Đoàn Minh Kiệt: ‘Tôi muốn vô địch mọi giải đấu mình tham dự, dù đó có là World Cup’

Cơ thủ Đoàn Minh Kiệt tự tin đặt mục tiêu cao nhất ở mọi giải đấu mà anh tham gia, dù đó có là giải Vô địch quốc gia hay World Cup carom thế giới.

Đoàn Minh Kiệt là cơ thủ sinh năm 1987 đến từ Bến Tre. Anh gia nhập làng billiards carom từ năm 2018 nhưng đã tạo được ấn tượng không nhỏ. Trong lần đầu tiên thi đấu chuyên nghiệp, Minh Kiệt đã vượt qua vòng 1 giải Vô địch quốc gia, điều giúp cho cơ thủ này có được sự tự tin trên còn đường theo đuổi đam mê.

Đoàn Minh Kiệt: ‘Tôi muốn vô địch mọi giải đấu mình tham dự, dù đó có là World Cup’ - Ảnh 2
Cơ thủ Đoàn Minh Kiệt

“Tôi bắt đầu chơi carom từ năm 2012. Sau khi học xong đại học xong thì được làm quen với bộ môn này,” – Minh Kiệt chia sẻ. “Năm 2016, tôi được bạn dẫn tới câu lạc bộ của thầy Ngô Đình Nại. Thầy bắt đầu hướng dẫn tôi chơi carom rất chi tiết và tận tình. Sau 10 năm tập luyện và thi đấu, tôi tự tin mình cũng trang bị đủ kiến thức để thi đấu với các cơ thủ khác”.

Nói về kỷ niệm lần đầu thi đấu chuyên nghiệp, Minh Kiệt chia sẻ: “Năm 2018 bắt đầu thi đấu chuyên nghiệp. Lần đầu tiên đánh giải quốc gia đã vào được vòng 2 nên có thêm sự tự tin để theo đuổi con đường này”.

Số lượng cơ thủ Việt Nam thi đấu ở trong nước rất nhiều, nhưng có rất ít người có đủ tiềm năng để ra quốc tế so tài với các cơ thủ giỏi nhất. Minh Kiệt cũng nằm trong trường hợp thường xuyên phải ngồi nhà xem các đồng nghiệp thi đấu. Dù vậy, cơ thủ này vẫn mong muốn sẽ được ra nước ngoài thử sức một lần. Anh chia sẻ về niềm cảm hứng của mình: “Năm 2018, thầy Ngô Đình Nại và anh Trần Quyết Chiến lọt vào chung kết World Cup TPHCM. Khi đó, tôi đã nghĩ một ngày nào đó tôi có thể đạt được những thành tích như thần tượng Trần Quyết Chiến. Gia đình tôi rất ủng hộ tôi thi đấu, từ bố, mẹ tới anh chị em.

Tôi nhìn vào những cơ thủ Việt Nam ra đấu trường thế giới và thành công, như thầy Ngô Đình Nại, anh Trần Quyết Chiến, Chiêm Hồng Thái hay Bao Phương Vinh. Tôi tin tưởng khi bản thân tham gia các giải sắp tới có thể thành công như các anh và các em”.

Cho tới lúc này, Đoàn Minh Kiệt đã là Á quân Việt Nam năm 2022, lọt vào bán kết quốc gia năm 2021 và có điểm số trung bình trên lượt cơ (AVG) là 1,6. Mọi cơ thủ có điểm số trung bình trên lượt cơ từ 1,6 trở lên có tiềm năng để trở thành nhà vô địch thế giới.

Đoàn Minh Kiệt: ‘Tôi muốn vô địch mọi giải đấu mình tham dự, dù đó có là World Cup’ - Ảnh 1
Minh Kiệt là một trong những cơ thủ sẽ bước ra thế giới năm 2024

Sau những trăn trở, cuối cùng Đoàn Minh Kiệt đã nhận được sự tài trợ của BOX Sports và các nhãn hàng để tự tin bước ra đấu trường thế giới. Cơ thủ này đang tham dự World Cup Sharm El Sheikh 2023 và sẽ thi đấu đầy đủ tất cả các giải trong năm 2024. Anh nói: “Từ năm 2024, tôi sẽ tham dự thêm nhiều kỳ World Cup thế giới. Hi vọng tôi sẽ có kết quả tốt. Mục tiêu là vô địch bất kỳ giải đấu nào mình tham gia. Dù ở World Cup thì điều đó hơi xa nhưng sẽ cố gắng. Sau nữa, tôi muốn mở một lò đạo tạo carom nhỏ ở Việt Nam. Hiện tôi có khoảng hơn 1.000 học sinh ở một phòng tập lớn”.

Khi được hỏi về điểm mạnh và điểm yếu của tôi khi thi đấu carom, Minh Kiệt chia sẻ: “Điểm yếu lớn nhất của tôi là chiều cao. Thi đấu ở bàn lớn thì chiều cao khá quan trọng, trong một vài tình huống sẽ bị bất lợi. Tôi có chiều cao thấp hơn trung bình. Về điểm mạnh, sự tập trung của tôi lúc nào cũng tốt. Quan trọng nhất là thầy dậy Kiệt là: Các cơ thủ luôn có sự tự tin nếu chuẩn bị kỹ lưỡng và đến đúng giờ”.

Xin chúc cho Minh Kiệt và các cơ thủ Việt Nam sẽ có thành tích tốt trong năm đột phá 2024 của mình. Phong trào carom Việt Nam được kỳ vọng sẽ phát triển mạnh mẽ sau chức vô địch thế giới của Bao Phương Vinh và Minh Kiệt và những cơ thủ mới được tài trợ để thi đấu nước ngoài trong năm 2024 sẽ là những lá cờ đầu trong phong trào mới.

TIN LIÊN QUAN
Ko Pin Yi đánh bại thần đồng 17 tuổi, vô địch TE Capital Open 2023

Ko Pin Yi đánh bại thần đồng 17 tuổi, vô địch TE Capital Open 2023

Thể hiện kinh nghiệm và đẳng cấp trước thần đồng 17 tuổi người Philippines Albert James Manas ở chung kết, Ko Pin Yi khép lại TE Capital Open 2023 với chức vô địch đầy thuyết phục.

Đoàn Minh Kiệt toàn thắng trong ngày đầu thi đấu ở World Cup

Đoàn Minh Kiệt toàn thắng trong ngày đầu thi đấu ở World Cup

Cơ thủ Đoàn Minh Kiệt có 2 chiến thắng ở World Cup Sharm El Sheikh 2023 vòng loại PPPQ.

BOX Sports chắp cánh ước mơ chinh phục thế giới, củng cố và nâng tầm Carom Việt Nam

BOX Sports chắp cánh ước mơ chinh phục thế giới, củng cố và nâng tầm Carom Việt Nam

BOX Sports vinh dự chắp cánh cho ước mơ chinh phục đỉnh cao thế giới của các VĐV Carom 3 băng Việt Nam bằng việc hỗ trợ hết sức để 4 VĐV trẻ giàu tiềm năng gồm Đoàn Minh Kiệt, Lê Hoàng Kim, Lê Thành Tiến và Nguyễn Trương Minh Trọng.

Xem trực tiếp vòng 4 PBA Team League 2023/2024 ngày 5/12

Xem trực tiếp vòng 4 PBA Team League 2023/2024 ngày 5/12

Thethao.vn cung cấp Link xem trực tiếp PBA Team League hôm nay 5/12. Hôm nay là ngày thi đấu đầu tiên của vòng 4 PBA Team League.

Minh Kiệt, Văn Ly thẳng tiến vào vòng loại 3 World Cup Sharm El Sheikh 2023

Minh Kiệt, Văn Ly thẳng tiến vào vòng loại 3 World Cup Sharm El Sheikh 2023

Đoàn Minh Kiệt và Đào Văn Ly điều giành ngôi nhất bảng để đi tiếp ở vòng loại PPQ World Cup Sharm El Sheikh 2023.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM
Quyết Chiến, Thanh Lực vào vòng 1/8 World Cup Bogota 2024

Quyết Chiến, Thanh Lực vào vòng 1/8 World Cup Bogota 2024

Hai cơ thủ Việt Nam vượt qua nhiều thử thách để có mặt ở vòng 16 World Cup Bogota 2024.

3 cơ thủ Việt Nam vào tứ kết chặng 9 PBA Tour 2023/2024

3 cơ thủ Việt Nam vào tứ kết chặng 9 PBA Tour 2023/2024

Nguyễn Quốc Nguyện, Nguyễn Đức Anh Chiến và Ngô Đình Nại đều tiến sâu tại chặng 9 PBA Tour mùa này.

Chou Chieh Yu ngược dòng hạ Kristina Tkach, vô địch PBS Women’s Showdown 2024

Chou Chieh Yu ngược dòng hạ Kristina Tkach, vô địch PBS Women’s Showdown 2024

Đánh bại Kristina Tkach với tỉ số 2-1 trong trận chung kết, nữ cơ thủ người Đài Bắc Trung Hoa Chou Chieh Yu đã trở thành nhà vô địch PBS Women’s Showdown 2024 một cách thuyết phục.

Gorst ngược dòng cảm xúc, Sanchez Ruiz thua sốc ở tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Gorst ngược dòng cảm xúc, Sanchez Ruiz thua sốc ở tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Ngược dòng vượt qua Albin Ouschan, Fedor Gorst ghi tên mình vào Top 4 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024 trong khi Francisco Sanchez Ruiz bất ngờ bị chặn đứng ở tứ kết bởi cơ thủ người Estonia Denis Grabe.

Biado hạ Ko Ping Chung sau 5 set nghẹt thở, vào bán kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Biado hạ Ko Ping Chung sau 5 set nghẹt thở, vào bán kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Màn so tài tâm điểm tại tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024 đã khép lại với chiến thắng nghẹt thở cho Carlo Biado trước Ko Ping Chung sau 5 set giằng co.

Tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024: Gorst đối đầu Ouschan, Ko Ping Chung đấu Biado

Tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024: Gorst đối đầu Ouschan, Ko Ping Chung đấu Biado

8 cái tên góp mặt tại tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024 hứa hẹn sẽ tạo nên những màn so tài nảy lửa, trong đó đáng chú ý là Albin Ouschan vs Fedor Gorst và Ko Ping Chung vs Carlo Biado.

Sanchez Ruiz ngược dòng kinh điển hạ Ko Pin Yi, vào tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Sanchez Ruiz ngược dòng kinh điển hạ Ko Pin Yi, vào tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Trận đấu kịch tính nhất vòng 1/8 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024 đã khép lại với chiến thắng nghẹt thở cho Francisco Sanchez Ruiz dù anh bị Ko Pin Yi dẫn trước 0-2.

Ko Ping Chung, Biado thể hiện đẳng cấp tại vòng 1/8 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Ko Ping Chung, Biado thể hiện đẳng cấp tại vòng 1/8 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Trước những đối thủ không dễ chơi, Ko Ping Chung cùng Carlo Biado vẫn cho thấy đẳng cấp cũng như bản lĩnh vượt trội để tiến vào tứ kết giải Vô địch 10 bi thế giới 2024.

Kaci thành cựu vương, Yapp thua sốc ở vòng 1/8 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Kaci thành cựu vương, Yapp thua sốc ở vòng 1/8 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Để thua Bader Alawadhi, Eklent Kaci trở thành cựu vương giải Vô địch 10 bi thế giới 2024 trong khi Aloysius Yapp cũng bất ngờ bị loại bởi Denis Grabe.

Fedor Gorst ‘hủy diệt’ Shane Van Boening ở vòng 1/8 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Fedor Gorst ‘hủy diệt’ Shane Van Boening ở vòng 1/8 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024

Trận đấu tâm điểm của vòng 1/8 giải Vô địch 10 bi thế giới 2024 đã khép lại với chiến thắng cách biệt 3-1 dành cho Fedor Gorst trước người đàn anh Shane Van Boening.

Ngoại Hạng Anh Ngoại Hạng Anh
Vòng 27
Burnley Burnley
Bournemouth AFC Bournemouth AFC
Manchester City Manchester City
Manchester United Manchester United
La Liga La Liga
Vòng 27
Villarreal Villarreal
Granada CF Granada CF
Atletico Madrid Atletico Madrid
Betis Betis
Mallorca Mallorca
Girona Girona
Athletic Bilbao Athletic Bilbao
Barca Barca
Serie A Serie A
Vòng 27
Verona Verona
Sassuolo Sassuolo
Empoli Empoli
Cagliari Cagliari
Frosinone Frosinone
Lecce Lecce
Atalanta Atalanta
Bologna Bologna
Napoli Napoli
Juventus Juventus
Bundesliga Bundesliga
Vòng 24
FC Koln FC Koln
Bayer Leverkusen Bayer Leverkusen
TSG Hoffenheim TSG Hoffenheim
Werder Bremen Werder Bremen
Ligue 1 Ligue 1
Vòng 24
Toulouse Toulouse
Nice Nice
Stade Brestois Stade Brestois
Le Havre Le Havre
Montpellier Montpellier
Strasbourg Strasbourg
Nantes Nantes
Metz Metz
Rennes Rennes
Lorient Lorient
Lyon Lyon
Lens Lens
V-League V-League
Vòng 12
Quảng Nam FC Quảng Nam FC
Bình Định Bình Định
Sông Lam Nghệ An Sông Lam Nghệ An
Nam Định FC Nam Định FC
Khánh Hòa Khánh Hòa
Hà Nội FC Hà Nội FC
Công An Nhân Dân Công An Nhân Dân
Hồng Lĩnh Hà Tĩnh Hồng Lĩnh Hà Tĩnh
TP.HCM FC TP.HCM FC
Becamex Bình Dương Becamex Bình Dương
VĐQG Úc VĐQG Úc
Vòng 19
Wellington Phoenix Wellington Phoenix
Adelaide United Adelaide United
Brisbane Roar Brisbane Roar
Melbourne Victory Melbourne Victory
Hàn Quốc Hàn Quốc
Vòng 1
Daegu FC Daegu FC
Gimcheon Sangmu Gimcheon Sangmu
J-League 1 J-League 1
Vòng 2
Urawa Red Diamonds Urawa Red Diamonds
Tokyo Verdy Tokyo Verdy
Nhà nghề Mỹ MLS Nhà nghề Mỹ MLS
Vòng 3
Inter Miami Inter Miami
Orlando City Orlando City
Real Salt Lake Real Salt Lake
Los Angeles FC Los Angeles FC
Vancouver Whitecaps Vancouver Whitecaps
Charlotte FC Charlotte FC
Chicago Fire Chicago Fire
FC Cincinnati FC Cincinnati
Houston Dynamo Houston Dynamo
New York Red Bulls New York Red Bulls
FC Kansas City FC Kansas City
Philadelphia Union Philadelphia Union
St. Louis City St. Louis City
New York City FC New York City FC
FC Dallas FC Dallas
Montreal Impact Montreal Impact
Colorado Rapids Colorado Rapids
Nashville Nashville
Seattle Sounders Seattle Sounders
Austin FC Austin FC
Portland Timbers Portland Timbers
DC United DC United
San Jose Earthquakes San Jose Earthquakes
LA Galaxy LA Galaxy
New England Revolution New England Revolution
Toronto FC Toronto FC
Trung Quốc Trung Quốc
Vòng 1
Zhejiang Greentown Zhejiang Greentown
Sichuan Jiuniu Sichuan Jiuniu
Meizhou Hakka Meizhou Hakka
Shanghai Shenhua Shanghai Shenhua
VĐQG Mexico VĐQG Mexico
Vòng 10
Toluca Toluca
Tigres UANL Tigres UANL
CDSyC Cruz Azul CDSyC Cruz Azul
Chivas Guadalajara Chivas Guadalajara
Pachuca Pachuca
FC Juarez FC Juarez
Atlas Atlas
Club America Club America
Monterrey Monterrey
Pumas U.N.A.M. Pumas U.N.A.M.
Club Tijuana Club Tijuana
Club Leon Club Leon
Hà Lan Hà Lan
Vòng 24
AFC Ajax AFC Ajax
FC Utrecht FC Utrecht
PSV Eindhoven PSV Eindhoven
Feyenoord Feyenoord
SC Heerenveen SC Heerenveen
PEC Zwolle PEC Zwolle
Fortuna Sittard Fortuna Sittard
Excelsior SBV Excelsior SBV
Heracles Almelo Heracles Almelo
Almere City FC Almere City FC
Bồ Đào Nha Bồ Đào Nha
Vòng 24
Portimonense Portimonense
Vizela Vizela
Casa Pia AC Casa Pia AC
Gil Vicente Gil Vicente
Sporting CP Sporting CP
SC Farense SC Farense
FC Porto FC Porto
Benfica Benfica
Scotland Scotland
Vòng 29
Heart of Midlothian Heart of Midlothian
Celtic FC Celtic FC
Hạng 2 Thụy Sĩ Hạng 2 Thụy Sĩ
Vòng 24
FC Sion FC Sion
Bellinzona Bellinzona
Vaduz Vaduz
Schaffhausen Schaffhausen
Thụy Sĩ Thụy Sĩ
Vòng 26
Luzern Luzern
Lugano Lugano
FC Zurich FC Zurich
Young Boys Young Boys
Winterthur Winterthur
Yverdon Yverdon
VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ VĐQG Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 28
Pendikspor Pendikspor
Konyaspor Konyaspor
Istanbul BB Istanbul BB
Samsunspor Samsunspor
Besiktas JK Besiktas JK
Galatasaray Galatasaray
Ba Lan Ba Lan
Vòng 23
LKS Lodz LKS Lodz
Puszcza Niepolomice Puszcza Niepolomice
Zaglebie Lubin Zaglebie Lubin
Korona Kielce Korona Kielce
Rakow Czestochowa Rakow Czestochowa
Lech Poznan Lech Poznan
Nga Nga
Vòng 19
FK Nizhny Novgorod FK Nizhny Novgorod
Fakel Fakel
Dynamo Moscow Dynamo Moscow
Lokomotiv Moscow Lokomotiv Moscow
Baltika Kaliningrad Baltika Kaliningrad
FK Sochi FK Sochi
VĐQG Bỉ VĐQG Bỉ
Vòng 28
Racing Genk Racing Genk
Club Brugge Club Brugge
Royal Antwerp Royal Antwerp
Sint-Truidense Sint-Truidense
Anderlecht Anderlecht
KAS Eupen KAS Eupen
Kortrijk Kortrijk
Jeunesse Molenbeek Jeunesse Molenbeek
VĐQG Croatia VĐQG Croatia
Vòng 25
Rijeka Rijeka
NK Varteks Varazdin NK Varteks Varazdin
ZNK Osijek ZNK Osijek
Dinamo Zagreb Dinamo Zagreb
Serie B Italia Serie B Italia
Vòng 28
Cittadella Cittadella
Pisa Pisa
Como Como
Venezia Venezia
Cosenza Calcio 1914 Cosenza Calcio 1914
Catanzaro Catanzaro
Feralpisalo Feralpisalo
Sampdoria Sampdoria
Ascoli Ascoli
Reggiana Reggiana
Bari Bari
Spezia Spezia
Modena Modena
Cremonese Cremonese
Hạng 2 Tây Ban Nha Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 29
Andorra CF Andorra CF
Valladolid Valladolid
Tenerife Tenerife
Mirandes Mirandes
Zaragoza Zaragoza
SD Amorebieta SD Amorebieta
Leganes Leganes
Eibar Eibar
Hạng 2 Bồ Đào Nha Hạng 2 Bồ Đào Nha
Vòng 24
Oliveirense Oliveirense
Nacional da Madeira Nacional da Madeira
SCU Torreense SCU Torreense
Porto B Porto B
Penafiel Penafiel
AVS Futebol SAD AVS Futebol SAD
Leixoes Leixoes
CD Tondela CD Tondela
Hạng 2 Đức Hạng 2 Đức
Vòng 24
SC Paderborn 07 SC Paderborn 07
Magdeburg Magdeburg
SV Elversberg SV Elversberg
SV Wehen Wiesbaden SV Wehen Wiesbaden
Hamburger SV Hamburger SV
VfL Osnabruck VfL Osnabruck
Hạng 2 Nhật Bản Hạng 2 Nhật Bản
Vòng 2
Ban Di Tesi Iwaki Ban Di Tesi Iwaki
Fagiano Okayama Fagiano Okayama
Renofa Yamaguchi Renofa Yamaguchi
Blaublitz Akita Blaublitz Akita
Roasso Kumamoto Roasso Kumamoto
Thespa Kusatsu Thespa Kusatsu
Tochigi SC Tochigi SC
Montedio Yamagata Montedio Yamagata
VĐQG Slovenia VĐQG Slovenia
Vòng 24
FC Koper FC Koper
NK Rogaska NK Rogaska
Radomlje Radomlje
ASK Bravo Publikum ASK Bravo Publikum
VĐQG Romania VĐQG Romania
Vòng 29
Universitaea Cluj Universitaea Cluj
FC Botosani FC Botosani
FC Steaua Bucuresti FC Steaua Bucuresti
Petrolul Ploiesti Petrolul Ploiesti
Đan Mạch Đan Mạch
Vòng 20
Lyngby Lyngby
Hvidovre IF Hvidovre IF
Viborg Viborg
Randers FC Randers FC
Brondby IF Brondby IF
Vejle Vejle
Aarhus AGF Aarhus AGF
Odense BK Odense BK
VĐQG Chile VĐQG Chile
Vòng 3
Nublense Nublense
Audax Italiano Audax Italiano
Union Espanola Union Espanola
Coquimbo Unido Coquimbo Unido
Everton CD Everton CD
O.Higgins O.Higgins
Colo Colo Colo Colo
Huachipato Huachipato
Union La Calera Union La Calera
Municipal Iquique Municipal Iquique
VĐQG Bulgaria VĐQG Bulgaria
Vòng 23
CSKA Sofia CSKA Sofia
Beroe Stara Zagora Beroe Stara Zagora
Ludogorets Razgrad Ludogorets Razgrad
CSKA 1948 Sofia CSKA 1948 Sofia
VĐQG Argentina VĐQG Argentina
Vòng 8
Atletico Tucuman Atletico Tucuman
Velez Sarsfield Velez Sarsfield
Independiente Independiente
Argentinos juniors Argentinos juniors
Talleres Cordoba Talleres Cordoba
River Plate River Plate
Godoy Cruz Antonio Tomba Godoy Cruz Antonio Tomba
Estudiantes La Plata Estudiantes La Plata
Defensa Y Justicia Defensa Y Justicia
Lanus Lanus
Boca Juniors Boca Juniors
Belgrano Belgrano
Newells Old Boys Newells Old Boys
San Lorenzo San Lorenzo
Hạng nhất Ba Lan Hạng nhất Ba Lan
Vòng 22
Gornik Leczna Gornik Leczna
Motor Lublin Motor Lublin
Polonia Warszawa Polonia Warszawa
Chrobry Glogow Chrobry Glogow
Zaglebie Sosnowiec Zaglebie Sosnowiec
Podbeskidzie Bielsko-Biala Podbeskidzie Bielsko-Biala
Hạng 2 Hàn Quốc Hạng 2 Hàn Quốc
Vòng 1
Suwon Samsung Bluewings Suwon Samsung Bluewings
Chungnam Asan Chungnam Asan
Busan I Park Busan I Park
Seoul E-Land FC Seoul E-Land FC
Hạng 3 Đức Hạng 3 Đức
Vòng 28
Ingolstadt Ingolstadt
Viktoria koln Viktoria koln
Arminia Bielefeld Arminia Bielefeld
SC Verl SC Verl
MSV Duisburg MSV Duisburg
Borussia Dortmund (Youth) Borussia Dortmund (Youth)
VĐQG Venezuela VĐQG Venezuela
Vòng 5
Angostura FC Angostura FC
Portuguesa FC Portuguesa FC
CD Hermanos Colmenares CD Hermanos Colmenares
Deportivo La Guaira Deportivo La Guaira
Caracas FC Caracas FC
Deportivo Tachira Deportivo Tachira
Academia Puerto Cabello Academia Puerto Cabello
Deportivo Rayo Zuliano Deportivo Rayo Zuliano
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 25
Giresunspor Giresunspor
Adanaspor Adanaspor
Goztepe Goztepe
Boluspor Boluspor
Corum Belediyespor Corum Belediyespor
Bandirmaspor Bandirmaspor
Hạng 2 Mexico Hạng 2 Mexico
Vòng 8
Cancun FC Cancun FC
Atletico La Paz Atletico La Paz
Hạng 2 Romania Hạng 2 Romania
Vòng 17
ACS Viitorul Selimbar ACS Viitorul Selimbar
CS Mioveni CS Mioveni
Hạng 2 Ba Lan Hạng 2 Ba Lan
Vòng 22
Chojniczanka Chojnice Chojniczanka Chojnice
Stal Stalowa Wola Stal Stalowa Wola
Hạng 2 Hy Lạp Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 21
Kissamikos Kissamikos
Olympiakos Piraeus B Olympiakos Piraeus B
Panahaiki-2005 Panahaiki-2005
Kalamata AO Kalamata AO
Kallithea Kallithea
Diagoras Diagoras
Ionikos Ionikos
AO Giouchtas AO Giouchtas
Tylikratis Tylikratis
Panathinaikos B Panathinaikos B
Egaleo Athens Egaleo Athens
Ilioupoli Ilioupoli
Hạng 2 Slovenia Hạng 2 Slovenia
Vòng 19
NK Nafta NK Nafta
ND Gorica ND Gorica
Tolmin Tolmin
ND Beltinci ND Beltinci
Dravinja Dravinja
Bistrica Bistrica
Finland Ykkoscup Finland Ykkoscup
Group
JIPPO JIPPO
JaPS JaPS
Moldova CUP Moldova CUP
Quarterfinals
Sheriff Tiraspol Sheriff Tiraspol
Victoria Bardar Victoria Bardar
FC Milsami FC Milsami
Zimbru Chisinau Zimbru Chisinau
Indonesia Super League Indonesia Super League
Vòng 27
Persebaya Surabaya Persebaya Surabaya
PSS Sleman PSS Sleman
PSIS Semarang PSIS Semarang
Persik Kediri Persik Kediri
Cilegon United Cilegon United
Persib Bandung Persib Bandung
Australia Queensland State Women's Premier League Australia Queensland State Women's Premier League
Vòng
Souths United SC (nữ) Souths United SC (nữ)
Sunshine Coast Wanderers (nữ) Sunshine Coast Wanderers (nữ)
Croatia 2.HNL Croatia 2.HNL
Vòng 20
NK Orijent Rijeka NK Orijent Rijeka
Radnik Sesvete Radnik Sesvete
Serbia Serbia
Vòng 23
Novi Pazar Novi Pazar
Mladost Lucani Mladost Lucani
FK Vozdovac Beograd FK Vozdovac Beograd
FK Spartak Zlatibor Voda FK Spartak Zlatibor Voda
Radnicki Nis Radnicki Nis
Radnik Surdulica Radnik Surdulica
Hạng 2 Hungary Hạng 2 Hungary
Vòng 23
Gyirmot SE Gyirmot SE
Pecsi MFC Pecsi MFC
Kozarmisleny SE Kozarmisleny SE
Dafuji cloth MTE Dafuji cloth MTE
Bodajk FC Siofok Bodajk FC Siofok
Vasas Vasas
BVSC BVSC
MTE Mosonmagyarovar MTE Mosonmagyarovar
Csakvari TK Csakvari TK
Szegedi AK Szegedi AK
Szombathelyi Haladas Szombathelyi Haladas
Budapest Honved Budapest Honved
Duna-Tisza Duna-Tisza
Gyori ETO Gyori ETO
FC Ajka FC Ajka
Kazincbarcika Kazincbarcika
Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B Hạng 3 Thổ Nhĩ Kỳ nhóm B
Vòng 22
Sivas Dort Eylul Belediyespor Sivas Dort Eylul Belediyespor
Darica Genclerbirligi Darica Genclerbirligi
Tokat Bld Plevnespor Tokat Bld Plevnespor
Sultanbeyli Sultanbeyli
Tarsus Idman Yurdu Tarsus Idman Yurdu
Mardin BB Mardin BB
Sapanca Genclikspor Sapanca Genclikspor
Eynesil Eynesil
Adana 1954 Adana 1954
Cankaya FK Cankaya FK
Yeni Orduspor Yeni Orduspor
Turk Metal Kirikkale Turk Metal Kirikkale
Anadolu Universitesi Anadolu Universitesi
Ergene Velimese Ergene Velimese
Anadolu Selcukluspor Anadolu Selcukluspor
Kutahyaspor Kutahyaspor
Balikesirspor Balikesirspor
Orduspor Orduspor
Bulvarspor Bulvarspor
Pazarspor Pazarspor
Bayburt Ozel Idare Bayburt Ozel Idare
Akhisar Bld.Geng Akhisar Bld.Geng
Bergama Belediyespor Bergama Belediyespor
Siirt Il Ozle Idaresi Spor Siirt Il Ozle Idaresi Spor
Efeler 09 Efeler 09
Turgutluspor Turgutluspor
Viven Bornova Viven Bornova
Tepecik Bld Tepecik Bld
Yldrm Belediyesispor Yldrm Belediyesispor
Kestel Kestel
Yeni Altindag BS Yeni Altindag BS
Yeni Amasya Spor Yeni Amasya Spor
Catalca Spor Catalca Spor
Musspor Musspor
Karsiyaka Karsiyaka
Silifke Belediyespor Silifke Belediyespor
Nevsehirspor Genclik Nevsehirspor Genclik
Elazig Belediyespor Elazig Belediyespor
Kelkit Belediye Hurriyet Kelkit Belediye Hurriyet
Batman Petrolspor Batman Petrolspor
Arguvan Arguvan
Ayvalikgucu Belediyespor Ayvalikgucu Belediyespor
Artvin Hopaspor Artvin Hopaspor
Gumushanespor Gumushanespor
Karabuk Idman Karabuk Idman
EdirnesporGenclik EdirnesporGenclik
Kucukcekmece Kucukcekmece
Aliaga FUTBOL AS Aliaga FUTBOL AS
Karaman Belediyesi Spor Karaman Belediyesi Spor
Agri 1970 Spor Agri 1970 Spor
Talasgucu Belediyespor Talasgucu Belediyespor
Kepez Belediyespor Kepez Belediyespor
Osmaniyespor Osmaniyespor
Kusadasispor Kusadasispor
Slovakia 2. Liga Slovakia 2. Liga
Vòng 18
STK Samorin STK Samorin
Slavoj Trebisov Slavoj Trebisov
MSK Zilina B MSK Zilina B
Spisska Nova Ves Spisska Nova Ves
Slovan Bratislava B Slovan Bratislava B
Dolny Kubin Dolny Kubin
BRA SPB BRA SPB
Vòng
Bragantino PA Bragantino PA
Remo Belem (PA) Remo Belem (PA)
Caete FC Caete FC
Tuna Luso Tuna Luso
SC Paysandu Para SC Paysandu Para
Castanhal PA Castanhal PA
Santa Rosa PA Santa Rosa PA
Tapajos Tapajos
Sao Francisco FC/PA Sao Francisco FC/PA
Canaa FC/PA Canaa FC/PA
Portugal Liga 3 Portugal Liga 3
Vòng
Sanjoanense Sanjoanense
CF Canelas 2010 CF Canelas 2010
Vianense Vianense
Clube Desportivo Trofense Clube Desportivo Trofense
Anadia Anadia
Fafe Fafe
Academica Coimbra Academica Coimbra
Sporting Braga II Sporting Braga II
Colombia Copa Premier Colombia Copa Premier
Vòng 6
Deportes Quindio Deportes Quindio
Orsomarso Orsomarso
Atletico FC Atletico FC
Atletico Huila Atletico Huila
Real Cartagena Real Cartagena
Universitario de Popayan Universitario de Popayan
Portugal Campeonato Nacional Portugal Campeonato Nacional
Peniche Peniche
Lusitania Lusitania
Peniche Peniche
Lusitania Lusitania
ribeirao ribeirao
Portosantense Portosantense
Benfica C.Branco Benfica C.Branco
Uniao de Coimbra Uniao de Coimbra
Mirandela Mirandela
Pevidem SC Pevidem SC
Barreirense Barreirense
Vitoria Setubal Vitoria Setubal
Vila Real Vila Real
Maritimo B Maritimo B
Imortal Imortal
FC Serpa FC Serpa
Tirsense Tirsense
Montalegre Montalegre
Juventude de Evora Juventude de Evora
Fabril Barreiro Fabril Barreiro
Lusitano Evora Lusitano Evora
Mokala Pancheners Mokala Pancheners
FC Alverca B FC Alverca B
Sertanense FC Sertanense FC
S. Joao Ver S. Joao Ver
Amarante Amarante
Oriental Lisboa Oriental Lisboa
O.Elvas O.Elvas
Florgrade Florgrade
Valadares Gaia FC Valadares Gaia FC
CD Gouveia CD Gouveia
GD Vitoria Sernache GD Vitoria Sernache
Sintrense Sintrense
Louletano Louletano
Recreativa de Lamelas Recreativa de Lamelas
Paredes Paredes
Limianos Limianos
Brito SC Brito SC
Marinhense Marinhense
Rabo Peixe Rabo Peixe
Vasco da Gama(POR) Vasco da Gama(POR)
Real Sport Clube Real Sport Clube
Vila Mea Vila Mea
Rebordosa Rebordosa
Dumiense Dumiense
Vilar de Perdizes Vilar de Perdizes
Mortagua Mortagua
Uniao de Tomar Uniao de Tomar
Os Sandinenses Os Sandinenses
Camacha Camacha
UD Santarem UD Santarem
GD Fontinhas GD Fontinhas
Brazil Campeonato Paulista Brazil Campeonato Paulista
Vòng 11
Inter de Limeira Inter de Limeira
Ituano  SP Ituano SP
Sao Bernardo Sao Bernardo
Ah so Santa SP Ah so Santa SP
Ponte Preta Ponte Preta
Gremio Novorizontin Gremio Novorizontin
Bragantino Bragantino
Santos Santos
Sao Paulo Sao Paulo
Palmeiras Palmeiras
Botola 2 Botola 2
Vòng 19
RCOZ Oued Zem RCOZ Oued Zem
USM Oujda USM Oujda
Stade Marocain du Rabat Stade Marocain du Rabat
Chabab Ben Guerir Chabab Ben Guerir
CODM Meknes CODM Meknes
DHJ Difaa Hassani Jadidi DHJ Difaa Hassani Jadidi
Kawkab de Marrakech Kawkab de Marrakech
OCK Olympique de Khouribga OCK Olympique de Khouribga
Giải trẻ Ả Rập Xê Út Giải trẻ Ả Rập Xê Út
Vòng 23
Al-Jeel Youths Al-Jeel Youths
Al Hazm Youths Al Hazm Youths
Japanese WE League Japanese WE League
Vòng 8
Urawa Red Diamonds (nữ) Urawa Red Diamonds (nữ)
INAC (nữ) INAC (nữ)
Omiya Ardija (nữ) Omiya Ardija (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ) AS Elfen Sayama (nữ)
Nagano Parceiro (nữ) Nagano Parceiro (nữ)
JEF United Ichihara Chiba (nữ) JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Hiroshima Sanfrecce (nữ) Hiroshima Sanfrecce (nữ)
Albirex Niigata (nữ) Albirex Niigata (nữ)
Nojima Stella (nữ) Nojima Stella (nữ)
NTV Beleza (nữ) NTV Beleza (nữ)
Primera Division de Colombiano-Apertura Primera Division de Colombiano-Apertura
Vòng 10
Deportivo Pereira Deportivo Pereira
America de Cali America de Cali
Atletico Junior Barranquilla Atletico Junior Barranquilla
Atletico Nacional Medellin Atletico Nacional Medellin
Atletico Bucaramanga Atletico Bucaramanga
Patriotas FC Patriotas FC
Dep.Independiente Medellin Dep.Independiente Medellin
Aguilas Doradas Aguilas Doradas
Alianza Petrolera Alianza Petrolera
Independiente Santa Fe Independiente Santa Fe
England FA Women Super League England FA Women Super League
Vòng 15
Arsenal (nữ) Arsenal (nữ)
Tottenham Hotspur  (nữ) Tottenham Hotspur (nữ)
Bristol Academy (nữ) Bristol Academy (nữ)
Brighton H.A. (nữ) Brighton H.A. (nữ)
Aston Villa (nữ) Aston Villa (nữ)
Liverpool (nữ) Liverpool (nữ)
West Ham United (nữ) West Ham United (nữ)
Manchester United (nữ) Manchester United (nữ)
Leicester City (nữ) Leicester City (nữ)
Chelsea FC (nữ) Chelsea FC (nữ)
Brazil Campeonato Carioca Brazil Campeonato Carioca
Vòng 11
Fluminense RJ Fluminense RJ
Botafogo RJ Botafogo RJ
Vasco da Gama Vasco da Gama
Portuguesa RJ Portuguesa RJ
Volta Redonda Volta Redonda
Nova Iguacu Nova Iguacu
Boavista F.C Boavista F.C
Bangu Bangu
Aruba Division Di Honor Aruba Division Di Honor
Vòng
SV Dakota SV Dakota
SV River Plate SV River Plate
NSW Premier League NSW Premier League
Vòng 3
Central Coast Mariners (Youth) Central Coast Mariners (Youth)
Hills Brumbies Hills Brumbies
Wollongong Wolves Wollongong Wolves
St George City FA St George City FA
Western Sydney Wanderers AM Western Sydney Wanderers AM
Rockdale City Suns Rockdale City Suns
A.P.I.A. Leichhardt Tigers A.P.I.A. Leichhardt Tigers
Manly United Manly United
Hạng 2 Áo Hạng 2 Áo
Vòng 18
SV Horn SV Horn
Trenkwalder Admira Wacker Trenkwalder Admira Wacker
Northern NSW U20 League Northern NSW U20 League
Vòng
APIA Leichhardt Tigers U20 APIA Leichhardt Tigers U20
Manly United U20 Manly United U20
Wollongong Wolves U20 Wollongong Wolves U20
St George City FA U20 St George City FA U20
Italian Youth League B Italian Youth League B
Vòng 21
Benevento (Youth) Benevento (Youth)
Pisa U19 Pisa U19
Como U20 Como U20
Cittadella U20 Cittadella U20
Malta Premier League Malta Premier League
Vòng 19
Marsaxlokk FC Marsaxlokk FC
Mosta FC Mosta FC
Gzira United Gzira United
Sliema Wanderers FC Sliema Wanderers FC
Floriana F.C. Floriana F.C.
Gudja United Gudja United
Kenya Super League Kenya Super League
Vòng
KCB SC KCB SC
Muranga Seal Muranga Seal
AFC Leopards AFC Leopards
Nzoia United Nzoia United
Shabana FC Shabana FC
Bandari Bandari
Vô địch Mexico nữ Vô địch Mexico nữ
Vòng 9
Mazatlan FC (nữ) Mazatlan FC (nữ)
Tigres (nữ) Tigres (nữ)