Viettel

Hồng Thái, Thanh Lực lách qua khe cửa hẹp, vào vòng 32 World Cup Sharm El Sheikh 2023

Dù có những nhất bại nhưng Chiêm Hồng Thái và Trần Thanh Lực vẫn biết cách để đi tiếp ở vòng loại cuối cùng World Cup Sharm El Sheikh 2023.

Chiêm Hồng Thái 40-28 Arnim Kahofer

Chiêm Hồng Thái 40-40 Muammer Rahmet 

Trần Thanh Lực 35-40 Gerhard Kostistansky

Trần Thanh Lực 40-30 Kang Ja In

Nguyễn Trần Thanh Tự 33-40 Hwang Bong Joo

Nguyễn Trần Thanh Tự 33-40 Tolgahan Kiraz 

Nguyễn Trần Thanh Tự là cơ thủ Việt Nam duy nhất vượt qua vòng loại PQ để có mặt ở vòng loại Q, và anh có 2 trận đấu đầy khó khăn trước Hwang Bong Joo (Hàn Quốc) và Tolgahan Kiraz (Thổ Nhĩ Kỳ). Dù có series ghi 8 điểm liên tiếp nhưng anh vẫn nhận thất bại với tỷ số 33-40 trước Hwang Bong Joo sau 27 lượt cơ. Tới trận 2, cơ thủ này tiếp tục có series 12 điểm, nhưng vẫn nhận kết quả y hệt trận trước: Cơ thủ này thất bại với tỷ số 33-40 sau 27 lượt cơ.

Hồng Thái, Thanh Lực lách qua khe cửa hẹp, vào vòng 32 World Cup Sharm El Sheikh 2023 - Ảnh 1
Cơ thủ Trần Thanh Lực

Trong khi đó, Chiêm Hồng Thái khiến người hâm mộ ‘hú hồn’ khi chỉ giành ngôi nhì bảng đấu của mình. Anh vượt qua Arnim Kahofer (Áo) một cách khá dễ dàng với tỷ số 40-28 ở lượt trận đầu tiên, qua đó tự tin bước vào lượt còn lại gặp Muammer Rahmet (Thổ Nhĩ Kỳ). Dù vậy, cơ thủ sinh năm 1999 đã bị đối thủ cầm hòa và rơi xuống vị trí thứ hai bảng đấu. Rất may, ở vòng Q lấy thêm 2 cơ thủ nhì bảng xuất sắc nhất, và Hồng Thái chính là một trong số đó.

Tương tự Hồng Thái chính là Trần Thanh Lực. Dù là hạt giống nhưng anh để thua Gerhard Kostistansky (Áo) với tỷ số 35-40 sau 26 lượt cơ ở trận đấu đầu tiên. Rất may là ở trận đấu trước đó, Gerhard Kostistansky đã thua Kang Ja In sau 35 lượt cơ. Vì thế, Thanh Lực chỉ cần thắng ở ván cuối là đi tiếp. Anh đã làm được khi vượt qua đối thủ Hàn Quốc với tỷ số 40-30, qua đó đứng đầu bảng đấu dù có thành tích 1 thắng, 1 thua.

Vào vòng 32, Hồng Thái, Thanh Lực sẽ cùng với Bao Phương Vinh và Trần Quyết Chiến là 4 cơ thủ thi đấu. Cả 4 đều không nằm cùng bảng. Ở vòng 32, các cơ thủ thi đấu 3 lượt tìm ra 2 tay cơ đầu bảng đi tiếp.

TIN LIÊN QUAN
Minh Cẩm thắng ván quyết định, Anh Chiến mang về chiến thắng ở PBA Team League

Minh Cẩm thắng ván quyết định, Anh Chiến mang về chiến thắng ở PBA Team League

Ngày 1 vòng 4 PBA Team League diễn ra với sự hân hoan đến với hầu hết các cơ thủ Việt Nam.

Lê Hoàng Kim: ‘Tôi tập luyện mỗi ngày 8 tiếng cho mục tiêu thi đấu quốc tế’

Lê Hoàng Kim: ‘Tôi tập luyện mỗi ngày 8 tiếng cho mục tiêu thi đấu quốc tế’

Cơ thủ trẻ Lê Hoàng Kim háo hức trước cơ hội được thi đấu ở các giải World Cup carom kể từ năm 2024.

Thanh Tự đi tiếp, Văn Ly và Minh Kiệt rời World Cup Sharm El Sheikh trong tiếc nuối

Thanh Tự đi tiếp, Văn Ly và Minh Kiệt rời World Cup Sharm El Sheikh trong tiếc nuối

Trong số 3 cơ thủ Việt Nam dự vòng loại PQ World Cup Sharm El Sheikh 2023, chỉ có 1 người đi tiếp vào vòng Q.

Xem trực tiếp vòng 4 PBA Team League 2023/2024 ngày 6/12

Xem trực tiếp vòng 4 PBA Team League 2023/2024 ngày 6/12

Thethao.vn cung cấp Link xem trực tiếp PBA Team League hôm nay 6/12. Hôm nay là ngày thi đấu thứ hai của vòng 4 PBA Team League.

Minh Cẩm tiếp tục giúp Green Force xây chắc ngôi đầu PBA Team League

Minh Cẩm tiếp tục giúp Green Force xây chắc ngôi đầu PBA Team League

Mã Minh Cẩm giành thêm 1 chiến thắng quan trọng để Green Force giữ vững khoảng cách với Laon và các đội bám đuổi trên bảng xếp hạng PBA Team League.

VIETTEL TELECOM
CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Kết quả thi đấu Las Vegas Open 2024 mới nhất hôm nay

Kết quả thi đấu Las Vegas Open 2024 mới nhất hôm nay

Kết quả thi đấu Las Vegas Open 2024 hôm nay. Kết quả thi đấu giải pool 10 bi Las Vegas 2024 cập nhật nhanh, chính xác nhất trên iThethao.vn.

Phúc Long khởi đầu như mơ, hạ gục Max Lechner trong ngày mở màn Las Vegas Open 2024

Phúc Long khởi đầu như mơ, hạ gục Max Lechner trong ngày mở màn Las Vegas Open 2024

Cơ thủ Nguyễn Phúc Long đã có khởi đầu ấn tượng tại Las Vegas Open 2024 khi có 2 chiến thắng liên tiếp.

Cubic Women Open - Mùa 3: Yến Vi gặp Ngọc Lệ ở trận chung kết thứ hai liên tiếp

Cubic Women Open - Mùa 3: Yến Vi gặp Ngọc Lệ ở trận chung kết thứ hai liên tiếp

Tương tự Mùa 2, trận chung kết Cubic Women Open - Mùa 3 tiếp tục chứng kiến màn so tài giữa Dương Yến Vi và người thầy Đoàn Thị Ngọc Lệ.

Quốc Nguyện tỏa sáng, HanaPay vô địch PBA Team League

Quốc Nguyện tỏa sáng, HanaPay vô địch PBA Team League

Quốc Nguyện thắng 2 ván quan trọng để giúp HanaPay lên ngôi vô địch PBA Team League 2023/2024.

Cubic Women Open - Mùa 3: Yến Vi, Ngọc Lệ thăng hoa, Hồng Gấm, Vân Yến dừng bước sớm

Cubic Women Open - Mùa 3: Yến Vi, Ngọc Lệ thăng hoa, Hồng Gấm, Vân Yến dừng bước sớm

Khép lại ngày thi đấu đầu tiên của Cubic Women Open - Mùa 3, Top 2 mùa trước là thầy trò Đoàn Thị Ngọc Lệ - Dương Yến Vi đã thể hiện đẳng cấp vượt trội, trong khi các cơ thủ trẻ như Ma Thị Hồng Gấm hay Hoàng Vân Yến lại sớm dừng bước.

Quốc Nguyện đánh bại Đình Nại, chung kết PBA Team League vẫn chưa ngã ngũ

Quốc Nguyện đánh bại Đình Nại, chung kết PBA Team League vẫn chưa ngã ngũ

Nguyễn Quốc Nguyện vượt qua Ngô Đình Nại ở ván 7 trận 3 chung kết PBA Team League 2023/2024.

Jeffrey Ignacio lên ngôi vô địch Indonesia International Open 2024

Jeffrey Ignacio lên ngôi vô địch Indonesia International Open 2024

Giành chiến thắng cực kỳ thuyết phục trước Robbie Capito ở trận chung kết, cơ thủ người Philippines Jeffrey Ignacio xuất sắc trở thành nhà vô địch Indonesia International Open 2024.

Quốc Nguyện, Đình Nại chưa tạo được lợi thế ở chung kết PBA Team League 2023/2024

Quốc Nguyện, Đình Nại chưa tạo được lợi thế ở chung kết PBA Team League 2023/2024

Hai đội cơ của Nguyễn Quốc Nguyện và Ngô Đình Nại sẽ gặp nhau ở trận đấu cuối cùng PBA Team League mùa giải 2023/2024.

Jeffrey Ignacio và Robbie Capito vào chung kết Indonesia International Open 2024

Jeffrey Ignacio và Robbie Capito vào chung kết Indonesia International Open 2024

Hai cái tên góp mặt ở chung kết Indonesia International Open 2024 sẽ là Jeffrey Ignacio và Robbie Capito sau khi họ xuất sắc vượt qua Francisco Sanchez Ruiz cũng như Jonas Magpantay.

Sanchez Ruiz ‘phục thù’ thành công Carlo Biado ở Indonesia International Open 2024

Sanchez Ruiz ‘phục thù’ thành công Carlo Biado ở Indonesia International Open 2024

Sau màn rượt đuổi nghẹt thở, Francisco Sanchez Ruiz cuối cùng cũng đánh bại Carlo Biado để trả “món nợ” cách đây gần 2 tuần, đồng thời điền tên mình vào bán kết Indonesia International Open 2024.

Serie A Serie A
Vòng 21
Torino Torino
Lazio Lazio
Cúp C2 Châu âu Cúp C2 Châu âu
Knockouts
Toulouse Toulouse
Benfica Benfica
Qarabag Qarabag
Sporting Braga Sporting Braga
Rennes Rennes
AC Milan AC Milan
SC Freiburg SC Freiburg
Lens Lens
AS Roma AS Roma
Feyenoord Feyenoord
Sparta Praha Sparta Praha
Galatasaray Galatasaray
Marseille Marseille
FC Shakhtar Donetsk FC Shakhtar Donetsk
Sporting CP Sporting CP
Young Boys Young Boys
Cúp C3 Cúp C3
Playoff 2
Bodo Glimt Bodo Glimt
AFC Ajax AFC Ajax
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
Servette Servette
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Betis Betis
Ferencvarosi TC Ferencvarosi TC
Olympiakos Piraeus Olympiakos Piraeus
Legia Warszawa Legia Warszawa
Molde Molde
Slovan Bratislava Slovan Bratislava
Sturm Graz Sturm Graz
Eintracht Frankfurt Eintracht Frankfurt
Saint Gilloise Saint Gilloise
J-League 1 J-League 1
Vòng 1
Hiroshima Sanfrecce Hiroshima Sanfrecce
Urawa Red Diamonds Urawa Red Diamonds
AFC Champions League AFC Champions League
1/8 Final
Al Ittihad(KSA) Al Ittihad(KSA)
Navbahor Namangan Navbahor Namangan
Al Hilal Al Hilal
Sepahan Sepahan
Giao hữu quốc tế Giao hữu quốc tế
Tyumen Tyumen
Urozhay Krasnodar Urozhay Krasnodar
ADO Den Haag (nữ) ADO Den Haag (nữ)
FC Utrecht (nữ) FC Utrecht (nữ)
Stromsgodset Stromsgodset
Real Balompedica Linense Real Balompedica Linense
Bronshoj Bronshoj
Nykobing FC Nykobing FC
Gibraltar(w) Gibraltar(w)
Liechtenstein (nữ) Liechtenstein (nữ)
SK Furstenfeld SK Furstenfeld
SC Gleisdorf SC Gleisdorf
Giao Hữu ĐTQG Giao Hữu ĐTQG
U19 Séc U19 Séc
U19 Đan Mạch U19 Đan Mạch
Denmark (nữ) U23 Denmark (nữ) U23
Holland U23 (nữ) Holland U23 (nữ)
Copa Libertadores Copa Libertadores
Second Circle
Sportivo Trinidense Sportivo Trinidense
CD El Nacional CD El Nacional
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Colo Colo Colo Colo
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 22
NK Publikum Celje NK Publikum Celje
NK Rogaska NK Rogaska
Maribor Maribor
ASK Bravo Publikum ASK Bravo Publikum
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 7
Leones Negros Leones Negros
Club Chivas Tapatio Club Chivas Tapatio
Atletico La Paz Atletico La Paz
CSyD Dorados de Sinaloa CSyD Dorados de Sinaloa
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 16
Concordia Chiajna Concordia Chiajna
Ceahlaul Piatra Neamt Ceahlaul Piatra Neamt
Gambia Division 2 Gambia Division 2
Vòng
Gunjur United Gunjur United
Jam City Jam City
Jarra West FC Jarra West FC
Medina United FC Medina United FC
VĐQG Iran VĐQG Iran
Vòng 17
Malavan Malavan
Esteghlal Tehran Esteghlal Tehran
Algeria Regional League Algeria Regional League
Vòng
ES Djemoura ES Djemoura
IRB Menaa IRB Menaa
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 4
Deportes Quindio Deportes Quindio
Real Santander Real Santander
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 8
Deportes Tolima Deportes Tolima
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
America de Cali America de Cali
La Equidad La Equidad
Deportiva Once Caldas Deportiva Once Caldas
Deportivo Pereira Deportivo Pereira
Atletico Nacional Medellin Atletico Nacional Medellin
Jaguares de Cordoba Jaguares de Cordoba
England U21 Professional Development League 2 England U21 Professional Development League 2
Vòng 14
Queens Park R U21 Queens Park R U21
Colchester United U21 Colchester United U21
Torneo Di Viareggio Torneo Di Viareggio
Quarterfinals
Italy Serie D Selection U18 Italy Serie D Selection U18
Brazzaville Youth Brazzaville Youth
Torino U20 Torino U20
Beyond Limits Youth Beyond Limits Youth
VĐQG Oman VĐQG Oman
Vòng 12
Dhufar Dhufar
Al Wehda(OMA) Al Wehda(OMA)
Bahla Bahla
Al-Nasr(OMA) Al-Nasr(OMA)
Al-Seeb Al-Seeb
ibri ibri
Brazil Paraibano Brazil Paraibano
Vòng 6
Sao Paulo Crystal FC Sao Paulo Crystal FC
Atletico Cajazeirense PB Atletico Cajazeirense PB
South Africa League Cup South Africa League Cup
preliminaries
AmaZulu AmaZulu
Bloemfontein Celtic Bloemfontein Celtic
Brazil Campeonato Amapaense Brazil Campeonato Amapaense
Vòng
Santos AP Santos AP
Santos Macapa Santos Macapa
International Development's Cup International Development's Cup
Group
Belarus U17 Belarus U17
Russia U16 Russia U16
CONCACAF Champions League CONCACAF Champions League
preliminaries
Moca FC Moca FC
Nashville Nashville
Cavalier FC Cavalier FC
FC Cincinnati FC Cincinnati
Bahrain Division Bahrain Division
Vòng 13
Um Alhassam Um Alhassam
Etehad Alreef Etehad Alreef
Al-Ittifaq Al-Ittifaq
Qalali Qalali
Al-Ittihad(BHR) Al-Ittihad(BHR)
Al-Budaiya Al-Budaiya
Algeria U20 Youth League Algeria U20 Youth League
Vòng
JS Kabylie U21 JS Kabylie U21
USM Khenchela U21 USM Khenchela U21
USM Alger U21 USM Alger U21
ES Setif U21 ES Setif U21
CS Constantine U21 CS Constantine U21
ASO Chlef U21 ASO Chlef U21
ES Ben Aknoun U21 ES Ben Aknoun U21
JS Saoura U21 JS Saoura U21
US Biskra U21 US Biskra U21
NC Magra U21 NC Magra U21
CR Belouizdad U21 CR Belouizdad U21
Paradou AC U21 Paradou AC U21
MC Oran U21 MC Oran U21
US Souf U21 US Souf U21
KSCUP KSCUP
Al Kuwait SC Al Kuwait SC
Al-Qadsia SC Al-Qadsia SC
Brasil Campeonato do Nordeste Primeira Brasil Campeonato do Nordeste Primeira
Match
Botafogo PB Botafogo PB
Altos/PI Altos/PI
Iraqi Premier League Iraqi Premier League
Vòng 16
AL Najaf AL Najaf
Arbil Arbil
BRA SE BRA SE
Vòng
Confianca SE Confianca SE
AD Atletica Gloriense AD Atletica Gloriense
Bolivia Primera Division Bolivia Primera Division
Vòng 2
Royal Pari FC Royal Pari FC
Nacional Potosi Nacional Potosi
Cúp C1 Châu Đại Dương Cúp C1 Châu Đại Dương
preliminaries
Vaiala Tongan Vaiala Tongan
Vaivase Tai FC Vaivase Tai FC
Tupapa Maraerenga Tupapa Maraerenga
Veitongo FC Veitongo FC
Libyan Premier League Libyan Premier League
Vòng 14
Al Zawi A Al Zawi A
Al Athad Al Athad
Qatar B Qatar B
Vòng
Russell City Russell City
Al Nasa(QAT) Al Nasa(QAT)
Al Shahaniya Al Shahaniya
Al Khor SC Al Khor SC
Brasil Cup Brasil Cup
preliminaries
Cianorte PR Cianorte PR
Corinthians Paulista (SP) Corinthians Paulista (SP)
Ag. Maraba Ag. Maraba
Coritiba PR Coritiba PR
Nigeria National League Nigeria National League
Vòng
Olympic FC Olympic FC
AS Police (Niamey) AS Police (Niamey)
Ấn Độ Super League Ấn Độ Super League
Vòng 16
Jamshedpur FC Jamshedpur FC
East Bengal East Bengal
Armenia Premier League Armenia Premier League
Vòng 21
FC Noah FC Noah
Urartu Urartu
Nữ Tây Á Nữ Tây Á
Group
Iraq (nữ) Iraq (nữ)
Nepal  (nữ) Nepal (nữ)
Syrian (nữ) Syrian (nữ)
Palestine (nữ) Palestine (nữ)
Cúp Liên Đoàn Iceland Cúp Liên Đoàn Iceland
Group
Fjolnir Fjolnir
Stjarnan Gardabaer Stjarnan Gardabaer
Brazil Serie D Brazil Serie D
Sampaio Correa Sampaio Correa
Pinheiro AC Pinheiro AC
Four Nations Tournament-Woman Four Nations Tournament-Woman
malta (nữ) malta (nữ)
Faroe Islands (nữ) Faroe Islands (nữ)
Botola Pro 1 Botola Pro 1
Vòng 20
IRT Itihad de Tanger IRT Itihad de Tanger
UTS Union Touarga Sport Rabat UTS Union Touarga Sport Rabat
MCO Mouloudia Oujda MCO Mouloudia Oujda
CAYB Club Athletic Youssoufia CAYB Club Athletic Youssoufia
Seychelles Premier League Seychelles Premier League
Vòng
Red Star Defence Force FC Red Star Defence Force FC
Saint Louis Suns United Saint Louis Suns United
Hạng nhất UAE Hạng nhất UAE
Vòng 22
Al-Jazira Al-Hamra Al-Jazira Al-Hamra
Dubba Al-Husun Dubba Al-Husun
Al-Hamriyah Al-Hamriyah
Al Arabi(UAE) Al Arabi(UAE)
Gulf United FC Gulf United FC
Ahli Al-Fujirah Ahli Al-Fujirah
Brazil Campeonato Baiano Division Brazil Campeonato Baiano Division
Vòng 8
Jequie BA Jequie BA
Itabuna BA Itabuna BA
Siêu cúp Nam Mỹ Siêu cúp Nam Mỹ
Match
Liga Dep. Universitaria Quito Liga Dep. Universitaria Quito
Fluminense RJ Fluminense RJ
Cameroon Elite One Cameroon Elite One
Vòng
AS Fortuna Mfou AS Fortuna Mfou
FC Gazelle FC Gazelle
UMS de Loum UMS de Loum
Victoria Utd Limbe Victoria Utd Limbe
Concacaf Gold Women's Cup Concacaf Gold Women's Cup
Groups C
Costa Rica (nữ) Costa Rica (nữ)
Paraguay (nữ) Paraguay (nữ)
Canada (nữ) Canada (nữ)
El Salvador (nữ) El Salvador (nữ)
English Women's Conference North English Women's Conference North
Vòng 16
Huddersfield (nữ) Huddersfield (nữ)
Halifax Town (nữ) Halifax Town (nữ)
Liverpool Feds (nữ) Liverpool Feds (nữ)
Stoke City (nữ) Stoke City (nữ)
U21 Bỉ U21 Bỉ
Vòng 18
RS Waasland Beveren U21 RS Waasland Beveren U21
AS Eupen U21 AS Eupen U21

Tin thể thao mới nhất

VIETTEL TELECOM

Nhận định bóng đá

VIETTEL TELECOM