Bốc thăm chia bảng Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022: Việt Nam có tham gia?

Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022 được tổ chức tại Đài Bắc Trung Hoa. Có 12 đội tuyển bóng chuyền nam tham dự.

Cùng với Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022, Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022 cũng chính thức diễn ra lễ bốc thăm ngày hôm nay 17/3. Đây là giải đấu được tổ chức vào các năm chẵn khác giải bóng chuyền nam Vô địch châu Á.

Bốc thăm chia bảng Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022: Việt Nam có tham gia? - Ảnh 1
Đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam không tham gia giải đấu này

Theo thứ tự bốc thăm tính theo thành tích của các đội tuyển tại giải bóng chuyền nam Vô địch châu Á 2021, các đội bóng được chia làm 4 bảng đấu. 12 đội bóng sẽ được chia làm 4 bảng đấu.

Hai đội dẫn đầu mỗi bảng sẽ giành quyền vào tứ kết, trong đó chủ nhà Đài Bắc Trung Hoa cùng đương kim vô địch và á quân châu Á Iran - Nhật Bản được xếp là những hạt giống hàng đầu.

Cụ thể các bảng đấu tại Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022:

Bảng A: Đài Bắc Trung Hoa, Bahrain, Thái Lan

Bảng B: Iran, Hàn Quốc, New Zealand

Bảng C: Nhật Bản, Pakistan, Kazakhstan

Bảng D: Qatar, Australia, Hồng Kông 

Bốc thăm chia bảng Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022: Việt Nam có tham gia? - Ảnh 2
Danh sách các bảng đấu tại Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022

Năm nay, đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam vẫn không tham gia giải đấu này. Cúp bóng chuyền nam châu Á 2022 sẽ được tổ chức tại Đài Bắc Trung Hoa từ ngày 7-14/8/2022. 

Tại giải đấu năm 2018, Qatar lên ngôi vô địch sau khi vượt qua Iran với tỷ số 3-2. Nhật Bản giành vị trí thứ 3, Đài Bắc Trung Hoa xếp thứ 4. Đội tuyển bóng chuyền nam xếp hạng khá thấp tại giải đấu này.

TIN LIÊN QUAN

Trò chuyện nhanh với Linh Chi về tin giải nghệ, sắp lấy chồng

Chuyền hai Linh Chi sẽ chính thức nghỉ thi đấu. Cô cũng hé lộ chuyện sẽ làm đám cưới trong năm nay.

Chủ tịch LĐ bóng chuyền Philippines chia sẻ tham vọng lớn

Chủ tịch Liên đoàn bóng chuyền Philippines Ramon Suzara kỳ vọng đưa bóng chuyền đảo quốc này có đẳng cấp cao hơn.

Bóng chuyền nữ Philippines chốt danh sách đi SEA Games 31, loại 2 'quái vật' khủng

14 cái tên của đội tuyển bóng chuyền Philipppines đi SEA Games 31 được công bố. Nhiều cái tên bị loại gây tranh cãi.

Chuyền hai đội tuyển bóng chuyền nữ dự SEA Games 31 sẽ là ai?

Hai chuyền hai nào sẽ giành suất dự SEA Games 31: Lâm Oanh, Thu Hoài hay Kim Thoa?

Bốc thăm chia bảng Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022: Việt Nam tránh được bảng tử thần

Việt Nam nằm ở bảng A tại Cúp bóng chuyền nữ châu Á 2022. Đây được đánh giá là bảng đấu nhẹ ký hơn bảng còn lại.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Xuất hiện kỷ lục 'đáng sợ' ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Trung Quốc

Nhiều người đăng băn khoăn liệu đây đã phải kỷ lục thế giới về số lần tấn công của một tay đập trong môn bóng chuyền hay chưa?

Những bí mật về cặp đôi huyền thoại bóng chuyền bãi biển thế giới

Misty May-Treanor và Kerri Walsh là cặp đôi huyền thoại của bóng chuyền bãi biển nữ thế giới.

Cất 'mỹ nhân Thụy Điển', đội bóng chuyền số 1 nước Ý vẫn bất bại

Đây cũng là chiến thắng thứ 12 liên tiếp của Imoco trong mùa giải năm nay.

Hai ngôi sao bóng chuyền Earving Ngapeth và Yoandy Leal bất ngờ bị kiện

Những cáo buộc dành cho hai tay đập nổi tiếng như hành động tác động bằng cú đá cũng như các cáo buộc về phân biệt chủng tộc.

Top 5 VĐV bóng chuyền nam thu nhập cao nhất thế giới

Thu nhập của các VĐV luôn là điều quan tâm đặc biệt. Mức lương phần nào phản ảnh tầm vóc, vị thế và sức ảnh hưởng hiện có của cá nhân mỗi VĐV.

HLV Giovanni Guidetti tuyên bố sự thật bất ngờ hậu chia tay bóng chuyền Thổ Nhĩ Kỳ

Thông tin này được HLV của Vakifbank đưa ra trong cuộc họp báo chung với các quan chức LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ.

Đội bóng chuyền nữ đẹp nhất thế giới nhận trận thua sốc sau chuỗi 12 chiến thắng

Thất bại 2-3 không khiến đội bóng đẹp nhất thế giới mất ngôi đầu bảng nhưng nó giáng một đòn mạnh vào tâm lý của cả đội.

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch Nhật Bản: Đội bóng của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản mới nhất. CLB PFU Blue Cats của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Sao trẻ bóng chuyền Trung Quốc đột ngột qua đời vì bệnh tim

Lý Bác sinh năm 2001 tại Tứ Xuyên, anh sở hữu chiều cao lên đến 2.05m và là ngôi sao trẻ hàng đầu của đội bóng quê nhà.

'Công chúa Thuỵ Điển' toả sáng, đội bóng cũ của Egonu vô địch lần thứ 5 liên tiếp

Isabelle Haak chính là tay đập thay thế vị trí của Egonu và “công chúa Thuỵ Điển” vẫn hoàn thành xuất sắc vai trò của mình khi ghi được 22 điểm.

World Cup
Vòng bảng
Ghana
22:00
Uruguay
Hàn Quốc
22:00
Bồ Đào Nha
Serbia
02:00
Thụy Sĩ
Cameroon
02:00
Brazil
Giao hữu quốc tế
Eintracht Frankfurt
19:30
SV Sandhausen
RB Leipzig
20:00
AC Horsens
Grasshopper
20:30
Rheindorf Altach
Monaco
21:00
Cercle Brugge
Hannover 96
21:00
Hertha Berlin
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
SCU Torreense
03:45
FC Famalicao
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Granada CF
03:30
Alaves
VĐQG Romania
Vòng 19
UTA Arad
20:30
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
Petrolul Ploiesti
00:00
Universitaea Cluj
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Le Mans
01:30
Bourg Peronnas
Nancy
01:30
Paris 13 Atletico
Orleans US 45
01:30
Le Puy Foot 43 Auvergne
Cholet So
01:30
Villefranche
Bastia Borgo
01:30
Red Star FC 93
Chateauroux
01:30
Stade Briochin
Concarneau
01:30
Avranches
USL Dunkerque
01:30
Martigues
Hạng 4 Anh
Vòng 20
Crewe Alexandra
02:45
Newport County
Stevenage Borough
02:45
Barrow
Doncaster Rovers
02:45
Walsall
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Eyupspor
00:00
Tuzlaspor
Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna
18:00
FC Unirea 2004 Slobozia
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Rouf FC
20:00
Irodotos
Ilioupoli
20:15
Panahaiki-2005
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Singida United
20:00
Namungo FC
Kagera Sugar
22:59
Ihefu SC
Zanzibar Premier League
Vòng
JKU FC
21:00
Jamhuri
Dulla Boys
00:00
KVZSC
England Conference North Division
Vòng 21
Chester FC
02:45
Blyth Spartans
Darlington
02:45
Kettering Town
Alfreton Town
02:45
Kidderminster Harriers
Croatia 2.HNL
Vòng 17
Kustosija
19:00
Rudes
Hrvatski dragovoljac
19:30
NK Solin
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 19
Margate
02:45
Billericay Town
Rwanda
Vòng
Gasogi Utd
00:00
APR FC
Marines FC
00:00
Mukura
Buigarian Cup
Vòng 2
Beroe Stara Zagora
17:30
CSKA 1948 Sofia
Portugal Liga 3
Vòng 11
Varzim
02:00
Paredes
Algeria U19 Youth League
Vòng
CR Belouizdad U19
15:00
Paradou AC U19
NC Magra U19
15:00
IB Khemis El Khechna U19
JS Saoura U19
15:00
CR Temouchent U19
India Delhi Senior Division
Vòng
Delhi Tigers
13:15
National United SC
Botola 2
Vòng 13
USM Oujda
22:00
Raja de Beni Mellal
Wydad Temara
22:00
Racing Casablanca
Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al Khaleej Youths
17:50
Al-Shabab (Youth)
Japanese WE League
Vòng 5
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
11:00
Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ)
12:00
Vegalta Sendai (nữ)
Omiya Ardija (nữ)
12:00
Urawa Red Diamonds (nữ)
The lowlands of Scotland League
Vòng
Broomhill FC
02:45
Civil Service Strollers FC
French Championnat Amateur
Vòng 12
Sete FC
00:00
Hyeres
Les Herbiers
01:00
Trelissac
Boulogne
01:30
ES Wasquehal
FC Bergerac
01:30
Chasselay M.D. Azergues
Angouleme
02:00
Andrezieux
Northern Ireland IFA Championship
Vòng 18
Annagh United
02:45
Dundela
Syria
Vòng
Al futowa
18:00
Teshrin SC
Al Ittihad (SYR)
18:00
Al-Majd Damascus
Al-Jaish Damascus
18:00
Al-Taleiah
Al-Karamah
18:00
Jableh SC
Al-Wahda Damascus
18:00
Hutteen FC
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Doxa Katokopias
00:00
Akritas Chloraka
E.N.Paralimniou
00:00
AEK Larnaca
England U21 League Cup
Vòng bảng
Southampton U21
02:00
Colchester United U21
Burkina Faso League
Vòng
AS Sonabel
22:30
Rahimo FC
Armenia Division 2
Vòng 18
Gandzasar Kapan
17:00
BKMA II
MIKA Ashtarak
17:00
Gandzasar Kapan
Hạng nhất nữ Séc
Vòng 9
Slovan Liberec (nữ)
22:30
Slavia Praha (nữ)
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Estrella CF
04:00
Tenerife B
Australia W-League
Vòng 3
Melbourne City (nữ)
11:00
Brisbane Roar (nữ)
Newcastle Jets (nữ)
11:00
Perth Glory (nữ)
WS Wanderers (nữ)
11:00
Sydney FC (nữ)
India Bangalore Super Division
Vòng
Bangalore Independents
13:30
Kodagu FC
Georgia Division
Vòng 36
Gareji Sagarejo
16:30
Spaeri FC
Merani Martvili
16:30
WIT Georgia Tbilisi
FC Merani Tbilisi
16:30
Samtredia
FC Shukura Kobuleti
16:30
FC Metalurgi Rustavi
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 11
Al Qous Club
19:00
Al Entesar
Jerash FC
19:00
Al-Jndal
Al-Draih
19:00
Al-Taqdom
Tuwaiq
19:00
Arar FC
Al Bukayriyah
19:00
Al-Nahdha
Al Liwaa
19:00
Al-Sadd FC(SA)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Angola U17
17:00
South Africa U17
Malawi U17
01:00
Botswana U17
Azerbaijan Premier League
Vòng 16
FC Neftci Baku
00:00
Qarabag
India League Division 1
Vòng 5
Churchill Brothers
18:00
Aizawl FC
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
Kahraba Ismailia
19:30
Olympic El Qanal
Fayoum
19:30
Misr Elmaqasah
Wadi Degla SC
19:30
Al Nasr Cairo
El Obour SC
19:30
FC Porto Suez
Petrojet
19:30
El Sekka El Hadid
Eastern Company
19:30
El Entag Al Harby
Mustak balwatan
19:30
ZED FC
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 9
JSM Tiaret
21:00
CRB Temouchent
WA Boufarik
21:00
NA Hussein Dey
OM Medea
21:00
MCB Oued Sly
RC Relizane
21:00
SKAF Khemis Melina
ASM Oran
21:00
ES Ben Aknoun
RC Kouba
21:00
GC Mascara
AS Ain Mlila
21:00
USM Annaba
MC Saida
21:00
WA Tlemcen
ES Mostaganem
21:00
SC Mecheria
Gibraltar Premier Division
Vòng
FC Lincoln
02:45
Lions Gibraltar
Germany Regionalliga
Vòng 19
Schalke 04 (Youth)
18:00
Koln (Youth)
BFC Viktoria 1889
01:00
ZFC Meuselwitz
Tennis Borussia Berlin
01:00
Lichtenberg 47
Fortuna Koln
01:30
Rot-Weiss Ahlen
Kickers Emden
02:00
VFB Lubeck
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Western Springs (nữ)
06:00
Central Football (nữ)
Northern Rovers (nữ)
07:30
Canterbury United (nữ)
Mali Premiere Division
Vòng
Afrique Football Elite
22:59
Real Bamako
Hạng 2 Bỉ
Vòng 16
Standard Liege II
02:00
Lierse
Anderlecht II
02:00
Genk II
Turkmenistan
Vòng 24
HTTU Asgabat
21:00
FC MERW
Nebitchi
21:00
Kopetdag Asgabat
Belgium Women's Premier League
Vòng 13
White Star Bruxelles (w)
02:30
Standard Liege (nữ)
KAA Gent Ladies (nữ)
02:30
Charleroi (nữ)
Hạng 3 Anh
Vòng 20
Charlton Athletic
02:45
Cheltenham Town
Bolton Wanderers
02:45
Bristol Rovers
Ipswich Town
02:45
Fleetwood Town
Morecambe
02:45
Exeter City
Peterborough United
02:45
Barnsley
Plymouth Argyle
02:45
Port Vale
Belgium Women 1st National
Vòng 13
Ladies Genk B (w)
02:00
Oud Heverlee Leuven II (nữ)
Kuwaiti Federation Cup
Vòng bảng
Al-Nasar
20:00
Al-Shabab(KUW)
Libyan Premier League
Vòng 6
Al Sadaqa FC
20:00
Al Akhdar
Al Zawi A
20:30
J Verhoe Leigh
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Mahalla
Al-Nasr Benghazi
00:00
Altai Phoenix
Angola Girabola League
Vòng 4
Progresso da Lunda Sul
21:00
Primeiro de Agosto
Germany Landesliga (cup)
SG Andernach
02:00
TSV Emmelshausen
Ukraina
Vòng 7
Chernomorets Odessa
18:00
Kryvbas
Vô địch Đức nữ
Vòng 9
Hoffenheim (nữ)
01:15
Bayern Munchen (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 10
Ajax Amsterdam (nữ)
01:30
Zwolle (nữ)
Feyenoord Rotterdam (nữ)
01:30
FC Twente Enschede (nữ)
Fortuna FF (nữ)
01:30
SC Telstar (nữ)
VV Alkmaar (nữ)
01:30
ADO Den Haag (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 9
Odisha FC
21:00
Northeast United
Algeria Womens League
Vòng
FC Bejaia(nữ)
15:00
MZ Biskra (nữ)
AR Guelma (nữ)
15:00
AS Intissar Oran (nữ)
FC Constantine(nữ)
17:00
AFAK Rezilane (nữ)
ASE Alger Centre (nữ)
20:30
CF Akbou(nữ)
Futsal Spain Division De Honor
Vòng 11
Levante Futsal
00:00
Catgas Energia Futsal
EiPozo Murcia Turistica Futsal
00:00
Manzanares FS Futsal
England Southern Premier League
Vòng 22
Bracknell Town
02:45
Swindon Supermarine
French Feminines D1
Vòng 10
Montpellier (nữ)
00:00
Fleury 91 (w)
Bahraini Premier League
Vòng 5
Al-Ahli(BHR)
21:30
Al-Hala
Al-Shabbab
22:30
Manama Club
Al Khaldiya
00:30
East Riffa
Welsh Premier League
Vòng 16
Bala Town F.C.
02:45
Flint Town
Pontypridd
02:45
UWIC Inter Cardiff
Caernarfon
02:45
Newtown AFC
The New Saints
02:45
Aberystwyth Town
Airbus UK Broughton
02:45
Connahs Quay Nomads FC
Haverfordwest County
02:45
Pen-y-Bont FC
VĐQG Séc
Vòng bảng
FK Graffin Vlasim
16:30
Pardubice
SK Prostejov
16:30
Zlate Moravce
Mlada Boleslav
16:30
Chrudim
Spartak Trnava
19:00
Tescoma Zlin
Hradec Kralove
19:00
SK Slovan Varnsdorf
Trencin
20:00
Brno
VĐQG Ai Cập
Vòng 5
El Mokawloon El Arab
19:45
Ceramica Cleopatra FC
Ismaily
19:45
Smouha SC
EL Ahly
00:00
Talaea EI-Gaish
England Conference South Division
Vòng 21
Bath City
02:45
Welling United
Bhutan League Women
Vòng
Paro FC (nữ)
16:00
Thimphu WFC (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 18
Glenavon Lurgan
02:45
Larne FC
Uganda Premier League
Vòng
Onduparaka FC
18:00
Kampala City Council FC
Express FC
20:00
Arua Hill SC
URA Kampala
20:00
Blacks Power FC
BUL FC
20:00
Wakiso Giants FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền