Trung Quốc, Nhật Bản ra quân thắng lợi ở giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Cả đội tuyển bóng chuyền nữ Trung Quốc và Nhật Bản đều có được chiến thắng 3-0 trong trận ra quân tối nay.

Tiếp nối chiến thắng ấn tượng của đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan, hai niềm hy vọng của bóng chuyền châu Á là Nhật Bản và Trung Quốc cũng có khởi đầu thuận lợi tại giải bóng chuyền nữ Vô địch châu Á.

Không có sự phục vụ của Zhu Ting lẫn Zhang Changning, đội tuyển bóng chuyền nữ Trung Quốc còn gặp khó khăn gấp bội khi đối chuyền số 1 và là mảnh ghép quan trọng bậc nhất trong đội hình – Gong Xiangyu gặp chấn thương.

Trung Quốc, Nhật Bản ra quân thắng lợi ở giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022 - Ảnh 1
Li Yingying là ngôi sao số 1 của Trung Quốc ở hiện tại

Chính vì thế, dù chỉ phải gặp đội tuyển yếu Argentina nhưng các cô gái Trung Quốc vẫn không quá vượt trội. Dù đẳng cấp vẫn lên tiếng ở thời khắc quyết định nhưng chiến thắng của đội tuyển bóng chuyền nữ Trung Quốc đều không quá cách biệt.

Như thường lệ, Li Yingying vẫn là tay đập chủ lực của đội bóng này trong khi vị trí đối chuyền thay thế chưa thể tạo được bất cứ dấu ấn nào. Chuyền hai Diao Linyu cũng là vấn đề cần khắc phục của đội tuyển này.

Diễn ra cùng giờ với trận đấu giữa Trung Quốc vs Argentina là cuộc đọ sức giữa đội tuyển bóng chuyền nữ Nhật Bản với một đội bóng Nam Mỹ khác là Colombia. Đối thủ này có lối chơi tầm cao khá khó chịu.

Trung Quốc, Nhật Bản ra quân thắng lợi ở giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022 - Ảnh 2
Nhật Bản chưa tạo được nhiều dấu ấn trước đối thủ yếu hơn

Tấn công không quá tốt, lối chơi chưa thực sự vào guồng nhưng điểm mạnh phòng thủ giúp các cô gái xứ anh đào tạo nên sự khác biệt trong trận đấu này. Kết quả, Nhật Bản có chiến thắng 3-0 trước Colombia.

Tại giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022, Nhật Bản nằm chung bảng với Trung Quốc. Chiến thắng trước các đối thủ yếu này sẽ là bước chạy đà cho cả hai trước khi phải chạm trán những đối thủ mạnh hơn tại bảng đấu này, đặc biệt là đội tuyển bóng chuyền nữ Brazil.

TIN LIÊN QUAN

Bóng chuyền nữ Nhật Bản, Trung Quốc công bố danh sách dự giải VĐTG 2022: SỐC

Hai đội tuyển bóng chuyền nữ Trung Quốc và Nhật Bản gây sốc với danh sách dự giải VĐTG 2022 của mình.

Ngôi sao tuyển Mỹ bị loại trước giờ 'G' giải VĐTG 2022: Chưa rõ nguyên nhân

Jordan Thompson đã bị thay thế trong danh sách đội tuyển bóng chuyền Mỹ dự giải Vô địch thế giới 2022.

Tại sao Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công ở Ninh Bình Doveco?

Việc Nguyễn Thị Trinh chuyển sang thi đấu chủ công khiến nhiều người bất ngờ trong trận đấu với BTL Thông Tin.

Sốc: Thái Lan tạo địa chấn đầu tiên ở giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Đội tuyển bóng chuyền nữ Thái Lan đã tạo nên cú sốc đầu tiên bằng chiến thắng trước Thổ Nhỹ Kỳ ở trận ra quân giải Vô địch thế giới 2022.

Hàn Quốc thua thảm, Mỹ và Brazil có chiến thắng tưng bừng ở giải VĐTG 2022

Thethao.vn cập nhật kết quả giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hai mươi năm sau chiến tích lịch sử, bóng chuyền nữ Ý được vinh danh

Lễ vinh danh sẽ diễn ra vào chiều ngày 14/12 tại Bologna, các thành viên của tuyển bóng chuyền năm đó sẽ được đưa vào phòng trưng bày danh giá.

Mỹ, Ba Lan đăng cai vòng chung kết Volleyball Nations League 2023

8 đội bóng chuyền nam và nữ hàng đầu thế giới sau khi vượt qua vòng loại sẽ tham gia các trận đấu trực tiếp tại đây.

Sao bóng chuyền Philippines bị chỉ trích vì liên tiếp tổ chức giao lưu kiếm tiền

Theo thông tin từ một số cư dân mạng, số tiền phải bỏ ra để mua vé cho một buổi giao lưu cùng Wong thấp nhất là khoảng hơn 200 nghìn tiền VNĐ.

Bạn thân Thanh Thúy đau đớn bật khóc, rời sân vì chấn thương

Alyssa Valdez sinh năm 1993 là chủ công số 1 của bóng chuyền nữ Philippines nhiều năm liền.

Chuyền hai xuất sắc nhất Olympic Tokyo chia tay mùa giải sau chấn thương gây ám ảnh

Theo đó, chuyền hai người Mỹ Jordyn Poulter vừa gặp chấn thương ở đầu gối trong trận đấu với Bartoccini-Fortinfissi Perugia.

Tham vọng lớn, bóng chuyền Thổ Nhĩ Kỳ chi tiền khủng 'giật' người hùng của Serbia

Theo Volley News, LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ đưa ra đề nghị hấp dẫn với 200.000 euro/năm cho đến năm 2024 sau khi kết thúc Olympic Paris.

'Mỹ nhân Thụy Điển' không ra sân, Zhu Ting 'làm mưa làm gió'

Scandicci đã vượt qua Imoco với tỷ số 3-0 đầy ấn tượng với công lớn thuộc về Zhu Ting.

Giovanni Guidetti được vinh danh giải thưởng lớn sau ồn ào chia tay bóng chuyền nữ Thổ Nhĩ Kỳ

Đây là một trong những giải thưởng thường niên và được mong chờ nhất của Thổ Nhĩ Kỳ.

Xuất hiện kỷ lục 'đáng sợ' ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Trung Quốc

Nhiều người đăng băn khoăn liệu đây đã phải kỷ lục thế giới về số lần tấn công của một tay đập trong môn bóng chuyền hay chưa?

Những bí mật về cặp đôi huyền thoại bóng chuyền bãi biển thế giới

Misty May-Treanor và Kerri Walsh là cặp đôi huyền thoại của bóng chuyền bãi biển nữ thế giới.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Vòng 3
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Bán kết
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền