
00:00
Xota Navarra Futsal
Rios Renovables Ribera Navarra Futsal
00:00
Inter Movistar Futsal
Antequera Futsal
00:00
Cordoba Futsal
F.C.Barcelona Futsal
00:00
Real Betis Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 16
Ayutthaya United
18:00
Customs Department FC
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền