CH Dominica, Italia công bố danh sách dự giải bóng chuyền nữ VĐTG 2022: Huyền thoại tái xuất

CH Dominica và Italia vừa đây đã chính thức công bố danh sách tham dự giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022.

Sau Trung Quốc, Hàn Quốc… đã có thêm nhiều đội tuyển bóng chuyền nữ công bố danh sách tham dự giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022. Mới đây nhất là CH Dominiva và các nhà đương kim vô địch châu Âu Italia.

Theo đó, danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ CH Dominia đã được HLV trưởng Marcos Kwiek công bố, trong đó đa phần là những cái tên nổi bật trong màu áo của quốc gia này tại các giải đấu quốc tế những năm qua.

CH Dominica, Italia công bố danh sách dự giải bóng chuyền nữ VĐTG 2022: Huyền thoại tái xuất - Ảnh 1
CH Dominica sẽ phải nỗ lực hết sức cho tấm vé đi tiếp

Đáng chú ý là sự trở lại của ngôi sao kì cựu Dethania de la Cruz, người đã bỏ lỡ Volleyball Nations League vừa qua. Cùng với đó là libero Brenda Castillo. Cô là libero số 1 thế giới và cũng là người giành nhiều danh hiệu cá nhân nhất làng bóng chuyền dù chơi ở vị trí libero.

Tại giải đấu năm nay, CH Dominica nằm ở bảng đấu có Hàn Quốc, Croatia, Thổ Nhỹ Kỳ, Ba Lan và Thái Lan. Đội tuyển này sẽ phải cạnh tranh khốc liệt với Thái Lan và Thổ Nhỹ Kỳ cho hai suất đi tiếp. Trong khi, đội tuyển bóng chuyền nữ Hàn Quốc bị đánh giá yếu nhất bảng.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ CH Dominica:

Chuyền hai: Niverka Marte (đội trưởng), Yaneiris Rodríguez.

Đối chuyền: Gaila Gonzalez.

Phụ công: Jineiry Martinez, Geraldine Gonzalez, Angelica Fennel, Candida Arias.

Chủ công: Brayelin Martinez, Yonkaira Rock, Bethany of the Cross, Madeline Guillen, Larysmer Martinez.

Libero: Brenda Castillo, Camil Domínguez.

Ngay sau CH Dominica, đội tuyển bóng chuyền nữ Italia của HLV Davide Mazzanti cũng đã công bố danh sách 14 VĐV tham dự giải đấu vào cuối tháng 9 này của mình.

Không có bất cứ bất ngờ nào khi danh sách gồm 14 VĐV vừa góp mặt ở vòng chung kết Volleyball Nations League, không có thời gian cho những sự thử nghiệp và đây cũng là đội hình nhiều năm qua của đội tuyển Italia.

CH Dominica, Italia công bố danh sách dự giải bóng chuyền nữ VĐTG 2022: Huyền thoại tái xuất - Ảnh 2
Italia là ứng viên số 1 cho chức vô địch giải đấu sắp tới

Sự vắng mặt duy nhất là chủ công Alice Degradi người từng có mặt trong đội hình vô địch châu Âu 2021 nhưng không có mặt trên tuyển vào năm nay. 

Tại vòng bảng, Italia sẽ chung bảng với chủ nhà Hà Lan, Kenya, Puerto Rico và Cameroon. Vị trí đầu bảng nằm chắc trong tay của Egonu và các đồng đội.

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Italia:

Chuyền hai: Alessia Orro và Ofelia Malinov

Chủ công: Myriam Sylla (đội trưởng), Elena Pietrini, Caterina Bosetti, Alessia Gennari.

Đối chuyền: Paola Egonu, Sylvia Nwakalor.

Phụ công: Marina Lubian, Cristina Chirichella, Anna Danesi, Sara Bonifacio.

Libero: Monica De Gennaro và Eleonora Fersino.

TIN LIÊN QUAN

Linh Chi trở lại, Việt Hương vắng mặt ở Cup Quân đội mở rộng vì tai nạn hy hữu

Các nhà vô địch BTL Thông Tin chào đón sự trở lại của Linh Chi nhưng Việt Hương lại không thể góp mặt.

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022

Lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ Vô địch thế giới 2022. Thethao.vn cập nhật lịch thi đấu giải bóng chuyền nữ VĐTG 2022.

Đội tuyển bóng chuyền nữ Trung Quốc công bố danh sách: Nhận vô số chỉ trích

Danh sách đội tuyển bóng chuyền nữ Trung Quốc tham dự giải Vô địch thế giới 2022 nhận nhiều chỉ trích sau khi được công bố.

Mê mẩn mỹ nhân bóng chuyền vừa được vinh danh xuất sắc nhất châu Âu

Isabelle Haak vừa được Liên đoàn bóng chuyền châu Âu vinh danh là VĐV nữ xuất sắc nhất trong năm.

Link xem trực tiếp bóng chuyền VTV Bình Điền Long An vs TP. Hồ Chí Minh, 17h30 ngày 17/9

Link xem trực tiếp bóng chuyền VTV Bình Điền Long An vs TP. Hồ Chí Minh hôm nay. Thethao.vn cập nhật link xem trực tiếp bóng chuyền nữ Cup Tứ hùng Long An 2022.

Vinh danh bóng chuyền châu Âu: Mỹ nhân Thuỵ Điển, người hùng Ba Lan nhận giải

Liên đoàn bóng chuyền châu Âu vừa thực hiện lễ vinh danh các VĐV, HLV của năm.

CÓ THỂ BẠN QUAN TÂM

Hai mươi năm sau chiến tích lịch sử, bóng chuyền nữ Ý được vinh danh

Lễ vinh danh sẽ diễn ra vào chiều ngày 14/12 tại Bologna, các thành viên của tuyển bóng chuyền năm đó sẽ được đưa vào phòng trưng bày danh giá.

Mỹ, Ba Lan đăng cai vòng chung kết Volleyball Nations League 2023

8 đội bóng chuyền nam và nữ hàng đầu thế giới sau khi vượt qua vòng loại sẽ tham gia các trận đấu trực tiếp tại đây.

Sao bóng chuyền Philippines bị chỉ trích vì liên tiếp tổ chức giao lưu kiếm tiền

Theo thông tin từ một số cư dân mạng, số tiền phải bỏ ra để mua vé cho một buổi giao lưu cùng Wong thấp nhất là khoảng hơn 200 nghìn tiền VNĐ.

Bạn thân Thanh Thúy đau đớn bật khóc, rời sân vì chấn thương

Alyssa Valdez sinh năm 1993 là chủ công số 1 của bóng chuyền nữ Philippines nhiều năm liền.

Chuyền hai xuất sắc nhất Olympic Tokyo chia tay mùa giải sau chấn thương gây ám ảnh

Theo đó, chuyền hai người Mỹ Jordyn Poulter vừa gặp chấn thương ở đầu gối trong trận đấu với Bartoccini-Fortinfissi Perugia.

Tham vọng lớn, bóng chuyền Thổ Nhĩ Kỳ chi tiền khủng 'giật' người hùng của Serbia

Theo Volley News, LĐBC Thổ Nhĩ Kỳ đưa ra đề nghị hấp dẫn với 200.000 euro/năm cho đến năm 2024 sau khi kết thúc Olympic Paris.

'Mỹ nhân Thụy Điển' không ra sân, Zhu Ting 'làm mưa làm gió'

Scandicci đã vượt qua Imoco với tỷ số 3-0 đầy ấn tượng với công lớn thuộc về Zhu Ting.

Giovanni Guidetti được vinh danh giải thưởng lớn sau ồn ào chia tay bóng chuyền nữ Thổ Nhĩ Kỳ

Đây là một trong những giải thưởng thường niên và được mong chờ nhất của Thổ Nhĩ Kỳ.

Xuất hiện kỷ lục 'đáng sợ' ở giải bóng chuyền Vô địch quốc gia Trung Quốc

Nhiều người đăng băn khoăn liệu đây đã phải kỷ lục thế giới về số lần tấn công của một tay đập trong môn bóng chuyền hay chưa?

Những bí mật về cặp đôi huyền thoại bóng chuyền bãi biển thế giới

Misty May-Treanor và Kerri Walsh là cặp đôi huyền thoại của bóng chuyền bãi biển nữ thế giới.

Cúp FA
Round 2 Playoff
Gillingham
02:15
Dagenham Redbridge
Giao hữu quốc tế
Reims
22:00
Sochaux
Arsenal
22:30
Lyon
Getafe
00:00
Chivas Guadalajara
Elche
02:15
Leeds United
Cúp Liên đoàn Bồ Đào Nha
Vòng bảng
Feirense
23:30
Santa Clara
GD Chaves
02:00
FC Porto
Serie B Italia
Vòng 16
Parma
18:30
Benevento
Perugia
21:00
Spal
Cittadella
21:00
Bari
Cosenza Calcio 1914
21:00
Brescia
Modena
21:00
Venezia
Genoa
21:00
SudTirol
Reggina
21:00
Frosinone
Pisa
00:00
Ascoli
Palermo
02:30
Como
Hạng 2 Tây Ban Nha
Vòng 19
Burgos CF
20:00
Eibar
CD Lugo
22:15
Sporting Gijon
Levante
00:30
Ponferradina
Ibiza Eivissa
00:30
Racing Santander
Malaga
03:00
Granada CF
VĐQG Slovenia
Vòng 19
NK Olimpija Ljubljana
23:30
NK Mura 05
Hạng 4 Anh
Vòng 8
Grimsby Town
02:45
Crewe Alexandra
Ethiopia Premier League
Vòng
Ethiopian Coffee
20:00
Hadiya Hossana
Welkite Ketema
22:59
Ethiopian Insurance FC
Indonesia Super League
Vòng 13
PSS Sleman
15:15
Madura United
PSM Makassar
15:15
Persita Tangerang
Bali United
18:15
Bhayangkara Surabaya United
England Continental Cup
Vòng bảng
Sunderland (nữ)
02:30
Leicester City (nữ)
Cúp nữ Châu Âu
Vòng bảng
Vllaznia Shkoder (nữ)
00:45
Paris Saint Germain (nữ)
VfL Wolfsburg (nữ)
00:45
Roma CF (nữ)
Real Madrid (nữ)
03:00
Chelsea FC (nữ)
St. Polten (nữ)
03:00
Slavia Praha (nữ)
Rwanda
Vòng
AS Kigali
22:59
APR FC
Brazil Paulista Women's League
Ferroviaria SP (nữ)
07:30
Palmeiras SP (nữ)
Azerbaijan Cup
Vòng 1
Zira FK
21:00
FC Neftci Baku
FK Kapaz Ganca
21:00
Turan Tovuz
Sabail
21:00
Sabah FK Baku
Hạng 2 Senegal
Vòng
Demba Diop
23:30
Thies FC
Oslo FA
23:30
HLM
US Ouakam Dakar
23:30
Jamono Fatick
VĐQG Oman
Vòng 12
Sur Club
19:30
Al Ittehad Salalah
Al-Msnaa
21:30
Al-Nahda Muscat
Scotland Bells Challenge Cup
Quarterfinals
Falkirk
02:45
Dundee
Israel C League
Vòng
Hapoel Segev Shalom
22:30
Maccabi Beer Sheva
Liga Nacional de Guatemala
Vòng
CSD Municipal
09:00
Antigua GFC
UAE Emirates Cup
Vòng 1
Al Ain
19:45
Dabba Al-Fujairah
Banni Yas
19:45
Masfut
Al Arabi(UAE)
22:30
Ajman
Al Oruba (UAE)
22:30
Khor Fakkan
Uganda Division 2
Vòng
Soroti FC
20:00
FC Calvary
Kaaro Karungi FC
20:00
NEC FC Bugolobi
Northern Gateway FC
20:00
Lugazi Municipal FC
Boma Young FC
20:00
Jinja North FC
Luweero United
20:00
Uganda Police FC
Airtel Kitara FC
20:00
Ndejje University
Spain Primera Division RFEF
Vòng 15
AD Ceuta
18:00
UD San Sebastian Reyes
Baleares
18:00
SD Logrones
UE Cornella
22:00
Real Murcia
CD Alcoyano
00:00
Athletic Bilbao B
Sabadell
00:45
Real Union Irun
Osasuna B
02:00
Gimnastic Tarragona
Spanish Bizkaia-Tercera Division
Viveiro CF
18:00
CF Alondras
CD Bullense
18:00
Alcantarilla
Torredonjimeno
18:00
Atletico Porcuna CF
Gran Pena
18:00
Rapido de Bouzas
Racing Villalbes
18:00
CD Barco
AD Cartaya
18:00
CD Gerena
Almeria B
18:00
Motril
Arenas Armilla
18:00
CD El Palo
Conil CF
18:00
Cordoba B
Malaga B
18:00
UD Torre del Mar
CD Rota
18:00
Coria CF
Silva SD
18:15
CSD Arzua
CD Huracan Melilla
18:45
UD Marbella
Racing Rioja B
22:00
CDFC La Calzada
Casalarreina
22:00
Tudelano
CA Antoniano
22:30
CD Pozoblanco
CF Peralada
22:30
UE Rapitenca
Atletico Arteixo
22:59
CD Estradense
CD Choco
22:59
Arosa SC
Bollullos CF
22:59
Xerez Deportivo
UD Somozas
22:59
Paiosaco
UD Ourense
22:59
Deportivo La Coruna B
CD Torreperogil
23:30
Maracena
Atletico Espeleno
00:00
Puente Genil
Lucena CF
00:00
Ayamonte CF
Malaga City
00:00
CD Huetor Vega
Georgia Primera Division
Vòng
FC Gagra
16:00
Spaeri FC
CRC C
Semifinals
Herediano
09:00
Alajuelense
Israel Women First National
Vòng 8
Ironi Ramat Hasharon (nữ)
22:20
Maccabi Hadera (nữ)
Maccabi Kiryat Gat (nữ)
00:30
AS Tel Aviv University (nữ)
Hapoel Petah Tikva (nữ)
01:30
Hapoel Beer Sheva (nữ)
Maccabi Emekheifer (nữ)
01:30
Hapoel Jerusalem (nữ)
Northern Ireland Reserve League
Vòng
Coleraine Reserves
01:45
Ballymena Utd Reserves
India League Division 1
Vòng 6
Aizawl FC
15:30
Neroca
Trau FC
18:00
Minerva Academy
Hạng 2 Ai Cập
Vòng
El Alominiom
19:30
Fayoum
Kima Aswan
19:30
Tamiya Youth Center
Misr Elmaqasah
19:30
Nasr Taadeen
Al Madina Al Monawara SC
19:30
Telephonaat Bani Suweif FC
Raviena
19:30
Mallawi SC
Israel Leumit League
Vòng 14
Hapoel Natzrat Illit
00:30
Bnei Yehuda Tel Aviv
Hapoel Petah Tikva
00:30
Hapoel Afula
Ironi Nir Ramat HaSharon
00:30
Maccabi Kabilio Jaffa
Portugal Champions NACIONAL Juniores A 2
Vòng
FC Famalicao U19
22:59
Braga U19
Pacos Ferreira U19
22:59
Gondomar U19
Gil Vicente U19
22:59
Vizela U19
Rio Ave U19
22:59
Anadia FC U19
Casa Pia AC U19
22:59
SC Uniao Torreense U19
Academica Coimbra U19
22:59
Vitoria FC Setubal U19
Nacional U19
22:59
Vilafranquense U19
Belenenses U19
22:59
GD Estoril-Praia U19
Boavista U19
22:59
Vitoria SC Guimaraes U19
Benfica U19
22:59
Maritimo U19
Tondela U19
22:59
FC Porto U19
Sporting Lisbon U19
22:59
Alverca U19
Libyan Premier League
Vòng 7
Al Sadaqa FC
20:00
Al-Nasr Benghazi
Angola Girabola League
Vòng 6
Desportivo Huila
21:30
Primeiro de Agosto
Israel Ligat Al Toto Cup
11-12th Places
Ashdod MS
00:00
Maccabi Bnei Raina
Hapoel Beer Sheva
01:00
Hapoel Tel Aviv
Maccabi Haifa
01:15
Hapoel Bnei Sakhnin FC
Malta First Division League
Vòng 13
Attard
20:00
St. Andrews
Fgura United
20:00
Vittoriosa Stars
Lija Athletic
22:30
San Gwann
Naxxar Lions
22:30
Melita FC Saint Julian
Holland Eredivisie Women's
Vòng 11
ADO Den Haag (nữ)
01:30
Feyenoord Rotterdam (nữ)
Northern German state premier league - bayern
SC Nienstedten
01:30
FC Alsterbruder
Ấn Độ Super League
Vòng 10
Mohun Bagan(Ind)
21:00
Jamshedpur FC
Armenia Premier League
Vòng 17
Shirak
19:00
FC Noah
Ararat Yerevan
21:00
BKMA
Bahraini Premier League
Vòng 6
Manama Club
21:30
Bahrain SC
East Riffa
22:30
Al-Ahli(BHR)
Al-Shabbab
00:30
Al Khaldiya
Nicaragua Apertura league
Vòng
Walter Ferretti
03:00
Diriangen
VĐQG Ai Cập
Vòng 6
Enppi
19:45
Haras El Hedoud
Smouha SC
19:45
Aswan
Kokakola Cairo
22:00
Al-Ittihad Alexandria
Ceramica Cleopatra FC
00:00
Ismaily
Cúp quốc gia Romania
Vòng 5
CS Mioveni
01:00
UTA Arad
FC Otelul Galati
01:00
Gloria Buzau
FC Botosani
01:00
FC Steaua Bucuresti

Tin thể thao mới nhất

Lịch thi đấu bóng chuyền