Tạ Văn Linh ngược dòng trước Văn Đãng, vào chung kết pool 10 bi VĐQG 2022

Tay cơ người Tuyên Quang Tạ Văn Linh thắng Nguyễn Văn Đãng sau trận so tài nghẹt thở ở bán kết pool 10 bi VĐQG 2022 sáng 30/9.

Trận này, Văn Đãng là người nhập cuộc tốt hơn. Sau khi tỷ số là 1-1, Văn Đãng vươn lên dẫn 3-1 nhưng rồi để đối thủ gỡ hòa 3-3. Tay cơ người Bắc Ninh có 3 ván thắng liên tiếp để dẫn 6-3, nhưng rồi để Tạ Văn Linh ngược dòng thành công thắng với tỷ số 7-6.

Tạ Văn Linh ngược dòng trước Văn Đãng, vào chung kết pool 10 bi VĐQG 2022 - Ảnh 2
Tạ Văn Linh thắng liền 4 ván để ngược dòng trước Văn Đãng 

Ở trận này, hai tay cơ mắc nhiều sai lầm khi trận đấu mới diễn ra, và Văn Đãng tận dụng cơ hội tốt hơn đối thủ. Đến giữa trận, ‘Đãng Từ Sơn’ thi đấu hiệu quả, điều bi tốt, tận dụng tốt cơ hội của đối phương để có match point.

Tuy nhiên, Tạ Văn Linh sau đó thi đấu xuất thần, tấn công rất tốt và rất ít khi để đối phương có cơ hội vào bàn. Mỗi lần Đãng được thi đấu, anh phải giải quyết những hình bi ‘đui’ hoặc phải nhảy bi, a băng ở khoảng cách rất xa. Ở ván 11 và ván 13, Đãng được quyền đề pa nhưng đều gặp hình khó, và Văn Linh luôn dọn bàn mà không cho đối thủ có cơ hội trở lại thi đấu.

Tạ Văn Linh ngược dòng trước Văn Đãng, vào chung kết pool 10 bi VĐQG 2022 - Ảnh 1
Văn Đãng lỡ cơ hội vào chung kết của giải 10 bi quốc gia

Thắng trận này, Tạ Văn Linh vào chung kết gặp Phạm Phương Nam, người được đặc cách vì đối thủ ở bán kết là Lường Đức Thiện bỏ cuộc. Đây là trận chung kết quốc gia đầu tiên của cả 2 tay cơ thuộc thế hệ 9x.

Trận chung kết pool 10 bi VĐQG 2022 sẽ diễn ra lúc 14h00 ngày 30/9.  Cùng lúc sẽ là trận chung kết carom 3 băng giữa Nguyễn Đức Anh Chiến và Trần Cao Trí.

TIN LIÊN QUAN

TRỰC TIẾP Billiards vô địch quốc gia 2022 ngày 30/9: Anh Chiến vô địch carom 3 băng

Thethao.vn trực tiếp vòng chung kết Billiards Vô địch quốc gia – 30/9. Hôm nay diễn ra các nội dung 10 bi nam, carom 3 băng, billiards Anh.

Link xem trực tiếp billiard Nguyễn Văn Đãng vs Tạ Văn Linh, 10h00 ngày 30/9

Link xem trực tiếp billiard Nguyễn Văn Đãng vs Tạ Văn Linh, giải Vô địch quốc gia, 10h00 ngày 30/9. Thethao.vn cập nhật link tường thuật trực tiếp Nguyễn Văn Đãng vs Tạ Văn Linh hôm nay nhanh nhất.

Lường Đức Thiện bỏ trận bán kết nội dung 10 bi giải Billiards vô địch quốc gia 2022

Tay cơ Lường Đức Thiện bỏ giải và Phạm Phương Nam vào chung kết nội dung 10 bi giải Billiards vô địch quốc gia 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Lịch thi đấu bida hôm nay ngày 4/12: Hấp dẫn pool 9 bi nam ĐH TDTT toàn quốc

Lịch thi đấu Bida 19 giờ trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu bida hôm nay 4/12. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Lịch thi đấu bida hôm nay ngày 3/12: Chung kết carom 3 băng ĐH TDTT toàn quốc

Lịch thi đấu Bida 1 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu bida hôm nay 3/12. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Lịch thi đấu bida hôm nay ngày 2/12: Tứ kết, bán kết carom 3 băng ĐH TDTT toàn quốc

Lịch thi đấu Bida 2 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu bida hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Lịch thi đấu bida hôm nay ngày 1/12: Hấp dẫn Bao Phương Vinh vs Trần Quyết Chiến

Lịch thi đấu Bida 3 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu bida hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Lịch thi đấu bida hôm nay ngày 30/11: Bida Đại hội TDTT toàn quốc khởi tranh

Lịch thi đấu Bida 5 ngày trước

Thethao.vn cung cấp Lịch thi đấu bida hôm nay. Lịch thi đấu các giải pool, carom trong ngày hấp dẫn nhất được cập nhật liên tục.

Lịch thi đấu, kết quả Bida 9 bi, 10 bi tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022

Lịch thi đấu Bida 5 ngày trước

iThethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Bida 9 bi, 10 bi tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022. Có 5 nội dung pool ở Đại hội thể dục thể thao toàn quốc.

Lịch thi đấu Bida carom tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022

Lịch thi đấu Bida 5 ngày trước

iThethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Bida carom tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022. Có 2 nội dung carom ở Đại hội thể dục thể thao toàn quốc.

Lịch thi đấu Bida tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022

Lịch thi đấu Bida 5 ngày trước

iThethao.vn cung cấp Lịch thi đấu Bida tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022. Có rất nhiều nội dung tại Bida tại Đại hội thể dục thể thao toàn quốc 2022.

Đại Hội Thể Thao Toàn Quốc Lần IX Năm 2022 thi đấu carom 1 băng và 3 băng

Ban tổ chức Đại Hội Thể Thao Toàn Quốc đã công bố lịch và địa điểm thi đấu sau buổi họp kỹ thuật và họp bốc thăm vào sáng hôm nay, 29/11.

Bảng xếp hạng UMB mới nhất

Liên Đoàn Billiard Thế Giới UMB vừa công bố bảng xếp hạng các cơ thủ trước khi bước vào kỳ World Cup cuối cùng trong năm 2022

World Cup
1/8 Final
Nhật Bản
22:00
Croatia
Brazil
02:00
Hàn Quốc
Trung Quốc
Vòng 29
Beijing Guoan
14:30
Dalian Pro
Tianjin Tigers
18:00
Guangzhou Evergrande
Hebei FC
18:00
Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua
18:30
Zhejiang Greentown
Henan Songshan Longmen
18:30
Chengdu Better City FC
Giao hữu quốc tế
Club Sacachispas Femenil (nữ)
03:00
Sportivo Italiano (nữ)
Sturm Graz
22:00
Empoli
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
CD Mafra
03:45
Vizela
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 18
Levante
03:00
Malaga
Ponferradina
03:00
Burgos CF
VĐQG Romania
Vòng 19
FC Steaua Bucuresti
00:00
CS Mioveni
Hạng 3 Pháp
Vòng 14
Versailles 78
00:00
Sedan
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 16
Caykur Rizespor
00:00
Pendikspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 5
Apollon Kalamarias
20:00
Apollon Larissas
Kallithea
20:15
AEK Athens B
Tanzania Ligue 1
Vòng 15
Polisi Tanzania FC
20:00
Azam
England Conference North Division
Vòng 22
Bradford Park Avenue
02:45
AFC Telford United
Argentina Torneo B
Alvear
03:00
America de Gral San Martin
Defensores La Esperanza
03:00
La Emilia
Sol de America de Formosa
03:00
CA Recreativo Juventud
Huracan de Chivilcoy
03:00
Social Atletico Television
Defensores Puerto Vilelas
03:00
Ferroviario Corrientes
Unidos de Olmos
03:00
CDYF Las Mandarinas
Velez de San Ramon
03:00
Barrio Argentino
CA Belgrano Parana
03:00
Gimnasia Y Esgrima
Regatas de San Nicolas
03:00
Sportivo Baradero
Huracan de Ingeniero White
03:10
Huracan de Tres Arroyos
CS Guzman
03:10
Club Deportivo Michel
Talleres de Perico
03:30
Huracan de Embarcacion
San Martin Mendoza
03:30
EFI Juniors
CA Sarmiento de Humboldt
04:00
San Martin El Banado
Ferrocarril del Estado
04:00
Coronel Aguirre
Atletico Carcarana
04:00
Rivadavia Venado Tuerto
Germinal de Rawson
04:00
San Lorenzo Puerto Deseado
San Miguel Bochin Club
04:00
CA Juventud Alianza
AH Zapla
04:00
Villa San Antonio
General Paz Junlors
04:00
Deportivo Colon CC
Atletico Policial
05:00
Union Santiago
Ben Hur Rafaela
05:30
Club Arsenal de Viale
Union Villa Krause
06:30
CA Penaflor
Club Jorge Newbury
07:00
Union San Luis
Portugal Liga 3
Vòng 12
Mokala Pancheners
23:00
Sporting CP B
Luxembourg Promotion DHonneur
Vòng
FC Marisca Mersch
02:00
Blo Weiss Medernach
Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng
Dep.Independiente Medellin
06:00
Deportivo Pereira
England U21 Professional Development League 2
Vòng 10
Millwall U21
21:30
Ipswich U21
Chile Primera D
Vòng
Deportes Rengo
03:00
AC Colina
Israel B League
Vòng 13
Bnei Eilat
18:00
Ironi Modiin
Hapoel Herzliya
18:00
Maccabi Herzliya
Hapoel Holon Yaniv
18:00
Hapoel Marmorek lrony Rehovot
Maccabi Shaarayim
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Yavne
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
MS Ironi Kuseife
18:00
Beitar Tel Aviv Ramla
Shimshon Kafr Qasim
18:00
SC Maccabi Ashdod
Shimshon Tel Aviv
18:00
Sport Club Dimona
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
Coban Imperial
03:30
Xelaju MC
Antigua GFC
07:00
CD Achuapa
Mauritania Division 1
Vòng
ACS Ksar
02:40
ASC Gendrim
Cyprus 1 Division
Vòng 13
Omonia Nicosia FC
00:00
Karmiotissa Polemidion
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
21:00
Bristol City U21
Newcastle U21
02:00
Sheffield Utd U21
Hull City U21
02:00
Charlton Athletic U21
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Ahli Al-Fujirah
19:40
Hatta
Al Bataeh
19:40
Al-Jazira Al-Hamra
City Club
19:40
Al Nasr Dubai
Peru Cup
Defensor La Bocana
03:00
Comerciantes FC
CRC C
Quarterfinals
Alajuelense
05:00
AD Grecia
Primera Division de Honduras
Vòng
CD Olimpia
05:00
Marathon
Argentina Women Regional League
Vòng
San Martin de Burzaco (nữ)
03:00
Sportivo Barracas (nữ)
AD Berazategui (nữ)
03:00
Atletico de Rafaela (nữ)
Juventud Unida (nữ)
03:05
Defensores de Cambaceres (nữ)
Israel Women First National
Vòng 7
Maccabi Emekheifer (nữ)
22:00
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Hapoel Jerusalem (nữ)
01:00
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Maccabi Hadera (nữ)
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
01:30
AS Tel Aviv University (nữ)
CAF U-17 Championship
Groups(South)
Zambia U17
20:30
Seychelles(U17)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Ballymena Utd Reserves
02:45
Carrick Rangers Reserves
Coleraine Reserves
02:45
Larne Reserves
Crusaders Reserves
02:45
Linfield Reserves
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Glentoran Reserves
02:45
Portadown Reserves
Newry City Reserves
02:45
Cliftonville Reserves
Bahrain Division
Vòng 6
Etehad Alreef
22:00
Busaiteen
Malkia
22:00
Buri
Al-Tadhmon
22:00
Al-Najma
Al-Ittifaq
22:00
A'Ali
Al-Ittihad(BHR)
22:00
Um Alhassam
Qalali
22:00
Isa Town
Iraqi Premier League
Vòng 8
AI Kahrabaa
18:30
Zakho
Arbil
18:30
Al-Naft
Karbalaa
20:45
Newroz SC(IRQ)
Naft Misan
20:45
Al Sinaah
Al Zawraa
21:00
Naft Alwasat
Al Quwa Al Jawiya
23:30
Al Shorta
Italy C1
Vòng 17
Pescara
02:30
Taranto Sport
Iran Div 2
Vòng
FC Vista Turbine
17:30
Mes Soongoun Varzaghan
Foolad Khuzestan B
17:30
Espad Tehran
Ngoại hạng Sudan
Vòng 12
Al Merreikh
21:00
Haidoub FC
Ahli Al Khartoum
23:30
Wad Nobawi
Italy Serie D
Vòng
Real Monterotondo
20:30
US Palmese
U21 Ukraina
Vòng 14
Dnipro-1 U21
16:00
FC Shakhtar Donetsk U21
El Salvador Liga Feminina
Vòng
Alianza FC San Salvador (nữ)
04:15
Santa Tecla (nữ)
Armenia Premier League
Vòng 20
FC Avan Academy
22:00
FC Pyunik
Ivory Coast Premier Division
Vòng
CO Korhogo
22:30
Societe Omnisports De L'Armee
ASI Abengourou
01:00
AF Amadou Diallo Djekanou
U23 Bồ Đào Nha
Vòng 9
Maritimo U23
17:00
Rio Ave U23
Jamaica Premier League
Vòng 4
Harbour View FC
02:30
Faulkland
Montego Bay Utd
03:00
Humble Lions
Vere United
03:15
Waterhouse FC
Hạng 2 Azerbaijan
Vòng
Qaradag Lokbatan
17:00
FK MOIK Baku
PFC Neftchi II
17:00
FK Qabala II
Sabayi II
17:00
Araz Nakhchivan
Zaqatala FK
17:00
Turan Tovuz II
U21 Anh
Vòng 5
Derby County U21
02:00
Southampton U21
Fulham U21
02:00
Arsenal U21
Bhutan League Women
Vòng
BFF Academy (nữ)
16:00
Ugyen Academy (nữ)
Uganda Premier League
Vòng
Busoga United
20:00
Bright Stars
U21 Bỉ
Vòng 11
St.-Truidense U21
01:30
FCV Dender EH U21
RS Waasland Beveren U21
01:30
Lierse U21
Westerlo U21
02:00
Lommel SK U21
Deinze U21
02:00
Kortrijk U21
RWD Molenbeek U21
02:00
AS Eupen U21
Excelsior Virton U21
02:00
KV Oostende U21

Tin thể thao mới nhất

Nhận định bóng đá