Bảng xếp hạng bóng chuyền nam thế giới: Nhật Bản lên số 1 châu Á, Việt Nam không có tên

Trong khi đội tuyển bóng chuyền nam Nhật Bản lên hạng 1 châu Á thì đội tuyển Việt Nam không có tên trong bảng xếp hạng.

Bảng xếp hạng bóng chuyền nam thế giới mới nhất vừa được cập nhật ngay sau khi giải bóng chuyền nam vô địch thế giới 2022 kết thúc. Thứ hạng của các đội tuyển có nhiều thay đổi so với trước giải.

Italia lên ngôi vô địch, Ba Lan về thứ hai trong khi Brazil và Slovenia lần lượt đứng thứ 3 và thứ 4 giải đấu này. Trong khi đó, những ứng viên như Mỹ, Pháp đều phải dừng chân từ khá sớm.

Chính vì thế, bảng xếp hạng bóng chuyền nam thế giới 2022 đã có những thay đổi nhất định.

Bảng xếp hạng bóng chuyền nam thế giới: Nhật Bản lên số 1 châu Á, Việt Nam không có tên - Ảnh 1
Nhật Bản lên hạng 7 thế giới và số 1 châu Á

Dù không thể bảo vệ thành công ngôi vô địch thế giới, đội tuyển bóng chuyền nam Ba Lan vẫn đứng đầu trên bảng xếp hạng và là đội tuyển bóng chuyền nam số 1 thế giới hiện tại.

Với chức vô địch, đội tuyển bóng chuyền nam Italia lên ngôi số 2 thế giới và đẩy Pháp xuống thứ 3. Tuy nhiên, khoảng cách hai đội chỉ là 1 điểm và hoàn toàn có thể thay đổi.

Brazil xếp thứ 4. Nga bị cấm tham dự các giải đấu nên vẫn đứng yên ở vị trí thứ 5 trong khi tuyển Mỹ của Micah Christenson tụt xuống tận hạng 6 xếp ngay trên Nhật Bản.

Bảng xếp hạng bóng chuyền nam thế giới: Nhật Bản lên số 1 châu Á, Việt Nam không có tên - Ảnh 2
Bảng xếp hạng bóng chuyền nam thế giới mới nhất sau giải VĐTG 2022

Đội tuyển bóng chuyền nam Nhật Bản đang là đội tuyển số 1 châu Á, số 7 thế giới trong khi "đối thủ truyền kiếp" Iran đang xếp thứ 10 thế giới với 10 điểm kém hơn Nhật Bản.

Trong Top 10 đội tuyển bóng chuyền nam thế giới còn có Slovenia và Argentina. Cuba với những thành tích đáng kể thời gian qua cũng đã leo lên vị trí thứ 12 và tràn đầy cơ hội tham gia các giải đấu lớn sắp tới.

Đội tuyển bóng chuyền nam Việt Nam thậm chí còn không được xếp hạng vì không tham gia các giải đấu quốc tế nhiều năm qua.

TIN LIÊN QUAN

Sao trẻ Thái Lan dính chấn thương, bỏ ngỏ việc đánh giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Wipawee Srithong gặp phải chấn thương ngay từ đầu trận đấu với Việt Nam ở ASEAN Grand Prix 2022 và buộc phải rời sân để nhờ sự chăm sóc y tế.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam nhận bao nhiêu tiền thưởng sau ASEAN Grand Prix 2022

Với vị trí á quân, đội tuyển bóng chuyền nữ Việt Nam giành được bao nhiêu tiền thưởng?

Ngôi sao bóng chuyền Brazil lần thứ hai tuyên bố chia tay đội tuyển quốc gia

Wallace Souza kết thúc sự nghiệp quốc gia của mình với tấm HCĐ giải Vô địch thế giới vừa kết thúc.

HLV Trần Đăng Thành chia tay bóng chuyền nữ Đắk Lắk sau nhiều năm gắn bó

HLV Trần Đăng Thành và CLB bóng chuyền nữ Đắk Lắk đã đồng ý kết thúc hợp đồng làm việc. Vị chiến lược gia lão làng này sẽ chia tay đội bóng sau nhiều năm gắn bó.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Giovanni Guidetti được vinh danh giải thưởng lớn sau ồn ào chia tay bóng chuyền nữ Thổ Nhĩ Kỳ

Đây là một trong những giải thưởng thường niên và được mong chờ nhất của Thổ Nhĩ Kỳ.

Xuất hiện kỷ lục 'đáng sợ' ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Trung Quốc

Nhiều người đăng băn khoăn liệu đây đã phải kỷ lục thế giới về số lần tấn công của một tay đập trong môn bóng chuyền hay chưa?

Những bí mật về cặp đôi huyền thoại bóng chuyền bãi biển thế giới

Misty May-Treanor và Kerri Walsh là cặp đôi huyền thoại của bóng chuyền bãi biển nữ thế giới.

Cất 'mỹ nhân Thụy Điển', đội bóng chuyền số 1 nước Ý vẫn bất bại

Đây cũng là chiến thắng thứ 12 liên tiếp của Imoco trong mùa giải năm nay.

Hai ngôi sao bóng chuyền Earving Ngapeth và Yoandy Leal bất ngờ bị kiện

Những cáo buộc dành cho hai tay đập nổi tiếng như hành động tác động bằng cú đá cũng như các cáo buộc về phân biệt chủng tộc.

Top 5 VĐV bóng chuyền nam thu nhập cao nhất thế giới

Thu nhập của các VĐV luôn là điều quan tâm đặc biệt. Mức lương phần nào phản ảnh tầm vóc, vị thế và sức ảnh hưởng hiện có của cá nhân mỗi VĐV.

HLV Giovanni Guidetti tuyên bố sự thật bất ngờ hậu chia tay bóng chuyền Thổ Nhĩ Kỳ

Thông tin này được HLV của Vakifbank đưa ra trong cuộc họp báo chung với các quan chức LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ.

Đội bóng chuyền nữ đẹp nhất thế giới nhận trận thua sốc sau chuỗi 12 chiến thắng

Thất bại 2-3 không khiến đội bóng đẹp nhất thế giới mất ngôi đầu bảng nhưng nó giáng một đòn mạnh vào tâm lý của cả đội.

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch Nhật Bản: Đội bóng của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Bảng xếp hạng giải bóng chuyền vô địch quốc gia Nhật Bản mới nhất. CLB PFU Blue Cats của Thanh Thúy xếp thứ mấy?

Sao trẻ bóng chuyền Trung Quốc đột ngột qua đời vì bệnh tim

Lý Bác sinh năm 2001 tại Tứ Xuyên, anh sở hữu chiều cao lên đến 2.05m và là ngôi sao trẻ hàng đầu của đội bóng quê nhà.

World Cup
1/8 Final
Nhật Bản
22:00
Croatia
Brazil
02:00
Hàn Quốc
Trung Quốc
Vòng 29
Beijing Guoan
14:30
Dalian Pro
Tianjin Tigers
18:00
Guangzhou Evergrande
Hebei FC
18:00
Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua
18:30
Zhejiang Greentown
Henan Songshan Longmen
18:30
Chengdu Better City FC
Giao hữu quốc tế
Club Sacachispas Femenil (nữ)
03:00
Sportivo Italiano (nữ)
Sturm Graz
22:00
Empoli
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
CD Mafra
03:45
Vizela
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Levante
03:00
Malaga
Ponferradina
03:00
Burgos CF
VĐQG Romania
Vòng 19
FC Steaua Bucuresti
00:00
CS Mioveni
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Versailles 78
00:00
Sedan
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Caykur Rizespor
00:00
Pendikspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Apollon Kalamarias
20:00
Apollon Larissas
Kallithea
20:15
AEK Athens B
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Polisi Tanzania FC
20:00
Azam
England Conference North Division
Vòng 22
Bradford Park Avenue
02:45
AFC Telford United
Argentina Torneo B
Alvear
03:00
America de Gral San Martin
Defensores La Esperanza
03:00
La Emilia
Sol de America de Formosa
03:00
CA Recreativo Juventud
Huracan de Chivilcoy
03:00
Social Atletico Television
Defensores Puerto Vilelas
03:00
Ferroviario Corrientes
Unidos de Olmos
03:00
CDYF Las Mandarinas
Velez de San Ramon
03:00
Barrio Argentino
CA Belgrano Parana
03:00
Gimnasia Y Esgrima
Regatas de San Nicolas
03:00
Sportivo Baradero
Huracan de Ingeniero White
03:10
Huracan de Tres Arroyos
CS Guzman
03:10
Club Deportivo Michel
Talleres de Perico
03:30
Huracan de Embarcacion
San Martin Mendoza
03:30
EFI Juniors
CA Sarmiento de Humboldt
04:00
San Martin El Banado
Ferrocarril del Estado
04:00
Coronel Aguirre
Atletico Carcarana
04:00
Rivadavia Venado Tuerto
Germinal de Rawson
04:00
San Lorenzo Puerto Deseado
San Miguel Bochin Club
04:00
CA Juventud Alianza
AH Zapla
04:00
Villa San Antonio
General Paz Junlors
04:00
Deportivo Colon CC
Atletico Policial
05:00
Union Santiago
Ben Hur Rafaela
05:30
Club Arsenal de Viale
Union Villa Krause
06:30
CA Penaflor
Club Jorge Newbury
07:00
Union San Luis
Portugal Liga 3
Vòng 12
Mokala Pancheners
23:00
Sporting CP B
Luxembourg Promotion DHonneur
Vòng
FC Marisca Mersch
02:00
Blo Weiss Medernach
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Dep.Independiente Medellin
06:00
Deportivo Pereira
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Millwall U21
21:30
Ipswich U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Rengo
03:00
AC Colina
Israel B League
Vòng 13
Bnei Eilat
18:00
Ironi Modiin
Hapoel Herzliya
18:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
18:00
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Maccabi Shaarayim
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Yavne
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
MS Ironi Kuseife
18:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Shimshon Kafr Qasim
18:00
SC Maccabi Ashdod
Shimshon Tel Aviv
18:00
Sport Club Dimona
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Coban Imperial
03:30
Xelaju MC
Antigua GFC
07:00
CD Achuapa
Mauritania Division 1
Vòng
ACS Ksar
02:40
ASC Gendrim
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Omonia Nicosia FC
00:00
Karmiotissa Polemidion
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
21:00
Bristol City U21
Newcastle U21
02:00
Sheffield Utd U21
Hull City U21
02:00
Charlton Athletic U21
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ahli Al-Fujirah
19:40
Hatta
Al Bataeh
19:40
Al-Jazira Al-Hamra
City Club
19:40
Al Nasr Dubai
Peru Cup
Defensor La Bocana
03:00
Comerciantes FC
CRC C
Quarterfinals
Alajuelense
05:00
AD Grecia
Primera Division de Honduras
Vòng
CD Olimpia
05:00
Marathon
Argentina Women Regional League
Vòng
San Martin de Burzaco (nữ)
03:00
Sportivo Barracas (nữ)
AD Berazategui (nữ)
03:00
Atletico de Rafaela (nữ)
Juventud Unida (nữ)
03:05
Defensores de Cambaceres (nữ)
Israel Women First National
Vòng 7
Maccabi Emekheifer (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ)
01:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Zambia U17
20:30
Seychelles(U17)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Ballymena Utd Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Coleraine Reserves
02:45
Larne Reserves
Crusaders Reserves
02:45
Linfield Reserves
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Glentoran Reserves
02:45
Portadown Reserves
Newry City Reserves
02:45
Cliftonville Reserves
Bahrain Division
Vòng 6
Etehad Alreef
22:00
Busaiteen
Malkia
22:00
Buri
Al-Tadhmon
22:00
Al-Najma
Al-Ittifaq
22:00
A'Ali
Al-Ittihad(BHR)
22:00
Um Alhassam
Qalali
22:00
Isa Town
Iraqi Premier League
Vòng 8
AI Kahrabaa
18:30
Zakho
Arbil
18:30
Al-Naft
Karbalaa
20:45
Newroz SC(IRQ)
Naft Misan
20:45
Al Sinaah
Al Zawraa
21:00
Naft Alwasat
Al Quwa Al Jawiya
23:30
Al Shorta
Italy C1
Vòng 17
Pescara
02:30
Taranto Sport
Iran Div 2
Vòng
FC Vista Turbine
17:30
Mes Soongoun Varzaghan
Foolad Khuzestan B
17:30
Espad Tehran
Ngoại hạng Sudan
Vòng 12
Al Merreikh
21:00
Haidoub FC
Ahli Al Khartoum
23:30
Wad Nobawi
Italy Serie D
Vòng
Real Monterotondo
20:30
US Palmese
U21 Ukraina
Vòng 14
Dnipro-1 U21
16:00
FC Shakhtar Donetsk U21
Armenia Premier League
Vòng 20
FC Avan Academy
22:00
FC Pyunik
Ivory Coast Premier Division
Vòng
CO Korhogo
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
ASI Abengourou
01:00
AF Amadou Diallo Djekanou
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 9
Maritimo U23
17:00
Rio Ave U23
Jamaica Premier League
Vòng 4
Harbour View FC
02:30
Faulkland
Montego Bay Utd
03:00
Humble Lions
Vere United
03:15
Waterhouse FC
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Qaradag Lokbatan
17:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
17:00
FK Qabala II
Sabayi II
17:00
Araz Nakhchivan
Zaqatala FK
17:00
Turan Tovuz II
U21 Anh
Vòng 5
Derby County U21
02:00
Southampton U21
Fulham U21
02:00
Arsenal U21
Bhutan League Women
Vòng
BFF Academy (nữ)
16:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Busoga United
20:00
Bright Stars
U21 Bỉ
Vòng 11
St.-Truidense U21
01:30
FCV Dender EH U21
RS Waasland Beveren U21
01:30
Lierse U21
Westerlo U21
02:00
Lommel SK U21
Deinze U21
02:00
Kortrijk U21
RWD Molenbeek U21
02:00
AS Eupen U21
Excelsior Virton U21
02:00
KV Oostende U21

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền