Ngược dòng kịch tính trước Trung Quốc, bóng chuyền trẻ Nhật Bản vô địch châu Á

Bị dẫn trước 2-0, các cô gái Nhật Bản thi đấu bùng nổ để giành chức vô địch giải bóng chuyền U18 châu Á.

Bóng chuyền trẻ Nhật Bản tiếp tục khẳng định đẳng cấp "out trình" của mình ở châu Á khi bảo vệ thành công chức vô địch của mình tại giải U18 châu Á, giải đấu mà họ liên tiếp là những nhà vô địch.

Bước vào trận chung kết gặp U18 Trung Quốc, các cô gái trẻ xứ anh đào được đánh giá cao hơn khi tại vòng bảng, họ vượt qua đối thủ với tỷ số trắng 3-0.

Ngược dòng kịch tính trước Trung Quốc, bóng chuyền trẻ Nhật Bản vô địch châu Á - Ảnh 1
Bóng chuyền Trung Quốc và Nhật Bản cống hiến một trận đấu vô cùng hấp dẫn

Thế nhưng, mọi chuyện lại diễn ra hết sức bất ngờ trong lần tái đấu này. Nhập cuộc tốt hơn trong trận đấu này, phát huy được lợi thế chiều cao và sức mạnh giúp U18 Trung Quốc nhanh chóng có được thắng lợi ở séc đầu tiên.

Séc đấu thứ hai là sự giằng co của hai đội tuyển với những pha ăn miếng trả miếng. Thế nhưng, một lần nữa lợi thế chiều cao giúp các cô gái trẻ Trung Quốc có những pha chắn bóng đem về chiến thắng quyết định trong séc đấu này.

Bị dồn vào thế chân tường, các cô gái Nhật Bản bừng tỉnh để tìm lại chính mình. Các cô gái trẻ đã giành được chiến thắng 3 séc đấu còn lại để bảo vệ thành công chức vô địch của mình một cách đầy kịch tính.

Ngược dòng kịch tính trước Trung Quốc, bóng chuyền trẻ Nhật Bản vô địch châu Á - Ảnh 2
Bóng chuyền trẻ Nhật Bản khẳng định vị thế số 1 châu Á của mình

Chiến thắng này giúp Nhật Bản giữ vững vị trí số 1 ở các giải trẻ tại châu Á. Ngoài chức vô địch, bóng chuyền Nhật Bản cũng thâu tóm 4 giải phụ dành cho chủ công, chuyền hai, libero và VĐV xuất sắc nhất giải.

Ngậm ngùi nhìn chiến thắng tuột khỏi tầm tay, các cô gái Trung Quốc không kìm được nước mắt. Một giải đấu không có sự phục vụ của những tay đập tốt nhất thì việc vào tới chung kết đã là thành công với đội tuyển này.

Trong trận tranh hạng 3 trước đó, đội tuyển bóng chuyền U18 Hàn Quốc cũng vượt qua chủ nhà Thái Lan với tỷ số 3-2.

TIN LIÊN QUAN

'Idol giới trẻ' tỏa sáng, bóng chuyền Nhật Bản đè bẹp ông lớn ở VNL 2022

Kết quả bóng chuyền nam VNL 2022 Nhật Bản vs Hà Lan. Người ghi điểm nhiều nhất cho đội tuyển bóng chuyền nam Nhật Bản không ai khoác ngoài Yuji Nishida.

'Idol giới trẻ' tiếp tục tỏa sáng, Nhật Bản khiến Trung Quốc ôm hận ở VNL 2022

"Idol giới trẻ" của bóng chuyền châu Á Nishida tiếp tục là cái tên ghi nhiều điểm nhất với 22 điểm...

Trung Quốc tạo địa chấn lớn, Nhật Bản 'làm gỏi' đối thủ truyền kiếp ở VNL 2022

Trung Quốc và Nhật Bản đã tạo nên những cú sốc lớn ở lượt cuối vòng bảng VNL 2022.

Bảng xếp hạng bóng chuyền nam VNL 2022 mới nhất: Nhật Bản chỉ thua Mỹ

Nhật Bản có tuần thi đấu thành công khi chỉ xếp sau Mỹ trên bảng xếp hạng VNL 2022 mới nhất.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hai mươi năm sau chiến tích lịch sử, bóng chuyền nữ Ý được vinh danh

Lễ vinh danh sẽ diễn ra vào chiều ngày 14/12 tại Bologna, các thành viên của tuyển bóng chuyền năm đó sẽ được đưa vào phòng trưng bày danh giá.

Mỹ, Ba Lan đăng cai vòng chung kết Volleyball Nations League 2023

8 đội bóng chuyền nam và nữ hàng đầu thế giới sau khi vượt qua vòng loại sẽ tham gia các trận đấu trực tiếp tại đây.

Sao bóng chuyền Philippines bị chỉ trích vì liên tiếp tổ chức giao lưu kiếm tiền

Theo thông tin từ một số cư dân mạng, số tiền phải bỏ ra để mua vé cho một buổi giao lưu cùng Wong thấp nhất là khoảng hơn 200 nghìn tiền VNĐ.

Bạn thân Thanh Thúy đau đớn bật khóc, rời sân vì chấn thương

Alyssa Valdez sinh năm 1993 là chủ công số 1 của bóng chuyền nữ Philippines nhiều năm liền.

Chuyền hai xuất sắc nhất Olympic Tokyo chia tay mùa giải sau chấn thương gây ám ảnh

Theo đó, chuyền hai người Mỹ Jordyn Poulter vừa gặp chấn thương ở đầu gối trong trận đấu với Bartoccini-Fortinfissi Perugia.

Tham vọng lớn, bóng chuyền Thổ Nhĩ Kỳ chi tiền khủng 'giật' người hùng của Serbia

Theo Volley News, LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ đưa ra đề nghị hấp dẫn với 200.000 euro/năm cho đến năm 2024 sau khi kết thúc Olympic Paris.

'Mỹ nhân Thụy Điển' không ra sân, Zhu Ting 'làm mưa làm gió'

Scandicci đã vượt qua Imoco với tỷ số 3-0 đầy ấn tượng với công lớn thuộc về Zhu Ting.

Giovanni Guidetti được vinh danh giải thưởng lớn sau ồn ào chia tay bóng chuyền nữ Thổ Nhĩ Kỳ

Đây là một trong những giải thưởng thường niên và được mong chờ nhất của Thổ Nhĩ Kỳ.

Xuất hiện kỷ lục 'đáng sợ' ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Trung Quốc

Nhiều người đăng băn khoăn liệu đây đã phải kỷ lục thế giới về số lần tấn công của một tay đập trong môn bóng chuyền hay chưa?

Những bí mật về cặp đôi huyền thoại bóng chuyền bãi biển thế giới

Misty May-Treanor và Kerri Walsh là cặp đôi huyền thoại của bóng chuyền bãi biển nữ thế giới.

World Cup
Quarterfinals
Croatia
22:00
Brazil
Hà Lan
02:00
Argentina
VĐQG Úc
Vòng 7
Brisbane Roar
15:45
Adelaide United
Cúp FA
Round 2 Playoff
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Trung Quốc
Vòng 30
Cangzhou Mighty Lions
18:00
Wuhan FC
Shenzhen FC
18:30
Changchun Yatai
Shanghai Shenhua
18:30
Dalian Pro
Wuhan three town
18:30
Shandong Taishan
Giao hữu quốc tế
Elche
02:15
Leeds United
Metz
17:00
AJ Auxerre
GKS Tychy
17:00
Ruch Chorzow
SC Paderborn 07
18:00
Hannover 96
MFK Karvina
18:00
MSK Zilina
FC Zurich
18:00
FC Dornbirn 1913
Empoli
19:00
Wolves
Emmen
20:00
SV Meppen
SC Freiburg
20:00
Luzern
Saint Gilloise
20:00
Angers
Bologna
20:00
Kapfenberg
Valencia
20:00
Clermont
Sturm Graz (Youth)
22:00
LASK (Youth)
Strasbourg
22:30
Vitesse Arnhem
Rapid Wien
01:00
Schalke 04
Atalanta
02:00
Eintracht Frankfurt
Giao Hữu ĐTQG
AlbaniaU16
18:00
Montenegro U16
Malaysia
20:00
Cambodia
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
FC Famalicao
03:45
CD Tondela
Serie B Italia
Vòng 16
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Romania
Vòng 20
Rapid Bucuresti
22:00
Petrolul Ploiesti
Sepsi OSK Sfantul Gheorghe
00:00
FC Voluntari
Hạng 3 Pháp
Vòng 15
Red Star FC 93
01:30
Versailles 78
Sedan
01:30
Cholet So
Stade Briochin
01:30
Le Mans
Villefranche
01:30
Chateauroux
Avranches
01:30
Nancy
Bourg Peronnas
01:30
Orleans US 45
Le Puy Foot 43 Auvergne
01:30
USL Dunkerque
Paris 13 Atletico
02:00
Bastia Borgo
Hạng 4 Anh
Vòng 21
Crawley Town
02:45
Hartlepool United
Hạng 2 Thổ Nhĩ Kỳ
Vòng 17
Samsunspor
00:00
Yeni Malatyaspor
Hạng 2 Hy Lạp
Vòng 6
Iraklis
20:15
Veria FC
Ethiopia Premier League
Vòng
Fasil Kenema
22:59
Dire Dawa
Indonesia Super League
Vòng 13
Cilegon United
15:15
Pstni
PSIS Semarang
18:15
Pusamania Borneo FC
Giải trẻ Uruguay
Vòng
Nacional de Montevideo Reserves
03:00
Danubio Reserves
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
England Ryman(Isthmian) League Premier Division
Vòng 20
Aveley
02:45
Enfield Town
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Algeria U19 Youth League
Vòng
ES Ben Aknoun U19
15:00
USM Alger U19
Burundi League
Vòng 9
Flambeau de l'Est
20:00
Bumamuru
Algeria CUP
Vòng 1
MC Magra
20:00
MC Alger
IRB Nezla
20:00
CS Constantine
JS Saoura
20:00
CR Bendaoud
US Tebessa
20:00
JS Jijel
IRB Maghnia
20:00
USM Alger
Paradou AC
20:00
WA Mostaganem
Hanshely
20:00
IS Tighenif
HB Chelghoum Laid
20:00
ES Setif
Azerbaijan Cup
Quarterfinals
FK Kapaz Ganca
17:00
Turan Tovuz
Sabail
20:00
Sabah FK Baku
Japanese WE League
Vòng 6
Albirex Niigata (nữ)
11:00
Omiya Ardija (nữ)
Vegalta Sendai (nữ)
11:00
JEF United Ichihara Chiba (nữ)
Nagano Parceiro (nữ)
12:00
Nojima Stella (nữ)
AS Elfen Sayama (nữ)
12:00
Hiroshima Sanfrecce (nữ)
French Championnat Amateur
Vòng 13
Vannes
01:00
FC Rouen
Andrezieux
01:00
FC Nantes B
Bourges
01:00
Angouleme
VĐQG Oman
Vòng 12
Al-Suwaiq
19:40
Bahla
Al-Nasr(OMA)
20:05
Al-Seeb
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Arbroath
02:45
Dunfermline Athletic
Alloa Athletic
02:45
Queen of South
Israel C League
Vòng
Hapoel Ramat Israel
14:00
Beitar Petah Tikva
Maccabi Ironi Netivot
15:00
Hapoel Ironi Gedera
Beitar Ramat Gan
16:00
Hapoel Kfar Qasm Shuaa
Maccabi Ramla
16:00
AS Nordia Jerusalem
SC Bnei Yaffo Ortodoxim
17:30
Hapoel Ganei Tikva
Israel B League
Vòng 11
Shimshon Kafr Qasim
02:15
Sport Club Dimona
Hapoel Bueine
16:00
Maccabi Tzur Shalom
Tzeirey Kafr Kana
17:00
Hapoel Kaukab
Hapoel Holon Yaniv
17:40
Maccabi Herzliya
Maccabi Shaarayim
17:45
Shimshon Tel Aviv
Hapoel Migdal HaEmek
18:00
Hapoel Qalansawe
Ironi Nesher
18:00
Hapoel Ironi Baka El Garbiya
MS Ironi Kuseife
18:00
Hapoel Bikat Hayarden
Hapoel Herzliya
18:00
Hapoel Kfar Shalem
Maccabi Nujeidat Ahmed
19:00
MS Tseirey Taybe
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
Syria
Vòng
Al-Taleiah
18:00
Al-Karamah
Al-Wahda Damascus
18:00
Al-Jaish Damascus
Jableh SC
18:00
Al futowa
Mauritania Division 1
Vòng
AS Garde Nationale
02:40
Chemal FC
Cyprus 1 Division
Vòng 14
Doxa Katokopias
00:00
AEK Larnaca
AEP Paphos
00:00
APOEL Nicosia
England U21 League Cup
Vòng bảng
Crystal Palace U21
20:00
Sheffield Utd U21
Brighton U21
02:00
Queens Park R U21
Huddersfield Town U21
02:00
Watford U21
Arsenal U21
02:00
Burnley U21
Stoke City U21
02:00
Swansea City U21
Fulham U21
02:00
Nottingham Forest U21
Burkina Faso League
Vòng
US Forces Armees
22:30
ASF Bobo
Australia W-League
Vòng 4
Canberra United (nữ)
11:00
Wellington Phoenix (nữ)
Melbourne City (nữ)
11:00
Newcastle Jets (nữ)
Wales FAW nam
Vòng 16
Swansea University
02:30
Briton Ferry Athletic
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Hạng 2 Síp
Vòng 12
Dignis Yepsonas
22:00
Omonia 29is Maiou
Ethnikos Achnas FC
00:00
Alki Oroklini
Hạng 2 Ả Rập Xê Út
Vòng 12
Al-Nahdha
18:50
Al Entesar
Al-Kawkab
19:05
Al Najma(KSA)
Al-Sadd FC(SA)
19:10
Al-Jndal
Tuwaiq
19:10
Al Qous Club
Al-Saqer
19:15
Al-Draih
Al Liwaa
19:20
Arar FC
Qilwah
19:35
Al Bukayriyah
Hottain (KSA)
19:35
Jerash FC
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Glenavon Reserves
02:45
Dungannon Swifts Reserves
Algeria U20 Youth League
Vòng
IB Khemis El Khechna U21
17:00
US Chaouia U21
IRB Ouargla U21
17:00
ES Sour Ghozlane U21
JSM Skikda U21
17:00
AS Khroub U21
MC EI Eulma U21
17:00
Hamra Annaba U21
MO Constantine U21
17:00
JS Bordj Menaiel U21
NRB Teleghma U21
17:00
CA Batna U21
USM Annaba U21
17:00
US Souf U21
USM El Harrach U21
17:00
AS Ain Mlila U21
Egypt Premier League Women
Vòng
Wadi Degla (nữ)
19:30
Al Tayaran (nữ)
EG Future SC (nữ)
19:30
Maadi Yacht Club (nữ)
Delphi SC (nữ)
19:30
Al Maamoura (nữ)
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alameen
19:30
Wadi Degla SC
El Entag Al Harby
19:30
Kahraba Ismailia
ZED FC
19:30
El Obour SC
Mustak balwatan
19:30
Petrojet
Olympic El Qanal
19:30
Telecom Egypt
FC Porto Suez
19:30
Eastern Company
Tersana SC
19:30
Suez Montakhab
Al Nasr Cairo
19:30
El Sekka El Hadid
Iraqi Premier League
Vòng 9
Al Diwaniya
18:00
Al Quwa Al Jawiya
Newroz SC(IRQ)
18:00
AI Kahrabaa
AL Najaf
20:15
Karbalaa
Duhok
20:15
Al Karkh
Al Zawraa
22:30
Al Qasim Sport Club
Algerian Ligue Professionnelle 2
Vòng 10
NRB Teleghma
21:00
CA Batna
MO Constantine
21:00
JS Bordj Menaiel
MC El Eulma
21:00
Hamra Annaba
JSM Skikda
21:00
AS Khroub
IRB Ouargla
21:00
ES Sour El Ghozlane
IB Khemis El Khechna
21:00
US Chaouia
USM Annaba
21:00
Union Sportive Souf
USM EL HARRACH
21:00
AS Ain Mlila
Gibraltar Premier Division
Vòng
Lynx FC
02:45
Europa Point
Lebanese Premier League
Vòng 11
Al-Hikma
19:15
Al-Ahed
Germany Regionalliga
Vòng 20
Astoria Walldorf
01:00
TSG Hoffenheim (Youth)
Chemnitzer
01:00
Hertha BSC Berlin Youth
VSG Altglienicke
01:00
Germania Halberstadt
ETSV Weiche Flensburg
01:00
Hannover 96 Am
Eintracht Norderstedt
01:30
SV Drochtersen/Assel
New Zealand NRFL Premier Division Women
Vòng
Eastern Suburbs (nữ)
13:30
Western Springs (nữ)
Hạng 2 Bỉ
Vòng 17
Red Star Waasland
02:00
Anderlecht II
Genk II
02:00
Club Brugge Ⅱ
Belgium Women's Premier League
Vòng 14
Charleroi (nữ)
02:00
White Star Bruxelles (w)
Anderlecht (nữ)
02:00
KV Mechelen (w)
San Marino
Vòng 12
S.S Pennarossa
03:15
Fiorentino
Libyan Premier League
Vòng 7
Altai Phoenix
20:00
Shah Bob Chyba
Al Akhdar
20:00
AlHilal
Al Athad
20:30
Al-Madina
Al-Ahli tripoli
20:30
Al Khmes
Al-Tahaddi
00:00
Darnes
Cúp Hoàng Hậu Nhật Bản nữ
Vòng 3
Setagaya Sfida (nữ)
09:00
Toyo University (nữ)
IGA Kunoichi (nữ)
09:00
Ehime FC (nữ)
AS Harima ALBION (nữ)
12:00
Okayama Prefecture Sakuyo High School (nữ)
Orca Kamogawa FC (nữ)
12:00
Waseda University AFC (nữ)
Germany Oberliga NOFV
Vòng
Viktoria Griesheim
01:30
FC Eddersheim
FC Oberneuland
01:30
Brinkumer SV
Uhlenhorster SC Paloma
01:30
TuRa Harksheide
Hamm United
01:30
TuS Osdorf
TuS Dietkirchen
01:30
FC Giessen
Eintracht Frankfurt (Youth)
02:00
KSV Baunatal
Hamburger SV III
02:00
FC Suderelbe
Cronenberger SC
02:00
DJK Teutonia St.Tonis
Indonesia Division 1
Vòng
PSDS Serdang
16:00
Perserang Serang
PSCS Cilacap
18:30
Persekat Tegal
Persijap Jepara
19:00
Persikab Bandung
Vô địch Đức nữ
Vòng 10
Eintracht Frankfurt (nữ)
01:15
Turbine Potsdam (nữ)
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
SC Heerenveen (nữ)
00:00
Excelsior Barendrecht (nữ)
Zwolle (nữ)
00:00
VV Alkmaar (nữ)
SC Telstar (nữ)
00:00
PSV Eindhoven (nữ)
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Fateh Hyderabad
21:00
East Bengal
Armenia Premier League
Vòng 17
FC Avan Academy
19:00
Lernayin Artsakh
FC Pyunik
21:00
Urartu
Ivory Coast Premier Division
Vòng
USC Bassam
22:30
CO Korhogo
AF Amadou Diallo Djekanou
01:00
Bouake FC
Algeria Womens League
Vòng
Afak Relizane(nữ)
15:00
FC Bejaia(nữ)
England Southern Premier League
Vòng 11
Bracknell Town
21:00
Dorchester Town
Hạng nhất Thái Lan
Vòng 17
Kasetsart FC
18:00
Suphanburi FC
French Feminines D1
Vòng 11
Fleury 91 (w)
00:00
Bordeaux (nữ)
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Séc
Vòng bảng
Mlada Boleslav
16:30
SK Slovan Varnsdorf
SK Prostejov
17:00
Sigma Olomouc
Scotland WPL
Vòng 12
Motherwell (nữ)
03:00
Partick Thistle (nữ)
VĐQG Bắc Ireland
Vòng 19
Coleraine
02:45
Crusaders
Uganda Premier League
Vòng
Wakiso Giants FC
18:00
Busoga United
Kampala City Council FC
20:00
Express FC

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền